Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, matangazo idha ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, kutoka moja kwa moja jiji kuu la Marekani Washington, DC mimi naitwa Patrick Nguimana. Leo ikiwa ni Ijumaa, Mei 8, mwaka 2020, ndani ya VOA Express utasikia ripoti mbalimbali ikiwemo huko Burundi, ambapo makamu rais wa kwanza nchini humo anasema haamini uchaguzi nchini humo utakuwa huru na wa haki. Vilevile tutakuwa na kitengo cha masuala ya burudani kutoka kwa wenzetu huko Mombasa, na kwenye makala ya Jicho Letu utasikia maoni ya baadhi ya watu wanaelezea utamaduni wa ushirikiano huenda unachangia kwa njia moja au nyingine kusambaa maambukizi ya virusi vya korona. Lakini kabla ya hayo yote, mwenzangu Patrick Ndwimana ametuandalia ripoti mpya ya kila siku inayoelezea taarifa mbalimbali za kesi za virusi vya korona kimataifa. Kabla ya matangazo haya kuanza idadi ya maambukizi kote duniani ilikuwa imezidi milioni tatu na laki tisa nao wagonjwa milioni moja laki tatu na elfu arobaini na tisa walipona, imeonyesha ripoti ya kitengo kinachofuatilia maambukizi ya COVID-19 duniani wa odomita Marekani bado inashika bendera kwa idadi kubwa ya maambukizi kuliko mataifa mengine ambapo maambukizi milioni moja laki mbili na elfu tisini na mbili na mia nane sabini na tisa yalikuwa amethibitishwa na vifo elfu sabini na sita na mia tisa arobaini na mbili vimeripotiwa wakati wa kuandaa ripoti hii. Barani Afrika, shirika la afya duniani WHO leo limeonya kwamba watu laki moja na elfu tisini wanaweza kupoteza maisha yao mwaka huu barani humo iwapo serikali zitashindwa kudhibiti maambukizi ya virusi vya korona. Katika kanda ya Afrika Mashariki na Maziwa Makuu, DRC bado inaongoza kwa idadi kubwa maambukizi ambayo imefikia 897 baada ya visa vipya 34 kuripotiwa jana. Katika nchi jirani ya Rwanda, visa vipya vitatu vimethibitishwa jana na wizara ya afya ya nchi hiyo na kufanya idadi ya jumla kufikia 271, wagonjwa 133 walipona. Hayo yakiarifiwa, serikali ya Rwanda inapanga kutumia maabara ya kupima virusi vya HIV ili kufanya vipimo zaidi vya virusi vya COVID-19. Kitengo cha kupima magonjwa ya kuambukiza Rwanda Biomedical Center kinasema hivi sasa kinapima kiasi cha watu elfu moja kwa siku, na lengo ni kupima watu wengi zaidi. Kisiwa cha Zanzibar leo kimeripoti visa vipya 29 na na hivyo kufanya idadi ya jumla ya maambukizi kisiwani humo kufikia watu 134 kulingana na taarifa ya waziri wa afya wa Zanzibar, Rashid Mohamed idadi ya maambukizi nchini Tanzania sasa imefikia mia tano na tisa. Wakati huo huo, kitengo cha kukinga na kudhibiti magonjwa ya kuambukiza katika Umoja wa Afrika kimetupilia mbali madai ya rais wa Tanzania John Pombe Magufuli aliyesema hivi karibuni kwamba vipimo vya maabara kuu ya nchi hiyo kuhusu COVID-19 vimeonekana kuwa na hitilafu nyingi. Uganda leo imeripoti kisa kipya kimoja cha maambukizi na kufanya idadi ya jumla kufikia mia moja na moja. Wizara ya afya ya Uganda nasema mtu huyu aliyekuwa kutoka ameambukizwa korona ni dereva wa lori kutoka Tanzania. Kenya hadi tulipoandaa ripoti hii ilikuwa na wagonjwa 607 wa COVID-19 baada ya visa vipya 25 kuripotiwa hapo jana. Somalia inaonekana kutaabika kutokana na ugonjwa wa korona. Hadi sasa idadi ya maambukizi imefikia watu 928 baada ya visa vipya 55 kuripotiwa leo. Moja ya sababu ya kuongezeka kwa maambukizi ni watu kutoheshimu amri ya kukaa nyumbani iliyotolewa na serikali kuu, kulingana na uchunguzi uliofanywa na gazeti la The East Africa. Tukirejea barani Ulaya, Spain, Italy, Uingereza, Ujerumani, Ufaransa, Uholanzi na Sweden hazikuripoti maambukizi mapya kwa siku ya pili mfululizo. Ubelgiji ndiyo inaonekana kukumbwa na maambukizi ambapo visa vipya 591 pamoja na vifo 106 vimeripotiwa katika saa 24 zilizopita katika bara la Asia China imeripoti kisa kimoja. Japani haikuripoti kisa chochote. Korea Kusini imeripoti kesi mpya kumi na mbili, huku Amerika Kusini Mexico imeripoti visa vipya 1982 pamoja na vifo 257 na masaa 24 zilizopita. Shukrani sana Patrick Nduimana kwa ripoti yako hiyo. Na tukielekea huko nchini Burundi, makamu rais wa kwanza wa Burundi Gaston Sindimwo anayegombea kiti cha urais katika uchaguzi wa Mei ishirini mwaka huu, anasema haamini kwamba uchaguzi huo utakuwa huru na wa haki kutokana na kwamba tume ya uchaguzi imekataa kuruhusu wajumbe wa upinzani katika vituo vya kupiga kura na kuwepo kwa vitisho pamoja na ghasia. Akizungumza na mwenzetu Abdu Shakur Abud, kiongozi huyo wa chama cha UPRONA kinachoshiriki katika serikali ya mseto ya Burundi anasema kampeni zimegubikwa pia na ghasia pamoja na watu ambao wamekuwa na wasiwasi wasi. Hali ya kampanye hivi ni changamoto eh, sababu kila vyama viko vinakimbiza, vinafanya gisi yote vinaweza kutafuta wafasi, lakini kuna vyama vinatishiwa sana. Unakutana hakuna uhuru, watu hawajisikii uhuru kwenda kwenye maandamano, inakuwa ni tatizo unakutana mahali, wengi wanataka kugawanya vyama, na inakuwa ni kasorobo katika. um, kampeni hii kingine ni tume la uchaguzi seni. Kawaida lazima zilitowe watu wenye wataenda kutizama katika machumba ya uchaguzi, wala wanaita mambre di biro dovot, wanapasha kuwa wa kutoka kwenye vyama mbalimbali ila tunaona chama kiliko madarakani kinataka kudhibiti mambo kiweze kuwa na watu wote kwenye chama hicho, na inakuwa kasorobo, italeta uchaguzi nakuwa sio wa halali. Na je, tunasikia kuna ghasia zinatokea, watu wanapigana. Nini hasa sababu za vita hivyo au mapigano haya? So, ni hiyo malumbano inatokana kwa kusema, eh, wamoja wanataka kuzibia wengine, wengine wanataka kufanya kazi, akisha. Sasa inatoka ndani malumbano hiyo ni hali isiyokuwa nzuri, na katika chama cha Ipro na sisi tunapiga marufuku hao, tunawambia vyama hivyo di, na senel tunawambia waache watu wawe huru, twende kwenye uchaguzi. Kila mtu atafute wafuasi wake bila wasiwasi, bila kunungunika na mwenzake. Kwa hivyo nafikiri uchaguzi utafanyika kwa njia ya huru na haki. Hiyo sasa ni suali, sisi tunajiwaza na tunasubiri tutizame kipi tume ya uchaguzi itafanya vipi. Mwanasheria mkuu, attorney general, alitoa onyo wiki hii kwamba ghasia lazima zisite, watu wasitumie lugha ya kuchochea ghasia. Je, watu wanasikiliza? hali inaendelea vipi? hiyo hiyo swali. Sisi chama cha iprona tunatumia lugha ya kuweza Warundi kuwatia pamoja. Iprona ni chama kiliko na miaka kadhaa Hatuwezi tukachochea chuki nchini Burundi, na ndio nguvu zetu zilipo hapo, sababu sisi hatuwezi kuenda kwenye malumbano ya kuchochea chuki kwa watu. Tunaomba watu wote warudi pamoja, tufanye kazi pamoja. Uchaguzi mwenyewe, kila mtu achague kwa inataka, bila wasiwasi. Ile ndio wito wa chama cha Iprona, na watu wanatoka wingi kutokana na hali kwamba kuna korona, watu hawana uoga kutokana na korona mpaka hivi Mungu ametujalia hali iko sawa sawa na tunashukuru Mwenyezi Mungu. Mw. ni Gaston Sindimo, makamu rais wa kwanza wa Burundi, anayegombea kiti cha urais katika uchaguzi wa Mei mwaka huu nchini humo, akizungumza na mwenzangu Abdul Shakur Abud. Mnaendelea kusikiliza VOA Express kutoka studio nambari 15 hapa mjini Washington DC na mimi na mwenzangu Mkamiti Kibayasi tukiripoti kutoka majumbani kwetu kwa sababu za janga hili la korona. Namkaribisha sasa Mkamiti Kibayasi ya kusomea habari za dunia. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres anasema janga la virusi vya korona linasababisha chuki kubwa sana na ubaguzi wa raia wa kigeni na kutupia wengine lawama. Antonio Guterres anatoa wito wa kampeni za dunia nzima kusitisha hotuba za chuki ulimwenguni. Maambukizi ya virusi vya korona yamesababisha viongozi duniani pamoja na raia wa kawaida kutumia njia ya kuyalaumu makundi kadhaa kwa janga hilo. Wahamiaji na wakimbizi mara kwa mara wanaelezewa kuwa chanzo cha ugonjwa na katika baadhi ya kesi, wanakataliwa fursa ya huduma za afya, alieleza Guteresh. Waandishi wa habari, watoaji taarifa, wataalamu wa afya, wafanyakazi wa misaada, pamoja na watetezi wa haki za binadamu wanalengwa kwa sababu ya kufanya kazi zao, alisema katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa. Kuna zaidi ya kesi milioni 3.8 za virusi vya korona ulimwenguni na zaidi ya vifo 269,000. Nchini Serbia, mamia ya watu waliingia kwenye mitaa ya mji mkuu Belgrade jana Alhamis, wakiandamana dhidi ya rais wa nchi hiyo Aleksandar Vucic. Waandamanaji kutoka chama cha Citizens Resistance wanamshutumu kiongozi huyo kuzuia uhuru wa demokrasia. Maandamano mbele ya jengo la makazi ya rais yaliandaliwa siku moja baada ya maafisa kuondoa masharti yaliyowekwa kuzuia kusambaa kwa maambukizi ya COVID-19. Wakati wa maandamano hayo washiriki walioongozwa na baadhi ya viongozi wa upinzani ambapo walijaribu kuingia kwa nguvu kwenye mlango wa kuingilia katika jengo hilo. Walinzi wa usalama hawakuingilia kati. Wakosoaji wanamshutumu kiongozi huyo wa nchi kutumia dharura ya kitaifa iliyowekwa kutokana na janga la virusi vya korona kuimarisha madaraka yake kabla ya uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika mwezi ujao. Rais wa Serbia anakanusha shutuma hizo. Baadhi ya vyama vya upinzani vimetangaza kususia chaguzi za mwezi Juni, wakihoji uhuru na haki kwenye uchaguzi huo. Upinzani pia unamshutumu rais wa nchi hiyo kudhibiti vyombo vya habari ambapo havitoi fursa kwa sauti za wakosoaji. Tetemeko la ardhi nchini Iran limepiga pigo kubwa kwa nchi hiyo ambayo hutaabika na juhudi za kupambana na virusi vya korona. Maelfu ya watu waliingia kwenye mitaa ya Teheran, mji mkuu wa nchi hiyo, mapema leo Ijumaa, bila ya kufuata kanuni za afya zinazowataka watu kutokaribiana ili kuzuia kusambaa kwa maambukizi ya ugonjwa huo. Watu takriban wawili wanaripotiwa kufariki katika tetemeko hilo kwenye mji mkuu. Wakati huo huo, Australia ilitangaza mpango wa hatua ya tatu leo Ijumaa kuanza taratibu kufungua tena shughuli za umma baada ya kufunga ili kuzuia kusambaa kwa virusi vya korona. Matangazo yanakujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu la alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, na saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Na sasa tuangalie makala ya Jicho Letu, ambapo mwandishi wetu wa Mbeya huko Tanzania, Lucy Patrick amekusanya maoni ya watu mbalimbali, wakieleza kuwa mambo ya kitamaduni ya ushirikiano kama vile wakazi maafa na mapenzi huenda yanachangia kusambaa kwa virusi vya korona. Hebu tuwasikilize. Je, unadhani ni mambo gani ya kiutamaduni ambayo yanaendelea kufanyika lakini yana uhatari wa wahusika kuambukizwa virusi vya korona na kwa nini? Mimi maoni yangu ni kwamba mambo ya kiutamaduni ambayo yanaendelea kufanyika ya, lakini yana uhatari wa wahusika kuambukizwa korona katika jamii inayoishi naona mambo ambayo yanaendelea kufanyika ya kiutamaduni najua utamaduni unahusisha nyanja mbalimbali, yaani unahusisha vipengele mbalimbali. Mi nitagusia kipengele cha ushirikiano. Jamii zetu za Kiafrika au Kitanzania zina utamaduni wa kushirikiana, kushirikiana katika mambo mbalimbali, mfano kushirikiana katika kazi, kushirikiana katika michezo, katika starehe, maafa na kadhalika kwa hiyo ili hii utamaduni wa ushirikiano bado unaendelea kufanyika, watu wanashirikiana katika nani kazi, mfano shambani, wanaenda na wanalima pamoja, wanasaidiana, leo tunalima kwangu, kesho kwa tunakuja tunalima kwako. Ile ni utamaduni wa kushirikiana ambao ulikuwepo toka zamani za mababu. Kwa Kirugha wanaita migoe koo. Huu utamaduni wa kushirikiana kama hivyo unaweza ukawa na uhatari wa husika kwa kuambukizwa korona, kwa sababu kila mmoja anatoka sehemu tofauti, wanakutana shambani kwa ajili ya kazi. Lakini sasa, huwezi jua mwenzio alikotoka amekutana na nani na nini, na tunasema janga la korona linaenezwa zaidi na Mikusanyiko, manake mnavyokusanyika mnavyoshirikiana, ile kuvuta hewa na nini. Sasa huwezi jua mwenzio ana madhara au hana madhara kwao. Hili ni jambo la kiutamaduni ambalo linaendelea kufanyika lakini lina uhatari wa wahusika kupata korona. Kwa majina anaitwa Shedrack Jeyala, au ukipenda niite Pastor Son, nipo Kilovoko. Asante. Uh, mambo ambayo bado yanaendelea kufanyika ambayo yapo kiutamaduni ki zaidi na ni hatari kwa kwa kwa, kwa maambukizi hasa mapya ya coronavirus. Um, I see, utamaduni wetu umejengwa kwenye kukusanyika sana, utamaduni wetu umejenga kwenye kukutana sana. Um, mfano kuna baadhi ya tamaduni ambazo mpaka sahizi wanacheza ngoma. Uh, kuna baadhi ya tamaduni ambazo haupiti uh, eh, uh, mwezi lazima wakutane wa, wa, wakae vikao wajadili. uh, kuna baadhi ya tamaduni kama vile za kutambika, hizo ndo zimekuwa na nguvu, kwa sababu kutambika akujui kwamba kuna korona au hakuna korona, korona. Um, na mtu anayetambika bado, na ile ni kama imani, kama mtu anaenda kanisani Uh, kwao unaweza una, uh, unakuta wanavyoenda kutambika, haendi mtu mmoja hawaendi wa watu wawili, wanaenda wa zaidi ya watu ishirini thelathini, uh, na wakifika pale wanakaa karibu kabisa, karibu karibu karibu, um, na hawachukui hata tahadhari um, alafu tena kitu kingine kikubwa sana na ambacho mpaka saa hizi kinaenda kila sehemu uh, ni namna jinsi ambavyo uh, ukitokea msiba tunajikuta tunakusanyika uh, kwa ajili ya maombolezo hicho, uh, ndio kimekuwa ndo kitu kikubwa sana kwa sababu mpaka sahizi, um, mi nimeshuhudia kuna misiba na inaendelea na watu tunakutana, uh, na usipoenda msibani watu wanaamini kwamba huyu uh, huyu anajisikia hataki kuja msibani. Hayo ni baadhi ya maoni kutoka kwa wakazi wa Mbeya nchini Tanzania. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kutoka hapa mjini Washington DC. Kama ujuavyo, msikilizaji, VOA Express bila ya burudani ya muziki bado haijakamilika. Na leo hii basi, msikilizaji, nakupa kitendawili, kwani sikutajii jina la kibao cha muziki tunachoenda kukipiga hivi punde, lakini ni matumaini yangu kwamba muziki huo utakufurahisha na utaburudika, haswa kama sisi hapa studio ambavyo tupo tayari kuburudika na wewe <mimu> tunakupa burudani ya muziki na wakati huo huo tunakupasha maswala yanayoendelea wikendi hii. Bila shaka nafikiri umeburudika na kibao hicho Loliwe kilichoimbwa na msanii kutoka Afrika Kusini Zahara. Moja kwa moja, tuungane na mwandishi wetu wa Mombasa Liberty Adede. Amejipanga vyema kabisa kutupatia kile ambacho kinaendelea wikendi hii kwenye mpango mzima wa burudani. Shukrani sana wenzangu Washington DC. Katika burudani leo hapa nchini Kenya. Kuna kibaridi baridi hapa Mombasa, mvua imenyesha usiku kucha mchana kutwa, maeneo mengi yanakumbwa na mafuriko lakini twashukuru kwamba hali iko shwari. Hakuna mengi sana yanafanyika katika viwanja mbalimbali lakini kwenye burudani hivi leo, wiki kadhaa zilizopita tulikugusia kuhusu msanii Kidum Kibido e, raia wa Burundi lakini makao yake hapa Kenya, alikuwa amepanga kuachia show fulani online na kwa nia hiyo moja, kuwasaidia watu wasiojiweza katika jamii su sana wakati huu maradhi ya korona yanavyoendelea kutesa dunia. Sasa show hii imepangwa tena. Nimepata fursa ya kuzungumza na Kidum Kibido mwenyewe kwa simu, ananielezea nini kinaendelea. Ndugu yangu, ulikuwa umepanga show mara ghafla hali ikakuendea mbaya, nikawa nika na hofu kwamba umepatwa na korona ama ni vipi. Lakini ni maumivu kidogo tu. Ha, ilikuwa ilikuwa ni ni aina ya maradhi hivi. Pole. Haikuwa korona eh, kama kuna kitu mimi nafikiri na jaribu kufanya kila jambo nisipate ni korona. <laughs> Sasa unasema kwamba show yetu ambayo tulikuwa tumeitazamia bado ipo ipo, itakuwa Jumatatu saa tatu na dakika thelathini ya masaa ya Kenya, saa sijui kwengine itakuwa saa ngapi? So niliangalia nikaona saa tatu ni saa mbili nyumbani huko Burundi, saa mbili nyumbani huko Rwanda ni vile vilevile, ni saa tatu na nusu Tanzania. Kwa jumla, tutarajia nyimbo kama gani itakuwa unapiga kwenye show? Tuliweza kujikaza mimi na wenzangu tukafikiria kupatia watu show ya dakika arobaini haina kabisa show ile kukata mashoka. Ukiona watu kweli wanafurahia na wale wamejitokeza kabisa kutokeza kukusaidia wasiojiweza, tutaweza kufanya sasa show ya saa mzima. Tukumbushe wale watakao wanataka kuifuatilia waione katika kurasa zipi. Kuna kwa YouTube kuna ile inaitwa The Real Kidum, hiyo ndio kabisa channel ya kwangu, wataweza kuangalia, ndio kutakuwa live streaming. Alafu kuna Kidum Kibido underscore pande wa Instagram, alafu kuna Kidum Kibido kwa Facebook yenyewe kabisa live. Wale watataka kusaidia, wanakaribishwa tumeweka mpaka ile akaunti ya PayPal ni mbona kidum atgmailcom, alafu tukaweka namba ya simu ya Kenya hii ya mpesa. Asante sana Kidum, kila laheri ukijiandaa kuporomosha burudani nzuri sana siku ya Jumatatu na itakuwa mzuri sana sababu tumejiandaa kuugua yangu isi nafanya sasa luji tena kutayarisha zaidi. So maandalizi yako mazuri, nafkiri watafurahia wote. Naam, kwa wale wapenzi wa mziki wa Kidumu fursa bado ipo ya kuweza kuburudika na kwa wakati huo huo kuchangia wale wasiojiweza katika jamii, wakati huu mguu Kwingineko msikilizaji, ni kwamba hapa Mombasa wasanii mbalimbali we, katika tasnia ya filamu na katika tasnia ya, ya mziki wale wenye kutoa video za mziki wanaendelea kujihusisha na kuhamasisha umma kuhusiana na tatizo zima la korona. Wengi wanatoa video fupifupi za kuelezea ni nini cha kufanya, kama kuosha mikono na kujitenga, haswa sana wakati huu ambapo kila jitihada zimeelekezwa kukabiliana na gonjwa hili la korona. Wasanii kama vile Dan Sonko na mpenzi wake Winnie Bwire wamekusanya zaidi ya shilingi laki nne pesa za Kenya kuweza kuwasaidia wale wasiojiweza katika jamii kukabiliana na baa la njaa wakati huu mzito wa korona. Wengi walioko katika jukumu kama hilo ni kama produsa wa video Above The Rim pamoja na Miale Concept ambao wanaendelea kufanya shughuli hiyo wakishirikiana na, na serikali ya jimbo la Mombasa kuhamasisha umma. Tukiangalia katika michezo, wapenzi wa ligi za soka za bara Uropa sasa wameanza kupata tabasamu. Hii ni baada ya taarifa kwamba ligi ya Ujerumani Bundesliga inatazamiwa kurejea kuanzia tarehe 16 mwezi Mei mwaka huu wa 2020. Mechi hizo zitachezwa bila mashabiki. Hapa nchini Kenya, wanaofuatilia michuano hiyo wanasema ni fursa nzuri sana. Wakiwa wamesalia nyumbani, watafuatilia michuano hiyo kwenye televisheni. Sina la ziada. Kutoka Mombasa katika kitengo cha burudani, mimi ni Collins Liberty Adede na kurejesha Washington DC. Asante Liberty Adede. Vilevile napenda kukumbusha msikilizaji wetu kwamba matangazo ya VOA Express yanasikika pia kwenye mtandao wetu wa www VOA swahili dot com pamoja na redio zetu shirika huko Afrika Mashariki na kati na maziwa Makuu. Umewadia sasa wakati wa kuangalia yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Naona mwenzangu Mkamiti Kibayasi yupo tayari kutujuza mengi. Naam, kile ambacho nimepekua huku na kule katika mitandao ya kijamii, kama ujuavyo, mtandao wa Facebook aa, ni ile video ya mwanamke ambaye inasemekana alikuwa Mtanzania wa kwanza kupata korona nchini Tanzania, lakini kwa bahati nzuri alipona na hivi sasa anaendelea na shughuli zake kama kawaida. Lakini anasema alipata changamoto nyingi sana kutoka kwa baadhi ya watu wengine, wakimshutum kwamba ametumwa na mataifa ya kigeni kusambaza ugonjwa huo nchini Tanzania. Titus ameandika hii yote ni kutokana na elimu duni tuliyokuwa nayo. JB anasema Hapana, hii ni taharuki ya kila mwanadamu. Ugonjwa huu ni mgeni kwa kila mtu, hivyo basi kila mmoja alikuwa na jambo lake la kusema. Gervas anasema, korona bwana, haichagui mtu, umri, kabila, dini, rangi, elewa hilo. Asante ameandika. Amefanya vizuri kujitokeza hadharani, kuelezea safari yake ilivyokuwa, namna alivyopata ugonjwa huo, na amepata bahati, naweza kusema hivyo, kwani anaeleza alipigiwa simu kutoka serikalini. Wengine wanaumwa, lakini hawajapata fursa ya kupigiwa simu kutoka serikalini. Gutilila anaandika kwamba kwa kweli ugonjwa huu umetufunza mengi. Ugonjwa huu unakuja bila hata kujitambua. Tumepoteza ndugu, tunawakumbuka wapendwa wetu, lakini tunaomba Mungu tiba ipatikane haraka. Nikiachana na video hii ambayo imesambaa kwenye, kwenye Facebook, kuna picha ya abiria wakiwa wamekaa, wamevaa barakoa wakisubiri ndege. Picha hii inaonekana kana kwamba abiria hawa wapo kwenye eneo la uwanja wa ndege. Cosmas ameandika hii ndiyo hali ilivyo duniani, ni mwendo wa mask, kisha ameweka mkwaju. Anaandika ni barakoa tu. Adhiambo anasema picha hii ni baadhi ya wa wakenya wakisubiri ndege kurudi nchini mwao. Mungu mkubwa jamani! Nendeni salama, jiandaeni na karantini siku kumi na nne. Babu, naona muda pia unanikimbia kweli kweli, nirudi kwake Patrick Nduimana ili aweze kukamilisha matangazo haya ya VOA Express. VOA Express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa ni Hadija Riyami, mwelekezi alikuwa ni Aida Isa. Hapa studio nimeshirikiana na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Naitwa Patrick Nduimana. Kwa pamoja tunawatakia wasikilizaji wote jioni njema na wikendi tulivu.