Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ujambo, msikilizaji wa VOA Express, popote pale unapotusikiliza, naitwa Mkamiti Kibayasi. Ninakukaribisha katika dakika 30 za matangazo yetu yanayokujia kila siku kuanzia saa kumi na nusu alasiri kule Afrika Mashariki, ni saa 9 na nusu kwa Afrika ya Kati. Hapa mjini Washington DC ni saa mbili na nusu asubuhi ninashirikiana na mwenzangu BMJ Mridhi, na mimi pia na kushika mkono, tuelekee pamoja katika safari hii ya VOA Express, siku ambayo ni mengi mengi tuliyonayo, ambapo jambo uh, ambalo linapiga vichwa vya habari hapa ni baraza la seneti la hapa Marekani laanza utaratibu wa awali wa kesi ya kumfungulia mashtaka rais Donald Trump. Vilevile, tunavyozungumza hivi sasa nchini Tanzania, mvua kubwa inaendelea kunyesha ambapo baadhi ya nyumba kadhaa zimejaa maji, lakini habari njema mpaka hivi tunavyozungumza ni kwamba hakuna mtu yoyote aliyepoteza maisha kulingana na taarifa tuliyoipata kutoka kwa mwandishi wetu Dina Chahali akiwa jijini Dar es Salaam. Na wakati huo wa basi huko nchini Tanzania, ile mamlaka ya mawasiliano nchini humo TRC imewagiza Watanzania waliokamilisha usajili wa laini zao kuhakiki upya kwa kutumia namba maalum ambayo wamewapatia na ni swala ambalo limeendelea kuibua utata. Tutapata mengi zaidi kutoka kwa mwandishi wetu George Jogopa, yuko standby, nafahamishwa. Lakini kabla tujaenda kwa George Jogopa, pia kukuharifu msikilizaji ni kwamba e, tutakuwa na taarifa kutoka kule Mombasa kuhusu hali ya watu wa ambao wana akili e, iliona matatizo e, tutasikia mengi zaidi, ni ni nini ambacho ni nini ambacho serikali ya Kenya inafanya kuhusu hilo. Na leo hii ikiwa ni Januari 16 mwaka huu wa 2020, basi kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, DRC, wanaadhimisha miaka kadhaa tangu kuuawa kwa aliyekuwa rais wa nchi hiyo, uh, Loro Desire Kabila aliyefariki <laughs> Januari 16 mwaka 2001 kwa kupigwa risasi ofisini kwake na mmoja wa walinzi wake. Basi tutakuwa na ripoti kutoka huko DRC. Naam, nafikiri Mkamiti ni mengi tulionayo, lakini tuanze moja kwa moja kwa kuzungumza na mwandishi wetu kule Dar es Salaam, George Jogopa. Mkamiti umeeleza vizuri kabisa katika utangulizi wako, lakini George hebu tujuze hali ya mambo ilivyo hapo ulipo kuhusu suala hili la usajili wa sim cards. Bmg ni kizungumkuti ambacho kina waandama raia wengi ambao sasa wamejikuta njia panda, hatima ya kutumia laini zao za simu inapofika Januari ishirini, ambayo ni Jumatatu ijayo. Hii inatokana na kwamba baadhi wameshindwa kusajili laini zao kama ilivyoelekezwa na mamlaka kutokana na kukosa vitambulisho vya taifa. Kila uchaa wa wananchi wamekuwa wakifurika katika ofisi za NIDA katika kile wanachosema kwamba kusaka namba zitakazowezesha kupata kitambulisho cha uraia ambacho kitawawezesha sasa kuelekea katika kampuni za simu wanazotumia kuweza kusajili laini zao katika alama za vidole. Suala hili sasa linawatia matumbo joto wananchi wengi, hasa kwa kuzingatia kwamba karibu asilimia kubwa ya Tanzania bado hawajafikiwa na huduma ya kupata kitambulisho cha taifa, kama moja mama huyu anavyolalama na kuikosoa mamlaka namna anavyoyumbisha katika kupata vitambulisho hivi. Yani, wametupumbaza sisi wananchi, tunaacha majukumu, tunaacha kazi za kutuingizia vipato, tunaingia kwenye zoezi moja la vitambulisho. What is this? Why? Yani, ina maana watoto hawatasoma watoto wadogo hawatakula kwa ajili ya zoezi hili? Je, tumeisha lifaa aliishi Ninachoshauri waangaike hata kama ni kesho wanafungua, wafanye zoezi hili kweli kwa spidi kali, wahakikishe kila mtu ambaye alijisajili hasa ambaye aliishajisajili wakati wanasajili anapata namba. Uh, Njegopa, tumesikia malalamiko kutoka kwa raia huyo mmoja hapo nchini Tanzania akieleza uh, maoni yake anavyoona kuhusiana na zoezi hili. Na kwa upande wako bila shaka ni miongoni mwa watu ambao uh, tayari wamesha uh, jisajili uh, uh, laini zao katika uh, mamlaka hii ya mawasiliano Tanzania. Sasa uh, TCRA wametoa namba ambayo ni star 106 uh, alafu alama ya reli. Mara unapopiga uh, namba hiyo, ni ujumbe gani hasa unaoupata TCRA? kwa kutambua kwamba siku zinayoyoma ili kuanza kuzima eh, simu ambazo hazijafajiliwa, wametoa maelekezo na wamekuwa wakitoa taarifa mara kwa mara kujaribu ku wa rai wananchi kuchukua tahadhari namna wanavyopaswa kujisajili. Hiyo namba uliohitajwa ni namba ambayo inapenda kukuhakikishia wewe mwananchi kuhakiki kama kweli namba yako imesajiliwa au la, na unapoibonyeze namba na, na kuipiga utapata maelekezo kwamba laini hii imesajiliwa, kwa hivyo unaondolea wasiwasi. Na kama uh, ikionyesha laini hii hajasajiliwa basi unaingia katika wasiwasi tena, wasiwasi mkubwa, kwa sababu Uh, kupata kitambulisho cha taifa ni jambo ambalo linatia kizungu mkuti wananchi wengi, na inavyoonekana kinamama ndio waathirika wakubwa, kwa sababu wamekuwa wakipanga foleni kuanzia nyakati za alfajiri mpaka jioni kusubiria upa, wapate namba ili waweze kuelekea katika mamlaka zinazohusika kusajili laini zao za simu. Pengine mama huyu tukimsikiliza, naye pia anaweza kututhibitisha hivi. Kuta mtu amefika hapa tokea saa wa kumi na mbili, watu wako hapa na hawajapata huduma na mpaka anaondoka hajahudumiwa. Ameisha kupata fomu, mwingine hajapata fomu hivyo, mpaka anarudi nyumbani. Yaani kwa leo ni siku ya saba, nafika hapa tukitoa siku ya Jumamosi na Jumapili siku ya saba nafika hapa na sijapata kitu chochote. Na nafika hapa saa kumi na mbili na nusu, nakuta ofisi hazijafunguliwa, tunasubiri mpaka ofisi zinafunguliwa, ndio tunaanza kuomba, tunaanza kupita huku na huku, tunapanga foleni, lakini hatupaki kitu chochote. Tukushukuru sana George, Njogopa. Tunatumai kwamba utaendelea kuangazia kuangalia ni nini kinajiri, kwa sababu hiyo, mkamiti, kama tulivyoeleza, ni stori ambayo inagonga vichwa vya habari nchini kote, kwa sababu usajili wa uh, simcard unagusa karibu kila mtu, haswa na siku ndio hizo zinayoyoma. Leo ni Januari 16 na mwisho ni Januari 20. Basi tukitoka huko Tanzania tuvuke mpaka tuingie katika nchi jirani ya Kenya. Ni nchi ambayo imeanzisha juhudi za kutathmini hali halisi ya watu wanaougua maradhi ya akili na hatua hii imejiri baada ya visa vya watu kujitoa uhai kuongezeka nchini humo katika miaka hivi karibuni. Na jopo kazi maalum yani, task force kutoka wizara ya Afya liliundwa ili kufuatia amri, na ni kufuatia amri ya rais wa nchi hiyo Uhuru Kenyatta mwezi Novemba mwaka jana. Na jopo hilo linaendeleza harakati za kuchukua mapendekezo kwa majimbo kumi nchini humo kwa muda wa siku tisini kabla ya kuwasilisha ripoti kamili. Wamekuwa katika mji wa Mombasa, katika mkutano uliohusisha jamii na washikadau, jambo ambalo lilijitokeza wazi ni kwamba elimu ya afya ya kiakili bado iko chini na inastahili kuangaziwa. Tuko live na mwandishi wetu kule Mombasa, Salma Muhamed. Salma, umehudhuria kikao ama baadhi ya vikao, hebu tueleze ni nini ambacho umetoka nacho kwenye vikao hivi? Nam, asante BMJ, na wapata vyema kabisa. Na hii leo kulikuwa na shughuli maalum hapa mjini Mombasa, ikiwa ni mkutano um, huu ambao umejiri uh. Jopo hilo limetembelea kaunti hii likiwa ni jopo limeanzisha uh, kazi hii maalum ya kuchukua maoni na mapendekezo kutoka uh, kaunti kumi katika kaunti zote 47 ikiwa ni kuangazia haswa maradhi haya ya kiakili, na jopo hili ambalo liliundwa kutokana na amri hiyo ya rais mwezi Novemba litaweza kuchukua uh, maoni, mapendekezo, alafu kuweza kutoa ripoti kamili. Tumejua ama tumeona kwamba katika miaka hivi punde hapa nchini Kenya kumekuwa na visa vya uh, watu kujitoa uhai kutokana pengine na mahusiano ya kimapenzi ama vilevile majumbani, mara siku nyingine mzazi ameamka uh, akaua watoto wake na, na mke wake. Ni visa vimekuwa vikiripotiwa sana katika siku za hivi uh, karibuni ndiposa Uh, rais akaona ipo haja ya jopo kama hili kuundwa na kuweza kuchukua mapendekezo, kuangazia zile sera zilizopo katika uh, sekta hiyo ama katika idara hiyo uh, kuangazia iwapo kuna marekebisho ambayo yanahitaji kufanywa na iwapo kuna mambo mapya ambayo yanatarajiwa pia wa kuongezewa, ili kuona kwamba ni jamii haiathiriki ya kama vile inaendelea kuathirika. Kuna washikadau wengi ambao wamehudhuria mkutano um, huu wakitoa mapendekezo. Kuna washauri ambao wanafanya kazi katika mahospitali ya umma ambao wamezungumzia shida zilizopo ambazo zinawafanya hawawezi kutekeleza yale majukumu yao ipasavyo. Mashirika yasiyo ya kiserikali pia wameonyesha haja ya kwamba uh, hii wizara uh, ya afya haija katika um, upande huu ambao wanaangazia maradhi haya ya akili, hawajafikia jamii ipasavyo. Na hili jambo la afya ya kiakili pia, jamii haijachukulia kwa kwa kina na kuona kwamba hili ni jambo ambalo lina watatiza, hawachukulii maalum, ukizingatia kwamba huku katika tamaduni zetu za kiafrika Uh, mambo kama haya yanahusishwa na maswala ya pengine ya ya uchawi. Uh, utaona mtu kwamba anaona kwamba aki pengine akiwa akili yake uh, haiko sawa, labda amerogwa, watu wanakimbilia kwa waganga. Uh, ukilinganisha na magharibi Mamu. Afrika wameonekana kwamba jambo hili hawalitilii maanani, kwa hivyo Kenya imechukua hatua hiyo kwa sababu kutokana na visa hivyo vimekuwa vikiripotiwa, wakaona kwamba hili tatizo kweli limewagusa jamii kwa hivyo ndio serikali hivi sasa imeanza mikakati hiyo, alafu baada ya hiyo ripoti kuwasilishwa kamili, basi wawezi kutekeleza no. yale yanayostahili, ili kuweza kusulu, kuleta suluhu kwa hii shida iliyopo sasa. Shukran sana mwenzetu hapo Mombasa, um, uh, um. Salma Mohamed, hilo jina kidogo linanitoroka. Na Salma rafiki yangu na mwenzangu hapo Mombasa, shukran sana kwa ripoti hiyo. Bila shaka nayo tutafuatilia, manake tena mkamiti masuala ya Uh, magonjwa ya akili mm -hmm. Uh, sio tu Kenya amekuwa katika maeneo mbalimbali duniani duniani kote, hata hapa Marekani tumeshuhudia vifo vingi vikitokea na ripoti za kitabibu zikiwekwa bayana kwamba vifo hivyo vingi vimesababishwa na afya ya akili. Muda mfupi ujao basi, tuangalie yale yaliyojiri kutoka chumba chetu cha habari. Baraza la Senate hapa Marekani leo Alhamisi linaanza utaratibu wa awali wa kesi ya kumfungulia mashtaka Rais Donald Trump, ambapo inawajumuisha wabunge wa baraza la wawakilishi ambao watahudumu eh, kama waendesha mashtaka watakaotetea mashtaka mawili yaliyowasilishwa mbele ya Senate hiyo jana na na yaliwasilishwa na yali na Nancy Pelosi. Baraza hilo kuanzia Jumatatu linageuka na kuwa mahakama itakayoongozwa na jaji mkuu wa mahakama kuu John Roberts. Maseneta mia moja wataapishwa na jaji mkuu hivi leo kuwa kama mahakimu watakaosikiliza kesi kamili bila ya kupendelea upande wowote. Rais wa Iran Hassan Ruhani anasema nchi yake hivi sasa inarutubisha kiwango kikubwa cha uranium kuliko nchi hiyo ilivyokuwa ikifanya kabla ya kukubali kwenye mkataba wa nyuklia na viongozi wa mataifa yenye nguvu duniani, wakati Teheran taratibu ikiacha ahadi zake za awali chini ya mkataba huo. Rais Ruhani alisema kwenye hotuba yake ya Januari 16 kwamba shinikizo limeongezeka kwa Iran lakini wanaendelea na utaratibu. Nchi hiyo imeacha viwango vyote vya uzalishaji ilivyowekewa na kurutubisha uranium na maji mazito ambayo inaweza kutumiwa kutengeneza nishati ya nyuklia lakini pia silaha za nyuklia. Pakistan imetangaza hii leo kwamba kundi la Taliban lipo tayari kupunguza ghasia nchini Afghanistan ikieleza uh, kwamba hayo ni mafanikio muhimu katika kufikia makubaliano ya amani yaliyosubiriwa kwa muda mrefu ambayo kundi la waasi limekuwa likizunguka ama likizungumzia pamoja na Marekani. Waziri wa mambo ya nje wa nchi hiyo, Shah Mehmud Qureshi, alieleza kwenye ujumbe wa video kwamba Islamabad imekuwa e, ikisaidia utaratibu wa amani ili kuleta uthabiti huko Pakistan, Afghanistan na kanda nzima. Balozi wa Marekani nchini Korea Kusini Harry Harris anasema Washington imelegeza matakwa yake kuhusu kiasi gani Seul so, inatakiwa kulipa kwa gharama ya jeshi la Marekani kuwepo hapo, lakini anasema mwanya bado upo na kwamba muda unakwenda. Haris amesema leo kwamba wana muda mchache uliobaki, lakini sio muda mwingi, siku moja baada ya duru ya sita ya mashauriano ya kugawanya majukumu na gharama za kuwepo kwa jeshi la Marekani yalipomalizika Washington bila ya mafanikio. <laughs> <laughs> <laughs> Kuhusu mapenzi sitaki show, imeakuta kukesha kesha mawazo mzongo. Staki tena kupigana pigana na na na wako pachongo. Staki tena mle mafua wakicho kanipa magongo. Staki tena kutwa kulia lia kutapika nyongo. Mapenzi yana wenyewe si wengine, tuate shughuli asika waziawa. Msikilizaji, unaendelea kusafiri na voa express, matangazo yanayokujia kila siku kuanzia saa kumi na nusu alasiri saa za afrika mashariki mpaka pale saa kumi na moja. Vilevile vile kumbuka, tunapatikana kupitia mtandao wetu wa voa swahili.com. Hali kadhalika tunapatikana pia kupitia kwenye Facebook. Unaweza ukatufuatilia kule muda wowote, wakati wowote, mahala popote pale ulipo. Na kama tulivyokudokeza, msikilizaji hata hmm. hatujaangalia yale tuliyoandokeza andoke, wimbo ambao unaenda chini kwa chini, nimekuwa nasikiliza kwa makini, lakini kuna pahali wanasema mapenzi yana wenyewe. Sasa, sasa, na, na wenyewe ndio kina nani? Sisi binadamu, mi nashangaa, nafikiri labda wananiacha nje mimi <laughs> ama hata wewe Mkamiti, kwamba sasa, sasa nikajiuliza wenyewe ni kina nani? Wenyewe ni sisi binadamu <laughs> eh? ni mambo ya slei hayo <laughs> Bila shaka wimbo taratibu kabisa, lakini turejelee yale ambayo ulikuwa ukizungumzia Mkamiti, haswa mwanzoni mwa kipindi tuliwambia wasikilizaji wetu wanaofuatilia uh, VOA Express kwamba leo mm -hmm, Januari 16 huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo inaita ni siku ya mashujaa, heroes day, na mashujaa wanaokumbukwa ni wawili maarufu, na mmoja wao ni Laurent Kabila, rais aliyewahi kuongoza nchini humo, ambaye alizaliwa Novemba 27 mwaka 1939 katika mji wa Kinshasa huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo na ali wawa na mmoja wa walinzi wake aliyeitwa Rashidi Kasereka, ikiwa ni Januari 16 mwaka 2001. Tuwape historia fupi kumuhusu huyu bwana manake, manake tarehe 17 mwezi Mei mwaka 1997 Lore Desire Kabila alichukua usukani kutoka kwa aliyekuwa wakati huo rais Mobutu sese Seko, ambaye aliaminika kwamba alikuwa amevuruga kabisa nchi hiyo. Lakini uongozi wake pia haukukaa kwa muda mrefu, kwani kama unavyoeleza Mkamiti, ni tarehe 16 mwezi Januari mwaka elfu mbili na moja ambapo alipigwa risasi naaminika, na kuuawa katika katika hali ambayo kidogo imekuwa ikileta utata kuhusu nani aliyemuua na ni kwa nini. Lakini ilifika kwamba serikali ikaamua kwamba siku hii tarehe kumi na sita watakuwa wanamuenzi e, Laurent Kabila alafu kesho tarehe kumi na saba ndio pia nao wana mwenzi yule aliyekuwa rais au kiongozi wa nchi hiyo Patrice Lumumba haswa. Lakini uh, wananchi wenyewe wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo wana mawazo mseto kuhusiana na uh, kifo pamoja na utawala wa Laurent Kabila. Wanasema kwamba alikuwa ni mtu, alikuwa akileta mabadiliko. Kwa wale wanaomuunga mkono, wanasema alikuwa ni mabadiliko mazuri yeah. ba baada ya kuchukua usukani kutoka kwa dikteta aliyetawala takriban miaka thelathini na miwili Mobutu Sese se, Seko. Kwa hiyo uh, kufika kwa Kabila kuongoza wanaona kulikuwa kuna nafuu zaidi, na wengine wanasema kwamba Kabila alikuwa hajaleta mabadiliko, kwani alikuwa hataki kupata mawazo kutoka kwa washauri wake wa karibu. Kile anachoamua yeye ndicho hicho anachokifanya. Hii ni kulingana na mmoja mtu aliyeitwa Gilbert Sibenda ambaye alizungumza na gazeti la New York Times hapa Marekani Januari 21 mwaka 2001, na, na alisema kwamba uh, uki, ulikuwa ukibishana na Laurent Kabila mm. Utaki vile anavyotaka, basi adhabu yako au kile anachoamua yeye ni kwamba unafupishwa uhai wako. uhai wako unakatizwa. Hebu tu wasikilize basi eh, wasikilizaji, baadhi amba, ambao wamezungumza eh, Muhusu Loro Kabila. Inawezekana mataifa waliungana pur kwetu kwe uhuru kupitia mzee Lora Desire Kabila, tunakombolewa toka diktature. Donc a d'autres termes, uhuru ndio tunakumbuka atuka Lora Lora Desire Kabila, nikusha vitu mingi sana aveke Kongo, ilikuwa natafika mbali sana sana kabisa. Kumbe sai bana balimu bali, viko nalipiwa mzuri, kumbe security iko Haya basi, msikilizaji, ni maoni mseto kutoka kwa wananchi wa DRC na ikumbukwe kwamba Kabila, Laurent Kabila mpaka kifo chake, aliacha mke aliyeitwa Sifa Kabila na watoto kadhaa. Na miongoni mwa watoto hao mmojawapo ni Joseph Kabila, ambaye mara moja tu baada ya kifo cha babake alichukua madaraka mpaka pale takriban mwaka mmoja uliopita ndipo akaiachia nchi ya DRC na hivi sasa DRC ina rais mwingine Felix Tshisekedi. Shukran Mkamiti, na nasikia wananchi wengi wamekusanyika maeneo tofauti tofauti huko eh, kufanya ama kusherekea eh, kuadhimisha wakti huu. Basi ilivyo desturi, ikiwa leo ni Thursday, basi kuna kitu kinaitwa TBT manaake tunakumbuka za nyuma. Huyu mwanamuziki anaitwa nani, Mkamiti? Shakila anakwambia, macho yanacheka, moyo unalia. Twende kazi. <muchilis> Umemsikia Shakila, maneno yake haya, sauti yake hii, inakukumbusha ulikuwa wapi? Nakumbuka wakati niko high school, Mkamiti, miaka ya themanini bado tukuwa tunasikiliza wimbo huu, sijui yeah, sijui ni wimbo wa zamani kiasi lakini maneno yake bado yanatumika mpaka hivi sasa, haionekani kama ni ya zamani kiasi hicho. Mm. Ni maneno ambayo yanagusa hisia za binadamu za maisha yake kila siku naam. Basi tukiachana na Shakila, tuende moja kwa moja kwa uh, kero langu Uh, huyu uh, mwenzetu kule Mombasa amezungumza na Amina Amina Muhamed amezungumza na baadhi ya wasikilizaji Omar Shari, ambaye anaeleza ni nini ambacho kinamkera hasa kuhusu uh, kunyanyaswa na polisi. Anaitwa Omar Shai. Kwanza ni jambo moja la kutamausha na la kusikitisha, kwa sababu sisi kama jamii au sisi kama vijana tunategemea pakubwa kwa serikali au polisi. Wao ni watu ambao wanatuwekea ulinzi na kutulinda kwa hali ya juu lakini ni mmoja ambao wameweka utepetevu na kukosa nidhamu katika jamii, wanapoingia mitaani na kuchapa vijana na kuwashika kiolela bila sababu au bila chochote cha msingi, kwa kisingizio cha kuwa kuwa, kuwa asilimia kubwa ya vijana Mombasa ni wahuni, au wengine baadhi inasemekana kuwa wameingia katika vikundi haramu, ambayo sio sahihi, maanake sio kila mtu ni muhuni na sio kila mtu ambaye anatembea usiku ana lengo la kuiba ama kufanya uhalifu katika mitaa. So ni wao pia, ni jukumu lao pia kujua ni vipi ambao wanaweza shughulika au kufanya aswa utafiti wao wajue ni kina nani na ni nini hasa, ni nini hasa. Sio kila mtu wanapiga paka wa mama katika jamii, na sai kila kila mtu mtu amekuwa na ili gumzo la kuwa bareta bareta, kila mtu ajue bareta ni kitengo gani na hajulikani yapatikana station gani. So mi ningeomba kama kijana mimi, kama mkereketo haswa wa haki za kijamii, kuwa ili swala liepukiwe na yaani kutolea hatua kali kwa kila polisi mwenye ambaye atapatikana kuwa ni amefanya hichi kitengo ki, kitendo kinyume na sheria, ama ameumiza mtu, kwa sababu kuna baadhi ya watu wengine wameumia katika maeneo ya ziwa la ng'ombe, katika eneo ambalo mimi mwenyewe kama kijana natoka Kazandani, kuna watu wamepigwa wengine wameumia mikono. So polisi lazima wazingatie na wajue ni jinsi gani ambao watakuwa na zungumzia mambo ama wanakabili jamii katika hizo swala. Je, wakati wamepiga risasi mtu ambaye amejulikana mtaani kwamba yeye ni jambazi? Kupiga risasi mimi naona ni mojawapo wa last option, kwa sababu kile kitu ambacho najua ni kuwa mtu akijaribu kusalimu amri, ni jukumu lao wao wa kumshika na kumchukulia hatua, lakini kumpiga risasi mimi nasema ni mojawapo, yani, ya kukosa utu, kwa sababu kweli huyu mtu ni jambazi, lakini je, ulimpata akifanya nini katika tukio Akiua ni sawa, mpige risasi, lakini umemfuata kwake mbele ya mzazi wake. Natumae hata yeye mwenyewe polisi hangependezewa kuuliwa mbele ya mzazi wake, na ni mojawapo ya, ya kutengeneza chuki na uhasama katika baina ya jamii na polisi. Kwa sababu uchukulia mfano tu, mimi leo nimekuja nikapigwa risasi mbele ya mamangu, ndugu yangu ameona ile tukio, mtoto wangu ameona lile tukio. Kesho ile mtoto anakuwa na fikra gani? Yeye anainukia na kisasi. Ndio pale unakuja kusikia pengine katika mitaa polisi ameuliwa, ama mtu amenyongwa, polisi amenyongwa kwa sababu ya vile visasi ambavyo wao wenyewe wanavijenga. Shukran sana Amina, mo, Amina ukiwa huko Mombasa Amina Chombo, kwa kuzungumza na huyo msikilizaji ambaye anaeleza vizuri kabisa jinsi ambavyo wanaendelea kuteseka kutokana na unyanyasaji unaotekelezwa na maafisa wa polisi katika mji huo wa Pwani ya Kenya. kufika hapo msikilizaji, naona muda umetupa kisogo katika VOA Express. Tulikuwa na mengi, lakini mengi utayapata katika matangazo yetu ya baadaye. Jina langu ni BMJ Mridhi na kutakia jioni njema kutoka Washington. Mimi ni mkamiti kibayasi.