Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kifuatacho ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi hii leo katika kipindi cha Kwa Undani. Basi hey, tunaangalia shauri la hapa Marekani linayohusu wizara ya, wizara ya sheria na rais wa Marekani ambapo uh, hii leo kile ambacho kimeelezwa mwanasheria mkuu William Barr eh, imeelezwa kwamba hana mpango eh, wa kujiuzulu uh, kutokana na kile ambacho kinaendelea katika eh, suala ambalo eh, wanazuoni hasa wale wadao wa sheria wanaona rais Donald Trump anaingilia eh, madaraka mamlaka ya wizara uh, ya sheria na taasisi ya sheria kiujumla na mahakama. Na katika sehemu ya pili hii leo tutaelekea moja moj moj kwa moja e, katika a, studio zetu za Mombasa, ambapo wenzetu wa huko wanaangazia mpango wa Kenya kukabiliana na biashara za magendo na ulanguzi wa fedha kwa kubuni sheria mpya. Mimi jina langu ni Idi Ligongo Nam, karibu katika matangazo ya kwa undani. Wizara ya Sheria ya Marekani inaeleza kwamba mwanasheria mkuu William Barr eh, hana mpango wa kutishia eh, kujiuzulu akiwa kama mwanasheria mkuu uh, wa taifa hilo baada ya uh, masuala ambayo yamekuwa yakigubika shauri hili eh, kutokana na rais uh, Donald Trump kuwa katika uchunguzi. Hali hiyo inaendelea kufuatia uh, uh, kwamba msemaji wa wizara uh, ya sheria ya hapa Marekani Kerry Kupak ambapo uh, ali uh, tweet akieleza kwamba yeye anajiuzulu, na taarifa hiyo inakuja ikiwa mara baada ya uh, vyombo mbalimbali vya habari kueleza kwamba uh, bar amewaeleza watu wa karibu na rais uh, Donald Trump kufuatia uh, twiti ya hivi karibuni ya rais Donald Trump kuhusiana na, na uh, kile ambacho kinaonekana ni hukumu dhidi ya rais uh, Donald Trump ambaye ya rafiki yake wa karibu kabisa bwana uh, Roger ambaye amekuwa akiwepo katika mikononi mwa sheria kutokana na masuala ambayo ya kuvunja sheria hapa Marekani. Katika laini ya simu tunaye Profesa David Monda. Profesa David Monda, labda tuko kuliangalia shauri hili uh, mwelekeo wake uh, hivi sasa uh, kile ambacho kimekuwa kiendelea, maanake hapa inaonekana kabisa kwamba kuna muingiliano, eh, mvutano wa masuala ya kisheria na nafasi ya Rais Donald Trump ambaye yeye eh, kwa namna moja ma nyingine amejiita yeye ndiye eh, msimamizi mkuu wa masuala ya sheria jambo ambalo Uh, wadau wengi wa hapa Marekani wanaonekana kupingana nalo. Uh, kile ambacho uh, uh, unaweza kutueleza ni nini hasa hasa, ikizingatia kwamba Rais Donald Trump amekuwa mara uh, kadhaa akiingia katika uh, mashauri mengi ambayo yanaelezwa uh, kuonekana kwa namna moja au nyingine kama ni uvunjaji uh, wa sheria na hata kile ambacho kimekuwa uh, kikionekana hata ule uchunguzi wa hivi karibuni uh, na mashtaka yale mawili yaliyokuwa ndani ya baraza la Senate ni uh, nini hasa ambacho unaweza kutueleza sasa, Professor Monda, kwa shauri hili uh, mwelekeo hasa ni uh, nini hasa ambacho unakiona kwamba uh, kinaweza kuhatarisha urais wa Rais Donald Trump, lakini wakati huo huo nafasi ya huyu mwanasheria mkuu wa hapa Marekani, William Bar? Eh, kusema kweli Bwana Baa amejipata pahala pagumu, manake ni kama inaonekana kwamba Bwana Trump anajaribu kuingia masuala ya kisheria na inaghadhabisha sana uh, wachanganuzi wa masuala ya kisiasa, manake haibidi rais ajaribu eh, kujiingiza kwa masuala ya kisheria au kutishatisha majaji. Kwa hivyo kwa wakati huu kuna hii hofu ya kwamba Bwana Trump amazidiwa na madaraka na ya kwamba anatumia madaraka yake vibaya, na kwa kile ambacho uh, kinaonekana hivi sasa, wanazuoni ama wale watu ambao wanafanya uh, uh, masuala ya sheria, maanake tunasikia kuna majaji wengi tu wameandaa wa waraka ama wameeleza uh, msimamo wao juu ya kile kinachoendelea. Unadhani mwisho wake hili swala linaweza ikawa ni nini hasa? E, mimi nafikiria masuala haya ya kisiasa patishika hizi za kisiasa huwa zinaweza kuchukua mkondo mgumu. Uh, Bwana Trump akiendelea kuonekana kwamba anaingilia masuala ya kisheria, pengine umma huenda ikamgeuka, na pengine kule mbele pia Bwana Barr akaamua kujiuzulu, maanake yeye Uh, ndiye anayempatia rais ushauri. Kwa hivyo Bwana Trump akiendelea kuingilia majaji na kupuuza uh, ule uh, wasia wa Bwana, Bwana Barr huenda akaamua ya kwamba ajiuzulu na ajitoe kwenye uongozi uh, wake au nyadhifa yake ya kuwa mwanasheria mkuu anayesaidia rais kwa kazi yake lakini kwa mazingira ambayo yanaonekana uh, hapa inaone- inaonyesha kwamba kama vile uh, William Barr huyu mwanasheria mkuu uh, hata wa, wa, wanazuoni wengine wa masuala ya sheria wanaona kwamba hafanyi kazi kwa ajili ya watu wa Marekani bali kwa rais wa Marekani, jambo ambalo si stahiki. Kwako wewe unaona kwamba lipo hivyo hili swala? Nafikiria ni miswada mingi ambayo inaashiria kwamba uh, anapendelea sana Uh, kufanyia Rais Trump uh, kazi uh, ile yale mashtaka ambayo yaliwasilishwa uh, dhidi ya Roger Stone. Kuna baadhi ya mashtaka haya ambayo yalipuuzwa na ofisi ya Bwana Barr. Kwa hivyo, kwa umma inaonekana ya kwamba yeye hatoi wasia uh, kwa rais, yeye anajaribu kufanya kazi ili kuendeleza masilahi ya kisiasa uh, ya Bwana Trump, na kwa umma hii ni hali hatari sana na kile ambacho unaweza kutueleza uh, kwa moja kwa moja juu ya shauri hili uh, unadhani mwisho wake utakuwa ni nini? Maanake uh, uchaguzi ndo unakuja. Uh, Senate li me, imeona kwamba rais Donald Trump hana mashtaka yale mawili ambayo yametupiliwa uh, mbali ambayo ilikuwa anahatarisha yeye kuendelea kubaki madarakani. Lakini kabla hayo maswala hayajaishi vizuri, linajitokeza hili swala la rafiki yake wa karibu huyu Roger Stone, na kuonekana kwamba uh, mwanasheria mkuu William Barr hakutenda inavyostahiki. Mwisho wake unadhani ni nini? Mimi nafikiria kwenda mbele, mchakato huu ukiendelea, wanademokrat watajaribu kutumia uh, hii tabia ya bwana Trump kuingilia Uh, wanasheria kuonyesha kwamba bwana Trump amezidiwa na madaraka ya kwamba anatumia madaraka yake vibaya na kwa umma, kwa uchaguzi mkuu, wanademokrati watajaribu kumu, kuonyesha umma ya kwamba kumpigia Trump kura ni kama kuendeleza ule uh, utumizi mbaya wa madaraka kwenye serikali, na itabidi umma iamue vingine na kumtoa bwana Trump madarakani na mazingira ambayo uh, unayaona. Kwa mfano leo hii kuna mdahalo wa wagombea wa urais wa chama cha Demokrat eh, katika uh, uh, mji huko Nevada, jimbo hilo uh, ambalo kwa kweli hivi sasa linatazamiwa mara baada ya kumalizika kwa uchaguzi wa New Hampshire na Iowa. Je, unadhani swala hili hii leo litakuwa ni moja ya miongoni mwa maswala muhimu ambayo yatagubika huu mjadala? Nafikiria utakuwa mswada mkuu uh, ukilinganishwa na uh, wanademokrat ambao watakuwa uh, pale kwenye mdahalo huo, lakini pia tusiao ya kwamba uh, kuna ule ushindani kati ya uh, wale wanademokrat wako wengi ambao wangependa kutawazwa uh, kuweza kumpinga bwana Trump. Kwa hivyo watampinga bwana Trump, lakini pia kivyao, nafikiria watakuwa wakibishana hususan kwa huyu uh, bwana Bloomberg uh, Sanders na Warren watajaribu kumkashifu bwana Bloomberg na kumwambia anajaribu kununua urais na ya kwamba yeye ni kama tu bwana Trump. Kwa hivyo watampinga bwana Trump, watampiga kwenye mdahalo na eh, mwingine, watakuwa wanajaribu kuende, kuendeleza ule ushindani kati yao na kile ambacho unakiona kwamba rais Donald Trump yeye haonekani kabisa uh, kupunguza uh, kasi ya hili swala. Bado anaendelea kutoa uh, ujumbe wa tweet, eh, kuelezea hali hii ambayo bado ina mkanganyiko mkubwa kwelikweli, ambapo eh, tumeshaona majaji lukuki wakionyesha kutofurahishwa na hili swala. Je, kuendelea kwake yeye kutoa taarifa ama kuandika ujumbe mbalimbali mbali mbali wa Twitter, eh, nini ambacho nadhani kipo kichwani mwa rais juu ya swala hili? Uh, huu ni mfumo wa Bwana Trump uh, wa kujaribu kujiendeleza kisiasa uh, nafikiria kwamba hataweza kukoma na hii tabia yake ya kutumia mitandao kuweza kujiendeleza uh, mbele, na nafikiria ataongeza zaidi kutumia mtandao wa Twitter uh, hususan ukiangazia kwamba uchaguzi huu mkuu unaendelea kuja karibu, mwezi wa Novemba pia unaendelea kuja karibu, nafikiria ataendelea na michakato yake na ataendelea pia kupinga eh, ule uamuzi wa majaji eh, kwenye eh, koti tofauti tofauti hapa Marekani. Uh, Profesa David Mondo, mimi naomba ni kushukuru sana, maanake najua una majukumu mengine hivi sasa uh, ya hapa hapa Sauti Amerika kwa ajili ya kushiriki katika uh, kipindi kingine cha televisheni cha Straight Talk Africa, na utakuwa na Bwana Shaka Sali, kwa hiyo ni kuruhusu ili kuweza kujipanga. Lakini swala hili kama msikilizaji nilivyokueleza kwamba hivi sasa Rais Donald Trump bado yupo katika uh, swala lingine la kizungumkuti cha ja, maswala ya kisheria akionekana kuingilia eh, mamlaka uh, ya wizara ya sheria na kuficha baadhi ya masuala ambayo yalikuwa yanamkabili rafiki yake wa karibu ambaye tayari ameshakutwa na hatia eh, ya kuvunja sheria hapa Marekani, uh, bwana Rogerson, na tutaendelea kuliangalia swala hili ambapo hii leo vilevile kama nilivyogusia mdahalo mwingine wa chama cha uh, Democrat wagombea wake rais leo hii wapo katika jiji la Las Vegas uh, katika jimbo la Nevada, kwa ajili ya kufanya mdahalo mwingine na kile ambacho kinatarajiwa, kwa sababu Rais Donald Trump ndio mpinzani mkuu kuelekea katika uchaguzi huo, japokuwa watakuwa wanazungumzia maswala hayo, lakini tunatarajia kuona kwamba swala hili eh, la Rais Donald Trump ambalo hivi sasa inaonekana kama ni kashfa nyingine inayoelekea kwake ukiacha yale mashtaka mawili ambayo alifunguliwa na baraza la wawakilishi na kukutwa na hatia, lakini kwa upande wa Senate lenyewe likaona kwamba hakuna hatia yoyote ambayo inaweza ikamfanya, eh, aondolewe madarakani. Kwa hiyo nalo ni swala ambalo litakuwa likitarajiwa sana katika eh, mwendelezo wa uchaguzi na siasa za hapa Marekani. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya ya kipindi hiki. Tutakaporejea tutaingia katika sehemu ya pili, na kama nilivyokueleza, tutaelekea studio zetu za Mombasa nchini Kenya. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani ambapo katika sehemu hii eh, moja kwa moja tunaungana na wenzetu ambao wapo katika studio zetu uh, za Mombasa nchini Kenya, Amina Chombo na Collins Adede ambao leo wanaangazia mipango ya Kenya kukabiliana na biashara za magendo na ulanguzi wa fedha kwa kubuni sheria mpya. Kenya itakuwa ya kwanza barani Afrika kubuni eh, sheria kama hizo za kukabiliana na uh, masuala ya uhalifu wa kifedha. Hatua hii itasaidia kupunguza hasara uh, taifa hilo ambalo imekuwa ikipata kutokana na biashara haramu. Kwa hiyo tujiunge na wenzetu hawa kwa ajili ya sehemu hiyo ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Shukran sana wenzetu studio 15 Washington. Hapa ni studio 15 Africa. Mimi ni Collins Liberty Adede pamoja na Amina Chombo, tukiwa hapa Mombasa. Kwa undani hivi leo tunaangazia tatizo la biashara ya magendo, biashara ya bidhaa ghushi, biashara ya mihadarati ambayo inatatiza mataifa mengi barani Afrika na ulimwenguni kote. Hivi leo Kenya inatarajia kuwa taifa la kwanza barani Afrika kwa kubuni mfumo na sheria ambazo zitakabiliana na biashara hii na kuiwezesha serikali ya Kenya kufuatilia kwa karibu wafanye biashara haswa sana wale wanaagizia bidhaa kutoka nje na kuleta humu nchini kupitia viwanja vya ndege na pia bandari za Kenya. Nam, katika kongamano hilo ambalo litachukua muda wa wiki moja kuanzia leo hadi Ijumaa, kwa sasa linahusisha tu wale ambao ni wakuu wa idara ambazo zinashughulika na masuala ya fedha na vilevile usalama nchini Kenya na baada ya Ijumaa watakuwa wanakutana na wafanyi biashara. Katika kipindi cha miezi mitatu, watatengeneza rasimu ya sheria ambayo itapelekwa bungeni, na inatarajiwa kwamba kufikia mwishoni mwa mwaka huu wa elfu mbili na ishirini, basi itakuwa Kenya wamebuni ama watakuwa na sheria ambayo tunaizungumzia na itakuwa ni ya kwanza barani Afrika, na kati ya yale ambayo yatakuwa yana e, zungumziwa pale ndani ni kuhakikisha kwamba e, eh, kuna sheria mwafaka. Hivi sasa tunapozungumza ni kwamba eh, wengi ambao wanasafirisha mizigo na kupokea huwa hakuna taarifa kuwahusu. Kwa hivyo kupitia sheria hii basi, itabidi yule mwenye kutuma mzigo na yule mwenye kupokea taarifa zake zote zina nakiliwa, ili kusudi kuhakikisha kwamba mzigo unakwenda kwa mtu ambaye anastahili na ni nani, na hii yote inajulikana kama uh, scheme ambayo inajulikana kama know your customer. Yani fa hamu mteja wako, na pia vilevile itakwenda katika masuala ya, ya benki. Mtu anapokwenda katika benki haulizwi maswali mengi, anaweka tu na kuondoka, lakini kwa sasa kupitia sheria hii itakuwa si rahisi tu uweke pesa katika benki na kuzitoa bila kufuatiliwa, unazitoa wapi pesa zako na unazipataje kabla y kuzitumia. Hatua hii inalenga kukabiliana na biashara ama uhalifu wa ulanguzi wa fedha, maana kwa karibu itakuwa inafuatiliwa. Wale wafanya biashara, itaweza kubainika ni vipi wanatumia fedha zao kufanya biashara hizi, wamepata pe pesa kiasi gani, labda hiyo ndio itawezesha kutoa eh, ule ushuru ambayo serikali inalenga kufanya, ni kwa sababu serikali ya Kenya inapoteza mabilioni ya pesa kutokana na biashara gushi ama biashara ya bidhaa gushi na ulanguzi wa dawa za kulevya na pia biashara ya magendo. Bidhaa nyingi zinauzwa humu nchini zina, zinazokuwa si sawa kwa matumizi ya wananchi. Kulingana na gazeti la Daily Nation mwaka elfu mbili na kumi na tisa, inadokeza kwamba Kenya iliweza kupata hasara ya dola milioni themanini katika biashara gushi mwaka uliopita na hii inasemekana kwamba taifa la China liliorodheshwa kuwa lenye kutuma bidhaa nyingi sana zilizogushi nchini Kenya. Lakini si biashara ya bidhaa gushi peke yake, kuna uh, mambo mengi, biashara za magendo zinazofanyika na biashara nyingi sana haswa, kama ile ya turathi za wanyama wa pori kama vile mm -hmm. pembe za ndovu mm -hmm ambalo hilo ni tatizo la kiulimwengu, kwa sababu wanasema kwamba ulimwengu mzima wanakabiliwa na tatizo hilo la uhalifu uh, ama ulanguzi wa bidhaa za wanyamapori na pia uh, itakumbukwa kwamba uh, mwezi huu wa pili, uh, katikati ya mwezi wa pili hivi kulikuwa na mkutano na hawa watengenezaji wa bidhaa, yani manufacturers walilalamika kwamba wanapoteza asilimia arobaini ya bidhaa ambazo zinauzwa pale nje kutokana na kwamba yeye katengeza bidhaa ambayo ni sawa, lakini kuna ile hushi inaingia, na, na inakuwa rahisi, kwa hivyo wanakosa ile market share, yani wanakosa ile kufahamika zaidi na, na wateja wao kutokana na hizo bidhaa gushi na akinukuliwa afisa mfaidhi ambaye anasimamia kitengo cha kukabiliana na bidhaa gushi humu nchini Kenya, elema halake anasema kwamba kutokana na hizi bidhaa zinavyoingia humu nchini Kenya, basi huenda zikaifanya yale ya malengo ya serikali ya Kenya ya Big Four agenda kukosa kupatikana ama kuweza kuafikiwa, kwa sababu anasema kwamba katika yale malengo manne makuu ni kuhusiana na maswala ya kilimo ya utengenezaji wa bidhaa na hayo yote ndiyo yanaathirika kwa sababu anasema bidhaa nyingi ni katika maswala haya elektroniki ama um, vitu vya elektroniki e, vyakula vimeathirika sana na uagizaji uh, huu, na hivyo basi akasema kwamba e, kuna haja ya kwamba mashirika yote, um, asasi zote e, ziweze kujumuika katika kuhakikisha kwamba e, jambo hili haliendelei. Katika hotuba yake amegusia akisema kwamba biashara hii ya magendo imeongezeka mara saba duniani kote, haswa tangia mwaka 1990 na, na katika ripoti iliyotolewa na shirika la Umoja wa Mataifa inasema kwamba, akiangazia sana Kenya, anasema kulingana na Kenya, Kenya ilidokeza kwamba iliweza kufanya biashara ya dola bilioni 7.26, lakini kulingana na ripoti iliyoangaziwa na shirika la Umoja wa Mataifa inaonyesha kwamba Kenya ilikuwa ama iliweza kutekeleza biashara kutuma nje na kuweza kupokea bidhaa ambazo zilifikia dola bilioni 8.26, hii ikionyesha hapa katikati kweli kuna jambo. Hizi dola kadhaa, mabilioni ya dola ma hapa kadhaa ambayo haijafahamika kwa ukamilifu imeenda wapi? Lakini kutekeleza hii imebuni sheria kadhaa. Waziri wa maswala ya usalama wa ndani ya nchi akizungumza kwenye kongamano hili amesema kwamba jambo la kwanza watafanya ni kukagua na kuangazia upya vituo vya kuegesha meli ama kuegesha maboti, haswa sana hivi vituo ambavyo ni vya kibinafsi, akisema pwani ya Kenya ina vituo hivi zaidi ya mia sita na ishirini na saba ambavyo vinafaa kuangaziwa upya na kusajiliwa upya vijulikane ni kina nani wanafanya biashara katika vituo hivi. Akizungumza katika kongamano hilo, gavana wa benki kuu nchini Kenya Patrick Njoroge, anasema kwamba sheria zipo, lakini pia kuna tatizo la utekelezaji na akahimiza kwamba ni sharti hasa, uh, benki za humu nchini kuhakikisha kwamba inafuata sheria hizi, na akishikilia kwamba huenda mfumo huu wa kumfahamu mteja ukasaidia pia. Mwingine ambaye amezungumza ni pamoja na wale washikadau wakuu ambao wameandaa kongamano hilo najulikana kama Space for Giants, ambao wao wanapigania uhalifu uh, ambao unafanyika katika bidhaa hizi za wanyamapori akisema kwamba ikiwa haya yatafanyika na Kenya ikiwa ni taifa la kwanza, wanaimani kwamba huenda yakapungua katika maeneo mengi ya Afrika, kwa sababu Kenya inajulikana, wao ndio kitovu cha biashara katika maeneo haya Afrika Mashariki na Kati. Kwa hivyo ikiwa Kenya watakuwa na sheria na ikawa itatekelezwa, basi wanaimani wao Space for Giants, kwamba eh, hali itakuwa shwari katika bara la Afrika nam akizungumzia katika kongamano hilo hapa, waziri Matiangi anasema kwamba kama serikali, tutatoa usalama kwa taifa, tutatoa usalama kwa Wakenya, tutafanya bidii kutoa usalama kwa wafanyabiashara, na hapa ninasisitiza hatutatoa usalama kwa wafanyi biashara pekee, lakini hata wafanyi biashara ambao wanafanya biashara zinazoletea taifa faida, si biashara tu na shughuli hizi ama sheria hii italenga haswa sana bandari ya Kenya. Kumbuka kwamba Kenya iko mbioni kufungua bandari yake ya pili katika jimbo la Lamu. Mwaka uliopita bandari ya Kenya ilifanya faida ya kama dola milioni 5.8 katika biashara ilizofanya huku ikiwa inategemewa na mataifa mengi ya Afrika Mashariki na Kati. Uganda na Sudan Kusini miongoni mwa mataifa ambayo yanategemea sana bandari ya Kenya. Na hatua kama hii ya kulenga kuimarisha biashara na kukabiliana na biashara gushi na biashara ya magendo, basi itaweza kurahisisha biashara katika mataifa hayo husika, na wananchi katika mataifa haya ya Afrika Mashariki watakuwa wanapata bidhaa zilizo salama na zenye ubora na ili kuhakikisha kwamba Kenya inasisitiza kwamba haiko tayari kuwa na bidhaa hizi gushi. E, tumeona katika miaka miwili iliyopita namna ambavyo sukari, bidhaa za elektroniki na vile vile e, bidhaa nyingine zikichomwa. Uh, ikiwemo hapa Mombasa katika, uh, kampuni ile ya Bamburi Cement, vile vile upande wa Changamwe, na zaidi yake pia ni silaha haramu ambazo zimo mikononi. Kulingana na waziri wa usalama wa kitaifa, anasema kwamba miezi miwili iliyopita walichoma uh, silaha nyingi, na hivi pia kuna maelfu ya silaha vile vile zitachomwa katika miezi miwili ijayo, kuonyesha kwamba wao wamesimama kidete kuhakikisha kwamba taifa la Kenya liko salama dhidi ya bidhaa amba Msikilizaji, kufikia hapo, tunahitimisha kwa undani hivi leo tukiangazia hatua ya serikali ya Kenya kujiimarisha kukabiliana na biashara haramu biashara za magendo ili kuhifadhi usalama wa bidhaa zinazoingia katika mataifa hayo na pia kuhakikisha kwamba inafaidika kutokana na biashara zinazofanywa na wafanyabiashara katika mataifa hayo na hata mataifa ya Afrika Mashariki. Mimi ni Collins Libert Adede nimekuwa na mwenzangu Amina Chombo na kurejesheni studio 15 Washington. Shukrani uh, Libert. Colin Sadede pamoja na Amina Chombo, kwa kutuletea sehemu hiyo ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Na hapa tunakamilisha matangazo haya ya Kwa Undani kwa siku ya leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo. Umekuwa ukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na sasa na kuacha na burudani ya muziki nisiwaichelewe. <laughs>