Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji wa VOA Express, mahala popote pale unapotusikiliza, karibu katika VOA Express leo, ikiwa ni Januari 10 mwaka huu wa 2020 ndani ya studio namba 15 hapa mjini Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Sawa sawa kabisa sa dakta. Msikilizaji, ni saa mbili e, na nusu za asubuhi hapa mjini Washington DC, kibaridi kinapiga kwelikweli, lakini vilevile ni tisa na nusu alasiri Afrika ya kati, kumi na nusu mchana pale Afrika Mashariki. Lakini msikilizaji, usisahau, Express inakuambia leo. Mkamiti, ni Ijumaa, furahi dei, mambo mazito mwisho wa wiki, mambo mengi au singomiji haswa. Bila shaka wewe tayari umeshajiandaa uh, vyema uh, wikendi hii pengine una shughuli za hapa na pale za mapumziko mafupi, kabla ya kurudi tena kazini juma lijalo, au vipi? Bila shaka, bila shaka, bila shaka mkamiti, mambo yanakuwa ni mengi kwelikweli. Ijumaa inakuwa ina vitu vingi mkamiti lakini moja kwa moja tutaanzia kule nchini Kenya hii leo kuangalia swala so la nzige mkamiti, ambao wanazidi kuingia katika maeneo mengine ukiacha tu kule eh, maeneo ya kaskazini mashariki, maeneo ya siolo yametajwa na maeneo mengine mengi ambayo yanaonekana eh, kupata hili tishio la kuongezeka kwa hawa wadudu ambao wana athari kwelikweli. Kedi Wandera anatueleza kweli, uh, zaidi pale ambapo mm -hmm. tunaambiwa maeneo ya Meru na Samburu ndio yameathiriwa zaidi hivi sasa, na vilevile vile tutakwenda kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambapo unafahamu wale wakazi waliokuwa wanaishi katikati ya mpaka wa Rwanda na Kongo ambao serikali ilibomoa nyumba zao ikiwaeleza kwamba wanataka kuweka mipaka mipya lakini mpaka hivi sasa wakazi hao wanalalamika kwamba hawajapewa eneo mbadala la kuweza kujenga tena makazi mapya, wamekuwa wakitangatanga. Tutasikiliza maoni na maelezo ya wakazi hao wanachoeleza, tangu pale serikali ilipopitisha hatua hiyo, nini kinachoendelea juu yao? Hali kadhalika tutakusomea habari muhimu za dunia vilevile. Vile leo siku ya Ijumaa tutakuwa na ile makala jicho letu, mm -hmm. Tutamwachia Rahabu Fredi kutoka Dar es Salaam Tanzania tiririke na kile ambacho ametuandalia hii leo. Tutakuwa pia na mambo ya burudani. Msikilizaji Jumaa, huwezi kuacha kupata burudani. Burudani ziko vipi? Mambo yanaendaje huko mitaa ya kati Afrika Mashariki? Tutaangalia basi burudani zote zinazoendelea, na tutakutana naye Josephat wa Kioko atupe vitu vinavyoendelea kule moja kwa moja. Basi hivi sasa tunamkaribisha Kennedy Wandera kutoka Nairobi nchini Kenya. habari za wakati huu Wandera? Salama. Sijui Marekani kukoje? Tuko safi, Wandera. Baridi tukali <laughs> hapa ni joto joto, Nairobi joto. Poleni sana, ndio mabadiliko ya hali ya hewa hivi tunavyozungumza yeah. Uh, kuna taarifa na ripoti kwamba nzige wa jangwani wamevamia mashamba nchini Kenya ambao, uh, walivamia mashamba kwa takriban kipindi cha wiki moja, sasa wanaripotiwa kusambaa katika uh, majimbo mengine kama vile Meru na Samburu na kufanya majimbo yaliyoathiriwa sasa kufikia majimbo matano. Je, uh, uh, Wizara ya kilimo na ufugaji nchini humo imetoa onyo lolote au inaeleza vipi kuhusiana na nzige hawa? Naam, ni kweli kwamba balaa bala, la nzige sasa Kenya linaingia wiki ya pili na inaarifiwa kwamba huenda pakawa na athari kubwa sana kutokana na, na uvamizi huu wa nzige wa jangwani na ulivyoeleza ni kweli kwamba sasa majimbo hayo mawili uliyotaja yanajiunga na majimbo ya Wajia, Mandera na Marsai kaskazini mashariki ya Kenya, ambayo pia yameathirika kutokana na uvamizi wa nzige hawa wa jangwani. Lakini serikali imejizungumzia kinaganaga kwa mara ya kwanza kupitia waziri wa kilimo na ufugaji Mwangi Kiunjuri na natoa tutahadhari kwamba hawa ni wadudu ambao wana uwezo wa kufika Nairobi kwa haraka iwapo hawataweza kukabiliwa. Hebu tumesikiliza anavyoeleza waziri wa kilimo na ufugaji Mwange Chunchui. Hawa wadudu wanatembea na hawakai pama, pahari moja mchana, maanake hiyo ndio wakati wanatafuta chakula yao, lakini ni ukweli kwamba tunaweza pambana nao kujaribu kuwaua mchana lakini inakuwa nama, ni kazi gumu zaidi. Na hiyo ni kauli ya waziri Mwangi Kiunjuri akieleza kwamba inakuwa vigumu sana kupambana na nzige uh, hawa wa jangwani wakati wa mchana, na hivyo basi inahitaji kukabiliwa wakati wa usiku sana. Lakini sasa kuna jambo ambalo wamelisema ambalo Wakenya wanazungumza sana kwamba ni wajibu wa serikali kuhakikisha kwamba uh, uh, wadudu hao wanadhibitiwa, lakini yeye anasema kingine. Hebu tumsikilize anavyoeleza hali ambayo imefanya wakenya wanazungumza sana na kutekeleza Wananchi tunawaomba mutupashe habari, na mkiwona mdudu wote ambaye munafikiria ni locust, tafadhali mpige picha, weka kwa social media na itatufikia either social media, wale watapata at least, tutamonita social media. Lakini kwa hizo namba tumewapatia munaweza tupashe hiyo habari, tuwapige picha, tuwaone, ili tusiwe tuna uh, wadudu ambaye sio locust na wananchi wanahofia ni locust. Hiyo ndio hali ambayo inawafanya Wakenya wanazungumza sana katika mitandao ya kijamii kwamba, iwenge, waziri wa kilimo anawambia Wakenya kupitia mitandao ya kijamii kupitia kunasa picha za miji yoyote uh, anayefahamika kama uh, zigi amweke kwenye mtandao na wizara itakuwa inafuatilia kujua iwapo ni zigi. Wakenya anazungumzia swala hilo sana, kwa sababu anaeleza kwamba serikali ina uh, kila kila uwezo wa kuweza kuhakikisha kwamba wadudu hawa wanadhibitiwa. Lakini kauli hiyo sasa inatajwa na watu nike, hono, ina, wa Kenya kupitia mitandao ya kijamii ikieleza kwamba huo na utepetevu wa aina wa hali ya juu. Na ni kweli Wandera, kwa sababu pia kwenye hiyo hiyo mitandao ya kijamii kulisambaa picha zingine kwa kipindi cha nyuma, kionyesha askari wakiwa wanajaribu kuwafukuza so hawa wadudu na filimbi. Sasa hebu tuambie, swala zima la kupambana na wadudu hawa linaendelea vipi huko? Kweli ni swala ambalo wengine wameshtushwa na wameona ni kama vitimi, ni kweli kwamba iweje upulize uh, silimbi au uh, adubu iweje kwa namna hiyo, na hata watu waliokuwa wakieleza kwamba serikali inatumia bunduki kupiga risasi na hata wengine kutumia vitoa machozi. Sasa watu wanasema kwamba serikali inaweza kudhibiti kwa njia ya, ya, ya, ya, inayohitajika kisayansi, lakini sasa mienendo kama hii, basi ni mienendo inayoonyesha utetetevu wa juu zaidi. Asante sana Kennedy Wandera kwa ripoti yako hiyo ya nzige ambao wameshambulia mashamba katika majimbo kadhaa huko nchini Kenya. Na tukiwa bado huko huko nchini Kenya sande, uh, kuna taarifa ambayo tumeipokea kutoka kwa mwandishi wetu Amina Chombo kule Mombasa. Anasema kwamba mabaharia kumi wa Kenya waliookolewa nchini Msumbiji kutokana na matatizo ya kazi baharini wamepokelewa rasmi karibu na bandari ya Mombasa baada ya kupata msaada na kurejeshwa nyumbani, uh, wakitokea huko Msumbiji. Inaeleza kwamba mabaria hao wameelezea mazingira duni ya kazi waliokuwa wakiyafanya licha ya kunyuma mishahara yao ya miezi miwili kabla ya kutelekezwa katika meli ya MV Nina kwenye bandari ya Pemba nchini Msumbiji mwezi Oktoba wa mwaka jana 2019. Basi ni shukrani kubwa na pongezi uh, kuona kwamba mabaria hao wamerudi nyumbani salama na kuungana na familia zao salama salmini. Na sasa basi, tuelekee huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC. Kama tulivyoeleza hapo awali, kwenye mpaka kati ya Rwanda na jamhuri ya kidemokrasi ya congo DRC, nam raia wa huko wanasema kwamba nyumba zao zilibomolewa katikati ya Rwanda na DRC wakati wa kuweka mipaka mipya, na wanasema bado hawajapewa sehemu za kulala, wanalazimika kujenga tena mipakani. Iwapo hakuna suluhisho katika siku tano, wanasema basi wao watafanya hivyo, kwani serikali ilibomoa nyumba zao. Tuwasikilize. mule ambamo tuna pakana na jamhuri ya Rwanda, serikali ya Kongo ilitubomolea, lakini hawakutupatia lolote. Ndio tunawaelezea kwamba tumesha choka na mateso ya kulala nje siku zote na watoto. Tuko majamaa, jinsi tunaona hapa, wababa, wamama, mateso yanakuwa mengi. Ndio tumeamua tuwapashe nyinyi wapasha habari, kupitia nyinyi labda wakuu viongozi wasikie sauti zetu, sababu ni siku nyingi tumewabebea malalamiko yetu Tumewafanyizia vibarua, tumewaonyesha ni nini tunahitaji, lakini hawajali na kutusikiliza. Tunatoa malalamiko juu ya mateso ile mateso, juu ya kubomolewa nyumba na kutumpiwa nje. Saa vile watoto hawana wazazi, saa vile walibomola manyumba yetu, batafute kwe batatujengea. Kulala nje wakati ya mvua, tunanyeshewa mvua, tunakimbilia kwa viongozi atusikie jibu, munataka tufanye nini? batulipe ubi watupatie fasi kwenye tunaweza ikala na watoto juu watoto walishaka kuwa ba maibobo haba somake haba nafasi ya kulala si wazazi hatuna nafasi ya kulala tunalala kwa jirani, tunalala kwa mkwe. Vitu vinakatala zaidi, ndio tunaamua sasa hivi vitu vimekatala. Maparceli zetu ziko vide, ziko vide, hamuna kitu kyokyote. Tunaamua siku ya tatu, siku 15 mwezi wa kwanza 2020 tutaenda jenga kumaparsele zetu sababu ni mateso kuingine. Sawa kabisa. Basi, baada ya taarifa hiyo ya wakazi hao huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, tuelekee kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia, mamia ya watu wameuawa au kubakwa katika kabila la wahema huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, katika jimbo la Ituri, jambo ambalo linaweza kuwa ni ukatili dhidi ya binadamu au mauaji halaiki. Umoja wa Mataifa umeeleza hii leo watu wapatao 701 wameuawa na wengine 168 wamejeruhiwa wakati wa mapigano ya kikabila kati ya jamii za Wahema na Walendu katika maeneo ya Jugu na Mahagi kuanzia Disemba mwaka 2017 hadi Septemba mwaka jana. Ofisi ya ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa imeeleza wakati watu wapatao 142 wamefanyiwa ghasia za ngono. Iran imerekebisha imekaribisha bodi ya kitaifa ya safari za ndege ya Marekani NTSB inayochunguza ajali za ndege ili kuchunguza ajali ya ndege ya abiria ya Ukrain aina ya Boeing 737 iliyoanguka karibu na uwanja wa ndege wa Tehran muda mfupi baada ya kuruka mapema wiki hii. Kupitia taarifa iliyotolewa mapema leo, NTSB imesema kuwa imepokea taarifa rasmi kutoka bodi ya uchunguzi wa ajali za ndege ya Iran na kwamba inatuma mtaalamu wake kwenye eneo la ajali. Iran pia imealika mtaalam kutoka kampuni ya kutengeneza ndege ya Boeing kutoka Marekani, ambayo ndege yake ilihusika kwenye ajali hiyo. Hata hivyo, haijabainika kiwango cha uchunguzi ambacho NTSB inaweza kufanya ikizingatiwa hasama uliopo kati ya Marekani na Iran, pamoja na vikwazo vilivyowekewa taifa hilo na Marekani. Katibu mkuu wa shirika la wafanyakazi nchini Ufaransa, Laurent Escor, amesema makubaliano na serikali yanawezekana iwapo Waziri Mkuu Eduardo Filipe ataondoa suala lenye utata la umri wa kustaafu kwenye pendekezo la sheria mpya katika siku chache zijazo. Serikali ya Ufaransa imepanga kuongeza umri wa kustaafu kutoka miaka 62 hadi miaka 64, suala ambalo limezua utata mkubwa kati yake na mshirika na shirika la wafanyakazi. Maelfu ya wafanyakazi nchini humo wameshiriki kwenye maandamano jana Alhamis kote nchini humo kutokana na kile wakosoaji wanasema ni hatua inayolenga kupunguza mafao ya uzeeni licha ya wafanyakazi kuhitaji kufanya kazi kwa muda mrefu zaidi. Marekani imetikia wito wa rais wa Korea kusini Moon Jae-in wa kutaka kurudia upya kwa ushirikiano wa Korea akisisitiza kwamba Seoul, lazima endelee kutimiza vikwazo vyote kwa Korea ya Kaskazini. Nchi zote wanachama wa Umoja Mataifa wanatakiwa kutimiza maazimio ya baraza la usalama la umoja huo, na tunatarajia wote waendelee kufanya hivyo, alisema msemaji wa wizara ya mambo ya nje kupitia barua pepe kwa Sauti ya Amerika. Mambo hayo mazito kweli kweli, msikilizaji, yanakujia kupitia hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA Express. Msikilizaji, usikose, ungana nasi kila siku kwa mtandao wetu wa hali kadhalika, pia msikilizaji, kwenye Facebook mambo haya mazuri yanapatikana basi. Moja kwa moja, tukiwa tunaendelea na VOA Express, hebu tuungane naye Rahabu Fredi katika jicho letu. Karibu, tuwe pamoja hapa. Mimi ni Rahabu Fredi na kwenye jicho letu leo limeangaza suala la sheria ya ndoa ya mwaka 1971 nchini Tanzania imekuwa ikipigiwa kelele kuhusu swala la mtoto wa kike kuolewa chini ya miaka 18. Tayari mahakama ya rufani imelifanyia kazi swala hilo na kuitaka serikali ya Tanzania kubadilisha vifungu vya sheria hiyo ya ndoa. Jebra Kambole ni wakili wa kujitegemea, amekuwa bega kwa bega na wanaharakati wanaopinga ndoa hizo katika umri mdogo. Majaji watatu wa mahakama ya rufaa walithibitisha kwamba swala la ndoa za utotoni lina madhara kwa watoto, lina madhara ya kiafya kwa watoto kwa sababu wanaingia wakiwa na umri mdogo, mwisho wa siku wanakuwa kwenye hatari zaidi ya kupanda magonjwa ya kuambukiza kama virusi vya UKIMWI, magonjwa ya fistula, mimba za utotoni na madhara ambayo yanatokana na mimba za utotoni lakini pia wakasema kwamba kuna madhara ya kiuchumi. Mtoto ambaye anaolewa akiwa na chini ya umri wa miaka kumi na nane anakuwa bado hajawa na uwezo wa kuzalisha mali zake mwenyewe, na mwisho wa siku anakuwa hana uwezo wa kujadiliana waku, waku, waku, waku, waku, waku na mwenzi wake. Ule mzunguko wa umaskini unaendelea kwenye familia ile ile ambao watoto anaolewa chini ya umri wa miaka kumi na nane, lakini madhara ya kisaikolojia kwa mtoto wa kike anaolewa chini ya umri wa miaka kumi na nane. Kwa madhara hayo mahakama ilithibitisha, lakini baada ya hayo yote sasa upande wa serikali ukaambiwa kwamba utimize ile amri ambayo ilitolewa na mahakama kuu, ambayo iliwaambia kwamba wakarekebishe sheria ya ndoa, na mwisho wa siku umri wa mtoto kuolewa uwe ni miaka kumi na nane na zaidi, isiwe chini ya umri wa miaka kumi na nane. Kwao ni wakati sasa wa bunge, wadau kufanya mabadiliko ya sheria mm, ya ndoa. Nyie mmefanya harakati nyingi sana mpaka ikafikia hapa, ile push ya kwamba haya mabadiliko yafanyike, unaitazama vipi? Mimi naitazama katika mtazamo chanya na naona kwamba serikali ina wajibu wa kuheshimu maamuzi ya mahakama, ambapo mi naamini kabisa shauri la namna hii, na hata viongozi wa serikali wengi tu wanaamini kwamba hii sheria sio sawa, ni mbaya. Uelewa wako wewe wa sheria hmm, ni kama mambo yatakwenda ndivyo ilivyo, inaweza sasa ikakubalika na kupita isibaki nadharia tu ya ushindi. Sahizi mtu atakayemwoa binti chini ya umri wa miaka kumi na nane ametenda kosa hawezi akasema kwamba serikali bado haijarekebisha. Tayari kuna amri ya mahakama ambayo lazima iheshimiwe na watu wote. Kwa hiyo mtu saizi hawezi akaoa binti eti kwa sababu anasubiri bunge lipitishe sheria. Hapana, mahakama ilishaamua. Tunachoiomba serikali ni kwamba ni vizuri kwa kuna sheria moja ambayo itakuwa imeonyesha mwongozo mzuri na ambayo itakuwa imeboreshwa zaidi kuzingatia wakati wa sasa ambao serikali na dunia zote imejikita katika kulinda watoto. Shukrani, Jebra Kambole, wakili wa kujitegemea, kwa kuungana nasi leo kwenye jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Sante sana Rahabu Fredi katika VOA Express. Msikilizaji, mambo yanasonga mbele lakini mkamiti anaikumbusha hapa, bwana, usisahau. Unajua, mambo ya express bila muziki hujasonga mbele, mambo ya muziki hayakosi. Msikilizaji, mambo ya furahi dai kutoka studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika VOA ndani ya jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni katika simtia VOA zonkomite express. Bila shaka, bila shaka, vitu vinaendelea vitu vya Ijumaa hivyo, msikilizaji Eh, ukiwa basi, ndio hivyo tena, unakamilisha kama shughuli zako na urudi nyumbani, unajiandaa na mambo ya jioni. Basi na sisi tunakupa vitu vizito, Diamond na Inos B hao, eh karika yope, lakini moja kwa moja mkamiti, tusisahau kuna vitu vinaendelea vingi, na naambiwa kwa Mombasa kuna vitu vingi kweli kweli. Leo tayari mzee wetu hey, aitwa hey. Joseph atwa Kioko yuko standby. Joseph Kioko <laughs> just <Joseph atu> Kioko asema <laughs> niambie mambo ya Mombasa <laughs> Niko poa sana, Shomari. Amjambo ee, na nyini wow. Ee, kubwa katika spoti ni timu ya Kenya ya volleyball mpira wa wavu kwa wanawake ambayo jana imefuzu kuwakilisha bara la Afrika katika volleyball ya olimpiki mwaka ujao katika mji baadaye mwaka huu katika mji wa Tokyo huko Japan na imesherekewa ushindi wake kwa kushinda mechi zote na hivi leo, zimesalia muda wa saa mbili kuasili katika mji wa Nairobi, itakapokelewa na shirikisho la voliboli nchini pamoja na maafisa wa kamati ya olimpiki kwa shangwe kwa kufuzu eh. Wanaitwa Malkia Strikers, hilo ndio jina walipewa kwa kutamba katika bara la Afrika. Na dada hao wameshinda, walishinda kwanza Misri, wakapiga wenyeji Kameroni, wakapiga Botswana na jana wakapiga Nigeria hizo ni mechi za kufuzu kwa olimpiki, zimeandaliwa katika mji wa Wayaundi huko eh, Kameruni. Ndio taarifa kuu Wakenya wanacheekea kwa sasa katika kufuzu kwa olimpiki timu ya volleyball. Kioko, uh, uh, pengine sijui utakuwa na kumbukumbu kwamba mara ya mwisho kwa mabingwa hao kushiriki volleyball, um, ilikuwa ni mwaka gani Wame kosa olimpiki karibu nne hivi, kwa sababu mara ya mwisho ilikuwa ni mwaka elfu mbili na nne wakati michezo ya olimpiki iliandaliwa katika mji wa Athens, huko Ugiriki na waliondolewa katika raundi ya kwanza. Kwanza tunazungumzia kipindi cha miaka kumi na sita hawajashiriki, na mara ya kwanza kabisa walikuwa Sydney, Australia mwaka elfu mbili. Hii ina maana kwamba Tokyo Japan itakuwa ni mara ya tatu kwa malkia hao wa Afrika wanaitwa Malkia Strikers kushiriki michezo ya voliboli katika olimpiki na inaonekana umaarufu wao ni kwa sababu ya kuboresha vituo vingi katika shule za sekondari zilizo na wasichana wenye talanta. Wamekuwa wakifadhiliwa na UNICEF uh, na kushiriki michezo hii mara kwa mara katika hata mashindano yale ya, ya, ya, ya kombe la dunia. Hii ni rekodi kubwa vijana hawa wameweka. Natumaini Kenya hivi sasa kutakuwa na sherehe nyingi sana, e, za kufuzu kwa timu hii tena, e, na furaha kubwa kwa watazamaji na wapenzi wa michezo ya volleyball. Je, Lazima itakuwa ni sherehe kubwa sana hawa, kwa sababu hawa wanahitaji kwa, kwa miaka mingi kweli. Sasa, Kioko, je, serikali imezungumzia lolote kuhusiana na ushindi wao, au mapokezi yao yanaandaliwa kuwa ya vipi? Maana yake miaka kumi na minne au... endelea hmm, miaka kumi na sita wamefuzu kwa mara ya kwanza katika kipindi hicho na mitandao ya kijamii imesheheni e, shangwe, yaani Wakenya wakipongeza timu wa hii ya Malkia Strikers. Maanake ni wanadada wanaocheza kujitolea. Kile watu wanauliza ni kwamba hawakuwa na matayarishi ma, mara kwa mara wamekosa hata pesa, wakizungumzia kwamba hawapati marupurupu ya kutosha, na watu wamesema vivyo hivyo, wameonyesha uzalendo kwa kuwakilisha nchi yetu ya Kenya na kufuzu kwa Olimpiki. Shukrani sana. Josephat Kioko, na mwendelee na hizo uh, shangwe za kuwapokea hao mashujaa wanaokwenda kwenye mashindano ya volleyball ya Olympic. Asante sana. Sasa mkamiti mitandao mm -hmm. bayo inaendelea kuzungumza bila shaka tuangalie kwenye mitandao mawili matatu yaliyopo haswa. Ah, so tukichambua kutoka kwenye Facebook, Twitter na kadhalika, mitandao ya kijamii imekuwa ikizungumzia mambo mengi sana. Kwanza kabisa lile swala la mwanamfalme Prince Harry na mm -hmm. Meghan Markle bado linaendelea kuzungumziwa vikali na kwa kihoji baadhi uh, wanasema kwamba iwaje Harry mwanamfalme aweze kufanya maamuzi bila ya kumshirikisha Malkia Elizabeth ambaye ni bibi yake, masuala haya ya kutaka kuhama Uingereza na pengine kuhamia Marekani. Lakini tunarudi kueleza pale pale, uh, mwanamfalme Prince Harry na mkewe Meghan Markle hawajasema kwamba ni kweli wanataka kuishi Marekani au wataendelea kukaa kule. Ni kwa maelezo yao wanasema watakuwa hmm, wakifanya shughuli Uingereza na Marekani. <laughs> tutangalia mambo yanavyoendelea upande huo, lakini vile vile mkamiti, pia e, eh, kwenye mitandao inaendelea habari hapa. Kwenye Twitter hapa naona Bongo 5 ametweet habari hiyo, akisema kwamba Diamond amezungumza, ah, akisema kwamba anaweza ah, kwenda, kaenda kuperform kwenye matukio ya utoaji tuzo ya mchezaji bora kwa mara ya pili, akisema kwamba wakati alivyoenda kule Misri, nakumbuka alikuwa kule Misri mm -hmm. akisema kwamba alipata fursa ya kuongea na rais wa FIFA, ah, eh, ha, mpira kwa mpira kile, anasema kwamba, ila anasema alizungumza na Eto akamwambia kwamba amepigiwa simu na rais wa Barcelona wakiwa wanamtaka mchezaji wa kitanzania anaitwa Kelvin John kwamba pengine e, watamtaka kijana huyo vile vile vile, akigusia kwamba yeye mwenye Diamond anataka kuingia kwenye kumiliki timu ya mpira wa miguu. Haya, mambo hayo anataka kuongeza mambo ya kwenda kwenye mpira wa miguu, mambo ya 2020, e, mambo ya 2020 hayo mkamiti. Vile vile mkamiti nasema kule nchini Kenya kuna habari nyingine nasambaa kwamba washukiwa yule wamekamatwa Eh, kwa kufanya nini? Wanasema kwamba inasemekana wanashukiwa eh, kwa kukashifiwa mwalimu kisa mm, hicho wamekashifiwa kwa hiyo akaamua kumuua mwalimu wa shule ya msingi kwenye kaunti moja inaitwa kaunti ya Kitui. Hawa jamaa mm, wanashikiliwa na polisi hivi sana kushtakiwa kutokana na swala hilo. Haya, vile vile kuna mapinduzi Cup inasambaa picha ya timu ya Yanga ambayo imepigwa jana bao nne kwa mbili na timu ya Mtibwa katika mchezo ufanyika uwanja wa Amani Zanzibar, na Yanga kutolewa kwenye kombe la mapinduzi mwaka elfu mbili na ishirini kwa njia ya nini penati, matuta ya penati baada ya kutoka sare moja kwa moja, moja dakika tisini na mpira huo goli dusha dakika ya mwisho kabisa. mm -hmm. Yani Yanga alikuwa najua ameshashinda jamaa wakarudisha kwenda penati nje, sherekee, mpaka mpaka ngoma sawa. Leo Simba na Mtibwa ndio wanapambana kujua nani atakuwa mtaalam kwenye mechi hiyo, kutoka hapa studio, langu jina Sunday Shomari, naitwa mkamiti kibayasi.