leo majira ya saa tano na nusu e, mwenyekiti wa chama cha act wazalendo taifa ambaye pia ni mgombea urahisi kupitia chama hicho kwa, kwa upande wa zanzibar malim sef sharifu press conference ya uandishi wa habari na kuzungumzia hali halisi ya uchaguzi na jinsi matokeo yalivyotolewa na kwamba chama hicho hakijaridhishwa na mwenendo mzima wa uchaguzi huku akisisitiza kuwa wakati kabla y zoezi la kuhesabu kura kwanza mawakala wa chama hicho walitolewa katika vituo na baada ya hapo alitoa kauli kwamba wafuasi na wananchi wote wa zanzibar na wafuasi wa chama cha act wazalendo kukutana katika eneo maarufu sana mjini unguja la michezani rudabut kwa ajili ya kufanya maandamano ya amani akisisitiza kuwa wananchi wasichukue silaha yoyote ni kuonyesha umma kwamba hawakuridhishwa na kile ambacho kinachoendelea katika uchaguzi huu uliofanyika mwaka huu lakini baada ya muda mfupi maalum alitoka uh, ofisini vuga ofisi ya chama cha act wa zalendo wakati anatembea maeneo ya mkunazini kuelekea kisonge ndipo jeshi la polisi likawa amuru wasitishe na ndipo hapo wakakamatwa na kwa taarifa E, ni kwamba maalimu amekamatwa lakini pia baadhi ya viongozi wengine pia wamekamatwa akiwemo e, makamo mwenyekiti upande wa zanziba juma duni haji lakini pia na viongozi e, wengine waandamizi akiwemo ismailjusalad je jeshi la polisi au wakuu wa serikali wametoa taarifa yote kwa sababu gani amekamatwa A, a, mpaka hivi hawajatoa ha, taarifa na mm. nimejaribu kumpigia e, kamanda wa polisi mkoa mjini mahribi unguja e, lakini simu yake sikuweza kuipata kwa muda huu lakini mpaka hivi hawakutoa taarifa yoyote kwa nini wamekamatwa hali ya mji imekuwa ni ya uh, utulivu wananchi wote wamesitisha shughuli zao kwa sasa na maeneo mengi yamezingirwa na jeshi la polisi na wananchi wamefunga kama shughuli za maduka zimefungwa kwa sasa maeneo ya mjini na baadhi ya njia zimezuiliwa e, watu kuweza kupita na kulikuwa na ghasia jana je hali hiyo imetu, imetulia hivi leo au vipi hali Aa, leo kulia, e, wakati majira asubuhi kulikuwa halishwari watu wanaendelea na harakati zao huku tuma ya uchaguzi ikiwa inakamilisha kutaja matokeo katika baadhi ya majimbo na hali ilikuwa ni shwari lakini hali ilibadilika baada ya tamko hilo la maalim na baada ye kukamatwa e, wananchi sasa wakawa wanaamuriwa wa, wa kwamba wasitisha wa shughuli zao na kama alivyokwambia baadhi ya njia zimefungwa na kwa nini maalim amesema hajaridhika matokeo yanaashiria vipi wanashindwa au vipi hali ya matokeo E katika taarifa yake amesema ya kwamba anaamini kwamba atatangazwa e, mgombea wa wam kuwa ni mshindi na wao hawakuridhishwahawakuridhishwa e, na, na, na, na, na, na matokeo yote yaliyotolewa na uchaguzi na, na, na wamedai kwamba e, matokeo yaliyotolewa si sahihi na badala yake matokeo sahihi ha, hayakutolewa kwa hiyo amekiri kwamba maalum kwamba watamtangaza mgombea wa sem kuwa mshindi lakini wao hawakuridhika na ndipo hapo wakatoa kauli kwamba kwa sasa hawatokuwa e, wanashtaki wana kupitia mataifa mbalimbali lakini watakusanyika kwa ajili ya kutoa e, kauli yao kua ashiria kwamba hawakuridhishwa na kile kilichoendelea katika uchaguzi wa marai