Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi. Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji popote pale unapotusikiliza, katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi hii leo. Basi, katika matangazo ya kwa undani, tutaanza kuangazia mapinduzi yaliyofanywa na kundi la wanajeshi nchini Mali na kumwondoa rais na serikali yake na kuvunja bunge la nchi hiyo eh, huku hali eh, hiyo ikiendelea, mataifa mbalimbali mbali ya milaani kitendo hicho ya ndani na nje ya bara la Afrika. Na katika sehemu ya pili basi hii leo katika matangazo yetu kwa undani tutaangazia kuachiwa huru kwa uh, mwanahabari Yasin Juma eh, ambaye ni mwanahabari kutoka nchini Kenya aliyekuwa amezuiliwa nchini Ethiopia. Ninayekukaribisha katika matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo. Kwa undani ya leo tarehe 19 mwezi wa nane mwaka elfu mbili na ishirini tunaanzia nchini Mali e afrika Magharibi, kwenye ukanda wa Sahel ambapo wanajeshi ambao wamemwondoa madarakani rais wa Mali e na serikali yake, katika mapinduzi ya kijeshi ambayo yamepata upinzani nje ya nchi hiyo ya Mali e. Leo hii e, kundi hilo la wanajeshi wameahidi kuleta uthabiti na kusimamia kipindi cha mpito mpaka uchaguzi utakapofanyika katika wakati muafaka eh, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, rais Ibrahim uh, Bubakari uh, Keita ambaye amejiuzulu hapo jana eh, na kuvunja bunge eh, jana hiyo hiyo jioni saa kadhaa baada ya kuwekwa kizuizini na jeshi katika nchi ambayo inakabiliwa na wanamgambo wenye msimamo mkali na maandamano makubwa yaliyozua mzozo. Haikufahamika mpaka mapema leo juu ya ni nani hasa kwa sasa anatawala katika nchi hiyo, lakini msemaji wa wanajeshi uh, waliotekeleza mapinduzi hayo wanaojiita Kamati ya Kitaifa ya Uokozi kwa Wananchi amesema walifanya hivyo kuiokoa Mali isiingie katika mzozo mkubwa zaidi. Mapinduzi hayo uh, yamekosolewa vikali kabisa uh, muda mfupi tu baada ya kufanyika hapo jana na washirika wa kikanda na kimataifa ambao wanaona kuanguka kwa utawala wa Keita kutazorotesha amani katika nchi hiyo. Ikumbukwe Mali ilikuwa ni moja kati ya mataifa ambayo yamekuwa yakipitia e, e, changamoto hapa za hapa na pale za kisiasa e, na kumbuka kwamba Ufaransa imekuwa ikisaidia taifa hilo e, kupambana na au. So, si uaua ni juu ya uthabiti hali za kiusalama katika eneo la Afrika Magharibi, hasa eneo la Sahel. Nimezungumza na Majidi Mjengwa kutoka Tanzania ambaye ni mwanahabari na mchambuzi wa masuala ya Afrika, na kwanza kabisa nikataka kujua kile ambacho eh, anakiona, nini ambacho kinasababisha Mali eh, kuangukia katika hali hii ya mapinduzi eh, kila baada ya muda fulani machafuko eh, na je ah, Mali mwelekeo inayoelekea uko vipi hasa Majidi? Hebu tuanze uh, kutueleza labda tukiangalia uh, historia ya Mali kwanza. Uh, uh, shukran sana Idi Ligongo. eh, kulielewa hili linalotokea Mali Bamako Mali juzi hapa na hali inayoendelea unatakiwa eh, tuiangalie historia eh, nasi miaka mingi sana iliyopita, mwaka eh, eh, elfu mbili na kumi na moja baada ya Uh, kanal Muhammad Gaddafi kuanguka madarakani, kuondoka madarakani eh, kukawa na, na na hali ya, ya, ya kule kaskazini ya Mali kuwepo kwa vikundi vya wanamgambo vilivyotokana eh, na watu waliotokea Libya pia. E, kwa maana e, Mali imegawanyika kaskazini na kusini. Kwe, kusini ya Mali ndipo kunapotoka watu wasomi, watu wenye uchumi uliokwa bora zaidi e, na watu ambao wa kwenye siasa e, na wale wa kaskazini, hususan watu wa kabila la Tuareg wanajihisi mara nyingi kwamba wanatengwa e, kwa hiyo walikotoka kule Libya, ukaanza vikundi vile vya wanamgambo e, wa mujahidina mwenye mwelekeo wa siasa kali za Kiislamu e, na hawa wakaanza kuleta machafuko yaliyopelekea sasa mwaka elfu mbili na kumi na mbili e, kule Azawadi kaskazini ukawa na machafuko hayo yaliyopelekea huku kati e, kambi ya jeshi napo akaleta maasi yaliyopelekea kuondoka kwa kwa Amadu Ture madarakani mwaka elfu mbili na kumi na mbili na baadaye elfu mbili kumi na tatu ndio akaingia Ibrahim e, Bobokal Ture, Ibrahim e, e, Keita madarakani. Sasa unaona historia inayojirudia e, safari hii sasa tunaona pia jeshi limemwondoa madarakani e, Ibrahim Keita na, na waziri wake mkuu eh, Bobo ke, eh, Cisse na tunaona kabisa kwamba ni historia inayojirudia inafanana na Zimbabwe Ugaba alipoondoka. Safari hii majeshi katika Afrika yanatumia utaratibu ambao unawalazimisha watawala waondoke madarakani bila kuwepo na hali fulani ya machafuko. Sasa kile ambacho unaweza kutueleza kwa uh, hali ambayo ipo hivi sasa ya Mali inaweza ikaathiri vipi eneo zima la Afrika magharibi hasa eneo la Sahel, imetia hey, hofu hasa zile nchi za jumuiya ya ya, ya, ya ushirikiano uh, Afrika magharibi eh, ya ushirikiano kiuchumi eh, tunaona hatua ya kwanza ni kufunga mipaka ikifuatiwa uh, eh, na kuzuia eh, ile miamala ma masuala ya, ya, ya malipo kwa nchi ya Mali ma kushinikiza haraka sana warejeshe utawala wa kiraia eh, katika katika katika Mali. Eh, hofu kubwa ni jeshi kuingia madarakani na kukaa muda mrefu. Kwa kwa kwa hiyo tunachoangaliwa sasa hivi ni haraka sana kuwepo na utawala wa kiraia na tunaweza tukaona hali iliyofanana na elfu mbili na kumi na mbili. Yeah, junta viongozi wa wa, wa, wa, wa, wa kijeshi wanaweza haraka wakaweka utaratibu ufanyike uchaguzi, na mtu anayetajwa sasa hivi eh, kwa haraka ni yule imamu, ambaye ame, amekuwa ame akifuatiwa akiwa na wasiwasi wengi wenye kumuunga mkono Mahmud eh, Diko huyu uh, huenda akawa ndio mgombea urais anadhaniwa kutokea upinzani uh, pengine akapata uh, kura nyingi kama uchaguzi utafanyika. Kwa hiyo tunaona hali inayojirejea eh, katika ukanda huo, lakini kiusalama eh, bado kaskazini ya, ya Mali eh, ambapo vikosi vya Ufaransa na Umoja mataifa viko kule kujaribu kulinda amani e, ni hali yenye kutia mashaka hata kwa nchi jirani na Mali. Hello? Kile kingine ambacho uh, unaweza kutueleza vile, vile uh, Majid kuhusiana na uh, hili linaloendelea hivi sasa nchini Mali kwa uh, mara zote unakuta jeshi linapochukua madaraka kunakuwa kuna labda jenerali mmoja ambaye anakuwa anaongoza na kuleta ye, uh, ile hali ya mapinduzi, lakini hili kwa Mali linaonekana kama vile bado lina utata, hasa kujua kwamba ni nani ambaye e, anaongoza, licha ya uh, kiku, kikundi cha wanajeshi kutangaza kwamba ni kikundi ambacho kinasimamia masilahi ya wananchi na wameeleza kwamba wataitisha uchaguzi, japo suala la uchaguzi halijulikani lini hasa t-litafanyika. Ah, kila kila maasi au kila mapinduzi ana kiongozi wanawebue anaonekana yeye ndio kiongozi licho, chaskari, eh, walio, walio wa kikundi hicho cha askari waliomwondoa madarakani. eh, lakini sidhani kwamba imekuwa sasa hivi, sio fashoni tena wanajeshi kukaa madarakani kwa muda mrefu. Wanafahamu pia Umoja wa Afrika unashutumu jambo kama hilo, lakini katika hili hata Umoja wa Mataifa unashutumu eh, na Jumuia ya Kiuchumi ya Afrika Magharibi haitopenda kitu kama hicho kifanyike. Eh, kwa hiyo kwa hiyo na hawatopenda eh, waingie wa, wa katika hali ya vikosi vya nje kuingia katika katika mali kuleta utulivu au kupambana na wao. Kwa hiyo nadhani watatoa ratiba haraka sana ya kuelekea kwenye utawala wa kiraia eh, hawatakaa kwa muda mrefu eh, madarakani. Lakini kwa suala hili umoja wa Afrika unaonekana uko wapi? Maanake umekuwa ukikosolewa mara nyingi sana eh, kwamba mapinduzi yamekuwa yakifanyika sehemu mbalimbali za Afrika na umoja wa Afrika umekuwa hauchukui eh, hatua zile madhubuti kuhakikisha kwamba utawala wa kiraia unachukua nafasi. Kwa hivi sasa tunavyozungumza, umoja wa Afrika uh, unagusia nini juu ya hali ya mali na pengine katika hili si Umoja wa Afrika kwa ujumla wake unatoa sauti moja kama Umoja wa Afrika, lakini jumuia za kikanda ndio zimekuwa na nguvu sana za kuhakikisha kwamba e, inakuwa na misimamo ya jumuia za kikanda. Kwa mfano katika kusini mwa Afrika tunaona aliyotokea Zimbabwe, ilikuwa ni jumuia nchi za Sadiki e, zinaopia ushirikiano wa kijeshi na ECOWAS na, na ushirikiano wa kijeshi pia. Kwa hiyo oh, wao ndio wenye jukumu la kwanza, unaona, kuliko hata Umoja wa Mataifa katika kuhakikisha kwamba nchi e, jirani na wao E, iko katika hali ya utulivu na utawala wa kiraia unarejea. Kwa hiyo, nchi zote hizi za ECOWAS hazina utawala e, wa kijeshi sasa hivi na hazina maslahi katika kuruhusu nchi mwanachama e, inakuwa na utawala wa kijeshi. Kwa hiyo nadhani tutaiangalia kwa karibu ECOWAS, inafanya nini, e, kama hali itakuwa sio nzuri, tutaona vikosi vya vya, vya kijeshi vya vya ECOWAS vikielekea viki eh, Mali. Lakini kwa sasa hivi nadhani hawa waliokuwa madarakani wanajeshi wanaangalia haraka sana upepo, upepo unasema kwamba lazima wahakikishe wanaleta utawala wa kiraia, wameondokana na Ibrahim Keita, ambaye amekuwa akituhumiwa kwa ufisadi, akituhumiwa pia kwa kuto kusimamia ulinzi na usalama, kutokana na vikosi vile vya mujahidina. Kwa hiyo na wao watatafuta mtu ambaye, na huyo aliyemtaja Mahmud Dicko, ambaye amekuwa nyuma ya maandamano ya wananchi, ukini atakuja kutokea kwenye upinzani kugombea. Kwa ufupi, labda utueleze Ufaransa inachangia vipi uh, hali ya Mali ina masilahi makubwa katika Mali. Mali ni taifa lenye historia ndefu hasa ya utajiri wa hazina ya dhahabu huko nyuma, lakini ni taifa la kimkakati kwa kwa Ufaransa kwa sababu ukiacha kwa mfano kule Azawadi ikawa ika, kwenye mikono ya mujahidina eh, na vikosi vile vyenye vya kigaidi eh, Ufaransa si Ufaransa tu, nchi za Ulaya eh, lakini Ufaransa kwa karibu kabisa inaweza ikawa, eh, na hadhari kubwa, ikaathirika zaidi kutokana eh, na mashirikiano yake ya karibu na na, na, na, nchi za Afrika Magharibi ikiwemo Mali. Lakini kinachofiwa sasa hivi ni kwamba E, itakuwaje sasa kama hii itakuwa ni utaratibu wa kwamba rais akituhumiwa kwa ufisadi na, na, na rushwa na mambo kama haya wanajeshi wanafanya hivyo kama ilivyofanyika elfu mbili kumi na mbili, inafanyika sasa hivi elfu mbili na ishirini. Yumkini basi hata huyo e, Mahmud e, Diko akiweza kuingia madarakani e, e, pia atakuwa katika orodha ya, ya atakaoondoka pengine baada ya miaka kadhaa, kama hatafanya yale ambayo yatawapendeza wananchi. Shukrani Maji ni Mjengwa kwa kutueleza hayo yote, na hapa tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo ya kwa undani. Muda mfupi ujao, tutaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani. Karibu katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani, na moja kwa moja tunaelekea katika studio zetu za Mombasa Kenya, ambapo hii leo tunaangazia kuachiwa uhuru kwa Yasin Juma eh, mwandishi wa habari eh, wa Kenya aliyekamatwa na kuzuiliwa nchini Ethiopia kwa siku 51. Eh, kizungumkuti hiki eh, kikiwa kimeleta eh, mshawasha na wasiwasi mkubwa katika sekta ya habari, na ni lini hasa inaelezwa kwamba atafika nchini Kenya? Eh, kujua mengi zaidi eh, tumsikilize Collins Adede pamoja na Amina Chombo. Karibu shukran sana wenzetu kule washington dc kwa undani kama ulivyogusia hivi leo tunaangazia tukio la mwanahabari yasin juma ambaye amekuwa akizuiliwa nchini ethiopia kwa siku ya 51 hivi leo kuzungumzia hayo ni mimi collins liberty adede pamoja na mwenzangu amina chombo labda tukianzia hapo tu ni kwamba nam habari kutoka nchini ethiopia zinadokeza kwamba mwanasheria mkuu wa taifa hilo ameamrisha mahakama ya taifa hilo kumwachilia mwanahabari Yasin Juma ambaye ni raia wa Kenya. Majina halisi ni Collins Juma Osemo, lakini sasa anafahamika kama Yasin Juma. Yasin amekuwa akizuiliwa nchini humo kwa siku 51 sasa, baada ya kukamatwa nyumbani kwa mwenyenye mmoja anayemiliki vyombo vya habari kwa jina Jawar Muhammad. Alikamatwa pamoja na wanahabari wengine baada ya tukio la mauaji ya mwanamuziki aliyefahamika sana nchini humo Hachalu Hundesa, ni tukio ambalo limevutia hisia mbalimbali za Wakenya na watu wengi katika mitandao ya kijamii na kupelekea kutokea kwa hashtag ya Free Yasin Juma na na hapo jana basi, siku ya Jumanne ambapo ilikuwa ni mara yake ya tano kufika mahakamani, na alikuwa ameandikia uh, serikali ya Ethiopia ama mamlaka Ethiopia kutaka kuuliza ni kwa nini wameendelea kumzuia kinyume cha sheria. Zaidi yake katika barua ambayo aliandika, alisema kwamba eh, pale alipo anapenda sana watoto wake, akatoa salamu kwa familia yake na jinsi ambavyo wanazidi kumwombea na wale ambao wanaendeleza kampeni ile izungumzia katika mitandao ya kijamii na akasema aombewe kwa sababu yuko katika hali ya kukabiliana ama kupigana na kirusi cha korona, ambapo alipata akiwa pale katika mgereza na mbali na kwamba ana hicho kirusi anasema, pale ndani yeye ilikuwa siku yake ni siku yake ya saba pale, juzi akizungumza kwamba alikuwa amepatikana na korona, lakini tatizo ni kwamba yuko na wenzake sitini na nane ambao wao pia wameambukizwa, na isitoshe hakuna dawa ambazo wanapatiwa, licha ya kwamba kuna msongamano, hakuna maji ya kunawa na pia hawapati chakula kwa, kwa hivyo anasema kwamba pale alipo asilimia hamsini hamsini, ikiwa atatoboa katika waraka wake akimwachilia Yasin Juma, mwanasheria mkuu huyo amesema kwamba kukamatwa kwake ama kuzuia kwake kilikuwa kimakosa na ni kutokana na matatizo ya lugha. Na alikuwa awali ameamrishwa kulipa faini ya dola 85 kabla ya kuachiliwa, pesa ambazo zinasemekana kwamba wakili wake alizilipa mnamo tarehe 5 mwezi Agosti mwaka huo elfu mbili na ishirini na mpaka sasa amezuiliwa, na ni tukio ambalo limeleta hisia nyingi sana. Wizara ya maswala ya kigeni nchini Kenya ikiandikia Ethiopia barua kufuatilia, kutambua nini kinaendelea katika upande huo. Tumepata fursa ya kuzungumza na mkewe Yasin Juma kuelezea, kufuatilia, kufahamu amepokea vipi habari hizi. Tunafurahi sana vile tumesikia ameachiliwa, na pia tuko na hofu sana, hao mapolisi wanaweza mmalizia huko barabarani. Tunaomba aletwe, hatutrust hao mapolisi. Natarajiwa kufika lini sasa? Hata hawajatuambia kama wanamweka quarantine huko ama Nairobi, hawajatueleza na chochote wala hawajampeleka hospitali, na hiyo ndo kitu ya muhimu kumpeleka hospitali. Umezungumza na yeye lini mara ya mwisho? Siku alishikwa tarehe mbili tatu usiku ndo tuliongea na yeye. Wametukataza uhusiano tena, ye ndo alitupigia akatuambia maisha yake iko kwa hatari. Tumwombee Mungu kwa sababu huko siku nzuri eh, tunaomba tu amlete safe. unajua hawa watu hatu wa trust. kama wamekwama naye hata sahii nasikia alitoka tangu jana yuko tu jela, sijui wanapanga aje? Eh, labda nikuulize Asha, pengine kuna taarifa yoyote ambayo mmezungumza na Wizara ya Mambo ya Nchi za Kigeni hapa Kenya, labda wamewasiliana na wewe kwa kueleza ni mipango ipi iliyopo kule bado hawajatuambia kitu yoyote, wanaficha ficha maneno, sijui kwa nini. Kwa hivyo, enyewe habari mmezipata vipi kwamba yeye kaachiliwa? Umesikia kwa kwa TV kwa na, na hule loya Mtuli ametuambia Ameachiliwa lakini hajui sababu gani, ati iko na process kumwacha tangu jana. Ameachiliwa leo, ako ndani sasa, na bado hata hawajampeleka hospitali, hata maisha yake iko kwa hatari juu ya hiyo covid ako nayo, hawamshughulikii. Sasa shukran sana, Asha. Mwenyezi Mungu azidi kukupa subra. okay. Huyo ni mkewe Yasin Juma, Asha Mohamed. Katika e, waraka wake huo pia vilevile vile aligusia kwamba yeye alifika kule Addis Ababa Juni sita mwaka huu na alikuwa amekwenda kutengeneza kipindi cha taarifa ambacho anafanyia Sky News na alipofika kule, pia vilevile, mbali na kwamba alikuwa anaangazia swala hilo katika o, taifa lile la Uhabeshi ama Ethiopia. Alikuwa anazungumzia sana masuala ya utamaduni na katika kampuni yake ya The Horn 24 Media, ambapo yeye ndiye, e, mkurugenzi na pia vilevile vile ndiye anayeshughulika katika eh, kuandaa vipindi. Alikuwa ana jarida ambalo alikuwa analifanya pamoja kabila lile la wa Oromo wana muungano wao na alikuwa wametaka kwamba watengenezewe jarida. Alikuwa amekaribishwa na Bwana Abi Ahmed ambaye yeye ndiye waziri mkuu wa taifa lile. Walikaribishwa vizuri wakaanza kufanya kazi zao. Sasa wakati walikuwa wamefika kipindi cha kufanya mahojiano na kutengeneza ile jarida, ndipo walipokamatwa pamoja na hao wenzake waliokuwa nao pamoja. Lakini je, serikali ya Kenya imelichukulia hili vipi na imesaidia vipi? Mwenzangu uh, Collins Adede pamoja nami tumefanya mahojiano na Bwana Ukia Umutatu. Jambo la kwanza ni kushukuru kwamba nakufurahia jambo la tangazo ambalo tumepokea kuwa alikuwa amewachiliwa huru na, lakini haitoshi kuachiliwa huru, ni lazima wenye walikuwa wamemshika wahakikishe kuwa wamemwachilia wa huru na wamefika kwenye watu wenye wanamfahamu ama mwenye walikuwa anamsaidia ama amerejea kwa familia yake. So kuachiliwa huru ambapo alikuwa ametolewa kwenye maisha yake ya kawaida, hai, hai, haitoshi lazima wawajibike na wamrudishe kwenye watu wake. Kwa upande wako, unadhani swala hili huenda likaleta mtafaruku wa kidiplomasia kati ya mataifa haya mawili yaani Kenya na Ethiopia? Sidhani itaweza kuleta tafaruku ya kidiplomasia kwa sababu Kenya na Ethiopia zina historia ndefu na pia mienendo yao ya kugandamiza haki za kibinadamu ni sawa. Sasa weni msingi wa Kenya utakuwa upi? sababu Kenya yenyewe pia mara mingi huwa haitambui haki za kibinadamu za wananchi wake. So sioni kama litaweza kuleta shida yote, na pia Kenya haijawahi kutilia maanani kutetea haki za wananchi wake kwa nchi zingine. Unaona wale vile, tunaona wale wasichana ambao huwa wanateswa kule Saudi Arabia au wakufanya kazi za nyumbani. So sioni kama itachangia lolote kwa uhusiano kati ya Kenya na Ethiopia. Hii inatoa picha gani kuhusu uh, uhuru wa wanahabari Afrika? Well, Ethiopia sidhani kuna uhuru wa wanahabari hasa vile sababu ambayo tunasikia ni kwamba kuna, kuna, kuna ugandamizaji wa uhuru wa kujieleza kule sidhani ni jambo nzuri kwa kwamba mwandishi wa habari ameshikwa na kosa lake ni kwa kufanya kazi yake, hiyo haikubariki pia. Ile charter, African charter of human rights iko pale, nadhani iko Addis Ababa Ethiopia. So sio jambo nzuri kwa Kiafrika. Bwana Mtata, unaweza uh, kuzungumziaje namna ambavyo serikali ya Kenya lilishughulikia jambo hili baada ya Bwana Yasin kuambiwa kwamba ameachiliwa karibu ya mara mbili mahakamani? Sijaona vile serikali ya Kenya imeishughulikia na ningependa ishughulikie, kwa sababu wajibu wake kushughulikia matakwa ya Wakenya wakiwa hapa Kenya na wakiwa kuingi za nje, na hakika kwamba bwana Yasin alisafiri kwa, kwa, kwa pasipoti ya Kenya ambayo ni mali ya serikali ya Kenya, na kwa hivyo serikali ya Kenya inawajibika kuhakikisha kwamba raia wake anapata haki popote alipo, na kunyamaza kwao kwangu sidhani kuna patiana serikali sasa nzuri. Tukushukuru sana Ukio Mtata kwa muda wako wa kuzungumza nasi karibu msikilizaji. Naona muda wetu umekamilika. Ndani ya studio amekuwa ni Okia Omtata, mwanaharakati ambaye amehusika pakubwa na shughuli nyingi sana nchini Kenya, akitukamilishia kitengo hicho cha Kwa Undani. Mimi ni Collins Liberty Adede, nami ni Amina Chombo. Swali la Salia, je, uhuru wanahabari uko wapi? Ikiwa yeye ni mwandishi habari anayejulikana kwa miaka kumi na sita na amefanya kazi katika mataifa mbalimbali ya Afrika. Uwe na wakati mwema. Asante Colins Adede na Amina Chombo kwa kutuletea sehemu hiyo ya matangazo ya Kwa Undani, na hapa tunakamilisha matangazo haya kwa siku hii ya leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nami. ulikuwa ukisikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Hivi sasa basi, na kuacha na burudani ya muziki ymbaoyoiaka nakoloba te nzambe alobakate te misala imona na kakaka