We have agreed on all issues and um, that which was given by Civil takriban wiki moja baada ya serikali ya kenya kutangaza kuwa imefanya mazungumzo na tanzania kusuluhisha mgogoro ulioibuka ijumaa wiki iliyopita baada ya tanzania kutangaza kufuta ndege za shirika la ndege la kenya aiuskq kufanya safari zake nchini humo katika viwanja vyake vyandegi, vyandegi, vyandegi, vya ndege vya dar es salam kilimanjaro na zanzibar kenya a inasema bado hamna jibu ya kufanya safari nchini humo afisa mkuu mtendaji wa shirika hilo alan kilavuka ameeleza voa kuwa shirika hilo linasubiri maelekezo kutoka kwa serikali ya kenya kujua utaratibu uliopo hatujaanza bado kwa sababu hatujafahamishwa kirasmi kwamba tumekubaliwa kuanza safari hizo eh, baada ya safari hizo kusisitishwa kwa hivyo tunangoja serikali tueleze serikali eh, ya tanzania na pia serikali ya kenya watueleze mahali wamefika kwa uh, maongezi yao ndio sasa tuanze pia tuanztuanze tena safari hizo za ndege lakini tunangoja watufahamishe hatujafahamishwa bado waziri wa uchukuzi nchini kenya james masharia wakati akizindua safari za ndege za kenya airways kwa nchi thelathini wiki iliyopita katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa jomo kenyatta jka alieleza kua amefanya mazungumzo na waziri wa kazi uchukuzi na mawasiliano nchini tanzania isaac alois kamwelwe kukubaliana kusuluhisha mgogoro huo hata hivyo kilavuka anakariri kuwa kenya airways haliwezi kufanya chochote bali ni kusubiri jinsi mgogoro huo utakavyosuluhishwa na mamlaka husika za serikali hizo mbili lakini anaeleza kuwa ukusitishwa huko kuna athari kubwa kwa kenya airways tunaenda tanzania mhalhuwa tunaenda, tunaenda salaam tunaenda zanzibar na kilimanjaro kwa hivyo tunaenda hizo nchi hizo mahali tatu pia u, tuna piahuwa tunabeba mizigo mingi sana kutoka salaam zanzibar tukipeleka uchina kwa hivyo si tanzania ni uh, ambayo ni ya muhimu sana kwa shirika zetu za ndege tunahitaji hii ya uh, biashara ya kuendelea kusafiri tanzania pia tuna wasafiri wengi sana ambao wanatoka tanzania wakija huku kenya na pia tuna wengi ambao wanatoka kenya wakienda tanzania kwa hivyo kwa sisi sisi tunahitaji kwamba hizi um, ziwe zi, zifutiliwe mbali ili tuanze tena ku hatua hiyo ya tanzania ilifuatia tangazo la serikali ya kenya kutoiorodhesha nchi hiyo hiyokuwa miongoni mwa nchi kumi namoja za mwanzo ambazo wasafiri wake wanaruhusiwa kuwasili kenya wakati usafiri wa kimataifa unaporejelewa kupitia taarifa kwa vyombo vya habari jumaa wiki iliyopita mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya safari za anga nchini tanzania hamza johari alisema serikali ya tanzania imesimamisha mara moja ya safari za ndege za shirika la kenya airways kutoka nairobi kutoa viwanja vyake kufuatia tangazo la kenya enyakuiacha nje ya nchi zinazoruhusiwa kufanya safari humo hata hivyo siku moja baadaye kenya ilitoa ufafanuzi kuwa haijapiga marufuku ndege za tanzania kuingia nchini mwake hata kama si miongoni mwa nchi zilizoredheshwa ndege zake kuingia anga ya kenya kenya airways ilirejelea safari za ndege za kimataifa agosti mosi mara ya kwanza baada ya kusitisha safari hizo machi mwaka huu kutokana na maambukizi ya virusi vya korona