Kutoka studio 15 hii ni voa express barabara kabisa, msikilizaji. Ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa mjini Washington DC, saa tisa na nusu afrika ya kati, kumi na nusu alasiri afrika mashariki. E, hapa ni asubuhi ya baridi kweli kweli, msikilizaji mjini Washington DC, kibaridi kinapiga leo na moja kwa moja msikilizaji, nimekusha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya studio langu. Jina ni Sandei Shomari, mimi hapa ni mkamiti kibayasi. Bila shaka, msikilizaji, basi upo tayari kuungana nasi kukueleza yale ambayo yanatanda kwa siku ya leo. Ni Januari 20 mwaka huu wa 2020. Tumekuandalia msikilizaji, mambo mengi, mambo mazuri kabisa ambayo yatakufanya ufurahie na upende kusikiliza VOA Express kutoka studio namba 15 hapa Washington DC, moja kwa moja basi. Mkamiti, ni mengi yanayojiri Jumatatu hii, tukiangalia moja kwa moja tanzia kule nchini Kenya e, ambapo tunaambiwa serikali nchini humo imekataa nafasi ya kansela wa chuo kikuu cha Nairobi nini kinaendelea kwenye sakata hilo e, tutafahamu kwa, kwa kina zaidi e, tutakapozungumza naye Kennedy Wandera ambaye yuko jijini Nairobi, Kenya. Hali kadhalika kule Jamhuri uh, ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, mashariki mwa nchi hiyo, inaelezwa kwamba polisi wamewekwa ili uh, kudhibiti au kuyalinda maeneo ambayo yalichukuliwa na jeshi katika operesheni ya kuwafukuza waasi iliyo wiki iliyopita. Tutakuwa naye Auster Malivika kutujuza kwa kina taarifa hiyo. Hali kadhalika tutakuletea habari muhimu za dunia, vilevile tutakuwa na kipengele kile cha barazani, ambapo tumekuuliza wewe msikilizaji, tukitaka kujua maoni yako ni kwamba ushauri gani ungewapatia mwana mfalme Prince Harry na mkewe Meghan baada ya kujitoa katika majukumu ya ufalme huko London. Tutataka kusikia maoni yako vilevile. Basi tutakuwa tuna kipengele cha kama huna kazi, tutamsikia Miss Wanjiku akitoa ushauri wake kwa vijana kuhusiana na swala zima la kuhifadhi fedha, pesa, mapeni, Sande, mapeni unayoita, eh? mm -hmm, pesa, mapeni haya fedha, mambo ya fedha hayo. Msikilizaji, basi moja kwa moja anaambiwa, Kennedy Wandera yupo standby tayari kabisa katika jiji la Nairobi Kenya. Kennedy Wandera, tueleze, sakata hili e, la mkuu wa kansela wa chuo kikuu cha Nairobi, nini kinachoendelea hapa na serikali inasema nini? Kennedy Wandera. Uh, hapa Nairobi katika chuo kikuu cha Nairobi mwezo ungali una afukuta. Uh, kwani kuna sintofahamu ambayo imenyiri kufuatia uteuzi wa naibu chansela wa chuo hicho profesa Siamajisahi na nafasi hiyo ilikuwa inaachwa wazi na sasa palikuwa sa na mchakato wa kutafuta naibu chansela chuo kikuu cha Nairobi. Lakini kati ya watu watatu walioteuliwa ikatangazwa kama profesa Siama itahidia ilikuwa aliyekuwa ana, ana, anafaa kuteuliwa katika nafasi hiyo, lakini waziri wa elimu nchini Kenya George Magoha alivungilia mbali baraza la usimamizi wa chuo kikuu cha Nairobi Githahi, uh, na vilevile kubatilisha uteuzi wa profesa Steven Githahi kama naibu chansela ya chuo hicho. Lakini baada ya kuondolewa katika uh, wadhifa huo, uh, huyo naibu chansela alieleza kwamba yeye ndiye aliyeteuliwa kisheria na rasmi ataendelea kutekeleza majukumu yake. Sasa waziri anazungumza leo, akaeleza kwamba baraza la usimamizi wa chuo kikuu cha Nairobi haukufuata sheria na hivyo basi, serikali haifahamu kuhusu uteuzi wa Profesa Kiama. Tu msikiliza anavyoeleza waziri George uh, Magoha. Kiama kuwa naibu chanselo wa chuo kikuu cha Nairobi na akaeleza kwamba yeye amechukua nafasi hiyo ya kubatilisha uh, uamuzi huo kwa sababu uh, kwa ushauriano wake na Rais Kenyatta anaeleza kwamba serikali haifahamu iwapo uh, yeye ndiyo anayefaa uh, kuwa uh, naibu chanselo wa chuo hicho lakini sasa leo chama cha uhadhiri, muungano wa uhadhiri katika vyuo vikuu vya Kenya eneo katika chuo kikuu cha Nairobi, nao unaeleza kwamba umerudhishwa na kauli ya waziri wa elimu yejumav. Hebu tumsikilize Mohamed Mwachiti anavyoeleza kutokana na waziri kuvunjilia mbali baraza la usimamizi na kubatilisha uteuzi wa Profesa Kiama kuwa anaheusha kitendo cha waziri kumtimua na pia kutuma nyumbani jopo la uajiri la chuo kikuu cha Nairobi ndio kilichofungua macho kwamba taratibu na kanuni zinazohitajika kufuatwa ili naibu wa mwenyekiti wa, wa, wa chuo kikuu aweze kuteuliwa hazikuwa zimekamilika. Kwa hivyo mwanzo, tunampongeza waziri wetu wa wizara kuu ya elimu kwa kitendo hicho, kwa sababu tunataka uteuzi usiwe na ufisadi. Nieleze tu kidogo kwamba chuo kikuu cha Nairobi ndicho chuo muhimu sana cha serikali ambacho ni nambari moja hapa nchini Kenya na ni cha umma, na hivyo basi serikali inaeleza kwamba diposa pawepo na naibu na chansela au chansela yeyote katika chuo hicho, lazima serikali irihishwe na mchakato wa kumteua naibu chansela. Naam, Kennedy Wandera, basi tutaendelea kufuatilia swala so hilo. Ni kushukuru sana kutoka jiji la Nairobi, Kenya na moja kwa moja tuelekea wapi, mkamiti? Tunaelekea huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC, mashariki mwa nchi hiyo ambapo tayari tunaye mwandishi wetu Austeri Malivika kutujuza uh, kile kinachoendelea huko, ambapo kuna ripoti kwamba polisi wamewekwa katika eneo huko mashariki mwa nchi baada ya operesheni kufanyika ya kuwafukuza waasi wa ADF. Tupashe zaidi asante sana ni kwamba polisi hao wamewekwa katika wilaya ya beni katika maeneo inayojulikana kama vile eringeti na vijiji vingine ambavyo vilikuwa vikishambuliwa kila mara na waasi wa adf na kwa ua wananchi na hii ni kufuatia amri ya rais pamoja na jeshi likisema kwamba jeshi linapigana katika misitu kwa hiyo liliomba kwamba lazima polisi wawe wanalinda wana usalama kwenye vijiji kwa sababu ni vigumu jeshi kulinda usalama kwenye vijiji na vile linapigana kwenye kwenye misitu. Ndio sababu kikosi hicho cha maalum cha polisi kimepelekwa katika muji wa Bedi kuhakikisha kwamba kinalinda usalama wa wananchi ambao wamekuwa wakishambuliwa kwa muda mrefu, na hii ni kufuatia ushindi wa jeshi la Kongo dhidi ya watu wa ADF ambao wanawafata hadi sasa kuwasaka katika misitu, lakini baadhi ya wananchi wanasema kwamba wanatumaini kubwa U... Sasa malivika uh, baada ya wananchi kuona askari hao wapo katika maeneo hayo uh, je, wanapata matumaini zaidi kwamba sasa hivi jeshi linafanya kazi uh, kama walivyodhamiria awali kuhakikisha usalama unarudi, au ni maoni gani wanayozungumza baada ya kuona polisi wametanda kwenye maeneo hayo? Uh, kama vile mtu wa kusikiliza ni kwamba umesikia baadhi yao wanasema kwamba wamefurahishwa sana kuona polisi kufika katika maeneo hayo, lakini nasikia mmoja anaongeza kwamba hmm, hii vijiji ambavyo wamewekwa lazima vilevile wawekwe katika vijiji vingine ambavyo viko ndani ya, ya, ya, ya pori kwa sababu porini kule kuna vijiji ambavyo wan, bado wananchi wana hali ya wasiwasi wanahofia, na wanasema kwamba wanatumaini kubwa kwa hao polisi, lakini vilevile wadadisi wa mambo wakiomba kwamba ndio polisi, serikali imewatuma wametoka katika sehemu mbalimbali bali, lakini lazima wapewe vyakula, ili basi wenyewe nao wachukue tatizo kwa wananchi na wasianze kuwanyanyasa wananchi, lakini wananchi wakitumainia kwamba hao polisi ambayo ni special force ya polisi wataweza kuwasaidia na iwapo pengine watazidiwa sasa, ndio watapigia jeshi la serikali ili wasaidie. Lakini jeshi la serikali kwa upande wao wanasema sasa hivi wamewapa mkongoto waasi wa ADF na wanaendelea kusaka wale ambao wamejificha porini. Kwa kifupi tu, uh, je, kuna muda umewekwa kwa polisi hao kukaa katika vituo hivyo au sasa uh, eh, hapo ndio kuna tatizo. Hakuna muda wowote, lakini nimemsikia rais ni Felix Chisekedi akiwa kule Ulaya amesema kwamba hata hata mruhusu kamanda wa jeshi la Kongo kutoka maeneo ya Beni, yaani makamanda wote, anasema wanabaki Beni hadi wahakikishe usalama unarudi, hadi wahakikishe wananchi ambao walikuwa wamekimbilia katikati ya mji wa Beni wanarudi kwenye vijiji vyao. Kwa hiyo kuna hatua kubwa ambayo rais mpya kweli amechukua na inaonekana amekuwa mkali sana kutokana na hali ya Beni. Amesema kwamba e, yeye kwa mba, ni vigumu akiwa anatembea hapa na pale kusema kwamba ni rahisi, japokuwa kuna matatizo katika sehemu moja, ndio amesema kwamba polisi, jeshi na wananchi wote waungane kuhakikisha kwamba usalama unarudi maeneo ya Beni, kwa sababu mauaji ambayo yalikuwa yakiendelea Beni yalikuwa yakitisha sana duniani. Shukrani sana Ostere Malivika kwa ripoti uliyotupatia hivi sasa. Bila shaka tutaendelea kuwasiliana nawe kujua kile kinachoendelea katika eneo hilo la mashariki mwa DRC. Msikilizaji wa VOA Express, kaa tayari kusikiliza habari muhimu za dunia. Na katika habari za dunia leo, waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson anatarajiwa kutoa wito wa uwekezaji na ushirikiano zaidi na bara la Afrika katika mkutano na viongozi 21 kutoka barani humo hii leo, mkutano ambao unafanyika siku chache kabla ya Uingereza kujitoa rasmi umoja wa Ulaya. Baada ya kujitoa umoja wa Ulaya ifikapo Januari 31 ambao ni sehemu kubwa ya biashara na Uingereza, Johnson anatarajiwa kuongeza biashara na mahusiano na nchi za nje ya bara la Ulaya. Katika mkutano huo mjini London, Boris Johnson ataitaka Uingereza kwa umwekezaji mshirika wa uamuzi wao wenyewe katika bara la Afrika. Uingereza na dunia kwa ujumla bado imegubikwa na gumzo la habari ya kifalme huku mwanamfalme Prince Harry na mkewe Megan kuvunja ukimya katika uamuzi wao wa kuondoka kama wajumbe waandamizi katika familia ya kifalme, jambo ambalo amesema wamelifanya kwa uchungu. Harry alitoa maelezo hayo wakati wa tukio kwenye taasisi yake ya msaada inayojulikana kama Sentebale inayofanya kazi na watoto walio katika hatari huko Lesotho. Anasema matumaini yao yalikuwa ni kuendelea kufanya kazi na Malkia, jumuiya ya Madola na jumuiya za kijeshi, bila kupata mchango wa kifedha wa umma, lakini hilo halikuwezekana. Ameongeza kuwa amekubaliana na hali hiyo akiamini kwamba haitabadilisha jinsi alivyo. Mkuu wa sera mambo ya nje ya umoja Ulaya Joseph Borrell amesema leo Jumatatu kwamba itabidi mtu mmoja achukue hatua kama msimamizi ili swala la kusitisha mapigano lifanikiwe nchini Libya. Akizungumza na waandishi wa habari kabla ya mkutano wa Umoja wa Ulaya wakati kikao cha mawaziri wa mambo ya nje ambao walikuwa wazungumzia suala la hali ilivyo nchini Libya, ambapo makubaliano yalifikiwa Jumapili kati ya kundi la viongozi wa dunia kuheshimu swala la kupunguza silaha na kutoingilia kati Libya. Mamia ya wanaharakati wanaounga mkono umiliki wa silaha ikiwa ni pamoja na wanamgambo wenye silaha wanafanya maandamano leo Jumaatatu katika makao makuu ya jimbo la Virginia hapa Marekani katika kupinga taratibu mpya zilizopitishwa juu ya udhibiti wa kumiliki silaha. Usalama umeongezwa kwenye eneo la makao hayo makuu kwenye jimbo hilo. Wabunge wa chama cha Demokrat ambao hivi karibuni walichukua udhibiti wa bunge na baraza la utawala katika jimbo hilo wameweka kipaumbele cha juu katika udhibiti wa silaha jimboni humo. ilizaji ukipata basi burudani hiyo nzuri kabisa. Aa, ni ndani ya VOA Express inayotangaza kutoka jiji kuu la Marekani, hapa mjini Washington DC. Leo ikiwa ni Januari 20 mwaka huu wa 2020 hapa nchini Marekani, tuna sherehe muhimu sana kwa wow. Wa Marekani kwa jumla. Bila shaka, bila shaka mkamiti, ni siku muhimu sana kwa wamarekani kwa ujumla, kama ulivyosema, na sio kumkumbuka mwanaharakati wa haki za kiraia hapa Marekani MLK, Martin Luther King, Dr. Martin Luther King Jr. ambaye kama unafahamu amekuwa akifanya kazi nyingi kuhamasisha eh, kupinga eh, hujuma kwa watu wachache na hasa mara nyingi kufanya maandamano, lakini kwa jumla ni maandamano ya amani bila vurugu yote, kudai haki za kiraia. Za kiraia, kwa njia ya amani, bila shaka mkamiti, na tunakumbuka kwamba hii e, inakumbukwa e, au atakumbukwa zaidi kwa maandamano aliyofanya hapa mjini Washington e, yalioishia kwenye, kwenye pale hapa makao makuu mwaka 1963, eh, haya yalikuwa ni maandamano makubwa mkamiti, ambapo yalifuatana na hotuba yake inayofahamika sana I have a dream, hapo kwenye nini Lincoln Memorial. hasa hotuba ambayo bado mpaka hii leo mm -hmm. inasifika mm -hmm. inatumika mm -hmm. baadhi ya wanasiasa. Kabisa wanatumia maneno yake kupanda jukwaani kutumia siasa zao wakinukuu maneno yao bila shaka kuona kwamba watu wote wa Marekani watapata haki sawa mpaka hii ilizungumza kwamba aliona kwamba siku moja mtu mweusi atasimama na kuwa rais wa Marekani. Watu wakizungumza kwamba urais wa Obama mm. ulikuwa ni kutimia kwa moja ya yale ambayo aliyezungumza ya yeah. Eh, Dr Martin Luther King Jr aliwawa mwaka elfu tisa mia tisa sitini na nane Aprili 4 kule Memphis, Tennessee. Na hapa, mjini Washington pamoja na majimbo mengine yanafanyika maandamano uh, katika kuenzi na kukumbuka mchango wake uh, kwa jamii katika kutetea haki za kiraia. Basi msikilizaji, ni machache tu tunayo kudokeza ndani ya VOA Express, lakini pia tukirejea zaidi kuangazia kile kinachoendelea katika makala yetu ya Barazani. Tunaye msikilizaji Onyachi pamoja na Alfons wapo katika laini ya simu aa, waki tueleza maoni yao kuhusiana na kile ambacho mm -hmm. tumekibandika kwenye mtandao wetu wa kijamii bila shaka bila shaka, leo tukiangalia kwamba je, mwanamfalme Harry na Meghan Markle baada ya kujitoa shughuli za kifalme, nini ambacho wewe ungependa kuona e, wanafanya ungewashauri wafanye? Karibu kwenye randiesimu Onyachi. Onyachi karibu kutoka Vue Express, unaambiwa uko kitali nchini Kenya, karibu. Bahati mbaya amekatika kwenye laini ya simu, tutamtafuta tena. Tunaye pia Alfonsi Keilika, karibu, toa maoni yako, tuambie uko wapi. Alfonsi unatupata? Alfonsi naona hanisikii na mimi sipati kumsikia. Kumradhi msikilizaji mm -hmm. Eh, kwa hayo matatizo ya kiufundi tutaendelea kuwatafuta, lakini tuendelee kuangalia wale ambao wametuma maoni yao kwa kuandika kwenye mtandao wetu wa Facebook. Haya, nikianza naye na huyu Doto Masilamba wa Goweko, Tabora, Tanzania, anasema kiukweli, ninafikiri aa, Hari ameidhalilisha familia hiyo ya kifalme. Ushauri wangu kwake, angefikiri kabla ya kutenga kutenda jambo hilo. Ningewaomba tu warudi na kufanya shughuli hizo za kifalme, hata kama kuna maudhi ndani yake, wayavumilie tu, ila kwa kitendo hicho cha kuondoka na kuacha shughuli zote za kifalme ni ukiukaji mkubwa wa sheria za kifalme. Haya, ni manae naye nani hapa? Huyu ni Charles Malangwa. Charles Malangwa anasema amefanya jambo la kujishusha, lakini ametufundisha ya kwamba yapo maisha nje ya maisha ya kifahari, na pia unaweza kuanzisha maisha yako bila kuzingatia mifumo mizuri iliyoanzishwa na wazazi. Haya, tayari Alfons yupo katika laini ya simu, hebu naye tumsikie maoni yake, nini ambacho angewashauri Uh, Prince Harry na mkewe baada ya kujitoa katika kazi za kifalme huko London. Unatusikia bila shaka? Naona tatizo amekupata uh -huh. Karibu vyo express, tunakupata, endelea. Helo uh, yeah. Naitwa Kelvin Anyanja kutoka kitaro cha Renganyi, Kenya. Ndio tupe maoni yako Kelvin. Kutokana uh, uh, na maoni yangu, huyo amefanya jambo zuri na mkewe kujitoa kwenye zile falme za hapo Uingereza. Ni posa aweze kuja huku nje, ahisi vile wanaume wengine wanahisi wanapojitafutia. Unajua, unajua hapa Afrika, Afrika Mashariki mwanaume ambaye mwana, anamiliki mali pengine amelelewa kwenye mali mingi, haijui ma vile yalivyopatikana, awezi kuwa na ile haya Hi, Mkamiti, na laini za simu leo ziko na matatizo. Ku mradhi wa wasikilizaji wetu, eh, kwenye laini ya simu hatukuweza kuwapata lakini basi ndio hivyo, tuendelee na Express. Maoni mengine yanatoka kwake huyu, anajiita wile rais wa mani toka Chato, Tanzania. Yeye anasema, mimi ushauri wangu ningewaambia kuwa wafanye kazi kwa bidii nje ya ufalme, kwani kuna maisha baada ya hapo, hivyo wasitetereke. Mengi yatazungumzwa bila shaka, bila shaka. Maoni ni mengi, tunakushukuru sana msikilizaji kushiriki kwenye hivyo, Express baraza. Endelea kufanya hivyo msikilizaji, na moja kwa moja mkamiti Express bila muziki moaambi magurudumu haswa. Sasa basi tupate, tunapata vitu vizuri kabisa kwa mwana muziki anaitwa Darasa akishirikiana yeah na Harmonize, wanakuambia mambo mazito hayo, msikilizaji. Pata vitu, mgongo ni e, bebe nisije nikadondoka. na wa karibu na kumbatia yumba, yumba na taratibu eh, kama unasinzia yumba, anasema yumba. Ni karibu na kamatia yumba, anasema yumba Funga funga meshkaki funga na opaki rumba taki taki ore gumba happy yumba juu yu, yumba chini yumba katikati yumba yumba mwili kama umelegea, nati samani nambo unayopiga haipatikani, umepotea, uliza Google takuparamani <taposalmanyanline> kama una chukit mbao apa yangani au pasue ardhi wengi ukae ndani, bado nawagongea ngongo na komalia mchongo na washushia vigongo mevalia usongo ngoma ngoma msondo uongo anajua eh, Mungu mwenye mbingu ardhi na udongo ikasema sesem agosha mpera mpera na meba sancho kana nyuma kafunga tena baby pocket, baby pocket pocket. Hata mabubu wanatoaga sauti baby pocket, baby pocket pocket. Hata jambazi sughuli napigagaa Mm -hmm. Vitu vizito hivyo nakwambia, hatabuaa sauti anakwambia ni hamunazio. Msikilizaji na mtaalamu, darasa au darasa. <laughs> Hey, mkamiti, vitu unavisikia haswa nimevisikia. Ndio mambo mazuri unayopata ndani ya VOA Express kuanzia Jumatatu mpaka Jumatano vilevile vile, unaweza ukatusikia kupitia kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com wakati wowote <laughs> <laughs> Jumatatu mpaka Ijumaa, si unajua tena mambo mazuri yakishakuwa, e, muziki ukishachanganya <laughs> e, e, unakatisha wiki <laughs> kumradhi msikilizaji, ni Jumatatu mpaka Ijumaa hapa VOA Express kutoka Washington DC, tunakupatia habari mbalimbali zikiambatana na burudani ya muziki kama mambo ambayo umeyasikia hivi punde tu. Haya, tunazidi, tunazidi kusonga, kusonga mbele, mbele mkabiti tun kwenye kama huna kazi tamsikiliza bibia Wanjiku huyu, anatoa ushauri mzuri kweli kweli sasa kweli, mm -hmm, na masuala haya ya kutokuwa na kazi, nini kifanyike? Tumsikilize. tulianzia mwaka wa elfu mbili na kumi na tatu kushughulikia wafanyabiashara wadogo, tukiangazia wale wafanyikazi wa hao wafanyabiashara biashara, kama watu wameajiriwa na kampuni kubwa, hizo kampuni kubwa huwa zina sako yao lakini huku nje a ah, wafanyikazi wa hizi wa, wa wa kampuni ndogo ndogo za SME mara nyingi hawana saku. So nikaangalia nikaona kweli hata hakuna mtu anawafuata. Eco inamaanisha economy, biz ni biashara, so jina ecobiz imetoka kwa ile ikonomi ndogo, ni uchumi wafanyi, ah, wafanyi wa kibiashara ya wale wafanya biashara wa wa chini so, wale ndio kwangu mimi naona wanafaa kabisa kusevu. Ukisevu tuseme elfu moja yako kwa kila mwezi, mwaka mmoja ukienda kuisha uko na elfu zako kumi na mbili. Lakini pia ukikosa kusevu, ile mwaka unaweza kuwa hauna kitu. Mwaka wa pili pia hauna kitu. Mwaka wa tatu hauna kitu. Biashara labda ndio hiyo imeanguka, hakuna matumaini. Pesa ya kusevu inatokana na ile yako kidogo. Nawaomba vijana wetu wasiangalie kusevu pesa nyingi, kwa sababu zile zao wako nazo hata kama ni kila siku 50 bob. Na kweli tumeona matunda yake, na tunaendelea kuhimiza vijana wafanyi biashara wote wasiko, wasikate matumaini. Tunajaribu kuona vile a ah, vijana wanaweza interact pia na mambo ya pesa. Ni watu wana pesa, wanapata pesa, zinaweza kuwa pesa nyingi, saa zingine hata sio pesa nyingi, lakini tunataka kuwahimiza ku, ku, kuwa pia hao wanazeeka, mm. Eh, wasione kama sisi tu ndio tunazeeka. Wale wako constant na wakizeeka miaka yao ya saa hii, ningetaka wajiulize wanafanya nini nayo, ndio ikifika kesho, miaka mitano ijayo, miaka kumi ijayo, ju watakuwa watakuwa wamejijengaji kifedha. Kwangu mimi singetaka kuona hawa vijana wakiwa so popular. Ni watu pia tunaona kwa screen, watu wamekuwa celebrity sahii wanapata pesa, lakini pia ifike siku za usoni wana ugonjwa hawajiwezi, ni harambe ni nini? Ningetaka wajue zile pesa wanapata saa hii ndizo zitaweza kuwasaidia huko mbele na ndio waweze kujiendeleza. Asante sana ushauri marumurua kabisa huo msikilizaji. Eh, kavomsikia huyo bibi wenjiku kutoka kule nchini Kenya. Basi moja kwa moja mkamiti, mda nao nakimbia kwelikweli, tuangalia yanayojiri kwenye mitandao kabla ya kukamilisha haswa, kama unavyofahamu, kwanza jana Jumapili, mm -hmm. huko Los Angeles katika jimbo la California. California. Zil ha, soa, kulikuwa kuna zile tuzo za SAG ambazo zinaitwa msimu wa 26 tuzo zinazofanyika kila mwaka mwezi wa mm. Januari ziliwashirikisha watu maarufu wachezaji filamu kutoka sehemu mbalimbali mbali, lakini ah, hatimaye mpaka mwisho basi mm. Brad Pitt, Jennifer Aniston ndio gumzo kwani ni miongoni mwa watu ambao wameondoka na tuzo hizo za acg bila shaka bila shaka na ukiangalia basi hawa waliwahi kuwa na mambo kidogo walikuwa pamoja siku za nyuma, basi ikaleta moto kidogo kwa watu, sio haswa lakini mengi zaidi. Basi msikilizaji wetu asikose <laughs> kuangalia kipindi cha Zulia Jekundu na Harison Kamau bila yeah, shaka atamwagia mengi zaidi kuhusiana na tuzo hizi mengine anayovuma katika mitandao ya kijamii, bila shaka. Kabla ya kumaliza kabisa, Instagram kamiti imeleta vitu vizito baada ya mwana mmoja mwana kutoka California Jenin Delski kufunga safari mpaka Nigeria kutana na kijana aitwaye Suleiman Babayero miaka ishirini na tatu. Mama huyu amekutana na kijana huyu, anasema kupitia mtandao wa Instagram na moja kwa moja akatoka Marekani mpaka Nigeria akutane naye. Mambo mazito hayo Mkamiti. Basi msikilizaji, ndio tunakamilisha Express siku ya leo. Eh, langu jina ni Sunday Shomari, naitwa Mkamiti Kibayasi. Uwe na jioni tulivu popote pale unapotusikiliza.