Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Natumai jumaa yako inakwenda poa kama yetu ilivyo, unapokukaribisha kwa takriban nusu saa ya burudani, habari na mengine mengi. Ikiwa leo ni jumaa tarehe 25 Septemba mwaka wa 2020, jina langu Harizon Kamau Nam, na mimi naitwa Sunday Shomari. Tayari nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, nikikuambia leo ni Ijumaa, wengi wanasema furahi dei, basi mambo ni mazuri kweli kweli. Kwenye baadhi ya mambo tuko nayo hii leo ni wito wa kudumisha amani na uadilifu wakati huu wa kampeni huko nchini Tanzania, bila kusahau burudani ya Ijumaa na yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii pamoja na muziki kama ilivyo kawaida ya VOA Express. Nam, moja kwa moja tunaanzia nchini Tanzania, na kama mwenzangu Sande Shomari alivyodokezea, mwenyekiti wa baraza la vyama vya siasa Tanzania John Sibuda amewaasa wanasiasa na vyombo vya dola nchini humo kuepuka mizozo na matukio yanayoweza kuvuruga amani na utulivu kuelekea kwenye uchaguzi mkuu wa Oktoba 28. Dina chahali anatuarifu zaidi akiwa mjini Dar es Salaam. Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam hii leo Mwenyekiti wa baraza hilo la vyama vya siasa nchini, John Shibuda, ambaye pia ni mwenyekiti wa chama cha siasa cha Ada Tadea, amesema matukio kama ya kujeruhiana au matumizi ya lugha zisizo na staha kwa wanasiasa majukwani yanaweza kuanzisha cheche zitakazoleta madhara, huku pia akiviasa vyombo vya dola kufanya kazi kwa weledi unaotekeleza, pamoja na mambo mengine, tunu zitakazolinda usalama wa taifa hili. Wagombea wote wahakikisha wanajigeweza kuwa ni maafisa uhusiano wa kujenga uhusiano utakaosaidia na kunufaisha tasnia ya siasa na mamlaka ya dola. Vyombo vya dola, dumisheni weledi unaotekeleza pamoja na mambo mengineyo, panapohitajika wajibu wa matendo ya kinga ya kulinda urithi wa vizazi na vizazi kwa usalama wa tunu za taifa. Mwenyekiti huyo wa baraza la vyama vya siasa nchini amesisitiza kwamba, ili kuwa na uchaguzi ulio huru na wa haki, kila mwenye dhamana ya kuhakikisha amani inakuwepo atimize wajibu wake vyombo vya dola vya mke vitumie weledi. Mimi sitaki kuhimiza kwamba vyombo vya dola sasa iwe kamata kamata. Aha. Na nampongeza IGP Siro amehimiza kwamba kila mtu atimize wajibu wake wa kuhakikisha uchaguzi unatekeleza ahadi ya mheshimiwa rais ya kuwa na uchaguzi huru wa amani na haki, akijibu swali kutoka kwa waandishi wa habari waliotaka kufahamu suala la baadhi ya vyama vya siasa kusitisha kampeni zake kwa madai ya ukata. Shibuda amesema kwamba sheria ziko wazi kuwa vipo vyama visivyokuwa na ruzuku na vyenye ruzuku, hivyo kila chama cha siasa kinafahamu mipango yake ya kupata fedha kwa ajili ya kuendesha kampeni. Dina Chahali, Dar es Salaam. Basi tukiondoka nchini Tanzania, sasa turejee hapa Marekani, ambapo mwenzangu Sandey Shomari amezungumza na mwenyekiti wa raia wa DRC wanaoishi ughaibuni na hasa hapa Marekani, Mamona Thomas ambaye anaomba rais mpya wa taifa hilo Felix Tshisekedi kuhakikisha amani inarejeshwa mashariki mwa taifa. Kazi kwako Sunday. Ni kweli yanayopitika mashariki ya Jamhuri ya Kongo yanatisha sana hasa hasa pale ambapo mauaji ya wananchi wasio na hatia yanaendelea siku baada ya siku, na hatujaona mabadiliko yoyote. Wananchi walitazamia kuona mabadiliko Ilipobadilishwa utawala lakini hakuna chochote kilichobadilika, ndiyo tena hali imezidi kuwa mbaya. Kulikoni sasa bwana Momona Thomas? Kitu ambacho tumekishuhudia hivi karibuni ni maelezo ya rais wa Kongo Felix Tshisekedi alipokuwa kwenye mkutano wa Umoja wa Mataifa akiwasilisha mada yake. Amesema kwamba yeye yeah, yeah, anajaribu kufanya mabadiliko mashariki mwa Kongo na anafanya kazi kubwa eh, kuondoa hili tatizo kwa upande wako, hujaona kama juhudi zake pengine ni nzuri zaidi na huenda zikabadilisha hali ilivyo? Hilo tamko nafikiri wakongomani wamelisikia kwa uchungu sana, kwa sababu ni kama vile anadanganya watu tu, hakuna juhudi zote zile zinazofanyika, kwa sababu tukichunguza ripoti za watu wa shirika la haki za kibinadamu, mwaka huu walisema kwamba hesabu ya makundi ya watu wanaoshika silaha katika mashariki ya Jamhuri ya Kongo inazidi kuongezeka kuliko ilivyokuwa wakati wa kabila. Sasa ikiwa anashughulikia nafikiri yasingeongezeka. Kwa hiyo hatujakubaliana na hayo matamko yake. Sasa kutokana na kutokubaliana na matamko ya rais nini uh, wito wa Pepedeco juu ya hayo, na pengine mnafanya nini kwa upande wenu kwa sasa? Uh, tunaona yanayoendelea kufanyika kule ni kama michezo michezo tu, wanajaribu kuita makundi fulani ya wale wanaosema kwamba wameshika silaha, wakutane nao wafanye mazungumzo ya kuweka silaha chini, lakini pia hilo nalo haliwaeleweki kwa sababu makundi makubwa yale ambayo yanajulikana katika mashariki ya Kongo hayahusishwi. Na jambo kubwa ni kuona kwamba hayo makundi yanayoua Kongo yanaendelea kuua kila siku, yamepata nguvu wapi? Inajulikana wazi kwamba ni makundi yanayotoka katika nchi za kigeni na hizo nchi pia ndio washiriki wakubwa wa, wa rais wa Kongo kwa sasa. Kwa hiyo hatuoni kwamba kuna juhudi zozote zile zinaweza zikafanyika ili kubadilisha hali ya Kongo, mradi wananchi wenyewe wasimame, wapambane, wajikomboe wenyewe tu. watu wa pepedeko, wengi wenu mpo nje ya nchi, pengine kuna mpango wowote ambao mnaona kwamba mnaweza kuchangia haya mabadiliko, na kwa njia gani? kwa sababu pengine swala la kutafuta eh, amani aliwezi kusuluhishwa kwa mapigano, bali kwa kutafuta njia za amani. Sasa pengine wewe huoni kama unaweza kuonekana kama wewe unachochea pengine swala lisiwe vile la kufikia amani, kwa staili ya kutafuta amani badala ya mapigano? Au nini ambacho unataka eh, kukieleza? Sisi hatujachochea uh, mapigano, lakini tunajaribu kusema kwamba tatizo la Kongo lazima lisuluhishwe na Wakongomani, lakini njia serikali ambayo inatumia ni kuigawa makundi ya Wakongomani, maana matatizo ya mashariki ya Kongo ni mashariki ni, ni matatizo ya wakongomani wote kwa jumla, lakini juhudi zinazofanyika kwa sasa ni kuchukua makundi ya watu wa mashariki tu wakae kwenye meza ya mazungumzo na sio watu wote wa mashariki ya Kongo. Ni yale yani, makundi anayo yanasemekana kwamba ndio wameshika silaha, na hilo haliwezi kuwa suluhisho kwetu. Sisi tulipendekeza kwa muda mrefu kwamba ufanyike mkutano wa kitaifa ambao utakusanya wakongomani wote kwa meza moja wajifunze namna gani ya kupata suluhisho kwa ajili ya mashariki ya Congo ili ipate amani yote. Haya ni kupitia VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mwenzangu Sande Shomari anaingia hapa na habari za kimataifa. Jumuiya ya uchumi mataifa 15 ya Afrika ya Magharibi, ECOWAS inaweza kutangaza Ijumaa ikiwa itaondoa vikwazo vikali kwa Mali. Rais wa muda wa Mali Bandao Ndao ataapishwa hii leo katika mji mkuu Bamako kwa muhula wa miezi 18. Usiku wa kuamkia sherehe za kuapishwa, Ndao alikutana na rais wa zamani wa Nigeria na mpatanishi wa ECOAS Goodluck Jonathan. Jonathan alisema ECOAS inaweza kutangaza Ijumaa ikiwa uteuzi rasmi unakidhi masharti ya jumuiya hiyo kuondoa vikwazo hivyo vikali. Jonathan aliwaambia waandishi wa habari siku ya Jumatano kwamba wanajeshi wanaosimamia sasa wanafanya kazi kulingana na malengo ya uongozi wa ECOWAS. Alisema vikwazo vya kijamali vinaweza kuondolewa kufuatia sherehe ya kuapishwa siku ya Ijumaa. Ndao ni kiongozi wa baraza la kijeshi ambao walichukua udhibiti wa nchi baada ya kumtoa Rais Bubakar Ibrahim Keita. Jaji wa mahakama ya juu ya Marekani Ruth Bader Ginsburg atakuwa mwanamke wa kwanza kulazwa katika eneo la bunge la Marekani wakati mwili wake utahamishwa huko leo asubuhi saa za hapa Marekani. Hafla maalum ya kifamilia na wageni waalikwa inafanyika leo Ijumaa kwenye ukumbi huo wa bunge, ambapo jeneza lake litakaa kwenye jukwaa lile lile la mbao lililojengwa kwa jeneza la Rais Abraham Lincoln baada ya kuuawa mnamo mwaka 1865. Mgombea wa rais kuregetiya chama cha Democrat Joe Biden na mkewe Jill wanatarajiwa kuhudhuria sherehe hiyo. Mlipuko wa virusi vya korona umezuia idadi ya watu ambao wamealikwa kwenye hafla hiyo. Wabunge ambao hawakualikwa kwenye hafla hiyo ya faragha wanaweza kutoa heshima zao za mwisho kabla ya mwili wake kuondolewa baadaye leo. Taarifa ya mahakama ya juu ya Marekani ilisema Ginsburg atazikwa wiki ijayo katika hafla ya faragha ya kitaifa katika makaburi ya Arlington, Virginia. Maandamano yalizuka kwa usiku wa pili Alhamisi huko Louisville, Kentucky, baada ya uamuzi wa baraza la mahakama wa kutoleta mashtaka ya mauaji dhidi ya yeyote kati ya maafisa watatu wa polisi wazungu ambao walifanya uvamizi wa kutafuta dawa za kulevya uliosababisha mauaji ya mwezi Machi mwaka jana ya Briana Taylor, mwanamke mweusi ambaye alikuwa mfanyakazi wa huduma za dharura. Waandamanaji waliingia katika barabara za jiji la Louisville jana usiku kuonyesha sera zao wa wa na uamuzi wa wazee wa mahakama. Waandamanaji wengine walivunja vioo Polisi walisema watu wasiopungua wa 24 walikamatwa. Zaidi ya waandamanaji 100 walikimbilia katika kanisa la First Unitarian baada ya kuanza kwa amri ya kutotoka nje wakati wa usiku. Mapema Alhamisi kulikuwa na vipindi vya mvutano mkali wakati kundi la wazungu wenye silaha walipowakabili waandamanaji, lakini hakuna risasi zilizopigwa. Meya wa Louisville Greg Fisher aliuliza katika mkutano na waandishi wa habari, Je, tunafanya nini na mambo haya? Mia huyo aliongeza kusema kwamba hakuna jibu rahisi kwa swali hilo. Tela aliuawa wakati polisi walipoingia katika nyumba yake kwenye uvamizi wa dawa za kulevya bila kubisha hodi, jambo lililoidhinishwa kuruhusu polisi kufanya hivyo bila onyo, ili kutunza ushahidi usiharibiwe. Na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un aliomba msamaha wa nadra siku ya Ijumaa, Korea Kusini ilisema baada ya kuuawa kwa afisa wa raia wa Korea Kusini karibu na mpaka wa bahari wa nchi hizo ulio na mzozo. Jeshi la Korea Kusini siku ya lamisi lilishutumu vikosi vya Korea Kaskazini kwa kumpiga risasi na kumchoma afisa huyo ambaye Seoul inaamini kwamba alikuwa akijaribu kuhamia kaskazini. Kulingana na taarifa iliyotangazwa na ofisi ya rais wa Korea ya Kusini, Kim anaomba msamaha kwa kuwaudhi watu wa Korea Kusini juu ya tukio hilo. Taarifa hiyo ilisema kifo hicho kilikuwa kibaya na hakikupaswa kutokea. Baada ya habari za dunia basi, nakufahamisha tu kwamba yote haya pia yanapatikana kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com. Kwako Sande. Sawa kabisa. Basi msikilizaji, ikiwa ni siku ya Ijumaa kama kawaida, ni siku ya kupata jicho letu, makala ya jicho letu. Lucy Patrick naona iko tayari kabisa, ikiwa ripoti inayomulika hofu ya kiafya miongoni mwa vijana. Hebu tupate hayo mambo zaidi na siku ya leo jicho letu limeangazia suala zima la afya. Kumekuwa na wimbi la baadhi ya mabinti especially wanafunzi na wale mabinti tu ambao wako majumbani, ambao hawajawahi hata kuzaa, kutumia dawa za uzazi wa mpango kama njia ya kuzuia ujauzito. Nimejaribu kuzungumza na mtaalamu wa afya. Je, ni sahihi kwa binti ambaye hajazaa kutumia dawa hizi? Karibu. Kwa jina naitwa Dr. Evaristo Kasanga. Kimsingi inaruhusiwa kama lengo lake ni kutaka kuahirisha kupata mimba, lakini e, kwa sasa kadiri ya maelekezo ya serikali, kwa wale ambao wako mashuleni wanasisitizwa zaidi wasishiriki, e, tendo la ndoa na mheshimiwa rais, kama tunavyojua amepiga marufuku matumizi ya hizi dawa za uzazi kwa, kwa, kwa wanafunzi. Kwa hiyo ushauri wangu ni kwamba kwa wale ambao sio wanafunzi wanaruhusiwa kutumia kwa ajili ya kuahirisha kupata mimba na wapate mimba kwa wakati ambao wanahitaji au watakapokuwa tayari kuwa na familia. Lakini kwa wale wanafunzi, unaomba maelekezo ya kiongozi wetu mkuu wa taifa yafuata. Ya kuna madhara yoyote ambayo yanaweza kumtokea binti huyu kama atatumia dawa hizi, endapo hajawahi hata kuzaa mara moja. Kwa upande wa sindano hizi, ndio muda mwingine, wengine anaweza akapata madhara kwamba asipate siku zake, eh, hata pale anapoacha anaweza kaona anaendelea kutopata siku, kwa hiyo akajikuta anahitaji kupata mtoto, lakini aidha achelewe kupata mtoto au wengine bahati mbaya sana, moja kwa moja akashindwa kupata mtoto. Lakini kwa upande wa vidonge hivi, mara nyingi pale mtumiaji anapoacha kuvitumia, kwa masaa tu anaweza akapata ujauzito. Kwa hiyo ushauri wangu ni kwamba, kwa maana ya kwamba wanataka kuzuia mimba kwa wakati huo, wanaruhusiwa kutumia na kitaalamu tunaruhusu watumie, lakini wajue hizi dawa zina maudhi madogo madogo, na kwa baadhi ya wachache zinaweza zikawa na madhara kama nilivyosema. Mpaka hapa jicho linatia nanga kwa siku ya leo, langu jina ni Lucy Patrick, VOA Express. Asante sana Lucy Patrick. Baada ya jicho letu, sasa ni ule wakati wa kujimwagamwaga kwenye mambo ya muziki, kamaao, kama tunavyosema siku zote kwenye Express, bila muziki hujasukuma gurudumu la VOA Express. Haya basi, katika kibao cha muziki, mambo ni mazito kwelikweli. Tunaelekea kule nchini Kenya, kwake Masauti akishirikiana bibie Tanasha Dona na kitu chao Laya. Pata vitu, msikilizaji Sosi nimeshoboka, nataka ni baki nawe, na hisi nimetamani mikupe vya kukupaga wisha. Ndani ya Vu Express nakwambia, ni Masauti yakishirikiana na Tanasha Dona kibao ni laya yote yanafanyikia hapa, hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, bado kwenye hali ya kukaribisha wikendi. Basi naona mwenzetu Joseph Atikioko kutoka kule Mombasa. Mzee Kioko, mambo vipi? Yupo tayari kabisa kuteza ayo yaliyopo kwenye masuala ya burudani. Naanzia na taarifa hizo za riadha kwamba uwanja wa kimataifa wa Nyayo stadium ambao umekarabatiwa kwa zaidi ya miaka miwili hatimaye unafunguliwa kesho Jumamosi ili kukaribisha michezo mingi iliyosimama kwa kipindi hicho. Michezo mingi ambayo tayari imeanza kurejelewa baada ya kushuhudia miezi sita ya kushughulikia janga la korona, ni baadhi ya itakaoandaliwa katika uwanja huo wa kitaifa wa Nyayo. Rais Uhuru Kenyatta atakuwa miongoni mwa maafisa wakuu wa serikali watakaoongoza hafla hiyo ya kufungua rasmi uwanja huo wa Nyayo ambao kawaida huwa unaweza kuwachukua mashabiki wa michezo zaidi ya elfu thelathini. Taarifa rasmi kutoka wizara ya michezo iliyoatiwa saini na kamishina wa michezo nchini Kenya, Jerard Gitonga, inaonyesha kwamba mashirika mbalimbali mbali ya michezo nchini Kenya yamekaribishwa kuhudhuria hafla ya kufungua tena uwanja huo ambao sasa unaonyesha sura mpya. Katika barua ya mwaliko kwa vyombo vya habari Gitonga ameeleza wakuu wa mashirika hayo pia wanaweza kuwaalika wanamichezo mbalimbali mbali, lakini wavalie kimichezo katika hafla hiyo ya kufungua rasmi. La muhimu zaidi ni kuwa ukarabati huu sasa unawezesha Nyayo National Stadium kuandaa michezo mingi ya kimataifa miaka miwili iliyopita kenya ilipoteza hafla ya kuandaa michuano ya kandanda ya kombe la mataifa ya afrika kwa wachezaji wa ligi za nyumbani maarufu kama chan baada ya kuripotiwa kuwa uwanja huu wa nyayo haukuwa tayari kwa michuano hiyo na hapo moroko ilipata fursa ya kuandaa michuano hiyo ya chan mwaka 2018 lakini kingine kikubwa ni kuwa uwanja huu wa nyayo sasa umo tayari kuandaa mashindano ya riadha mapema mwezi oktoba Mashindano hayo ya continental tour yalitarajiwa kufanyika Septemba, lakini akasukumwa mbele tena hadi wiki ya kwanza ya Oktoba, na yameandaliwa kwa pamoja na chama cha riadha barani Afrika pamoja na IAAF. Yamepewa jina la Kipkeino Classic kama njia moja ya kumwenzi mwanariadha mkongwe wa Kenya, Kipchoge Keino, aliyekuwa bingwa olimpiki miaka yake. Mashindano hayo ya continental tour yamevutiwa na riadha zaidi ya mia moja kutoka mataifa thelathini Japo wengi walijiondoa kutokana na janga la korona, lakini Kenya inasema iko tayari kuwapokea wanariadha riadha kutoka sehemu mbalimbali duniani. Kwa mujibu wa vyombo vya habari nchini Kenya na pia chama cha Athletics Kenya, Oktoba tarehe tatu ndio siku kamili ya kuandaa mbio hizo. Na sasa katika habari za burudani, ni bayana y kuwa ushirika baina ya wasanii wa Kenya na Tanzania umekuwapo na unazidi kukita mizizi. Kumekuwa na utani kwamba Kenya na Tanzania kuna ushemeji kupitia mziki na wasanii. Taarifa iliyoenezwa sana katika vyombo vya habari, mitandao ya kijamii ni ujio wa Eric Omondi, msanii na mcheshi kutoka Kenya, ambaye usiku huu yuko Mwanza, Tanzania, katika hafla ya kuwatumbuiza wanaoenzi nyimbo zake mitandaoni na wanaopenda ucheshi. Kumbuka Eric Omondi amekuwa sana katika Churchill Show, na sasa amesema yupo ziarani Tanzania. Msikia hapo alipokuwa anaondoka Kenya, Mwanza Mchana wa leo nimewasiliana na Eric Omondi kwa njia ya simu akanifahamisha kwamba yupo tayari kwa burudani hiyo inayotarajiwa kuanza saa kumi na mbili saa za Afrika Mashariki, na itakuwa katika uwanja wa mali asili hapo Mwanza. Ziara hii aonekana kumfana sana, picha yake imeenezwa sana mitandaoni, lakini kwa njia ya simu amenithibitisha kwamba yupo tayari kuwatumbuiza. Eric Mondi ameandika hivi: Mwanza Tanzania, leo ndio leo, nazurumia sana mbavu zenyu. Ujumbe huu umeandikwa pia kwa njia ya ucheshi, lakini ameendelea kusema, tupatane ukumbi wa chuo cha mali asili leo kuanzia saa kumi na mbili jioni. Hivyo ndivyo Eric Omondi alivyochapisha katika mtandao wake. Kumbuka Eric Omondi kando, anakuwa ni mcheshi wa miaka mingi nchini Kenya. Amekuwa akitunga nyimbo mbalimbali mbali na kuziweka katika mtandao wa YouTube akiwaiga wasanii mbali mbalimbali na hasa wanamziki wa Tanzania kina Diamond na wengineo ambao pia ni wandani wake katika maswala ya burudani. Naona basi, ni hayo tu nimekudondolea leo katika spoti na burudani. Mimi hapa ni Josephat Kioko, ni kutakia wikendi poa katika ziara zako za burudani na michezo safi sana. Yote ni ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mkamiti Kibayasi, wakati ni wako, hutuelezea yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii au kwenye vyombo vya habari. Naam, basi nikiangazia katika mtandao wa Twitter ni kwamba kinachozungumziwa zaidi ni kuhusiana na masuala ya kisiasa huko Kenya, ni kuhusu ile skendo ya MES ambapo masenata wanataka majina ya watu waliohusishwa yatajwe. Wanashinikiza kamati ambayo ilitaja serikali kivuli ya mamilioni ya pesa ya vifaa vya matibabu kutaja majina ya maafisa wanaohusishwa na udanganyifu huo mari ale ana sema mengi tutayasikia kwa wanasiasa hawa. Hizo fedha zilikuwa nyingi, ni vyema wakawataja majina, ili jamii nayo iridhike na kile kinachoendelea, wakati huu wa mjadala mkali. Odile anasema katika mjadala juu ya ripoti ya shilingi bilioni 63 ya huduma ya vifaa katika Managed Equipment Service yani MES, ilielezwa kuwa mikataba haikutekelezwa na watu wasio na fahamu hivyo walitaka majina maalum yajumuishwe katika ripoti. Hapo ndiyo kazi inapokuja, nani anakubali jina lake litajwe? Raymond M anasema, nakubaliana kabisa na wale wanaoshinikiza kujua nani alitia saini mkataba, nani alifanya mazungumzo na, je, kwa wakati huo ni nani alikuwa kiongozi serikalini? Kwani haya yote lazima yatakuwa yameandikwa mahala fulani, yanajulikana. Hii ndiyo inatakiwa kuwa wakati huu wa uwazi katika masuala ya uongozi. Nikiachana na masuala ya Kenya, basi narudi hapa nchini Marekani. Ni kuhusu maandamano yaliyofanyika kwenye jimbo la Kentaki kufuatia mauaji ya mwanamke mweusi Briana Taylor yaliyotokea mwaka jana, na hatimaye baraza la mahakama halikutoa mashtaka ya moja kwa moja kwa maafisa polisi watatu walioshutumiwa kwa mauaji hayo. Kelly ameandika bado tuna safari ndefu ya kusimamia sheria hususan za watu weusi wa Marekani. Janelle ameandika naunga mkono maandamano ya amani, lakini kusiwe na ghasia za kuhatarisha wengine. Sims ameandika pole kwa familia na marafiki wa Briana, ipo siku haki yake itapatikana. Kwa picha anaonekana Briana alikuwa mwanamke anayejituma na mpenda kazi haswa katika kazi anayoifanya oril ameandika jamani nawapa pole familia lakini inabidi tusimame kwa pamoja tushirikiane katika kutafuta haki ya kila mmoja ni hayo tu niliyowakusanyia hivi sasa katika yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii nawarudisha kwa sande shomari na harrison kamau Uh, asante sana basi, msikilizaji, endelea kusikiliza kusikiliza V Express kutoka hapa Washington DC. Na basi tunapekea kukamilisha, namuona Grace Irahunga Nsekanabo anasema yuko kule Lutsuru kiwanja DRC, anasema inawezekana bunge livunjwe kama wabunge hawatatumika kwa faida kwa raia nchini, kama wanatumika kwa faida zao binafsi. Anaomba kuweka wengine watakaotumikia raia. Vincent Kaji anasema kijana mpole sana kutoka kule Tanzania, anasema anatoka Kagongwa, mtaa wa Majengo, Kahama. Anasema niliwashi nimeshasema kwamba uh, ndiyo inawezekana iwapo bunge lililopo sasa hivi halitekelezi majukumu James Erasto anasema kwa hakika inawezekana kama, inawezekana kama watavunja taratibu na kanuni za kisheria pamoja na kutotekeleza majukumu yao kikatiba kama inavyotarajiwa. Bunge linamilikiwa na wananchi. <laughs> Mambo mazito kweli, maoni na washukuru, na wengine wengi ambao hatungeweza kusoma wote, tunawashukuru kushiriki kwenye swali la leo la VOA Express kupitia mtandao wetu wa Facebook. sawa kabisa, basi nikija kwa upande wangu, naye Amigo Mfaume anasema bunge Kenya halitavunjwa kulingana na hali ya kisiasa, hasa pale kwenye raisi e, na Raila anasema kwenye mchakato wa BBI hawatakubali kulivunja, afadhali walazimishe wabunge kupitisha sheria haraka ili wasivunje bunge. Vincent Kaji huyu ni kijana mpole kutoka kule Kagongwa, mtaa wa Majengo kama Tanzania, anasema mi na wakilisha Wasakatonge. Haya, anasema inawezekana tu kama taratibu na kanuni za sheria ya nchi hiyo ya Kenya zinaruhusu kufanya hivyo, kwa ajili ya nchi hiyo. Jaji ameshauri tu. Haya, asante sana wasikilizaji, endelea kutuma maoni yako na basi msikilizaji, na kufikia hapo ndio tunakamilisha VOA Express kwa siku ya leo, na kutakia wikend njema liyefanyaka na mambo mazuri kwelikweli. Kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki matangazo haya, langu jina ni Sandey Shomari, nimeshirikiana na mwenzangu Harrison Kamau, msimamizi Hadija Diami, mwelekezi Saida Hamduni. Natakiani wote jioni njema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.