Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Karibu katika matangazo ya jioni hii tarehe 1 Januari mwaka 2021 anayekaribisha, jina langu ni Patrick Nduimana na mimi hapa anaitwa Mkamiti Kibayasi. Tunasikika kupitia masafa ya FM, masafa mafupi kwenye mita bendi 19 na 22. Vilevile vile, tunasikika katika mtandao wetu wa VOA Swahili.com pamoja na redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na eneo zima la maziwa makuu. Karibu katika matangazo haya katika matangazo haya tutakuwa na makala maalum ya salamu za mwaka mpya. Sauti ya Amerika ilizungumza na baadhi ya raia kutoka eneo la mashariki ya kati na maziwa makuu ili kujua matarajio yao katika mwaka mpya. mii yangu ni kumwambia na kumwomba Mungu tu aniwezeshe nitumikie walimu, niwatete na niwatetee. Najiandaa kujenga, nioe, nipate familia yangu. hiyo ndio kitu kwa akili yangu. Na katika ripoti nyingine, mataifa ya bara la Afrika leo yameanza kufanya biashara chini ya mpango mpya wa soko huria katika bara zima baada ya kucheleweshwa kuzinduliwa kutoka na athari za janga la virusi vya corona. Hayo na mengine ni katika matangazo haya ambayo yanadumu saa nzima, lakini kwanza Mkamiti Kibayasi anakusomea habari za dunia. kituo kinachofuatilia kesi za virusi vya corona katika chuo kikuu cha John Hopkins cha Marekani kina ripoti Jumaa kwamba kuna kesi milioni 85.5 za Covid 19 na vifo milioni 1.8 duniani. Marekani bado inaendelea kuwa juu kwenye orodha ya janga hili ambapo kuna maambukizi ya takriban milioni ishirini na vifo mia tatu arobaini na tano elfu vya virusi vya korona. John Hopkins ili ripoti India ina kesi milioni kumi nukta mbili na zaidi ya vifo mia moja arobaina nane elfu huku Brazil ikiwa na kesi milioni saba nukta sita na karibu vifo mia moja tisini na tano elfu kulingana na ripoti ya John Hopkins watu arobaini na wawili katika jimbo la West Virginia nchini Marekani walidhani wamepatiwa chanjo ya virusi vya korona, lakini badala yake walipewa chanjo ambayo gazeti la The New York Times la Marekani ilichofafanua kama matibabu ya majaribio ya kinga mwili ya monoclono. Ripoti mpya ya tume ya kuwahudumia wakimbizi nchini Ethiopia inasema kwamba vikosi vya usalama vya serikali ya waziri mkuu Abi Ahmed viliua zaidi ya watu sabini na watano na kujeruhi wengine takriban mia mbili wakati wa machafuko ya mwezi Juni na Julai mwaka jana kufuatia kuuawa kwa mwanamuziki maarufu nchini humo. Ripoti hiyo inaeleza kwamba zaidi ya watu thelathini waliuawa kwa kukatwa shingo, kuteswa, na miili yao kuvutwa hadharani, huku washambuliaji hao wakitumia maneno ya matusi na udhalilishaji wa kikabila kwa jumla kulingana na tume hiyo watu wapatao mia moja ishirini na tatu waliuawa katika moja machafuko mabaya zaidi kuikumba nchi hiyo kwa miaka mingi ghasia hizo zilifuatia kuuawa kwa msanii Hachalu Hundessa Tume hiyo inasema mashambulizi hayo yana kila ishara za uhalifu wa kivita. Ghasia na mapigano ya wenyewe kwa wenyewe ni changamoto kubwa kwa Waziri Mkuu Abi Ahmed, ambaye ni mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel mwaka elfu mbili kumi na nane na ambaye alikuwa akinukuliwa kama aliyetetea amani na umoja wa kitaifa. Uingereza leo imeanza mwaka mpya na maisha mapya ikiwa nje ya Umoja wa Ulaya baada ya kuondoka kwenye soko la jumuiya hiyo na kujitenga kwa mara ya kwanza kwa karibu nusu karne. Brexit, ambayo imekuwa gumzo kubwa la kisiasa kwa takriban miaka mitano tangu mwaka wa elfu mbili kumi na sita, ilianza kutekelezwa kikamilifu baada ya saa sita usiku saa za Uingereza na kufikisha mwisho wajibu wa nchi hiyo kufuatia kanuni na sheria zilizotungwa mjini Brussels Ubelgiji ambazo zimekuwa zikifuatwa na nchi wanachama wa jumuiya hiyo tangu kubuniwa miaka arobaini na nane iliyopita. Vichwa vya habari vya magazeti mengi katika siku ya kwanza ya mwaka elfu mbili na ishirini na moja vilizungumzia kuondoka huko ambako kumeibua mgawanyiko mkubwa wa kieneo ambao wachambuzi wanasema utakuwa na athari na pia mafanikio mengi kwa miongo mingi ijayo. Sasa itakuwa ni lazima kwa wasafiri kati ya Uingereza na nchi wanachama wa, wa jumuiya ya EU kupata vibali rasmi vya kuvuka mipaka. Kati ya mambo mengine, takriban watu milioni mia tano wataathiriwa na kanuni mpya za usafiri. Mataifa ya bara la Afrika leo yameanza kufanya biashara chini ya mpango mpya wa soko huria la bara nzima baada ya kucheleweshwa kuzinduliwa kutokana na athari za janga la corona. Hata hivyo, wachambuzi wanasema licha ya uzinduzi wa leo, utekelezwaji kamili wa makubaliano hayo utachukua miaka kadhaa. Makubaliano hayo ya kibiashara maarufu African Continental Free Trade Area yananuiwa kuleta pamoja watu wapatao bilioni moja nukta tatu katika eneo lenye uchumi wa takriban dola trilioni tatu nukta nne ambalo litakuwa kubwa zaidi kuunda ushirikiano wa kibiashara tangu kubuniwa kwa shirika la biashara duniani WTO. Benki ya Dunia inakadiria kwamba iwapo utatekelezwa kama ilivyokusudiwa, mpango huo huenda ukawaondoa mamilioni ya wa Waafrika kwa umasikini kufikia mwaka wa elfu mbili na thelathini na tano. Wachambuzi wanasema changamoto kama miundo msingi, visa vya ufisadi na vilevile sheria mbalimbali za nchi binafsi huenda zikawa vizingiti kwa utekelezaji kamili wa makubaliano hayo. Uzinduzi huo ulikuwa umepangwa kufanyika mwezi Julai mwaka jana, lakini ukaahirishwa kwa sababu za changamoto zilizosababishwa na janga la virusi vya korona. Nchi thelathini na nne za Afrika zimeridhia mkataba huo, huku nchi zote za bara hilo isipokuwa Eritrea zikikubaliana nao nyingi za nchi hizo tayari zimewasilisha rasimu ya orodha ya ushuru ambao utaondolewa kwa bidhaa kutoka nchi wanachama. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa Washington. Raia ishirini na watano wameuawa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC kutokana na mashambulizi ya waasi wanaoripotiwa kuwa kundi la Allied Democratic Forces ADF. Mkuu wa utawala katika mji wa Beni, Donat Kibwana amesema kwamba wanajeshi wamepata miili ya watu ishirini na watano wakati walipokuwa wanawasaka waasi wa ADF jana Alhamis. waasi wa ADF kutoka Uganda ambao wamekuwa wakifanya mashambulizi mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tangu miaka elfu moja na mia tisa na tisini ni miongoni mwa makundi ya waasi mia moja yanayopatikana mashariki mwa DRC. Mashambulizi ya makundi ya wapiganaji yamekuwa yakiendelea huko kwa muda mrefu. Pia sehemu hiyo imetengwa na serikali kuu ya Kinshasa kwa muda mrefu. Karibu msikilizaji wa VOA popote unapotusikiliza, mambo mazuri kabisa. Kitu hicho kinaashiria kwamba tumeingia kwenye kipindi maalum cha salamu za mwaka mpya wa 2021 msimulizi wako leo langu jina ni Patrick Ndwimana. Tumeuaga mwaka wa 2020, lakini mwaka huo kwa wengi ulikuwa mbaya. Janga la korona liliathiri maisha ya wengi. Kama alivyosema katibu mkuu wa Umoja Mataifa Antonio Guterres katika ujumbe wake wa mwaka mpya kwa mamilioni ya watu ulimwenguni kote, aliutaja mwaka wa 2020 kama mwaka wa mitihani, misiba na majonzi, mwaka ambao unaendelea kusababisha maafa na waathiriwa wapya, wakati janga la covid-19 linakithiri. Anasema janga hilo limeongeza umaskini, ukosefu wa usawa na njaa kufikia viwango vipya vya juu zaidi. Lakini pamoja na hivyo, Guteres amesema mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na moja ni mwaka wa matumaini na uponyaji kwa mamilioni ya watu waliotaabika kutokana na COVID 19, hasa baada ya kupatikana chanjo dhidi ya janga hilo. Matarajio ya kila mmoja ni kuona janga la corona likidhibitiwa na kutokomezwa kabisa katika mwaka huu mpya. Katika kipindi hiki nashirikiana na mwenzangu Josphat Kioko huko Mombasa, Kenya vilevile vile nitakuwa na wanahabari wetu wa DRC, Misri na Kigali, Rwanda. Aliyebahatika kufungua kipindi hiki ni Nyangoha Samson. Anasema angependa kutuma salamu zake za mwaka mpya kwa mama mzazi Kristine Getanyika, Kwame Kwame Nkruma, Chacha Robi Kwame, Suzan Gati Kwame, Koleta Magaiwa Robi, Thomas Mwitatocha Motatiro, John Magaiwa, Adija Motatiro, Mwita Magaiwa Mchani Johnson Mwita Nyaboke, Samuel Mwikwabe Magabo, MCA mtarajiwa Nyamonsens Komosoko Ward, Mheshimiwa Joshua Ryoba, na bila kumsahau mbunge wa Kuria West, Mheshimiwa Matias Robi wakiwa Nyamonsens. Hispania huko Kenya, Goligota Magabe mkono wa GGM unit Geita, Tanzania anasema salamu kwa Kingi mapacha Elias, Elias Juma Kigami, Kingi Majuto. Jina gumu kweli, Kipamgongoho Kiligwa wa Mwatulole, Geita Tanzania. Simoni Shauri Baba Ombeni na Felix Joseph namwona huyu. Jean Damaseni Manishimwe kutoka huko Rusizi, Rwanda. Kwanza anasalimu yoyote anayesikiliza Sauti ya Amerika, pili anawasalimu waandishi wote wa habari wa VOA na kuwatakia mwaka mpya wa heri na fanaka, wakiwemo Patrick Mkamiti, Sandey Shomari, BMJ, Harrison Kamau, Kennes Bwire, Khadija Riami, Abdushakur Abud na wengine wote. Na wasalimu tatu familia yangu yote popote ilipo, anaitakia mwaka mzuri sana na, na wasalimu wanafunzi wote anaosoma nao pamoja kidato cha sita mchepuo wa lugha LKK na waalimu wake wakiwemo Josefu Nikuzwe, Beatrice wote pamoja na wasalimu asante. Ni Jean Damasen anasema nawapenda sana na mimi ni kushukuru Jean Damasen kwa niaba ya wenzangu wote hapa VOA. Haya basi, baada ya kupokea ujumbe huu wa mwanzo mwanzo kabisa, nimesema kwamba mwaka wa 2021 ni mwaka wa matumaini kwamba adui wetu sote ambaye ni korona tutamshinda, kwa sababu chanjo dhidi ya virusi hivyo zimepatikana na bila shaka maisha yatarejea katika hali ya kawaida. Lakini lazima watu wote wawe tayari kupewa chanjo hiyo. Pamoja na mengi ambayo yamezungumzwa kuhusu chanjo yenyewe, wanasayansi na madaktari wamethibitisha kwamba iko salama kabisa. Basi tuungane na msanii kutoka Burundi Kidumu, ambaye anaishi huko Nairobi. Hapa anakuja na ngoma yake nipe nguvu anamwomba Mungu ampe nguvu basi mungu awape nguvu nyote. Haya basi tupate kitu hicho <mucho> baada ya wimbo ni nguvu wa mtindo wa gospel na Jean Pierre nimbo na maarufu kidumu, naopokea ujumbe wa Abubakar Ngeresi kutoka Sanawari Kilimani, Arusha, Tanzania. Anasema habari ndugu mtangazaji, sijambo. Salamu zake za leo ni kwa watangazaji wote wa vioe. Nashukuru kwa niaba yao, Dota Mahona, Jacksoni Chamwinji, Ngusa Mleba, Mbuga Peter Bucheyeki, Masanja Kulwa, mzee wa Sola, Mkankule wa Mkankule, Mnyirambahalisi Malimao Ramadhani Shijashija Shija, Buhu Magembya Mwenda Mbusule Malenja Jumadunga Frederik Doi Mkama wa Igunga Tabora pili Ali Kingi Sofa Nyegezi Mwanza Tanzania Kasimu Bakar Musa Michael Msuhafundi Mkui Shilinde Gazungu Jazila Mshana na Lechichi Asile Gole. Daniel Marle baba Teresia wa huko Tanga Tanzania anasema salamu zake za mwaka mpya ziwafikia kina Simon Shauri Ngalama Maluta Johannes Bita John Elia Penda Mwanyika Doto Mahona Charles Jumanne Fundi Simu Mimwani Kenneth Alfred John Peter Joseph Mbala na wengine wote aliwasahau ujumbe, anawapenda sana pia. Sikukuu njema kwenu wote. Promise Katimba kutoka Butembo huko DRC. Salamu zake za mwaka mpya zimwendee baba mzazi na mama mzazi pia na akina ndugu zake wote, dada yake Premis, kaka yake Gupres na wengine wao wote. Anawasalimu pia na marafiki zake wote ikiwa ni Nelson Boykashirof, Chase Steve Makelele, anawasalimu wote akitambulika kwa jina la Promes Katimba. Anawatakia mwaka mpya na sasa tuwape fursa a wasikilizaji watume wa tume salamu za mwaka mpya kwa njia ya simu. Asante sana kwa jina, anaitwa Isaak Saidi Polo nikiwa maeneo ya Sud Kivu jijini Baraka ndani ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nam kwa siku ya leo kabisa, naona tuko very happy kabisa, tunafurahia mwaka mpya <laughs> haswa haswa, mimi nahuita mwaka wa walafi, watu walafi, yaani ndio ni siku ya kusaga kula kabisa. Na ninaendelea kuwasabai watu ambao nitawatakia mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na moja e, wa kwanza kabisa na musabai uh, Fredi Alpha akiwa maeneo ya Rwanda Kigali si mwingine aliyewakumbuka ni Isaac Saidi Polo kutoka DRC Sofkivu, jijini Baraka. Nasema asante ujumbe. Uh, ninawatakia kabisa kibao kipya kabisa, kibao kizuri uh, cha mwanamziki Revani akiwa jijini Dar es Salaam, akiweze kuwaburudisha kwenye mwaka huu mpya wa elfu mbili na ishirini na moja bai. Asante sana kabisa, tuko sambamba, tuko pamoja na VOA. Kabla ya kuungana na mwenzangu Josphat Kioko, tusikilize kibao hiki cha vijana wa Sauti Sol wakishirikiana na kijana wa huko Tanzania, Alikiba. Kibao ni unconditional <muchas> nye njia ya simu hivi sasa niko na mwenzangu wa huko Mombasa, josephat Kioko. Habari za saa hizi Kioko, na heri ya mwaka mpya. Ni nzuri sana Patrick, na nishukuru kwamba tumekamilisha mwaka huu kwa hali iliyo nzuri, na sasa ni kusema kwa heri 2020 na karibu 2021, na watu wanashukuru kukamilisha mwaka Haya, poa kabisa. Uh, na vipi hali mjini Mombasa? Kuna pilikapilika pilika zozote ambazo unazishuhudia? Watu hapo wanasherekea vipi mwaka huu mpya na ukilinganisha na miaka iliyopita? Tofauti ipo na inaonekana ni wazi, safari za watu hapa na hapa, pilikapilika za mjini, mashambani, naona kweli zimepungua kwa sababu uchumi si mzuri wengi wanakwambia hamna sikukuu, na kweli ukiangalia hali si nzuri. Wapo wachache waliosafiri huku na huko, kwa sababu Kenya sasa inafungua shule tarehe nne, na wazazi kweli wako mbioni. Nimeona wengi wakitafuta sare za watoto, vitabu na hapa, lakini pia wanasubiri tangazo la serikali kama itasema watoto wataje shule wote ama bado wanapimapima hali ya janga la korona. Na ni nini hisia za wananchi uh, yapi ya matarajio yao katika mwaka mpya? Zipo hisia tele tele, niliyozungumza nao, walimu, wachungaji wa kidini, wanaofanya biashara za hapa na pale. Watu wana matumaini makubwa, labda wakisubiri kuona kama kutakuwa na mabadiliko makubwa, kwanza ya kiuchumi, hata kabla ya kuangalia mengine. Bila shaka umepata fursa ya kuongea na baadhi ya wananchi. Hebu nikupe nafasi, utueleze wanachozungumza hivi sasa nimepata fursa ya kukutana na wananchi wa tabaka mbalimbali kupata ujumbe wao wa salamu hizi za mwaka mpya, kusalimia jamaa zao rafiki na watu wengine walio muhimu katika maisha yao. Na hapa unasikia wa kwanza wakituma maoni na hata kutuma salamu kwa ndugu zao. Mimi naitwa Alima, mwalimu. Mwaka huu ulikuwa mwaka mgumu, ulikuwa majaribu, tumepitia changamoto nyingi, lakini mahali tumefika, tunaweza kusema ni Mungu Enyewe tumepambana na mambo mengi, mashule yakafungwa, lakini twashukuru Mungu tuko na afya. Nataka kutuma salamu kwa mkubwa wetu anaitwa Misadingo, mkubwa wa NAT Kitui branch. Natuma salamu pia kwa walimu wote mahali walipo, kama mwalimu Toni. Natuma salamu kwa mkubwa wangu anaitwa madam Govi na wote na wasalimu na kutuma salamu. Siwezi nikasahau kutumia watoto wangu ambao nawapenda sana, na mapacha wangu wako kidato cha nne wanaitwa Faida na Farida. Mungu awaongoze wapite mitiani yao katika masomo na katika maisha. Nakumbuka mwalimu wangu ambaye alikuwa anaitwa Matina ambaye ako Dubai, na msalimu ambaye anasomesha huko na wengine wengi. Mr Gatuda mahali alipo South Africa namsalimia na nasalimia madamu Saba ambaye alikuwa mwalimu wangu wa pekee sana, alinifunza na akaniinua sana, wote na wasalimu waendelee vivyo hivyo, jinsi walivyotusaidia, waendelee kusaidia watoto wengine. Mii yangu ni kumwambia na kumwomba Mungu tu aniwezeshe nitumikie walimu na niwatetee, na ni maombi yetu. Ni salamu kutoka kwa msikilizaji wetu hapo, Halima. Hii ni VOA, tunaendelea na kipindi hiki cha salamu na muziki. Tunawapa nafasi kusalimia marafiki, ndugu zao na mtu yote ana ujumbe gani kuhusiana na mwaka mpya unapoanza? Kwa majina, naitwa Sami Mwayavi. Nashukuru Mungu kwa sababu ya hii mwaka imeisha, mwaka ya korona. Mwaka ulikuwa mgumu sana kwa sababu ya korona. Nataka kusalimia rafiki zangu wakuko Mombasa, Kaindi, Jenga Salim na Musa Arabu salimia shangazi yangu mwenye ako Jerumani, mwanaisha shaibu. Makuzo wangu yote wako Nairobi, wako Garissa, mwenyazi sianda, mwende mashangazi zangu wako huku wa jomba zangu, na tuombe Mungu atuongeze mwaka inaukuja. Umesema mwaka ni mgumu, sasa, wewe niambia wanatarajia kufanya nini kitu kipya ambacho ujafanya mwaka huu naisha. Najianda kujenga, niwewe pati familia yangu. Iyo ndio kitu kwa akili yangu zaidi. Tunaendelea na kipindi hiki cha salamu na mziki kuhusiana na salamu za mwaka mpya wa watu mbalimbali, bado ningali nchini Kenya. Kwa majina naitwa Florence Meki, niko hapa Mombasa. Natuma salamu zangu kwa marafiki zangu wote, nikianzia na mamake Maria akiwa hapo mpakani Taveta, Kenya. Namtumia salamu za mwaka mpya. Natuma salamu tena kwa familia ya mjomba wangu akiwa hapo Malindi, Kenya. Anaitwa Thomas Mitao natuma salamu tena kwa rafiki yangu wa dhati sana akiwapo Nairobi, anaitwa Alice Onesimas Mutunga. Mungu atujalie mtu wa nane, tukule mbuzi ama tukule nyama, tufurahie pamoja. Kusema kweli, mwaka umekuwa mgumu sana, umekuwa mwaka wenye matatizo mengi, magonjwa la korona liliingia mwaka huu. Mungu atujalie tu uwe mwaka mzuri wenye baraka, mwaka wa 21 tumalize vizuri. Nakwambia salamu hapa zipo teletele tele kutoka kwa wasikilizaji wa Kenya, na sasa naona breki kidogo tu ili kuwapa wengine nao fursa kuamkua au kuwasalimia wenzao katika salamu hizi za mwaka na mpya 2021. Wimbo huu mfupi wa Nadia Mukami, "Maombi". Nilichopata nikiomba walisema kitakwisha, nikitoa wa shukurani hadharani, wakasema najigamba, hao binadamu Imepita miaka bado wanasubiri, kazi ya Mungu haina makosa, ingekuwa binadamu wanatowa ningekosa. Sio juju ni maombi ni maombi, sikelele ni maombi ni maombi, sio juju ni maombi ni maombi, sikelele ni maombi. Amerudika hapo Nadia Mkami alikueleza kwamba bidii yako na maombi itakutoa mbali, imekutoa 2020 ina kuingiza 2021. Zipo salamu teletele tele, na watu kujuliana hali na wengine wakizungumzia wanaotarajia katika mwaka mpya. Tuwasikie majina. Ni Kwari ya Mwendwa. Mwaka ulikuwa mgumu, tumepigwa sana na hii ugonjwa ya korona, lakini tunaendelea kujikakamua. Tuna matumaini mwaka utakuwa mzuri Utakuwa kama huu, na tunaomba Mungu corona aishe. Ningependa kusalimia bibi yangu Emily Mwende, pia wazazi wangu Christine Mwendwa na Mwendwa Francis. Nawatakia kila raheri mwaka mpya, marafiki wa kwanza kabisa mmoja, tulikuwa tunasoma na yeye kina Chalo kina George, Jacinta wote kila mmoja, wale tulikuwa na wao Mount Kenya University class of 2019. Nawatakia kila raheri, mwendelee salama kabisa. Mwaka mpya niko na matarajio makubwa sana. Kwanza ni shukrani kwanza kwa serikali ya Kenya ilinipatia kazi kama mwalimu wa sekondari. Ninatumai kuanzia tarehe nne niko kazi, na nitafanyia wanafunzi wa Kenya kazi kwa bidii, tatia moyo wangu wote hapo na hapo na nguvu zangu zote. Pia napenda tata uh, Voice of America mwendelee vile vilevile Naendelea kutuelimisha na burudani ya kutosha. <coughs> Sasa mwaka unakamilika rasmi, na umesema vile tunawapa burudani safi sana. Pengine ungependa wimbo gani ukuburudishe pamoja na rafiki zako na uliowasalimia? Unaweza niwekea wimbo wa Diamond na Koffi Olomide, huu wimbo naupenda sana, nitafurahia sana wa wow. Anachukua anaweka <coughs> Asante sana Josphat Kioko, ni washukuru pia wasikilizaji hao waliokubali kuongea na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Sasa tunafunga sehemu ya kwanza ya kipindi hiki maalum cha salamu za mwaka mpya, lakini msikilizaji wetu usiondoke, jiunge na mtandao wetu wa intenet www voaswahili com, ambako utayafuata moja kwa moja matangazo haya. Tukutane katika sehemu ya pili. Sasa tunaingia katika sehemu ya pili ya kipindi maalum cha salamu za mwaka mpya. Kama nilivyodokeza hapo awali, tutaungana na waandishi wetu kutoka sehemu mbalimbali ambao walizungumza na wasikilizaji wetu. Twende moja kwa moja mjini Bukavu, tuungane na mwenzetu Mitima De La Chance kwa sasa. Anapatikana katika mtaa wa Ibanda hapa mjini Bukavu, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Naona kabisa uh, katika maeneo haya ya kuelekea upande wa Nguba mjini Bukavu ni kwamba mji kabisa umechamka chamka, uh, wakati huu wa kuweza kumaliza mwaka na kuanza mwaka mpya wa 2021. Uh, ninakuwa na wakazi ambao walitaka kupeperusha salamu zao kwenye Sauti ya Amerika na nina huyu mkazi ambaye kwanza atanifahamisha jina lake. Jambo ndugu. Jambo sana. Sinangu naitika kwa, kwa jina ya Bagale Bernard Tuambie, mwaka ambao unakwisha ulikuwa uh, namna gani? Tunashukuru Mungu kuona kwanza gisi tunamaliza mwaka kuona ametulinda, ametuchunga, tuko wazima bo tumepitia vipindi vizito, hiyo wakati ya kofinema. Na kwa huu mwaka utasherehekea au vipi? Ah, tutasherehekea tu kwa sababu enye vitawezekana na ndio tutasherehekea tu. Matarajio yangu, tunahitaji kabisa president wetu afanye vitu ya mzuri. Hii mwaka yenyewe iliisha antuka vitu ilikuwa nguvu sana, lakini tunaomba hii mwaka aji ajifanye saa vile naye rais, tuone vile vitu itaendelea, ajikaze kusudi shibote tukuwe mzuri. Mario rusha salamu na ndugu zangu wote ambao wanakuwa katika Sit Kivu wenyewe wanakuwa Nor Kivu wenyewe wanakuwa Uvira wote, nawasalimu kila mtu ambaye anajua jina yangu Bagale Bernard Twaye, ninawasalimu na ninawatakia mwaka wa elfu mbili na makumi mbili na moja wa amani na baraka. Ndiyo, ninamsalimu mke, ni mke wangu kwa jina ya Georgette Fura nasalimu watoto wako <laughs> sababu umewasahau. Asante kaka. Jambo sana, kwa jina naitwa kwa jina ya David Bagale. Mbo hii mwaka ilikupita mzuri kidogo, hapari magonjwa ya korona virus njoenye ilikatiza tu mungini, makonfinema kufungia watu manyumba, njo enye ilikuwa matatizo ile kabisa. Chakula ilikuwa tukugombanisha kupata gisi tutakula, lakini hatukupata hata musaada kutoka kwa wa kubwa wa kiserikali. Mi natarajia kwa mwaka huu wa 2020 tupate kukuwa na vizio ya kuona mbali. Mbo mi nasalimia jamaa na babangu na familia mzima na ndugu wenye wiko mbali, wapati kupata salamu zangu. Mimi jinangu mishika mishela ishuko Lungele, hii mwaka nilipitisha tu mzuri, lakini magonjwa nau ilitetemesha dunia mzima yo, tuliomba tu Mungu atuepushe nele magonjwa nie kumasomo nijikaza kumaesamen na kwa kazi nijikaza kujifundisha kazi mzuri kazi ya kuranda mbao. Kwa hiyo mwaka inaanza napenda mimi nijue kazi maisha bote, ote, na mimi nijipate maisha nanisezie wazazi yangu. Mi nasalimia wandugu yangu wote liko msiti Kivu kuenda mwesanse wote na manor Kivu kule makishasa jamari lungele lungele wakupendwa wakilongo na badadiangu wa mingi bamingi balebote na basalimi. Jina uh, ni Taylor Coco, niko etudiante niko Bukavu avenu paysage ofut. Mwaka ilipita mbaya sana kwangu bya mingi sana, nilikuwa li penda nifanye fanye me abikufanyika juu ya confinement tanto banafunga masomo banafunga kanisa lakini kia kushangaza, soko inabakia wazi bari soko ifungiwe. Najuliza kibilee tungepata mukanisa wala wapi, situnezi vipata msoko ngoma ndezi. Furahi sana ii yi mwaka ianze mzuri, kosiku vile vya kufungiwa tena. Napenda kusoma na pia ile kuchuruza na wengine ambao wateja wangu ambao nawashonea manguo kazini kwangu vrema, nasalimu sana kabisa, natakia mwaka mupya mafanyikio mupya pia njema kwa kila mutu. Jina langu naitwa Dan Penge na keti Bukavu pairambo eh. Na msalimu mke wangu na mtoto wangu Iriel. Ila pia ninawasalimu jamaa langu lote, jamaa ulimwengu mahali popote wapatikanao wa ulimwenguni pote, ninawatakia amani na Mungu awalinde na mwaka mpya wa elfu mbili ishirini na moja. Naitwa Aline Munyakazi Rachel, mkaji wa Bukavu paro duvira. Mwaka ambayo inaisha ilikuwa matatizo magonjwa makonfinema ma coronavirus, lakini tunamshukuru Mungu kwa kuwa tunandaimaliza kwa mana na usalama. Katika mwaka inaisha nilifungula duka la kuuza dawa na ninaona nimefanikiwa na niendelea kusonga mbele hapa Kadutu kanzair Asante. Naam, ni hayo tu kwa salamu za mwisho wa mwaka 2020 na mwanzo wa mwaka 2021, kutoka hapa mjini Bukavu, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Jina langu Mitima de la Chance. Nachukua pia fursa hii kutakia wasikilizaji wote wa Sauti ya Amerika kila laheri popote pale ambapo tunasikika, hata pia kwako Patrick, na kutakia kila laheri. Shukrani sana Mitima, nawe pia nakutakia heri ya mwaka mpya. Heri ya mwaka mpya kwa wasikilizaji wetu wote wa DRC. Waburudike na ngoma hii safi sana ya bendi ya zamani sana, Zaiko Langa Langa, kitu kinaitwa Sisteme ya Benda. wasikilizaji wetu wa DRC wameburudika vya kutosha na ngoma hiyo. Sasa naupokea ujumbe wake. Niko Mgavilwa, mjukuu wa Selesa kutoka huko Moshi, Tanzania, anasema salamu zake za mwaka mpya ni kwa mke wake, Mama Rashel Mogavilwa, Leticia Shilogile tano, kocha Jafari Kopo, Halima Bamhiga, Daudi Mdachi, Ngalama Maluta, Doto Mahona, Basila binti Kimario, Habiba binti Swed na watu wote wanaomfahamu kwa jina la niko Mgavilwa. Kaindi Ngodoro wa Nkome, Geita Tanzania anasema salamu zake ziwafikie mke wake Joyce Jumapili wa Nkome, Geita Tanzania, Masha Mwanzalima Chamila Robo, mwalimu Masala Mzelu Sota wa Senga, Geita Tanzania. Ujumbe mwaka mpya na mambo mapya, ila tusherekee huku tukijiandaa kuwapeleka watoto wetu shuleni, maana muhula wa masomo umefika. Masanja Kulwa mzee wa Sola wa barabara ya saba, Isaka Kahama, Tanzania, anasema anapenda kutuma salamu kwa Charles Jumanne fundi simu, Peter Joseph Mbala Mkuu, Ishilinde Vincent JJ Kaji, Abubakar Ngeresi, Leticia Shilogile Kashinje mjomba wa watu, baadhi Jilala Mipawa, Mtiga Sita, Malimao Ramadhan, Emmanuel Johne Machungwa, Daud Charles Peleka na Majaliwa Bususu. Ujumbe anawatakia sikukuu njema ya mwaka mpya. Juma Oka Zuri Moshi wa Ugembe, Tabora, Tanzania, anasema salamu zake za mwaka mpya ziende kwa Ngalama Maluta, Simon Shaur, baba Ombeni, Charles Jumanne, fundi simu Peter Joseph Mbala, Iliyapenda Mwanyika, Bulugu Lembo, Margaret Lembo, Salome Lembo, Agnes Lembo, Simon Mashimba Maalimu. Ujumbe, siku nazo zinapita mwende wa kinyonga, mwishowe, unaitwa mzee. Tupokee wasikilizaji wengine kwa njia ya simu, baadaye tutakwenda huko Misri tusikie mambo yanakwendaje. Okay, asante sana, naitwa ndovya Kasiki nikiwa Bukavu kivu kusini, mashariki mwa DRC. Leo katika salamu za mwaka mpya, napenda kwanza salamu zangu zimwendee mpenzi wangu Jantie kahambu Kahasa akiwa pale Butembo Natuma na vile salamu kwa mama mzazi Maska Fura Kikusa akiwa pale cha Vinyonge, mama yangu Mloko Bezanze Kikusa akiwa pale cha Vinyonge, mama mwingine mdogo Sifa Kahambu Kikusa akiwa Butembo, mjomba wangu vile Mhindo Sakuki Kikusa akiwa pale Butembo. Sasa hao vile hutoa salamu kwa mkubwa wangu Nguru Kasiki akiwa kule maeneo ya Kisangani na kwa mwisho nasalimu babu wangu Katembo Kasiki akiwa akiwa pale Butembo. Ujumbe, tutegemee Mungu hata wakati wa janga la korona na wakati wa mauaji wa IDF. Mungu ni mwema kwetu, asante sana, nashukuru sana. Mungu awabariki bana. Hapa unaongea na Daudi Mdachi Davide kutoka maeneo ya Sakatonge Salamuklabu Kiegea mpaka Dodoma, Tanzania. Salamu za mwaka mpya, kwanza kabisa, nianze na mwanangu kipenzi Salvatori Mdachi. Lakini namba mbili mbili anashika mtu mmoja, mwakilishi mkuu kabisa wa Sakatonge Salam Klabu, namzungumzia Mchelewa Alam Hulo, na kati ya mauti ya Kongo pale Dodoma. Nambari ya tatu, kuna mwenyekiti wangu wa sasa Mjengi maeneo ya Magomeni pale Dar es Salaam. Namba nne, nipeleke moja kwa moja mpaka kule Kigoma, pale kuna mtu mmoja anaitwa Johannes Dita John sauti nyingi kwake. Nambari ya tano nazinyosha moja kwa moja mpaka Tabora. Hapo kuna rafiki yangu mimi anaitwa James Tano, heshima nyingi za kutosha kwake. Lakini mwisho anashika mtu mmoja anayejita Ngalama Maluta, sauti za kutosha kwake. Ujumbe niwatakie tu heri ya mwaka mpya, mipango iendelee kuwa salama, Mwenyezi Mungu aweze kuwabariki mwaka huu wa heri. Ndugu mtangazaji, Kazi njema. Haya, sasa tuende huko Kairo, Misri, ambapo mwenzetu Shafi Mbinda ameongea na wanadiaspora waishio wa nchini humo, tusikie wanasema nini. Nikiwa katika mitaa ya mji wa Kairo nimekutana na raia wengi wanaotokea Afrika Mashariki wakijishughulisha na kazi zao mbalimbali mbali na pia nikataka kujua namna walivyojipanga kuupokea mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na moja lakini ni dhahiri kwamba safari hii si kama ilivyozoeleka, kufuatia hofu ya maambukizi ya janga la COVID-19. Na hivi ndivyo wanavyojitambulisha na kutoa salamu za mwaka mpya kwa wapendwa wao. Karibu. E, kwa majina anaitwa Jafari Shabani, ni raia wa Tanzania, nipo jijini Cairo hapa kwa mwaka huu wana Afrika Mashariki naona kwamba hatutokutana kwa sababu e, janga la korona bado linaendelea kusumbua. Kama unavyojua kwamba miongoni mwa vitu ambavyo vinapigwa vita e, kutokana na janga hili ni mikusanyiko. Kila mtu ataupokea ata mwaka akiwa ndani kwake, sio kama ilivyokuwa miaka iliyopita. Karibu sana Jefari, utoa salamu E, nashukuru sana. Napenda kutuma salamu zangu za kwanza kwa mama yangu Asha Omari akiwa Morogoro nchini Tanzania. Na salamu zangu za pili zimfikie kaka yangu Omari Shabani akiwa Kigoma nchini Tanzania. Na salamu zangu za tatu zimfikie rafiki yangu Kipenzi Aruna Sharawi pia akiwa eh, Kigoma nchini Tanzania. Ujumbe ni kwamba tusisahau malengo, kwanza ibada Muhimu. Kwa jina naitwa Zaitun Nasuru Abdallah, natokea nchini Tanzania. Kutokana na changamoto za COVID-19, sherehe za mwaka mpya mara hii tutazisherehekea majumbani pamoja na familia zetu, tofauti na miaka mingine ambayo tulikuwa tunaenda viwanjani tunasherehekea na marafiki zetu. Salamu zangu za mwaka mpya, kwanza kabisa, zimwendee mamaangu mzazi Birukia Mpanda akiwa pale Chirondoro Mtopwa mkoani Mtwara. Na salamu zangu za pili zimwendee baba yangu mzazi akiwa Midangi Mkonjoano mkoani Mtwara. Na pia salamu zangu za mwisho ziwaendee familia ya mama yangu mlezi ikiwa pale Kongoe Dar es Salaam. Anaitwa Huseni Saidi Shamte, anatokea Dar es Salaam Tanzania. Nipo nipo Kairo kimasomo, korona imeanza tena upya, kwa hiyo tabii nilinde kiafya kwa kutulia nyumbani, pia ibada na sala kwa wingi, ili mwaka mpya uwe waheri na salama kwa kila mmoja. Napenda kutuma salamu sala zangu za dhati kwa babangu mzazi Saidi Shamte luku akiwa Dar es Salaam Tanzania Salamu zangu za pili natuma kwa mama wangu mzazi Zaina Ali Belege akiwa Dar es Salaam Tanzania. Na salamu zangu za tatu natuma kwa dada wangu Zabibu Saidi Shamte akiwa Zanzibar Tanzania. Naitwa Mwana ah, kwa kweli mimi sijafahamu hata nitachekea vipi, lakini kubwa, nikiwa mzima ni jambo kubwa sana. Nitamshukuru Mwenyezi Mungu kwa kila kitu. Napenda kuwatumia salamu zangu Watanzania wa wenzangu Kairo na ndugu zetu wa nchi jirani Kenya, Uganda na wanafunzi wa Al-Azhar wote, napenda kuwambia waweze kusherehekea mwaka 2021 kwa amani na upendo na pia waweze kuchukua tahadhari juu ya suala zima la Korona kwa sababu kila siku tunasikia kwamba kesi zinazidi kuongezeka. Aa, kwa jina naitwa Ramadhani Abdullahi. Kweli kwa kusherekea labda ni kutoa salamu tu na kutakiana kila la kheri, lakini mkusanyiko kwa kweli kwa wakati kama huu ni jambo hatari. Kwa hivyo yani tu, tuwe makini, tuuweze kusherekea kifamilia familia, maana mkusanyiko hadi wakati huu hatujui nani aliye salama na nani aliye mgonjwa kwa hivyo yani tuchukue tu tahadhari. Kujaribu kusherekea tukiwa nyumbani. Ah, napenda kutoa salamu kwa jamii ya wana East Africa wote ambao wanapatikana mjini Cairo, pia nikiwatakia kila laheri katika mwaka wa 2021. Naitwa Laura, nitasherekea tu nikiwa nyumbani. I guess it's the right thing, ni vizuri kwa nyumbani juu kuna corona, na salamu natuma nyumbani huko Kenya kwa wazazi wangu, mama baba, familia nawasalimia. Okay, wakae salama, wajieke, wawe sawa watu watu. Mimi naitwa Omari ni fundi cherehani. Kwa upande wangu, kutokana na utaratibu wa hii nchi ambayo tunaishi ni kwamba italazimika sherehe kama hiyo niweze kuisherekea nyumbani pamoja na familia. Ningependa kutoa salamu zangu za mwaka mpya kwa wateja wangu wote na marafiki zangu wote pale walipo duniani na wale wote ambao wananifahamu. Ni kushukuru Shafi Mbinda, nikikutakia pia heri ya mwaka mpya. Tupate kibao hiki tamu cha mboso kiwafurahishe wasikilizaji wetu wa Misri Kasoku. Oh. Yeah. Wow. <tikin> Nikiendelea na ujumbe wa wasikilizaji wetu namwona huyu Wilson Alex wa Mwanza, Ilemela. Anasema salamu zake za mwaka mpya ziende kwa familia yake, mama Esther mke wake, Jackson wa Igombe, na ndugu na jamaa zake wote. Athumani Mgisa Simba Damu wa Mwaru, Singida, Tanzania, anampa salamu ya mwaka mpya, anaanza wa mama yake angu Mama Said, baba yake angu Baba Athumani, mwanake Aisha Athumani Mgisa, Frederick Doi Mkama wa Igunga, Tabora, Juma Hamis Shumba, pamoja na watangazaji wote wa VOA Swahili. Nashukuru kwa niaba yao ujumbe, anawapenda sana na Mungu awabariki sana watangazaji wote wa VOA Swahili. Ni Athumani Mgisa Simba Damu, shukrani sana Athumani. Paskali Alex wa Morogoro, Tanzania, akiwakilisha Power Family Group, anasema salamu zake za mwaka mpya ziwafikie wafuatao: Gama Joseph, Kiuyo Vincent, JJ Kaji, Moharamu Mabura, Cosmas Shija Junior, Miraji mwana wa Kibinda. Ujumbe, Mungu ni mkubwa. Katika salamu hizi za mwaka mpya, hatukuwasahau pia wakimbizi. Mwenzangu Jean Marie Vianei Chuburundi amezungumza na baadhi ya wakimbizi wa Burundi waishio mjini Kigali. wakitoa maoni yao kuhusu changamoto zilizowakabili mwaka 2020 ambao umemalizika, wakimbizi wa Burundi waliopewa hifadhi mjini Kigali nchini Rwanda wamethibitisha kwamba janga la maradhi ya COVID-19 lilolipuka kote ulimwenguni na hasa nchini Rwanda ni tatizo kubwa lililozorotesha zaidi shughuli zao za kijamii na kiuchumi. Kwa kweli mwaka huu wa 2020 ulianza vibaya kutokana na hili janga la coronavirus ambayo lilisibu dunia nzima, sio hapa tu tunakoombea ukimbizi nchini Rwanda. Sana sana sisi wakimbizi ndio lilitugusi hasa, hadi leo maisha yamekwenda vibaya. Shughuli zetu ni ndogondogo ambazo tunafanya fanya, zote zilisimama, kwa sababu ugonjwa huyu umetusibu sana. Kazi hatuna, la kufanya hatuna, tumekaa tu, hatujui tunaelekea wapi. Huyu mwaka uliopita tumepata changamoto nyingi sana, kwa sababu huyu ugonjwa wa virusi vya korona ambayo limeenea dunia nzima, hata hapa Kigali, imetutatiza sana. Kazi zimefungwa, masomo na vinginevyo, imetusababisha kuwa na maisha magumu. Changamoto nyingine, sisi kama wakimbizi, tuna tatizo la matibabu, ukosefu wa vifaa na ada vya shule kwa wanafunzi. Kawaida mimi nina familia, ila familia wapo nchini Burundi, na hapo awali familia walikuwa wakija kunijulia hali kama watoto wakiwa likizo, ila kwa sasa hivi haikuwezekana kutokana na korona. Unaenda kuwa miaka miwili bila kuonana na familia, unaona kwamba ni jambo la kusikitisha sana. Vilevile vile, kutokana na ugonjwa huo, tulikuwa tukilazimishwa kuwa wamefika nyumbani saa moja, mara kunakuwa lockdown. kwa kweli ni kitu ambacho kilitutatiza sisi kama wakimbizi, kiasi kwamba tulikosa hata angarau, tulikosa hata hata ile riziki mtu alikuwa akiangaika angaika huku na kule na kubahatika kupata chakula cha kila siku, ila kutokana na ugonjwa huu tulikosa kabisa nafasi ya kupata kutafuta na kuangaika. Hata hivyo, licha ya kuathiriwa na matatizo magumu ya kimaisha, baadhi ya raia wa Burundi waliokimbilia mjini Kigali wamekiri kwamba watasheherekea sikukuu ya mwaka mpya pamoja na jamaa na marafiki. Mwaka mpya wa elfu mbili na ishirini na moja sisi kaba, kama raia wengine, kutokana na hali duni ambayo tunayo imetokana na ili janga la coronavirus, tutaweza kufurahia hiyo siku kadiri ya hali yeneye tunayo, lakini hali siyo nzuri kabisa, ila tutajumuika pamoja na wengine na wandugu zetu ambao wametupatia malazi hapa nchini Rwanda. Tutasherekea hivyo taratibu kutokana na uwezo ambao tunao, lakini hali siyo nzuri kabisa. Hayo yakiarifiwa, miongoni mwa matarajio ya mwaka ujao wa elfu mbili na ishirini na moja ya wakimbizi wa Burundi wanaoishi mjini Kigali nchini Rwanda ni pamoja na kutegemea kuwa janga la COVID-19 litamalizika na kuwawezesha kujihusisha tena na miradi yao ya kijamii na kiuchumi. Vile vile wakimbizi hao wa Burundi wanatarajia pia kwa amani na usalama vitaimarika nchini Burundi ili warejee makwao kujiunga na wenzao wa Burundi katika miradi ya maendeleo ya taifa lao. Mahitaji yangu mwaka elfu mbili na ishirini na moja tunaomba kabisa Mungu akipenda akijalia, nchini kwetu pakipatikana amani, turejee kwetu Burundi ili tuweze kushirikiana na raia wa kwetu wa Burundi kwa kutafuta maendeleo ya nchini kwetu. Mwaka elfu mbili na ishirini na moja tunategemea Mwenyezi Mungu akijalia, janga hili likipungua, tuweze kurudi katika shughuli zetu za kawaida. Tunachokitegemea kwa mwaka huu ujao, Mungu atupe maisha mema tuwe na maisha mazuri. Halafu tunawaomba mashirika yanayohusika na wakimbizi watusaidie sisi wakimbizi ambao tuko hapo kwa, kwa mji wa Kigali kabisa. Tunawaomba sana wanaohusika na wakimbizi watusaidie, watupatishie makazi tuweze na sisi kulea watoto wetu, kwa maana kwa mji huo wa Kigali maisha ni magumu sana sana, sisi wamama na wakinadada kuna wakina dada wengi ambao wanakosa jinsi ya kuishi mpaka wanapitia katika njia zenye sio nzuri. Mwaka tunaoelekea kuanza wa elfu mbili ishirini na moja tunategemea kuwa ugonjwa wa COVID kumi na tisa hautakuwepo. Ugonjwa huo ukitoka, sisi kama wakimbizi haswa, kama mimi ambaye sina familia hapa, nategemea kuwa ntaweza hatimaye kuonana na familia. Nategemea kuwa ugonjwa huo ukitokomezwa, tutaweza kutumika bila pingamizi na tupate riziki kama vile vilivyokuwa awali kabla ya ugonjwa huu kuangamiza dunia. Kwa niaba ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka mjini Kigali, mimi ni Jeamari Vaneichu, Burundi, nikiwatakia mwaka mpya wa heri na fanaka. Hakika wakimbizi ni miongoni mwa watu walioathirika sana kutokana na athari za janga la korona, lakini matumaini yako kwamba janga hilo litatokomezwa katika mwaka huu mpya. Niendelee na ujumbe zaidi kutoka kwa wasikilizaji wetu. Namwona huyu Nehimia Mwamlima, ni mwanachama wa Magic Sound Media Team kutoka Yenga, Mbozi, Songwe. Anasema salamu zake za funga ya mwaka kwa Doto Mahona za moyoni, Haonga Jari, ni Mwalembe Gebo Shonza Bahati Mwampua, Christian Titus Ayubu Maweze, Michael Simkoko, baba mzazi Leonard Mwamlima, Amosi Msauye na mwalimu Joshua Jelas Peter Ali Mrangi Gigiri Mresa, mdau asiyechuja anasema kwa sasa yuko Mabibo huko jijini Dar es Salaam, Tanzania. Anasema salamu zake kwa baba mzazi mzee Mresa Hussen Gigiri akiwa Masange Kondoa, pia mama mzazi Hawa Hussen Haji Ngulo akiwa Filimo Kondoa, bila kusahau Jumadunga Sijali Shomar, Hafizu Swaleh, Mohamedi, Simon Emmanuel, Messi Ambali, Mwendo Hamisi Mrangi, babu Alhaji Makumba, Kerema wa Kerema, Suke Joni wa Ilangasika, Geita, mzee Piri Ali Makoti, Musa Mjengi, Yondu wa Yondu, bila kuwasahau wa Rangi wa Masanje, Kondoa. Ujumbe, hata uwe na haraka vipi, uwezo ukaomba lifti gari la takataka, hata bibi yangu Mdala nkana akiwa Masange Kondoa anafahamu hilo niite Ali Mrangi Gigiri Mresa. Andrew Daniel Mkombe, mwalimu wa shule ya sekondari Biturana Kibondo Kigoma Tanzania, anatuma salamu zake kwa dada yake Joyce Daniel ana Daniel Neema, mama yake mzazi Regina Petro na baba mdogo Samuel Mahudi na Wakitangili. Ujumbe wa mwaka mpya 2021 ukawe wa mafanikio. Yohana Siga wa Manyovu, Kigoma, Tanzania anasema salamu. Ndugu mtangazaji wa zamu, si jambo kabisa pili, zimfikie kaka yake Tano Bilala, anapatikana Mbeya. Tatu, zimfikie mama Irene akiwa Manyovu Mwayaya. Nne, salamu kwa Justin Kenya akiwa Mwanza, Tanzania. Tano na mwisho, zimfikie shemeji yake mama Lispa akiwa Kitambuka. Ujumbe VOA ni kitu bora cha matangazo kabisa, hujakosea. Tuende na ngoma hii ya mtindo wa zuk na kijana machachari sana kutoka Kigali, Rwanda, anaitwa Bruce Melody. Wimbo wake unaitwa Katerina. Kipindi maalum cha salamu za mwaka mpya kinaelekea ukingoni. Ni washukuru wenzangu wote waliofanikisha kipindi hiki, ni pamoja na Josephat Kioko huko Mombasa, Mitima De La Chance mjini Bukavu, Shafi Mbinda mjini Kairo, Jamari Vianei Ichi Burundi mjini Kigali. Namshukuru pia mwelekezi wetu Aida Isa, mwenzangu BMJ Muridhi, bila kusahau wasikilizaji wetu wote. Nawatakia nyote heri ya mwaka mpya, muwe na afya njema na amani. Imekuwa nami Patrick Duimana na waageni. Bye, bye, kwa heri ya kuonana <muchas>