Nam, suala lingine kuhusu Wakomoro walioko nje, wale waliokuwa Tanzania wametaabika karibu wiki tatu. Kwa nini serikali imechelewa kuchukua hatua ya kuwasaidia huko Dar es Salaam na Dubai? Mwenzangu, unajua uh, dunia leo sio kama jana na sio kama juzi, na kesho au kesho kutwa dunia itakuwa tofauti sana. Sasa Tanzania wamefunga mipaka, Dubai wamefunga mipaka, wana sheria zao. Sisi hatuwezi kupeleka ndege kwamba tunachukua hawa wenzetu. Sasa hivi nakwambia mwenzangu, nimeongea na serikali ya Tanzania na nimetuma nimetuma note verbal, nimeongea na balozi kadha mara, alafu balozi wetu wamepokewa vizuri kule foreign affairs lakini unajua hata wale pia na sharia wanafanya kazi na district na sijui nini, wakasema sisi tumeomba, e, ni kitu kimoja na Tanzania. Tunashukuru maanake wamekubali kwamba tutafanya nini, yani logistically hatuna uh, shida. Watu ot, mia tatu au mia nne au mia tano kuja alafu tuweke hoteli na nini wap, wap, wapite zile y karanteni, hatuwezi. Alafu tumeomba serikali ya Tanzania kwamba tunaweka kwenye hoteli pale, alafu na serikali ya Komoro watalipa alafu na Tanzania watusaidie nini, matabibu na manasi waende pale wapime, alafu na security. Juzi tumekaya tumeongea vizuri mpaka tumerich in agreement. Mambo yameshafanyika, watu wote wamewekwa kwenye hoteli, na serikali ya Komoro ndio analipa hizi hoteli. Wakimaliza hizi siku kumi na nne baadaye, tutapeleka ndege, alafu tutakodi ndege, tutaajiri ndege, alafu itakwenda kuwachukua warudi nyumbani. Dubai vile vile tunaongea na serikali, alafu nadhani mwisho wa wiki hii serikali ya Emirates wanasaidia wa, wa, Komoro wataleta mashini alafu na madawa, alafu hii ndege itawaleta Wakomoro ambao wamechelewa huko. Tumeshaanza kuongea na Mauritius, tuna watu kadha kama hamsini wako Mauritius, tuna, tuta, nini tunawajiri, tumeshaongea already na Kenya Airways, alafu tutakwenda kuajiri hii Kenya Airways na derogation tumeshapata kwa kwenda kuchukua hawa watu ambao wako wamechelewa nani huko Mauritius. Lakini siku hizi lazima ufahamu kwamba hata kupata nini hizi derogation sio sio rahisi, manake wamefunga kabisa nchi zao. Mauritius wamefunga, Kenya wamefunga, Tanzania wamefunga, Dubai wamefunga, ilikuwa tuongee tuongee tuongee mpaka diplomacy imefaulu.