bahati mbaya sana e, hapa tanzania baadhi ya miongozo imekuwa haifuati kwa namna ambavyo inatolewa na shirika la afya la dunia kwa mfano e, miongozo inayohusiana na ya kuepuka mikusanyiko kupunguza watu kukutana mara kwa mara kiingereza wanasema e, social distancing. ni miongozo ambayo imekuwa haifuati kwa ukamilifu wake na hata wakati mwingine serikali na viongozi eh, eh, wa serikali akiwemo mweshimiwa rais wamekuwa wakitoa kauli ambazo zinapelekea mikusanyiko hiyo kuendelea kwa mfano watu kuendelea kukusanyika kwenye nyumba za ibada kama misikiti na makanisa na mambo kama haya vitu ambavyo tunadhani vinahatarisha zaidi nchi na uamuzi wa rais kusema kwamba hawezi kufunga jiji la daressalaam ambalo linaongoza kwa maambukizi kwa sababu dar es salam ni kituo cha makusanyo ya, ya kodi nadhani hapa rais anakosea kwamba anatoa kipaumbele kwenye makusanyo ya mapato juu ya afya za wananchi wake na wananchi hawa fariki wakipoteza maisha wakipoteza uwezo wa kazi hayo mapato hayatapatikana lakini kunatokea hoja kwamba wananchi katika miji mingi ya afrika kuna umaskini wana tatizo la kutafuta chakula na kadhalika na serikali hazina uwezo kukidhi mahitaji hayo vipi unaweza kulinganisha swala hilo na kuweza kukabiliana na janga hili hiyo ni hoja ya msingi na ndio maana ni lazima eh, maamuzi ambayo tunayachukua afrika si lazima yafanane sana na maamuzi ambayo yanachukuliwa na nchi zingine duniani hata ndani ya afrika kuna nchi ambazo zinaweza zikachukua maamuzi fulani na nyingine zisichukue hayo kulingana na, na hali ya uwezo wake wa kiuchumi lakini kwa tanzania kwa mfano tunao uwezo wa kuzuia shughuli kufanyika za kila siku eh, kwa kiwango fulani na serikali ikawafidia wananchi kwa kuwalipa kwa sababu e, taarifa za benki kuu zinaonyesha kwamba akiba ya fedha za kigeni tulionayo inaweza kutosha kuendesha nchi kwa zaidi ya miezi sita bila shughuli zozote kufanyika na rais mwenyewe amekuwa akitamba namna hiyo siku zote sisi tumependekeza kwamba e, nusu tu ya, ya akiba ya fedha za kigeni ikitumika tunaweza tukaifunga nchi nzima na kwa sasa bahati mbaya tumechelewa e, wakati tunatoa mapendekezo haya tuikuwa tuna uwezo wa kufunga e, visiwa vya unguja e, e, na pemba kwa maana ya zanziba es salam mwanza dodoma na arusha na tukatumia kiwango kidogo sana cha fedha ambazo zipo kwenye akiba ya, ya fedha za kigeni kwa hiyo e, hoja hii inapaswa kujibiwa kulingana na mazingira ya nchi k kwa, kwa mazingira ya tanzania serikali ilipaswa kuchukua uwajib badala ya kuwatia watu waambukizwe na wengine kupoteza maisha serikali ilitakiwa kuchukua uwajib wa kuzuia maambukizi kwa kuwazuia watu kufanya shughuli na kuwalipa fidia kwa wale ambao wangeweza kuwathihirika na maamuzi kama hayo na nyinyi kwa upande wa upinzani mnaona mnaweza kufanya nini au juhudi gani mnazozifanya kuhakikisha kwamba watu wanakuwa salama wanakua hakuna maambukizo yanaendelea wanza toka e, janga hili limetokea tumekuwa tukishauri hatua mbalimbali za kuchukua tumekuwa tukiishauri serikali na tukiwashauri wananchi kwa maana ya zile hatua kubwa tatu ambazo sisi katika act wa zalendo tumezieleza kama e, mtau kwamba miguu mikono na mdomo miguu kwa maana ya watu kukaa kwa umbali unaotakiwa e, ndi hiyo social kukaa umbali wa mita moja kati ya mtu na mtu E, mikono kwa maana ya kunawa mara kwa mara na kwa, kwa kutumia sabuni na maji yanayotiririka na mdomo kwa maana ya kwamba watu waondokane na tabia ya kugusa e, mdomo pua na macho kwa sababu ni rahisi e, kujiambukiza virusi kwa njia hiyo lakini vile vile kuvaa e, barakoa ambazo zinasaidia kupunguza maambukizi kati ya mtu kati ya mtu na mtu lakini pili hilo tumekuwa tukiifanya na tunaendelea kuifanya na ndio uwajibu ambao tunaweza tunawezakufanya lakini maamuzi ya kisera kwa mfano sera za kikodi kwa ajili ya kupunguza kodi kwa wananchi kupunguza eh, ahueni ya maisha kama ambavyo nchi zingine zimefanya sera za kifedha kwa maana ya benki kuu kuchukua hatua ya kuweza kuyasaidia mabenki ili yasikusanye marejesho ya yes, eh, mikopo kwa wananchi ambao wamekopa kwenye mabenki hiyo ni sera za kifedha kwa maana ya sera za za fedha za kigeni foreign yote haya ni, ni wajibu wa serikali ambayo sisi hatuwezi kufanya na serikali mpaka sasa haijaweza kufanya lolote lile tumeshangaa kidogo kwamba e, rais katika kuzungumza na taifa amezungumza na wakuu wa vyombo vya ulinzi na usalama sis tulitarajia tungemwona rais akiwa na madaktari akizungumza na wataalamu wa sekta ya afya sio wakuu wa vyombo vya ulinzi na usalama ambao wao wenyewe eh, kwa wale ambao wakumstari wa mbele kama polisi wao wenyewe hawana vifaa vitu kama barakoa eh, polisi wanapewa moja anaitumia siku zote wakati anadekio kila baada ya masaa manne awezi kuirekebisha na ndoo maana unaoona kwenye baadhi ya maeneo eh, watu wanatoroka kwenye mahospitali polisi wanakataa kwenda kuwakamata wanaogopa kwa sababu wanaogopa wataambukizwa kwa hiyo kuna vitu ambavyo kwa kweli vinapaswa kufanya tofauti na jinsi ambavyo vinavofanywa sasahevi na je kuna tofauti kati ya namna watu wa korona wanatendewa katika tanzania bara na zanziba kunahisia kwamba kuna tofauti inayojitokeza ya ni dhahiri kwanza tunaona upande wa zanzibar wako bele sana kwenye kutoa taarifa na wanatoa taarifa mpaka za idadi ya watu ambao wamewapima tofauti kabisa na upande wa wa tanzania bara lakini kote kuna tatizo moja kubwa sana la vifaa vya huduma za afya wafanyakazi katika sekta ya afya ambao ndio askari wa mstari wa mbele katika kupambana na janga hili wanaathiriwa wana sana na, na janga hili na vile vile tumeambiwa kwamba maeneo ambayo yanatunza watu kama karantini hata kwa zanzibar yanajaa watu wengi sana eh, huduma ni kidogo kwa wale ambao wanatakiwa wakae pale mpaka waweze kupona zile siku ambazo zinatakiwa waweze kupona eh, kwa hiyo kuna mambo ambayo yanafanana kwa maana ya huduma mbovu lakini kuna mambo ambayo eh, eh, zanzibar wako mbele zaidi kwa maana ya kutoa taarifa na takwimu kwa wakati kila siku jambo ambayo linasaidia sana kuweza kudhibiti maambukizi ya virusi hivi asante sana zito kabwe nashukuru sana shakuru