matokeo yameanza kutangazwa hasa kwa ngazi ya ubunge eh, pamoja na udiwani ambapo eh, imeshuhudiwa ama imesikika eh, majimbo mengi ambayo yamekuisha tangazwa uh, yakitwaliwa na chama cha mapinduzi na safari hii hata katika majimbo ambayo awali yalikuwa yakishikiliwa na upinzani hivi sasa yamerudi Uh, katika chama cha mapinduzi itakumbukwa kwamba miongoni mwa majimbo ambayo yalikuwa na ushindani mkubwa ni lile la mbeya mjini ambapo mwanasiasa wa upinzani joseph bilinyi almaarufu sugu wa chama cha demokrasia na maendeleo ndiye alikuwa mbunge na alikuwa wakichuana na naibu spika wa bunge uh, la jamhuri ya muungano wa tanzania d tulia an ambapo hii leo uh, d tulia ametangazwa mshindi kwa hivyo e, imekuwa ikiendelea kutangazwa na kushuhudia chama cha mapinduzi kikipata ushindi e, katika majimbo mengi ambayo yamekuwa yakitangazwa mpaka sasa d na kwa hivyo upinzani unaelezaje maanake matokeo hayo yalikuwa hayatarajiwi namna hiyo Uh, upinzani leo umetoa taarifa yake kupitia kwa mgombea urais wa chama cha demokrasia na maendeleo uh, tundu lisu ambaye pia ni makamu mwenyekiti wa chama cha chadema uh, lisu ameeleza kwamba kutokana na wao kushuhudia kasoro nyingi uh, zilizogubika uchaguzi huu uh, hivyo chama chake kimeazimia kuto Uh, kubali matokeo yoyote yanayotolewa na tume hivi sasa na kwamba hawatawatambua washindi uh, wa uchaguzi huu kutokana uh, na kasoro nyingi ambazo zimejitokeza akitolea mfano changamoto uh, uh, ya mawakala wao kuzuiliwa kuingia katika vituo vya kupiga kura katika baadhi ya maeneo hapo jana uh, lakini swala la uh, kudai kwamba wamekuwa wakikamata kura feki E, katika maeneo mengi haya yote yamesababisha wao kuona kwamba uchaguzi huu umekuwa na kasoro nyingi na hivyo e, hawatambui matokeo ambayo yanatangazwa sasa na hawatakubali huku wakiomba e, jumuiya za kimataifa e, kuingilia suala hili ili waweze e, kuona wanapata haki na je katika upande wa uchaguzi wa rais matokeo yameanza kutolewa ya, tume jana ilieleza kwamba itaanza kuyatangaza ma, matokeo ya urais na uh, kuanzia majira ya asubuhi leo tume imekuwa ikifanya hivyo katika baadhi ya majimbo tayari matokeo yake yamekuisha uh, anza kutangazwa huku uh, mgombea uh, wa chama cha mapinduzi ambaye pia ni rais wa tanzania uh, d john pombe magufuli akionekana kuongoza uh, kwa mbali E, katika matokeo ambayo yamekuwa yakitangazwa hapa huku mpinzani wake e, e, wa chadema ambaye ndiye mgombea bwana e, tundulisu e, akiwa anamfuatia kwa hivyo e, kwa matokeo ambayo mpaka sasa yamekuwa yakitoka chama cha mapinduzi kina uh, kinaongoza bado katika maeneo mengi