leo majira ya saa tano na nusu e, mwenyekiti cha wa chama cha act zalendo taifa ambaye pia ni mgombea urahisi kupitia chama hicho kwa, kwa upande wa zanzibar malim sef sharifu press conference ya uandishi wa habari na kuzungumzia hali halisi ya uchaguzi na jinsi matokeo yalivyotolewa na kwamba chama hicho hakijaridhishwa na mwenendo mzima wa uchaguzi huko akisisitiza kuwa wakati kabla ya zoezi la kuhesabu kura kuanza mawakala wa chama hicho walitolewa katika vituo na baada ya hapo alitoa kauli kwamba wafuasi na wananchi wote wa zanzibar na wafuasi wa chama cha act wazalendo kukutana katika eneo maarufu sana mjini unguja la michezani michezaniuaut kwa ajili ya kufanya maandamano ya amani akisisitiza kuwa wananchi wasichukue silaha yoyote ni kuonyesha umma kwamba hawakuridhishwa na kile ambacho kinachoendelea katika uchaguzi huu huuuliofanyika mwaka huu lakini baada ya muda mfupi maalum alitoka uh, ofisini vuga ofisi ya chama cha act wa zalendo wakati anatembea maeneo ya mkunazini kuelekea kisonge ndipo jeshi la polisi likawa amuru wa sitishen, na ndipo hapo wakakamatwa na kwa taarifa E, ni kwamba maalimu amekamatwa lakini pia baadhi ya viongozi wengine pia wamekamatwa akiwemo e, makamo mwenyekiti upande wa zanziba juma duni haji lakini pia na viongozi e, wengine waandamizi ndamizi akiwemo ismail jusaladu je jeshi la polisi au wakuu wa serikali wametoa taarifa yote kwa sababu gani amekamatwa A, a, mpaka hivi hawajatoa ha, taarifa na mm. nimejaribu kumpigia e, kamanda wa polisi mkoa mjini mahribi unguja e, lakini simu yake sikuweza kuipata kwa muda huu lakini mpaka hivi hawakutoa taarifa yoyote kwa nini wamekamatwa hali ya mji imekuwa ni ya uh, utulivu wananchi wote wamesitisha shughuli zao kwa sasa na maeneo mengi yamezingirwa na jeshi la polisi na wananchi wamefunga kama shughuli za maduka zimefungwa kwa sasa maeneo ya mjini na baadhi ya njia zimezuiliwa e, watu kuweza kupita na kulikuwa na ghasia jana je hali hiyo imetulia, imetulia hivi leo au vipi hali A, leo k wakati majira asubuhi kulikuwa halishwari watu wanaendelea na harakati zao huku tuma uchaguzi ikiwa inakamilisha kutaja matokeo katika baadhi ya majimbo na hali ilikuwa ni shwari lakini hali ilibadilika baada ya tamko hilo la maalim na baada ye kukamatwa e, wananchi sasa wakawa wanaamuriwa wa, wa kwamba wasitisha wa shughuli zao na kama alivyokwambia baadhi ya njia zimefungwa na kwa nini maalim amesema hajaridhika matokeo yanaashiria vipi wanashindwa au vipi hali ya matokeo E katika taarifa yake amesema kwamba anaamini kwamba atatangazwa e, mgombea wam kuwa ni mshindi na wao hawakuridhishwa e, hawakuridhishwa na matokeo yote yaliyotolewa na uchaguzi na wamedai kwamba e, matokeo yaliyotolewa si sahihi na badala yake matokeo sahihi hayakutolewa haya kwa hiyo amekiri kwamba maalum kwamba watamtangaza mgombea wa sem kuwa mshindi lakini wao hawakuridhika na ndipo hapo wakatoa kauli kwamba kwa sasa hawatokuwa e, wana, wana, wanashtaki kupitia mataifa mbalimbali lakini watakusanyika kwa ajili ya kutoa e, kauli yao kuashiria kwamba hawakuridhishwa na kile kilichoendelea katika uchaguzi wa marai