kenyata aliyasema hayo wakati ambapo nchi za jumuiya y afrika mashariki zimekuwa zikikabiliana na changamoto mpya zinazotishia baadhi ya hatua zilizopigwa katika kuimarisha jumuiya hiyo zilizoletwa na janga la korona na ambazo zimepelekea baadhi ya nchi kufunga mipaka yake katika juhudi za kukabiliana na maambukizi hali ambayo imeleta misuguano ya hapa na pale ya kidiplomasia akijibu swali kutoka kwa mmoja wa washiriki wa mkutano huo ambao kimsingi ulikuwa unajadili mahusiano ya kibiashara kati ya kenya na marekani na mstakabali wa makubaliano yaliyotiwa saini mapema mwaka huu kati yake na rais wa marekani donald trump kenyata alisema mchakato wa kuimarisha jumuiya ya afrika mashariki umekabiliwa na changamoto chungu nzima tunakabiliwa pia na changamoto kubwa kutokana na sababu mbalimbali mbali, na pia kuna hali ya kutoaminiana kati ya mambo mengine na hii ndiyo imani niliyonayo kwamba ni lazima tukabiliane na changamoto hizi nnjia ya kukabiliana nazo ni kuja pamoja na kushirikiana kushirikianakenyata pia alizungumzia juhudi za kuleta uwiano baina ya jamii zinazoishi kwenye mipaka ya nchi husika akitaja uganda na ethiopia kama mfano ambapo serikali za nchi hizo pamoja na kenya zilifikia makubaliano ya jinsi ya kufanya biashara kwa raia wa pande zote kwenye mipaka hiyo lakini licha ya taarifa za kidiplomasia zinazotolewa na viongozi mara kwa mara kuhusu hali ilivyo wachambuzi wamekuwa wakitilia shaka kama baadhi ya viongozi wa kanda ya afrika mashariki wana imani ya dhati na ushirikiano huo licha ya mikakati ambayo imeendelea kupigiwa upatu na baadhi yao mchakato ambao umekuwa ukiendelea kwa miongo kadhaa tangu kuvunjika kwa jumuiya ya zamani ya afrika mashariki mnamo mwaka wa97 makosa yaliyotokea miaka ya sabin na ya s yaliyopelekea kuvunjika kwa jumuiya ya zamani ya afrika mashariki bado yapo na hali ya kutoaminiana bado ipo kwa kiasi fulani mimi nimekuwa katika mstari wa mbele nikisema kwamba yaliyopita sindwele na kwamba tunaweza kujifunza kutokana na makosa yetu ya awali well, jumuiya afrika mashariki ni muundo wa kisiasa unaounganisha nchi sita za kanda ya maziwa makuu zikiwa ni burundi kenya rwanda sudani kusini tanzania na uganda mkataba wa kuanzishwa kwa jumuiya hiyo ulitiwa saini tarehe 3 mwezi novemba mw999 na kuanza kutumika rasmi tarehe saba mwezi julai mwakaa e20 baada ya nchi washirika kuuridhia lakini mengi ya maazimio bado hayajatimia kama anavyoeleza stagomena tax ambaye ni katibu katika wizara ya afrika mashariki wa serikali ya tanzania kenya na uganda walianzisha bodi ya sarafu moja na baadaye tanzania ilijiunga katika bodi hiyo hapo 1922 wakati wa mkutano huo wa jana rais kenyatta pia alisisitiza kwamba hana nia ya kuendelea kuwa rais wa kenya baada ya muhula wake wa pili kuisha akisema kwamba wakenya wanataka katiba inayompatia kila raisi miula miwili ya miaka mitano iheshimiwe hata hivyo alipoulizwa iwapo anania ya kuwa waziri mkuu baada ya kipindi chake cha uraisi kukamilika kiongozi huyo alisema hana habari kwamba kutakuwa na nafasi kama hiyo iwapo katiba itafanyiwa marekebisho