Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 fm Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Kenneth Bwire. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Rais wa Marekani Donald Trump amelitangazia taifa leo kupitia televisheni kwamba operesheni maalum ya jeshi la Marekani huko kaskazini magharibi mwa Siria ilifanikiwa kulenga makazi na kumuua kiongozi wa kundi la Islamic State IS, abu Bakri al Baghdad. Rais Trump aliendelea kusema, Marekani imemfikisha kiongozi wa ugaidi namba moja duniani kwenye sheria. Kiongozi huyo wa Marekani alizungumza kutoka chumba cha kidiplomasia ndani ya White House akieleza kwamba kiongozi wa IS alijilipua mwenyewe na pia aliwaua watoto watatu. Rais Trump alisema hakuna mwanajeshi yeyote wa Marekani aliyejeruhiwa kwenye operesheni hiyo ngumu na hatari, lakini idadi kubwa ya wapiganaji wa al-Baghdad waliuawa na wengine walikamatwa. Trump alisema kiongozi huyo wa IS ambaye alijificha kwenye makazi yake alijaribu kukimbia, huku akipiga kelele na kulia katika dakika zake za mwisho. Shambulizi la ndege moja ya marekani isiyotumia rubani drone, iliyokuwa na nia kupiga maficho ya kundi la Islamic State, IS, huko kaskazini mashariki ya mkoa wa Puntland nchini Somalia, kwa bahati mbaya iliwaua watu wawili waliokuwa kwenye mizinga iliyotundikwa kwenye miti ili kukamua harufu nzuri ya manukato, walisema wazee katika eneo hilo, pamoja na manusura mmoja ambaye alizungumza na Sauti ya Amerika VOA jana Jumamosi. Shambulizi hilo la Ijumaa pia lilimjeruhi mtu mwingine baada ya shambulizi la dron kuwapiga watu waliokuwa kwenye utaratibu wa kukusanya mizinga iliyojaa manukato karibu na kijiji cha Ameya katika eneo la Golis Mountain lililopo jimbo la North Eastern Bari nchini Somalia. VOA ilielezwa na wazee tofauti tofauti katika eneo hilo. Said Abshir Muhamed, mzee katika eneo kwenye kijiji cha Timishe karibu na malengo ya shambulizi hilo, aliyeambia idhaa ya Kisomali ya VOA kuhusu vifo vya raia vilivyoripotiwa, aliwataja waathirika kuwa ni Salad Mohammed Bare na Ayania Ibrahim Muhammed. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Tume ya uchaguzi nchini Msumbiji, CNE, imesema rais wa Msumbiji aliyopo madarakani Filipe Nyusi ameshinda uchaguzi kwa asilimia 73 ya kura katika uchaguzi wa urais na kuchukua ushindi mkubwa, huku vyama vya upinzani vinasema uchaguzi uligubikwa na wizi wa kura pamoja na ghasia. Mgombea wa chama kikuu cha upinzani Osufe Momade na pia mwanachama wa zamani wa kundi la waasi la RENAMO ameshikilia nafasi ya pili kwa asilimia 21.88 ya kura, alisema mwenyekiti wa tume ya uchaguzi nchini humo Abdul Karimo kwenye mkutano wake na waandishi wa habari leo Jumapili. Rais Nyusi wa chama tawala cha FRELIMO katika muhula wake wa pili madarakani kwa miaka mitano amesema atakuwa na jukumu la kuangalia uzalishaji gesi asili unaoongozwa na makampuni makubwa ya mafuta kama vile Exxon na Toto, kupambana na uasi wenye itikadi kali ya Kiislamu na kutekeleza mkataba wa amani uliotiwa saini miezi miwili iliyopita. Mamia ya waandamanaji nchini Iraq wameendelea na maandamano yao ya kuipinga serikali leo Jumapili katika eneo la Tahariri Square mjini Bagdad. Zaidi ya waandamanaji sitini wameuawa katika mapambano na polisi tangu maandamano yalipoanza wiki iliyopita. Mmoja wa waandamanaji hao alisema wapo kwenye eneo hilo kwa ajili ya kuiondoa madarakani serikali. Kitengo cha kupambana na ugaidi cha Iraq kilisema katika taarifa yake ya leo kwamba kimepelekwa kwenye eneo hilo kulinda majengo ya serikali kutokana na vitendo visivyodhibitiwa. Kitengo hicho cha kupambana na ugaidi kilisema kilielekezwa kutumia hatua zote zinazostahiki kusitisha maandamano dhidi ya serikali ya waziri mkuu Adel Abdul Mahdi. Na polisi wa Hong Kong leo Jumapili walifyatua gesi ya kutoa machozi kuwatawanya maelfu ya waandamanaji huko Hong Kong, kufuatia maandamano yao ya wiki nzima. Waandamanaji waliandaa mapambano dhidi ya polisi kutumia nguvu kupita kiasi wakati wa miezi kadhaa ya ghasia katika mji unaotawaliwa na China. Mwisho wa habari za dunia. Na sasa ninakukaribisha kusikiliza kipindi cha salamu na muziki kilichoandaliwa na BMJ Muridhi. Msikilizaji, popote pale unapotutegeategea idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ukisikia kitambulisho hicho, bila shaka ni kiashirio kwamba nimekamata position na hapa kwenye studio nambari 15 kuweza kukuletea salamu na muziki, ambacho ni kipindi ambacho mnakipenda sana wasikilizaji, na kukuendeshea kipindi hii leo ni jua stuli. Jina langu BMJ Muri na kupoteza wakati, aliye na bahati ya kutufungulia mpango wetu huu wa salamu na muziki si mwingine ingine, bali ni wewe Isaac Petro Hango, mjaazi wa Singida nchini Tanzania. Anasema hivi: ningependa salamu zangu ziende kwao Lukas Alubato, Mseti Eric Masawe, Basila binti Kimario, Fikiri Dario Ogekala, Fubert Jonathan, Ngie Njambi, uh, Trifoni Rafael na Chilolo Denis na anasema kwamba ujumbe nawapenda kama nafsi yangu. Naichukua sasa kadi yake, huyu Azizi Salehe anasema kwa kule Bumbuli, Tanga, Tanzania. Anasema salamu zangu ziende kwa Basila binti Kimario, Jose Mosha Zungu naye. Huyu mchana Jay mchana wa Morogoro, Tanzania anasema salamu zangu Baraka Mganga zimfikie Miraji Kibinda, zimfikie Mogire Mwachuki Fikiri Dario, Henri Kideuka, Zakaria Demfo, Rutai Mutai wa Busisi, Rozi Malima, Grace Kazibure, Gologota Magabe, Magabe Artha Kabigu Elema, Ayona, Ayoma Elias Mochama Muchama na Daniel Muchanga, Josephine Chama John Asei Kisa na anasema ujumbe, ukiona simba mzee uwe kakwepa mishale mingi. Haya, huyo ni ujumbe, ujumbe wa ajabu huu na ambao bila shaka uh, ni ujumbe ulio na maana uh, chungu nzima. Haya, sasa naichukua yake kadi rutahiwa busisi, anasema uh, yuko kule Bukoba, Kagera, Tanzania, anasema uh, zangu za Jumapili kwa mwandu John Juma na na Hasan ya jaka Sali bunzali jumaine lukoba Juma maico mwanaharakati sima kigaruki sia Pascal na ata Kabugu, ujumbe wanasalamu tudumishe upendo na umoja, tuache kubaguana. Naye huyu rutiwa, Rutahiwa Busisi akiwa ni huyo huyo ambaye amekuwa ametuma salamu hizo. Kwa hivyo tutaruka twende kwake. Juma Ben Sanga anasema ni wa Makambako katika huko Njombe. Anasema salamu zangu ziwaendee rafiki yangu Omari Saidi akiwa kule Dar es Salaam, Mfalme Hamadi akiwa Moro, Rahima akiwa Dar, mgo, mdogo wangu Jimi Ben Sanga akiwa Usariba Arusha mwisho kwako wewe mtangazaji e, ujumbe ni kwamba Mwenyezi Mungu abagui ila shetani na mapembe yake hubagua. Haya basi, na mimi natoa shukran e, zangu kwako, Juma Ben Sanga kwa salamu hizo, ambapo nawakilisha wenzangu hapa wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, na tunafurahi kwamba mnaendelea kutegeategea na kusikiliza aa, kipindi hiki, kipindi ambacho kinapendwa sana na wasikilizaji e, kipindi cha salamu na muziki. Kabla hatujaingia kwa kipande cha muziki tuweze kuburudika, naona sasa huyu Elisha Mazoya akiwa kule Mwanza Tanzania anasema anachukua fursa hii kuwasalimia Boniface Stephen Baba Sarapia Sayenda Mabula Magesha Bubariki Kipenda Basila binti Kimario Filbert Jonathan Majimbo Maji Moto Malole Juventus Joas Mtalima George Ngasara Yunji Salimu Nasoro Sayungu na Mathew Fabian anasema tujitume kwa bidii. Ni ujumbe wake huo, Elisha Mazoya wa Mwanza, Tanzania, akitoa ujumbe huo kupitia kipindi hiki cha Salamu na Muziki. Na ni kama nilivyokuahidi, msikilizaji, manake mimi huwa sipendi kutoa maneno ya uongo, ni kwamba sasa umewadia wakati wa kupata kibao cha mziki ili tuweze kuburudika kwa pamoja. Namwona mwanamziki kutoka huko nchini Kenya, ambaye ni mwanamziki maarufu kweli, anajulikana kama Avril, anakuambia chokoza. Twende kazi. Anaondoka chini kwa chini, mwanamziki Avril akisema achokoza. Uh, uh, bila shaka nina hakika msikilizaji, wewe umeweza kuungana nami katika kuenjoy eh, kibao hicho, uh, kipande hicho cha mziki eh, kutoka hapa studio. Na sasa tunaenda tena kuangalia ni kina nani ambao wametuma salamu zao, msikilizaji, wakati tuliweka Aa, ujumbe kwamba ni wakati mwafaka wa wewe kutuma salamu zako katika ukurasa wetu wa Facebook. Aa, kwa kusema kweli mmeandika kwa wingi kwa wingi, maelfu na maelfu ya watu wametuma salamu zao. Wale walio na bahati, basi nitaweza kuzisoma hii leo, na zingine mtaweza kuzipata wakati mwingine e, kwa hivyo pasina kupoteza wakati, naangalia sasa salamu za toka kwake James tano. Uh, James tano wa Nzega, Tabora, anasema hivi Salamu zangu ni kwake Mabere Malale na Mwandu John na Fikiri Dario Ngakala na Ratahiwa, Rutahiwa Busisi, vilevile vile Salome Daniel uh, Elias na vilevile vile Masundi Chinga na yeye huyu Konoise Chenjo na Husein Nasoro pamoja pia na Lukas Albert Mseti na Saide Musa Ismail Togolani, na salamu ziwafikie wote ambao nimewasalimia hivi sasa kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ni yeye James tano James, huyo akiwa Nzega, Tabora. Naye Kese Ahura anasema ah, mimi niko hapa Entebe. Salamu zangu ziendee nani huyu kakangu mdogo Eli Elija akiwa huko kijiji Hoima, Uganda, na anasema kwamba namkosa sana yani I miss you very much na anasema shukrani. Ni Kesi Ahura huyo akiwa Entebe jijini ama katika nchi ya Uganda. Rodrige na Himana wa Bujumbura, Burundi, anasema hivi e, Kamenge kwata wateza Uh, BDI, naomba usalimike na umfikie ujumbe amene um, salamu ziwafikie mamangu mzazi uh, tata, tata tati yangu Mama Rosa. Haya, uh, nafikiri labda anamaanisha tata uh, wadogo zangu wote wana marafiki zangu, marafiki zangu wote naona hapa uh, kidogo lugha inamchanganya lakini alisema marafiki akimaanisha uh, marafiki marafiki zangu wote bila kuwa sahau watumishi wa, na kiongozi wa Lycee Technique uh, St Basile na ya Kinama ni mwana ni nani huyu, ni msikilizaji wetu anayejulikana kama Rodrigue na Himana uh, akiwa aki kule Bujumbura uh, Burundi. Lactas Joas wa Kagera, Tanzania anasema nikiwa Manyara hapa, naomba salamu zangu zimwendee rafiki yangu Lorencia Lauriani Baraka Maliseri Lauriani Constantine na bila kumsahau Mageuzi Joas uh, wote wakipatikana katika mkoa wa Kagera. Anapen, anasema ujumbe ni kwamba naipenda sauti ya Amerika. Haya basi, sisi tunashukuru kwa ujumbe huo kwa niaba ya wenzangu wote tunasema asante, pia kwa ujumbe wako huo. Eric Santiwili, mfugaji halisi akiwa kule Mbeya, anasema kwamba naomba nitume salamu zangu kwa Miraji mwana Kipinda, Dino Mwanjombe, Tekra Boma, Dikson Sanga, Meshaki Mwamala, Padri Moshi, mjomba wa watu baadhi ana Hebroni na watangazaji wote wa VOA, asanteni sana kwa kazi njema. Asante sana uh, Eric kwa uh, ujumbe huo, uh, na vilevile vile Padri Moshi wa Kotela Moshi, Tanzania, uh, anauliza, uhali gani mtangazaji? Uh, salamu zangu ziwafikie marafiki zangu wote na ndugu na familia A, popote pale walipo naona ujumbe wake Padri Moshi hatukuweza kuupata kikamilifu e, kwa sababu hakuandika, aliandika kwa haraka, alafu ukaenda katika ukurasa wa pili pale kwenye Facebook. Kwa hivyo hatujapata majina, lakini natumai alikuwa anawasalimia ndugu na marafiki e, wote, papate pale walipo. Fili Ali anasema Mrs Juma Kijanga, Superlady Singinda, Tanzania. Salamu za zangu za ziende kwake Paulo Peter Tendwa Jangala Bugumba Musa Musush, Musuha, Musuha Bonifasi Stephen Baba Serapia Mkankule wa Mkankule na Moses Edward Ndela. Haya basi, na tukiangalia sasa, naona naona mwelekezi pale ananiambia ni wakati mzuri sasa kuweza kuburudika tena tupate kibao kutoka uh, hapa studio. Lakini kabla ya hapo ni isome, nizisome salamu zake omad wa mj wa Mwanza, Tanzania. Anasema salamu ziende kwa Eunice Hibar, uh, Cristini Kwena, uh, Michael Masanja na Steven John. Tuendelee kusikiliza redio ya sauti Amerika kwa habari na burudani na zinazoendelea kupatikana kila wakati. Ni ujumbe kutoka kwake Omando wa MJ akiwa huko Mwanza, Tanzania. Tupate e burudani sasa, ambapo ni mwanamuziki anayejulikana kama Resi anasema nataka niwe nawe milele. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikiwa ni kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa studio 15 tukitangaza kutoka hapa Washington DC. Mimi ni mtangazaji wako BMJ Mridhi, ambaye anaendelea kukupromoshea salamu ambazo umezituma wewe hapa, ili tuweze kuzisoma kwa ndugu na marafiki. Namwona huyu Boniface Steven baba Sarapia, ambaye kwa hakika amesalimiwa na watu wengi katika, uh, kipindi cha leo. Ni anasema yuko kule Katoro, Geita, Tanzania. Anasema salamu zangu kwa Nyanda Mayala, Devote Daniel, Elias Mbaga, Charles Kubeja, hongera Kibangu, Eric Masawe na wakule Kariako, Lucas Alberto Mseti Fikiri Dario Yekala, mdogo wangu Martin Steven eh, kwa kaka yangu Eric Steven akiwa Ushirombo, na vilevile Hussen Nasor wa Nzega. Ujumbe anasema kwamba anawapenda sana. Ni salamu hizo, na ujumbe kutoka kwa Boniface Steven eh, baba Serapia, naye mwana uh, Mwanza Steven Mwanza Achangala, uh, kutoka Mtoni Kijichi anasema namsalimia mwanangu Hindu akiwa kule Zanzibari, Radia Nadia na anti zangu Shadia Mwanza na Ila, na ujumbe ni kwamba wazidishe juhudi katika masomo yao. Naye Trifon Rafaeli wa Chato, Geita, Tanzania. Anapenda, anasema angependa salamu zake zimwendee Andrea John. Namwona huyu hapa msikilizaji anajulikana kama David Wilson Walwa Mgasa, wakiwa kule Geita, Tanzania. Anasema anatoa salamu zangu kwa Muhandu Chasto Muhandu uh, Fitnapo, uh, ayjama sijui ni jamaa, sijui ni mwanamume mwanamke, aitwa Fitina. Hapo sijasikia jina kama hilo, kwa kusema ukweli, katika utangazaji wangu, lakini ndivyo hivyo. Fitina Po anasalimiwa akiwa kule Katoro Geita, na Musa Msua na re, Renata Zemshana na vile vile Samuel Kasembo wa Nzega, anasema ujumbe tukumbukane kwa salamu, hususan kupitia Sauti ya Amerika. Madoza Patrick nasema hivi, salamu zangu zimwendee Patrick Madoza Sabato. Salamu zake anasema zimwendee babake mzazi akiwa hapo Tanzania, kampa Nyalugusu, pamoja pia na mama mzazi zimfikie. Tena rafiki yangu Uh, Dunga Pelesi zimfikie vilevile dadangu mpendwa Mama Mwesa, uh, pamoja pia na watoto wake wote. Haya, uh, naona yule ambaye atatufungia uh, salamu hii leo uh, si mwingine bali ni msikilizaji wa siku nyingi wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, uh, ambaye hutuma salamu mara kwa mara na husalimiwa sana sana, uh, jina lake ni Goligota Magabe. Anasema hivi: habari gani hapo studio, ndugu mtangazaji wa sauti ya Amerika? Na mimi nimezipokea, nimezipokea kwa niaba ya wenzangu wote. Anasema hivi: Goligota Magabe, naomba nipeperushe salamu zangu kwa King Majuto, Uh, Saidi Musa Kashinje Mjomba Baadhi Masudi Chinga Mariama Mariamo Mapesa Mbaga Chaoze Kubeja na Moses Ed Edward Mdela afikiri uh, Dario Gakala na wengineo. Msikilizaji, kwa hizo salamu zake Goligota Magabe, naona muda hapa studio umeyoyoma naona itabidi tuwasiliane tena wakati mwingine, na usikose kusikiliza salamu zetu na muziki uh, siku ya Jumapili wiki kesho, uh, kutoka hapa studio. Uh, mimi sina cha ziada uh, labda kukufahamisha tu kwamba ulikuwa nami us strule bmj mridhi uh, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Lakini kama unavyojua mimi napenda ngoma, wewe unapenda ngoma, unapenda kuburudika, unapenda muziki, na hivyo basi siwezi kukuacha bila kibao cha mziki ili tuweze kukamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki, na hivyo nawaacha na mziki wake mwanamziki Willi Po ambao wanashirikiana na Size 10 wanasema tigawana. Tuonane tena panapo majaliwa. na msikilizaji, ulikuwa ukisikiliza kipindi cha salamu na muziki ambacho kimeandaliwa na kuletwa kwako na BMJ Muridhi. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Hivi sasa ninakusomea muktasari wa habari. Rais wa Marekani Donald Trump amelitangazia taifa leo kupitia televisheni kwamba operesheni maalum ya jeshi la Marekani huko kaskazini magharibi mwa Siria ilifanikiwa kulenga makazi na kumuua kiongozi wa kundi la Islamic State IS, Abu Bakri Bagdadi. Shambulizi la ndege moja ya Marekani isiyotumia rubani drone, iliyokuwa na nia ya kupiga maficho ya kundi la Islamic State IS huko kaskazini mashariki ya mkoa wa Puntland nchini Somalia, kwa bahati mbaya iliwaua watu wawili waliokuwa kwenye mizinga iliyotundikwa kwenye miti ili kukamua harufu nzuri ya manukato, walisema wazee katika eneo hilo pamoja na manusura mmoja ambaye alizungumza na Sauti ya Amerika VOA jana Jumamosi na tume ya uchaguzi nchini Msumbiji imesema rais wa Msumbiji aliyepo madarakani Filipe Nyusi ameshinda uchaguzi kwa asilimia 73 ya kura katika uchaguzi wa urais na kuchukua ushindi mkubwa, huku vyama vya upinzani vinasema uchaguzi huo uligubikwa na wizi wa kura pamoja na ghasia. Mwisho wa muktasari wa habari. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Na hapo ndiyo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, ni mimi Kennesi Bwire nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.