America, kutoka Washington DC. Hamjambo wapendwa wasikilizaji, wasikilizaji popote pale mlipo, katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki, tukikuleteni marudio ya kipindi cha kwa undani Hii ni kwa undani kutoka idhaa ki ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika kwa undani basi, eh, tunaangalia maadhimisho ya miaka 56 ya uhuru wa taifa la Kenya, na katika sehemu ya pili hii leo tutaangalia hali ya usalama katika eneo la Uh, mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hasa pale jeshi la taifa hilo eh, katika jimbo la Kivu Kaskazini kutangaza kufanya mauaji ya moja ya viongozi waandamizi wa kundi la waasi wa Rwanda la FDLR. Mimi jina langu ni Hidi Ligongo na kusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo haya. Nam, hii leo nchi ya Kenya imeadhimisha miaka 56 ya uhuru wake iliyoupata ilipo, ilipo toka eh, kutoka kwa Uingereza hapo Desemba 12 mwaka 1963. Wakati Kenya ikijipatia uhuru wake, ilieleza ama kupambanua kwamba maadui wake wakubwa ni ujinga, umaskini na magonjwa. Lakini katika miaka 56 eh, baadaye jambo kubwa ambalo hivi sasa linaelezwa na Wakenya wengi kuwa kama moja kati ya matatizo makubwa ya Kenya ni swala zima la ufisadi ambao umeongezeka eh, kwenye eh, sehemu ya maadui hao watatu wa awali kabisa wa Kenya wakati inapata uhuru. Licha ya hayo, serikali ya Kenya imekuwa ikitekeleza miradi ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi ili kuzidisha uongezaji wa thamani na kurahisisha upatikanaji wa uh, ukuaji wa huduma muhimu za nchi hiyo na hasa uchumi wake. Lakini katika kutokomeza uh, ujinga zaidi, Kenya yenyewe hivi sasa inaelezwa inatekeleza mfumo mpya wa elimu wa 2663 ili kuwapa wanafunzi ujuzi wa hali ya juu wa taaluma, uh, kuwawezesha kujikuza katika uh, soko la ajira na urahisi pamoja wa kuwezesha asilimia ya mia moja ya wanafunzi wote kujiunga katika shule za masomo ya juu. Katika laini ya simu tunaye mwanahabari wetu Uba Abdi ambaye leo alikuwa katika uh, maadhimisho hayo rasmi ya kitaifa uh, jijini Nairobi. Na Uba, uh, moja kwa moja labda, uh, tueleze hali jinsi ilivyokuwa leo na kile ambacho kimetoka katika ujumbe wa maadhimisho ya miaka hii hamsini na sita, uh, hii leo wadhimisho na Wakenya kukumbuka Kenya imetoka wapi miaka hamsini na sita baadaye, na Wakenya walifurika katika uwanja wa Nyayo kama ilivyotarajiwa, na wengi walikuwa na matarajio mengi, nini rais Uhuru Kenyatta atazungumzia, hasa ukuwa ni mwezi ambao ni mwezi wa likizo na watu watakuwa wanafunga na kuelekea mwakani. Kwa hivyo mambo mengi yalijadiliwa, umegusia baadhi, ikiwa ni masuala ya elimu, masuala ya afya, masuala ya uchumi na maendeleo, lakini kwa mara ya kwanza rais Uhuru Kenyatta amezungumzia jambo ambalo limeleta mkwaruzano zaidi sio tu kwa viongozi wa kisiasa uh, mawakili au hata wadadisi, bali pia kwa Wakenya wenyewe katika mitandao ya kijamii, kwani kwa mara ya kwanza rais Uhuru Kenyatta amemtaka mkuu um, wa sheria kuunda sheria ya ku, yani kutoa mwongozo jinsi ambavyo viongozi ambao wamechaguliwa kama maseneta na, ma, na wabunge itakuwa vipi. Leo hii wako katika mahakama kutetea wa, magavana au viongozi wa kisiasa ambao wanatuhumiwa na ufisadi, ikijulikana kuwa hasa Uh, majukumu ya maseneti ni kuangazia uh, kazi zinazofanywa na magavana. Swala. So, hili limezua mkwaruzano mkubwa sana, hasa katika mitandao ya kijamii kwa wale ambao ni wasomi na vilevile Wakenya wakieleza ni vipi haya yanajiri siku ya leo, ili hali wakati wa marudio ya uchaguzi au wakati ambapo mahakama kuu ilipobatilisha uchaguzi wa mwaka elfu mbili kumi na saba tuliona watu ambao ni wanasiasa walikuwepo pale kutetea hali hii na vilevile kumekuwa pia na maseneta wa, wa, wa, wengine ambao ni mawakili pia wamewahi kuwa mahakamani kuwatetea magavana ambao pia wanatuhumiwa na siasa. Kauli hili limezua mkurazano mkubwa nchini Kenya. Na mbali na hayo, rais Huru Kenyatta amesisitiza kuwa vita dhidi ya ufisadi bado utaendelea, na hakuna kiongozi yeyote licha ya ya eneo ambalo anatoka au wadhifa ambao anashikilia atakuwa juu ya sheria, atakabiliwa ilivyo. na kuzungumza na Wakenya ili wanasema kweli tulilia kuwa samaki wadogo wanashikwa sana. Mfano, mtu akiiba kuku mara moja anapelekwa haraka haraka, lakini wakenya wanasema kilio chao cha kutaka samaki wakubwa, basi na wao wafikishwe mahakamani au kukamatwa, basi katika serikali ya rais Uhuru Kenyatta imeanza kuonekana, ambapo watu ambao hawakutarajiwa kuwa wanaweza kufika mahakamani basi wamefikishwa. Nam. Moja kati ya masuala ambayo Kenya ilitanabaisha wakati inapata uhuru wake ya kukabiliana nalo ni suala la magonjwa, ambapo a, ili, kutokana na hilo Kenya imetangaza kutekeleza mfumo wa afya kwa wote, ambapo kwa sasa imekamilisha mfumo wa majaribio katika majimbo manne, yani ya Nyeri, Isiolo, Kisumu na Machakos. Na sasa serikali ya Rais Uhuru Kenyatta inaeleza kuwa mpango huo umefanikisha upatikanaji wa huduma muhimu za afya wastani wa asilimia 39 katika majimbo uh, hayo manne na sasa inapatikana katika e, kutia sahihi mkataba wa ushirikiano kati ya serikali na majimbo pamoja na wizara ya afya ili kuanza kutekeleza kikamilifu mpango huo kwa mwaka ujao katika majimbo 43. Uh, swala so la afya limejitokeza je, kwa uh, yale ambayo yalikuwa kama ujumbe muhimu, e, katika siku hii ya leo ya kuadhimisha miaka 56 huba Nam, asante sana. Mambo mengi hasa yanayofungamana na, na sekta ya afya yaligusiwa sana na Rais Uhuru Kenyatta, akaahidi kuwa uh, sekta hii ya afya itaboreshwa zaidi. Itakumbukwa kuwa kwa, kwa mara ya kwanza chanjo ya saratani hasa ya wanawake iliweza kuzinduliwa kabla ya sherehe hizi, na vilevile idadi ya uh, kupunguzwa kwa idadi ya vifo vya wanawake na watoto, ikiwa ni mojawapo ya ajenda zake ambayo analenga kuhakikisha amefanikisha na kina mama watakuwa na ile uwezo wa kupata huduma pale mashinani. Kitambo au zama za kale ilikuwa ni vigumu sana, wanawake wanatembea kilomita nyingi sana kwenda kupata huduma za afya, lakini tangu serikali ya ugatuzi hasa kufika serikali kuko ushirikiano na serikali za ugatuzi, zimefanikisha kuwapelekea huduma za afya wanawake, hasa wale ambao pia wanaoishi msituni, angalau pia wasiweze kujifungua nyumbani kupata huduma za haraka pale hospitalini badala ya kusafiri sehemu ambazo ni mbali. Naam, kati ya masuala ambayo uh, mengi wanaharakati mbalimbali wamekuwa wakielezea e, na kutafakari baada ya miaka hamsini na sita baada ya uhuru ni suala la haki za binadamu. Je, e, wataalam ama wale ambao wamekuwa wanatetea haki za binadamu wanasema nini juu ya Kenya, e, katika suala zima la haki za binadamu? Huyo hapa ni Wachira wa Heire ambaye anatoka mtandao wa kitaifa wa waathirika na walionusurika. Tumsikilize. Kenya pia sio kuzuri vile kwa sababu ya wale watu wa, ambao wanatetea haki za kibinadamu, unakuta kama ni mauaji ya ki extrajudicial killings, bado yanaendelea kwa, kwa, ambayo yanalenga vijana hasa vijana. Sasa kama Kenya konfano, kwa mfano kwa hivi sasa hatuna upi, uh, upinzani kwa sababu uh, upinzani ni kama umemezwa na na serikali, kwa hivyo imekuwa in, sasa mambo yote hakuna watu wa kusema kitu kikifanyika ama kutoa uh, ni tofauti tofauti tofauti na serikali, inakuwa hayo mambo sasa yanaendelea, hakuna hakuna upinzani uh. Na hiyo sasa, nafikiria kwa kwa kidemokrasia, sio vizuri kuwa ati serikali iwe, lakini hakuna upinzani. Nam, kama tulivyogusia hapo awali kwamba swala la ufisadi eh, limeingia katika orodha ya wale maadui watatu wa awali kabisa wa Kenya, yaani ujinga, umasikini na magonjwa, ambapo shirika la kimataifa la Transparency limehitaja Kenya kuwa nchi ya 144 kati ya nchi 175 ambazo zina uki, ufisadi uliokithiri. Na wiki hii tumeshuhudia moja kati ya tukio ambalo bado linaendelea e, kutoa ujumbe wa mapambano ya rais Uhuru Kenyatta katika kukabiliana na, na ufisadi pale gavana wa kaunti uh, ya Nairobi e, Mike Sonko alipoweka kizuizini kwa mashitaka ya ufisadi. Na nimezungumza na Dr. Sami Kwae, nikataka kujua je, ufisadi swala hili likoje, hasa tukiangazia uh, tukio la kukamatwa uh, kwa uh, huyu Mike Sonko, lakini vilevile ikumbukwe, kuna magavana wengi tu ambao wamewe kufikishwa mbele ya haki, hali kadhalika mawaziri hatua ambayo imechukuliwa ya kufikisha gavana Sonko ni baadhi ya hatua nyingi ambazo zimekuwa zinaendelea hapa nchini e, na ni jambo ambalo linaangaziwa pakubwa sana na wadau wengi e, kuweza kwa sababu imepeana jeki e, vita vile. La kushangaza ama jambo ambalo tunaangazia sana ni kwamba kati ya kesi zote ambazo zimekuja mahakamani hasa za hawa viongozi wakubwa wanasiasa wengi e, hakuna hata moja ambayo imeishia katika uamuzi wa mahakama kwamba mtu fulani e, labda ameweza kufungwa faini fulani uh, kuweza kulipa pesa ambazo zimeweza kuchukuliwa. Uh, nikumbuke kwamba uh, vita hivi vimekuwa kwa muda mrefu sana uh, labda tangia sasa ule umoja ambao ulikuwepo kati ya uh, rais Uhuru Kenyatta na bwana Raila Odinga uh, ni kwamba sasa tumeweza kuona uh, watu kutoka mirengo yote wameweza kuangaziwa uh, na vita dhidi ya ufisadi ya imeweza kupata jeki. Tunatazamia kwamba bwana uh, Sonko na labda wengine ambao wako tayari kesi zao naendelea uamuzi utaweza kufanywa ili kwamba tuweze kuona hatima yake. A, basi ni wakati huu ambapo Wakenya wataweza kufurahi labda kuweza kuona kwamba hatua fulani ama zimetokeza matunda fulani. Naam, huyo ni Dkt sami Kwae. Lakini uh, hayo yakiendelea, vilevile Rais Uhuru Kenyatta uh, mwanzoni mwa juma hili ameendelea uh, kuonyesha kwamba uh, bado anachukizwa na suala la ufisadi, na hapa ndiyo haya maneno yake yalivyokuwa: hukuwa na kanisa kuliiba peke yako, beba msalaba peke yako, usiingize mambo mengi. Na kuna njia tofauti tofauti, sisi kama taifa ambalo lakiri kuheshimu sheria, kuna njia ambaye sisi na tunaamini ya kwamba kila mmoja wetu is innocent until proven guilty. Na, ni Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta akizungumzia swala eh, la ufisadi akigusia wale ambao kwa namna moja au nyingine wamekuwa wakifanya ufisadi; pale wanaposhtiwa nguvuni basi wawajibike wenyewe. Lakini katika siku hii ya leo, uh, mwanahabari wetu uh, Huba Abdi alizungumza na Wakenya mbalimbali ambao, eh, walikuwa katika uwanja na nje eh, eh, ya uwanja kujua kile ambacho wao wanakiona katika miaka hii hamsini na sita ya uhuru wa Kenya taifa lao likoje. Na kwa kusema ukweli, tangu tupate uhuru wetu ni mengi tumekiona ambao ni msuri, kama barabara zimechengwa, sure yetu amechengwa, stima watu wamepatiwa, ila tu maneno ya corruption ndio imesumbua nji yetu sana, kwa sababu na hakuna ile mtu akipatiwa masehemu anafanya kazi ni kutenga pesa na kuchukua hizo pesa, tungekuwa tumeenda hatua mbali sana, na Kenya ikuwe nji ya kufurahia na vile tunakaa manake, sasa ukutizama ufisadi unagandamiza ki, wa Kenya wa kawaida na unakuta kwamba wameanza kuwa kuingia katika maisha duni kweli, na biashara zinapungua na mambo kama haya. Ufisadi upiganwe nao kabisa, ili mwananchi mpenda amani anayeamka asubuhi kwenda kufanya kazi zake aweze kujivunia, mkulima aweze kupata mazao, apate faida yake, mfanyi biashara akaweza kuwa na hali ya kufanya biashara yake bila kutatazika, maanake ufisadi umeharibu kila kitu. Najivunia elimu, elimu bora, free maternity, na mabarabara bora yale. Ninaomba ni kama serikali inaweza wakon, uh, youth fund, maloni ya mabiashara kwa vijana, jinsi wanavyofanya kwa wamama. Tutakuwa vema. Na sasa wakati kama huu, Wakenya wenzangu wanaserekea uhuru wa Kenya na mimi na nchi, katika nchi yangu kama mkibisi kwa miaka mingi, mimi sina pahali, mi napata chakula, nina watoto, nina mama, je naweza kufanya nini nisaidike? Nam basi, haya ndiyo ambayo Wakenya wengi wanayaeleza katika miaka hiyo 56 ya uhuru wa taifa lao. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza, tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Kipindi ni cha marudio cha Kwa Undani kibao kidogo cha burudani kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu. Katika sehemu ya pili, ambapo tunaangazia hali ya usalama katika eneo la mashariki eh, kaskazini mwa taifa la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, eneo ambalo linaelezwa kuwa na makundi mengi ya wanamgambo wenye silaha, ambapo wamekuwa wakifanya mauaji na jeshi la nchi hilo. Halikadhalika, vikosi vya Umoja wa Mataifa vimekuwa vikijikita kuhakikisha usalama unapatikana, licha ya juma lililopita kuwepo na maandamano kutoka kwa wananchi katika mji wa Beni. Sasa hii leo eh, jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia Kongo e, DRC RDC, eneo la Kivu Kaskazini limetangaza kumuua mmoja wa kiongozi mwandamizi wa kundi la waasi la Rwanda FDLR aliyetambulishwa kwa jina la Shukuru, ambaye alihusika na masuala ya ujasusi. Na nimeongea na msemaji wa jeshi la Congo e, Kivu Kaskazini, Ndjike Kaiko, na kwanza nikataka kufahamu nini hasa ambacho kimetokea mpaka mauaji haya kufanyika. Jana unajua kwamba tuko tukiendesha operation za kivita kufuatana na kazi ambayo tuliyopewa, kazi ya kusaga vikundi vyote ambao vinaomiliki silaha, na kama jisi wakubwa walituagiza, inaomba tufanye hiyo, tunaita ma operation kufuatana na hiyo. Ndiyo sekta ya pili ya kijeshi ambayo inaendesha mapambano sehemu ya Ruchuru, Masisi, Walikale na Niragongo, tulisaga huyo ambayo anahusika na ujasusi ama renseignement ya muungano ya FDLR na Nyatura sehemu ya Ruchuru ndiko ambako tulimusaga sehemu ya Ruchuru mugroupeman Bukombo. Unaweza kuzungumza kwamba ni pigo kwa namna gani kwa kundi hilo? Yeye ni Bwana Shukuru, kazi yake alikuwa ambaye amehusika na hiyo tunaita renseignement ama ujasusi, kutafuta habari katika hiyo tunaita koalition ya nyatura na FDLR. Mapambano yenyewe yalifanyika afanyika vipi mpaka kufanikiwa, uh, kumuua huyu uh, afisa ambaye alikuwa anahusika na, na masuala ya ujasusi katika uh, makundi haya ya waasi. Mapambano ilipitikana jana na regiment yetu tran katre duz ambayo ilikuwa ikiendesha mapambano katika grupma Bukombo, msheferia Bwito teritwari ya Ruchuru, ndiko ambao tuliendesha mapambano na iyo mchangano wa FDLR na Nyatura ambao walikuwa wakijichanga kwa ajili ya kupiganisha FRDC. Ni katika hiyo mapambano n ndio ambao kiongozi mkubwa ambayo alikuwa amehusika na ujasusi alipata kujeruhiwa vikali, na baadaye akakuwa neutralize yeye na mlinzi wa kwake. Ila cha muhimu naweza nikakwambia kwamba operationel Nord i Sokola ya pili e, inapoa miezi mitatu sasa, tukiendesha vita kali kwa hii miezi mitatu kusema kuanza mwezi wa kumi wa kumi na moja na au wa kumi na mbili tayari sekter operasionel wa Kivu sukola de ilisha teketeza wakubwa tano wa hiyo kikundi ambao kimeitwa FDLR wakubwa wa tano, nikisema kwamba malidas wao watano na nilikuwa nikikutaia, ao kuna jemadari Mudachumura, kuna kolonel Manudi, kuna Jean Michel Afrika kuna Gaspar Afrika na kuna huyo ambayo tulimlaza juzi, tulimlaza jana. Ni kusema kwamba pambano kwa inaendelea kabisa, na lengo letu ni kumaliza vikundi vyote ambavyo vinavyomiliki silaha ndani ya jimbo letu, kwa ajili ya kurudishia raia amani na kupatia nchi yetu ya amani, ili maendeleo ipate kuonekana. Lakini uh, bado inaonekana kuna uh, mauaji yanaendelea katika eneo hili la Kivu kaskazini. Sasa uh, ili je, mnazungumziaje nini ambacho mnakifanya kuhakikisha kwamba hali ya usalama inaendelea kuwepo hapo, licha ya kwamba tunajua kuna harakati za wananchi kutaka MONUSCO waondoke? Yes ambacho tunacho uwajibu wa kufanya sisi kama jeshi la taifa ni kupiganisha adui popote alipo, na ndio am, kazi ambayo sisi tuko tumefanya. Na kwa muda huu unaweza nikakwambia, ijapokuwa watu wameendelea kusema kwamba insecurity iko kwa, lakini hujue kwamba katika wale wakubwa wa ADF wa sita, hujue kama ine tayari walishaangamizwa na au, wamebaki tungali tunaendelea kuwasaga na Operation iko imeendelea, iko imeendelea kabisa, na nimefikiri kwamba kufatana na na pressure ambayo tuko tumetia, amani ya itarudilia raia wetu hiyo wa Beni na ya jimbo yetu yote ya North Kivu, kwa kile ambacho uh, sasa hivi mmekitekeleza katika miezi hii mitatu ya kuwamaliza wale viongozi wa ngazi ya juu E, wa kundi la FDLR. Je, mnaamini kwamba hivi sasa uh, kundi hilo litapunguza nguvu yake kwa kuondokewa kwa hawa makamanda wake, hasa huyu Shukuru ambaye alikuwa anahusika na masuala ya kiintelijensia na kuuawa hapo jana? Ndiyo, unajua kwamba wakati mmekupatia majina ya hawa wa, wa wao ishi. Sio kama wengine hawako, wamesagwa. Kuna wale wako wamesagwa, kuna wale wako wamejiripoti, na kwa muda huu inaweza kuhakikishia kwamba kufatana na kazi, kazi kazi sisi tuko tumefanya kama jeshi la taifa, kufatana na vifaa ambao wakubwa walitupangia, kufatana na majeshi ambayo tunayo, tunajua kwamba siku za usoni amani itarudia kwetu na population yetu itafanya kazi yao ya kawaida kama kila siku na kama popote pale wako wametumika bila tatizo. Lakini kwa hivi sasa, changamoto kubwa hasa ya kuhakikisha kwamba eneo zima hilo la Kivu Kaskazini linakuwa tulivu, mauaji yanasimama, ama machafuko yoyote yaleo yanaendelea yawe hayapo kabisa, changamoto kubwa ni nini? Hasa kile ambacho unapasha jua ni kusema kwamba kazi jeshi la taifa iko imeifanya, na sisi ambacho tunaweza tuka n kama message kwa population yetu nikisema kwamba washike mkono jeshi lao, wakate hiyo yote tunaita collaboration na hao vikundi ambavyo vinaomiliki silaha, na siku za usoni kimya itarudia na population yetu itakuwa na amani. Lakini sasa kwa mfano nyinyi kama uh, jeshi uh, hapo Kivu Kaskazini, msimamo wenu juu ya MONUSCO ni nini? Maanake katika wiki mbili zilizopita uh, kumekuwa na vuguvugu kubwa la wananchi wakitaka kuona kikosi hiki cha Umoja wa Mataifa sisi ni jeshi na tunatumika kufatana na oda za ngazi za juu, ndio kisi tumetumika, na sisi ni jeshi na oda zetu zinatoka ku ngazi za juu za kijeshi, na ndio hiyo tumefatilia, tumetumika kwa ajili ya kurudishia populasio yetu amani. Ule ambao wa wakubwa wanatupatia tutumike naye kwa ajili ya kuletea populasio yetu amani. Sisi kama jeshi, ndio hiyo tutafuatilia, tuta ni ndi JK Kaiko, msemaji wa jeshi la Congo, akizungumza nami. Lakini juma lililopita wakazi e, vile vile wa Beni vilevile wa eneo hilo a, walifanya maandamano kwenda kwenye makao makuu ya kikosi cha kulinda amani cha Umoja MONUSCO, wa Mataifa MONUSCO wakisema kwamba MONUSCO haiwajibiki inavyopaswa na kushindwa kuwaletea usalama na kwa msingi huo hawapaswi kuendelea kuwemo nchini humo. Lakini hayo yakifanywa, uh, yule ambaye ni mkuu wa operesheni ya ulinzi wa amani kwenye umoja wa Mataifa Jean Pierre Lacroix yeye alitembelea nchi uh, ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na akaeleza kwamba vitu, vitu hivyo havipaswi kushinikiza, lakini wananchi wenyewe wanasema nini hasa? Tunachoka hey. Tunachoka na na na na na na mauaji mauaji beni. Tunachoka na mauaji hata hapa hapa Goma wale wa Karandu tumezoea kuingiliana usiku. Vitu vinashindikana, vinashindikana. Kopa ya Chilombo na kabila tunataka itoke nje. FARDC yetu iko capable kutunga sheria bote kama wanapokea mzuri. Sasa wako huku kuiba maminere yetu na vile vile kutuuhisha, nalo anaua hapa na bako pale. Sitaki hata nisikie risasi moya mwinchi yangu. Mimi napenda nitembee de 19h à 0h niko libre hakuna mwananiku. Mimi napenda nitembee ni kwa security. Sitaki tena masasi Tuko na susana hii mambo inafanyika Beni, sijui kama basoda yetu banakufa beko ngapi, hatutabalula tuko na ile uzuni na susi, tunatoka mbali banafika hapa Goma babwana banakufwa, tunashinda namna ya kurudia. Tunalomba President Chisekedi afanye nguvu ile vita ya Beni iishe. Niko mzaliwa wa Beni, nizaliwa Beni. Mpaka hivi nilikomala sikusikiaka mulio wa bunduki, lakini tangu MONUSCO ilifika, batu yetu wote wanachinjiwa. Niko hapa, niko yatima, sina baba, sina mama na bandugu wote wanawakata vichwa. Minaitika MONUSCO irudie kwavo, tuone kama tutapata usalama ndani ya Yesu. Minalia sana na mimi, nashirika tu, wanachinjaka watu na MONUSCO viko naona, ndio maana tunashirika sana, tivamama Nord Kivu yote tunashirika sana Nam, basi, ndivyo mambo ilivyokuwa hivyo uh, Beni watu wakitaka MONUSCO iondoke huku umoja wa Mataifa ukipinga uh, vikali uh, maandamano hayo, uh, kwamba ni ya uh, uh, kusababisha hali kuto uh, kuwa thabiti. Mimi naitwa Idi Ligongo, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, tujiunge nasi uh, kesho katika sehemu nyingine ya kipindi cha Kwa Undani na alamsik. Hadi hapo, ndio tumefikia mwisho wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hii leo, tukiwa tumekuleteni marudio ya kwa undani kutoka hapa Washington DC. Ni matumaini mmefaidika na mazungumzo yetu, na tutaonana tena katika jukwaa hili. Msikose kwa nasi katika kipindi cha Kumekucha hapo alfajiri saa kumi na mbili saa za Afrika Mashariki, na vio express hapo saa kumi. Hadi hapo, mimi ni Abdu Shakur Abud, nasema kwaherini.