Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. moja kwa moja msikilizaji, ikiwa ni saa mbili na nusu za asubuhi hapa Washington, Washington tisa na nusu alasiri ya Afrika ya Kati na saa kumi na nusu Afrika Mashariki. Hapa mambo ni baridi baridi tu, na mimi tayari nimekushaja tele kama vile pishi la mchele. Msikilizaji, naitwa Sandei Shomari, mimi hapa ni mkamiti kibayasi ndani ya dakika 30 za VOA Express tutakuletea habari kemkem, ikiwemo huko nchini Tanzania tutaangalia swala zima la mgogoro ulio ibuka kuhusiana na uchaguzi unaotarajiwa kufanyika uh, mwishoni mwa mwezi huu. Hali kadhalika tutaelekea kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, uh, kusikia na kujua mapigano yanayoendelea na madhara yaliyopatikana kuhusiana na mapigano hayo. Sawa sawa kabisa, barabara. Bila kusahau msikilizaji, leo ni siku ya Jumatatu, tutaangalia kwenye maswala ya lifestyle, mitindo ya maisha. Vijana kule nchini Kenya wanazungumzia mitindo ya mavazi nywele, mwonekano. Mkamiti anaweza kaleza sana kuhusu haya mambo, maana yeye kwa nywele nywele ana staili nyingi sana ambazo amekusha tumia, au sio Mkamiti? Haswa katika kuongezea hilo, pia tutakuwa na burudani ambapo jana usiku <coughs> katika jimbo la California <coughs> mambo yalikuwa moto kweli kweli, zile <coughs> tuzo za people's choice <coughs> zilifanyika. Hiyo mambo yalikuwa mazito haswa huko santa Monica. Basi mengi tutamjuza msikilizaji dakika chache zijazo, lakini moja kwa moja tuanzie jijini dar jini es Salaam. Hasa tunachoangalia Mkamiti ni suala zima kama ulivyozungumza leo, uchaguzi e, kizungumkuti kimetokea baada ya waziri wa nchi ofisi ya rais tawala za mikoa e, serikali za mitaa TAMISEMI Suleiman Jafo kutangaza kwamba wagombea wote upinzani ambao walikuwa wametolewa na vyao na kuwasilisha fomu za uchaguzi na kujiengua Akasema hilo limefutwa wataenda moja kwa moja kwenye kushiriki uchaguzi wa serikali za mitaa, isipokuwa tu wale ambao wamekiuka kanuni za uchaguzi, lakini wengine wote walisema wanaruhusiwa sasa. mm -hmm. Je, baada ya kusema haya vyama navyo vimeshasema hatutarudi kwenye meza ya uchaguzi, tumekushajitoa sasa. Baada ya waziri kusema haya, nimezungumza na mwanasheria Peter Mshikiliwa kutaka kujua, je, kisheria hili tamko la waziri kwanza lina maana gani? Kumbuka kwanza kwa kupitia kanuni za za, za, za uchaguzi e, ni kwamba waziri e, ile kanuni ya ishirini na sita mbili na ishirini na sita tatu e, za kanuni ya uchaguzi wa serikali za mitaa e, kwamba yenyewe inatoa mamlaka e, kwamba na ikitoa mamlaka yale kwamba itakapotokea kwamba kutakuwa na rufaa na nini ni e, kwamba wa, wa, wa, watu wanatakiwa wakakate rufaa kwenye mahakama za maeneo husika kwao. Kwa kifupi ni kwamba waziri hana mamlaka ya kuwarudisha wagombea ambao walikuwa wameshaenguliwa, na kama waziri hana mamlaka mpaka sasa, tunafahamu vyama e, vilivyojitoa vimekusha tangaza kwamba havitarudi kwenye ulingo huo wa uchaguzi. L lakini je wanaposema kwamba kuna, kuna e, swala ambalo waziri amegusia kwamba alimradi majina yao yapo basi hawa watu wanaweza kuendelea kuwa wagombea, lakini kwa upande mwingine vyama vinasema, vyama ndo vinawapa hawa watu udhamini wa kushiriki. Je, itakuwaje? Hawa watafahamika kama wagombea binafsi? Na kama hilo lipo kisheria na katiba ni sawa. Ukisoma e, uki, uki, uki, pia kanuni za, za uchaguzi kama nilivyoainisha hapo awali ni kwamba e, wadhamini e, kwa nchi yetu nchi ya katiba na sheria za uchaguzi na hizi kanuni za uchaguzi wa serikali za mitaa yenyewe inatoa kwamba inaeleza bayana, sheria na kanuni zinaeleza bayana kabisa kwamba e, ili uwe na na, na haki ya kugombea ni lazima uwe mwanachama wa chama cha siasa kilichosajiliwa na chenye rejista kwa msajili wa vyama vya siasa, lakini vilevile, ili uwe na sifa ya kugombea ni pamoja na kudhaminiwa na chama husika. Sasa kwa kujitoa kwa hivi vyama vya, vya, vya kisiasa e, kisheria e, ni kwamba inaondoa ile tunaita e, legitimacy au uhalali wa yule mgombea husika, kwa sababu anakuwa hajakidhi yale masharti na e, masharti ya sheria na masharti ya kanuni, na ikizingatia kwamba nchi yetu ni nchi ambayo bado haijasitisha e, ugombea binafsi. Kwa hiyo sheria ziko ziko very clear, zinataka kabisa kwamba mtu ili awe na sifa ya kugombea ni kwamba lazima awe mwanachama wa chama cha siasa kilichosajiliwa, lakini vilevile apate udhamini wa chama. Na ndio maana kwenye zile fomu kuna sehemu ambayo kinatolewa udhamini wa chama na inagongwa muhuri wa chama husika. Lakini pia kuna mwanasheria mwingine amezungumza na vyombo vya habari na gazeti la Mwananchi akisema kwamba hao ambao wameandikishwa au hao wagombea ambao wanasemekana kwamba wametolewa, tayari walishaingia kwenye mchakato, ikiwemo mchuji wa mwisho. Kwa hiyo ni kama vile hawawezi kujitoa tena, au hiyo lina maana gani? E, sasa unajua kuna mkanganyiko wa kisheria, na kama nikikurudisha nyuma uh, kama inavyokumbukwa uh, uchaguzi uliopita kwenye tatizo uh, uh, kama hili lilijitokeza kwenye jimbo la Segerea ambapo mmoja e, ya wagombea ambao walikuwa wakiunga e, ambao walikuwa wakisimama kwa umoja wa UKAWA kipindi kile, muunganiko wa hizo a e, vyama ambavyo vilikuwa vinaunga hiyo nani e, kwa jina maarufu kama UKAWA e, ambaye aliandika mgombea wa CHADEMA aliandika kwenye tume ya uchaguzi kwamba anajitoa nafasi yake ita- eh, akiomba kwamba wanachama na wapiga kura wamuunge mkono mgombea wa CUF, by that time akiwa Julius Mtatile. Lakini sasa hoja ambayo ilikuwepo ni kwamba tume ya uchaguzi ilikuwa imeshaandaa makaratasi ya kupigia kura eh, lakini sasa ukienda kikanuni ni kwamba ni baada ya rufaa zao ndio sasa hizo ballot papers zitakuja na majina ni wakili Pita Mshikiliwa akizungumza nasi kutoka Dar es Salam. Asante sana. Na sasa tunaelekea huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya Congo, DRC, ambako machafuko bado yanaendelea eneo la Kivu Kusini, kwenye milima mirefu, huku raia wa kabila la Wanyamulengi wanasema wapo hatarini, pamoja na mali zao, hususan mifugo. Ili kufahamu tukio hili la mapigano moja kwa moja tunajiunga na mwandishi wetu Auster Malivika kutoka Goma nikipigana na na hao maadui mkifika kwenye maeneo zao. m, m, wanachoma manyumba wao, wanachoma nyumba zetu na sisi tunachoma nyumba zao. Huyo ni mbavu moja kutoka kundi la waasi wa UNLC ikiwa ni muungano wa kitaifa kwa ajili ya ukombozi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo akiwa kwenye milima mirefu ya Minembwe, sehemu ambako kumeshuhudiwa machafuko kwa muda mrefu Kivu Kusini. Nini, na, naweza kusema kwamba suluhisho itapatikana kama Umoja wa Mataifa na Umoja wa Afrika pamoja na na na, na, na, na serikali zenyewe zimeingilia zime, zime kati ya maneno, kwa sababu wao ndio wanasababisha hizi vurugu zote. Umoja wa, wa kama, Mataifa, unajua kama kuna kundi za kutoka nje hiki kama Burundi, Uganda na na, na, na, na Rwanda ambazo zimekuja kufanya uasi hapa, waende kwao kufanyia uasi kwao, sio hapa kwenye udongo wa Kongo. Nyumba zikichomwa moto, mifugo kuuliwa, hasa ng'ombe, na vijiji kuharibiwa na pande zote zinazotwangana kila mmoja kujilinda kisilaha. Mtangazaji, nakwambia suluhisho ambao wanaweza kuuliza nani, suluhisho ni wale wanaosababisha hivyo vita. Vita vinasababishwa na Umoja wa Mataifa, Umoja wa Afrika pamoja na serikali iliyoko madarakani. Mashirika ya kirahia ikisema suluhisho haliwezi kupatikana kutoka sehemu nyingine. Andre Bya Dunia, kiongozi wa mashirika ya kirahia pa Uvira, Kivu Kusini, Wanyamulenge, Wafuliru, Wavira, Wanyindu, Wabembe na zingine kabila wajisikia kwamba tangu zamani tuliishi pamoja, tulioweana, tulipatiana ngombe, tulipatiana mali, tuliishi pamoja, huyo analala kwa mwingine. Kwa nini leo tumegabulika? Hiyo siasa itakapokuwa imeshatiliwa hadharani, watu wataishi pamoja, huku wengine wakipendekeza suluhisho za kijeshi kuwapiga wapiganaji maimai hawa wabunge wetu waache kuchochea mambo ambayo hayatawezekana. Waache ku, kila mtu kutuma maaudio mameseji, na japo hiyo mafamilia zao haziishi huku nyanda za juu. Wachambuzi nao kwa upande wao wakiomba serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuwajibika akisema. Lora Mugira anaweza kutoka Kivu Kaskazini kwa kupata amani katika Minyembwe. Inaomba kwanza gavenmenti iwe na ushujaa wa kutia fasi pamoja ili waweze kuweza kupiga kila mai mai kila grupa arme. Mikutano kadhaa yafanyika hapa na pale kutafuta suluhisho, lakini mapigano yakiendelea. Makundi ya Rwanda, makundi ya ya Burundi wako Kongo, lakini saa zingine ni sisi wakongomani wenyewe wa ambao hatuna hatuna mapendo kati yetu na tunachochea vita kati yetu na kuweza kuchochea fitina hasira ubaguzi na ile njo inaacha wasa wakongo hatupate amani katika eneo la lwemba ituri kituo kimoja cha redio chafunga matangazo yake kutokana na vitisho kutoka kwa watu wasiojulikana kwa sababu kituo hicho kimekuwa kikihamasisha watu kuhusu ugonjwa wa ebola huseini malivika sauti america goma Asante sana Osteri Malevika, kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na moja kwa moja tunaelekea kwenye habari za dunia. Idara ya wanyamapori na mbuga nchini Zimbabwe ZimParks imesema mapema leo kwamba ina mpango wa kuhamasisha maelfu ya wanyamapori kutoka mbuga za kusini mwa nchi hiyo ili kuepukana na janga la ukame unaoendelea kushuhudiwa. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, tayari takriban ndovu 200, nyati na wanyama wengine wamekufa kwenye mbuga mbili kutokana na ukosefu wa maji pamoja na lishe. Msemaji wa ZimParks, Tinashe Farauo Ameiambia Reuters kwamba kiangazi hicho kilichosababishwa na hali ya hewa ya El Nino pia kimesababisha ukosefu wa chakula kwa karibu nusu ya wakazi wa Zimbabwe. Farao wamesema kuwa ZimParks kwa kushirikiana na wadau binafsi inapanga kuhamisha ndovu mia sita pamoja na wanyama wengine kutoka hifadhi ya wanyama ya Save Valley pamoja na mbuga nyingine tatu kusini mwa Zimbabwe. Shirika la kutoa misaada la Umoja Mataifa YUNAMI nchini Iraq jana Jumapili limetoa tahadhari ya kutolewa kwa haraka kwa hatua zilizopigwa na serikali yaliyokabiliana na maandamano yaliyoanza mwanzoni mwa Oktoba na kubaini mikakati ya kutatua baadhi ya matatizo yaliyotolewa na waandamanaji. Ofisi hiyo ya Umoja Mataifa imetoa taarifa ikisema kuwa ndani ya wiki moja, serikali ya Iraq inahitaji kuwaachilia waandamanaji wote waliotiwa mbaroni tangu Oktoba mosi na kuzidisha juhudi za kubaini na kuwashtaki wale waliohusika ya kutumia nguvu za kupita kiasi dhidi ya waandamanaji. Idara ya Marekani inayosimamia safari za ndege FAA imeshusha kiwango cha hadhi ya usalama wa ndege za Malaysia na kuzuia shirika la ndege la taifa hilo kuongeza safari za ndege hapa Marekani, kulingana na vyanzo vinne vinavyofahamu suala hilo pamoja na afisa mmoja wa serikali ya Marekani kwa mujibu wa shirika la habari la Roiter, FAA pamoja na wizara ya uchukuzi ya Malaysia hawajasema lolote zaidi kutokana na hatua hiyo. Afisa wa serikali ya marekani amesema kuwa FAA itafanya tangazo rasmi kesho, siku ya Jumanne. Wengu la moshi limegubika tena mji mkuu wa India na New Delhi mapema hii leo baada ya kushuhudia wikendi iliyokuwa tulivu ye balozi wa Marekani. Inasemekana kuwa hali ya hewa ilikuwa kwenye vipimo vya 497, wakati vipimo vya kati ya 301 na 500 na vikihesabiwa huwa vyenye sumu. Ripoti zinasema kuwa hali hiyo huenda ikawa mbaya zaidi kufikia kesho Jumanne. New Delhi imeorodheshwa kama mji wenye hewa chafu zaidi ulimwenguni na hasa katika kipindi hiki tunapokaribia msimu wa baridi na ambapo wakulima wengi huchoma wa majani kwenye mashamba yao. Madereva kwenye mji huo wenye wakazi milioni 20 na magari milioni 8.8 wameshauriwa kuendelea kufuata mfumo uliowekwa siku kadhaa zilizopita na kuendesha magari kulingana na nambari za usajili katika siku tofauti. nafasi kidogo gaga, mambo mazito kweli kweli hayo, msikilizaji. Uh, sauti nzuri kweli kweli kwelikweli ya mwimbaji, msikilizaji. Uh, basi, moja kwa moja, kama unaungana nasi, huyo ni bas sauti na kipindi ni VOA Express kwa jikula Marekani hapa Washington DC. Ungana na mwenzako pia kwenye mtandao wetu www.voa.com, usao kumshirikisha na mwenzio pia, manake kizuri mwenzio tunaelekea na, mm-hmm. Tuna na tukiingia huko katika mji wa Mombasa pwani ya Kenya, tunaangalia masuala ya lifestyle kwenye makala yetu, ni kwamba vijana wameanza kujitokeza ili kutetea baadhi ya mitindo mbalimbali ikiwemo mavazi ya kisasa ambayo yanatazamwa kutokana na utofauti pamoja na jamii wanayoishi. Baadhi ya vijana huko pwani ya Kenya, Mombasa wanaitaka jamii kuwapa uhuru wao wa kuchagua mavazi, muonekano wa nywele pamoja na mitindo tofauti tofauti wanayotengeneza nywele kulingana na ulimwengu unavyobadilika sana, unafahamu. Sasa hivi watu wengine ndio kama hivyo wanapiga low cut, wengine wanapiga vipara kabisa, wengine wengi wanapiga rangi mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. Basi ndio wanataka wao uhuru. Wengi wanadai kuwa mataifa kama vile Ulaya mm -hmm. yameendelea katika kukubali mitindo mbalimbali mbali ya vijana, tofauti na bara la Afrika ambapo vijana bado wanapitia vikwazo kutokana na vile jamii inavyochukulia pale unapo hata pengine kipara au hmm. ukaweka uka, uka, uka, nywele rangi ya mvi mm -hmm. hali ukiwa bado ni binti au kijana wa miaka ishirini lakini <isongiwe>. Kichwa kimejaa <laughs> mvi <laughs> basi tuwasikilize vijana hawa ani ya kokote, yani niwe Mombasa niwe Nairobi utanikosa na shoti shoti lazima, maana ni rahisi kuvaa na rahisi kuvua olwedha. Ni kwa hivyo wakati unavaa kitu lazima ujue unajionyesha nini, wataka uhisi vipi, nataka uonyeshe nani nini. Hii nimevaa hapa juu mwanangu, ni rugged. Denim, wengine wanaiona kama tambara lakini fashion, mwanangu, yani look imeenda yani shule kabobeko na shahada. Ojua, nini mtu afai kujudge, kama huelewi yani? Sanasana watu ambao anajua wameafektika sana na wale ambao anaika dread, wajua toka kitambo kulikuwa na ile mentality ile, oh sijua watu wameka dread ni wakora. Lakini tukaenda shule na tukasoma tukajua ni fashion. Sawa, so weka madread zako azeka za wachafu, waka sijui vipi, watishia ni wewe fanya retouch, dread ni fashion bana. Kwani nywele zangu zinkuchapa? kama kuna hao waliosema, siwezi sema ni wahenga, but ni watu fulani walisema dress to impress, others eat to please yourself hata tukienda stage kama wasanii, watu wakiperform wanavaa tofauti, but katika kule kuvaa tofauti kuna ile style yako wewe mwenyewe ambao unaichoose. Pia unaangalia chenye unavaa na ile society yenye tuko saizi. Sinaambia saizi utavaa socks na crocs uende ofisini sababu umejisikia? Ama sasa Mombasa, saa vile wazungu wanakuja huko wanavua mashati, sote tuvue mashati sababu tumejisikia? Siaezi enda hivyo, naezisema yes or no. Juu ao ndo hawaninunulie nguo kwanza, tuanzi ao ni, ni akili, ni akili. Mi, mi usema kitu ya kwanza comfortability, weka uko comfortable na ile kitu umedunga, manze dunga tu eh, uridhike tu wewe mwenyewe jo, at the end of the day ni wewe ndo wajiangalia. Ukitaka kuridhisha watu, people will never get satisfied, hata akafanya nini wase, bado ataongea. Unaona, mimi nishaikuwa judged sana. Kuna time nilikuwa nafanya kazi kwa ofisi. The good thing is kwa hiyo ofisi ilikuwa tunavaa uniform, so unakuja vile unajisikia, ukifika hapo una change uniform, unaingia ofisini so kuna wakubwa walikuwa nanicheki nikiingia kazi, before nifike ofisi mi nilikuwa na dress vile najisikia juu, nikifika pale bado nitakula official niingie kwa ofisi, but before nikule ile official wakiniona Olo, na mimi kaa sijui ni mangaba, tukifika ofisini mimi ni clever mbaya. Na hata wale wamenipigia simu wananitetea huko hivyo. Sahii naona tu unaanza kujua watu na personality yao more than vile wamevaa ama vile wanakaa. If you are satisfied wewe mwenyewe hapo ndo hapo ndo ni nio success unaanza. Like for example tukianza kuongea story ya dread. Tuko na Jay-Z, Jay-Z huenda meetings kubwa kubwa sana hata zaidi ya zile za wasio na kipara, huenda na zile nywele uko nazo sahii. Octopizzo huenda UN meetings na nywele zake, hukuanga very, sijui hata hiyo style yake ni gani, style yake ya kaa awkward sana. Na yeye huenda UN meetings na hiyo keti hapo. So, si ati vile nywele zako ziko ama vile dress code yako iko, ndo akili yako bado iko. Mimi usema wewe tu uridhika na vile wewe uko, wafai kukujudge kulingana na vile umevaa swag. So, ni tofauti mzee, na zinazidi kubadilika kadri na wakati venye unasonga, yani haya mambo hayo. Hmm. nywele isikufanye umshauri au umfikirie mtu kwamba yuko vipi au kama huko mtu kwa nywele zake, anakuambia jamaa, mtu anapiga vitu vya ajabu, lakini akiingia kule, yule anaingia anafanya vitu vyake vizuri tu. Haya mkamiti mambo hayo. Maoni mseto kutoka kwa vijana wa Mombasa. Sasa tuingie katika maswala ya muziki, manake no bila muziki. Mkamiti hatujasukuma gurudumu la express. Ananikomoa nani? Kibao hicho, sikia vitu hivo. E Mungu Baba simamisha duniani shuke. na mara kufuru, nimechoka mapenzi yaje Yes. aambakam <laughs> mm, mambo ya slay hayo, haswa ndio mambo yanayoendelea kupambisha kipindi cha VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC. Haya, kwa hiyo mkamiti sasa, baada ya hapa, kuna yale maswala wanasema ya kutambatamba, mambo ya burudani, mambo ya starehe, mambo mazito ambayo unaangalia sana kwenye red carpet ya mambo haswa, lakini sasa kwa kuanzia wiki hii atakuwa mm -hmm nayo Harrison Kamau, lakini dondoo tu ya kuweza kukupa msikilizaji, ili upate wa kuangalia zulia jekundu wiki hii ni kwamba tuzo za 45 za People's Choice zimefanyika jana kwenye mji wa Santa Monica, kwenye jimbo la California, hapa Marekani. Ni tuzo zinazofanyika kila mwaka na mwaka huu basi ziliangalia upande wa filamu, televisheni, muziki na show za kwenye mitandao. Mahosti walikuwa moto kweli kweli Sande Shomari mm -hmm. alikuwa ni Juliana Ransiki pamoja na Jason Kennedy Kevin Hart unajua mwezi Septemba alipata ajali mbaya ya gari mm -hmm. yaka iliyopelekea kupata majeraha kwenye mgongo na akawa ameenda rehab hali na kadhalika jana Jumapili kwanza, kwa mara ya kwanza alipanda jukwani akaonekana kwa umma ambapo yeye Kevin Hart um, amepata tuzo mm -hmm. eh, Unanisikia hapo, nikupata? mm -hmm. Amepokea tuzo ambayo tuzo yake ni ya mchekeshaji wa mwaka huu wa 2019 kupitia People's Choice. Pia aliwashukuru wale wote hususan mkewe pamoja na watoto katika kufanikisha maisha yake kuwa marahisi hususan wakati huu ambapo alikuwa akipitia kipindi cha maumivu makali kupitia mm. ajali yake hiyo. Macelebrity wengine ambao walipata tuzo hizo ni Gwen Stefani aliyeondoka na tuzo ya nembo ya fasheni Fashion icon hadi kadhalika. Ile uh, filamu ya Aladdin imeshinda katika filamu za familia mwaka elfu mbili kumi na tisa na vilevile America's Got Talent imeshinda katika <laughs> kipengele cha competition show ya mwaka elfu mbili kumi na tisa. Kwa upande wa wasanii wanaume, aliyenyakua tuzo ya mwaka 2019 ni Shawn Mendes, na kwa upande wa mwanamke alikuwa ni Billie Eilish. Kim Kardashian na dada yake Khloe walishinda tuzo ya mwaka katika show yao ile Keeping Up with Kardashian, ambayo inaangaliwa na watu wengi, wanaelezea maisha yao ya kila siku pia Pinki alitunukiwa tuzo ya People's Champion ya mwaka 2019. Haikuishia hapo. Kwa upande wa masuala ya filamu ambazo zilishinda ni pamoja mm. na Avengers End Game na vilevile vile Robert Downey Jr wa Avengers End Game pia naye alishinda tuzo ya Male Movie Star. Dada Zendaya katika filamu ya Spiderman Far From Home alishinda female movie star, na Tom Holland kwenye Spider-Man Far From Home pia alishinda action movie star. Unaona, mm -hmm, unanisikiza kwa makini yeah. Haya, sijamaliza orodha. mm -hmm. Tunasema mama lao Beyonce alichukua tuzo ya Lion King, ikiongoza kama animated movie star. Mm -hmm. Vile vile kulikuwa kuna tuzo zile za show za majira ya mchana kuanzia saa sita mpaka saa tisa. Tuzo hiyo unajua imeenda kwa nani? Imeenda mm. kwa Ellen DeGeneres, ambapo watu walidhani kwamba Wendy Williams na ndio angechukua lakini kwa sababu moja au nyingine, basi Ellen DeGeneres ndio amechukua tuzo hiyo ya show za mchana, ambao ni show huwa hmm. zinaangaliwa na watu wengi, show zinazungumzia maswala mengi. Nisiongee mengi sana, maanake nikisema mengi hmm, ni kwamba muda hautatosha, msikilizaji. Okay, hakikisha unaangalia Zulia Jekundu na Harrison Kamau wiki hii ndani ya VOA. Sawa kabisa, basi mshikamiti, tuangalie na mengineyo yanayotamba. E, tuangalie kwanza. E, kama unavyojua kwenye mitandao kuna mengi, na vilevile tuangalie swali letu tulifanya uh, mwishoni mwa juma. mm -hmm. uh, hey, yote uh -huh. hayo tukacheki, alafu tukamalizia swali lenyewe lilikuwa nasema unakabiliana vipi na malaria katika eneo lako? Maoni yametoka mm -hmm. baadhi yao yanasemaje? ni mengi sana mkamiti, lakini baadhi, mmoja anasema huyu Dima Fenga anasema kishafika mbu huzuka jioni, huwa anafungua madirisha na milango yote wazi. Mbu akishaingia wa wakutosha, na wafungie wote, alafu mimi mwenyewe <laughs> unaenda kulala nje <laughs> Huyu mwingine kutoka Mbeya, Celestin Georgia, saa binafsi, kitu cha kwanza ni kuweka makazi iwe safi maka, kawa yangu iwe safi, kutumia chandarua wakati wa kulala na vilevile kuhakisha kwamba na nyuzi ya dawa. Mwingine David Sichenga Muhammad Mdimu, David Asheri Morosha Bani wote hawa wameweza kuweka majibu yao mbalimbali. Naona muda unakimbia, hebu tuangalie mawili matatu ambayo yametanda katika mitandao ya kijamii. Kwa upande wangu hapa kwenye Twitter, naona kinachozungumziwa zaidi ni ile show kabambe ya wasafi iliyofanyika nchini Tanzania. Tamasha la wasafi, mm-hmm, limefunika kweli kweli, manake hapa wanasema, ah, tamasha la wasafi basi tiwa ndio alikuwa mambo yote. Diamond, umefanya vitu mi naangalia huku na kule, naangalia kwenye michezo, timu ya taifa au timu ligi kuu ya Uingereza EPL. Baada ya Liverpool kuwachapa Manchester City bao tatu kwa mmoja, e, washabiki wamekuwa wakizungumza wengi, wakitamba wakisema kwamba sasa Liverpool ni moja kwa moja anaelekea kwenye ubingwa, lakini wengine wakilalamika huku na kusema kwamba hapana Refari ameua penati mbili amewanyima manchester City <laughs> lakini ama kwa hakika washabiki hawa mm, mm. Eh, wananangana kweli kweli kwenye Facebook, kwenye Twitter na maeneo mengine ya Instagram vile vile, kule nchini Tanzania. Naangalia habari nyingine, inayosemwa ni shirikisho la mwengu FIFA, linasemekana limemfungia miaka kumi alikuwa rais wa shirikisho la FIFA la Tanzania, Jamal Malinzi, kutojihusisha na soka baada ya kukuta hatia ya matumizi mabaya ya fedha na kugushi baadhi ya nyaraka. FIFA wanasema kwamba Malinzi ilipokea dola laki tano ishirini na nane elfu. Haya msikilizaji, ndio tunakamilisha VOA Express, kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa mjini Washington DC. Mimi ni mkamiti Kibayasi na langu jina ni Sunday Shumari, na kutakia siku njema usikose vipindi vingine vya VOA.