kiongozi wa pinzani tundu lisu leo katika uwanjwa wa ndege wa kimataifa mwalimu nyerere kunako saa sta na dakika ishrnatatu baada ya kuwa ugharibuni kwa karibu miaka mitatu hivyo kutokana na jaribio la mauaji aliofanyika septemba fu wakati akihudhuria vikao vya bunge huko dodoma lisu ambayo ameambatana watu kadhaa amepokelewa na viongozi wa chama hicho walioongoza na mwenyekiti wake freeman b pamoja na katibu mkuu wa chama hicho john mnyika na kuambatana wabunge kadhaa ambao alionyesha kuwa na furaha kubwa wakati alipowasiri kwa mara ya kwanza kwa kiongozi mwenzao huyo lisu amepokelea na umati mkubwa watu, tifa, wa watu waliofurika kwa wingi katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa mwalimu nyerere na kisha wa watu umemsindikiza kiongozi huyo kwa maandamano yaliyotembea taratibu kutoka uwanja wa ndege mpaka makao makuu ya chama hicho eneo la kinondoni hii ni sehemu tu ya mazungumzo na baadhi waliohudhuria mapokezi hayoshanaderemozikiinikizakatantfererwakat kuishi huku kwa zaidi ya kwa takriban miaka mitatu sasa na amerejea kwa mara ya kwanza ardhi ya tanzania tangu alipondoka katika ardhi hii yapata takribani miaka mitatu sasa a mdirinyi umejisikiaje kumpokea kiongozi wa chama akiwa amerejea baada ya miaka mitatu nimejisikia kama ambavyo kila mtu anajisikia mp nimefurahi sana na yajayo yanafurahisha sanasan josef ule mbungi wa vipi umekuwa miongoni mwa watu walikuja kumpokea m... kiongozi wa chama tundolis vipi kwako leo ni furaha kubwa ni furaha kama unavyosikia na tumefrai tumeona muujiza wa mungu kwa mtu ambaye tulimuona amepigwa lisasi kumi na sita mwili wake ukiwa vibaya sana kule dodoma mmoja kati wa mashahidi ni mimi leo namwona anatembea na akiwa amerudi nyumbani salama kwetu sisi sifa na utukufu viende kwake mungu kama ilivyoelezwa mwanzo ujiwa lisu umekuwa na hamasa kwa watu wa matabaka mbalimbali mbali. kuna baadhi wameshuhudiwa wakipoteza vitu kama viatu na hivyo kujikuta wakitembea pekupeku peku kama alivyoshuhudiwa mmoja wa mashabiki wa chama hicho kama anavyosema huna leo hapa anavyosemaatu vimedondoka ya watu ni wengi sana na wanamkubali utarudi pekupeku nyumbani nitatafuta viatu vingine fedha bado hapa tundo uliso na taraji kuzungumza na waandishi wa habari hapo baadaye wakati atapokuwa katika makao makuu ya chama hicho na kuweka msimamo wake sababu za kurejea nyumbani na matarajio yake kesho duru zinasema kwamba tundolisu ataungana na viongozi wengine wa kitaifa katika kuaga mwili wa aliyekuwa rais wa awamu ya tatu benjamin mkapa ambaye ataagwa na viongozi wa kitaifa na kimataifa hapo kesho na kisha kusafirishwa hadi masasi katika kijiji cha luposo kwa ajili ya mazishi yatakayofanyika siku ya jumatano yaani kesho kutwa