na nusu asubuhi wa Washington DC, sawa na saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Leo ikiwa Jumatatu, tarehe 7 Disemba mwaka elfu mbili na ishirini. Anayekaribisha katika matangazo ya Express leo naitwa Patrick Ndwimana na mimi hapa, jina langu ni mkamiti Kibayasi. VOA Express leo tumekuandalia taarifa na ripoti mbalimbali tukianzia mbali, huko Burundi ambapo serikali ya nchi hiyo imeimarisha masharti ya kupambana na covid-19 kutokana na ongezeko la maambukizi ya virusi hivyo nchini humo. Na nchini Rwanda, rais wa nchi hiyo akiri kuwa uhusiano kati ya nchi yake na kanisa Katoliki unazidi kuboreka kutokana na juhudi za kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis na kama kawaida tutakuwa na kipengele cha barazani ambapo tutapata maoni ya wasikilizaji kuhusu mada ya leo. Tutakuletea pia ripoti kuhusu habari zinazovuma kwenye mitandao ya kijamii. Basi moja kwa moja tuelekee nchini Burundi, ambapo serikali ya nchi hiyo imeimarisha masharti ya kupambana na janga la COVID-19 baada ya nchi hiyo kushuhudia ongezeko kubwa la maambukizi ya ugonjwa huo. Wizara ya afya inasema maambukizi yameongezeka kwa kiasi kikubwa kutokana na wasafiri wanaoingia nchini Burundi kutoka nchi za kigeni. Jean Marie Viane Hichu, Burundi, ana ripoti zaidi kutoka mjini Kigali akitoa mwangaza wa picha halisi inayojiri hadi mwanzoni mwa mwezi huu wa Disemba ya maambukizi ya maradhi ya covid-19 nchini Burundi, waziri wa afya Tadedi Kuumana amewathibitishia waandishi wa habari kwamba idadi kubwa ya waliokutwa na virusi vya korona ni ya watu walioingia Burundi wakitokea katika nchi za kigeni. Wakati huo waziri wa Burundi wa afya amekiri kwamba kwa jumla ya watu wapya 178 walioambukizwa na maradhi ya covid-19 174 walitokea ugenini. Watu zaidi ya 136 walioambukizwa na virusi vya korona waliingia Burundi kupitia kwenye mpaka na nchi ya Tanzania, wengine walisafiri na ndege. Inaonekana kuwa katika nchi jirani kuna maradhi mengi ya COVID-19. Tunatakiwa kuimarisha jitihada za kinga. Uchunguzi ulioendeshwa katika makampuni yote ya ndege yaliyo tua kwenye uwanja wa ndege wa Bujumbura imeonyesha kuwa Ethiopia nilisafirisha watu kumi na watatu wenye virusi vya korona. Kenya Airways kumi na wawili, Brussels Airlines watano, Rwanda Air wane, ndege za Umoja wa Mataifa wawili, Uganda Airlines mtu mmoja. Kando na abiria wanaosafiri na ndege kuelekea nchini Burundi, Waziri Tade Ndikuumana amefahamisha pia kuwa kuna watu wengine wanaojipenyeza ndani ya ardhi ya Burundi bila kufanyiwa vipimo vya virusi vya korona kwa kutumia njia panya zisizo halali na sasa kupitia kwenye maeneo ya mipaka kati ya Burundi na Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Maafisa wa polisi ya kulinda usalama mipakani wametakiwa kuimarisha maradufu uangalifu wa ili watu hao wanaoingia nchini Burundi kwa kutumia njia za bandia wakamatwe na wawekwe karantini baada kufanyi wa ya kufanyiwa vipimo vya maradhi ya COVID-19. Kuhusu abiria wanaosafiri na ndege wanalazimika kuwa na kibali cha kiganga kinachomaanisha kwamba walipimwa masaa 48 kabla ya kusafiri, na pindi wanawasili nchini Burundi, wanastahili kusalia karantini kwa muda wa siku tatu za ziada katika hoteli maalum. Baadhi ya watu wanaosafiri kuelekea nchini Burundi wanahisi kwamba serikali ya Burundi imekuwa ikitumia maradhi ya COVID-19 kwa masilahi ya kibiashara kwa kuwabakiza abiria siku nyingi katika mahoteli kabla ya kupewa matokeo ya vipimo ili waendelee kulipa gharama za huduma za hotelini. Takwimu mpya zilizotolewa na wizara ya afya nchini Burundi zimebaini kwamba watu 692 ndio wameambukizwa na maradhi ya covid-19 hadi sasa, 330 na walipata nafuu na mtu mmoja ndiye alifariki nchini Burundi. Sauti ya Amerika, Kigali. Asante sana Jean Marie Vianney Chumburundi kwa ripoti hiyo na sasa tuelekee Rwanda. Rais wa Rwanda Paul Kagame amesema uhusiano wa nchi hiyo na kanisa Katoliki umeendelea kuboreka kufuatia juhudi za Baba Mtakatifu Francis. Rais Kagame ameyasema hayo mjini Kigali alipohudhuria misa ya kwanza iliyoendeshwa na kardinali wa kwanza katika historia ya Rwanda, Antoine Kambanda aliyeteuliwa na Baba Mtakatifu miongoni mwa makardinali kumi na tatu aliwateua mwezi uliyopita. Kutoka mjini Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karemera anaripoti zaidi. Kanisa Katoliki na serikali ya Rwanda zimekuwa na uhusiano usio mzuri tangu yalipofanyika mauaji ya kimbali dhidi ya Watutsi mwaka 1994 kutokana na baadhi ya mapadri na watumishi wengine wa kanisa Katoliki kuhusika kwa kiasi kikubwa kwenye mauaji hayo. Lakini miaka hivi karibuni, hasa baada ya kuingia Vaticani, baba Mtakatifu Francis amekuwa na uhusiano mwema na Rwanda. Mwezi uliopita alimteua aliyekuwa askofu mkuu wa jimbo katoliki la Kigali, Antoine Kambanda kuwa miongoni mwa makardinali 13 walioteuliwa na Baba Mtakatifu Francis. Sasa Rais Kagame akihudhuria misa iliyoongozwa na kardinali huyu wa kwanza kusimikwa katika historia ya Rwanda akasema, mubano wa Rwanda na Vaticani, uhusiano wa Rwanda na Vaticani nao umepiga hatua kubwa ya kupongeza, na hilo pia tunamshukuru Baba Francis ambaye siku zote amekuwa akionyesha utashi na nia ya kurekebisha yale yote yaliyokwenda vibaya hapo awali, kwamba kulikuwepo na migongano baina ya Rwanda na kanisa Katoliki hapo awali, hilo ni kweli, lakini hayo kwa sasa tusiape nafasi, kwa sababu tayari tulishatambua kipi kilikwenda vibaya. Tunachofanya sasa ni kuhakikisha hayarudii tena, lakini zaidi ni kutafuta kila kitu kitakachoboresha maisha yetu. Ibada hii ya misa ilihudhuriwa pia na mwakilishi wa baba mtakatifu, Askofu Andrea Jooswe ambaye alisema huu ni ushahidi wa uhusiano wa Kanisa Katoliki na Rwanda, the choice of Pope made to confer, ukweli kwamba Baba the Mtakatifu aliamua kumpandisha mmoja wa raia wa nchi hii ambaye ni Kardinali Kambanda na kumfanya mmoja wa washauri wake wa karibu, na ambaye pia ni mwathirika wa mauaji ya kimbali dhidi ya Watutsi kwa kuwa familia yake nzima iliuawa wakati huo, ni ushahidi tosha wa jinsi Baba Mtakatifu anavyothamini waumini wake na jinsi anavyozingatia kazi ya kanisa Katoliki nchini Rwanda. Askofu mkuu wa kanisa Katoliki kanda ya Afrika ya Kati, ambaye alitoka nchini DRC, Marcel Madila Basanguka, alisema kwamba kupatikana kwa, kwa kardinali wa kwanza kutoka Rwanda ni ishara njema, si kwa Rwanda peke yake, lakini kwa eneo la maziwa makuu kama rais wa halmashauri kuu ya maaskofu eneo la afrika ya kati, nafurahia hatua hii kwa sababu huyu ndiye kardinali wa kwanza wa Rwanda, na jambo likifanyika kwa mara ya kwanza daima linaleta furaha kubwa. Tunampongeza Baba Mtakatifu kwa zawadi katika eneo letu la maziwa makuu. Mwezi wa kumi mwaka huu ndipo Baba Mtakatifu Francis alipomtangaza askofu wa Kigali Antoine Kambanda kuwa kardinali na kuufanya uhusiano wa Rwanda na kanisa hilo kupiga hatua nzuri zaidi mbele katika kufuta madhambi yaliyotendeka hapo awali. Silvanos Kalimera, Sauti ya Amerika, Kigali. Kwa msikilizaji unayejiunga nasi, hii unasikiliza ni VOA express, na hivi sasa tuungane na Mkamiti Kibayasi atusomee habari muhimu za dunia upigaji kura umeanza ghana afrika magharibi ambako kura zinapigwa kumchagua rais na wajumbe wa bunge lenye viti 275 japokuwa kuna wagombea 12 wanaowania kiti cha urais kinyang'anyiro kinatazamwa kuwa kati ya rais aliyepo madarakani nana akufo addo wa chama cha new patriot na rais wa zamani john mahama kiongozi wa chama cha upinzani cha national democratic congress hiki ni kinyang'anyiro cha tatu kati ya viongozi hao wawili tangu mwaka 2012 wakati Mahama alipomshinda Akufo Ado, ikifuatiwa na ushindi wa Akufo Ado mwaka 2016. Wakati huo huo, wanawake watatu ni miongoni mwa wagombea 11 wanaompa changamoto Akufo Ado, lakini macho yameelekezwa kwa Jenna na Opoku Ajeman, waziri wazamani, wa zamani wa elimu ambaye ni mgombea mwenza wa makamu rais wa Mahama, akiwa mwanamke wa kwanza kusimama kwa tiketi ya chama kikubwa cha kisiasa nchini Ghana. Chombo cha habari chenye makao yake Congo cha Africa News kilinukuu utafiti wa karibuni uliofanywa na Center for Democracy Development unaoonyesha kwamba Akufo-Addo anaongoza kwa idadi ndogo dhidi ya Mahama. Suala la Brexit bado lipo njia panda Jumatatu, wakati Uingereza na jumuiya ya Ulaya zinafanya jaribio la mwisho la kumaliza tofauti kubwa kuweza kufikia mkataba wa biashara ambao utaepusha kuondoka bila mpango wowote, ikiwa imebaki siku 24 wakati wasiwasi ukiongezeka wa kutopatikana makubaliano ya biashara ya Brexit hapo Disemba 31. Wakati Uingereza hatimaye inaondoka rasmi kwenye muungano wa EU, mazungumzo yataanza tena huko Brussels kabla ya waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson na rais wa tume ya Ulaya Ursula von der Leyen kutathmini hali hiyo hapo jioni. Waziri Mkuu wa Ireland Micheal Martin alisema Jumapili kwamba uwezekano wa makubaliano ulikuwa 50 kwa 50. Wakati benki ya uwekezaji ya JP Morgan ilisema kwamba uwezekano wa kutopatikana mkataba wa Brexit umeongezeka na kufikia theluthi moja kutoka asilimia 20. Kushindwa kupata makubaliano kutaminya mipaka kuzusha wasiwasi kwenye masoko ya kifedha na kuvuruga usambazaji wa bidhaa ambazo zinapitia Ulaya na kwingineko wakati dunia inapojaribu kukabiliana na gharama kubwa ya kiuchumi ya janga la COVID-19. Endelea kusikiliza Vio Express matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Na hivi sasa ni wakati wa kipengele cha barazani, na leo mada yetu ni hii: kuna athari gani mtoto anapodekezwa kupita kiasi au kupewa chochote anachotaka na wazazi wake? Wengi wameandika maoni yao, lakini kwanza tupokee wale waliozungumza kwa njia ya simu. Asante sana kwa majina ni Ochieng George, nikiwa hapa Kakamega nchini Kenya. Kile ambacho ningependa kuzungumzia kuhu, kuhusu kudekezwa kwa mtoto, mara nyingi hufanya watoto wengi kuwa wavivu na kutoweza kufanya yale ambao wanastahili kufanya. Unakumbuka ama hata ukiangalia wale wazazi wanaodekeza watoto wao sana, na katika kudekeza mtoto huwaharibu watoto wengi, maana unapata yale yaani ambayo mtoto anastahili kufundishwa yale malezi ambayo mtu anastahili kupata na inafaa apate malezi ambapo akifika mtu mkubwa anafanya maamuzi yanayostahili, ategemei mtu mwingine. Lakini mtoto unapompekeza zaidi, unapomweka katika hali ambayo kila kitu inampatia mtu, hawezi zungumza juu yake. Mtu akimwambia kitu mbaya hauwezi kubali. Eh, kwa majina ninaitwa Richard Jarila, niko Lulembela ambayo iko wilaya ya Mbogwe mkoani Geita. Kweli watoto kuwadekeza kuwa ata kuna madhara makubwa sana, hasa watoto hao wa kike, akija kumdekeza kum, mtoto kum, kum, kum, kum, kum, kum, kum, wa kike akija kuolewa, maana hujue kabisa kwamba atakuwa ameanza familia nyingine sasa kuja kumbadilisha pale pale, alipokuwa alipoolewa, hasahasa watoto wa kike hawa, akija kuolewa kwa waga, inawapa wakati mgumu sana alikokuwa alikoolewa, maana atakuwa na anaenda na tabia aliyotoka nayo kule nyumbani kwao. Kwa hiyo atakapofika kwenye pale, ukweli si atakuta tena kuna tabia nyingine kikubwa zaidi watoto kuwadekeza uwaga na madhara makubwa sana tena hasa watoto wa kike. Sitakuwa na mengi zaidi, ila kawaida ya mtoto usimdekeze aga inawapa wakati mgumu sana alikokuwa alikoolewa. Mkamiti, na kwenye Facebook wasikilizaji wanasema nini? Naam, basi wasikilizaji walichoandika hapa kwenye Facebook ni moja kwa moja, naye Mandela Isaya Chacha amesema unapomdekeza mtoto, hicho ndicho chanzo cha mmomonyoko wa maadili, kwani hukuwa akiwa anafahamu kuwa hiyo ndiyo haki ya maisha, yaani kudekezwa ndiyo mtindo. Na mtoto kama huyo hawezi kuwa na mshauri mzuri hata kidogo, kwani anaweza hata kumtukana mzazi wake pale anaposhauriwa au kujaribu kuelekezwa maadili mema. Ndovya Kasiki wa Butembo, Kivu Kaskazini, mashariki mwa DRC. Yeye anasema kwamba kudekeza mtoto kupita kiasi ni kumfanya mtoto kuwa muasi wa kesho, kwani fimbo huondoa upumbavu na kufunza mtoto kazi nzuri akilini mwake kujitegemea, alafu kila kitu kinakuwa sawa kabisa, lakini unapomdekeza unaharibu maisha yake na pia unajitia aibu wewe mzazi. Haya, na mimi nisome mawili matatu, naanza na huyu Augustino Kazembe, anasema wahenga walitumia huu msemo, mtoto umleavyo ndio akuavyo nafikiri huu msemo una maana sana, hasa unalenga kwenye malezi ya watoto. Kimsingi, mtoto hafai kudekezwa sana, kwa kuwa kuna mengine anaweza kuyafanya nje ya mipaka, akijua kwamba wazazi hawatajali, watamwacha au kumtimizia kila anachokitaka bila kujali athari kwa mtoto. Robert Mwanzi wa Village Market, Nairobi, Kenya, anasema bila shaka mtoto anapodekezwa zaidi au kupewa chochote anachohitaji, mfanya awe mvivu, na kwa maisha yake ya usoni huwa mbovu sana. Hawezi hata kuwa na jamii, na akiwa nayo ni vigumu kulinda ha? ya barazani. Sasa tupate burudani ya muziki, tunaungana na msanii Kathy Matete. Hapa anakuja na wimbo wake Tika. Matarajio yangu ni kwamba ngoma hiyo imewafurahisha sana wasikilizaji wa VOA Express, na sasa tuende moja kwa moja mpaka huko Mombasa nchini Kenya, ambapo tunajiunga na mwenzetu Josephat Kioko ambaye anatutaarifu kwamba wahisani katika mji wa Mombasa nchini humo wamefanikiwa ujenzi wa nyumba kwa kumfadhili mama mjane mwenye watoto wanane aliyepata matatizo ya kuwalisha watoto wake kutokana na janga la korona mapema mwaka huu, kiasi cha kunukuliwa na vyombo vya habari kwamba akichemsha mawe ili kuwadanganya watoto waache kulilia chakula usiku kucha. Hii hapa ndiyo ripoti ya Josephat Kioko, inafuata. Bi Penina Kitsao ni mjane ameishi kwa huzuni kwa kipindi kirefu lakini juma hili amepata furaha kubwa, furaha atakayoikumbuka kwa, kwa maisha yake yote pamoja na familia yake. Miezi sita iliyopita, vyombo vya habari nchini Kenya pamoja na mitandao ya kijamii ilimwangazia Penina Kitsao akitokwa na machozi. Hili lilitokana na ukosefu wa chakula kipindi hiki ambacho korona imeangaisha wengi. Alikosa pia makao ya kuishi pamoja na watoto wake wanane. Alisema kuwa siku zingine walinyeshewa, lakini kilichoshtua watu sana ni taarifa iliyoenezwa katika vyombo vya habari kwamba Bi Penina Kitao kapika mawe ili ageuze kitoweo kwa kuwapa watoto wake. Stori yake ilileta huzuni, lakini ikashitua wengi pia Alipoulizwa sababu ya kufanya hivyo, alisema ilikuwa ni danganya toto, ili usiku watoto wake wachanga walale wakiamini mama anaendelea kupika. Na kutokana na nguvu za mitandao ya kijamii, taarifa hiyo ilienezwa sana na kuibua umaarufu mkubwa. Bi Faith Mumanyi alipiga picha chungu na mawe yakichemshwa na mama huyo, na akasambaza picha katika mitandao ya kijamii. Wahisani wengi nchini Kenya na hata nchi ya taifa hili walichangia pakubwa na kutoa hela kumsaidia mama huyu. Sasa Jumamosi iliyopita, Desemba tarehe tano, Bi Penina Kitsao alikabidhiwa funguo za kuingia nyumba mpya, nyumba ya kisasa iliyo na vyumba sita. Ameshindwa kuzuia furaha yake. Nashukuru Mungu mahali ambapo nimefika, nashukuru Wakenya wote yani nimeona Mungu sasa, nimejengwa nyumba rumu sita. Nashukuru sasa, nimeingia kwangu. Nashukuru Mungu, naona watoto wangu wako vizuri, yani wanakaa kama watoto wengine. Yani namshukuru huyo Mungu mahali ambapo amenitoa wakati wa kwanza elekua, yani, nile, shida, elekua, yani, sinimile, ni vile shida zilikuwa yani zimenilemea sana. Hey, nashukuru, naona mambo inakuwa sawa. Nashukuru Wakenya wote ambao wamejitolea wote. Na hii imekuwa ni miongoni mwa habari njema za raia kusaidiwa kipindi kigumu cha janga la korona. Wahisani walikuwa ni majirani wengine, viongozi na washirika wa kidini na hata maafisa wa utawala wa serikali. Mtu aliyekabidhiwa jukumu la kuijenga nyumba ya Bibi Penina Kitao amezungumza na waandishi wa habari. Kwa majina naitwa Eric Musa Panga, niliitwa kama kontrakta. Mimi nimekuwa kontrakta, nimefanya kazi nyingi, so nikachaguliwa. Tumejengea mama nyumba, akona choo kona varanda, tumeweka stima, maji ndio hatujaweka. Ilianza kazi tarehe 15 Oktoba, kisha tumemaliza jana kabla ya hapo Bi Penina alitegemea misaada ya chakula kutoka kwa wahisani na pia msalaba mwekundu, ili kualisha wanaye wanane. Lakini furaha alionayo kwa sasa amegeuka hata kuwa landlord. Ntasaahii nashukuru, nyumba yangu iotar, hizi nyingine nitaipangisha nisaidii. Nashukuru hata huyo mheshimiwa DC Kisauni. Nashukuru kwa vile wamenishiza, Priska mtumishi wamesema, haya tufanye, hii kazi ya Mungu haina malipo, lakini tuifanye. Hizo hizo wale wote ambao wamejitolea, nikaanza kwa kuwataja majina, yani nitashinda hapa na nilale, sitawamaliza. Yani wabarikiwe wote walioshuhudia nyumba hiyo mpya, kama vile Karan Mwawasi, mwandishi wa habari mjini Mombasa, anasema lengo na machozi kumwona Bi Penina Kitao akifaidika akiwa na raha pamoja na watoto wake. Josephat Kioko, VOA Mombasa. Tukushukuru sana Kioko kwa taarifa hiyo. Ni kujulisha msikilizaji wetu kwamba matangazo ya Express yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa www VOA swahili com pamoja na redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na kati na maziwa makuu. Na sasa tuangazie habari zinazovuma kwenye mitandao ya kijamii, na mwona Mkamiti Kibayasi amejiandaa kabisa kukujuza mengi. Kwako Mkamiti. Nam Patrick, kinachozungumziwa kwenye mtandao wa Facebook ni tukio lililotokea huko Tanzania katika mkoa wa Kigoma, ambapo kwa mujibu wa jeshi la polisi mkoani humo ni kwamba mwanamke mmoja alifika kwenye kituo cha afya akiwa na ujauzito na yupo katika hatua za mwisho za kutaka kujifungua, yaani alikuwa na uchungu wa uzazi. Akapelekwa kwenye chumba cha kujifungulia na hatimaye alijifungua kiumbe kinachofanana kabisa na kuku, lakini sio binadamu. Jeshi la polisi limesema linapeleka kiumbe hicho cha kuku hadi kwenye maabara kuu jijini Dar es Salaam kwa ajili ya utafiti zaidi wa kitabibu. Buchosa ameandika pole sana, mwanamama uliyejifungua kiumbe hicho. MNM anaandika sasa, hali ya mwanamke huyo ikoje na ni kwa nini kiumbe hicho kipelekwe maabara ya Dar es Salaam ama kinaonekana ni mfano wa kitu ambacho kinaweza kusaidia jamii siku zijazo. Miriam anaandika pole mwanamke mwenzangu, hili ni jambo jipya katika jamii, yaani miezi tisa, kumbe hujabeba kiumbe kamili. Kwingineko, habari inayozungumziwa ni kuhusu kuongezeka kwa kesi za COVID-19 nchini Kenya, ambapo waziri wa afya wa Kenya Mutahi Kagwe anasema kuanzia Jumatatu wagonjwa Elfu moja, mia moja sabini na moja walikuwa wamelazwa hospitalini kote nchini humo, wakati elfu moja mia tano thelathini na moja walikuwa kwenye karantini na huduma za nyumbani. Katika taarifa ya kila siku ya kesi hizo, alieleza kwa kina kaunti zinavyotaabika nchini humo na virusi hivyo, ikiwemo kaunti ya Nairobi ambayo ilirekodi kesi mpya 77, Mombasa kesi 21, Busia kesi 20 na kaunti nyinginezo. Madadi anaandika, hakika janga la COVID-19 linatumaliza sote, ni vyema serikali zetu zijipange kupambana na janga hili. Mardeti anaandika, serikali zijipange vipi? Na hapa ndiyo zimeshajipanga na hali bado inazidi kuwa mbaya Tuombe Mungu tuone mwaka elfu mbili ishirini na moja kwa salama na afya njema. Abdul anaandika hakika Wakenya twataabika na janga hili, na pia uchumi ndio unadidimia kabisa, hata hatujui cha kufanya, hasa siye watu wa kipato cha chini. Wanasiasa wanaona sawa tu, barabara kabisa. Kabla ya kukamilisha express, tutupilie macho kwenye swali swali la leo, na swali lenyewe ni hili, nini kifanyike kuviwezesha vyombo vya habari vya kawaida kushindana vilivyo na mitandao ya kijamii? Ole Mutai anasema vyombo vya habari lazima vichapishe habari kwa muda mfupi, ili hatua ya kutuma habari kwa mhariri mkuu ambaye labda hayuko kuona na kuchapisha inafanya habari kuchelewa. Mitandao ya kijamii, unapata habari mubashara pindi tu inapotokea. Nimalizie na huyu Frederik Rafael Kadili kutoka huko Kisokwe, Tanzania. Anasema ubunifu, gharama na huduma bora kwa watu, vyote vinasaidia kuleta maendeleo na ushindani mkubwa. VOA express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Abdu Shakur Abud, mwelekezi wetu ni Aida Isa. Naitwa Mkamiti Kibayasi, imeshirikiana na Patrick Duimana. Kwa pamoja, tuna wageni kutoka Washington na tunawatakia wakati mzuri popote pale mnapotusikiliza.