tunashindwa kuwa na jibu zaidi ya kuamini kwamba ni chuki za kupindukia za kisiasa ambazo zina sababu zimepandikizwa dhidi ya watu wenye mawazo tofauti na chama tawala na kule kuamini kwamba ccm labda wamepewa hati miliki ya nchi ya tanzania au zanzibar kwa upande wetu na kwamba wao pekee ndi wenye haki ya kutawala bila ridhaa ya watu na kwamba akina sisi tunaongoza kampeni za kuwashawishi wazanzibari upande wa zanzibar na watanzania kwa upande wa jamhuri ya muungano taka kuleta mabadiliko kwa njia za demokrasia tunaonekana kama vile ni maadui labda ni mahaini ambayo labda hukum wetu ni kifo tu ndio maana tunafikiriwa kwamba tunaweza kupigwa kinyama na kishenzi namna ambavyo tumefanyiwa katika kipindi kama hii najua uko nairobi huko katika matibabu umepokeaje habari za kuachiliwa wenzako mazurui nimepokea kwa furaha sana kwa hakika hapa tulikuwa na watu ambao wamekuja kuniona na nimepata tabasamu na furaha kubwa sana kwa sababu sikufichi kila siku ya mungu nikiamka nikilala kila wakati nikiwaombea mungu wenzangu wote wote sio hao tuna wengine wengine waweze kuachiwa waweze kupatikana wakiwa salama wakiwa hai na wakwawajapata maumivu na nikiwaombea mungu hawajapitia yale maumivu ambayo mi leo ay wapata habari hatimaye baada ya kazi kubwa iliyofanywa na mawakili wetu wameachiwa kuhakika na furaha kubwa sana na waombea mungu wapate na wao pia nafasi ya kujiuguza na warudi katika hali zao za uzima na tuendeleze harakati hadi tuhakikishe kwamba haki na demokrasi imetamala akizanziba na tanzania pagina kwa habari zinazopatikana zinazungumziwa ni kwamba kuna maswala ya upatanishi maswala ya kurudia katiba kuundwa serikali ya umoja wa kitaifa nini msimamo wa chama najua uko hospitali lakini lazima wanapata hizo habari wanasemaje jua hali hiyo anaonachukulia vipi labda watakuwa wameamua waendeleze tu uhuni wao wa kutojali kuheshimu katiba lakini katiba ya zanzibar iko wazi hakuna khiari katika suala la uundwaji wa serikali ya lakini baada ya kusema hayo ni lazima vile niseme kwamba si swala jepesi kutokana na madhila mauwaji yaliyopitikana watu zaidi ya kumi na saba akiwa wameuawa watu wamepigwa wameumizwa wamepatishwa vilema kwa hivyo kuna machungu makubwa sana ambayo watu bila shaka watayatafakari kwamba wangependa kwenda katika serikali katika hali hiyo hata kama katiba inaruhusu huku kiwa dhuluma kubwa sana amepitikana katika uchaguzi inajulikana kwamba matokeo ya uchaguzi aliotangazwa hayawakilishi hata chembe ya ukweli na watawala wenyewe wanajua kwamba wamejiweka madarakani kwa mitutu ya bunduki lakini hawakuchaguliwa na watu ambalo tunalitafakari sisi kama chama tulisema tunapaswa kutafakari maslahi mapana ya zanzibar na hatima na mustakbali wake kwa hivyo kile ambacho amba, kimefanyika ni uongozi wakiongozwa na kiongozi wetu mpendwa mwenye mapenzi ya watu ambaye tunaamini wazanzibari walimchagua kwa wingi katika uchaguzi tulimshauri na akapokea ushauri huo ndio ambaye aliongoza harakati za kutembelea wilaya zote za pemba wilaya nne za pemba na wilaya saba za unguja lakini pia kufanya vion, mazungumzo na viongozi na uh, wafanyakazi wengine wa chama kutaka maoni yao juu hatua gani ya juyahatua yanda wamemaliza kazi hiyo na bila shaka mawazo hayo sasa yatatoa mwelekeo wa nini hue msimama wa chama baada ya vikao vya chama ukaa rasmi hupokea maoni hayo na baadaye kuyafanyia maamuzi kuna tetesi kwamba huenda maalim akakubali akaingia katika serikali hiyo ya muungano habari hizo ni kweli au ni tetesi tu kwanza nirekebishe tumezoewa mara nyingi kufanya mambo haya ya binafsi si swala la maalim sef kama nilivyosema hapo awali kwamba tulikubaliana kwamba maalim lazima ashirikishe wanachama wenyewe na viongozi wa chama wa ngazi zote wa wilaya wawilaya wa mikoa wa majimbo na na na matawi na amefanya hivyo naamini baada hapo vikao vya kwa faday pavfwauzi wote utakaofanywa utafanywa na chama kupitia vikao vyake kwa kuzingatia mapana kwamba kuna haja haja ama hakuna haja. si swala kuzatiaa ni swala la SCT wazalendo zaidi ni swala wazanzibaranaipenda nchi yao dhidi ya madhalimu madhalia na wao. na mnafikiri hali itakuwa namna gani maoni ambayo yamekusanyika hadi hivi sasa inaelekea upande gani wengi walisema kwamba kuendelea kuwachia sisemu yao ni kuendelea kuwapa nafasi ya kuendelea kudhulumu na kuumiza raia kama mbavo wakifanya miaka mitano iliyopita ahii kama alivyosema hizo niznaweza kwa hisia za watu kawaida chama kupitia vyombo vyake vya maamuzi kinapaswa wakizingatia picha kubwa na pana zaidi ya kuangalia faida na hasara zake naamini faida na hasara zitazingatiwa na baadaye masilahi mapana ya wazanzibari yatazingatiwa katika hii. na sote tunajua kwamba mali msefu sisi viongozi wenzake no, na chama cha wa zalendo na wanachama wote hatuongozi na jingine lolote la binafsi kama ccm ambao wao wanajali matumbo yao tu sisi siku zote tumezingatia maslahi mapana nchi yetu hatima yake na wa watu wake na na mapenzi yao na maisha yao na yale ambayo yanawahusu kama wananchi wa zanzibar anm umesema uko katika hali nzuri bora ya afya unafikiri kwa muda gani utabaki huko unatarajia kuondoka lini na hali yako itakuwa namna gani mimi singependa kuongeza hata siku moja zaidi ambayo daktari ataniambia kwamba analazimika kubaki kwa hivyo tutaonana na daktari pamoja na wenzake ambao walinaambia tuonane baada ya siku ambazo wamenipa kutoka kuniachia keneruhusu wa hospitali baada ya kumaliza kufanya operation baada hapo, mesema, angaliwa, kwa faa, kurodi, wang, ya hapo wamesema kisha niangalie wataniambia kwamba nafaa kurudi ama nibakie siku za uangalizi chini yao kwa hivyo nasubiri hilo lakini wakisha niruhusu tegemee kuongeza hata siku moja niko tayari kurudi nyumbani na kuungana na wenzangu katika kile ambacho tu asante sana jusana kutakia kila laheri nashukuru sana Dushabu.