Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, karibu sana kwenye VOA Express. Leo ikiwa ni Jumatatu tarehe 13 mwezi wa nne mwaka wa 2020, jina langu Harrison Kamau, nikitumai popote ulipo unachukua tahadhari dhidi ya kuenea kwa maambukizi ya virusi vya korona. Popote ulipo, karibu sana. Jina langu Harrison Kamau, na mimi ni Patrick Nduimana. Matarajio yangu, msikilizaji wetu, ni kwamba uko salama salimin. Katika Express leo tumeandaa ripoti mbalimbali kama desturi yetu utapata mengi kuhusu takwimu za maambukizi ya kirusi cha korona katika maeneo tofauti ya dunia. Huko DRC, jeshi la serikali laokoa watu 26 waliokuwa wanashikiliwa kama mateka na waasi wa kundi la ADF mjini Beni kwa kipindi cha wiki mbili. Express pia kama kawaida tutakuwa na kipengele cha barazani, leo mada yetu ikiwa ni madai ya manyanyaso yanayofanyiwa raia wa Afrika huko China. Vilevile vile leo tutaangazia maswala ya biashara bila kusahau kutupilia macho habari zilizovuma kwenye mitandao ya kijamii. Na baada ya vidokezo kutoka kwa mwenzangu Patrick Nduwimana, huyo huyo Patrick tena nampisha sasa aeleze mambo yalivyo kuhusiana na maambukizi ya virusi vya korona yanayoendelea kutishia kote ulimwenguni. Patrick, kazi kwako. Wakati wa kuanza matangazo haya idadi ya maambukizi ulimwenguni ilikuwa ni zaidi ya milioni moja na laki nane vifo vikiwa vimezidi laki moja na elfu kumi, na watu zaidi laki nne na elfu thelathini walipona ugonjwa huu wa COVID 19 kwa mujibu wa ripoti ya kitengo cha kimataifa kinachofuatilia maambukizi ya corona Wordomita. Marekani bado inaendelea kushika usukani kwa idadi kubwa ya maambukizi, sasa imezidi laki tano na elfu sitini Maambukizi mapya mia moja thelathini na tatu na vifo kumi vimeripotiwa katika saa ishirini na nne zilizopita. Spaini inakuja nafasi ya pili ambapo maambukizi yamezidi laki moja na elfu sitini na tisa. Nchi hiyo imeripoti maambukizi mapya elfu mbili na mia sita sitini na tano mnamo saa 24 zilizopita pamoja na vifo 280. Italy, Ufaransa, Uingereza, Ujerumani, Uholanzi hazikuripoti maambukizi mapya tangu jana. Ubelgiji imeripoti maambukizi mapya 942 na vifo mia mbili na vifo mbili na tatu na tatu katika saa 24 zilizopita. Uswisi imeripoti maambukizi mapya 88 pamoja na vifo 11 katika saa 24 zilizopita. Austria imeripoti visa vipya 39 na vifo 18 katika saa 24 zilizopita. Sweden, Norway, Denmark, Ireland na Poland hazijaripoti maambukizi mapya tangu jana. Katika bara la Asia, China imeripoti maambukizi mapya 108 na, na vifo viwili katika saa 24 zilizopita. Korea Kusini imeripoti maambukizi mapya 25 na vifo vitatu mnamo saa 24 zilizopita. Irani imeripoti maambukizi mapya 1617 pamoja na vifo 111 katika saa 24 zilizopita. Israeli imeripoti maambukizi mapya 90 na vifo saba mnamo saa 24 zilizopita. India imeripoti maambukizi mapya 35. Rusia imeripoti maambukizi mapya 2558 pamoja na vifo 18 katika saa 24 zilizopita. Canada haijaripoti maambukizi mapya. Katika bara la amerika Kusini, Brazil imeripoti maambukizi mapya 126 na vifo saba katika saa 24 zilizopita. Katika bara la Afrika, Afrika Kusini ndiyo inaongoza kwa idadi kubwa ya maambukizi, ambapo hadi jana Jumapili ilikuwa na visa 2173 Misri ndiyo inafuata ambapo, jana idadi ya maambukizi ilifikia 2065 baada ya maambukizi mapya 126 kuripotiwa. Katika kanda ya maziwa makuu na Afrika Mashariki, DRC inaendelea kuongoza kwa idadi kubwa ya maambukizi ambayo yamefikia 235 sasa, baada ya kisa kipya kuripotiwa hapo jana. Watu 20 wamefariki nchini humo kutokana na korona, 17 walipona. Katika nchi jirani ya Rwanda, maambukizi mapya sita yameripotiwa jana, na idadi ya jumla ya wagonjwa hivi sasa ni 126 wagonjwa 25 wamepona. wa nchini Burundi, kifo cha kwanza cha mgonjwa wa korona kimeripotiwa kulingana na taarifa za hospitali moja ya kibinafsi alipokuwa amelazwa. Mgonjwa huyo picha kwenye mitandao ya kijamii zimeonyesha wafanyakazi wa shirika la Msalaba Mwekundu waliojihami kwa mavazi maalum wakinyanyua maiti ya marehemu huyo. Wizara ya afya haijathibitisha kifo hicho. Mtu huyo ni miongoni mwa watu wawili walioripotiwa kuambukizwa korona katika ripoti iliyotolewa Ijumaa na waziri wa afya. Hadi sasa watu walioambukizwa covid-19 nchini Burundi ni watano. Tanzania, visa vipya kumi na vinne vimeripotiwa leo na waziri wa afya na hivyo kufikisha idadi ya maambukizi 46. Uganda, idadi ya maambukizi imefikia 54 baada ya kiswa kipya kuripotiwa jana. Kenya, idadi ya maambukizi imefikia 197. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Moja kwa moja sasa tuelekee kule DRC ambapo Austel Malivika anatueleza kwamba takriban raia 26 wa DRC wameokolewa kutoka mikononi mwa wapiganaji wanaosemekana ni kutoka kundi la ADF. Hebu tupate taarifa zaidi. Yaani, ni watu ambao waliweza kutekwa nyara kwa mashambulizi ya hivi karibuni ambayo iliendesha na magaidi wa, wa ADF. Wananchi katika wilaya ya Beni hapa Kivu Kaskazini wapongeza jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo FARDC kwa kazi kubwa ambayo wametekeleza kwa kuokoa raia ishirini na sita kutoka mikononi mwa waasi wa ADF katika misitu ya Beni ambako kuna msako unaoendelea. Dr Mbere ni raia wa Kain Nama, sehemu ambako wananchi hao wamepatikana kwa sasa wakiwa mikononi mwa jeshi. Sisi tunafurahi kuona ya kwamba askari zetu FARDC wanafanya kazi kwa kuweza kujidhani kutosha kulibere wale watu wenye wametokea. Sisi tunafurahi kama ya populasion au raia ya nani ya Kainama, tuna- tunapendelea tu tuna askari wa, basi wajikaze wapate kumaliza ile vita, kwani si hali nzuri, lakini tunafurahi kwa ile wamefanya ngani adui wamejiberee anani zetu. Ifahamike kwamba raia hao wa Mamove walitekwa kwenye vijiji vyao na kupelekwa porini wakiwemo wanaume ishirini, mtoto mmoja na wanawake nne, kama anavyosema Omar Kavota kutoka shirika la raia la Sepado, ne watu ishirini na sita wakiwemo wanaume ishirini na moja Uh, wanawake nne na mtoto mmoja, na hiyo inacha tupongeze jeshi letu la taifa kwa msako ambao umeendesha wikendi dhidi, eh, ya ADF hao magaidi ambao walikuwa wakiwashikilia, hatua hii ikiwa kubwa, kwani wengine huwa wanakutwa wakiwa tayari wameuliwa na waasi wa ADF. ADF inashutumiwa katika mauaji ya kinyama na utekaji nyara wa wananchi, na magaidi hao waliweza kuwateka nyara kabisa hawaja watakuwa hawajafanya hata juma mbili sababu ni muda wa mwezi jana tu ndio waliweza kutekwa nyara baadhi yao katika wilaya na muji wa Beni. Oster Malivika, VOA Express, Goma. Asante sana Oster Malivika kwa ripoti yako hiyo. Na sasa tuelekee kwenye habari za dunia na Mkamiti Kibayasi. Somalia imerekodi kifo cha pili kutokana na virusi vya korona, na inajibu kwa kuweka marufuku ya kutotoka nje wakati wa usiku katika mji mkuu Mogadishu. Serikali ya Somalia imeweka marufuku hiyo ya kutotoka nje usiku katika mji mkuu, mahala ambako vimetokea vifo viwili vya kwanza kutokana na virusi hivyo. Kamanda wa polisi Jenerali Abdi Hassan Muhammed anasema marufuku hiyo ya kutotoka nje inaanza April 15 na itakuwa kati ya saa mbili usiku hadi saa kumi na moja alfajiri kwa saa za huko. Hakuna tarehe iliyopangwa kwa wakati huu ya kuondolewa marufuku hiyo. Marufuku ya kutotoka nje usiku itaathiri usafiri na biashara, haitaathiri maduka ambayo yanauza vyakula, mahospitali na maduka ya dawa, maafisa wanasema. Marufuku hiyo inakuja siku ambayo nchi hiyo ina rekodi kifo cha pili kutokana na virusi vya korona. Waathirika walikuwa ni mbunge na waziri wa sheria wa jimbo la Hirshabelle. Serikali pia inaripoti kesi mpya nne za virusi vya korona na kujumuisha jumla ya kesi 25 nchini humo. Korea Kaskazini inasema itazidisha juhudi zake za kuzuia kusambaa kwa virusi vya korona. Bunge la nchi hiyo liliripoti ripoti jana Jumaapili kuhusu majibu ya utawala ya kukabiliana na janga la COVID-19 kulingana na ripoti ya leo Jumaatatu iliyotolewa na shirika la habari, la habari la serikali KCNA. Picha zilizotolewa na KCNA zilionyesha mamia ya wabunge wakiwa wamekaa kwa kukaribiana bila hata kuvaa maski zinazofunika mdomo na pua kwa ajili ya kujikinga. Korea Kaskazini inaripoti hakuna kesi yeyote ya maambukizi ya virusi vya korona tangu ugonjwa huo ulipoanza kusambaa kwenye nchi jirani ya China, ambapo ndiyo kiini cha ugonjwa huu. Serikali ya Pyongyang inawaweka maelfu ya watu wakiwemo wanadiplomasia wa kigeni katika karantini. Ripoti hiyo ilitolewa siku moja kabla ya kiongozi wa juu nchini humo Kim Jong Un kukutana na kamishna wake wa mambo ya ndani huko Pyongyang. Kulingana na KCNA, Kim anaripotiwa kufanya mabadiliko kadhaa ya wafanyakazi kwenye ngazi ya juu ya uongozi nchini humo, ikijumuisha kuongezwa katika safu ya uongozi kwa Ri Son Gwon, kamanda mwandamizi wa zamani wa jeshi, ambaye alipandishwa cheo kuwa waziri wa mambo ya nje mwanzoni mwa mwaka huu. Maafisa wa uchaguzi katika jimbo la Wisconsin nchini Marekani wanapanga kutoa matokeo leo Jumatatu ya upigaji kura wa awali wa chama cha Democratic uliofanyika wiki iliyopita. Matokeo yalicheleweshwa kutokana na majibizano ya kisheria ambayo yalipelekea gavana wa jimbo hilo kujaribu kuahirisha kwa muda upigaji kura kutokana na mlipuko wa virusi vya korona. Uamuzi wake ulikataliwa na mahakama ya juu ya jimbo. Watu ambao walipinga upigaji kura kufanyika walisema hatua ya kuendelea na uchaguzi haina maana, ambapo inazorotesha kanuni za afya zilizowekwa wakati huu wa kujizuia kusambaza virusi hivyo vya korona, huku watu wengi wanaojitolea kwenye uchaguzi huo wakijitoa kushiriki. Bunge linaloongozwa na Republican lilipigia debe kufanyika uchaguzi huo kwa sababu ofisi nyingi katika jimbo zilikuwa zinahusika katika uchaguzi; kinyume na hivyo, nafasi zao zitakuwa zimepotea. Majaji walisema wapiga kura wangetumia kura zao kwa njia ya posta kama barua hizo zingewekewa stamp ya kuonyesha zifike siku ya uchaguzi na kupokelewa leo Jumatatu kwa ajili ya kuhesabiwa. Shiria kamili kwamba wakati wa barazani umefika, na kama ilivyo ada yetu, kila wakati, huwa tunalo swali ama mada ya kuzungumzia kuhusiana na maswala yanayotuzunguka na tuliuliza je, maoni yako au hisia zako ni zipi kutokana na madai kutoka kwa baadhi ya Waafrika huko China wanaodai kunyanyaswa au kudhulumiwa na Wachina. Jambo ambalo pia taarifa ambazo zimefika uh, hivi leo kupitia baadhi ya habari baadhi ya vyombo vya habari ni kwamba China inasema kwamba ina wakubali watu wote wakiwemo wa Afrika na kusema kwamba ni rafiki ya Afrika, lakini baadhi ya wasikilizaji wetu wamesema nini kupitia mtandao wa Facebook na wengine wanasema nini? Hebu tuwasikie kwenye barazani. Naitwa Alimas Leani kutoka Kampala ya Uganda hapa na nilichopenda kuchangia kama vile maoni yangu ni kwamba hii serikali ya China na ubaguzi kabisa, kwa sababu kile wanachokifanya wanachukulia ni watu weusi wa Afrika, hawajachukulia watu weusi wa Amerika au wengine nchi. Alafu kingine pia hawajawachukua wazungu, wakati wamelifanya hilo baada ya wao kutoka ndani ya karantini. Alafu kinachoshangaza ni kwamba huu ugonjwa japokuwa tujamiwa sababu inaofanya ina, ina kwamba uh, Afrika isiwi na nguvu kama vile nchi zingine za wazungu huko, lakini sisi watu weusi hatuna kabisa, weusi wa Afrika, yaani huu ugonjwa kabisa unaonekana kwamba hauna nguvu sana kwetu. Sasa watu ambao ikiwa karantini ingewekwa tena, wangechukua Wachina, wachukue wa wangechukua watu wengine, ama wangechukua hata mkusanyiko wa watu wote, lakini wao wanachukua watuni watu wa Afrika hiyo inamaanisha kwamba inakuwa ni ubaguzi yani, hawawezi ya wakajitetea kwa hilo kabisa. Alafu kingine ni kusema kwamba kinachofanya sisi wa Afrika kuonewa ni kwa sababu tunakuwa ni kama tutetewi, tunaona kama hawa wajamaa marais ma, wetu tunaona kama wananii uh, umoja wa Afrika yani, hawajasema hata lolote kabisa, lakini ni watu wenyewe ambao wanakaa huko ndio wanaojaribu kujitetea so hapo mimi siwezi nikakubaliana na uchaina wakati napozungumza kwamba wafanyi ubaguzi, unakuwa ni ubaguzi ambao unaonekana kiuwazi kabisa. Labda niseme kwamba umoja wa mataifa umekaa kimya, wanaepuka yani wasipate huyo msaada mavitu fulani fulani. Unajua waafrika wanajiakilia sana majia wetu hawa. So, ki kwa kumalizia ni kwamba au wajamaa wamebagua, mambo yako wazi kabisa. Wasikilizaji wengi wametoa hisia zao kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Nianze naye huyu Luka Lengese malezu, mwenyeji wa Kagongwa, huko Kahama, Shinyanga, Tanzania, anasema habari zenu vyowe Kiswahili, mko vizuri? Tuko vizuri. Anasema yeye hapendi watu kama hao wa tabia za kusambaza ugonjwa huo, wanatakiwa kukamatwa mara moja, liwe fundisho kwa wengine sababu wanawaambukiza wengine. Yeye anaona kwamba serikali ingechukua juhudi ili janga kama hilo likomeshwe. Yeye anasema ni mwenyeji kutoka huko Tanzania. E, Nancy Mparuka anasema yeye anaona ni hisia mbaya tu juu ya Waafrika, sababu hawakuugua sana huko na aliyeugua ni yule mwanafunzi wa Ghana alionyesha quick recovery. Sasa labda hiyo ndio imekuwa shida, walitamani pia na Waafrika wafe. Ni ubaguzi mbaya sana, na hiyo inatupa picha ya ndani ya mioyo yao juu ya Waafrika kama hawakuwatathmini hata wajawazito basi, huo ni unyama hakika. Nadhani na Afrika ndiyo tungewachukia maana janga hili limetokea kwao, lakini la hasha, wa Afrika hawakufanya hivyo. Yeye anasema ni nesi kutoka huko Tanzania. Uh, Abraham Kirwa anasema ni sharti tukemee ubaguzi na unyanyasaji wowote dhidi ya wa waafrika nchini in China. Inafaa waelewe kuwa korona haijui rangi wala kabila hatutaki yoyote anayekaidi masharti ya nchi yaliyochukuliwa, lakini ushutumu wa Afrika kwa ujumla, hiyo ni ubaguzi na ukabila wa juu. Huyu Abraham Kirwa, yeye anasema yuko huko Eldoret tu Kenya. Tumalizie na huyu Deo Maguliati, anasema yeye anadhani liwe funzo kwa nchi za Kiafrika, kwa namna ambavyo wageni tunavyowapa haki wakiwa makwetu. Hii inauma sana. Naam, ni maoni ya baadhi ya wa wasikilizaji kwenye ukurasa wetu wa Facebook lakini tuwafahamishe kwamba serikali ya China imekanusha katakata kwamba haijawafanyia ubaguzi uh, raia wa Afrika ambao wako huko China na basi baada ya kupata mchango wa wasikilizaji wetu kupitia mtandao wetu wa Facebook kuhusiana na barazani na maoni kuhusiana na vipi wanavyoona kuhusiana na madai kwamba baadhi ya wa waafrika huko China wanasema kwamba wanapitia dhuluma au manyanyaso kutoka kwa serikali ya China, basi moja kwa moja tupate kibao leo, ikiwa ni Easter Monday kama tulivyoelezana, basi sisi winanza anasema uh, masi saideno Bila shaka nafikiri ngoma hiyo ya mtindo wa gospel iitwayo Mercy Said No iliyoimbwa na CC Winans kutoka hapa Marekani imekufurahisha mpenzi msikilizaji, popote ulipo. Na sasa namkaribisha mwenzangu Harrison Kamau atuelezee nini ametuandalia kuhusu maswala ya business au biashara leo. Kwenye maswala ya kibiashara ni kwamba shughuli nyingi zinaonekana kuathiriwa na maambukizi ya virusi vya korona, yanayoendelea kote ulimwenguni na kudumaza usafiri pamoja na utengenezaji bidhaa viwandani, hapa Marekani ambako maambukizi yanatawala sasa hivi ulimwenguni, wafanyabiashara wa migahawa wameathiriwa pakubwa sana, hasa baada ya amri kutolewa dhidi ya kuuza chakula kwa wateja walioketi ndani ya migahawa. Kwa mujibu wa shirika la kitaifa la wamiliki wa migahawa hapa Marekani, takriban wafanyakazi milioni 3 tayari wamepoteza kazi na kwamba sekta ya chakula inakadiriwa kupata hasara ya dola bilioni 225 ifikapo mwishoni mwa mwezi Mei Licha ya serikali kutangaza mfuko wa fedha unaolenga kusaidia biashara hizo, kuna tashwishi kwamba wamiliki wa migahawa wataweza kudumisha wafanyakazi wao au hata kubaki kwenye biashara katika kipindi cha chote cha janga hilo. Na hapo jana Jumapili, shirika la OPEC linalojumuisha mataifa yanayozalisha mafuta mengi ulimwenguni limetangaza kupunguza uzalishaji wa bidhaa hiyo kwa mapipa milioni 9.7 kwa siku kufuatia siku kadhaa za mashauriano. Kwa mujibu wa mtandao wa CNBC.com, punguzo hilo ndilo kubwa zaidi katika historia ya ulimwengu. Hatua hiyo imepelekewa na kushuka kwa bei ya mafuta kote ulimwenguni kutokana na kushuka kwa shughuli ulimwenguni kufuatia maambukizi ya kirusi cha COVID 19. Tangazo la OPEC pia linatarajiwa kumaliza uhasama wa kibiashara uliozuka kati ya Saudi Arabia na Rusia mwanzoni mwa mwaka huu chini ya mkataba huo mpya Mexico sasa itapunguza uzalishaji wa mapipa 1100 kwa siku kinyume na mapipa 1400 iliyoagizwa kupunguza hapo awali. Kupunguzwa kwa uzalishaji wa mafuta kwa kiwango kikubwa hivyo ni ishara tosha kwamba sekta zote za kibiashara kote ulimwenguni zimeathiriwa vibaya na COVID-19. Ni baadhi tu ya masuala ya kibiashara kabla ya kutamatisha VOA Express siku ya leo, basi moja kwa moja tuungane naye BMJ Mridhi akituangalia ama akiyatokeza baadhi ya mambo yanayoendelea kutia fora kwenye mitandao ya kijamii. Kazi kwako BMJ. Shukran sana mwenzangu Harrison, Kamau kunikaribisha kujuza wasikilizaji wa, wa VOA Express kipi kinajiri kwenye mitandao ya kijamii. swala ambalo linaendelea kutanda katika mitandao ya kijamii kuvuma kweli kweli ni kuhusu kifo cha mkurugenzi wa taasisi ya kimataifa inayojishughulisha na maswala ya watu wenye ualbino uh, katika nchi ya Tanzania ambaye bahati mbaya taarifa zinaeleza kwamba amefariki um, dunia baada ya kugongwa na gari kule jijini Mwanza. Joseph Atito na msikilizaji ampoteza maisha yake usiku wa kuamkia leo na naona kwenye mitandao ya kijamii wanaandika kweli kweli, wasikilizaji, na baadhi ya watu ambao wanachangia tu kwa kawaida eh. Sisa ni kwenye Facebook nimekuwa nikipekua pekua, naona wanamsema kwamba huyu alikuwa ni mtu kielelezo, hususan eh, kwa sababu ya wanaharakati wake. Inakumbuka kwamba uh, albinism hususan katika nchi ya Tanzania ni suala ambalo limezua gumzo kwa miaka kadhaa hasa kwa sababu ya jinsi ambavyo watu walio na hali hiyo huwa mara nyingi wanabaguliwa na hata kuuawa kwa sababu moja au nyingine. Basi wanazungumza kwa wingi na kusema kwamba wengi tu wakieleza kwamba Mungu ailaaze pahali pema peponi roho yake, huyu mkurugenzi wa taasisi ya kimataifa Uh, Josfat Tona. Nchini Tanzania uh, pia kuna suala hili la uh, kutangazwa kwa visa vingine kumi na vinne vya wagonjwa wapya wa ugonjwa huu wa COVID-19 uh, wakati watu kumi na tatu walioambukizwa virusi vya korona wakiwa jijini Dar es Salaam. Waziri wa mambo ya afya, waziri wa afya Ummy Mwalimu ameeleza kwamba wote kumi na nne ambao e, wamegunduliwa kuwa wana virusi hivi e, hawa wapya sasa, wote ni raia wa Tanzania na sasa kufikisha idadi hiyo kuwa ni arobaini na sita. Umesikia habari hizo katika taarifa zingine zetu, lakini muhimu hapa kwenye mitandao ni kwamba wanalizungumzia kwa wingi, hususan raia wa Tanzania wakisema kwamba sasa hii ni hatari, wengi wakisema kwamba kuna haja ya kuchukua mikakati hata kali zaidi kuliko ilivyo kwa sasa. Lakini tutaje tu kwamba jana mamlaka nchini Tanzania zilitangaza marufuku ya ndege za abiria kutua katika taifa hilo la Afrika Mashariki lakini wengi wanaozungumza kwenye mitandao wanasema A, ni vizuri sasa a, utawala wa Rais John Pombe Magufuli uige baadhi ya nchi zilizo kwenye ukanda huo a, kuona kwamba hali hii imedhibitiwa pasina mchezo. Na, na mwishowe kabisa, tofauti zinazojidhihirisha kati ya rais wa Marekani Donald Trump na daktari wa magonjwa ya kuambukiza hapa Marekani Antony Fauci ambaye pia ndiye kinara wa mapambano dhidi ya virusi vya korona hapa Marekani na mwanachama pia wa jopo la kupambana na ugonjwa huo zimekuwa zikivuma kwenye Twitter zile hizo sintofahamu kati yake na rais wa Marekani, ambapo zimevuma tangu jana Jumapili, msikilizaji. Kisa na maana, Trump alituma tweet ambayo ilikuwa inakariri twiti nyingine iliyokuwa imeandikwa na mbunge mmoja wa mrengo wa Republican chini ya hashtag fire forchi, manake forchi afutwe kazi. Sasa haya anafuatia kauli ya Dr. forchi kwamba kama shughuli zingesitishwa mapema zaidi hapa Marekani katika majimbo mbalimbali mbali basi ugonjwa huo haungeenea kama ilivyo sasa hivi. Hii ndiyo mara ya kwanza kabisa sasa rais huyo kujitokeza wazi mitandaoni kuonyesha kutoridhika huko, na wachambuzi sasa wanasubiri kuona kama Rais Trump atachukua hatua zozote dhidi ya Dr. Fauci ambaye amepata umaarufu mkubwa baina ya Wamarekani kwa jinsi anavyotekeleza kazi yake kwenye jopo hilo. Msikilizaji, naona muda umekimbia, lakini nisome moja tu ya jumbe ambazo zimeandikwa kwenye Twitter yake. Huyu Johnson Jack anasema kwamba Rais Trump anataka kumfuta kazi huyu na amekuwa akitaka kumfuta kazi eh, huyu Dr. Fauci kwa muda mrefu, lakini sasa amepata kijisababu. Msikilizaji, ni hayo tu kutoka yavumayo mitandaoni. Jina langu ni BMJ Mridhi, nawarejesha eh, kwa wenzangu wakamilishe matangazo haya ya VOA Express. Ni kwa habari hizo zilizovuma mitandaoni, ambapo tunatamatisha matangazo ya Express leo ni washukuru wote waliofanikisha matangazo haya, ikiwa ni pamoja na msimamizi wa matangazo BMJ Muridhi, mwelekezi wetu Aida Issa. Hapa studio nimeshirikiana na, na mwenzangu Harrison Kamau, kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia alasiri njema na kuendelea kuzingatia maagizo na ushauri ili kujikinga na maambukizi ya korona.