nchini uganda ks bwir anaripoti kwamba visa vya wa habari kuchapwa kukamatwa na kufunguliwa mashtaka vinavyotajwa kuwa ni yenye lengo la kuhatishia kufanyakazi zao vimeendelea kuripotiwa viongozi serikalini wanaendelea kuweka masharti na kupitisha sheria zinazoonekana kubana uhuru wa vyombo vya habari huku tume ya kusimamia mawasiliano nchini humo ikishutumiwa kwa kuwa mstari wa mbele katika kuminya uhuru wa habari uganda ni kati ya nchi zenye idadi kubwa ya vyombo vya habari afrika mashariki karibu kila mji wa uganda una kituo cha redio karibu stesheni za redio a tat zinatangaza habari nchini uganda kwa sasa kuna magazeti kadhaa na televisheni ambazo idadi yake inaendelea kuongezeka hasa baada ya uzinduzi wa vingamuzi baada ya kuboreshwa matangazo kwa njia ya dijitali lakini uhuru wa vyombo vya habari limesalia kuwa mjadala mkubwa nchini humo japo rais wa uganda yoweri museveni amesikika mara kadhaa akisema kwamba waandishi wa habari wamechangia sana katika maendeleo ya uganda amesikika pia akiwaita waandishi wa habari kama watu ambao kazi yao ni kueneza udaku maafisa wa usalama hasa polisi wameshutumiwa kila mara kwa ukandamizaji wa uhuru wa vyombo vya habari wakiwakamata kuwapiga na hata kuvamia vyombo vya habari na kuvifunga wakati huu ambapo kila nchi inachukua mikakati ya kukabiliana na janga la virusi vya korona mwenyekiti wa shirika la kutetea haki za waandishi wa habari uganda robert sempala anasema visa vya waandishi wa habari kudhulumiwa vimeongezeka kufikia sasa tuna zaidi ya visa kumi na tatu vya waandishi wa habari kupigwa kuumizwa na kulazwa hospitalini wakati huu wa janga la korona wamepigwa na maafisa wa usalama kwa madai ya kupatikana nje baada ya masaa yaliyowekwa na serikali ya kila mtu kukaa nyumbani licha ya kuwa na idhini ya kufanyakazi wakati huo vyombo vya habari vilivyo nje ya jiji la kampala ndivyo vinavyohangaika sana wakuu wa wilaya wakiwa na mamlaka hata ya kuingia kwenye kituo cha habari kuvuruga kipindi hewani na kuamrisha mitambo yake kuzimwa kufunga lango kuu kila mtu kutakiwa kwenda nyumbani tume ya mawasiliano uganda ucc inashutumiwa kwa kukandamiza zaidi uhuru wa vyombo vya habari badala ya jukumu lake kuvitetea And warning, uh, several, uh, Dennis, uh, maafisa wa ucc si, sasa wanawapigia simu wamiliki wa vyombo vya habari na kuwatahadharisha dhidi ya kuwahoji baadhi ya watu katika habari na vipindi baadhi ya wanasiasa au watu muhimu katika uandisho wa habari hawajaonekana hewani wala kusikika kwa redio kwa muda mrefu sasa ni vyombo vya kimataifa pekee huwa vinaandika kuwahusu na endapo vyombo vya hapa vitapeperusha matangazo ya vyombo vya kimataifa kunatokea ukosefu wa umeme kote nchini ili wananchi wasiwasikie wala kufuatilia kipindi hicho wakati kipo hewani serikali kupitia kwa tume wa mawasiliano ucc badala yake inataka kila kituo cha habari kutenga muda maalum usiopungua masaa mawili kila siku kwa maafisa wa serikali kueleza mafanikio ya serikali na hata baada ya muda huo kutengwa maafisa hao hawafiki katika vituo hivyo vya habari kueleza yale ambayo yametekelezwa na serikali muungano wa mmiliki wa vyombo vya habari uganda unataka ucc kukoma kuingilia kazi ya waandishi wa habari kwa nini UCC mawazo namna hivyo bila kuzungumza na chama chetu unaambia fulani fanye hivi fanye hivi sasa o unakuwawaile sio us si kukaa kwenye ofisi zao kule alafu wanatoa amri yenye hazina maana wengi wa wanasiasa wa upinzani na wanaharakati wanatumia mitandao ya kijamii hasa facebook twitter na instagram kuwafikia wafasi wao wanahabari nao wanafuatiliwa sana hata kwenye kurasa zao za mitandao ya kijamii kujua wanayoandika au kujadiliana na watu wengine katika jamii juhudi za kuwafikia maafisa wa tume wa mawasiliano ucc sawa na naibu msemaji wa serikali kanali shaban ban tariza hazikufaulu lakini francis babu pia anakosoa baadhi ya uandishi wa habari na kutaka wamiliki wa vyombo vya habari kuwaajiri watu waliosomea uandishi wa habari na kuwaachia kusimamia vyombo hivyo badala ya wao kusimamia na kupokea maagizo kutoka kwa maafisa wa serikali nini cha kufanyika katika vituo vyao unajua kwenye unajuwa kwenyewote sio mai wenye wamasema wengine ni ma wengine ni wengine neweye ni sauti nzuri not nzuriisa nyingine so inakuwa mara moja aaraanawekawanazunguza mambo kidogo labda wanataka waweke utamu kidogo tunaweza kutuile ina inakuwa nyepesi kumaliza lakini sio jusi si kuenda hadharani nakwambia kuambia abiza zifungwe watu wafukuzwe hatuwezi kukubali na wakati dunia inaadimisha uhuru wa vyombo vya habari waandishi wa habari nchini uganda wanapokea malipo duni huku baadhi ya vyombo vya habari vikishindwa kuwalipa kwa miezi kadhaa hata hivyo waandishi wa vyombo vya habari vya kimataifa wanaofanya kazi uganda hawaripoti visa vya kutishwa jinsi wanavyofanyiwa waandishi wa, wa vyombo vya ndani kennes bwire sauti america washington dc