ilikuwa ni siku ya ijumaa kama ya leo tarehe 7 mwezi agosti kama tu leo mwaka wa 998 kwa wengi mjini nairobi nchini kenya na dar es salamu nchini tanzania ilikuwa tu ni ijumaa kama nyingine yoyote watu walikuwa wanaendelea na shughuli zao kama kawaida lakini ilipofika mwendo wa saa n na nusu asubuhi kila kitu kilibadilika milipuko mikubwa ilisikika kwenye makutano ya barabara za m avenue na avenue mjini nairobi lilikuwa ni tukio la kutisha ambalo halikuwa limeshuhudiwa katika historia ya kenya jengo la ubalozi wa marekani nchini kenya lilikuwa limelipuliwa pamoja na majengo mengine yaliyolizunguka wakati huo huo takriban kilomita mi8 na thahi kutoka nairobi hali ilikuwa ni hiyo hiyo kwenye ubalozi wa marekani mjini dar essalam katika nchi jirani ya tanzania hali ya taharuki ilitanda watu wengi wa kafa na wengine wengi kujeruhiwa mamia walionekana wakitoroka baadhi wakiokolewa na kukimbizwa hospitalini huku nguo zao zikijaadamu vifusi vilitapakaa kila pahali wakati watu wakijaribu kuelewa hasani nini kilikuwa kimetokea alimuadama ni mmoja wa wale walionusurika lakini wakiwa na majeraha mabaya mambo mengi sana ambayo yalitokea pale kwa hivyo ni jambo ambalo lilikuwa limeleta shouku kwa hivyo sasa hata sisi wakati tunapozungumza tukisikia jambo mlipuka wowote hata kama ni mlango umegongwa didirisha ama ni mlango wa gari tayari sisi wa, ama mi mwenyewe binafsi huwa na shtuka na kishindo kikubwa hivyo basi huwa nakuwa na kutetemeka kwa sababu ya kukumbuka vile ilivyokuwa kwa sababu hilo huo mlipuko ulikuwa ni mzito zaidi kuliko mambo mengine mwishowe watu mia mbili ishirini na wane walikufa huku takriban elfu nne na mia tano wakijeruhiwa kati ya walokufa kumi na wawili walikuwa ni raia wa marekani kufuatia mashambulizi hayo taarifa baadaye ziliibuka kwamba yalikuwa yametekelezwa na watu walokuwa na uhusiano wa moja kwa moja na kundi la kigaidi la alqaida lililoongozwa wakati huo na osama bin laden na ambalo lilikuwa limeapa kuwashambulia wa marekani kila lilipopata nafasi hiyo ilikuwa ni mara ya kwanza kwa mujibu wa rekodi zilizopo kwa kundi la alqaida kutekeleza shambulizi kubwa jinsi hiyo na ndipo osama bin laden na wanamgambo wa kundi lake walianza kupata umaarufu wa kimataifa kwani vyombo vya habari kote duniani vilianza kuwazungumzia kwa kina kufikia hii leo watu ishiini wamefunguliwa mashtaka kuhusiana na mashambulizi hayo na baadhi yao wameuawa ikiwa ni pamoja na osama bin laden mwenyewe aliyeuawa na marekani mnamo tarehe b mwezi mei mwakawa bkmo sita kati yao tayari wamehukumiwa na wanatumika kifungo cha maisha hapa marekani huku wachache wengine wakisubiri kesi yao kusikilizwa kwa wakenya na watanzania haikuwa raisi kuelewa ni kwa nini nchi zao zililengwa huyu hapa aliyekuwa rais wa kenya wakati huo daniel r akizungumza na shirika la habari la lakwa nini wailenge kenya kenya imeishi kwa mani na haina chuki na mpyo yote unadhani wakenya wanaweza kuunga mkono jambo kama hili watu wanatakiwa kutatua mizozo yao bila kuwashambulia au kuwatia hofu wengine tangu tarehe saba mwezi wa nane mwaka wa elfu tisamia, waathiriwa wa mkasa huo wamekuwa wakijiuliza maswali mengi pamoja na kushindwa ni kwa nini walilengwa pia wamekuwa katika mchakato mrefu wa kutafuta haki john ngige amekuwa akiongoza msukumo wa kutaka ridaa kwa waathiriwa wote wa mkasa huo lakini miaka ishirini na miwili baadaye nimemuuliza hali imekuwaje hakuna mtu anasikiliza tumejaribu kila pahali angalao serikali yetu iweza kutitekea lakini hakuna jambo yoyote imetokea na sisi wenyewe ni maskini hakuna pesa za kugharamia mawakili nchini tanzania msemaji wa ubalozi wa marekani ameniambia bila kutaka jina lake litajwe kwamba wanaendelea kusimama na familia za wale walioathiriwa na shambulizi hilo tangu mashambulizi hayo kutokea kuna mengi ambayo yameendelea mnamo mwaka wa makawa mahakama moja hapa marekani iliiagiza sudan kulipa kiasi cha dola bilioni6 kama rida kwa familia za wamarekani walioathirika katika mashambulizi hayo sudan ilipatikana na hatia ya kuwaunga mkono magaidi hao nchi hiyo baadaye hata hivyo ilikata rufaa lakini mwezi mei mwaka huu mahakama ya juu ya hapa marekani ilikubaliana na mahakama ya chini kwamba ni lazima sudan ilipe kiasi hicho cha pesa waziri wa mambo ya nji wa sudan asma asmaabdlah akizungumza na shirika la habari la afp alisema mwezi juni kwamba wako katika hatua za mwisho mwisho za kutekeleza uamuzi huo wa mahakama lakini kinachowakera waathiriwa raia wa kenya na tanzania ni kwamba familia zao haziko kwenye orodha ya watu watakaofaidika na uamuzi huo kwani kesi yao ilirejeshwa kwa mahakama ya chini na hatima yake kufikia leo miaka 2 mwili baadaye haijulikani