absalom kama tunavyofahamu kama chama cha act kimeingia katika muungano na chama na serikali ya zanzibar nini maoni yako kuhusu hatua hii maanaake kuna wengi wanakosoa wengi wanaunga mkono unaweza kutofanulia kidogo kama mchambuzi na mwandishi wa habari nakushukuru sana abdu shakuru kwa, kwa swali lako mimi kwanza nimefarijika sana kusikia uamuzi wa, wa act hasa ukipita katika misingi ya vikao na ushirikishwaji wa wazanzibari kwa mapana yake na wafuasi wa chama hicho na hususan wale ambao kwa miaka mingi wamekuwa wakimuunga mkono kiongozi wao malim sharifu mad ambaye alikuwa mgombea urahis wa zanzibar nasema hili kwa sababu tunajua uongozi ni dhamana na ni uongozi uongozi ni dhamana ya wajibu kwa hiyo hilo ni pekee ndo ambalo limetufanya baadhi yetu huone uamuzi huu wa sasa waact hey, wa zalendo umeonyesha kwamba chama hicho kimejifunza ama kwa makosa yake bi, ya mwaka elfu mbili na kumi na tano ambako waliamua kususa uchaguzi mdogo uchaguzi wa marudio na nafasi zote za uwakilishi mwishoni wakajikuta wanapoteza platforms la, au kupoteza majukwaa ya kushiriki katika maamuzi na uongozi hilo ndio jambo la msingi kwa sababu katika kanuni ya uongozi wanasema liko swala la ma- la, la ushirikiano na maingiliano kwa maana the rules of engagement lazima uwe najukwa rasmi la kisheria na kikatiba la kuweza kwenda kutolea maoni yao na nas wamekuwa wazi na bayana kwamba ucha, uh, wamefanya uchaguzi ambao wanaona una madhara madogo kuliko uchaguzi mbaya kabisa wa hususa kwa ule ule maka mwaka bili na kui kwangu mimi ni majuto ya makosa ya mwaka mwakalfublia kwa sababu wangeingia mwaka elfu mbili na kumi na tano walikuwana nafasi kubwa kuliko sasa hivi lakini yaliyopita sindwele yagange ya, ya jaro ya m- upande wa pililakini up, abdusalaam kwa upande mwingine kuna na, wale ambao wanasema wamesaliti maoni ya watu wengi ambao wamepigwa wamedhalilishwa na uchaguzi kuibiwa si, si mara ya kwanza wala ya pili au ya tatu kwa zanzibar kueo kwa, uchag- kwa namna hiyo mwaka elfu mbili na kumi tunajua hata baada ya malalamiko waliingia lakini si tanzania tu si tanzania tu tuna uzoefu afrika kusini kwa mfano huwezi ukaendelea kulia ukiwa nje sababu ya kupigwa tumemsikia miongoni mwa watu waliopigwa na kuumizwa ni jusa ismail lavu mwingine ni nasromazurui nao wameunga mkono wameunga mkono uamuzi wa chama chao tena kwa moyo mweupe na kwa kauli thabiti kwa hiyo hakuna usaliti kwa sababu miongoni mwa watu ambao wameumizwa wame na madhira ya uchaguzi wameunga mkono lakini si hilo tu hata act wazalendo wenyewe kwa kauli yao wanasema bado wataendelea kulalamikia matukio na matendo yaliyotokea wakati wa uchaguzi mkuu ambao ulikuwa ni wadhuluma hayo ni maoni yao kwa hiyo wameona si busara kulalamika wakiwa nje wakalalamike na kupigania kupakiwa ndani lakini pengine jambo ambalo halisemwi ni kwamba kwa kuingia ko serikalini hawa wanachama na wafuasi wa mwalim na act wengine wapo katika serikali ya mapinduzi ya zanzibar wengine ni wafanyabiashara wengine ni wafu, wakulima wengine ni wavuvi watakuwa na uhakika na kuondokana na hali ya wasiwasi kwa sababu nao watakuwa na wamejumuishwa katika serikali kwa maana ya uwakilishi kwa hiyo hali ya wasiwasi na mashaka itapungua sana na zaziba yeny na utulivu tutaitarajia na pengine miaka mitano ijayo uchaguzi utakuwa ni bora zaidi kwa sababu yumkini maalimsefu wakishiriana na, na useni mwinyi na viongozi wengine wanachukua hatua za madhubuti kuhakikisha zanzibari ambayo ni ya ndoto ya maalimsefu ya ndoto maali ya huseni mwinyi inapatikana kwa hiyo hiyo ndo la muhimu na kubwa zaidi na kwa hivyo unafikiri ni mambo gani ambayo viongozi hao wa act wanaingia katika serikali wanabidi kufanya au wataweza kufanya kuleta mabadiliko hayo kikubwa ambacho wanakifanya unajua jambo jingine ajalisema sababu za kisiasa mimi kama mwandishi idsi sababu ni kwamba uungwana wa uh, na msimamo binafsi wa rais wa zanzibar huseni mwinyi ndio moja ya chagizo kubwa lililoingiza wanaamini kutakuwa na masikilizano makubwa kati ya maalimusharifu amadi na viongozi wengine wa zanzibar na huseni mwinyi na kupitia masikilizano hayo kutatokea mabadiliko hilo ndio kubwa na muhimu zaidi na unafikiri ile hali kwamba kama ulivyosema wasiwasi wa unyanyasaji na kadhalika unafikiri utamalizika hivi sasa au utasita utapungua kutokana na mwelewano huo uzoefu wa kati ya mwaka elfumbili na kumi na elfumbili na kumi na tano ulioonyesha kulitokea hali ya kuaminiana sana miongoni mwa watu wakati ule CUF na ccm na hiyo hali itakuwa sasa hivi kati ya na ccm kwa sababu watakuwa ni wamoja na hata ikitokea unyanyasaji itakuwa ni rais kwa makamu wa kwanza wa rais kusema kwa sababu atakuwa katika baraza la mawaziri atakuwa na mawaziri wa nafasi mbili walizopewa katika serikali kutakuwa na sauti ya kuwasemea unapokuwa na sauti ndani ya serikali yumkini hali ya mashaka na wasasi sana absalom nakushukuru sana