Kashayi, nisahini, brojure, indi. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC, na 104.3 Kigali Rwanda, ninayowakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia zifuatazo. Ni habari muhimu za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Maelfu ya waandamanaji walikusanyika Washington DC na katika miji mingine ya Marekani na kwingineko duniani jana Jumamosi, wakiandamana dhidi ya ubaguzi na matumizi ya nguvu yanayotumiwa na polisi, baada ya Mmarekani mweusi George Floyd kufariki akiwa chini ya ulinzi wa polisi kiasi cha wiki mbili zilizopita. Maandamano yanadai haki kwa wote na mageuzi katika mfumo wa polisi yalizuka kote katika miji ya Marekani na ameendelea kila siku, baada ya Floyd aliyekuwa na umri wa miaka 46 alipopoteza maisha hapo Mei 23 huko Minneapolis, katika jimbo la Minnesota, baada ya afisa wa polisi Derek Chauvin kumwekea goti kwenye shingo yake kwa takriban dakika tisa, huku Floyd akilalamika kwa hawezi kupumua ilikuwa ni moja ya vifo vingi miongoni mwa Wamarekani weusi wakiwa chini ya ulinzi wa polisi. Msukumo wa Rasia kuwaandikisha raia wa Siria kupigana nchini Libya kwa upande wa kiongozi wa wanamgambo Khalifa Haftar umeongezeka kasi mwezi Mei, pale mamia ya mamluki waliandikishwa. Vyanzo vitano vya Siria na chanzo kimoja cha ja kieneo ambavyo vinafahamu suala hilo vimesema, mkandarasi binafsi wa kijeshi Wagner Group anafanya uajiri chini ya usimamizi wa jeshi la Rusia, kwa mujibu wa vyanzo viwili vya upinzani vya Siria na chanzo cha kieneo. Mwanachama wa zamani wa Wagner Group amesema mara ya kwanza kupeleka Wasiria nchini Libya ilikuwa mwaka elfu mbili kumi na tisa. Wizara ya Ulinzi ya Rusia na Wagner Group hawakujibu maswali kutoka shirika la habari la Reuters. Uturuki wakati huo huo, inasema inatoa msaada wa kijeshi kwa upande mwingine katika mzozo huo kwa serikali inayotambuliwa kimataifa ya GNA yenye makao yake mjini Tripoli. Latin America, hasa Brazil na Meksiko, wameona ongezeko kubwa la idadi ya kesi ambazo zinahusishwa na virusi vya korona, ikiwa ni pamoja na vifo, huku idadi ya jumla ya vifo ulimwenguni ikikaribia laki nne. Idadi ya kesi ambazo zimethibitishwa za virusi vya korona duniani ni zaidi ya milioni sita wakati idadi ya vifo ikiwa imesimama katika kiwango cha laki tatu elfu tisini na tisa na mia nane hamsini na nne hadi hivi leo Jumapili, kituo cha utafiti wa virusi vya korona katika chuo kikuu cha Johns Hopkins kimesema. Marekani ndiyo taifa ambalo limepigwa vibaya na virusi hivi likiwa na zaidi ya vifo laki moja na zaidi ya kesi milioni moja nukta tisa. Serikali ya Kenya imeongeza muda kutotoka nje ya usiku nchi nzima kwa siku nyingine thelathini, amri iliyokuwa imewekwa kwa ajili kwa ya kuzuia kuenea kwa COVID-19. Wakati akihutubia taifa kutoka ikulu mjini Nairobi jana juma mosi, rais Uhuru Kenyatta amesema kuwa kulegeza masharti kwa asilimia ishirini huenda kutapelekea maambukizi mapya laki mbili na vifo elfu thelathini ifikapo Disemba mwaka huu. Rais hata hivyo amesema amri hiyo itaanza kutekelezwa kati ya saa tatu usiku hadi saa kumi alfajiri kuanzia leo Jumapili. Amesema wakati janga hili likienea katika mataifa mbalimbali mbali ulimwenguni Kenya haijaepuka hili, na kuongezea kuwa haijawahi kukabiliwa na tishio la maslahi ya taifa kwa kama hili katika siku za nyuma. Familia zetu, shule zetu, maisha yetu, jinsi tunavyoabudu, uchumi wetu, biashara zetu, wafanyakazi wetu, kila raia wa Kenya anakabiliwa na hatari ya ugonjwa huu wa COVID-19, adui asiyeonekana na wala harudi nyuma, Rais Kenyatta amesema. Baba Mtakatifu Francis leo Jumapili amewaonya Wataliani kutoacha kuwa na tahadhari dhidi ya virusi vya korona, ambapo hivi sasa viwango vya maambukizi vimeshuka nchini humo, na kuwasihi kuheshimu kanuni za serikali kuhusu kuto kukaribiana kwa watu na kuvaa barakoa. Papa Francis alikuwa akiwahutubia mamia ya wa watu waliofika katika eneo la St Peter's Square kwa ajili ya misa ya Jumapili na kushangiliwa pale aliposema kuwepo kwao kunabainisha kwamba Italia imeweza kukabiliana na awamu mbaya ya janga la korona. Muwe makini, msifurahie ushindi, ni mapema mno, aliowatahadharisha. Serikali ya Afrika Kusini imekubali italipa kiasi cha fedha kwa hospitali binafsi na madaktari kuwatibu wagonjwa wa COVID-19 walio katika hali mahututi kama hospitali za umma zitakuwa hazina nafasi ya kuwahudumia. Afisa wa afya mwandamizi ameliambia shirika la habari la Reuters. Serikali imekuwa katika mazungumzo kwa miezi kadhaa na kampuni binafsi na vyama vya madaktari na wataalamu wa afya nchini Afrika Kusini, kabla ya kukabiliwa na hali ambapo hospitali za umma zitakuwa hazina vitanda hudumia wagonjwa wa COVID. Makubaliano yamefikiwa kwa ada ya kila siku itakuwa mpaka dola 950 kwa wagonjwa wa COVID-19 ambao watalipiwa matibabu katika hospitali hizo, amesema Anbar Pile, naibu mkurugenzi wa bima ya taifa katika wizara ya afya nchini Afrika Kusini. <tune> Mpenzi msikilizaji, katika kipindi kingine cha Salamu na Muziki, ikiwa ni siku nyingine nzuri kabisa ya Jumapili, natumaini hujambo huko standby, tayari kabisa kusikiliza na kupata salamu zako kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Basi kuperushia salamu hizo, simu ingine nikiwa nimekosha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina ni Sunday Shomari, tuendelee kuwa pamoja sasaa. Haya basi mwenye bakti ya kufungua kipindi hiki wewe Goligota Magabe Mokolo, uko wapi? GGM Geita kule Mwanza, salamu zako napenda zidi kwake shirake shirakebutike ukumsahau king mapacha Elias king Majuto Happiness Zabrun Amadi William nayetakamoi e, bila kumsahau nasema Collins Manyara moja kwa moja. Natumaini hawa wamepata salamu zako. Naelekea kwake Luhende Mpyalala, uko wapi? kishapo Shinyanga, Tanzania. Unapenda zako salamu zimfikie kwanza kabisa, wanasema watangazaji wa Sauti ya Amerika, kwa niaba yao unasema asante sana ndugu yangu kutukumbuka. Vevyo unasema hujapenda kuwasahau wasikilizaji wote wanaokusikiliza kupitia hapa VOA moja kwa moja, natumaini umezipata mubashara vilevile. Unasema hujamsahau Masanja akiwa Morogoro, pia unawakumbuka rafiki zako wote. Unasema unasikiliza kipindi hiki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Zamuni yake mtu pesa, Mwanambuke uko wapi? Mwanambuke unasema uko ko Tanzania. Rais wa wanyonge unajiita wewe, na unasema uko Katavi. Salamu zako basi kutoka kule Katavi unapenda ziende kwake Mashaka Juma Kivungilo, hukumsahau Salome Mpelele, Musa Mjengi, Paul Peter Tendwa, Kulwa Joseph, Juma Shigela, Mama Asma, Bundale Tabu Budole, vilevile umemkumbuka Filipo Ndemba, Shokolo Shereli na ukupenda kumsahau, Fatuma Kayombo na Joyce Mwaka Pwaga. Ujumbe unawambia jamani, ye, mkisikia salamu, tuma salamu vilevile. So dakta, natumaini umepata ujumbe wako. Nibuhu magembia mwenda yuko wapi, legeza mwenda uyu itabora Tanzania. Unapenda zako salamu, unasema ziwafikie. Eliasi Kisinza Gombo, Mlenge Mtaro, Majenja Said, Shani Frank Shayo. Pia unasema ukupenda kumsahau Ngusa Mleba, Bundala Tabu, Kulwa Mahona na Doto Mahona. Pia ukumsahau rafiki yako Mitipesa ya Mwanambuke na Magufuli Jikono Jandama huyotokiwa Tanzania. Ujumbe wako unawaambia tuendelee kuchukua tahadhari ya maambukizi ya virusi vya korona. Ujumbe maridhawa kwelikweli. Kweli kwa wakati kama huu ni muhimu sana kuchukua tahadhari. Basi moja kwa moja, baada ya kutoa ujumbe huo, natumaini wakati mwingine wa kupata kibao cha muziki, ni wakati wa kulegeza kodi, ni wakati wakati unaosikiliza, pata vitu vizito kutoka hapa Washington DC, sauti ya Amerika. Namwona si mwingine e, ni simi huyo, anakua kitu chake selense. Pata vitu msikilizaji maridhawa kabisa, wimbo safi sana huwa msikilizaji, kwenye website yake Mpower Africa. Simi Selense, mwanamuziki machachari huyu, msikilizaji wa Nigeria e, mwanadada mwenye sauti e, waswahili wanakwambia anaweza kumtoa nyoka pangoni. Kama unavyosikia mwenyewe, sauti imetulia kwelikweli. Hiyo msikilizaji, wimbo umetengeneza vizuri huyo, wanakwambia unafaa kwa nyakati zote, wedha ni wakati wa Pasaka, wakati wa Krismasi, wakati wa Idi, wakati wa masherehe, wakati wa kuzaliwa watoto. Ni wimbo ambao ama kwa hakika umetulia kwelikweli. Selense Simi na wafuasi wengi sana tu kwenye Instagram na Facebook hasa baada ya kutoa kibao hichi, Wanigeria wengi wakimsifia kwa mavazi yake katika video yake na vitu vingi ambavyo amefanya, kwamba wengi wanasema amefuata si mandhari ya kawaida ya kutaka kujionyesha mwili wake, lakini ameimba kwa adabu, heshima na mavazi yaliyosifiwa sana. Kazi kwelikweli. Hongera Selense eh, kibao machachari kabisa hicho, kiliimbwa na bibi huyo simi eh, kutoka nchini Nigeria. Nam basi, turudi kwenye salamu na muziki, nirudi rudi kwake. Nani zamuni yake hivi sasa? Wilson Peter. Wilson Peter anasema yuko kule Muleba, Tanzania. zako salamu unasema, ukiwa ujambo kabisa na unatumaini mi si jambo hapa studio. Niziko sawa sawa kabisa eh, niko ngangari kama chuma cha pua. Salamu zako anapaziwafikia King Obed Zenob eh, Franco Robert Ibinga Goligotmoabe na ujumbe unawambia jamani, tuendelee kujikinga na korona. Ujumbe maridhawa kabisa. zamu ni nani? Eligias Katombo, Eligias ukiwa kule Kagera Tanzania, unapenda salamu zako zaende kwa mapigano, Jacob Ngwano, Philbert Jonathan Kishambi, unapenda kumkumbuka pia Oscar Seldion, huku msahau Johannes John Celestin Kajuna, Richard Mzima Funsima, pia mwakumbuka Dorika Tadeo, Mrs Philbert, pia kumsahau Victor Patience na wote hao unawaambia ujumbe wako, unawatakia wikend njema barabara kabisa. Zamu ni ya nane hapa kwenye Facebook, salamu nyingi kwelikweli ni Victor Patience anyenda Kahangwa, yuko full respect media Kierunge Karagwe, Tanzania. Zako salamu za leo Jumapili unapenda ni kwa mke wako mpenzi Pendo Sildion au mama Praise wa Kierunge Karagwe, huku msahau mwalimu Fadhili Hamdan Tidika eh, Shaka Isingiro na Kirwa, wengine wanasema ambao ukupenda kwa sao hii leo ni Rutaiwa Busisi Filbert Kenshambi, Dolika Tadeo, Jessica binti Bugalu, Juliana Mihayo, Eligias Katombo, umewakumbuka Leticia, Leticia Shilogile, Edinali nye Mwelu mak Mihayo, Mihaio yamemkumbuka, Mapigano Jacob Kinyozi, Kinyeuzi Sidia Fuguru na Baraka Rabani, wote hao unaoambia yatatimia moja kwa moja. Basi na kamata zamu ya nane ni yake, Miraji Zakaria Mjangwa. Miraji Zakaria unapendeza kwa salamu, ukiwa kule Itigi Singida, ziafikie Baraka Raban, Mashaka Juma Kayungilo, pia unamkumbuka Simon Shauri, Vincent JJ Kaji, hukupenda kumsahau Salim Mwinjuma, pia unamkumbuka Namal Juanza Muhamed Salimu Diya, na ujumbe wa wawote hao naambia, jamanie, tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Bila shaka kabisa, zamuni yako ki Simon Kitungo, ukiwa misisi Fizi, DRC kule, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mambo namna gani kule, papa? Unapata salamu zako kwa ziwaendee, kwanza kabisa nasema baba yako mzazi Simon akiwa Baraka huku msaa, mama Maselina akiwa Uganda, pia umekumbuka dada yako Esther Simon, na nasema mujawasahau wachimba madini wote wa mobisololo maarufu bata. Ujumbe unawambia mtafutaji hawezi kuchoka, ama kwa hakika mtafutaji daima hawezi kuchoka. Bila shaka basi, baada ya kusikia hivyo vitu na ujumbe huo, tupate kipande chingine cha muziki. Mambo ya muziki, aya msikilizaji, si mwingine huyu, anakuja kutoka nchini Tanzania, mtaalamu wa Tanzania akiwa na bibia kutoka kule nchini Kenya, ni Diamond Platnumz anakuja na kitu chake Akishirikia naye Gery, akishirikia naye Tanasha Dona. Pata vitu kikupa mpaka mimi nikipekenya pekenya, nisiwe nichelewe, kikuchumu ndo mimi tachi tachi, kiononi natekenya tekenya, nakufanya umewe Asante sana msikilizaji, katika kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC, moja kwa moja. Basi nakamata nani, ni zamu yako, mashaka Juma Kavungilo. Salamu zako napenda ziende kwa watangazaji wote wa sauti ya Amerika, na mimi kwa niaba yao nakwambia asante sana sana sana. Uh, unapenda pia kuwakumbuka Omari Saidi Masudi, Baraka Rabani, Miraji Zakaria, Furaha James, Njile Tunza, Godfrey Makipenda iau kumsahau Juventus Ntalima Vincent Kaji, na kumkumbuka Hende Ngasa eh, Mwalimu Stephen James Katia na bila kumsahau Dalala Edward e. Tajiri ujumbe unawambia tukumbukane kupitia sauti ya Amerika. Zamu ni nani? Mwalimu Malale wa Wambiri, Iramba, Tanzania. Salamu zako mwalimu unapendezwa kwa baba yako mzazi Joseph Sita na mama yako Restituta wakiwa kule Dodoma, unasema maeneo ya Muasa, Maswa. Naye Elias Juma Kigami, huyu ni wa full respect team media kule, uh, maeneo ya Kigoma. Uh, pena zake salamu ziende kwa Jesto Malila na mahakami hayo akumsau Barak Rabbani, Mashaka Juma Kayungilo, Silvester Fransisau, Donald Jobson na Shedrak Samueli Kitiba. Ujumbe anasema tuzidi kuchukua tahadhari dhidi ya virusi vya korona. Ama kwa hakika huo ni ujumbe sadakta kabisa kwa wakati kama huu e. John Leonadi, zamuni yako ukiwa London, sio London ya Uingereza bali London kule Ulanga, Morogoro, Tanzania zako salamu unapenzani kwake Magembe Leonardi Bahati Kumbulwa, Elias Kisinza, Sen Ndakama, pia kupenda kumsahau unasema Sen Lukumba Mkubwa, Magucha Nabukul Ndakama na mwisho kabisa Njile Pawa. Na ujumbe unawambia jamani, salamu ni upendo. Ama kwa hakika ujumbe safi kabisa Elias Kisinza Elias, ya zamu ni yako hivi sasa. Ukiwa wapi, unasema ni mkazi wa Mitimbira kule Morogoro, Tanzania zako salamu unasema eh, ukinitakia mimi, hali hali yangu ni njema kabisa na kushukuru ni kwanza kwa watangazaji wote wa Sauti ya Amerika, kwa niaba yao unasema asante. Zingine unasema ziende kwake Buhu Magembia, Mwenda John Leonardi, uh, Kashinje mjomba wa watu na wale wote wanaokufahamu, bila shaka salamu hizo eh, zimefika. eh, Masanja Kanone ukiwa Geita Tanzania, eh, zako salamu kwanza ni kwa watoto wako unasema wapendwa Elias Masanja, Marieta Masanja na wako mpenzi Agnes Mashiku. Haya, nikitoka kwako wewe naingia kwake nani? Naingia kwake Baraka Munish au anajiita Smart Boy akiwa kule mkoa wa Kilimanjaro. E, zako salamu nasena unaomba ziperushwe kwa Juma Dunga Mapigano Jacob eh, Malimau Ramadhani Ali. E, mrangi mdao asiochuja huyu, sijui uko wapi, kusema Hamisi Ngaure Johannes John Filbert Jonathan Kinshambi Emilia, e, na marafiki zako wote leo unawakumbuka, kabla ya kupata kibao kingine cha muziki e, zamu ni yake, nani huyu, huyu ni mwona hapa, ni kala na jina nah, lake nputakdogpa ni Mbaga Karimu. Uh, ukiwa Mbezi, Dar es Salaam, salamu zako napenda wasema kwa rafiki zako wote wanaokufahamu, uh, bila kumsahau pi, kumbuka pia uh, Yahya uh, bila kumsahau na Captain Bravo unasema akiwa Dar es Salaam, basi moja kwa moja kabla ya kukamilisha hapa, naona muda unakimbia, lakini tupate kibao kingine cha muziki. Kibao hichi ni kibao ambacho kinanoga kwelikweli, miaka yote nikisikiza asema hichi kibao kinanoga na hakichuji. Vijana wa zamani wanakikumbuka zaidi kwa sababu walikuwepo, na hata wa sasa najua mnakipenda. Si kibao kingine hichi, msikilizaji, ni kwa kutoka, kutoka kwake bibie mkongwe Madona ambaye mkongwe aliyegoma kuzeeka au kijana wa zamani, lakini bado anadai na kutamba kitu chake ambacho kimetamba sana, hichi kikiwa na views nyingi kwelikweli kwenye mitandao ya kijamii i Asante sana, kibao machachari kabisa hicho, msikilizaji. Holiday, mambo mazito kweli kweli, hayo ni kupitia kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC, moja kwa moja. Basi bila kupoteza wakati, Abe Michel kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule Uvira, zamuni yako wanapenda salamu zako kupitia Facebook, ziwafikie Faida, uh, Katahina Maju Iri, Moise Suleimani, Ndakala Balakana, Tumaini Balakana, Mangaza Suleimani, hukupenda kwa msaa Bungu Selemani, Fideli Selemani na Sifa Anto, unaambia ujumbe tuzidi kukumbukana kupitia Sauti ya Amerika. Sawasawa kabisa. Nikiangalia tena kwenye Facebook hapa eh, namwona Masanja Kayunja, eh, huyo anajiita msanii na, msani. na pila salamu zake zimwendee Majaliwa Bususu Charles au fundi Simo Marco, Embas Mpelewa Sekela, na ujumbe unasema kila mtu ana fedha tofauti kutegemea na kiwango. Sawa kabisa. E, zauni anani wewe uko Muhammed Salimu Dinya ukiwa Kondoa, zako salamu unapenda kutoka kule Magic Sound Team ziwafiki Ali Mrangi Gigiri Asia e, Dinya e, Selumu Ali Chumu e, Lusi Chisanza huku, msaau Muhamed Jafari Geda Simon, bila kumsahau pia, unasema Abakari Mahona Mapigano Jaka, umemkumbuka pia Selumu na Kidiba Husein e, na rafiki zako wote, ukiwaambia jamani e, ujumbe tukumbukane siku zote. Bila shaka, bila shaka mda nao nakimbia kweli, kweli lakini nimalizia na nan huyu ngalama Malula, Maluta, Isolo, Magu, Mwanza, Tanzania e, zako anzania unapenda napendand kwake mjomba wako Bugalama, akiwa Geita mhum e, bugama akiwa Geita pia hujamsahau Maliam Abele Maluta akiwa Mwanza penda kumbuka Elias Maluta akiwa ule Tanzania Mwanza ya akumsaa ngasa Bugalama na unasema familia ya Maluta wote wakiwa kijijini i solo Magu, ujumbe unawambia VOA ina matawi ya juu nam. Basi, baada ya kusikiliza salamu kwa njia ya Facebook moja kwa moja na wasikilizaji kwa njia ya simu kutoka kule Cairo Misri, wasikilizaji hapa wako tayari kabisa kutuma salamu zao. Karibu kwa jina, anaitwa Sefi Asin Suedi Tanzania niko nchini Egypti. Salamu zangu za kwanza ziwaendee wazazi wangu Mjasini pamoja na mama yangu uh, ambao wako nchini Tanzania, na za pili pia zimwendee rafiki yangu ndugu yangu Juma Nsanya ambaye uh, pia yupo Tanzania. Salamu zangu za tatu uh, zimwendee bradha wangu Hashim Swedi ambaye yupo pia Tanzania. Ujumbe anaomlea wajiadhari na korona, wajia na, na waweze kuchukua tahadhari kwa kupata eh, ushauri ambao uh, wanaelekeza wataalamu wa afya wa, wa wa uh, limradi tuendelee kupita katika kipindi hichi kigumu eh, ambacho cha mcheani wa korona. Kwa jina anaitwa Sia Ambrose Mkwita, natokea Kairo. Salamu zangu za kwanza naomba ziende kwa rafiki yangu au jirani yangu Fauzia akiwepo ejiko katamea. Salamu zangu za pili ziende kwa rafiki yangu Karolina akiwepo Maadi. Salamu zangu za tatu ziende kwa Watanzania wote waishio Kairo. Ujumbe, nawapenda sana, tujikinge na korona, korona inaua. Kwa jina anaitwa Hamis Mustafa Kasim, uh, ni Mtanzania ambaye naishi hapa Kairo. Napenda kuchukua fursa hii kuwatumia salamu ndugu zangu ambao wapo Tanzania. Salamu zangu za kwanza naomba nizielekeze kwa baba yangu mzazi mzee Mustafa Kasim Kandi ambaye yupo maeneo ya Kitunda jijini Dar es Salaam. Salamu zangu za pili nizitume kwa mama yangu mzazi ambaye yupo mkoani Kigoma na, na salamu za tatu nizitume kwa baba yangu mdogo akiwa pale pale Dar es Salaam, anaitwa Miraji Juma Isa Tegeje. Na salamu zangu za mwisho nizitume kwa mdogo wangu dada yangu ambaye akiwa Arusha, huyu anaitwa Eliza Amani, akiwa maeneo ya Arusha. Ujumbe ni ni waombe wachukue tahadhari kwa kipindi hichi tulicho nacho cha korona, wahakikisha wanavaa barakoa, wanatembea na sanitizer wananawa maji kila wanapokuwa wametembea muda fulani au wamefanya harakati fulani. Kwa hiyo ndo ujumbe wangu huo, asante sana. Baada ya kupata hizo salamu kutoka kule Cairo Misri, wasikilizaji wa kule wa Sauti Amerika, na washukuru kwa kutuma salamu zenu moja kwa moja. Basi tukamilishe kipindi cha salamu na muziki, uchake, mwana muziki mwana kwa kutupitia kibao chake mwanamuziki mecochare leko hapa Marekani, Mr TZ Mjumbe huyu jina jingine Mr TZ na kibao chake Klaru. Haya, Klaru. Msikilizaji, kwa kibao hicho basi ndio tutakuwa tunakamilisha salamu na muziki kwa siku ya leo kutoka studio za Washington DC. Langu jina Sunday Shomari, na kuambia usikose kungana nami tena wakati mwingine, ni kutakieni wote jioni njema na kwaherini. Claro, claro, claro. Ufuatao ni muhtasar wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Msukumo wa Russia kuandikisha raia wa Syria kupigana nchini Libya kwa upande wa kiongozi wa wanamgambo Khalifa Haftar umeongezeka kasi mwezi Mei pale mamia ya mamluki walipoandikishwa. Vyanzo vitano vya Siria na chanzo kimoja cha kieneo ambavyo vinafahamu suala hilo vimesema mkandarasi binafsi wa kijeshi Wagner Group anafanya uajiri chini ya usimamizi wa jeshi la Russia, kwa mujibu wa vyanzo viwili vya upinzani vya Siria na chanzo cha kieneo Latin America, hasa Brazil na Mexico, wameona ongezeko kubwa la idadi ya kesi ambazo zinahusishwa na virusi vya korona ikiwa ni pamoja na vifo, huku idadi ya jumla ya vifo ulimwenguni ikikaribia laki nne. Idadi ya kesi ambazo zinathibitishwa za virusi vya korona duniani ni zaidi ya milioni sita kituo cha utafiti wa virusi vya korona katika chuo kikuu cha Johns Hopkins kimesema. Marekani ndiyo taifa ambalo limepigwa vibaya na virusi hivi likiwa na zaidi ya vifo laki moja na zaidi ya kesi milioni moja nukta tisa. Serikali ya Kenya imeongeza muda wa kutotoka nje usiku nchi nzima kwa siku nyingine thelathini, amri iliyokuwa imewekwa kwa ajili ya kuzuia kuenea kwa COVID-19 wakati akilihutubia taifa kutoka ikulu mjini Nairobi jana Jumamosi mosi Rais Uhuru Kenyatta amesema kuwa kulegeza masharti kwa asilimia ishirini huenda kutapelekea maambukizi mapya laki mbili na vifo elfu thelathini ifikapo Disemba mwaka huu. Rais hata hivyo amesema amri hiyo itaanza kutekelezwa kati ya saa tatu usiku hadi saa kumi alfajiri kuanzia leo Jumapili na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.