Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kifuatacho ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani, kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunakualika katika matangazo ya kwa undani. Hii leo katika kwa undani, basi tutaangazia yale yanayoendelea nchini Kenya, hasa mara baada ya kauli ya Rais Uhuru Kenyatta aliyoitoa katika vyombo vya habari hii leo Jumatano kwamba baadhi ya viongozi wa nchini humo wanapotosha juu ya kile ambacho kimefanywa na ile kamati ya maridhiano na kuja na waraka ambao kwa namna moja manyingine unaweza kuleta mabadiliko katika uh, katiba eh, maarufu kabisa yanafahamika kama BBI. Na katika sehemu ya pili hii leo, tutaangalia mkutano wa nchi wanachama uh, wa NATO ambao viongozi eh, wa mataifa 29 wanakutana katika jiji la London eh, kuangazia masuala mengi ambayo yanahusu ulimwengu na maslahi yao, lakini kikubwa ikiwa eh, ni kuangazia hali ya usalama taifa la Iran na mambo mengine. Di Ligongo, uh, ungana nami mpaka mwisho wa matangazo haya. Naam, karibu katika Kwa Undani. Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya amenukuliwa na vyombo vya habari hii leo Jumatano akiwakemea viongozi wa kisiasa nchini humo akisema baadhi yao wanapotosha umma kuhusiana na mapendekezo katika ripoti ya maridhiano ya kisiasa iliyotolewa wiki iliyopita maarufu kabisa inayofahamika kama BBI. Ripoti hiyo ambayo imependekeza masuala mengi tu eh, kuanzia masuala ya uongozi, mgawanyo wa kimadaraka eh, kwa kaunti na vilevile vile majimbo, ah, hali kadhalika, ah, juu ya namna watu wote ama makundi yote ya taifa hilo wanavyopaswa kushiriki kikamilifu na kupata nafasi ya kuongoza taifa hilo ripoti hiyo ambayo imeangazia namna muundo wa utawala utakavyokuwa, muundo wa serikali, hali kadhalika kwenye bunge ambapo limependekezwa kupunguzwa kwa majimbo yaliyopo hivi sasa na masuala mengine. Kwa kufahamu zaidi juu yale ambayo yametokea hii leo, tunaungana na mwenzetu Josephat Kioko ambaye yupo katika studio zetu za Mombasa, ambaye amezungumza na mwanasheria mmoja katika sehemu hii ya kwanza kabisa ya kwa undani, karibu Josephat Kioko. Shukran sana mwenzangu, ukiwa hapo Washington na kweli umeungana na Mombasa, na ulivyodokeza ni kwamba mimi hapa naangazia zaidi kwa undani maridhiano ya kisiasa nchini Kenya. Katika ile ripoti iliyotolewa, imepewa umaarufu kama ripoti ya BBI. Leo ni siku ya saba, ni wiki moja tangu ripoti hiyo ilipotolewa, na Rais Uhuru Kenyatta amesikika mchana wa leo akikemea wanasiasa wanaosemekana kuendelea kuwapotosha wananchi kuhusiana na ripoti hiyo ya maridhiano ya kisiasa Rais Uhuru Kenyatta amenukuliwa na vyombo vya habari akasema, wanasiasa wanaendelea kupotosha wananchi juu ya hii ripoti yeye. Rais anapendekeza kwamba kila Mkenya aendelee kujisomea na kupata maelezo ilivyo. Akimalizia, rais akasema kwamba anauhakika kwamba wale wanaopotosha wananchi hawatafaulu. Wakati hayo yakiendelea, gazeti la The Star limemnukuu naibu rais wa Kenya William Ruto akizungumza upande wake, akasema kama itahitajika, basi ni vizuri kuwe na kura ya maoni na itasaidia. Na hapo hapo naibu rais akaonya kwamba hamna haja ya watu kutishwa ama watu kutishana. Ndivyo amenukuliwa katika na gazeti la The Star kuhusiana ripoti hiyo ya BBI yaani maridhiano ya kisiasa, wananchi huku nyuma wameendelea kutoa hisia tofauti, wale walioisoma ripoti hiyo na wale bado hawajaisoma. Kauli za wananchi ni nyingi sana. Hapa VOA tumezungumza na wakili wa maswala ya kikatiba Justus Munyidhia, na swali la kwanza ambalo limemuuliza kwa njia ya simu, je, wanavyosema wananchi na hata wanasiasa kabisa wanaosemekana ya kupotoshana waliosema wawataki mamlaka ya waziri mkuu kuachiwa, rais amteue moja kwa moja, kwa sababu anaweza kukosa sauti iliyo huru katika kutekeleza wajibu wake. Na hivi ndivyo Justice Munyidhia, wakili wa masuala ya katiba, alivyoanza kwa kujibu. Ukiangalia ile pendekezo hiko ni kwamba waziri mkuu ama Prime Minister atakuwa moja wao wa mawaziri na vile katiba hivyo, ni kwamba rais anaweza aka chukua mmoja wao wa mawaziri kuwa Prime Minister eh? Na hayo ni mapendekezo ambayo yamewekwa kwa BBI, sio kusema kwamba imepitisha kuwa sheria. Wananchi watapata nafasi wakati report ya swala la kireferendum itakavyoletwa. Kwa hivyo hizo ni pendekezo tu peke yake. Kwanza ningetaka kusema hivi, tukitaka kugeuza katiba kuna njia mbili, sawa? Kunalo njia la kwanza ambalo ni muhimu, ni inaweza kupitia kwa bunge kulingana na kifungu cha mia mbili hamsini na sita, lakini kunao masuala nyeti kama vile serikali itakuwa serikali juu na serikali ya kaunti kulingana na kifungu cha mia mbili hamsini na tano tukitaka kugeuza katiba ni lazima tupitie referendum. Hmm. Na ukiangalia vile BBI imefanya mapendekezo ni kwamba ingetaka kugeuza vile wakenya watakuwa wa kiongozo. Pia imeguzia kuhusu vile serikali itakuwa kama vile kupendekeza ikuwe Prime Minister, na hiyo itabidi kwanza tuende referendum ili wananchi waweze kuamua kama wangetaka hivyo ama wangetaka vipi? Umeona pia kwamba imependekeza kupatia nguvu devolved government ama serikali ya chini. Katiba kifungu cha mia mbili hamsini na tano chasema kwamba ukitaka pia kuongezea nguvu ama kugeuza uongozi wa devolved system, lazima pia tupitie katika referendum. Watu wa BPI pia walikuja wakachukua maoni kwa watu wote hata Law Society of Kenya pia ilipendeka ilipeleka pendekezo zao. Kwa hivyo yale mapendekezo yako pale ni yale ambayo hiyo timu ya BBI ilichukua, lakini sio kusema kwamba wamemaliza kila kitu, kwa sababu kunao maswala ambayo walikuwa wamepatiwa ili wawapatie wananchi. Na kwa sababu sasa BBI report imetoka, hii ni nafasi ya wananchi sasa kuchangia. Ile ile taaluma maalum ambayo itawekwa kutekeleza BBI iweze sasa kureduce that to Referendum question mm-hmm. Maswali ya kireferendum sasa itatoka kulingana na vile wananchi wachachangia kwa hii ripoti imetoka sahii. Kwa hivyo wananchi wako na nafasi ya kuzungumzia BBI na pia kuchangia vile wangetaka uongozi wa nchi huwe, sio kusema kwamba imepetea juu ya kisiasa, lakini sasa angalie kwamba hakuna jambo lolote nayaweza kutekelezwa kinyume cha katiba. Wapo wananchi na pia wanasiasa wanazungumzia kwamba hii kitu isipelekwe kwa bunge na ukisikia ni wananchi wenyewe ni yeah. Hat, ni kiwango gani kinaweza fanya hii ijadiliwe katika bunge ama isijadiliwe, ile BPI iko sahihi. Na spika mwenyewe wa bunge amezungumza, amesema hivi kwamba tukitaka kubadilisha katiba, hatuwezi kuchukua ripoti ya BPI kupitia njia ya bunge, sababu katiba yetu ni katiba ya Wanjiku. Tukitaka mapendekezo yoyote lazima tuende kwa referendum. haiwezi kwenda kwa bunge. Wewe ukiwa una utaalamu kuhusu mambo ya katiba yeah, tu, tumeona hiyo ripoti ya BBI kuhusiana na maridhiano ya kisiasa na pale, yes, nyuma kabla ya katiba mpya tulikuwa na mchakato mwingine kama huo huo ambapo kulikuwa na committee of experts, na nafikiri unaikumbuka yes, vizuri sana. Kumbuka, yes, tofauti ni nini? Nini kimebadilika, nini hakijabadilika? uh, kumbuka kwamba wakati wa committee of experts, eh? Tulisema kwamba katiba hili ilikuwa sawa, lakini kulikuwa na ile kitu inaitwa twenty percent ambayo ilikuwa kasoro eh. Tukasema kwamba wacha kwanza katiba ipitishwe tuijaribu, lakini baada ya muda fulani tukuje tuiangalie upya, tuone ni challenges gani tumepitia kutekeleza hii katiba yetu sawa. Kwa hivyo hatuwezi kusema kuna hayo makosa. Kawaida kwa historia, watu waki, wakikua nchi ikiendelea kukua, kama vile Kenya iko mabadiliko ya kawaida ya katiba huwa. Kwa hivyo hii sio jambo la kusema kwamba kwa sababu kulikuwa committee of experts wakapitisha, haikuwa ilikuwa mwisho wake mm-hmm. Hiyo ni kumaanisha kwamba saa hii, kwa sababu kwa miaka tisa tumejaribu, tunaona kunao vikwazo fulani, hasa kuhusu uongozi wa nchi, kuhusu kisiasa vile zi, zinaendelea. Umeona kwamba kumekuwa na ukabila, sababu serikali ikitengenezwa na pande moja, kuna wengine wanaachwa nje. Huu ndio wakati muhimu sasa wa Kenya kuiangalia upya katiba na kupika msasa jambo lao wanasikia kwamba haikuwa sawa kwa ile katiba tulipitisha. Mimi naambia Mkenya hivi, apate nafasi kwanza, ajisomee hiyo BBI, ajihusishe kwa makundi yote ambao, eh, watu wataitwa na wataalam, sababu wataalam watatokea sasa kue, kuelimisha watu kile kimeandikwa kwa BBI, alafu apate nafasi ya kuchangia vile wanataka nji yao iongozwe, sababu maswala la kifreedom yatatokea kwa hii ripoti ya BBI baada ya kufanyiwa debate, pia kukiitwa delegate conference wa Kenya wachangue watu ambao wanaelewa ni matakwa gani wanataka kuendesha nchi yao. Asante sana. Ni mazungumzo na wakili wa masuala ya kikatiba nchini Kenya Justice Munyidia, ambaye ana tajiriba ya miaka mingi na hata kuongoza jopo nyingi tu za masuala ya kisheria hapa nchini Kenya la muhimu tu kuhusiana na ripoti hiyo ukumbuke kwamba siku zilizokuwa mbaya zaidi katika historia ya Kenya na siasa na uchaguzi ilikuwa ni disemba mwaka elfu mbili na saba hadi Januari mwaka elfu mbili na nane baada ya uchaguzi mkuu uliokumbwa na utata. Watu zaidi ya elfu moja waliripotiwa kuuawa wa. Hii ni kufuatia mzozo katika kura ya urais ambapo aliyekuwa rais wakati huo Mwai Kibaki alishindana na kiongozi huyo wa upinzani Raila Odinga, wakakaribiana sana katika kura. Matokeo yalipopingwa zikatokea fujo na mauaji, na watu wengine wakakosa makao. Sasa ni katika ripoti hii ya maridhiano ya kisiasa maarufu BBI, Raila Odinga ambaye yuko upande wa upinzani na Rais Uhuru Kenyatta wanasema wanataka kubadilisha Kenya na mustakabali wa Wakenya kwa jumla. Ripoti hii ya BBI Ilichukua jopo lililoteuliwa na pande zote mbili za kisiasa kuzunguka sehemu mbalimbali nchini, wakichukua maoni ya wananchi, ambapo takriban maoni elfu saba yalisemekana kunukuliwa na kupendekeza jinsi Wakenya wanavyotaka. Ndio sasa wanaambiwa waisome na kuielewa kabisa. Ni mimi Josephat Kioko, nasema kwa sasa ni hayo, katika kwa undani kutoka studio za VOA mjini Mombasa. Shukrani kabisa uh, Josephat Kioko kwa kutuletea sehemu hiyo ya uh, kwa undani, ambapo ulikuwa ukiangazia uh, yale ambayo yanajitokeza na kuchambuliwa mara baada ya rais Uhuru Kenyatta wa Kenya eh, kutoa taarifa ama kutoa ujumbe ambao umenukuliwa na vyombo vya habari leo Jumatano, ukiwa unaeleza kwamba baadhi ya viongozi wa kisiasa nchini humo e, baadhi yao wanapotosha umma kuhusiana na mapendekezo katika ripoti ya maridhiano ya kisiasa ambayo ilizinduliwa wiki iliyopita inayofahamika maarufu kabisa kama BBI. Shukran kwa kuwa nasi msikilizaji wa kwa undani na kuwa nasi e, katika sehemu ya pili ambapo tutarejea muda mfupi ujao. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi cha uh, kwa undani ambapo katika sehemu hii e, tunaangalia mkutano wa mataifa e, yale wanachama wa NATO ambapo viongozi wake wanakutana katika jiji la London eh, kujadili tofauti zao kwa pamoja za namna ya kushughulikia suala so zima la ugaidi eh, Uturuki na kuongezeka kwa kutokuwa na usawa katika swala lile la utoaji michango swala ambalo rais wa Marekani Donald Trump amekuwa akilipigia debe toka kipindi anafanya kampeni za kuwania kuwa rais wa Marekani ambao si rasmi wa kuwasilisha mada mbalimbali ambapo mbali baadhi ya viongozi walisikika wakitoa jumbe zao mbalimbali, lakini viongozi hao wanatarajia vile vile kutoa taarifa ya pamoja katika changamoto ambazo zinaletwa na eh, taifa la Iran kwamba ni ambalo eh, linapaswa kuangaliwa kwa jicho eh, la tatu. Halikadhalika, taifa ambalo linaongezeka kiuchumi na kuwa na nguvu kubwa, taifa la China. Vilevile ni namna gani mataifa hayo yanaweza kufanya nayo na kazi. eh, na viongozi hao pia walikutana katika mikutano ambayo si rasmi hapo jana, ikiwa ni kuadhimisha miaka sabini ya muungano wao lakini siku ya jana iligubikwa kwelikweli na kauli za marais wa Marekani Donald Trump na rais wa Ufaransa Emmanuel Macron ambazo kwa namna moja ma nyingine zilionyesha kukosoana hadharani. Katika laini ya simu tunaye Profesa David Monda. Profesa Monda, mpaka hivi sasa tunavyozungumza, uh, nini ambacho kinajitokeza e, katika mkutano huu wa NATO katika jiji la London? Uh, kilicho dhahiri shahiri ni kwamba uh, kuna mvutano kati ya washirika wa jumuiya ya NATO kwa sehemu mbalimbali. Kwa upande wa Ufaransa, wao wanabaini ya kwamba shirika hili la NATO uh, lazima hakiwezi kuangaziwa kwa kifedha, yani wana, mataifa ambayo wanajumuisha NATO uh, wasipimwe Uh, kifedha ambazo wanazitoa kwa NATO vile bwana Trump, uh, anavyoangazia naye bwana Trump kwa masilahi ya kiuchumi anasema ya, ya kwamba uh, jumuia ya NATO Uh, haliwezi kufadhiliwa na Marekani pekee. Lazima mataifa yote yachangie uh, ku, kuweza kusaidia NATO. Pia tusisahau ya kwamba kuna masuala mengine ambayo yanaathiri uh, ushirikiano wa NATO. Ufaransa kwa upande wao wana msimamo um, tofauti na Uturuki kuhusu mambo ya Siria na pia Marekani kwa masuala ya Syria na Uturuki wana msimamo tofauti. Kwa hivyo kuna huu mvuta ni kuvute ambao umeweza kujitokeza kwa wakati huu, kile ambacho unaweza uh, kutueleza manake ni kwamba Uh, pamoja na viongozi hawa kuadhimisha miaka uh, sabini ya uh, huu muungano wao, kwa kile ambacho Rais Donald Trump amekuwa akikieleza kwa kipindi kirefu. Eh, kabla hatujaingia masuala mengine ambayo yamejitokeza hii leo, uh, mwelekeo wake uko vipi hasa kwa kuwepo kwa Rais Donald Trump? Maanake uh, ukiangazia mabishano ama maneno ambayo yameonekana kupingana hadharani baina yake na rais wa Ufaransa, lakini hata ma baadhi ya viongozi wengine wamesikika kwamba kuna namna moja ama nyingine hawako uh, na furaha sana na rais wa Marekani Donald Trump. Eh, hayo ni kweli, na tusi, eh, tusiweze kusahau ya kwamba bwana Trump vile alichaguliwa alikuwa amesema msimamo wa, wake utakuwa America First, ya kwamba maslahi ya, ya Marekani yatapewa kipaumbele eh, lakini kwa huu muungano wa NATO eh, msimamo wa bwana Trump ni kama eh, unaleta utata, maanake washirika wengine eh, hawana uhakika ya kwamba Marekani itaweza kuwasaidia au eh, kuwaokoa kuwa watakaposhambuliwa na madola mengine kama Urusi kwa mfano. Kwa hivyo, huu msimamo wa bwana Trump wa kisiasa umeleta mfurukano na mvutano mkubwa uh, kwenye huu jumuiya wa NATO na tukiangalia kwa mfano baadhi ya mambo ambayo yamejitokeza hapa, tunaona kwamba uh, waziri uh, mkuu wa nchi ya Estonia huyu Juri Ratas, yeye ametoa uh, ujumbe kwamba anaona kabisa kuna umuhimu mkubwa sana wa Marekani kuendelea eh, kuwa kinara, kwa sababu ndio kwa namna moja na nyingine imekuwa ikifanya uh, muungano huu kuwa imara zaidi, lakini kwa upande wa uh, waziri mkuu sasa wa Uholanzi Mark Rutte, yeye ameonyesha kwamba kuna hali ya wasiwasi ndani ya, ya, ya NATO. Je, kwa mazingira haya tu kwa mataifa haya mawili kuwa na kama ujumbe ambao unaenda sambamba. Maanake kwa mfano waziri mkuu wa Uholanzi anazungumzia kuna hali ya wasiwasi ambayo haijawahi kushuhudiwa eh, toka kumalizika kwa vita kuu ya pili ya dunia. Ah, hapa inamaana kuna makundi ambayo yanajitokeza moja kwa moja yanaonekana kuna makundi tofauti tofauti na pia ukubwa wa taifa uh, kwenye NATO pia uh, unaleta ushawishi wake. Kusema kweli, Uholanzi na Estonia ni washirika wadogo kwa NATO. Uh, lile dola kubwa sana sana ni Marekani, ndio lililoshikilia Uh, jumuia huu au uh, ushirika huu wa NATO mwaka um, wa elfu moja tisa mia arobaini na tisa ni Marekani uh, ndio iliyo taka kuanzisha muungano um, huu wa NATO kuweza kuipinga uh, ule ujumuii wa Urusi uh, pia uh, kwa upande wa Ufaransa na washirika wengine, kuna mgawanyiko kwa Ufaransa tangu siku za Bwana de Gaulle, Rais de Gaulle hata mpaka wa sasa, uh, umekuwa na msimamo ya kwamba uh, uh, mataifa ya Ulaya lazima waweze kujihami uh, kando na ule usaidizi ambao wanaupata toka Marekani na mataifa mengine kule Ulaya pia uh, hayaoni msimamo huo kuwa thabiti. Wao wanataka kukaa karibu na Marekani. Kwa hivyo pia hii mambo haya ya kihistoria pia yanachangia kuleta huu mvutano uh, kwenye ushirika wa NATO. Ufaransa unataka uh, uh, kujihami pamoja mataifa uh, na mataifa mengine ya Ulaya kivyao, wakishirikiana na Marekani lakini wawe na msimamo wao. Lakini pia Marekani pia nayo inasema kwamba Uh, lazima liwe uh, mshirika mkuu na liwe linaweza kuongoza uh, huu jumuiya wa NATO kwa wakati huu, na tunafahamu kwamba kuna video ambayo ilizagaa kwenye mitandao ikimwonyesha waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson, uh, rais wa Ufaransa Emmanuel Macron, hali kadhalika waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau na waziri mkuu wa Uholanzi eh, Mark Rutte, na ilionekana kwamba vile walikuwa wanamzungumzia um, um, rais Donald Trump. Na katika kumalizika kufunga mkutano huu, waziri mkuu wa, waziri wa mkuu Canada Justin Trudeau amesema kwamba kweli walikuwa, uh, alikuwa anamzungumzia rais, uh, Donald Trump wakati video hii ilipotoka na kuzagaa. Uh, vitendo kama hivi vinaleta picha gani, Profesa? Uh, nafikiria vitendo kama hivi vinachangia kuweza kuonyesha kuna mgawanyiko mkuu, uh, kati ya Marekani na mataifa haya uh, mengine ya Ulaya na Kanada, uh, na pia mataifa haya mengine pia, uh, viongozi wao wana shida zao za kisiasa kule nyumbani. Bwana Boris Johnson ana uchaguzi ulio na utata, uh, Angela Merkel anaenda kuji, kujiondoa kisiasa Uh, baada ya miaka uh, zaidi kule mbele bwana Macron anahu-hizi shida za kisiasa na kiuchumi na kibiashara na Marekani uh, kwa hivyo washirika wengi wanapata pia shida zao au changamoto zao za kisiasa pale nyumbani, na huu uh, hii picha iliyojiandaa kwenye uh, mtandao hauonyeshi uh, hali nzuri ya kidiplomasia uh, kwa washirika wa NATO, hususan tukiangazia kwamba eh, Marekani ndio dola kuu, na wao inaonekana wanamsema Bwana Trump, kidiplomasia ni hali mbaya, na kwa kuendeleza hapa kwamba huyu waziri mkuu wa uh, uh, Canada, taifa ambalo ni jirani na Marekani E, ameendelea kusisitiza kwamba uhusiano baina ya Marekani na Kanada uko kwa kiwango cha juu kabisa na ni madhubuti hata kwamba, e, kuzidi ule uhusiano binafsi baina ya yake na Rais Trump. Hii hi, inamaanisha hi, hi, hi nini? Uh, kidiplomasia ni, ni, ni, ni, ni, ni kama ni pigo kwa Bwana Trump, kumwonyesha kwamba uh, hata kukiwa na uh, patashika kati ya Bwana Trudeau na Bwana Trump, masilahi ya Canada, kwa maoni ya Bwana Trudeau, uh, yako imara. Manake yeye atakaa uh, madhubuti kuhakikisha kwamba masilahi uh, ya Kanada yataendelezwa mbele hata ingawa uhusiano wake na bwana Trump uh, hauko imara. Uh, mimi nafikiria ushirikiano kati ya Kanada na Marekani, Kanada ndiyo mshirika um, mkuu um, kibiashara uh, duniani kote na Marekani. Kwa hivyo hizi pata shika za kisiasa na kidiplomasia zipo, lakini kwenda mbele, ushirikiano huu hususan kwa kibiashara uh, kwa Uh, maneno ya kidiplomasia kati ya Marekani na Kanada utaendelea ingawa kuna hizi pata shika za kisiasa kati ya bwana Trudeau na bwana Trump. Naam uh, Profesa uh, David Monda, uh, shukran uh, sana kwa kuwa nasi uh, okay, hii leo katika eh, kuzungumzia huu mkutano eh, wa mataifa hayo yanayoungana eh, ishirini na tisa na kuunda umoja wa NATO ambapo kuna mambo mengi tu E, yamejitokeza e, na tunaendelea kufuatilia kwa kina yale ambayo yatazidi kutolewa zaidi. Mimi naitwa Idi Ligongo, shukran za dhati kwako wewe msikilizaji kwa kuwa nasi na usikose kujiunga nasi siku nyingine hapo kesho, katika e, kuangazia masuala muhimu kwa undani zaidi. Shukran kwa kuwa nasi. Umekuwa ukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Na sasa na kuacha na burudani ya mziki.