Kutoka studio kumi na tano. Hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo ni tarehe 14 mwezi wa Januari mwaka wa 2020. Jina langu Harizon Kamau na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Zimegonga saa 2 unusu hapa Washington, popote ulipo sijui ni saa ngapi lakini umuhimu kitu muhimu ni kwamba wakati umewadia kukuletea vitu vizito vitu moto kutoka hapa studio nambari 15 kama tuna nini leo baadhi ya mambo ambayo mazito mazito kama alivyosema mwenzangu ambayo ukweli yanafanyika ndani ya View Express ni kwamba mabadiliko yafanywa kwenye baraza la mawaziri nchini Kenya na, na tutaangalia kuona sio tu mabadiliko hayo ni maanake nini katika siasa za nchi hiyo tutakuwa na mwenzetu Liberty Adede nafahamishwa anajitayarisha sasa hivi akiwa kule jijini Mombasa ambako taarifa hiyo kuhusu mabadiliko hayo imefanywa na rais Uhuru Kenyatta kule Egypt maanake Misri e, tuko na mwandishi wetu Shafi Mbinda anasema kwamba kuna kongamano linaendelea kule kuhusu kuhusu nini kama kuhusu utalii katika bara hilo. Ni mengi zaidi ambayo tuko nayo katika show ya leo. Kama ilivyo tena ada, kuna barazani na leo barazani tunazungumzia suala la baadhi ya viongozi wa upinzani kukamatwa na hatimaye kuachiliwa nchini Tanzania kwa madai ya kufanya mkutano usio na kibali. Na pale wasikilizaji, wewe tunakupa nafasi ya kutoa maoni yako na baadhi tutawahusisha, uh, ama kuwashirikisha kwa njia ya simu ili tukasikia na katika lifestyle leo, sitakwambia ni nani ambaye mwenzetu Josephat Kioko amezungumza naye, lakini ni msanii maarufu sana kule nchini Kenya na kuacha mpaka tutakapofika wakati huo ndo utajua ni nani na usikie ni nini alicho nacho kusema. Basi moja kwa moja, bila kupoteza wakati, naelezewa kwamba kwenye laini ya simu tunaye Liberty ya Dede. Liberty ya Dede, karibu sana kwenye VOA Express. Habari ya Mombasa, kisha tueleze mabadiliko yaliyofanywa kwenye baraza la mawaziri nchini Kenya. Shukran sana. Uh, Mombasa wazima, tumekuwa na mvua kidogo hapo jana, lakini hali imerejea shwari. Na hali hiyo inavyorejea shwari, rais Uhuru Kenyatta naye ni kama alikuwa anakamilisha likizo yake ya kama majuma mawili matatu hivi, manake kuanzia wakati wa sherehe za Krisimasi amekuwa mjiu wa Mombasa, katoka kidogo lakini karejea, alikuwa ametulia, na hivi leo amezungumza na taifa, ametoa ujumbe wake kwa taifa ukiwa ni ujumbe wake wa kwanza haswa baada ya ule ujumbe aliotoa tarehe moja kabla ama mkesha wa siku kuu ama siku ya kwanza ya mwaka elfu mbili na ishirini. Na katika ujumbe wake kwa taifa ameangazia mambo mengi sana ambayo anatarajia yaangaziwe ama kufuatiwa mwaka huu kuhakikisha kwamba nafikia malengo yake aliye e taifa, miongoni mwa masuala mazito ambayo ameangazia ni anasema ameridhika na na na vita dhidi ya ufisadi vinavyokwenda, na kwamba amesisitiza ari yake ya kuendelea na vita hivyo, akisema kwamba anafurahi sasa, japo hajafikia kiwango kinachohitajika, lakini kwa sasa imefika mahali watu wameanza kuwa waoga kuhusika na ufisadi, na kwamba kamata kamata ambayo inaendelea ama zile hatua za kisheria zinazoendelea zitaendelea, zita, zita, zita, zitaendelea kuwakamata wale wahusika akitaka idara ya mahakama nayo kukaza kamba kuweza kutekeleza ambayo angependelea yafikiwe. Adede, wasikilizaji wengi, na nimeona kwenye mitandao ya kijamii walikuwa na angalia uh, kwa karibu sana kuona ni nini ambacho, uh, mabadiliko haya yanamaanisha katika mchakato wa siasa au mustakabali wa siasa hapo nchini Kenya. Sasa kuna wale wanaosema inaonekana kuna wale waliong'atuliwa na labda wanaegemea upande fulani. Kwa kifupi tu, kabla sija kuuliza kuhusu vijana. Na, uh, katika uteuzi wake ama katika mabadiliko ya, ya, ya baraza lake la mawaziri amefanya badiliko moja ambalo limetokea sana na kuzungumziwa. Waziri wa kilimo Bwana Mwangi Kiunjuri ametimuliwa na nafasi yake kuchukuliwa na waziri aliyekuwa anashughulika na maswala ya ya biashara na masuala ya Afrika Mashariki eh, bwana, uh, Peter Munya. Na Mwangi Kiunjuri ameonekana alikuwa anaegemea mrengo wa naibu rais na sasa unajua kuna mvutano mkubwa sana nchini Kenya kuhusiana na siasa kukwenda taifa, eh, naibu rais akiwa na azma ya kugombea kiti cha uchaguzi cha urais eh, katika uchaguzi naokuja sasa, watu wanahisia ni kwamba huenda ilikuwa ni adhabu aliompatia ama kumwondosha, kwamba ampatie nafasi sasa amwondoshe katika azma zake za serikali, na na, japo yeye katika ku, am, amezungumzia baada tu muda si mchache amezungumza akisema nampongeza rais wa kumpatia nafasi hiyo na kwamba anashukuru kwamba yale yote ametekeleza katika wizara hiyo yamekamilika, na rais ame, amesifia yale amekuwa ametekeleza katika wizara hiyo. Tuangazie vijana, kwa sababu hii show sana sana ni ya vijana, ni nini ambacho, lakini tumsikilize kidogo, jinsi alivyoeleza hapo mwisho kuhusu uh, vijana ambao wameteuliwa na kuwa manaibu wa mawaziri. Tumsikilize rais Uhuru Kenyatta kisha nikuulize swali I would want Ningependa kuhimiza Wakenya kufahamu kwamba saba kati ya wale walioteuliwa kama manaibu wa mawaziri ni vijana. Baadhi wako chini ya miaka 30. Natumai kwamba watafanya kazi na kujifunza kutoka kwa wenzao ambao wana ujuzi zaidi ili waweze kuchukua nafasi kubwa hata zaidi katika siku za usoni. Ni matumaini yangu kwamba hawa walioteuliwa watakuwa kielelezo chema kwa vijana wenzao. Adede, naona tumesalia na sekunde chini ya thelathini. Kwa kifupi, walikuwa wanasema vijana hawapati nafasi za kazi wakati rais anapotangaza. Je, hii haya yatabadilisha msimamo huo? Nam, huenda yakabadilisha kwa sababu tunavyozungumza sasa hivi, katika yale mabadiliko yamefanyika, wengi waliofaidi ni vijana na wanawake, na mtu ambayo ningeweza kuangazia zaidi ni Nadia Ahmed eh, Abdallah ambaye amepewa kusimamia masuala ya ICT. Huyu ni kijana kutoka hapa Mombasa na anatarajia kwamba watakuwa mfano mzuri. Kuna mwingine ambaye pia ameteuliwa kuingia katika wizara ya utalii na masuala mengine muhimu ya kitaifa na anatarajia kwamba hayo yataweza kufutilia siasa ambazo zimekuepo. Wasanii Kenya wameimba wakilalamika kuhusiana na maamuzi ama uteuzi ambayo serikali inafanya, mm -hmm, huku rais pia akiongeza hatua zaidi mm -hmm, kuwalinda wale wasanii na hati miliki za sanaa zao. Shukran sana Libert ya Adede. Tutapata mengi zaidi kutoka kwa mwandishi wetu akiwa Nairobi, ambaye anakusanya mengi kuangalia kuona ni nini ambacho uh, haya yaliyotokea leo yanamaanisha katika mchakato wa siasa za Kenya. Basi tukiondoka nchini Kenya moja kwa moja hadi kule Misri ambapo tunaungana naye Shafi Mbinda, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze kuhusiana na mkutano huu wa unaonuia kuimarisha utalii barani Afrika. Huu ni mkutano ambao unajumuisha mataifa ya Afrika na mataifa ya Kiarabu, na ni mkutano ambao umekuwa na uh, wenyeji ama wahudhuriaji, na wenyeji na wahudhuriaji kutoka mataifa mbalimbali wakiwakilisha mabalozi wa nchi husika, kama vile uh, mataifa ya Kiarabu wakiwepo Saudi Arabia na Algeria na mengineyo, na kwa Afrika kama kawaida pia ya ya mataifa yaliyowakilisha Afrika Mashariki, Sudani ya kusini na Rwanda, mabalozi wamepata kuzungumza na wanalenga hasa kukamilisha mambo muhimu katika ajenda ya Afrika ya mwaka elfu mbili na sitini na tatu. Na sijui Shafi, kama kuna mambo ambayo wameleta ama maonyesho fulani, kama wale unaosema wa kutoka Afrika mashariki na mataifa mengine kwamba hivi ndivyo tunavyokusudia kuonyesha ama kuuza nchi zetu. Kuna maonyesho yoyote yanayoendelea? mpaka hivi sasa ni tamaduni hasa, ambapo ni kwa upande wa utalii maswala like ya kitamaduni yameonyeshwa hapa katika uh, maonyesho. Kwenye kikao cha ufunguzi kabisa, kulikuwa na maonyesho ya maswala like ya utamaduni, na hii ni kuvutia utalii hasa kwa nchi za Afrika pamoja na za Kiarabu. Kulikuwa na maonyesho mbalimbali hapa vijana, uh, kutoka Sudani, Sudani ya kusini na wengineo. Shafi, sijui kama umepata fursa ya kuzungumza na yeyote anayeshiriki katika maonyesho haya au katika mkutano huu? Ndiyo, bmj nimezungumza na mabalozi kadhaa, akiwepo balozi wa Rwanda ambaye ni Kalisa Afr, lakini pia ambaye tumepata kuzungumza naye kwa we zaidi ni balozi wa Chad ambaye ni Amini Dodo. Tumsikilize. nahnu nadu litakamul lafriqi ln la, la yumkin liafrikia bian tanhad bantaikukamilika kwa afrika kimaendeleo isipokuwa kwa Afrika wenyewe. Naam, nafikiri kidogo tu hapo. Uh, kuna wasikilizaji wamepotea labda, kidogo tu ueleze tena alikuwa anasema nini hapo, huyu balozi wa Chadi, ambaye za Afrika pia amesema kwamba sisi tunatoa wito kwa kushirikiana kikamilifu kwa ajili ya kuliwezesha bara la Afrika kufikia huo mwono au ajenda ya mwaka elfu mbili, lakini amesema kwamba haiwezekani hayo isipokuwa kwa kushirikiana kwa pamoja na watoto wa bara hili la Afrika wenyewe au vizazi wa bara la Afrika ili kuweza kusonga mbele kimaendeleo. Shafi Mbinda, mwandishi wetu akiwa huko Kairo, Misri. Bila shaka, tutaendelea kufuatilia kuona ni nini kitakachotokea au kitakachotoka kwenye kongamano hilo. Inavyojulikana ni kwamba utalii ni muhimu sana katika mataifa hasa ya bara la Afrika, ikiwa ni pamoja na kusini mwa jangwa la Sahara. Muda mfupi ujao, tutaingia kuona ni yapi yamejiri kutoka chumba chetu cha habari. Waziri wa mambo ya nje wa Russia Sergei Lavrov anasema kwamba mazungumzo ya kusitisha mapigano nchini Libya yameendelea vizuri sana jana Jumatatu, kukiwa na matumaini ya kufikia makubaliano. Hata hivyo, Lavrov amekizungumza mjini Moscow hii leo baada ya mazungumzo na waziri mwenzake wa Sri Lanka. Amesema kiongozi wa jeshi la kitaifa la Libya Jenerali Khalifa Haftar ameomba siku mbili zaidi ili kuweza kujadili na washirika wake juu ya mkataba wa kutishia mapigano uh, uliopendekezwa au kusitisha mapigano ambayo ulipendekezwa na Uturuki na Russia. Wagombea wago sita wa urais wa tiketi ya chama cha Demokrat hapa Marekani watapambana katika mdahalo mwingine wa hali ya juu ya leo usiku katika jimbo la Iowa kabla ya wapiga kura jimboni humo kupiga kura kuchagua mgombea wao atakayepambana na rais Donald Trump katika uchaguzi mkuu ujao, huku chama kikijaribu kuchuja wagombea wake. Mdahalo wa leo utakuwa na wagombea wachache zaidi tangu kinyang'anyiro hicho kilipoanza Juni mwaka uliopita. Wagombea watakaopoapo ni pamoja na makamu wa rais wa zamani Joe Biden, senata Bernie Sanders, senata Elizabeth Warren, meya wa zamani wa South Bend, Indiana Pete Buttigieg na vilevile vile senata Amy Klobuchar. Rais wa Iran Hassan Ruhani ameahidi hii leo Jumanne kuwaadhibu wale wote ambao walihusika na kuiangusha kimakosa ndege ya Ukraine kwa kusema kwamba tukio hilo alisameheki. Katika e, hotuba kwa njia ya televisheni, Ruhani ameitisha ama ameitaka mahakama maalum ianzishwe na kusema dunia nzima itakuwa ikitazama. Pia msemaji wa idara ya sheria wa Iran amesema kuna baadhi ya watu ambao wamekamatwa kwa kuhusika kwao na kuiangusha ndege hiyo, lakini hakueleza bayana ni wangapi au ni jinsi gani walihusika. Na zaidi ya watu elfu 30 wanaoishi karibu na mji mkuu wa Ufilipino wa Manila wamepelekwa eneo salama baada ya volkano kuanza kurusha majivu tangu Jumapili. Wanasayansi kutoka idara husika wametoa onyo la kutokea kwa mlipuko wa volkano kwenye ziwa Taal lililoko zaidi ya kilomita 60 kutoka Manila. Wingu kubwa la majivu lililotanda kilomita kadhaa angani kutokana na mlipuko wa kwanza pia linasemekana kusababisha radi. Majivu hayo hatimaye yalitua mjini na kulazimisha mamlaka ya mji kusitisha shughuli kwenye uwanja wa ndege wa Manila jana Jumatatu. Mara ya mwisho kwa volkano ya Taal kulipuka ilikuwa mwaka wa 1977. king. my my name, baby. Yeah. True love, true love, love do exist. And And that's what I'm getting from my king. And I know they're gonna gonna say story. This time we're gonna make them freak. I'm just... nakuambia kwamba wazi kabisa wakati umefika wa barazani hapa VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo leo kupitia mtandao wa Facebook tuliuliza: Je, nini maoni yako kutokana na kuzuiliwa na vilevile hatimaye kuachiliwa kwa viongozi ama baadhi ya viongozi wa chama cha ACT Wazalendo nchini Tanzania? Maoni yametumwa mengi na kuna baadhi ya wasikilizaji wetu walioko kwenye laini ya simu, lakini kabla ya hapo, Kamau, labda kwa wale wanaosikia haya kwa mara ya kwanza, ni kwamba mshauri mkuu wa chama sa, cha ACT Wazalendo uh, Sharif Hamadi na mwenyekiti wa kamati ya itikadi wenezi na mawasiliano uh, ya umma, ndugu uh, wanamuita ndugu hapa Salim Bimani uh, ambao waliito ama waliitikia wali wito wa kufika ofisini kwa mkuu wa upelelezi wa makosa ya jinai huko mkoani Kaskazini Pemba leo tarehe 14, wameachiliwa kwa dhamana. Sasa hayo ndio yale ambayo tunazungumzia kwenye barazani hivi leo. Naambiwa kuna wasikilizaji ambao tayari wako kwenye laini za simu. Kama hao kweli? Kabisa, kwanza namkaribisha King Majuto, karibu sana, hebu toa maoni yako kwenye VOA Express barazani. Asante sana studio. Kwa maoni yangu mimi, viongozi wetu wa kisiasa upande wa upinzani, kiukeli, wamekuwa na mazingira magumu sana ya kikazi, kwa sababu maelekezo ya serikali yanasema kwamba mikutano ya kisiasa ile ya hadhara ndio iliyozuiwa lakini ya ndani, nasema, nasema, sababu chama tawala, mikutano ya ndani inaruhusiwa hata kama bila kibali. Nasema hivyo kwa sababu gani? Nasema hivyo kwa sababu upande wa chama upande wa chama tawala wao wamekuwa wakifanya mikutano ya kisiasa ya ndani hasio buguza yoyote na wala hawana kibali chochote, lakini kitokea upande wa upinzani tu watafanya mikutano hata ya ndani ya chama wamekuwa wakizuiwa, si kiukweli kitendo hicho kinaweka unyanyasaji kwa viongozi wetu wa upinzani, na inaweka taswira mbaya, kana kwamba kuna upendeleo wa chama fulani na chama fulani imekuwa kinaminiwa, inamii na kitu misingi tu iweke wazi. Viongozi wa upinzani wamekuwa ni watiifu, wametia, hawafanyi mkutano wa kisiasa kama serikali inavyosema, lakini mikutano ya ndani wanapokuwa wanafanya, pia wamekuwa wakibuguziwa, wanakamatwa, wakati mwingine wananyuma kibali, wakati sheria haisemi hivyo. Inasema kibali kifanyike kwenye mikutano ya hadhara ndio waombe kibali lakini mikutano ya ndani haihitaji kibali. Mimi nafikiri maoni yangu kwamba kidogo mm -hmm. wajaribu kuwa fea viongozi wetu wa, wa chama tawala pamoja na viongozi wetu wa upinzani wote wafanye shughuli zao kwa amani na uhuru. Studio uko uh, uh, upande gani, King Majuto, napiga kutoka wapi? Napatikana Geita Tanzania A. Nashukuru sana kwa mchango wako. Sasa pia kwenye laini ya simu tunaye Bernard Simika, sijui kama nimelisema sawa. Hebu tueleze uko upande gani na utoe mchango wako. Eh, asante sana ndugu mtangazaji, kwanza kwenye <laughs> jini <laughs> <laughs> <laughs> hilo la pili, ngoja nikukosoe kidogo aamike, yeah. ni uh-huh. mkazi wa Nyemgogo, wilaya Nyamwari, mkoani Geita hapa Tanzania. karibu sana <laughs> shukrani sana. Mimi kwa mchango wangu kuhusu wanasiasa wa ACT Wazalendo kushikiliwa pamoja na kuja kuachiliwa kwa baadaye, mimi naona siasa ya nchi hii inawaweka inawa, kando sana wale wanasiasa wa vyama pinzani, kwa sababu tunaona chama yaani, chama tawala kinakuwa na vikao ambavyo wenyewe wanafanya, lakini hatuoni hivi vitendo vya kukamatakamata kwao, lakini tunavyoona vyama vya upinzani vikifanya tu ukikamata kidogo tayari waviongozi wa wanakamata ambao walikuwa wakiitishe kile kikao. Sasa siasa ya Tanzania kwa mimi inavyoiona, siasa ya Tanzania kwa kweli, kwa huko tunakoelekea huko mbeleni, inaonekanika itakuwa ni cha, ya chama kimoja tu, ndugu mtangazaji, kwa maana uhuru wa wanasiasa wale wa upinzani umekuwa ni kidogo sana, ni finyu sana mm -hmm, kwa hapa Tanzania. Nakushukuru sana Bernard Samike na vilevile vile King Majuto. Lakini BMJ inaona pia kuna maoni kadhaa, bila shaka, bila shaka. Kama huyu Pascal Salamba anasema kwamba siasa za Tanzania ndivyo zilivyo, yani wapinzani hawapewi nafasi ya kufanya mikutano. Uh, sema kweli uhuru wao umebanwa sana. Mafulu Obedi anasema tatizo la viongozi wa Afrika ni kwamba hawapendi kuongozwa na wengine uh, hawapendi kukosolewa. Namwona Juma Silvester Max anasema maneno manne tu, anasema mambo ya ovyo tu. <laughs> Mwandu Malagila anasema hii linaogopesha wapinzani ili watawala watuendeshe watakavyo. Naona ni wengi tu ambao wamechangia, lakini tutakomea hapo kwa sababu muda nao unatupa kisogo. Eh, mada ya leo tukuwa tukizungumzia hali ilivyo, eh, kwa viongozi wa ACT Wazalendo huko nchini Tanzania na kama ilivyo ada ni kwamba VOA express haiendi bila mziki, na leo kuna kibao ambacho bila shaka, bila shaka ni msanii huyu wa rap nchini Kenya, anaitwa Kevin Omondi, jina lake maarufu sana Omslo Montana na kabla tujacheza mziki huu nitaje tu kwamba ni msanii aliyetajwa na serikali kama kielelezo kwa maelfu ya vijana nchini humo. Ni kwa nini tutazungumzia baadaye, lakini tusikie ngoma yake. Kajanya kuliwa pole polepole story kama mtani nikaanza kuchana Masela mtaani wakanita Montana. Chini underground nika nikazidi kupambana karikoda kali kwanza midia nayo ikabana mziki momba sana shiriki na chuko sana usiku wanawanga wanacheka nawe mchana na bifu za kishoga za kichota zina maana dawa yake nikuswali na msuba maruana. Now I make my paper, my paper. And I bless my family. Pole walo ni cheka nafaga kanda mbili, never never never never never never give up. Never never never never never never never never never never never never never give give give up up, usikate tamaa na Mungu anakuona, angaika kila kona, yeah wa shamba nngu never, never give up There's Anaondoka hapo chini kwa chini, Kevin Omondi maarufu Omslo Montana. Kama ningepata nafasi, ningemuuliza ningemuuliza hili, e, jina lake hasa lina alilipataje? Oms lomon tanasikia jina nzuri kweli, lakini e, kama nilivyokuwa naeleza ni kwamba ametajwa na serikali ya Kenya kama kielelezo kwa maelfu ya vijana katika taifa hilo kutokana na kampeni yake kamahuu ya kuondoa vijana katika uhalifu wa mm -hmm. ugaidi mm -hmm. na sasa jana hii alialikwa na kukutana na waziri wa usalama wa ndani e, Fred Matiangi. Kwa bahati naye mwandishi wetu Uh, Josfat Kioko alikuwepo na akazungumza na uh, Kevin Omondi akimweleza uh, ni kwa sababu zipi amezindua kampeni hiyo ya kuondoa uhalifu kupitia mziki. Tusikie alivyomweleza Josfat Kioko. Mziki ndo na ndo kitu nafanya, ili najiepusha kwa mabaya uh, basically hip hop sana sana. Kasema ah, mimi kama msanii o, kwa nini nisiangazie mziki wangu usiwafikie wale vijana, kuwabadilisha maisha kwa sababu nikiwa pale mtaani, watu unaona kama role model, tunamsikia kwa maredio, tunamwona kwa matelevisheni saizi mpengine watanisikia kwenye VOA. Huwezi jua, inshallah <laughs> ushaona nafanya hip hop na award winning hip hop artist of the year Pwani Celebrities Awards na Kenya Coast Awards. Omzlo Montana ni mkazi, nimezaliwa na kulelewa Mombasa, Kisauni. Mombasa ni mtaa mzuri sana, ila mavijana wengi sana wamepotea kwa mihadarati na extremism. Mavijana wengi sana wanakuwa radicalized hilo ni jambo ambalo lilinishtua roho sana, kwa sababu the same, same place ambao nimeishi kuna mavijana wengi ambao nimecheza nao mpira tumegrow nao. Most of them wamepotea, wameuliwa maybe kwa mob justice, wengine wamepigwa marisasi. Unafaa kuwa na suluhisho na suluhisho si kuwaua. Uh, niko na programu yangu inaitwa acha gun, shika mic, wacha mambo na crime. Shika mic, si lazima uwe msanii unaweza tumia talent yako. Acha gan unasema, acha gan shika mike, basically imebadilisha ma maisha ya vijana wengi sana, wajiondoe kwa mambo na crime. I drop album yangu ya acha gan Shika mike. <coughs> I hope mtaichukulia vizuri. Mtaani nilikuwa most wanted nikisakwa na makarao, nilipita level ya madharao, masungusungu ananisaka. Acha gang wacha crime. <laughs> ni om slow Montana, unasikia mambo yanavyoanguka ya rap. Safi kabisa kama huo. Basi hongera sana Josephat Kioko kwa kufanya mahojiano na huyo rapa ambaye ana ushawishi mkubwa miongoni mwa vijana kuwabadili na kuwashawishi kuwa na maisha yasiyo na uhalifu ama yenye uhalifu. Aa, sasa kuna baadhi ya mambo BMJ yanayoendelea kutanda na kutia fora kwenye mitandao ya kijamii na, na swala ambalo limebaki pia kwenye vyombo vya habari kwa muda sasa ni lile la hari Prince Harry na Meghan Markle ambao wamesema tayari wanataka kuondoka kwenye wadhifa mkubwa wa kifahari katika nyumba ya kifalme kule la, la mjini London. Bila shaka, Kamau, unajua hii ni habari ambayo tumekuwa nayo kwa siku kadhaa sasa mm-hmm. lakini inaonekana inaendelea iki, ikipata nyama ikipata nyama. Kuna mapya ambayo pia nasikia anatokea kule Canada, sijui ni nini unachokijua uh, na ni nini ambacho umethibitisha Kamau, katika kukusanya habari zako kufikia leo, ni kwamba inaonekana wale wawili wanaegemea kuishi Kanada na maamuzi yamefanyika kwamba muda mwingi watautumia wakiwa Kanada, lakini sasa kuna maswali ibuka, mmojawapo likiwa ni swala la usalama wao ambao unahitajika kuwa ukifanyika uh, saa ishirini na nne lakini sasa swali ni nani mwenye kugharamia usalama wao wawili? Sasa kuna tetesi, hakuna mjadala mkubwa ambao umeibuka miongoni mwa walipa kodi wa, wa, wa Kanada wa, wa ah, wakiuliza je, wa, mzigo huu wa usalama wao utakuwa ni sisi tunagharamia au vipi? Na muda mfupi kabla ya tuje studio ni kwamba waziri mkuu wa Kanada nimemuona kwenye mojawapo ya vyombo vya habari akisema kwamba ameulizwa swali hilo mm, je Kanada inagharamia, na ikumbuka kwamba Kanada pia ni chini ya ufalme wa wa wow, Uingereza mtagaramia mm -hmm. Ameulizwa mtagaramia masuala yao usalama na mengine. Sasa pale hakusema moja kwa moja kwamba Canada mm -hmm. imeamua kwa, kwa sababu nafikiri kuna mikakati ambayo inahitajika na, na hatua zinazohitajika kuchukuliwa ili kusema kwamba kuanzia leo sisi usalama ni wetu. Kwa hivyo Justin Trudeau amesema mojawapo wa masuala ambao wanashauriana sasa hivi ni kuhusiana na gharama ya ulinzi utakaotolewa uh, kuwalinda bila shaka. Na ni kufuatia mkutano wa familia Kamau ambao ulikuwa unasubiriwa na wengi kujua ni nini kingetoka uh, ukiongozwa na malkia mwenyewe ambao ulifanyika hapo jana na mengi yakazungumzwa pale katika kutayarisha uh, hali hii ambayo ni tofauti kabisa na jinsi ambavyo maisha yamekuwa yakiendelea kwa wana uh, wa ufalme uh, kule Uingereza. Lakini tukiangalia kwingineko ni kwamba hii story kuhusu malimu saife uh, kuachiliwa kwa dhamana pia inaendelea ku gonga vichwa vya habari, hususan kwenye mitandao na kule nchini Kenya, kuhusu hiyo rishafo ya Rais Uhuru Kenyatta, hasa sasa wakiangalia ni nini manake kwa naibu wake Rais Uhuru Kenyatta, ambaye kidogo inaonekana kuna mchakato unaoendelea. Kuna mvutano mkubwa wa kisiasa kule nchini, na baadhi kwenye mitandao ya kijamii wanasema wa kwamba hawaoni yakiwa mabadiliko ya dhati ya kuleta maendeleo. Wanasema inaonekana kama kuna siasa za BBI, mm -hmm. na vilevile mrengo ama mirengo miwili ya kisiasa Kisema tangatanga nakieleweke, kulingana na mambo ya Kamau. Habari huwa haziishi, tutaendelea kuwajuza jinsi tunavyozipata. Naona muda umetupa kisogo hapa studio nambari 13. Jina langu ni BMJ Murithi, langu nalo Harizon Kamau, nikikutakia jioni njema popote ulipo.