Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Siku ikiwa ni Alhamisi, tarehe ni kumi na saba mwezi wa kumi mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa. <laughs> Jina langu Harizon Kamau, nikikwambia kwamba hapa tunachangamka japo baridi kwa staili yake imeanza kuingia polepole pole, ni msimu wake ndio unaanza, kwa sababu pia tumefurahia joto, sasa ni wakati wetu wa baridi, na ninajua kwamba Afrika nao msimu wa baridi umeisha pia wa raha na joto zimeanza. Lakini joto linaanza tukielekea disemba pia kwao, sasa joto linakuwa wakati sisi hapa theluji inamwagika. Lakini yote hayo tutakuwa pamoja kwenye VOA express na vipindi vingine vya VOA nam Patrick nduimana na kamao tutakuletea ripoti ambazo tumekuandalia. Uh, huko Kenya ni kwamba Rais Uhuru Kenyatta amekataa uh, kusaini uh, bajeti ya mwaka 2019 2020, kisa na maana tutajua baadaye. Vilevile huko Burundi, kutokana na ongezeko la watu, sasa serikali inafikiria kuanza kuhamasisha wananchi kuhusu mpango au uzazi wa mpango na pia tutakueleza kuhusu kifo cha Elijah Cummings ambaye ni mwakilishi wa bunge la hapa Marekani, na ambaye amekuwa muhimu sana kwenye siasa za sasa hivi, uh, katika mvutano unaendelea ama uh, hali ya vuta ni kuvuta kati ya wademokrat na Warepublican. Na tutakueleza ni kwa nini alifariki asubuhi ya kuamkia leo. Vilevile vile kawaida, kama uh, kila siku kwenye Express, tutakuwa na uh, mada pale kwenye makala ya barazani, na leo hasa tumeuliza je, kipi kifanyike kuepusha ugomvi wa mara kwa mara kati ya wapangaji na wenye nyumba? Utapata basi kujua nini wasikilizaji wetu wanazungumza. Hayo na mengine mengi, yote utayapata ndani ya VOA Express, popote ulipo. Kama unaelekea nyumbani, sawa, tuwe pamoja. Kama umerelax nyumbani, mambo ni sawa, kutoka hapa Washington DC. Lakini kama mwenzangu Patrick Nduima na alivyokudokezea, ni kwamba Rais Uhuru Kenyatta, kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na baadhi ya vyombo vya habari nchini humo, amekataa kutia saini ama kuidhinisha bajeti iliyopitishwa ya mwaka wa 2019 hadi nini? Akisema kwamba lazima wabunge kwanza waondoe viwango vilivyowekwa vya riba ya kukopesha kutoka kwa mabenki. Kisa na sababu, rais anasema kwa upande wake kwamba shughuli hiyo iliyoanza mwaka wa elfu mbili kumi na sita imedumaza shughuli za kibiashara kwa kuwa benki nyingi zimeshindwa kukopesha pesa kutokana na kwamba riba yake imewekwa kwa viwango fula, fulani ambavyo haviwevi vikapitishwa, yaani mm -hmm. kiwango cha juu zaidi ni uh, asilimia tisa ama pointi tisa ikiwa ni point nne tu juu ya, ya, ya, ya viwango vilivyowekwa na benki ku, kuu ya kuu ya, ya kitaifa, benki mm -hmm. kuu ya Kenya. Lakini sasa naye rais Uhuru Kenyatta, kwa upande wa serikali, anasema kwamba shughuli hiyo pia imedumaza biashara kwa kuwa biashara nyingi hazijakopa ama, uh, hazina uwezo, hazitoi mikopo. mikopo kwa hivyo imepelekea wafanyakazi wengi kuachishwa kazi kutokana na kwamba biashara nyingi hazipati fedha ama mtaji wa kujiendeleza kutokana na uh, mvutano um, ama makataa yaliyoko na yaliyowekwa na wabunge, na wabunge wenyewe ndio wanaweza wakabatilisha. Sasa pale ni rahisi akivutana na wabunge, kinachoonekana ni kwamba raisi kweli haelewani na wabunge, sababu wabunge walipasisha mswada huu wa sheria kusema kuhusu uh, mambo ya riba kuhusu mikopo be, uh, kwenye benki, lakini raisi hajaridhika. Na sasa hapa swali linakuja, uh, bajeti ya serikali hajaweka saini kwenye bajeti ya 2019/2020. Kwa hiyo inaonekana raisi ni kama vile ameweka uh, kama vile wanasema shinikizo kwa wabunge ili waweze kubadilisha mswada huo wa sheria na uh, benki ziweze kuwa zinatoa tena mikopo kwa, kwa wananchi. Kumekuwa na malalamishi pia kwamba kwenye soko la hisa, hisa za mabenki zimerudi chini, kwa kuwa biashara yao pia imerudi chini kutokana na kwamba shughuli nyingi za mikopo ya e, hapa na pale hamna, kwa hivyo uh, shughuli ama dhamana ya hisa za makampuni ama mabenki zimerudi chini. Kwa hivyo, unaona kwamba suala hili limefungia mengi sana. Wanasema pia vijana ambao wanakusudia kuanzisha biashara ndogo ndogo pia wamekwama kutokana na kwamba mikopo hawaipati, mabenki yakisema kwamba hali ilivyo sasa, mm-hmm. hawahatarishi kuwapa vijana ambao hawana misingi thabiti fedha zao, kwa sababu wanasema mm -hmm. riba wanaowatoza haitoshi kugharamia hatari iliyoko ya kuwapa wale ambao hawana dhamana <laughs> ya kutosha <laughs> nam sio upande wa vijana tu, sababu hata upande wa wanawake hasa wale wakulima walikuwa wanasema kwamba benki uh, hazi, haziko tayari kutoa mikopo sababu hawana dhamana, sababu lazima waombwe kwamba waonyeshe kwamba kwa wana zile hati za kuwa wanamiliki nyumba hmm. na kadhalika. Basi uh, swala hili tutaliangalia kwa kina zaidi katika muda ujao tukitafuta wachumi ambao pia nimekuwa nikiwatafuta sasa kwa njia ya simu, na iwapo tutawapata baadaye labda kwenye taarifa zingine tutaelezea kwa kina, lakini nikukueleza kwamba hili ni jaribio la pili kutoka kwa serikali kushinikiza wabunge kubatilisha msimamo huo barabara kabisa. Kama nilikuwa me, medokeza hapa hapo mwanzo, ni kwamba uh, serikali ya Burundi kutokana na ongezeko la watu sasa huko Burundi. Uh, hivi takwimu zaonyesha kwamba Burundi ina raia zaidi ya milioni kumi na moja, wakati nchi ni ndogo na mapato ya wananchi ni madogo sa. Kwa hiyo serikali imeanza kufikiria kuanza kuhamasisha wananchi kufanya uzazi wa mipango au uzazi wa mpango, na uh, wanatarajia kuanza uh, uh, au sheria hiyo ianze kutekelezwa tangu mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Na kutokana na hilo, leo kwa mara ya kwanza mke wa rais amefanya mkutano na waandishi wa habari ni kitu ambacho kamao eh, kilikuwa sio kitu ambacho wa, wananchi wa Burundi wanazoea kuona. Mke wa rais na yeye hapo hapo, eh, ni kama vile anaanza kutoa hamasa kwa wananchi wa Burundi ili waanze kufikiria kufanya eh, uzazi wa mpango. Hapa pia ametoa ushauri kwa vijana eh, kwamba, sababu kuna zile mimba za mapema, wanasema, anatoa ushauri kwamba vijana, kabla hujafunga ndoa, ujizuie kutenda ngono. Hapa na mnukuu mke wa rais eh, kuhusu uh, kuhamasisha familia kuwa na uzazi wa mpango, yeye anasema kwamba wale wazazi ambao wanazaa watoto wengi bila kuwa na mapato, kwake yeye anaona kwamba ni makosa ambayo wanafanya. Na Patrick, sijui kama hatua hii imepelekewa na kwamba idadi ya watu imezidi, uh, zaidi ya rasilimali zilizoko Burundi ama ni nini kipekee? Ukiangalia rasilimali za Burundi hasa upande wa kilimo uh, uzalishaji wa kilimo siku hizi ni matatizo. Yaani kawaida wataalamu wanasema kilimo, yani mapato ya chakula ni lazima yawe juu zaidi kuliko yale mapato ya taifa kwa hiyo naona ni wasiwasi ambao sasa serikali ya Burundi eh, imeona kwamba watu wanazidi kuongezeka na rasilimali hamna na mapato hamna. Kwa hiyo lakini, hii itakuwa na changamoto kubwa sababu, eh, unajua uh, wananchi, vilevile tamaduni na nini, kumlazimisha mtu <laughs> kwamba mwelezee aseme usizidishi watoto watatu, sababu hapa mpango unasema familia wazazi wasizidishi watoto watatu. Hivi ina maana watu wana zaidi ya watoto watatu au vipi? Ni uh, familia za Burundi ni kati ya watoto watano na watoto saba. Sio labda kuna kila sababu, lakini tutatazama mambo yatakavyoendelea. Lakini kabla ya kuelekea kwenye habari za dunia, a uh, pia tuangalie kifo ambacho tumedokezea kilitokea asubuhi ya kuamkia leo. Namzungumzia mbunge wa hapa Marekani, mwakilishi uh, Elijah Cummings, ambaye familia imesema na pia ofisi yake imesema kwamba ameaga dunia asubuhi ya kuamkia leo kutokana na matatizo ya kiafya ambayo hayajaelezwa uh, uh, kwa kina, lakini uh, mbunge huyu alipata umaarufu kutokana na msimamo mkali kabisa akiwa kwa chama cha Democrat kupinga pia utawala wa rais aliyeko madarakani Donald Trump, na vilevile vile amekuwa mtetezi wa haki za wanyonge mm -hmm. Akiwa ametokea katika eneo la Baltimore hapa Maryland, ambapo maskini wengi na upande wa jamii ya Wamarekani weusi. Weusi. Na yeye amekuwa kabisa akipigania haki zao na pia kupigania haki uh, za umiliki wa bunduki sheria mm -hmm. za umiliki wa bunduki kwa hivyo, Cummings ni mtu muhimu sana katika upande wa Demokrat ikizingatiwa kwamba Demokrat uh, sasa hivi um, ndio wanang'ang'ana na upande wa Republican anakotokea rais kuhusiana na iwapo apigiwe kura ya kutokuwa na imani naye. Hebu tumsikie uh, baadhi ya mazungumzo yake katika siku ambazo zimepita. Hapa nakumbuka Kamao alikuwa amejawa na hasira kubwa kutokana na kile kitendo cha afisa wa usalama uh, au wanaohusika na uhamiaji eneo la mpakani una, unajua, ilikuwa ni uh, swali ambalo lilizusha uh, mjadala um, mkali sana hapa Marekani walipozuiliwa uh, wale watoto wadogo ambao uh, wanasema walikuja na wazazi wao kutafuta hifadhi hapa Marekani, basi wakawekwa kwenye kama vile naweza kusema jela la idara ya uhamiaji e, upande wa mpakani, na walikuwa hawapewi huduma. Basi kwa hiyo mjadala ulizuka kwenye bunge la Marekani, na huyu Elijah Cummings aliwatuhumu sana afisa wa idara ya uhamiaji kutoheshimu haki za watoto wahamiaji e, na wazazi wao ambao wanakuja kutafuta hifadhi hapa Marekani. Namna, tutaangalia tena kwa kina kuhusu maisha yake Elijah Cummings, lakini sasa tupate habari nyingine muhimu pia za dunia. Vikosi vya Uturuki na washirika wake walioko nchini Siria wamechukua udhibiti wa eneo la Ras Al Ain hivi leo, ambalo ni muhimu katika mpaka walioko wapiganaji wa Kikurdi ambao walikuwa wanaonyesha upinzani mkubwa. Wamesema hayo wafuatiliaji wa vita katika eneo hilo. Mkurugenzi wa shirika la ufuatiliaji wa haki za binadamu Siria, Rami Abdel Rahman, amesema kumekuwa na mashambulizi ya anga makali katika eneo hilo la Ras al-Ain katika siku tatu zilizopita. Mwandishi wa shirika la habari la AFP upande wa Uturuki amesema kumesikika sauti ya milio ya risasi na mashambulizi ya anga mara kadhaa. Wakati huu, Rais Donald Trump amemtuma makamu rais na waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo kwenda Ankara kutoa shinikizo kwa uturuki kuacha mashambulizi yake huko kaskazini mashariki mwa Siria. Maandamano yanaendelea katika mji mkuu wa Guini wa Conakry kwa siku ya nne mfululizo kupinga juhudi za rais Alfa Kunde kufanya mabadiliko ya katiba ili kugombania muhula wa tatu polisi na waandamanaji wamekuwa wakipambana kila siku, na inaripotiwa karibu watu kumi wamefariki kutokana na ghasia hizo na wengine kadhaa kujeruhiwa. Muungano wa vyama vya upinzani na asasi za kiraia unaofahamika kama National Front yaani FNDC, umesema kwamba utaendelea na maandamano hadi serikali itakapobadili msimamo wake. Viongozi wa Uingereza na Umoja wa Ulaya wanasema wamefikia makubaliano juu ya mapendekezo mapya ya kujiondoa kwenye Umoja wa Ulaya. Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson amesema ni makubaliano mazuri yanayorejesha tena udhibiti wa swala hilo Uingereza. Aliandika kwenye ukurasa wake wa Twitter kwamba bunge la Uingereza limalize swala la kujitoa umoja wa Ulaya, maarufu kama Brexit, ifikapo Jumamosi, ili serikali iendelee na mambo mengine. Mwandishi wa habari wa Moroko, Hajar Raizuni, ambaye alihukumiwa kifo cha mwaka mmoja jela kwa kile mahakama ilisema ni kupata mimba haramu na kuwa na uhusiano wa kimapenzi nje ya ndoa ametoka jela baada ya kusamehewa na Mfalme Muhammad wa Sita. Mwandishi huyo alionyesha ishara ya ushindi alipotoka jela la Elajat karibu na mji mkuu Rabat, lakini hakusema chochote kabla ya kujumuika na familia yake na marafiki. Tetema yani kama umepigwa shoti tetema kipe miganisho ya roboti tetema ukutani hadi kwenye kochi tetema kwenye giza mama shika tochi kataka kamenoga oh mama Yani kama vile jenereta kama mwizi ka kupiga ngeta mwendo wa kutunga kupepeta chini nikipuliza tarumba kama mende tungiline kufa chali kama mende. Maria Rose twende ni kupige nyembe, basi ishara kamili kwamba wakati wa barazani umefika, kutoka hapa VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo hapo awali tumeuliza ni kipi kifanyike kuepusha ugomvi wa mara kwa mara kati ya wapangaji na wenye nyumba. Toa maoni, tukakuomba utoe, na mengi kwa kweli yametolewa kwenye mitandao ya kijamii, na hasa kupitia mtandao wetu wa Facebook. Uh, kabla kidogo tu hatujaungana na baadhi ya wa wasikilizaji wetu ambao wako kwenye laini ya simu, naona kwamba kuna majibu mengi pia yamefika. Naona Jose Lusangani wa Iringa na Sema, uh, mwenye nyumba inabidi amheshimu mpangaji maana ndiye anayemlipa pesa. Huyu anajiita Latope wa Kindai Singinda, Tanzania anasema mtazamo wake ni kwamba mapatano katika mikataba yazingatiwe, mpangaji awajibike katika kulipa kwa wakati, mpango na bili za maji na umeme, lakini pia wenye nyumba wasiwe wazito katika Changizi wa bili ya maji na umeme. Paul Kidiga anasema kwamba binafsi kwake yeye anaona ni vyema kuwekwe sheria inayoleta usawa baina ya pande zote mbili, kama zilivyo sheria zingine za nchi, mmojawapo, mmoja wao akivunja sheria achukuliwe basi hatua zifaazo. Naye Nazaret Mwakipembe anasema ni kutoka huko Mbeya, anasema wenye nyumba waache kuwanyanyasa wapangaji pia mpangaji kuishi karibu na mwenye nyumba ni tatizo. Haya, moja kwa moja tunaye msikilizaji mmoja ambaye anataka kuchangia kwa njia ya simu, anaitwa ni Majaliwa. Majaliwa, uh, karibu na tuambie wewe maoni yako ni yapi kuhusu mada yetu ya leo. Asante sana kwa majina, anaitwa Majaliwa Bususu, mkazi wa Kagongwa huku Kahama, Shinyanga, Tanzania mimi maoni yangu napenda kuwaambia wapangaji wenzangu, au binadamu wenzangu, anayeenda kwenye kupanga, napenda kusema kitu kimoja, atekeleze masharti ya mwenye nyumba. Wenda hapendi labda kutupa takataka maeneo hayo, na hapendi sijui labda kila masaa na mwaza maji machafu. Na cha pili, ili kupunguza kelele, awe mtu wa kusikiliza anavyoambia na mwenye nyumba cha kuongezea ajitahidi kuwa analipa kodi labda miezi minne na kuendelea, hapo inaweza ikapunguza kero kidogo, sio kwamba unapolipa sijui mwezi mmoja miwili. Kwa kweli mwenye nyumba anakuja, naomba hela yangu, na wewe wakati mgumu, labda kuu na hela kweli, ni hali inakuwa na hali ngumu, unashindwa umwambie nini. Ndio maana kele za maa kwa maa zinaendelea kutokea, lakini ukiwa unajifamua kwamba nikitoa shilingi labda miezi minne nitaendaenda ni, ni kidogo hapo ni kuna hafadhali kidogo. Majaliwa, naona wewe unaelekeza uh, hasa uh, pendekezo upande wa mpangaji, huna lolote la upande wa mwenye nyumba, sababu mara nyingi kuna tuhuma kwamba wenye nyumba nao huwa wanaleta kasumba zaidi mimi mwenye, mwenye nyumba kabisa siwezi kumtuhumu wala siwezi kumlaumu, maana mwenye nyumba yeye masaa yote labda hayupo nyumbani, kawekeza nyumba sehemu fulani, anashindwa sijui, kwamba mimi bana, nafuatilia na hela ya kodi naenda kudai, hajui kinachoendelea, kwamba mwezi huu umefika. Ina maana kwamba wewe mpangaji utoa hela utoa hela, inakuwa ugomvi bana, mimi sina hela nini sisi wapangaji ndio watu wananiliwa korofi kabisa, lakini mwenye nyumba mimi siwezi <laughs> <mwenyimba laughs> kumlaumu kabisa. Haya, <laughs> tumsikilize naye Dikson. Dikson, unasemaje wewe? <laughs> <laughs> Kwanza Majaliwa akanifurahisha sana. <laughs> Uh <-huh. laughs> Ah, mi napenda niseme kitu kimoja kwamba unajua bwana mpangaji na mwenye nyumba anategemeana mm -hmm. yaani tunaweza tukasema ni kiatu pamoja na kamba ni yaani. kiatu mm -hmm. na kamba zake, kwa hiyo zinaweza kutembea pamoja ila tu upande mmoja ambao pia unahitaji uangalizi wa hali ya juu sana ni upande wa mpangaji. Kuna wapangaji kwa kweli, tumetofautiana kama binadamu, tumetofautiana mm -hmm. kimawazo na kifikra, kwa hiyo hata kujenga hoja tumetofautiana hususani kwenye masuala ya msingi. Kwa hiyo ndivyo hata ilivyo kwenye upande wa wapangaji. Wapangaji wengi sana, wengi wao unakuta wako rafu wachache sana ambao wako smart. Unaweza kuta amepanga nyumba yenye hadhi nzuri sana, yaani vyoo vizuri, bafu nzuri, kuta nzuri zinang'aa, lakini akikaa ndani ya wiki moja utafikiri ilikuwa banda la kuku sasa. mm -hmm. <laughs> Pale ukiangalia mwenye nyumba, mwenye nyumba sasa pale atasema nini? Mwenye nyumba atasema nini zaidi sana? Kitakachofata ni ugomvi sasa. Pia naomba nizungumzia upande wa wamiliki wa nyumba, ni kwamba Mm -hmm. Wabiriki wa nyumba na wenyewe wana tabia moja mbaya sana. Kuna watu ni wakorofi sana, ni wakorofi ana ratiba zake ambazo hataki zi, zivurugwe mm -hmm. Unajua kama binadamu sisi hatuwezi tukakamilika kwa siku moja, na ndio maana ukiangalia hata tunaosali tunasema kwamba dunia iliumbwa kwa siku saba, pamoja na mwanadamu sasa ukija kuangalia kwa siku moja mtu awezi akakamilika. Unakuta anaitaka kodi pale pale, hasa anapofika muda. Anaambiwa, bwana mimi nimekwama, anaambiwa toka. Anaanza kutoa chombo kimoja kimoja. Mvua zenyewe zina msimu. Kwa nini mimi hela nisikose kwa siku moja au kwa mwezi mmoja? Huyo pesa ni matokeo, sio kipendo cha kuamka tu unakuwa nacho. Kwa hiyo Dickson, kwa hiyo Dickson unawaomba <laughs> wamiliki wa, waelewe, unawaomba wa, wa, wa, wa nyumba wao wanawaelewa wapangaji, wapo watakuwa wamekwama kulipa uh, kodi mapema E, sana mimi naomba tu kwamba wapanga wa, wa, wenye wa, nyumba wawaelewe wapangaji, halafu na wapangaji wasio wasumbufu, maana kuna mwingine ukimwambia sasa, haya bwana, nakuvumilia anageuza kuwa utaratibu, maana binadamu ndivyo tulivyo, anageuza kuwa utaratibu mzalendo. mza mza mza mza Dickson, so mza umesema pesa sio nini pesa sio <laughs> sio tukio nini, nini, nini, nini. <laughs> pesa ni matokeo, alafu ni matokeo ambayo yanatokana na mipango aiza ya muda mfupi au mirefu. Sana sana ni ya muda mrefu, achukua muda. Ni matokeo, ni sawasawa na mabadiliko ya hali ya hewa. Sawa sawa na mabadiliko ya hali ya hewa. <laughs> <laughs> <laughs> Shukrani <mzalendo>. <laughs> Shukrani <laughs> sana mzalendo Dickson. Shukrani pia kwake Majaliwa kwa <laughs> maoni yenu kwenye mada hii ambayo ni mada nzuri sana. Haya, Harrison. Harrison Kamau, leo ni siku ya Alhamisi, huwa tunarudi nyuma kwa hizo nyimbo zilizopendwa, na sasa tunaungana naye Pepe Kale akishirikiana naye Kalito katika wimbo huu ambao ulipiga fora sana unaitwa Ndio wewe mwenyewe unanikumbusha. <laughs> Kwa nini uliwahi uliwahi kuwa kwenye bendi moja ya Kongo au vipi? <laughs> Unajua, miondoko yako kabisa ni kama ya wale jamaa. Rumba, unajua watu kama kina Pepeka le walikuwa na nyimbo ambazo kabisa kuzisikiliza unafurahi sana. Na unajua maana ya Tuba Tuba? Sasa sielewi. Tuba Tuba ni watu ambao wanasema sema sana waingilia kwenye maisha ya watu anasengenyana. <laughs> Uh, uh, sasa hapa anasema waendelee ama wasiendelee ha, hapa ni kama vile anawakemea watu wa kusema sema sana. Ay, sawa sawa. Ay <laughs> Ay, moja kwa moja basi tukishapata ngoma yake uh, Pepei Kalei akishirikiana na Carlito anasema tubatuba tuba, mm. Tuangalie mambo sasa ya vijana hapa, kuna hoja, na katika hoja kwa hoja leo, wasiwasi wasi miongoni mwa baadhi ya vijana wanaoingia katika mahusiano ya kimapenzi kutokana na dhana kuwa hakuna mapenzi bila pesa Jambo hili linaonekana kupingwa na vijana wengine wanaoshikilia kuwa mapenzi ya dhati yanahitaji pesa kufaulu. Mwandishi wetu wa Mombasa, Salma Muhamed, amezungumza vijana walio na mitazamo tofauti katika hoja hiyo. Hebu tuwasikilize. Ah, cheki, pesa si lazima kabisa. Hii tu ni, ni attitude tu za watu, kwa akili. Manake mimi nishaona watu wanaopendana mazee, a... sikia hata pasta yakwambia for sickness in wealth for better for worse kitu kama hiyo, ulazijuu <laughs> Asikia, angalia, si lazima pesa. Si nilimtongoza akakubali, alafu tukaendelea na relationship yetu mklao, tunaongea lakini. Ok sawa, maanake wewe hata kuishi kwako wewe si tutatumia pesa, so ukisema hati pesa lazima kwa relationship ni uongo si. Oh. Na nakwambia tena oh ya, pesa lazima bro, pesa ni catalyst. Ndo nikuwa nawambia mapenzi bila pesa ni kama kwenda shule bila school fees. Utafukuzwa. Utafukuzwa. Ushaona, ushaona kwa ni, kwa nini relationship no za squeezer hazilast because kila mtu alienera pale kwenye relationship kwa mina ajili ya pesa. Wakutaka demu mazee, akikuona wewe yajifanya ajifanya, oh, nataka pesa nakula machocolate. babako mwenye akununulie chocolate, relationship inakufa mwaka mzima unakuwa na boyfriends thelathini kwa cheeky. Sababu gani hiyo? pesa mbona nataka haiko, huu jamaa si Bill Gates, ala husiani, cheki bro, ushaona, ukisema si lazima pesa peke yake, mtoto wote wa kike se so ukimuuliza what do you look for in a man, kabla hata kama hatasema pesa atasema kitu inaitwa security, a man who is stable, a man who is stable. Ni mtu ambaye uko na fedha zako, uko na kwako, unaweza majukumu, mistari ndio utaileta. Lakini sasa utajipata katika zone nyingine inaitwa comedy zone. Wewe utakuwa sasa, wewe ni kumfurahisha, wewe kinyago pale, ushaona. Sasa kuna wasichana ambao wana pesa zao, si lazima mwanamume akuwe na pesa, lakini ukiwa na yako pia ni sawa. Alafu mje ukiingia na ile mentality, unaingia na zile akili zako, unataka pesa kutoka kwa mwanamume, mapenzi na kujanga nyuma, niko pale na agenda kama huyu mtu pesa zake zitaisha, hapa katikati hii relationship itaisha. So the moment unapata mtu, unataka kuanza relationship nayo, lazima ukuwe sure. Vitu ni different, very different bro. Unaongea lakini ukimfuata sijui clean heart nini, o sijui mimi nitafanya hivi na hivi. Oya, njo roho yako nzuri unakula bro zone, kuwa rombana pesa zako mwanangu utapata uchague yeye. Ndio kwa maana relationship za siku hizi zina issues a lot kwa sababu we are basing relationship on money, stability. Alafu tunataka tu to compare relationship yetu na mwingine, that kind of lifestyle. Ndio kwa maana lazima kuna pesa, akijifanya pesa pesa. Huyo ndio utamtumia nao ndo tam heartbreak, lakini akikuja kwa sababu ya love hata ile pesa yako yote uko nayo unampa, make anakupenda mpaka wewe mwenyewe unaona, unampa mwenyewe demo akupendeyo uga hoaseme mapenzi bila pesa ni kama kwenda shule bila ma ndani ya VOA Express haraka haraka. Swali la jana tuliuliza, nini kifanyike kukabiliana na unyanyasaji wa ngono unaowakabili watoto. Ah, majibu pia ni mengi ambayo amerudi na mwingine anasema hapa. Sani Alaya anasema ni kuwakomboa tu, ni kushusha bei, uh, uh, ya kujikinge magonjwa. Nafikiri Masanja Kanoni anasema wenyewe mabinti natakiwa waache kuchepuka, pia waache tamaa ni baadhi tu ya majibu mliojibu kutokana na swali letu la jana, lakini naona muda nao unatupa kisogo. Kutoka hapa Washington DC, jina langu Harrison Kamau na mimi ni Patrick Nduimana, kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia jioni njema.