akilihutubia taifa kutoka welmington dlawr anakoishi joe biden akikubali matokeo ya uchaguzi anasema wamarekani wameamua kwamba wanalitaka taifa kufanya kazi kwa pamoja like anasema na namnukuu nimesema tangu mwanzoni kwamba ninataka kampeni hii iwakilishe na kuonekana sawa na vile umbo la marekani lilivyo tumelifanya hilo sasa ninataka utawala wangu ufanye hivyo hivyo na kuonekana kama marekani na kwa nyinyi mlompigia kura trump ninafahamu kuvunjika moyo kwenu mimi binafsi nimepitia hali hiyo mara kadhaa lakini hivi sasa hebu tupeane nafasi ni wakati wa kuweka kando hasira na tofauti zetu kupunguza uhasama kuangaliana macho kwa macho no na kuanza kusikilizana tena na tuweze kupata maendeleo na inabidi kukomesha hali ya kuwachukulia wapinzani wetu kuwa ni maadui wetu wao sio maadui wetu wao ni wamarekani na mimi nitafanya kazi kwa maslahi ya wamarekani wote mwisho wa kumnukuu wamarekani na dunia nzima wamepumua baada ya vyombo vya habari kutangaza kwamba biden anatarajiwa kupata ushindi kwenye uchaguzi wa rais uliokuwa na ushindani mkubwa akiweza kupata zaidi ya kura 270 za wajumbe wa uchaguzi baada ya karibu wiki moja ya kusubiri kwa hamu na mvutano mkubwa juu ya namna kura zinavyohesabiwa kwenye majimbo mane yaliyobaki yaliyokuwa na ushindani imetangazwa kwamba kwamban amepata zaidi ya kura 27 zinazohitajika kuwa rais mara moja wafuasi wa chama cha chad walishuka kwenye viwanja vya miji mbalimbali ya marekani na kuanza kusherekea ushindi huo kwenye uwanja wa time sqare new york kan willer anasema matokeo yanampa matumaini anasema namnu nina maana kwamba bado kuna kazi kubwa inayohitajika tungali tuna kazi nyingi ya kuweza kuleta pamoja watu waliogawika kabisa katika historia Tumekua, ya marekani tumekuwa tukikabiliana na miaka mine ya mgawanyiko wa kisiasa ya donald trump na kwa vile ameshindwa tuna matumaini mzuri sasa wafuasi wa trump kwa upande wao hawajaridhika kamwe na matokeo na wanasema watapambana hadi wapate ushindi wamekuwa wakiandamana na kusanyika kwenye vituo vya kuhesabu kura wakitaka zoezi lisimamishwe kama alivyotaka trump kwani hadi hivi sasa kuna majimbo ambayo bado yanahesabu kura zinazoingia zilizopigwa kwa njia posta michel gregoar mfuasi wa trump akiwa mjini battle creek michigan anasema anamtaka trump apinge matokeo mahakamani anasema namnu biden hakushinda uchaguzi huu kura nyingi za halali hazijahesabiwa kumekuwepo na matokeo mengi ya wizi wa kura na ubadhirifu yaliyofanyika kote katika jimbo la michigan ninamhimiza rais trump aendelee na kuwasilisha mashtaka yake mbele ya mahakama pamoja na kupigana kuzuia wizi wa uchaguzi trump ameendelea kulalamika kwenye ukurasa wake wa twitter jumamosi kwamba hakubaliani na matokeo hayo na vita vya kisheria ndiyo vimeanza tayari mawakili wake wameshafikisha mashtaka kadhaa katika majimbo mbalimbali kulalamika dhidi ya widhi na hitilafu katika kuhesabu kura lakini maafisa wa uchaguzi katika majimbo ya nchi hii wanasema hakuna ushahidi wa kuwepo na wizi mkubwa wa kura na wataalamu wa kisheria wanasema juhudi za trump hazina nafasi za kufanikiwa mahakamani haya yakiendelea viongozi wa mataifa mbalimbali mbali ya dunia wameanza kuwasilisha ujumbe wa pongezi kwa biden na mgombea mwenza wake kamala harris wakisema wako tayari kufanya kazi na utawala mpya wa marekani kuanzia waziri mkuu wa uingereza boris johnson aliyekuwa na uhusiano mzuri na karibu na trump hadi viongozi wa canada ufaransa na ujerumani waliokuwa na mvutano naye wanasema wako tayari kufanya kazi na marekani kutanzua changamoto zinazokabili dunia hii leo viongozi wa mashariki ya kati asia hadi amerika kusini wamemtakia ufanisi na kuwa tayari kufanya kazi na utawala wake kuimarisha demokrasia ushirikiano wa kimataifa na kulinda mazingira mmea wa jiji la paris ann hildago ameandika kwenye twitter kwamba karibu tena marekani akimpongeza biden na kumkaribisha katika makubaliano ya mabadiliko ya hali ya hewa itakapokamilisha miaka mitano mwakani hasa baada ya trump kuiondoa marekani kutoka mkataba huo wakuu wa masoko ya hisa wanasema wamepumua hivi sasa hasa wiki iliyopita biashara ilifika katika viwango vya juu baada ya uwekezaji na wakurugenzi wa mashirika ya fedha kuona dalili za biden kuwa anaweza kupata ushindi masoko makuu ya marekani yameshuhudia faida kubwa mnamo wiki iliyopita kwa mara ya kwanza tangu mwezi april magazeti ya asia na ulaya yamekuwa na vichwa vya maneno kupongeza ushindi wa biden huku wananchi katika nchi nyingi za dunia wakieleza furaha zao kutokana na ushindi huo wa kihistoria hasa kutokana na kwamba huenda kamala harris akawa makamu rais wa kwanza marekani mwausi abdu shakur abud sauti america