asante sana agathn unaweza kutueleza sasa baada ya matokeo kutokea ulisema unafata mkondo wa sheria je kutokana na hali ilivyo unahakika kwamba mahakama vile vile itakuwa ya haki mahakama sina uhakika kwamba itakuwa ya haki kwa sababu mfumo wote wa cddfdd umeoza kabisa kabisa kabisa hakuna cha mahakama hakuna cha nini lakini utaratibu kama ulivyo ndivyo tutakavyofanya wakishindwa kuamua vilivyo tutaendea koti ya afrika mashariki nao tuone watasema nini kwa hivyo mmeamua kwamba mtafata mkondo wa sheria huko alafu mwende afrika mashariki lakini unafikiri kunaweza kuwa matokeo yote hapo pengine afrika mashariki yanaweza yakatokea lakini mabalozi wa afrika mashariki baada ya uchaguzi walisema uchaguzi ulikuwa wa haki na sawa unafikirije duua swala hilo sasa wale mabarozi mmoja wao wanamwita imbonela kule wasnde wenyewe wanamtaja kuwa yee ni bonera kule sasa nini istoshe walikwenda tu pale ambapo ndaishimia alipopiga kura yake sasa huko ndiko kuona kwamba imekuwa uchaguzi wa haki na wahuru wakati waangalizi wetu zaidi ya mia mbili na hamsini wamekamatwa na kutiwa baroni ili wasije wakashuhudia wa, wa, wa yanayotokea wakati watu wetu ilipofika wakati wakupiga, kukuesa, bukura, wengine wengine na wa kupiga kuhesabu kura wengine walipigwa wengine walifukuzwa uchaguzi wa haki na ambao unakeidhi una vigezo uko wapi wakati nani mwendesha mashtaka mkuu wa serikali aliandikia tuma ya uchaguzi ili kufuta kwenye orodha ya, wa, ya wagombea cnl miongoni mwa watu ambaye anadai kwamba eti wako jera heti wengine wanasakwa na polisi akatia na waziri wa michezo na utamaduni wakati hata siku moja hakuna hata miongoni mwa hao wote aliyowataja kwamba wafutwe kwamba kuna hata mmoja aliyewahi kushtakiwa hii sasa ao mabarozi walifanya wa, wa, wa, wa, wa, nini wananchi wenyewe wanajua kura zao zimeelekea wapi kwa hivyo wananchi wanasemaje hivi sasa kwamba uchaguzi unaonekana kwamba haukuwa wa haki na maoni yao haikuchukuliwa wananchi sasa hivi wanaendeshewa vipigo na imbonera kule kama wenye kuwa wameshinda wametishia maisha ya watu kwa, kwa nini watu wanaendesha vitendo vya kihunihuni huku na kule wananchi wanasubiri waone ni nini kitakachotokea kwenye hii proses ya kisheria tutakayoifanya waone mahakama itasema nini kama mahakama ikija kusema mambo yaliyo kinyume na matarajio ambayo kwa yale ambayo tumeshuhudia wote na ambayo wote wame, wanajua dhahiri kwamba tumeshinda hapo sijui kitakachofuata wananchi wataamua wenyewe kwa sababu nchi imetawaliwa katika hali ya kuaua watu tu ovyoovyo miaka kumi na mitano watu wamevumilia wameenda kwenye kupiga kura wakaamua sasa tume ya uchaguzi na chama tawala wakatangaza waka mambo yao kivyao wananchi nao pengine sijui watachukua hatua wa gani Kwevo, kwa hivyo nyinyi mna ushahidi gani wa kutosha kuweza kuonyesha kwamba mmeibiwa kura sisi nyaraka tulizozikusanya zinatuonyesha kwamba tumepata hamsinanane asilimia kwenye uchaguzi wa urahis hamsinasab uchaguzi wa bunge na hamsinasabhamsia uchaguzi wa madiwani hayo tunayo na istoshe kuna mambo mengine ambayo tume ya uchaguzi ilifanya yenyewe imekanyaga sheria vibaya sana tarehe ishirini kwa mfano vituo vilifunguliwa rasmi saa kumi na mbili asubuhi na ilikuwa vifungwe saa kumi jioni sasa fikiria saa nane tume hiyo iliagiza karatasi za kupigia kura vijitabu ishirini aajili ya uchaguzi wa bunge ishirini kwa ajili ya uchaguzi wa urais na ishirini kwa ajili ya uchaguzi wa madiwani wakatuma karatasi za kuandikia matokeo ishiini na tano kwa zile za kuandika wa, wa, ku, orodha ya wapiga kura hamsini kwa wagombea bunge hamsini kwa wagombea urais na kumi na mbili kwa wagombea wa, wa udiwani wakatumwa na vifaa vingine hapo tuna ushahidi tosha ukitoka bujumbura ukielekea rumonge si chini ya masaa matatu sasa kama ziliondoka saa, saa nane uchaguzi kuu uendeshwe lini wakati sheria inasema kama saa kumi ikifika pengine kwenye foreni bado wapo mp- mkuu wa kituo ana uwezo wa kuongeza muda usiyozidi saa moja manayake mwisho ni saa kumi na moja kufunga sasa hivyo vifaa vilivyopelekwa wakati kura tayari pengine zimeshapigwa zilikuwa zani mm. o ijumaa tarehe ishiri na mbili mm. walituma nyaraka zingine walituma nyaraka zingine ili kuandika matokeo ya, ya, ya, ya kura sasa nyaraka ambazo zilikuwa zitumiwe sasa hizo karatasi za kujaza matokeo zitumwe siku mbili baada ya uchaguzi hesabu walizozipata walipoona kwamba zimezidi mno maana tunasikia tetesi kwamba zilikuwa ni zaidi ya milioni moja na lakinne sasa hayo yote ni, ni mambo yanayoonyesha dhahiri kwamba wizi wa kura umefanyika matokeo waliyotangaza ni matokeo waliyotengeneza wenyewe sio matokeo ambayo wananchi wamefanya fikiria mtu anakuambia kwamba tarafa fulani wakati tuna watu zaidi ya wa de, wanati watu wote wamepigia kura sende hilo ni jambo lisilowezekana hata kidogo naam kwa hivyo inaonesha basi baada ya matokeo haya na umesema juu ya ghasia hali itakuwa kama ilivyokuwa chini ya nkuruziza basi hiyo wamefanya hivyo kwa sababu wanataka waendeleze ule utawala wa mabavu utawala usiowalinda wananchi bali unawaangamiza utawala unaopora mali ya nchi baadara ya inchi, kujenga uchumi wa nchi ndio wanadidimiza uchumi wa taifa hiyo ndio hali wanataka kuiendeleza na wananchi ndiyo wamekataa wamepiga kura ya mabadiliko na mabadiliko hayo japo wao wanayakataa ndio wananchi wameamua na watatetea mabadiliko hayo