Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati. Saa moja na saa moja na nusu usiku, kwa saa za Afrika Mashariki unasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RF nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa. Na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na vilevile 107.8 Mombasa Kenya, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC, bila kuacha 104.3 Kigali Rwanda, ninayowakaribisha hivi leo. Jina langu Harrison Kamau. Katika matangazo yetu hivi leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. na msomaji wako kwa hii leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Shirika la afya duniani WHO lina linaripoti kwamba idadi ya watu wanaoambukizwa na virusi vya korona kote duniani imeongezeka na kufikia zaidi ya watu milioni 17 laki 4 na watu laki 675 wamefariki kutokana na ugonjwa huo hatari. Takwimu za WHO zinaonyesha kwamba idadi ya watu walioambukizwa na ugonjwa wa covid-19 katika mabara ya Amerika imefikia nusu ya idadi ya watu wote duniani, kukiwepo na zaidi ya watu milioni tisa laki tatu walioambukizwa. Barani Ulaya kuna zaidi ya watu milioni tatu na nusu, na kusini mashariki mwa Asia inaripotiwa kuna wagonjwa milioni mbili elfu sabini wakati nchi za mashariki ya bahari ya Mediterranean kuna watu milioni moja na nusu waliowagonjwa. Marekani inaendelea kuwa nchi inayoathirika zaidi na janga hili ambako kuna watu milioni nne laki nne walioambukizwa. Kwa upande wa Afrika, Afrika Kusini inaendelea kuwa na idadi kubwa, ambapo kufikia jana kumeripotiwa idadi kubwa ya maambukizo kwa siku moja, pale watu elfu kumi mia moja walipoambukizwa. Wapiganaji wanaoshukiwa kuwa ni wa kundi cha Kiislamu cha Boko Haram wamewaua watu wasiopungua kumi na tatu na kwa jeruhi wanane wengine katika shambulizi la gruneti kaskazini mwa Kamerun. Na hii leo afisa wa usalama na maafisa wa mji wameliambia shirika la Reuters washambuliaji hao ambao hawakutambuliwa walitupa gruneti katika kundi la watu ndani ya kambi na wahifadhi watu waliokimbia makazi yao katika kijiji cha mozogo karibu na mpaka wa Nigeria katika mkoa wa Far North, amesema Meya Mejewe Buher Buher. Alifahamishwa na wakazi wa eneo hilo kuwa watu kumi na tatu wamekufa kutokana na mlipuko wa gruneti. Afisa mmoja wa usalama aliyethibitisha shambulio hilo kutoka anasema watu wawili waliokuwa wamejeruhiwa pia wamefariki, na idadi kufikia kumi na tano. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amelaani ghasia zilizotokea jana usiku wakati wa mapambano kati ya waandamanaji wanaomtaka kujiuzulu na polisi, akilaumu vyombo vya habari kwa upendeleo na kuchochea maandamano hayo kufanyika. Akizungumza wakati wa mkutano wa baraza lake la mawaziri hii leo, Netanyahu amesema vyombo vya habari vinapatia maandamano hayo muda mwingi zaidi na kupotosha habari za ghasia. Waziri mkuu huyo amezungumza baada ya maandamano makubwa kuwahi kutokea dhidi yake tangu mwaka elfu mbili kumi na moja kutokana na tuhuma za ulaji rushwa. Hii leo polisi mjini Jerusalem wamewakamata watu kumi na wawili na kuondoa kwa nguvu idadi kubwa ya wengine waliokuwa wameweka kambi katika njia karibu na makazi ya waziri mkuu baada ya maandamano ya jana usiku. Maelfu ya Waisraeli waliandamana Jumamosi usiku kumtaka Netanyahu kujiuzulu kutokana na tuhuma za ulaji rushwa na jinsi serikali inavyokabiliana na janga la korona. Unaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Polisi katika jimbo la Punjab, kaskazini magharibi mwa India, wameshambulia vijiji katika wilaya tatu za jimbo hilo na kukamata watu wanaohusika na kutengeneza pombe ya kienyeji hii leo, baada ya watu 86 kufariki kutokana na kunywa pombe hiyo kali wiki hii. Mkuu wa polisi wa jimbo hilo Dinkar Gupta amesema polisi wa Panjabu wamewakamata karibu watu 25 na kushambulia karibu maeneo mia moja katika wilaya hizo tatu na kuteka mamia ya lita ya pombe kali inayotengenezwa kwa njia haramu katika vijiji na migahawa ya njiani. Afisa mmoja wa serikali anasema baadhi ya pombe iliyopatikana imetengenezwa na vileo vikali vinavyotumiwa hasa kutengeneza rangi na katika viwanda na wanaanga wawili wa Marekani Doug Hurley na Bob Benken wako katika safari ya mwisho na sehemu muhimu ya majaribio ya chombo cha kampuni binafsi cha SpaceX kurejea duniani hii leo, licha ya kuwepo na kimbunga Isaya kilichokuwa kinasogelea Florida. NASA imesema hali ya hewa inaonekana kuwa nzuri kwa chombo hicho kutua majini siku ya leo mchana katika ghuba ya Mexico, karibu na mji wa Panama huko Florida. Itakuwa ni mara ya kwa anza kwa chombo hiki kutua majini katika kipindi cha miaka 45. Mara ya mwisho kutua kwa chombo kama hicho ilikuwa ni safari ya pamoja anga za juu pale Marekani na Urusi ziliposhirikiana mwaka 1975 katika safari iliyojulikana kama Apollo Soyuz. Kurejea kwa wanaanga hawa kutakamilisha ziara yao ya miezi miwili inayomaliza kipindi cha muda mrefu wa kufanyika safari za anga za juu kwa upande wa Marekani. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, msomaji Abdu Shakur Abud. Salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, msikilizaji. Kucha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina ni Sanday Shomari, karibu Jumapili. Leo basi tu vinjari tupate mambo mazuri ya salamu. Salamu zako kwa njia ya Facebook, salamu zako kwa njia ya barua pepe na salamu zako eh, kwa njia ya simu. Kwa Jumapili hii ikiwa basi, bado watu wengine wanaendelea na maswala ya kula kuku, kula bata, kula bata mbuzi. Mambo ni mazuri kweli kweli. Basi moja kwa moja mwenye bahati ya kutufungulia kipindi, simu nyingine Kariuki Ndeshi Kariuki, unasema salamu zako ukiwa Mois Bridge Kitale, unapenda zifike kwake Bwire Dhuo Mary akiwa Dhika huku, Msau Kamau Foto Mkunga na Nyoyo akiwa Tanzania. Ujumbe unaambia jamani, korona haina nguvu kuliko Mwenyezi Mungu. Ujumbe hawa kabisa huo. Moja kwa moja zamuni yako Vincent Kaji jana Mpole kutoka pale Kagongwa, mtaa wa Majengo, Kahama, Tanzania, unasema unawakilisha wasaka tonge. Haya basi, unapenda salamu zako za leo ziende kwake Hamisi Shabani churichuri uko wasaa, rafiki zako Juma Muhamedi Isa na wengine, unasema wote wanakufahamu nchini Tanzania. Zamuni ya Moses Edward Mdela wa Power Family Group, mwenyara Tanzania, unapenda salamu zako zinaende kwa Marcos yule mpenda amani, unamwita huyu mi habei Golgote Mugabe, Muharam Mabula, Jonas Saidi, Kumsao Mwaya, Ered Mchea, Jafari Kopo, Yasini Suleimani, kijana mtanashati huyu, unasema na kipara original. Zamani yake Simoni Marwa Mseti, ukiwa Nzege Tabura, apata salam zako Ndema Mabele, Malale Zafa Chinga, huku msahau Masudi Chinga na Sidis Musa, bila kumsahau Solomon Njiku, Mariam Magura na Letitia Masanja. Ujumbe unaambia Mungu wetu ana nguvu zidi, kumwomba atuendelee janga la korona. Bila shaka kabisa, ujumbe wa maridhawa huo umefika. Zamu ni yake nani? Mama Presco, unajiita kutoka Kagongwa, mtaa Majengo, Kahama. Unapenda kumkumbuka Vincent Kaji, Emmanuel Charles, huku msahau Charles Ufundi. Unasema fundi simu huyu na Pascal Alex akiwa Morogoro moja kwa moja basi, kabla ya kupata burudani ya muziki na kuita wewe Venant James ikiwa Rulenga, Ngara, Kagera, unapenda salamu zako unasema ziende kwake Uh, Idi na Richard Clement Mdende akiwa Mtamba Kabanga Ngara, Robert anapaita akiwa Dodoma na Filipo Joseph akiwa Muleba. Moja kwa moja basi, msikilizaji, salamu hizi zinasindikizwa na superstar gwiji wa muziki, si mwingine kutoka visiwa kule za Zanzibar, anaitwa Abdullah Isa. Anakuja na mambo mazuri kabisa, mambo yale taarabu. Naambia ya taarabu ndio mambo hayo, anakwambia si basi tu. Haya, pata vitu mambo mazuri kabisa hayo. Basi mambo ya taarab hayo, mambo yaliotulia, mambo safi. Si mwingine huyu, ni Abdallah Isa Superstar eh, kutoka kule visiwani Zanzibar, moja kwa moja na kitu chake. Si basi tu, moja kwa moja basi, nakamata nani, zamuni yako Jilala Mipawa, Jilala Mipawa, unasema unapenda salamu zako ukiwa kule nchini Tanzania, mko Katavi, ziende kwanza kabisa kwa Hedengasa, huko msahau Ufashboy, watingie Shinyanga hao wako Malimao Ramadhani, unamwita huyu unasema uh, Batista Mkere, huku msahau Alphons Ntinda Mzindakaya, Puci Kasumbi, Robert Mashine na mwisho wa Robert Kozenza. Moja kwa moja basi naelekea kwa nani, ni kwako wewe Timothy, Timothy Jamaica, ukiwa unasema kule Bariadi, unapenda salamu zako kwa zieni kwake Hamisi Shabani a msahau churi churi, akiwa Arusha memsaha unasema, uko msahau vilevile Captain Yahyash Mungilo akiwa Dar es Salaam na marafiki zako wote waici nchini Tanzania zamani yake shindano Hemba. Ukiwa wapi kunasema kule huko mungizia Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo anasema unaipongeza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika na kuwatakia heri watangazaji wote wa idhaa hiyo. Nami kwa niaba yao anakuambia asante sana sana sana. Pia unapenda kumkumbuka Juma Kayungilo, rafiki yako Kankolo akiwa Moba Kirungu Vikiri Gakala huku msahau. Unasema pia Mitima de la Chance moja kwa moja. Basi mambo mazuri kabisa hayo, ukiwakumbuka uh, wote watu wa sauti Amerika, kwa niaba yao nakushukuru sana. Zamu ni yake nani? Zamu ni yake Bakari musa Kadama, yeye Bakari yuko una kule Arusha nchini Tanzania, ukiwa basi huku, anapata salamu zako. Anasema kabisa, kwanza kabisa mama yako mpendwa Zainabu Mandwa huku msahau sa, Sada Farida Fatuma Rehema Rajabu wamekumbuka pia Mohamed Kondo na Musel Mafita wote hawa bila kumsahau Jafari Kopo. Basi kwa salamu hizo moja kwa moja, pia tupate salamu nyingine e, kwa njia ya simu tungana naye mwenzangu Mitima De La Chance akiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, e, kupata zile salamu kwa njia ya simu. Asalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Kwa jina anaitwa Ismail Abu Gharib akiwa anapatikana katika mji wa Bukavu, nikitaka kuwatakia ndugu zangu Waislam sikukuu njema ya Idi Lisbah. Allah subhana wataala atubariki wote kwa jumla, hasatan kwa ndugu yangu Abdurahman Hafiz akiwa katika muji wa Bujumbura Buyenzi. Hasatan pia wa pili anaitwa Idris Hafiz, pia akiwa Bujumbura. Hafiz ambayo akiwa pia Bujumbura katika muji wa Buyenzi. Na watatu vile vile ni ndugu yangu ambayo anaitwa Sudes akiwa pia Bujumbura. aziatiki utaka sote tukumbukane tu kwa kuwa Sikukuu yetu ambayo imetujia hii sikukuu, ambayo kwa kweli ni mwaka ambao ni mwaka wa huzuni. Tumewakumbuka wengi, tumewapoteza wengi, wazee wetu kama vile mababa zetu. Vile vile kwa kuwa huu ni mwaka wa huzuni, lakini Allah subhana wataala anatufariji sisi ambao bado tuko katika ulimwengu huu na kutupatia tena uhai kuifikia sikukuu kama hii ya leo, sikukuu ya Idil Adha. Pia kwa watu wa Bukavu, namkumbuka ndugu yangu ambaye anaitwa Sefula Alkindi Mwamba wa pili vile vile anaitwa Amir Hussein na watatu anaitwa ndugu yangu Abdul Rashid na wa nne vile vile imamu wetu mkuu Sheikh Hawamu Musa. Naitwa Jimmy Amani na Mwanda, naishi DRC Congo Mashariki, mjini Bukavu mtaa wa Ibanda, na watakia Eid Mubarak nawatakia karamu kubwa ya tabaski waislamu wa dunia mzima, hasa marafiki zangu wanaopatikana pale mjini Washington, marafiki zangu wanaopatikana Goma salamu zangu ziwafikie dada zangu wanaopatikana mjini Uvira, wanaopatikana mjini Iji, wanaopatikana Goma. Vilevile vile zimfikie mke wangu ambaye tunaishi naye kwa saa hizi nyumbani, zifikie watoto wangu Ziskare, zifikie mtoto yangu Razia, zifikie jirani zetu zote, marafiki zangu wanaopatikana hapa mjini Bukavu, Waislamu wote tunasema idi mbaraki. Mungu awazidishie, azidishie kila aliyepata, azidishie na mwenye akupata. Mungu amjalie naye atapata inshaalah. Assalamualeikum warahmatullahi wabarakatu. Eh, mimi naitwa kwa jina la Sefu Bushiri Isa. Eh, nimetuma salamu zangu kwa jamaa langu lote ambalo linapatikana pale garale hapa eh, Bukavu, eh, hasa, hasa kwa mke wangu Bibi Omba Yowari na watoto wangu pamoja na Waislamu wote kwa jumla ambao wanapatikana pale Bukavu na wote wa nani kwa, kwa furaha sikukuu ya leo ya Idil Hadha, kwani ni sikukuu ya kuchinja. Tuna furaha kubwa na hivi tuku tunakwenda kuchukua nyama eh, kwa Bwana mkoko Alimasi ambaye ameandaa mm, uchinjo wa ngombe nyingi sana hapa Bukavu. Tunafurahi sana, Mwenyezi Mungu amzidisi kwa kila jambo ambayo amelifanya. Laheri, assalamu alaykum wa rahmatullahi wa barakatuh Namshukuru Mwenyezi Mungu, tuona tunafika kuidi Fitri. Mwenyezi Mungu atubariki kwa kila la heri, matukinga na ugonjwa wa korona. Tumefurahi sana, toka na leo tunachinja, tunaenda kupokea nyama zingi kwa wana Mkoko. Mwenyezi Mungu amzishie kila la heri. Namtumia mke wangu asina machozi, bintu wangu Fatma, watoto wangu patikana, Kigari, bwana Isa, namtumia bwana Musa Musa Kipala apitikana kwa Alikale. Mwenyezi Mungu akupatia kila raha, amtakia siku kuu njema ya Idi Fitri. Assalamualeikum warahmatullahi wabarakatu. Assalamualeikum warahmatullahi taala wabarakatu. Mimi ni Maulidi Asmani, ninaishi Kadutu. Tunafuraha kubwa katika hii Idi Adhuha ya kuchinja. Salamu zangu namtumia kwanza mke wangu Bahati Musa akiwa hapa Bukavu na watoto wote wakiwa hapo Goma, Sia, Dokter Sia Rukia Mwanuka, Alidi Rukia Asmani dadangu, shemegi yangu Maisara, shemegi yangu mama Saido, wote wakiwa huko Bujumbura. Kwa kweli tunashukuru sana na tunashukuru Mwenyezi Mungu tubariki katika hii hali ya korona tumefunga na Tumeweza kufanya hii feti katika uzuri katika kuchinja. Asalamu alaikum warahmatullahi wabarakatu. Ni Abdalah Ramazani, nasalimia mandugu zangu walipogoma wala majinangu baba Mungu mkubwa Abdalah na Amuri pa Burunzi na wengine. Napenda nimsalimie mama yangu Maria na wengine. Napenda nimsalimie hata na mama yangu mdogo Shanseline na wengine Nashukuru kuona kama tunafika kwa siku yetu nzuri ya Eid al-Fitr na tumefunga na tumemaliza. Nashukuru Mungu. Naam, basi baada ya salamu hizo kwa njia simu moja kwa moja tureje kwenye burudani ya muziki. Burudani ya muziki inatoka wapi msikilizaji? Ni burudani ya muziki kutoka kwake Low Montana. Ana kwenye kitu My Story. Pata vitu msikilizaji kwenye kipindi chako cha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili Sauti ya Amerika. nikajanya kuliwa pole, pole. So, kama mitani nika anza kuchana masela mtaani waka nita montana chini underground nika zidi kupambana karikoda kali kwanza, midya nayo ikabana. Mziki momba sana ushiriki na chuko sana. Usiku wana wanga wana cheka na wenchana. Na bifu za kishoga za kichoto zina maana. Dawa yake ni kuswali na msuba maruana. Now I make my paper, my paper And I bless my family Pole walo Na self kila kitu iko possible, strike hard kama volleyball, stay far away, oba energy ni horrible. Ukikosea kuwa habo sema story bro, na nachua issue. Safari mi bado long way stafika, go no, ila nayo na fadhali na mambo mazuri kabisa hayo. Ni Omzlow Montana huyo, msikilizaji na kiri chake my story. Basi baada ya kutoka huko, moja kwa moja kupata burudani safi kabisa ya muziki, narudi kwenye salamu zako msikilizaji. Naezamuni yake Mabere Malale akiwa Nzega anapenda basi, salamu zake leo ziende kwake James tano Leticia Shilogile Solomon Jiku wakiwa Nzega, Mpelowa Sekela Nyanda Simoni Marwa. Ujumbe unawambia jamani, yetu tujikinge na hili gonjwa hatari la corona. Basi moja kwa moja natumaini umepata ujumbe wako, Moses Edward Mndela wa Power Family Group Manyara, Tanzania mapata salamu zako. Kwanza kabisa kwa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili Sauti Amerika, kwa niaba ya wenzangu nakwambia asante sana. kumsahau kum pia Goligote Magabe, Maria Bura, Husein Machui, Padri Moshi, Bakari Amisi Gama, Joseph Michael Temu, Maria Bura, Yusufu na Ibrahimu Diwani zamuni yake nani. Huyu namwona hapa Juma Kazuri Moshi ukiwa Tabora. Salamu zako za leo pene ziende kwake Kalele Lugembe akiwaigunga Simon Shauri au baba umbeni huku msahau Paul Msalaba Bulugu Lembo, nawakumbuka pia Agnes Lembo Manungu Kazuri Daudi Kazuri mkubwa Pangalasi nauma yako mzazi Magret Lembo moja masi kwa moja basi, inaelekea kwake nani, Ahadi Fadhili Fidele. Yuko wapi huyu? Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, unasema. Basi kwa matangazo haya unapenda salamu zako ziende kwake Akilimali Fazili akiwa Lubutu, pia uko msao kaka Jean Paul Jumanne, unasema yuko Kisangani, jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Bila shaka salamu zimewafikia. Eh, moja kwa moja basi nakamata zamu yake nani huyu, Ochieng George yuko wapi huyu yuko kule nchini kenya anasema basi wote wakati tumesherehekea siku kuu idi na watakieni wote salamu njema amani na baraka tele na jumapili hii mwendelee kuwa na amani na baraka bila shaka zimewafikia wasikilizaji wa idhaa ya kiswahili wanaokufahamu jilala mlipawa au ntiga sita yuko manyara mpanda tanzania anasema salamu zake zimfikia helen gasa na kumsahau watinga shinyanga batista mkele alfonsi ntinda Kiusika, Sumbi Robert mashine na Robert Guzenza. Moja kwa moja basi msikilizaji, muda nao unakimbia kweli, hapa studio nana nikamilisha hizi salam zetu sikwa leo kwa kusindikizwa na wimbo wake maarufu kabisa, si mwingine. huyo si mwingine nandi Tanzania akishirikiana na kundi zima lasaunchini Kenya, wanakusindikiza kitu kizito kabisa hicho, safi sana, kinaitwa kiza kinene Pata vitu msikilizaji, na hapo ndio tutakuwa tunakamilisha salamu kwa siku ya leo. Langu jina Sunday Shomari, na kutakia jumapili njema. Kwa heri kwa sasa. Ifuatayo ni muktasar wa habari. Msomaji wako mimi Abdu Shakur Abud. Shirika la afya duniani WHO linaripoti kwamba idadi ya watu wanaoambukizwa na virusi vya korona kote duniani imeongezeka na kufikia zaidi ya watu milioni 17 laki 4, na watu laki sita elfu sabini na tano wamefariki kutokana na ugonjwa huo wa hatari. Kwa upande wa Afrika, Afrika Kusini inaendelea kuwa na idadi kubwa, ambapo kufikia jana kumeripotiwa idadi kubwa ya maambukizo kwa siku moja, pale watu elfu kumi mia moja walipoambukizwa wapiganaji wanaoshukiwa kuwa ni wakundi cha kiislamu cha Boko Haram wamewaua watu wasiopungua kumi na tatu na kuwajeruhi wanane wengine katika shambulizi la guruneti kaskazini mwa Camerun. Na hii leo watu waliokimbia makazi yao katika kijiji cha Mozogo karibu na mpaka wa Nigeria katika mkoa wa Far North amesema Meya Mejewe Buher Buher alifahamishwa na wakazi wa eneo hilo kuwa watu kumi na tatu wame na mlipuko wa gruneti. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amelaani ghasia zilizotokea jana usiku, wakati wa mapambano kati ya waandamanaji wanaomtaka kujiuzulu na polisi, akilaumu vyombo vya habari kwa upendeleo na kuchochea maandamano hayo kufanyika. Hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Harrison Kamau nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.