karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani hii ni kwa undani kutoka idhaa ki ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc ni kipindi ambacho msikilizaji huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua kwa undani na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki hivi leo, tutaangazia jinsi vyombo vya habari nchini Tanzania vinavyoripoti kuhusu kampeni za kisiasa kuelekea kwa uchaguzi wa mwezi Oktoba mwaka huu, na iwapo mazingira kwenye vyombo hivyo ni sawa kwa wagombea au vyama vyote vya kisiasa. Katika sehemu ya pili, tutamulika habari za hivi punde kuhusu mzozo wa miezi kadhaa nchini Kenya kuhusu ugavi wa mapato kwa serikali za majimbo. Ni kwa undani. Jina langu ni BMJ Mridhi. Naam, huku kampeni za kisiasa zikiendelea kupamba moto nchini Tanzania kuelekea kwa uchaguzi wa mwezi Oktoba, kumekuwa na tetesi za hapa na pale, msikilizaji, kwamba baadhi ya vyama vya kisiasa havipati nafasi sawa kwenye vyombo vya habari, huku navyo vyombo hivyo vikijitetea vikisema kwamba vinatumia mizania katika utekelezaji wa kazi zao. Haya yote yanafuatia kuanza kutekelezwa kwa kanuni mpya ambazo zimewekwa na mamlaka ya kuratibu maswala ya utangazaji katika e, taifa hilo la Afrika Mashariki TCRA, kuhusu ushirikiano baina ya vyombo vya habari vya ndani na vile vya nje zikionekana kwamba zinaleta hali ambayo haijawahi kushuhudiwa tena katika taifa hilo, na kupelekea vyombo vingi kuwa na wasiwasi kwamba huenda vikaadhibiwa, na kwa hivyo waandishi wanakuwa waangalifu zaidi katika kuchagua maudhui yao ya kupeperusha. Baadhi ya wakosoaji wanasema kanuni hizo zinalenga zaidi kuudhibiti ushirikiano huo kuliko kuuimarisha na ingawa kanuni hizo hazijawalenga tu wanasiasa au vyama vya kisiasa au tu vyombo vya habari hususan, kwa sababu pia wananchi wa kawaida wamekuwa wakizungumza kuhusu kanuni hizo. Vyombo vya habari na siasa ni jambo ambalo kwa sasa ni nyeti, hasa siku hizi za mwisho mwisho au miezi ya mwisho mwisho kuelekea kwa uchaguzi huo. Hali kadhalika utekelezaji wa sheria au kanuni hizo kuhusu maudhui ya mitandaoni yaani mitandao ya kijamii msikilizaji, kwa njia ya intaneti, zimetajwa kama ambazo zimeleta mtazamo tofauti kabisa wa jinsi shughuli za vyama vya kisiasa zinavyoangaziwa au kuripotiwa na vyombo vya habari. Katika kipindi hiki baadaye kidogo, msikilizaji, tutaungana na kaimu mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri nchini Tanzania, Diodatus Balile, ili kutupa tathmini ya jukwaa hilo lao. Lakini kabla ya hapo, tumezungumza na baadhi ya raia wa Tanzania tukitaka kujua kama wanaona kwamba kuna usawa katika kuangazia maswala yanayozungumziwa na wanasiasa wa mirengo yote ya kisiasa katika nchi hiyo. Kwanza kabisa tuungane na mchambuzi wa maswala ya siasa za Tanzania, Hamza Zubedi. Zubedi, kwanza ni nini tathmini yako kuhusu mazingira ya uandishi wa habari na siasa hapo Tanzania? Unajua, hali unavyoiona uh, ni kwamba, eh, ni zimewekwa taratibu ambazo wanatakiwa kila mmoja afate uh, zile taratibu zilizowekwa na pale wanapokwenda uh, vile uh, vyombo vya habari kama tunavyoona eh, na baadhi ya magazeti. Na utaona hata adhabu wanapopewa wanapokwenda kinyume, si adhabu kali. Mtu anafungiwa wiki, anapigwa faini. Kwa hivyo mimi ninavyoona, kwa, kwa mawazo yangu ni kwamba vyombo vinatakiwa vifate eh, ule mstari uliowekwa. E, na kubanwa kwa vyombo vya habari kama wanavyosema wenyewe ni vile mtu mwenyewe anavyofikiria, kwani hata hizo nchi za magharibi tunazozizungumza nazo vile vile tunakuta kwamba wanabanwa kwa njia moja ama, ama njia, njia nyingine, ila tu naweza ukasema kitu kimoja, kila zama zinabadilika. Ukitizama ni kwamba awamu iliyopita ya JK na awamu hii inatofautiana kabisa katika vyombo vya habari vinavyopewa, e, nafasi ya, ya kujieleza, e, kama hapa nyumbani inavyozungumza visiwani, e, unaona kwamba uh, coverage mpaka hivi kwamba iko zaidi katika chama tawala, lakini katika vyombo vingine mbalimbali vilivyokuwa vya watu binafsi vya private e, vyama vya upinzani vinajititimua. Na vyama vya upinzani uh, wao zaidi sasa hivi wanatumia mitandao ya jamii e, ndo social media, ndio wanajitangaza zaidi na social media e, utaiona kwamba inawalenga zaidi ni vijana na watu wa mjini. Eh, kwa hivyo labda watakuwa wanakosa watu wa vijijini huku, tunasema watu wa mashamba, lakini wanapata nafasi eh, katika social media wanajititimua, wana, wana zaidi mpaka sasa hivi eh, ukweli ulivyo, kwa mtu yoyote ukimuuliza, utaona chama tawala kimepata nafasi kubwa, lakini vilevile vyama vya eh, upinzani navyo vilevile nimekwambia kwamba wao wameona kwamba huku pumzi zao sio kubwa kwa hivyo wanatumia mitandao wa ya kijamii, na nao wana- ukienda katika, wanatweet kwa nguvu, wanakitizama katika Facebook, wao wao ndio wamedominate. Ukitizama baina ya chamatawala na wapinzani, wao chamapinzani wanakuwa hata wanatumia asilimia sabini. Sasa ingekuwa na huko nako wameingiliwa hapo, tumeona kwamba haki haipo. Msikilizaji, naona kwa undani, muda unakimbia kweli kweli, lakini sasa tuungane na kaimu mwenyekiti wa jukwaa la wahariri la Tanzania, Diodatas Balile. Kama nilivyokuahidi tutafanya hivyo, na Balile, moja kwa moja, swala ambalo linakumbukwa na wengi, ingawa tukizungumza pembeni hapo uliniambia kwamba huenda limetatuliwa kwa, uh, limeta kwa kiasi kikubwa ni lile la mmoja wa wanasiasa wakongwe akitamka maneno ambayo yalitajwa na wakosoaji wake kama yasiyofaa kuelekezwa kwa waandishi wa habari na akashutumiwa kwamba aliwafukuza waandishi wa shirika la kitaifa la utangazaji TBC hapo, ma, hapo Tanzania e, kutoka kwa mkutano wa chama hicho wakati ikiwa huo ilikuwa ni wakati wa uzinduzi wa kampeni zake mwezi uliopita. Hilo kwanza kabisa the limefika wapi na ni mwafaka upi ambao umeafikiwa? Hilo limekwisha, maana nilishughulikia kwa kina, nimewakutanisha TBC na Freeman Mbowe, na tumekutana mbele ya tume ya taifa ya uchaguzi waka Mbowe akaenda na Mbeya pale akatoa kauli aka, wakawaambia wafuasi wa Chadema kwamba wape nafasi TBC. TBC wametoa fursa kwa Chadema Ukiangalia sasa hivi mikutano yao inatangazwa na wamewapa fursa ya kutangaza free of charge, kipindi cha nusu saa kila wiki, ikiwa wanazo materials za kutangaza. Kwa hiyo katika hali hiyo kuna improvement kubwa sana, na tumesema tutakuwa tuta tukiendelea na mazungumzo, iwapo kunajitokeza tatizo tulizungumze liishe, ili vyombo vya habari vifanye coverage bila uoga wala upendeleo. Lakini pia tunasema vyombo vya upinzani au chama tawala visiwape shinikizo waandishi wa habari katika kufanya kazi yao, viwaache wafanye kazi kwa uhuru mkubwa ambao utawawezesha wananchi kupata habari ambazo hazijatiwa chumvi wala kupendelea upande wowote. Lakini pia kuna zile kanuni za TCRA, mamlaka inayoratibu masuala ya utangazaji hapo Tanzania, ambapo kama tulivyoeleza hapo mwanzo ni kwamba kuna wanasiasa wa ambao wanatilia shaka E, kama hizo kanuni e, zi, inaleta usawa na haki e, katika mchakato wote huo. Kuna improvement kidogo. Siku za nyuma ilikuwa vyombo vya habari zinafanya vimna coverage, lakini coverage yenyewe ilikuwa ni ya upande mmoja sana. Vingi vilikuwa vimejikita kwenye chama tawala, lakini tuka baada ya kuwasuruhisha TBC na Chadema naona kuna improvement kubwa sana kwamba coverage uh, inakwenda vizuri sana unaangalia, vyombo vya habari sasa vinawapa nafasi mgombea wa CCM, vinampa nafasi mgombea wa Chadema, vinampa nafasi mgombea wa upinzani na waat wa, wa, wa wa ACT Wazalendo eh, CUF. Kwa hiyo naona kuna improvement kidogo ukilinganisha na siku kumi za mwanzo za kampeni sasa hivi, eh, so kuna vyombo vya habari kidogo vimepiga hatua na ombi letu ni kwamba vyama vya upinzani chama tawala viendelee kuvipa ushirikiano vyombo vya habari, ili tufanye kampeni kwa njia ambayo ni nzuri sana, kwamba kila chama kipate hati sawa, kipate uwanja sawa, na kila mtu aweze kufanya kampeni zake na kueleza sera zake. Na tunashukuru vyama vya upinzani chama tawala kwa sasa vinaeleza sera katika mfumo mzima wa kampeni. Safi so, kabisa. Basi turejelee mada kubwa. Je, hapo unaonaje wewe taswira yako kama eh, kaimu mwenyekiti wa jukwaa eh, la wahariri, kuna usawa katika mazingira hayo ya vyombo vya habari na vinavyoshughulikia mambo ya kisiasa? Wanafurahia kwa kiwango gani? Hilo ni jambo moja, maana kimsingi kwa sasa tuko kwenye kipindi cha kampeni, na kwa kweli kila mtu angependa kuona kwamba anapata coverage, eh, zaidi ya mwingine lakini mimi nimelishughulikia jukwaa la uhariri limeshughulikia nikiangalia magazeti naona yako balanced kwa kiwango kikubwa. Nikiangalia TV zinafanya coverage kwa vyama vyote vya siasa. Nikisikiliza redio naona coverage ni nzuri, isipokuwa e, yapo kama magazeti mawili matatu ambayo yanafahamika kama gazeti linamilikiwa na chama, hutarajii kwamba litafanya kinyume na matarajio ya jamii. Kwa hiyo mi naona kuna improvement kubwa sana na nadhani tukiendelea hivi e, mpaka tukifika nusu kuelekea siku thelathini mpaka thelathini na moja hivi za kampeni bado mambo yatakuwa yamekwenda vizuri sana. Nipe taswira ya hali ya vyombo vya habari vya kimataifa, ushirikiano wake na vyombo vya habari hapo Tanzania. Lakini kwa jumla vyombo hivi vya habari vya kimataifa vinatekelezaje majukumu yake katika mchakato wote? Vyombo vya habari vya kimataifa vina vinafanya coverage ya uchaguzi, lakini ukisikiliza sasa, mimi nasikiliza pande zote, maana sasa hivi nimekuwa kama refari, nasikiliza chama tawala, nasikiliza chama cha vyama vya upinzani, nasikiliza yeyote awaye, mwananchi wa kawaida asiye na nani. Ukisikiliza eh, chama tawala watakuwa wanalalamika kwamba vyombo vya habari vya kimataifa vinadhani upinzani haupewi nafasi iliyo sawa, kwa hiyo vinakuwa vikiipa nafasi kubwa upinzani Vyo, na ukiwasikiliza hata viongozi wa upinzani wenyewe wanasema kwamba wako comfortable zaidi na vyombo vya habari vya kimataifa kuliko vyombo vya habari vya ndani. Sasa tunaendelea na mazungumzo kuona jinsi gani ambavyo tutafikia wote tukawa na level playing field, kwamba tuviamini, chama tawala kiviamini vyombo vya habari vya kimataifa, na kwa kweli natafuta fursa za hapa na pale kuhakikisha vyombo vya habari vya kimataifa, ikiwa vina habari ambayo vimetokana na upinzani, basi viwasiliane na chama tawala ili kujua nao upande wao wanasemaje, lakini pia ikiwa na habari iliyotokana na chama tawala viwasiliane na vyombo vya habari vya na vyama vya upinzani, ili nao kusikia upande wao. Mimi nasema lazima tuhakikishe kwamba kila habari inayochapishwa ina shilingi mbili, chama tawala, chama cha upinzani, alafu na wananchi wenye sauti ambayo ni huru. Tukienda hivyo, tutajikuta tuna kampeni ambazo hazina malalamiko upande wowote, na mwisho wa siku tutaibuka washindi wote. Tumalizie kwa kuangazia mitandao ya kijamii unavyojua, Diodatus ni uh, kwamba mitandao ya kijamii uh, inachukua nafasi kubwa zaidi kuliko uh, tuseme mwongo mmoja uliopita ama hata katika uchaguzi wa awali e, katika kusambaza habari ngine potofu, zingine za kweli. Je, uh, hapo Tanzania tuseme, ukilinganisha na nchi zilizo hapo majirani? E, mitandao ya kijamii inatoa habari ipasavyo, na kule kudhibitiwa e, na, na serikali ambayo e, ambako amba kulifanyika wakati fulani, yaani kudhibitiwa ndio e, wasije wakapotosha mno. Je, e, kuna fanya kazi ndio. Swala la kupotosha mno unalolisema ni jambo moja, lakini kwa kweli mimi nikiangalia mitandao ya kijamii kwa sasa inafanya kazi kubwa sana, na katika uchaguzi wa mwaka huu mitandao ya kijamii imefanya kazi kubwa kubwa kubwa ya kupeleka taarifa za vyama vyote, chama tawala, vyama vya upinzani kuliko hata vyombo vya habari ambavyo ni mainstream. Kwa maana ya kwamba unakuta eh, vyama vya siasa sasa vina watu wao ambao wamejipa jukumu au wanafanya jukumu la kufanya kazi ya uandishi wa habari. Kwa hiyo wanapush hizi habari kwenye social media. Shida moja inayopata na mitandao ya kijamii kuna wakati unaweza ukaona jambo ambalo linakuwa pushed na uki cross check, ukienda Twitter, ukienda Instagram, ukienda Facebook, ukienda eh, WhatsApp, ukienda wapi, unaona kabisa kwamba mwelekeo halisi inawezekana ni mtu mmoja au wawili wanaopushi hizi taarifa. Sasa sisemi ni chama tawala, sisemi ni chama cha upinzani. Kwa hiyo hilo ulilolisema la upotoshaji, nalo tuliangalie, lakini kwa kweli mitandao ya kijamii jenerale inafanya kazi nzuri ambayo inawawezesha Watanzania kuwasiliana kupokea taarifa ambazo hazijachujwa. Nikisema kuchujwa, kuna maana halisi kwamba hazijaingiliwa ingiliwa hivi si tu na chama tawala bali na chama, na vyama vya upinzani pia. Maana hata vyama vya upinzani kuna habari ambazo vinataka ziende, chama tawala kuna habari ambazo kinataka ziende. Kwa hiyo tusipokuwa makini hapa, unaweza ukalalamika kwamba chama cha upinzani Vyama tawala, chama tawala kina vikandamiza upinzani, lakini na vyama vya upinzani ukakuta vinakandamiza chama tawala kwa kupeleka taarifa ambazo ama zimeongeza chumvi kidogo au zimepunguzwa. Kwa hiyo mimi mara zote nimesema kwamba tuhakikishe kila mtu anapeleka taarifa ambazo ni sahihi, zisizo na upungufu lakini zisizo na nyongeza ambayo haikustahiki kuwepo, kama haistahili kuwapo. Msikilizaji, Diodato Zibalile ni kaimu mwenyekiti wa Jukwaa la Wahariri nchini Tanzania, na ambaye amekuwa akihusika moja kwa moja katika kuangalia uh, hali ya usawa uh, kwa vyombo vya habari na siasa. Usiondoke kando ya redio yako, kwani tukirejea, msikilizaji, tutaingia katika sehemu ya pili ya kipindi kwa undani. Naam, karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani moja kwa moja. Kama nilivyokuarifu msikilizaji, ni kwamba katika sehemu hii tunaangazia hali ilivyo katika nchi ya Kenya baada ya vuta ni kuvute ya miezi kadhaa. Nasikia kwamba kuna ambayo, kunayo ambayo yametokea katika baraza la seneti la nchi hiyo kuhusu ugavi wa mapato kwa serikali za majimbo. Ni suala ambalo tumekuwa tukilizungumzia kwa muda mrefu, lakini leo nasikia kuna dalili kwamba mambo huenda kuna afueni kwa wale ambao ni wadau. Lakini nisipoteze muda, tuungane moja kwa moja na mwandishi wetu wa Nairobi Kennedy Wandera, yuko kwenye lai, laini ya simu. Kennedy Wandera, tueleze ni nini kimetokea hapo katika baraza au bunge la seneti. Na muda mfupi uliokamilika, bunge la Kenya la seneti limeidhinisha ripoti ya kamati ya wabunge kumi na wawili ambao walikuwa wamepewa jukumu la kutafuta njia ambazo zinatoa uh, zinaonyesha mgogoro katika uwafikiaji wa mfumo wa ugavi wa mapato ya taifa wa shilingi bilioni mia tatu kumi na sita nukta tano na ripoti ya kamati hiyo imeidhinishwa na wabunge wote wa bunge la arobaini na moja. Hiyo ni kumaanisha kwamba sasa kilichokuwa kimesalia ni kuidhinishwa kwa mswada wa u, u, u, ugazi wa mapato wa, ya taifa. Sasa muda mfupi uliokamilika bunge la Senate limeidhinisha pia uh, mswada huo, limefanyia marekebisho mfumo wa ugavi wa mapato na vilevile kuidhinisha sasa mswada wenyewe. Sasa hii ni rasmi kwamba kwa bunge thelathini na tatu wa bunge hilo. Sasa hii inamaanisha kwamba sasa yapo mawafikiano yaliyo Uh, idhinishwa kwamba sasa bunge la Kenya, uh, limeweka uwazi wa kuen, mabunge ha, ma, ma, ma, ma, serikali za majiji arobaini na saba kugawana fedha za taifa ambazo ni shilingi bilioni mia tatu kumi na sita nukta tano kwa miaka mitano ijayo, na kinachojitokeza ni kwamba sasa hamna jimbo lolote ambalo litapoteza fedha zozote, lakini ieleze kwamba sasa katika mfumo huu mpya Nairobi limepata zaidi uh, ya shilingi bilioni tatu nukta tatu. Sasa kumaanisha kwamba fedha ambazo Nairobi itakuwa jimbo la Nairobi litakuwa linapokea kwa miaka mitano kila mwaka, kwa miaka mitano ijayo ni takriban ya shilingi bilioni kumi na 20, mana, tisa. Majimbo mengine ambayo pia yamepata kiwango cha juu ni majimbo kama Nakuru na majimbo kama Kiambu na vilevile Turkana vile. Kwa hivyo, hicho ndicho kilichoidhinishwa katika bunge la na sasa labda tuangalie mchakato ambao umeendelea hapo eh, kwa sababu kumekuwa na mivutano kama nilivyoeleza, eh, lakini kuna wale waliokuwa na misimamo tofauti eh. Sasa kwamba kulikuwa na kamati ya wa, maseneta kumi na wawili ni kumaanisha kwamba kile ambacho wamekubaliana, eh, kinakubalika kwa uh, seneti nzima na kile ambacho kimekubalika sasa, kimeidhinishwa kama ripoti, kimewasilishwa mbele ya bunge la Senate uh, kwa wabunge wote wa bunge la Senate na sasa kuidhinishwa kama ripoti. Sasa ripoti hiyo imeidhinishwa, na baadaye pia wakapigia kura uh, mfumo huo ambao sasa unajitokeza kupitia mswada. Sasa mswada umeidhinishwa, kumaanisha sasa kwamba imekubalika. Kamati ya wabunge wa Senate kumi na wawili wamekubaliana na kueleza kwamba sasa hii huu ndio mfumo utakaotumika kwa miaka mitano ijayo, na hivyo hamna jimbo lolote ambalo litapoteza fedha zozote. Sasa hayo ndio maafikiano, lakini yep. Hii inajiri baada ya michakato ya aina nyingi, mara kumi sasa, imekuwa awamu ya kumi wa na moja wabunge wanapigia kura, hawakuwa wanakubaliana, maanake wengi walikuwa wanaeleza kwamba majimbo mengine ambayo yanapatikana ya, ya, ya, ya, katika maeneo yasiyo Ay, au maeneo yaliyotengwa yanapoteza fedha nyingi, lakini nieleze kwamba kitu kimoja ambacho pia kinajitokeza katika mfumo mpya ni kwamba sasa, uh, viwango vilivyotegemewa sana katika mfumo mpya ni viwango vya uh, um, u, u, wingi wa watu uh, kwamba fedha hizo zitatumiwa asilimia kumi na nane imeangazia wingi wa watu, na kwa asilimia kumi na saba imeangazia mifumo ya afya katika majimbo husika na vilevile asilimia kumi na nne inaangazia viwango vya umaskini na vilevile asilimia kumi viwango vya kilimo katika baadhi ya majimbo. Kwa hivyo hayo ndio masuala ambayo yaliwekwa katika meza na wakajadili na wakaangalia, wakakubaliana kwamba sasa tusiangalie kwamba ukubwa wa wingi wa watu ndio utakaotumika kugawa fedha zaidi kwa majimbo husika, kwa sababu hilo ndo lilokuwa tatizo hapo. Tukimalizia tuangalie yale ambayo yalikuwa yanasemwa wiki hii kwamba sasa majimbo yangefunga, yangesitisha, yange e, shughuli zake. Najua sasa hilo halitoendelea, lakini pia kulikuwa na mtazamo wa kisiasa kwamba e, wamechukua mirengo tofauti kulingana na ni chama kipi e, ambacho mtu anafuata na ni kipi e, kwa mtazamo wa, wa wewe kama mwanahabari, manake saa hii hatuna wachambuzi e, unaona kama yale yametokea leo e, labda yatawapa E, kipaumbele wale ambao wako wa, wa, wa na misimamo fulani kuelekea kwa uh, ule mchakato wa BBI katika siku za usoni. Nafikiri na kilicho, wapeleka kilicho, wa, wa, wa, wa mbio sana ubunge wa bunge la Seneti kuchukua hatua ni walikuwa sasa wanashutumiwa na wananchi na walikuwa wanashutumiwa na magavana, hatua ya ya, ya magavana kuamuru kwamba sasa majimbo yafungwe na shughuli za nchi zisitishwe, hasa huduma za afya. Wakenya wa wengi wanatumia sana huduma kama hizo. Kwa hivyo kufunga majimbo hiyo ni kumaanisha kwamba ni kama umefunga nchi, na kile ki, ki, uh, chambo ambacho rais Kenyatta alitoa ni kutoa kwamba uh, kuahidi kwamba atatoa shilingi bilioni hamsini kuongeza katika mgao wa, wa, wa mapato ya taifa kuendea uh, majimbo yote arobaini na saba. Kwa hivyo wameangalia hayo na wakaangalia kwamba tumechukua muda mwingi sana kuzungumzia hali hii na wananchi sasa wataanza kutulaumu sisi. Sasa hii ndo imeonekana kama njia ya kusukuma kuwasukuma mbio maanake hakuna aliyekuwa na sazo wa kupitia mitandao ya kijamii. Wakenya wamekuwa akisema kwamba iwapo kura hii ya maamuzi itakuja, basi huenda pakawa na watu wanaosema kwamba tuweke kile kipengee cha kuondoa bunge la Seneti. Kwa hivyo wamekuwa chini ya, ya, ya, ya shinikizo kuhakikisha kwamba leo hii wanafikiana, ili wananchi wasiumie wasi sana kutokana na na, na, na kuchelewesha kwa huduma fulani ama kuwepo kwa huduma fulani. Lakini pia huwezi toa uh, swala na, la siasa za nchi. Wapo waliokuwa wamechukua mirengo tofauti, misimamo tofauti ya kisiasa, lakini uh, ndivyo hivyo, basi sasa wameafikiana. Asante uh, sana, Kennedy Wandera. Kennedy Wandera ni mwenzangu akiwa huko Nairobi, Kenya, kwa uh, kuangazia yale yameendelea uh, kwenye bunge la Seneti hii leo, ikiwa ndio siku ambayo kama ulivyosikia hapo wamefikia muafaka kuhusu ugavi wa mapato eh, yanayokwenda katika serikali za majimbo. Shukran sana Kennedy Wandera. Asante. Msikilizaji, tunafika mwisho wa kipindi kwa Undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ni washukuru wote walioshiriki katika kipindi cha leo, ikiwa ni pamoja na msimamizi Meri Mgawe, msimamizi mkuu amekuwa ni Mwamoyo Hamza, mwelekezi ni Saida Hamdune. Jina langu ni BMJ Mridhi. Shukran sana, tuonane tena hapo kesho, panapo majaliwa. Kwa heri. mkifuata kipindi cha marudio cha kwa undani tuna waageni tukiwaachia kibao hiki cha muziki kama utaenda angalia pa kutua kwenye bati au bustani ya maua mwambie nampenda, anani sumbua, mwambie nampenda, japoka uchubuwa, njiwa peleka salamu, salamu zangu misi na hali naona mawingu nyotanyota, nyota mwezi kizunguzunguo, hali soshwari. Mungu. Nimeshazama kwenye