Kutoka studio 15 hii ni VOA express Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tarehe ni kumi, mwezi ni wa kumi, mwaka naoni wa elfu mbili kumi na tisa. Kule Kenya wanasema ni moida safi kabisa, msikilizaji na jina langu Harrison Kamau, hapa studioni nikiwa na mwenzangu, nikiwa nimekusha jaa tele msikilizaji, kama pishi la mchele. Ikiwa ni saa tatu na nusu asubuhi hapa Washington, tisa na nusu Afrika ya Kati, kumi na nusu Afrika Mashariki. Msikilizaji, jina langu ni Sandei Shomari. Leo tuna mengi ambayo tumekuandalia kutoka mbali na karibu, na tutatazama mambo yanavyoendelea kule DRC, nchini Kenya, vilevile barazani. Tutakuhusisha leo tukizungumzia kuhusu mapenzi ya mbali, yani watu walio kwenye mataifa tofauti au miji tofauti. Je, anafanya kazi au hayafanyi? Hayo yote tutajadiliana leo, na ikiwa siku ya Alhamisi, basi kimziki tunarudi katika miaka iliyopita na kukwambia throwback Thursday, mambo zilizovuma unaona, zinazopendwa na tunapozungumzia ni kwamba rais mpya wa DRC Felix Sekedi anatarajiwa huenda amefika au akawa karibu kufika katika ziara ya mashariki mwa nchi katika eneo la Beni. Na kwa kweli sande, wananchi wa Beni ama wale wa DRC, wakongomani wamechangamka, na baadhi yao wana yale wanasema kuhusiana na ziara ya rais. Minafikiri kitu kya muhimu kwa populasio yote ya teritoire de beni ni kukuja sasa kumpokea yule ambaye iko na reponse ku problemi ambayo tuko nayo, ni chef de l'etat na anakuja kusudi aweke ku disposition ya wale wabandi wenye wanatusumbua armee yetu ya République démocratique du Congo. Haya, wale wasiwasi wao mwingi ni mambo Nam. ya usalama, na tutaangalia kwa kina, maanake tutaungana na mwenzetu akiwa kule Austel Malivika na atatueleza. Lakini huko nchini Kenya pia, Sande, ni kwamba deni la kitaifa linaendelea kupanda, mm -hmm. na hali hiyo inaonekana kama kuchochewa zaidi na wabunge wenyewe waliochaguliwa. Kwa hivyo sijui Wakenya watalipa deni hadi lini? Pia tutaliangalia kwa kina, lakini bila kutupoteza wakati, bila moja kwa moja tuingie DRC kuungana naye Austel Malivika. Karibu sana, hebu tueleze kuhusu, kuhusu ziara ya Rais Chisekedi katika eneo la Beni. Sana ni kwamba sasa hizi wakati ambao tumeziza ni kwamba kuna wananchi wengi wabeni, bidoko, wabeni, jafanda, ito, mushi, mbako, wa Beni wamejaa kwenye uwanja mdogo wa Beni na wengine kwenye jasanda ambayo inaitwa Nyamushi hapa ambapo watu wanamsubiri ambapo atahutubia wananchi, na wakati ambao tunaua ni kwamba Rais Chisekedi sasa hizi hajafika sehemu ambapo anasubiriwa, lakini dakika chache uh, io kwamba sasa hivi anataka kutua katika mji wa Beni. Pengine hata uh, wakati ambapo tuko kwenye matangazo ataweza kutua kwa sababu, hii ni mara ya pili Felix Chisekedi kufika katika mji wa Beni ngo awe rahisi na Chisekedi alitamka kwamba yeye atakuwa rais wa Kongo kama maeneo ya Beni yamepata usalama. Anasema itakuwa vigumu yeye kutangazwa kama rais wa Kongo kama kuna eneo moja tu ambalo halina usalama, itakuwa vigumu yeye kujisikia vizuri hata ulisikia kuwabukavu, akasema kwamba yuko tayari kujitolea kwa ajili ya amani, tena amani ya kudumu, sema kwamba sio amani hiyo. Lakini wananchi katika muji wa Beni wengi wanasema kwamba wanahitaji rais aweze kuamurisha wanajeshi watoke katika muji, kuingilia kwenye misitu kupambana na waasi, kwa sababu sasa ni zaidi ya miaka mitano watu wanauliwa. Kuna baadhi ya wa wananchi na baadhi ya wa wabunge wengi wanasema hivi. Leo rais amesema anakuja kusudi akuje kurepondre ku besoin securitaire. Minafikiri kitu kya muhimu kwa population yote ya territoire de Beni ni kukuja sasa kumpokea yule ambaye iko na reponse ku probleme ambayo tuko nayo, ni chef de l'etat, na anakuja kusudi aweke ku disposition ya wale wabandi wenyewe wanatusumbua armée yetu ya republique democratique du Congo. Nawaza kama ni ujio wake, hii ni kutimiza ahadi ambayo ameyaidia population yetu ya Beni. Insecurité haina couleur uh, politique. Hakuna majorité, hakuna opposition. Raisi ni moja kwa nchi ya Congo na ni yeye Bwana Felix Antoine Chisekedi. Sisi tuache mambo ya maparti politique, tuache mambo ya maklivage ya bure, tuangalie kwanza usalama paske ile iko kitu yenyewe na reini, watu yote ya Beni, opposition, majorité, centre na société civile ma Malivika uh. Tunajua kwamba kulikuwa na swala ambalo pia rais anataka kuangazia, swala la ugonjwa wa Ebola. Tunapozungumza uh, hivi karibuni kulikuwa kwamba kuna maambukizi mapya. Hali ya Ebola ikoje sasa, rais anapotarajiwa kufika? Uh, gofeli, ni kwa kweli ni mwenyewe nime- imeacha kidogo kwa sababu raisi anakuja Beni katika maswala mawili, swala la usalama na swala la Ebola. Kwa sababu Ebola sasa ameua watu uh, zaidi ya elfu mbili katika maeneo ya Beni, na rais Tshisekedi aliweza kuahidia wananchi kwamba atahakikisha Ebola inatokomezwa, na wakati huu alimtangaza Daktari Muyembe ambaye kwa sasa na jaribu kutengeneza tuanze kujaribu kukabiliana na hii Ebola lakini wakati ambapo tunajua ni kwamba idadi ya vifo inaendelea kupungua katika miji ya Vitembo hata Beni na hata watu kusema kwamba pengine katika miezi miwili huenda Ebola basi ikamalizika katika maeneo haya, isipokuwa pengine kuna watu ambao wameambukizwa ambao wanakichama katikati ya wananchi, lakini ikilinganisha na vifo vilivyokuwa vikisikika hapa mashariki mwa Kongo kwa kweli vimepungua, lakini kukiwa na hofu kwenye nchi jirani kwamba huenda kuna watu pengine wamesha pita kwenye mji fulani ama wanajificha kwenye vijiji na huenda huko wanaweza kuambukiza wengine, lakini serikali ikiendelea kutoa tahadhari kwa wananchi kwamba ni lazima wa wajikinge na hii Ebola kwa sababu sasa wakati hao tunazungumza ni kwamba Marekani ilisema kwamba inawekeza pesa katika suala la afya na hasa kuhusu Ebola kwa sababu wanasema ebola ni vita hasa, kuliko vita ambayo inatangazwa; ni vita ambayo haina mpaka. Na haina wanajeshi ambao wanakuja kusema kwamba kwa tunakuja kwa tunapigana na ebola, ni vigumu na hawawezi kusema wafungie wananchi katika nyumba zao waondokeni, changamoto ambayo. Nashukuru sana Malivika, natumai kwamba pindi rais atakapokuja na kutoa labda hotuba yake, utatupa taarifa ya kina baadaye katika matangazo yetu mengine, basi haya, basi moja kwa moja. Asante sana kutoka huko, tunaelekea Jamhuri ya Kenya tayari, mwenzetu Kennedy Wandera yuko standby, na suala kubwa likiwa hili deni e, la kitaifa, hali kadhalika ukomo wa kukopa. Hebu tueleze Kennedy Wandera, hali ilivyo mpaka sasa na yale yanayozungumzwa e, ndani ya bunge la nchi hiyo. Kwa kweli hapa Uh, kinachodhihirika na kinachozungumziwa sana ni kauli ya bunge la Kenya hapo jana jioni uh, kutoa ukomo wa serikali kukopa fedha ili kufadhili miradi yake ya maendeleo, na sasa bunge la Kenya jana jioni limeidhinisha uh, mabadiliko ya sheria ya udhibiti matumizi ya fedha za serikali na kutoa kiwango au ule ukomo ambao serikali ya Rais Kenyatta inafaa kukopa, kukopa fedha ya kufika kiwango hicho. Na nieleze kwamba kiwango kilichowekwa katika sheria ambapo serikali inafaa kukopa ni haifai kupitisha asilimia hamsini, ambayo sasa hiyo ni shilingi trilioni tri, tri, tri, sita, lakini sasa wabunge wameondoa uh, wameondoa ukomo huo na wanaeleza kwamba hapata kuwapo na ukomo kwa asilimia bali kutakuwa na na na nambari. Kwa mfano sasa hapa inadhihirika kwamba sasa serikali ina uwezo wa kukopa hadi shilingi trilioni tisa. Hiyo ni kumaanisha kwamba baada ya kuondoa ukomo huu wa asilimia hamsini la Kenya, serikali ina uwezo wa kukopa hadi shilingi trilioni tisa, huu lipo katika kiwango cha shilingi trilioni tano nukta nane. Lakini vilevile mbunge huyu pia vilevile anasistiza, ni kutoka upande wa upinzani, anasistiza kwamba ni sharti uh, Kenya ikubali kwamba serikali haijakuwa ikitumia fedha kwa njia ambayo inafaa, amba our use of debt was not prudent in this country for the last. Hebu tumsikiliza anavyoeleza ou o wasnotihis n ohea eswem people na anaeleza kwamba Kenya haijakuwa ikitumia fedha zake vizuri. Lakini sasa bado wabunge wanasisitiza kwamba iwapo uh, basi watafikisha kiwango hicho na kuwapa kuipa serikali nafasi ya kukopa hadi trilioni tisa, patakuwa na uwezo wa kuweza uh, kuchunguza na kujua jinsi serikali ya Kenya inavyotumia fedha hizo. Lakini nisisitize kwamba waziri wa sasa ambaye, uh, ni Ukur Yatani aliandikia bunge akieleza kwamba ni vizuri Uh, isaidie serikali ya Kenya kukopa kwa sababu serikali ya Kenya tayari imefika kiwango kilichowekwa, ukomo umefikiwa na hivyo basi haiwezi kukopa tena mpaka sheria ibadilishwe na ubunge. Sasa amebadilisha sheria hiyo. Haya, tukushukuru sana Kennedy Wandera kutoka pale Nairobi, Kenya. Eh, kama tulivyosikia taarifa hizo tutaendelea kuzifuatilia, lakini sasa kamao, tuelekee kwenye habari za dunia. Baraza la usalama la Umoja Mataifa linakutana leo Alhamisi kujadili operesheni ya kijeshi ya Uturuki kaskazini mashariki mwa Siria, huku mashambulizi yakiendelea kwenye mji wa mpakani wa Tel Abyad. Uturuki imeripoti kufanya mashambulizi zaidi kaskazini mwa Siria katika siku ya pili ya operesheni hiyo dhidi ya kundi la wapiganaji la Wakurdi baada ya majeshi ya Marekani kuondoka sehemu hiyo na kufungua awamu nyingine ya mgogoro katika vita hivyo vya miaka nane. Uturuki inasema operesheni yake dhidi ya makundi ya kigaidi imepimwa na kupangwa huku wapiganaji wa kikurdi wakiomba msaada kuepuka mauaji makubwa yanayotarajiwa kutokea. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky amesema hakutishiwa na namna yeyote katika mazungumzo yake ya simu ya mwezi Julai na rais wa Marekani Donald Trump, jambo ambalo liko katikati ya uchunguzi wa Demokrat katika baraza la wawakilishi la kutaka kumfungulia mashtaka ya kumwondoa rais Trump madarakani. Zelenski amewaambia waandishi wa habari kwamba alikuwa hana habari kwa wakati huo kama rais Trump alikuwa amezuia mamilioni ya dola za msaada wa kijeshi kwa taifa lake. Trump kwa upande wake amesema aliamua kufanya hivyo ili kuwashinikiza Ukraine kupambana na rushwa. Korea Kaskazini imeonya leo kwamba inaishiwa uvumilivu na kuitisha kuongeza vitendo vya uchokozi kufuatia kuvunjika kwa mazungumzo ya nyuklia na Marekani. Onyo hilo ni ushahidi wa hivi karibuni kwamba Korea inarudi tena kwenye vitendo vya uchokozi baada ya kuondoka kwenye mazungumzo makubwa ya kwanza ya nyuklia katika miezi kadhaa. Taarifa kutoka shirika la habari la Korea imeshutumu Marekani kusukuma mkutano wa wiki hii wa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa ambao ulilaani urushaji wa makombora wa Korea Kaskazini na rais wa Taiwan leo kwa mara nyingine amepinga pendekezo la kuunda taifa moja lenye mifumo miwili ya utawala ambalo Beijing inasema linaweza kusaidia kuunganisha kisiwa hicho na China bara. Tsai Ing-wen amesema kuwa mpango kama huo uliosababisha hali ya mtafaruku na mzozo mkubwa unaendelea mjini Hong Kong. Akizungumza wakati wa maadhimisho ya siku ya kitaifa, rais huyo ameapa kwamba ataendelea kutetea demokrasia na uhuru wa Taiwan. Haya yanajiri wakati ambapo Beijing imekuwa ikiongeza shinikizo kwa Taiwan, kisiwa ambacho Beijing itakichukulia kama kilichoasi kwa kujitenga na China bara. Nakwambia kiashiria kamili kwamba wakati wa barazani umefika, ambapo pale mwanzoni tuliuliza swali, tukauliza, je, unayeamini mapenzi ya mbali, yani wakati mapenzi yakiwa kwenye miji au mataifa tofauti? Ungana nasi basi, pale tukakuomba kwa njia ya Facebook kwanza kupitia ujumbe wako na jina na nambari nambari yako ya simu. Na muda usio mrefu tutaungana na baadhi ya wasikilizaji wetu ili watoe hoja zao na maoni kuhusiana na swala hili. Lakini kabla ya hayo, wengi wanaendelea kujibu kupitia mtandao wa Facebook, na sande, naona tusome baadhi ya maoni yaliyotolewa kupitia mtandao huu. Bila shaka, bila shaka kama wengi kweli wametiririka hapa kuhusiana na haya maswala ya mapenzi kuwa mbali wengi sana wamezungumza, kama hao. Labda tuanze nani? Naona Bilax Sunfields anasema kwake, anaamini kwamba mapenzi ya mbali yanafaa. Anasema kuna unajikuta huko na uh, huko na amani moyoni mwako pia hubanwi sana na yule mnayependana naye. Jambo la maana tu ni kuombeana heri, heri, ili siku moja mje kuwa pamoja. Yani yule anasema kwamba labda yule akiwa mbali hakubani sana, kwa hivyo kwake, anasema mapenzi yao yanaamini. Namwangalia bwana Martin, eh, Martin petro wa Geita anasema kwa vile mimi ndio mwanzishi wa kusema nakupenda, naeleoko mbayi au labda tumekuwa pamoja lakini tunajikuta tumetengana kimataifa. Sioni haja ya kuwa na hofu au kumwonyesha mwenzako hisia za hofu. Kama kweli Mungu ana makusudi nanyi, basi atawapa hekima ya kujikuta hakuna migongano pande zote. Edward Kabamba anasema mapenzi ya mbali hayaamini, kwa sababu hayatakuwa na imani ya mahusiano kwa pande zote mbili. Basi anasema hapo lazima kutakuwa ku, watu wanaibiana na kuchepuka haitakuja. Uh, japo rahisi kuambia jambo uh, nikaliamini, maana uongo ndio umetawala kwenye mahusiano ya mbali. Mapenzi ya mbali kweli hayawi na <laughs> hayaamini. Yeye Mutabazi Mshumba yuko Mwanza, anasemaje? Huyu ni Halima Behinga Mlandizi, samani anasema nini? Anasema mi nayamini, japo sina sababu ya kuona. Changamoto kubwa ya mapenzi ni usaliti na uongo. Kwao ni vyema mapenzi wakawa na hofu ya Mungu na kujilinda, ili maisha yaweze kuendelea. Uh, Zawadi, Zawadi Tibeti wa Geita anasema ila kwa sasa napatikana Morogoro, lakini binafsi mimi siwezi kuyaamini mapenzi ya mbali, maana binadamu yoyote aliyekamilika lazima awe na hisia za kimwili, ni jambo ngumu sana kujizuia. Ni maoni yake Zawadi Tibeti akiwa sana kule Geita. Haya, namwona tayari kwenye laini ya simu yupo Boniface, aka wanamwita huyu baba Serapia, mm -hmm. anasema ana maoni ya kutoa. Karibu sana Boniface kwenye el barazani avye express tupe maoni yako, asante. ah, asante. Binafsi, kwa mtazamo wangu kuhusu swala zima la wapenzi wa mbali kuwa na mawasiliano, nadhani hii mimi siingi mkono sababu, kitu kilicho mbali kilicho mbali ina, kila mtu hapo anakuta na mawazo yake pia na hisia zake. Sasa mimi naona kama vile kupotezea na <inaudible> mda, ezikabili mtu iko sehemu fulani Hawezi kujua tena kitifanye huko na wewe huko. Kwa mapenzi mazuri ni yale ambapo mko karibu karibu, mnatembeleana, na hapo ndio hata uhusiano wenu unaweza ukahudumisha na kuendelea, lakini si huwa mawasiliano ya simu, unaongea kwa njia ya simu. Naona hii tunga nayo na kuna simu siku hizi, pia kuna Instagram baba, pia kuna Facebook eh, huko pia si watu wanawasiliana, au haitoshi. Kuna simu za video. Eh, kuna simu za video eh. Yote kwangu mimi ni hajanishawishi bado, sababu asilimia kubwa wanaweza ukampata mtu kwenye mtandao mm -hmm. a ile inakuta sio nyingine, sasa ikatokea pengine mkakutana, unakuta kitu ndicho sicho, ilihali wewe uliweka nia na ukasubiri kijua kwamba kuna mtu sahii, a anakuja, lakini sio uliemzania hasa, inakuta hapo umepoteza mda wako na ulizania kwamba kweli mtu akija lakini baba Sara, pia unajua maisha ya kisasa, kulingana na yanavyosukuma watu, hali ya maisha na nini, itabidi labda wakati mwingine watu wanakuwa mbalimbali kutokana na shughuli mbalimbali. Sasa pale itakuwaje? Mapenzi na pia riziki, mambo yatakwendaje pale? tukiongelea hilo swala kwamba labda pengine nimekuwa na mahusiano lakini nitatenganishwa labda pengine na majukumu, huyo wakawa iko huku, huyo wakawa huku, hiyo inawezekana. mati yale mawasiliano wenu pia ndio yatakayodumisha nini yale mahusiano yenu, tofauti na ile ya kwamba labda pengine una mtu pengine hata mlikutana sehemu mkaanzisha mahusiano kwa njia ya simu, mwisho ya siku eti kwamba mtayajenga, mje mkutane, mwendeleze familia, hiyo inakuwa ngumu kidogo. Lakini kama mlikuwa pamnaishi pamoja, lakini kulingana na yale majukumu ya kifamilia kawatenganishi ya mkaa umbali huu, uko mkoa fulani au uko taifa fulani, hilo lenyewe linawezekana, na inawezekana kabisa mtaafikia malengo yenu, tofauti na ile ya kwamba mmekutana sehemu mtatana mawasiliano mkiwasikiti kwamba mjajenge. Asante sana. Uh, Boniface Babasera, pia tunakushukuru kwa maoni yako hapa uliowatuma. ah, yeah, kweli kabisa. Nashukuru sana, naona bado maoni mengi kwa kweli, muda hata huruhusu tukasoma yote, lakini namuona Alexandre Alain mwanaume, unasema unako kule DRC unasema wewe, kuhusu swali hilo, wewe huamini we sana mba, lakini uh, kwa walio wapenzi wa kweli basi inawezekana, ndivyo unavyosema ukiwa DRC Aye Sylvester Francisco anasema kwamba yuko Muleba kule Tanzania. Mapenzi ambayo nayaamini kwa asilimia chache sana. Kama unayempenda na kuthamini na kujali na kuheshima mapenzi wawili wapende nao ni ngumu. Asanti wote wengine ambao wametuma ujumbe, Antidias baba mlokozi, mtoto wa Kevin na Sombi Mtemi, miongoni mwa wengine wengi, kwa kushiriki VOA Express. Basi leo ikiwa Muziki. Alhamisi ya Alhamisi, tunarudi nyuma na kuangalia miziki iliyovuma na, na bado ambayo inavuma hadi leo na tunamwangalia Mbaraka Mwinshehe anasema mtaa wa saba. Mtaa wa saba. Kuna nini huko? Haya sio mchezo si bora nifike nishindwe kurudi. kwa kweli utaki niende mimi, nataka uende. Aya basi mama <laughs> ndio haya, namuona BMJ amesha ingia <laughs> hapa na maneno ya teknolojia, na leo akisema kwamba aliyotuletea kwamba ripoti mpya imetolewa na baraza la kuratibu mawasiliano la Uganda, UCC, linasema kwamba vifaa vingi vya mawasiliano katika taifa hilo vinatumika kwa muda mrefu kupita kiasi na kusababisha utendakazi duni wa vifaa hivyo. BMJ Mridhi, basi hebu tueleze zaidi kuhusu mambo ya utumizi zaidi wa vifaa hivi vya sana. Shukran sana Harrison Kamau na Sandy Shomari, nimekuja na vitu vizito kutoka Uganda. Unakumbuka ni jana tu ambapo wameadhimisha no. miaka 57 ya uhuru wao wow. mm. Lakini katika ripoti hii ni kwamba inaelezwa kwamba makampuni mbalimbali mbali pamoja pia na watu binafsi wanaendelea kutumia vifaa vya kielektroniki kwa vile uh, ni rahisi kuendelea kutumia kuzi, kuzidi muda wake uliowekwa kama vile tarakilishi au rauters, ambazo zinatumiwa kwa mawasiliano na ni miaka mingi zaidi jinsi ya inavyopendekezwa na no watengenezaji hao. Na imetoa mfano wa rauta hizo nilizozisema ambazo zinatumiwa no. kusambaza mawasiliano no. ya kompyuta kamau no. ambazo muda wake uliowekwa wa miaka kama mitatu nusu, sasa kule nchini Uganda vifaa hivyo vinaendelea kutumiwa hata zaidi ya miaka mitano. Unaona sasa. Aha, tuangalie mambo kama kompyuta pia zinaendelea kutumiwa kupita wakati uliowekwa, kwa mujibu wa ripoti hiyo ya taasisi ambayo inaratibu mawasiliano katika nchi hiyo ya Afrika Mashariki. Na utafiti unaonyesha kwamba ambao umefanywa na taasisi hiyo hiyo unaonyesha kwamba asilimia 43 ya makampuni ambayo yanauza vifaa hivyo yanaelewa kanuni zilizowekwa kuhusu umri wa vifaa hivyo, lakini watu asilimia 57 kamau hawana habari kabisa kama kuna kanuni zilizopo kuhusu vifaa kama hivyo. Kunategemea uwezo wa kifedha bila shaka, na bado utafiti huo huo umefanywa katika juhudi za kutathmini jinsi makampuni yanavyoshughulikia suala la uchafuzi wa mazingira kufuatia ongezeko la vifaa vya elektroniki. Unajua, kama unamaliza kutumia kama kompyuta, kuna mahali ambavyo vinafaa kutupwa au, mm -hmm, kurejeshwa na kwa makampuni yaliyouza. Lakini kule Uganda hali imekuwa sio nzuri. Takwimu zinaonyesha kwamba vifaa vya mawasiliano ya thamani ya shilingi za Uganda trilioni nne vimeagizwa kutoka nje na kuingia nchini humo kwa kipindi cha miaka minane. Maanake ni kwamba sasa ni vingi mno, na wakati vinamaliza muda wake kuna taka nyingi za elektroniki. Elektroniki ni nyingi sana mm. na hawajapata ule uelewa kabisa ya jinsi ya kukabiliana na uchafuzi huo ma wa mazingira kwa vifaa hivi vya kielektroniki na mawasiliano. na yes. unajua unapozungumza kuhusu muda wa elektroniki mm. sijui kama umegundua kwamba simu za smartphone baada ya miaka miwili zinakuwa kwamba zimeanza kama ni kama muda wake ama maisha yake mazuri ni, ni miaka miwili bila shaka. Ndivyo hilo hilo hilo linazungumzwa na, na baraza hili, na makampuni no, hapa yanavyofanya. Baada ya miaka miwili yanafanya yanasema kitu kipya kimeanguka, mm. wewe sasa uende uapgrade, mm. una mjue Kamau na sande ni kwamba ili uh, baraza hili kama, kama ili lina wataalam wa wa kisayansi wanajua mambo haya, wamesomea mambo haya, kwa hivyo wanajua hasa ni nini ambacho huenda uh, kikaleta athari kubwa sa, kwa teknolojia <laughs> na biashara. BMJ Muridhi ameangusha vitu vizito kweli kweli na kushukuru sana, BMJ Muridhi. Tutaendelea kufuatilia mambo haya wakati mwingine, kama muda unakimbia, tuangalie nini? Swali, swali tuliuliza nini kifanyike kuzuia rushwa ya ngono katika vyuo vikuu. Mm-hmm, hilo ndio lilikuwa swali na majibu ni mengi kweli kweli. Kabla ya kutamatisha, hebu tusome mawili matatu yaliyojibiwa. Yaani wale uh, wahadhiri wanatumia uwezo wao, labda pengine baadhi ya wanafunzi wanatumia uwezo wao Uh, wa kutumia ngono kama njia ya kusaidia, lakini naona majibu ni mengi ambayo yametolewa. Na wengine wanasema kwamba haifai uh, kabisa kutumika uwezo huo. Uh, ni vibaya kutumia, kutumia vio vyako katika kuwakandamiza wale walio chini yako. Naam. Sawa so, kabisa basi. Vilevile, kama kuna mengi ambayo yametamba kwenye mitandao na muda unakimbia, tuangalie haraka harakaharaka. E, timu ya Manchester United inasema wamefikia makubaliano ya maongezi ya kumsajili mchezaji wa Croatia na klabu ya Juventus, Maria Manzukich. Huyu ni mchezaji mmoja hatari kwelikweli, wanategemea wamjaze kwenye jezi ya ushambuliaji ya Manchester. Yanazungumzwa kwelikweli, pengine yatabadilisha mambo kule Red Devils. Wao aida nawaita, bila shaka mambo yatabadilika Kamao, kutokana na mambo yalivyokuwa magumu kwenye klabu hiyo, pengine hii itawasaidia, lakini ndo inazungumza na washabiki kwelikweli wa Man United bila kumsahau patro au patro. Haya, Muda nao umekwisha unakimbia kutoka hapa studio. Uh, usikose matangazo mengine ya VOA. Uh, langu jina ni Sunday Shomari langu harizon Kamao tunawatakieni wote jioni njema, kwa heri kwa sasa.