Uh, tumesikia kwamba kampeni ilikuwa na ghasia watu wamefungwa watu wako unaweza kutueleza kwa ujumla unahisi kampeni ilikuwa safi au ilikuwa ya haki kampeni kwa kweli ilikuwa na changamoto zake tunaona upande wa chama madarakani wamekuwa na wasiwasi nyingi kiasa cha kutumia vibaya madaraka walionayo kwa kufunga watu ovyo watu wengine kupigwa ovyo hata wengine wamepoteza maisha yao inasikitisha ni dhahiri kwamba mwenendo wa demokrasia kwao bado ni kitenda wili tu kwa hivyo vipi unashiriki katika utaratibu ambao unahisi kwamba kuna unyanyasaji namna hiyo unajua miaka yote hiyo tumekuwa tukinyanyaswa nyanyaswa ila njia ya kujikomboa na unyanyaswaji wenyewe ni kuweza kushiriki uchao, upata ushindi kupitia kura za wananchi ambao wanatamani mambo ya sasa lakini katika hali kama hiyo unafikiri mtaweza kushinda maanake mlikuwa mkilalamika hamna wawakilishi ya kutosha katika vituo vya kupiga kura mtafanya vipi kuweza kuhakikisha mnapata ushindi au mna kura zenu zinakuwa za haki A, kushinda ni, ni lengo na nitumaini pia sana sana tukizingatia kwamba kila jambo lina wakati wake tunaamini kwamba japo wametunyanyasa na wamejaribu kututenga katika nyasifa zinazohusika tuna imani ya kwamba walio wengi hata miongoni mwao wanahitaji mabadiliko yyawepo kwa hiyo tunaamini na tunatumaini kwamba warundi walio wengi watakuwa tayari kuweza kuhakikisha kwamba lengo hilo la kufikia mabadiliko tunalifikia kuna watu wanasema kwamba mkiwa hamtapata ushindi mnaweza kuchukua hali ya kwamba ghasia zinaweza kutokea je unaweza kuhakikisha kwamba ukishindwa au ukishinda vile vile wanasema upande ule mwingine utakuwa unakataa unafikiri hali hiyo inaweza kujitokeza au mtakabiliana mta vipi na hali hiyo ya matokeo sisi tunakabiliana na matokeo kwa mjibu wa sheria hatuwezi tukapalilia tuka njia ya vurugu hata kidogo tunataka nchi iwe tulivu nchi iwe na amani ndiyo maana tunaomba kila mmoja aheshimu kile wananchi watakachokuwa wameamua mahakama ya kikatiba tume ya uchaguzi yenyewe vyombo vya serikali tunachowaombeni ni kwamba waheshimu raia wa burundi kwani ndiyo wenye madaraka mikononi wakiamua mabadiliko asiwepo mtu wa kuchakachua asiwepo mtu wa kugushi matokeo wayatangaze kama yalivyo wasijaribu kutaano wameshindwa kutawala nchi walichoweza walichofaulu ni kuendelea kugawa jamii ya burundi kwa misingi ya kisiasa ni kuendelea kufanya ubadhilifu wa hali ya juu kiasi kwamba sekta zote zimedidimia kiasi kwamba nchi ya burundi imejikuta hali imetengwa Y- yenyewe ikitengwa kwa ajili ya viongozi wake ambao hawataki kuwa na suluhu hawataki kusuruhishwa na watu kwa hiyo w- w- wakitarajia kufanya vurugu watakaopenda kuwa kwenye vurugu watakuwa ni wachache milioni takriban kumi wa- na mbili za warundi hatutaki vurugu hatutaki machafuko tunataka amani tunataka utulivu ili nchi yetu iweze kuwa na hadhi inayostahili umesema mambo mawili muhimu hapo hawa wamegawanya watu kwa kisiasa lakini vilevile vile kuna wale wanasema kuna hali ya mgawanyiko kikabila kati ya wahutu na watuti je wewe upande wako kwanza unafikiri unaweza kuwa umewavutia watu kwamba utawatawala kwa warundi kwa pamoja naam kwa sababu lengo letu ni kuepukana na ujinga wa namna yoyote ile nchi yetu imekuwa na matatizo kutokana na watu walioendeleza ujinga fulani fulani migawanyiko iliyopo yote ni kwa maslahi ya vigogo walioko madarata kama ilivyo leo ndivyo ilivyokuwa jana na mara nyingine tunawasikia wengine wakianza matusi kashfa nii na nini kwa kutaka kuvuta tena matatizo ya ukabila wakati makabila ya warundi siyo makabila warundi sote tu na lugha moja tuna imani moja tunaishi wote vijiji pamoja hata mijini hiyo migawanyiko kwa kweli ni migawanyiko ambayo ni artificial inayotengenezwa na watu wanaopenda kunufaika na, na mali ya umma huku wakifanya umma wenyewe wahasimiane wachukiane bila wenyewe kujua kwa nini wanachukiana kwa hiyo sisi tunaona kwamba kila mwananchi anaweza akabadilisha hali yake ya maisha kama utawala bora utakaa nchini kama kila mrundi atahesabiwa kuwa mrundi na kupewa haki zake zote na kulindwa na serikali na kulindwa na vyombo vya dola kama ipasavyo si mtu wa kuburuzwa na kutumbiwa kama chambo tu a ya wengine kwa hivyo kutokana na hali hiyo nini mpango wako wa kiuchumi au kimaendeleo muhimu vipaumbele vyako vitakuwa nini katika kuleta mageuzi kuinua burundi kiuchumi kisiasa na umoja wa nchi kimsingi tunataka kwanza tuone kwamba tunaweza tukazalisha umeme wa kutosha na kutengeneza mazingira ya utulivu ili wawekezaji waweze kuja na kuweza kuanzisha viwanda makampuni mbalimbali mbali. hivyo ajira ziweze kutengenezwa kwa vijana walio wengi na hapo watu wataweza kuwa na mapato na wakisha kuwa na mapato maisha yatabadilika upande wa utawala tunataka tutengeneze utawala ambao uko kwa ajili ya wananchi na si utawala unaotumia wananchi kujinufaisha lengo ni kuwa kila mwananchi aweze kutoka kwenye lindi la umaskini tuweze kujenga uchumi angalau wa katikati kati, na hivyo tutaweza kufaulu pale wananchi wote watakapohamasika na kuelewa kwamba ni warundi na migawanyiko yote haina masilahi yoyote haina manufaa yoyote yale na pia tunataka kukuza elimu elimu kwa sababu ndiyo ndiyo mstakbali wa taifa tunapenda mashule yawaongezeke wanafunzi waweze kusoma katika mazingira yaliyoboreshwa na zaidi ya hayo ili tuweze kunufaika na yote hayo ni kuboresha mahusiano na mataifa jirani na jumuiya ya kikanda ya kiafrika na hata jumuiya ya kimataifa ili tuweze kuwa na masoko na tuweze kuwa na wapi tunaweza tukapata vile tunavyovihitaji na wapi tunaweza tukauza vile tunavyozalisha na sisi Kuhuweza kwa, kus- kwa, kwa, kwa muhtasari tu naweza nikasema hayo ndiyo tunayotarajia na ili tufaulu ni kuhakikisha kwamba vyombo vya ulinzi na usalama vinakuwa pofsn haviingiliwe na mirisha yeyote yule kwa sababu mpaka leo kama kuna matatizo tunayoyakuta kila kukicha ni kwa sababu hawa vijana wa chama tawala wamekuwa kama ndio waliojuya sheria wanafanya wanachokitaka wanamtumia mwanajeshi mwana askari polisi kama wanavyotaka kwa maslahi ya chama chao maslahi yao binafsi na hayo tunataka tuyakomeshe ili tuwe na vyombo ambavyo ni professional vinavyoweza kuleta confidence kwa wananchi na hata kwa wageni kwa hivyo kutokana na malengo hayo yote hayo ni mabadiliko makubwa ambayo unapendelea kwa hivyo unaimani kwamba uchaguzi kweli utakuwa wa haki bila wasimamizi waangalizi kutoka nje hata nyinyi wenyewe hamko kwa hivyo mnahakika kwamba unaimani uchaguzi utakuwa sawa uh, unaweza ukawa siyo sawa kama tunavyoitarajia lakini tunaimani kwamba mambo yataweza kuongoka na tutaweza kupata ushindi na kuweza kuweka vitendoni malengo yote hayo ambayo nimeyataja hapo nyuma na kwa hivyo kwa hatimaye kwamba matokeo yakitokea utayakubali ikiwa ni ushindi au ikiwa no, unashindwa itategemeana na mazingira ya uchaguzi wenyewe na tutatumia njia ambazo zinakubalika kisheria ili haki itendeke na mwisho umezunguka burundi nzima nini hasa unahisi na. ni matakwa wa burundi wanasema nini umeweza kuonana na tabaka mbalimbali nini matakwa yao na uwasiwasi wao wananchi dukuduku lao kubwa la kwanza ni Niku, kuwa haki zao zinaminywa na na chama madarakani kupitia vijana wake bonera kule ambao wanaburuza watu wanawapiga wanawafunga nikana kwamba watu wanahitaji kuwa huru katika nchi yao hilo la kwanza la pili dukuduku kubwa la wananchi ni kuwa kodi zimekithiri na watu umaskini ume, ume, umezidi wanachokihitaji ni mabadiliko mfumo wa kodi urahisishwe ili watu wafanyapo shughuli na wao waweze kunufaika na kuweza kupata maendeleo jambo jingine ni kwamba vijana walio wengi ajira hawana mazingira yakiweza ya, ya, ya kuboreshwa na private nat itakapopanuka fursa za kazi zitakapoongezeka italeta aeni miongoni mwa vijana na ndiyo maana tunasema ili tuweze kuleta matumaini ni vema ili swala la kuweza kuwa na umeme wa kutosha ni, ni jambo muhimu sana kwa sababu ndiyo itakuwa ni hatua ya kwanza kuweza kukupa nafasi nzuri wa, wa watu wa private sector na hivyo fursa za kazi kuweza kupatikana na kuongezeka asante sana agathn ruasa tunakutakia kila la heri katika uchaguzi ujao asante ujaoasan