asante bwire na katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mwandishi wetu wa goma oster malivika anaripoti kwamba waandishi wa habari huko vile vile wanakabiliwa na changamoto kubwa ya kutokuwa na uwezo wa kuripoti na vyombo vya habari kutokuwa na fedha za kutosha kugharimia kazi zao hapa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo bado ikiwa na changamoto akisema tufer hundi dunia nzima inakuwa katika wasiwasi nao inakuwa magumu na hata wapasha wa habari wanatumika katika shida kwani wengi wanatumika nyumbani mwao hawafiki ofisini hawafiki uwanjani kwa kuweza kutafuta habari kuna kule hiyo mambo yote inaaribisha kazi, kazi ya kuweza kuwazaa jamhuri ya kidemokrasia ya congo ikiwa na changamoto hasa maeneo mbalimbali ambayo hakuna usalama kukiwa maeneo ambayo yanamilikiwa na makundi ya wa wapiganaji na maeneo mengine yanayodhibitiwa na serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo tuna makesi nyingi kwenye wanakataza hata wapasha habari kwa kuweza kutoa habari inayosemeka katika jamii bila kupata ruhusa yamniss ya, ya ama maresident na ukasema neno fulani yenye haifurahishi ukamata we mpasha habari kama kama adui tangu rais felix chisekedi achukua uongozi wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kumekuwa mabadiliko madogo kati ya uhuru wa kujitetea na vile wanahabari kama anavyosema tveri hundi kutoka shirika lenye kutetea haki za uandishi wa habari je felix chisekedi aliweza kusema kama ana nia ya kuweza kupatia upasaji habari ya nafasi yake ya kawaida katika jamii lakini kwa matendo inakuwa kidogo na habari kwa upande wao wakisema siku hii ya uhuru wa vyombo vya habari itapitika katika hali mbaya kutokana na uwepo wa virusi vya corona akisema deodat kutoka rtct kwa kweli siku hii inakwa tofauti kuliko miaka ingine sababu ya janga la virusi vya corona lililo nchini drc hatukuweza kusherekea hilo ndiyo ya kwanza na sababu ni nyingi kwanza tunatumika wachache katika ofisi yetu na haikuwezekana tukutanike wote pamoja sababu ya kuogopa kuambukiziana wamoja watatoka huku na kule ili tukutanane kwa kusherekea ila haikuwezekana pili inatokana pia na ukosefu pia wa fedha hakuna fedha sababu kazi haziendeki vizuri deodat ameongeza kwamba wakati wa mbele ilikuwa ni vigumu kuwasogelea viongozi wa serikali kutokana na walinzi waliokuwa wakizuia wanahabari kufanya kazi lakini siku ya leo wakati wa joseph kabila tulikuwa tupo mpasha habari wadogo wadogo tulikuwa tungati, tungali katika hali ya, ma, ya majifunzo tulikuwa tuheshimike ilikua ikiwa ni masherehe za mawaziri jimboni hata mawaziri kitaifa huko ulikuwa ukikutana mpasha habari wakati anataka kuzogelea kiongozi ili aulize maulizo fulani fulani walinzi wake walikuwa wakisukuma mpasha habari bila kumtazama hata kama mtu gracia mwanja msichana mwanahabari asemao uh, Communautaire, na avons eu Kusogelea, peu de temps quoi nous a nous faire sur les terrains tangu rais feliks chisekedi achukue madaraka ameona wapinzani kujitetea kwenye vyombo vya habari hasa vile vya serikali swala ambalo lilikuwa ni kitandawili kitandawilimineza sema uh, wakati ya, ya rene ya joseph kabila ba palikuwa ka abezi, abezi pana point de vue ku radio national, sagisi baopoza palikwaka wakati ya yabo chisekedi baoposa wanaeza pia pana point de panaptdvabokurtnc na haitasumbwa mtu katika baadhi ya maeneo kama ituri beni ruchuru wanahabari wamekuwa wakifanya kazi katika mazingira magumu wakiogopa kushambuliwa na waasi barabarani ama kwenye vijiji wanapotaka kutembelea wananchi wanaotaabika na ukosefu wa usalama mimi ni hoser malivika wa sauti ya amerika kutoka goma basi mpendo a msikilizaji ni hayo tu tuliweza kuandalia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika siku ya uhuru wa vyombo vya habari ambapo idadi ya waandishi wa habari waliouliwa wakiwa wakifanya kazi imeshuka mwaka huu na inaripotiwa kuwa watu thelathini na mbili walifariki kulingana na Freedom House. basi kutoka maryland mimi ni abdu shakur abud kwa niaba wenzangu tunawatakia waandishi habari wote na vyombo vya habari uhuru zaidi na kazi njema kwa herini.