unaweza kutueleza vipi uchaguzi umeendelea hadi hivi sasa mchana huko burundi kwanza ni kutoa shukrani za date kwa raia ya burundi na kwa polisi ya burundi sababu wamedhibiti usalama mpaka hivi pako usalama nchini kote na watu wanakwenda kuchagua bila wasiwasi wasi, na mambo naona ni shwari ili tunangoja matokeo ya uchaguzi ila kuna kasorobo kasorobo hizo ni kasorobo tumeweza kutamka hapo mbele sababu tume huru ya uchaguzi uchaguziikuweza kutanisha wakndidat ama wakuu wa vyama ili wazungumze vipo watatia eh, wana memba wa vote vote sababu hiyo ni kasorobo kubwa na tunaona wamandateri uh, wa vyama mbalimbali wa, wa, mbali mbali, wa makandideti mbalimbali wanafukuzwa wanakimbizwa wamoja wanafungwa hiyo inakuwa ni kasoroba lakini kikubwa sisi ni kuzibatia kuzibitia usalama wa nchi ndio kikubwa kwa kwetu e, tumeona tena makadi mingi amezagazwa mbali, mbali na polisi imeshika wengi lakini wengi wameshikwa inakuwa vigumu sababu ukisikwa unapelekwa kwa mwenye mekupa kadi hizo inakuwa vipi ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni kosa hizo nyingi zimefanyika eh, kwa hiyo lakini kwa ujumla uchaguzi kunaendeka vizuri tunangoja jioni wako wanapeperusha tuangalie gisinaypo hatuna uhakika sababu hatujui yenye tafatsababu njama tunaona ni njama za za kujificha lakini kinazificha katika ngazi za uh, tume huru ya uchaguzi kwa hivyo ukisema kuna matatizo haya yote matokeo basi ikiwa hamna wakilishi katika ofisi za kupiga kura je katika kuhisabu mtafanya vipi bo vipisisi tumetangaza tumetangazia tume huru kama kwa kusema mambo awe wazi ni watie eh, kila chama ama kila mgombania wote awe na mtu katika uh, bro ya votes sasa hawaktaka kusikia sisi tumeyashika vile vile basi lakini ilikuwa vizuri jioni waite wawakilishi wa vyama mbalimbali walipokuwa karibu ya ofisi za kupiga kura waingie ndani akisha wahesabu wako pale tume huru ya uchaguzi ifanye hivyo kesho pasisema seme nimeibiwa ama nimefanya nini chama cha iprona ni chama hakiwezi kamwe kuyumbisha usalama wa nchi hala atatokea basi tutashukuru hayo na tutatumika hayo sababu chama cha iprona si chama kawaida si chama kinawezaleta vurugu nchini ni chama cha kuzimbatia amani ni chama cha kutoa ushauri ni chama cha taifa ni chama cha taifa cha kukushika usalama wa taifa vizui sisi tunatoa malalamiko basi lakini sasa ukisema nyinyi mnatoa malalamiko mnafikisha mashtaka lakini ugomvi mkubwa uko kati ya chama cha cndfdd na cnl unafikiri vyama hivyo vitaweza kukubaliana na matokeo yatakaotolewa kulingana na hali ya mambo ilivyo kwanza nakuambia sisi chama chetu ni chama kimezoea kushinda kubuka ushindi na kinajishika vizuri na ni chama kimesha uh, shindwa na kikajishika vizuri au ni wapinzani wa mda mrefu siwezi nikazungumzahapa tunawaomba wenyewe tu kwanza inadhibiti mambo na ndio chama kiliko madarakani ndio kinaombwa sana zaidi na, ya yes, yes. yes. Ebu... nasema, chak... eh, nasema naomba kwanza chama kiriko... chama kiliko madarakani ndio kinaombwa vingi sana sababu ndio kinatengeneza eh, ua kurash... faida ya kura nzuri ikiweze eh, kuita waraia wa wao kusiokuwa na vurugu kusiokuwa na kutisha watu chama cha pili ni chama cha tunaiomba na yenyewe iweze kutukua na utulivu ale asiyokuwa vizuri wayaombe wa kwa haki kufata sheria wasiaombi kwa vita ama kwa kila chochote tunahitaji uchaguzi huyu usirudishe kamwe nyuma umoja wa burundi usurudishe nyuma usalama tumewezi kuwa tumepigania miaka tano yote hiyo itakuwa ni ajari kwa nchi yetu umesema kwamba kuna kadi nyingi zimetolewa ovyo ovyo kwa hivyo hufikiri hiyo itaathiri uchaguzi na matokeo ya uchaguzi sisi tunaamini sababu unajua mtu huyu unapatia kadi ni mtu gani unaweza ukampatia unajua atakuchagua sikuchagui basi tumelalamika tumesema hivi mmepana kadi mpya Mme, kadi mpya mmesha pana ni ngapi zenye zimebaki ni ngapi hatkupatiwa jibu basi kama umependa hivyo basi zipani haujue ma utazipa ni mtu fulani sababu unaweza ukapanga ya kwako kwa, lakini mungu anapangua na kupanga yangine kwa hivyo unafikiri uchaguzi huu ukimalizika matokeo yatatoka lini b kwetu kwa sisi tunaomba mungu uchaguzi huo vizuri sababu tatizo litakuwa jioni sababu jioni mahali ya kuna, wanasoma kura za watu eh, gisi zimeendeka ndio panakuwa utata sababu hakuna wajumbe wa vyama mbalimbali mbali katika vyumba vya uchaguzi ilikuwa bora zaidi jioni ikifika waite wawakilishi wa vyama mbalimbali walipokuwa karibu ya ofisi za kupiga kura waingie ndani akisha wahesabu wako pale ili pasiwe kisiki kisikiniw tume huru ya uchaguzi ifanye hivyo aliyopita aliyopita lakini watizame baada ya kuhesabu kura waite vyama mbalimbali vilipokuwa nje viweze kuja vyenyewe vitizame kesho pasisema seme nimeibiwa ama nimefanya nini asante sana aya shukranka Sh-