Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 FM Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na mziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia msomaji mm, asubuhi ya, ya leo ni mimi Mary Mgawe. Kundi la wanamgambo la Somalia Al Shabab limedai kuhusika na shambulizi leo katika kambi ya jeshi inayotumiwa na wanajeshi wa Marekani na Kenya. Vikosi vya usalama vya Kenya vimesema katika taarifa yake kwamba walipambana na wanamgambo walioua na waliwaua wanne kati yao kwa Somalia. Komandi ya jeshi ya Marekani kwa upande wa Afrika imesema taarifa za awali zinaonyesha kutokea uharibifu wa vifaa na miundombinu na bado hali ni ya wasi wasiwasi. Moshi mkubwa ulionekana kutoka katika kambi hiyo kwenye mji wa mwambao wa Lamu katika mpaka wa Somalia na Kenya. AFRICOM imesema moshi huo unaweza kuwa umesababishwa na vifaa vilivyoharibiwa. Kundi la Al-Shabab la Somalia limedai kuhusika na shambulizi la Jumapili na kusema kuwa limechukua udhibiti wa kambi hiyo. Maelfu ya waombolezaji wameendelea kukita kambi katika mji wa Ahwas huko Iran kutoa heshima zao kwa aliyekuwa kamanda wa vikosi vya Kudi Kasim Suleiman aliyeuawa na vikosi vya Marekani Ijumaa wakati akisafiri kwenda Iraq. Televisheni ya taifa imeonyesha picha za video watu wakiandamana huku wakipaza sauti zao kutoa maneno ya kuishutumu Marekani. Iran imetangaza siku tatu za maombolezo. Mwili wake utahifadhiwa katika eneo maalumu hadi Januari saba kwa ajili ya maziko. Suleiman aliyekuwa na umri wa miaka sitini na mbili alisaidia kupanga operesheni kadhaa katika kundi hilo. Wakati huo huo, waombolezaji wengine walikusanyika Bagdad nchini Iraq tangu jana kumkumbuka Suleiman na wengine waliuawa katika ghasia zilizojitokeza baina yao na maafisa wa usalama. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Australia inaendelea kupambana na moto mkubwa unaendelea kuwaka ulioharibu hekari kadhaa za ardhi katika majimbo matatu nchini humo. Hali ya baridi kidogo na upepo mdogo vimesaidia kupunguza kusambaa kwa moto huo ambao ulizusha hatari na mashaka kwa takriban zaidi ya wiki moja Australia. Karibu mioto mia moja hamsini nawaka katika jimbo la New South Wales. Maelfu ya watu wanaishi katika makambi ya hifadhi, wengine siku zilizopita ili walazimu kukimbilia katika maeneo ya ufukwe ili kujikinga na moto. Shirika la ulinzi wa misitu limeimarisha australia kwa ajili ya kusaidia katika janga hilo. Watu maarufu kama vile Pink na mcheza filamu Nicole Kidman wote wamechangia dola laki tano kusaidia jumuiya zilizoathiriwa na moto. Watu ishirini na nne tayari wamekufa tangu moto huo ulipoanza. Watu watano wamekufa na wengine dazani wamelazwa baada ya kujeruhiwa vibaya katika ajali iliyotokea Pennsylvania, hapa Marekani. Ajali hiyo asubuhi ya leo ilihusisha magari kadhaa ikiwemo mabasi mawili ya kitalii, magari mawili makubwa aina ya trela na gari la abiria. Watu karibu sitini wamejeruhiwa kwa mujibu wa shirika la habari la AP. Watu wengine walikimbizwa katika hospitali kubwa ya Exel Afrik, Mount Pleasant kwa ajili ya matibabu. Msemaji wa hospitali hiyo Robin Jennings amethibitisha na Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson anarejea nyumbani leo kutoka kwenye mapumziko ya siku kuu za mwisho wa mwaka huku akikabiliwa na ukosoaji mkubwa wa kutoahirisha mapumziko yake baada ya shambulizi lililofanywa na Marekani dhidi ya kamanda wa Iran. Hatua hiyo ya Marekani kumuua Jenerali Qasim Suleiman imezusha hasira na mvutano hasa Mashariki ya Kati. Johnson alikuwa katika visiwa vya Mustique huko Caribbean kwa ajili ya sherehe za mwaka mpya. Aliongoza chama chake katika uchaguzi wa Disemba 12, amekuwa kimya dhidi ya mashambulizi ya anga yaliyofanywa na Marekani. Gari moto, gari moto imegonga kundi la watalii vijana wa Ujerumani kaskazini mwa Itali Jumapili asubuhi na kuwa watu sita na kujeruhi wengine kumi na moja afisa mmoja wa idara ya zimamoto amethibitisha. Ajali hiyo iliyokuwa na mauaji katika kijiji karibu na Bolzano kwenye jimbo la Alto Adige ilitokea alfajiri wakati wa Jerumani wakiwa wamekusanyika wakisubiri kuingia kwenye basi lao. Watu waliojeruhiwa wanne kati yao wako katika hali mbaya. Wengine wamepelekwa katika hospitali za jirani. hujambo msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa mahala popote pale unapotusikiliza ninakukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki kutoka studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa inayotangaza kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc jina langu ni mkamiti kibayasi na leo hii basi ninaanza salamu na muziki kwa njia ya simu moja kwa moja kwa wasikilizaji wetu waliopo jamhuri ya kidemokrasia kwa e, majina anaitwa Kimbere Mbirika Valante. E, salamu zangu za kwanza ziwafikie watangazaji wote wa VOA Swahili Service popote pale walipo, na salimu vilevile wasikilizaji wote wa siku nyingi wa VOA hasa zaidi Onesimos Mponda, Fazili Kobelo na Juma ili Isa wakiwa Tanzania. Sikusahau watoto wangu Mwangaza Mbirika, Karine Mbirika, Alfred Mbirika, Jacqueline Mbirika na mama yao Kaindo Mbokani Justine wakiwa Goma. Dunia Kaneno pa Binza Nyamilima, Kaindo Fitina Janine akiwa mwalimu shule ya msingi Kikuku. Mwisho na salimu wanafunzi wote wa NCTV Soke pa Goma. Ujumbe, majibu ya salamu hizi yapitie hapa hapa VOA Swahili Service. Kwa jina anaitwa Innocent Mumbere Kahunga nikiwa msikilizaji wa Sauti wa Amerika hapa mjini Goma. Salamu zangu za, za kwanza nazituma kwanza kwa baba mzazi ambaye anaitwa Ferdinand Kahunga akiwa hapa mjini Goma hapo eneo za Majengo. Salamu za pili nazituma kwa kijana ambaye anaitwa Kakule Katrohia Jonathan na mke wake Charline Kahunga Kahindo akiwa hapa Goma maeneo za Buhene. Salamu zingine nazituma kwa Ladislas Kahunga akiwa huko Mwola ni huko Kanyabayonga. Salamu zingine nazituma kwa, eh, kwa mzee Albert Kahunga akiwa huko Miobwe, ambaye ni mwalimu kwenye shule la Kiengero. Sikuweza pia kumsahau Kamate Mirali anayepatikana huko eneo za Ilangira, ni katika mji ambao unaitwa Kanyabayonga huko hapa DRC. Pia pia sikuweza kuwasahau wa ndugu zangu zote, kama vile mjomba anayepatikana huko eneo za Lubero ambaye anaitwa George Katongo. Ujumbe nasema Sauti Amerika ni kiboko yao, ndiyo redio number 1 hapa mjini Goma. Aksanti. Shukrani sana wasikilizaji wetu wa huko DRC na kwa moyo mkunjufu kabisa kwa niaba ya wenzangu wote hapa VOA Swahili ninazipokea salamu zenu. Kwa moyo mkunjufu kabisa, hivi sasa ninakamata salamu kwa njia ya barua. Ni kutoka kwake Sayenda Mabula wa Bariadi, Tanzania. Salamu zake anasema zimfikie Grace Nsia, Simoni Seni, Reina Shani, Ismail Togolani, Eric Victus Masawi, Ima Shirima, Majaliwa Bususu, Deus Masunga, Juma Yasin, Nyanda Mayala, Juventus Joas Ntalima, Filbert Jonathan Kienshambi Maige Mbona Ntemisemi Edward Mayenga Nshashi Fikiri Dario, Gakala Winfred Tambwe. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia VOA Swahili na kamata kadi yako. Wewe unajiita ni Nazareti Mwa Kipembe, unapatikana Kiwira, Tukuyu, Mbea huko nchini Tanzania. Unasema salamu zako kwanza kabisa ziende kwa mtangazaji wa zamu wa salamu hizi. Shukrani sana, Nazareti Mwa Kipembe kutoka kule Tukuyumbea. Vilevile salamu zako nataka nizisome ziende kwa Foje Mwamloka, Rutahi wa Busisi. Unasema salamu ziende kwa Joshua Rubenge, William Kitengai, Reina Shani, Nels Yobela, Mwandu John, Noah Kapindo, Sayenda Magesha Mabula Bubakar Kipenda, Leticia Shilo Gile, Kashinje Mjomba, Kinyozi Mstaafu, Anton Mazengo na Vasco Mwakiusa, Tunza Godfrey Mwakapenda pia amesalimiwa. Ujumbe anasema tuzidi kukumbukana ni Nazareti Mwakipembe akiwa Kiwira, Tukuyu, Mbeya huko nchini Tanzania. Wewe ni James Tano ukiwa Nzega, Tanzania. Salamu zako unasema ni zipeperushe ziende kwa wafuatao. Kwanza kabisa ziende kwa Mpelwa Sekela Nyanda, salamu ziende kwa Goligota Magabe, salamu ziende kwa Mabere Malale, Baraka Mganga. Antoni Mazengo wamemsalimia Zuberi Magwe, Letisia Shilogile na vilevile wamemsalimia vile Wilfred. Unasema, jamani, VOA ipo wazi kwa kila mmoja. Nakubaliana na wewe kabisa, James Tano. VOA ipo wazi kwa kila mmoja, hivyo basi tuma salamu zako, nasi tutakusomea baada ya kusoma salamu hizi. Sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki, naanza naye P-Square. Wanakwambia personality mambo mazuri haya unayapata ndani ya VOA katika kipindi cha salamu na muziki. Persona, The with things day my mind, day my mind. When I see you dancing, you got me high. Wanna... Haya, msikilizaji basi, bila shaka umefurahia kibao kizuri kabisa kutoka kwa Peace Square wakikwambia personality. Ndio mambo yanavyoanza mwaka huu wa 2020 ndani ya kipindi hiki cha salamu na muziki cha idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa mjini Washington DC. Kabla ya kusonga mbele na salamu hizi, kwa njia ya barua kwenye line ya simu, nina msikilizaji karibu msikilizaji, tutajie jina lako, mahali ulipo na kisha upeperushe salamu zako kwa ndugu jamaa na marafiki mwaka huu wa elfu mbili na ishirini. Asante sana Sada kwa hapo studio. Jina langu naitwa Zaudi John Maciao, niko Oshi nchini Tanzania, na ningependa kutuma salamu zangu za heri ya mwaka mpya eh, kwa makundi yafuatayo. Kundi la kwanza ningependa kutuma, salam kutuma salamu zangu kwa wote wa timu ya vijana chini ya umri wa miaka ishirini wania kwa jina la mkombozi FC iliyoko Moshi nchini Tanzania. Pili, ningependa kutuma salamu ti zangu na waalimu na wanafunzi wote niliosoma nao shule ya sekondari Same ambayo ni maarufu kama jina la Wanamasandare popote pale walipo. Tatu, ningependa kutuma salamu kwa rafiki zangu waalimu na wanafunzi wote mliosoma nao shule ya sekondari Minaki. Ninaomba niwatakie mwaka mpya wa mafanikio. Na mimi ningependa e, kutuma salamu kwa ndugu zangu na rafiki zangu wengi nilioingia nao jeshi la kujenga taifa mjambo JKT, pamoja na a, e, Maramba JKT. Nawatakie mafanikio. Na mwisho ningependa kutuma salamu kwa rafiki zangu na waalimu wangu waliokuwa wali pamoja nami katika chuo kikuu cha Dar es Salaam darasa la uchumi na watakia wote mafanikio mema. Inde, mwaka huu ni mwaka wa maongezeko ya mafanikio makubwa. Asante sana, shukrani sana, Exaudi Makiao kutoka Moshi huko nchini Tanzania. Nami nakuambia ninakutakia heri ya mwaka mpya, na endelea kusikiliza matangazo ya VOA Swahili mahala popote pale ulipo, kwani pia unaweza ukasikiliza matangazo haya kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com Vilevile vile katika laini ya simu nina msikilizaji hapa ambaye naye anataka kutuma salamu zake, nami nampa fursa ajitambulishe na, na kupeperusha salamu zake. Kwa majina, anaitwa Angel Francis kutoka Singida Mwahango. Salamu yangu ya kwanza ninampa bibi yangu aliyoko Singida, anaitwa Veronika Senge kutokea Mwahango. Salamu yangu ya pili ninapeleka kwa Victoria yoni kutoka Singida Mwahango. Salamu yangu ya tatu ninapeleka kwa Rosi Emmanuel kutoka Singida Mwahango. Salamu yangu ya nne napeleka kwa Mheshimiwa Exaudi Matiao kutoka Moshi Kilimanjaro. Salamu yangu ya tano ninapeleka kwa timu ya Mkombozi kutoka Mwika Moshi Kilimanjaro na ujumbe ninawapa mwaka huu uwe na mwaka wa mafanikio yaliyojaa na amani katika maisha yao. anjo shukrani sana. Nami pia ninakutakia kila la heri hapo ulipo naendelea kusikiliza VOA Swahili wakati wote. Asante sana, asante sana kwa jina, naitwa Miraji Jumana Kibinda, anapatikana mkoani Morogoro, mtaa Sabasaba, Tanzania, na leo ningependa mjitotereshi salamu. Kwanza nimkumbuke mama yangu mpenzi wa mama yangu kipenzi, huyu anaitwa Wanabero Kibinda, anapatikana kule mkoa wa Tanga, wilaya ya Kilindi, kata ya Mkindi, kijiji cha Kipembe, mtaa Matembo. Mama yangu namtakia mwaka mpya mwema, namwambia mama yangu. Na na zangu za pili zimfikie rafiki yangu mkuu wa salamu anaitwa Edward Kabamba, huyu anapatikana mtaa wa Dumira, namwambia mwaka mpya mwema. Zangu za tatu, nikumbuke familia yangu wote, wanangu wote waliokuwepo mtaa wa Kihonda, naambia wanangu nawapenda sana. Zangu za nne ziende kule Shinyanga, zimkute mtu mmoja anaitwa Fikiri Dario Gakala, bingwa Afrika Mashariki, namwambia amani kwake. Tano niende kule Bukoba, limkute mtu mmoja anaitwa Lutahiwa busisi aiwagusisi pamoja sana, aambea ndugu yangu pamoja sana. Hapa hapa mkwani Morogoro, akute mtu mmoja anaitwa mchana jie mchana, na ndugu yangu mmoja anaitwa Muhando wa Muhando. Kule Mwanza, zimkuta mabingwa wasalamu wote wa Mwanza, Arusha, Singida pia na wale wa Nairobi, ina matikiti Muhamedi, ni mabingwa wasalamu wote walioko Dar es Salaam Kariakoo pale naambia, tuko pamoja sana na tukutane kupitia VOA siku zote. Jumapili tunapata kupitia masafa ya Radio Free Africa, nasikika vizuri sana na tunapongeza sana. Tunawashukuru sana kwa pamoja na sisi mabingwa wasalamu. Shukrani sana basi, Miraji mwana wa Kibinda, nashukuru sana kwa salamu zako hizo. Basi bila shaka mashabiki wote uliowatumia salamu hivi sasa wapo pembeni ya redio zako na wamezipata salamu moja kwa moja live kutoka kwako zikipitia hapa mitambo ya VOA Swahili. Asante sana dada yangu karibu sana basi msikilizaji, baada ya kusoma salamu hizo za Miraji uh, mwana wa Kibinda, anakamata salamu kwa njia ya barua. Ni wewe Mapigano Jacobo, ujasema unapatikana wapi, lakini pia unapatikana kupitia barua pepe ya Mapigano Jakobo 86 gmail.com. Salamu zako unasema ziende kwa Mark Mihayo, Baraka Rabani Mbaga, Charles Kubeja, Mashaka Subi Mkonole, Mohamed Sali Dinya Nazareti Mwakipesile, vilevile umemsalimia kinyozi mstaafu Sidia Fuguru pamoja na Joas, wapokee salamu. Mashaka Juma Kayungilo pia umesalimiwa, ujumbe unasema tukumbukane kupitia VOA, na kabla ya kupata burudani ya muziki, sasa nakamata kadi yako wewe, unajiita Job Onserio. Salamu zako nasema ziende kwa Nyakato Kaliwa, mjomba Sungure Kaduri asiepo, Manji Sozi Msanzi gwako, wapokee salamu. Na jumba, unasema mwaka elfu mbili na ishirini ni mwaka wetu sote. Naona basi ah, nani huyo mkubwa na wanaye anakuambia nitajuta pata kitu hicho kutoka VOA Swahili na studio namba 15 hapa na Washington DC. nam basi, mambo mazuri kabisa katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Uh, mwaka huu wa elfu mbili na ishirini wasikilizaji wanapiga simu, tunakusomea salamu zako kwa njia ya barua ambazo unatoa pongezi kwa kukaribisha mwaka elfu mbili na ishirini na ukitaka pia marafiki jamaa na wasikilizaji wote, mwendelee kuwasiliana kupitia VOA Swahili. Basi, kabla ya kusonga mbele tena, kwenye laini ya simu ni na msikilizaji ambaye atajitambulisha jina lake na kupeperusha salamu zake hizi katika kipindi hiki maarufu cha salamu na muziki cha VOA Swahili. kwa majina naitwa Chazi Tumane Fundi, simu wa Kagongwa. Anatuma salamu zangu za heri ya mwaka mpya kwa mke wangu Felista Juma akipatikana bani huko A pili zimwendee mtoto wangu Patrick na ni Charles yupo yu Kagongwa huko. Watatu zi zimwende majaliwa kufutu wakiwa Kagongwa. Na salamu zangu za nne zimwendee mapigano Jacob. Salamu zangu za mwisho za tano zimfikie huyu Usali Bunzali katika na kashishi. Kujumbe kufanye kazi kwa bidii elfu mbili ndio tofauti yetu. Asante na shukuru kwa kunisikia simu VOA. Shukrani sana Patrick Charles mahala um, hapo ulipo, na kutakia kila la kheri, na mwaka huu wa 22 uwe na amani, mafanikio kwetu sote. Sante, shukrani kwenu. Karibu sana basi. Baada ya kumsikia msikilizaji huyo, ninakamata salamu zako kwa njia ya barua. Si mwingine, unaitwa Mariam Kapambwe, unapatikana Nyakato, Mwanza, Tanzania. Salamu zako nasema ziende kwa Karangaza Selemani akiwa Isevya, Tabora. Salamu ziende kwa mama yako mdogo Mnyangala akiwa Isevya, Mwanza vilevile salamu anasema ziende kwa Tatu Kapambwe akiwa Mwanza, Mama Kisiu akiwa Tabora, salamu ziende kwa mjomba wako Adam akiwa Tabora. Salamu unasema vilevile ziende kwa mjomba wako Hassan akiwa Dar es Salaam, Tanzania. Umemsalimia mjomba wako Jabiri akiwa Mwanza safarini Mwanza. Vilevile unasema salamu ziende kwa watoto wako Light Heaven akiwa Mwanza, Fadhili akiwa Mwanza pia apokee salamu. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia VOA. Dedani Yota Mzilikana, salamu zako unasema ziende kwa Simon Marwa Mseti Kevu Mwenda Vuke Nyanda Mayala Tupo Chiduo Abu Ali Saleh Amani wa Dar es Salaam Selemani Fredi Upendo, popote pale alipo apokee salamu. Hivi sasa nasoma salamu zako wewe, Maico Motatiro wa Serengeti. Salamu anasema ziende kwa Abel Arimba Emmanuel Joseph Rutasi wa Buhisi. Salamu ziende kwa Bahati Madaki. Salamu anasema ziende kwa Princes Kamanga na wasikilizaji wote wa VOA Swahili. Baada ya kusoma kadi hiyo ya salamu kwa njia ya barua, ndiyo inanikamilishia kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Naitwa mkamiti Kibayasi na kuacha na burudani nzuri kabisa ya muziki kutoka kwa dada Nadia Mukami nchini Kenya, anakwambia kamati hiyo. barabara bara kabisa. Kipindi cha salamu na muziki ambacho kinakujia kila siku ya Jumapili kupitia hapa VOA Swahili kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ndio kinaelekea kukamilisha matangazo yetu, lakini hivi sasa nakusomea muktasari wa habari. Kundi la wanamgambo la Somalia Al-Shabab limedai kuhusika na shambulizi leo katika kambi ya jeshi inayotumiwa na wanajeshi wa Marekani na Kenya huko Lamu. Maelfu ya waombolezaji wameendelea kukita kambi katika mji wa Ahvaz huko Iran kutoa heshima zao kwa aliyekuwa kamanda wa vikosi vya Kudi Kasim Suleiman aliyeuawa na vikosi vya Marekani Ijumaa wakati akisafiri kwenda Iraq. Televisheni ya taifa imeonyesha picha za video watu wakiandamana huku wakipaza sauti zao kutoa maneno ya kuishutumu Marekani. Iran imetangaza siku tatu za maombolezo. Australia inaendelea kupambana na moto mkubwa unaoendelea kuwaka ulioharibu hekari kadhaa za ardhi katika majimbo matatu nchini humo. Hali ya baridi kidogo na upepo mdogo vimesaidia kupunguza kusambaa kwa moto huo ambao ulizusha hatari na mashaka kwa takriban zaidi ya wiki moja, Australia. Watu watano wamekufa na wengine dazani wamelazwa baada ya kujeruhiwa vibaya katika ajali iliyotokea Pennsylvania hapa Marekani. Ajali hiyo asubuhi ya leo ilihusisha magari kadhaa ikiwemo mabasi mawili ya kitalii magari mawili makubwa aina ya trela na vilevile vile gari la abiria. Mimi ni Meri Mgawe na kuaga na endelea basi kukamilisha matangazo ya hivi leo. Na hapo ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, ni mimi Kennesi Bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.