Ili ya sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani. Mimi hapa ni mkamiti Kibayasi. Msikilizaji, wa VOA katika kipindi kwa undani, kwa undani leo tunaangalia mkutano wa baraza kuu la Umoja Mataifa ambao unaendelea huko New York. Vile vilevile tutatizama mvutano wa kisiasa ambao unaendelea hapa Marekani kuhusu Rais Donald Trump kufunguliwa mashtaka ya kuondolewa madarakani maarufu impeachment na baraza la wawakilishi. Anayokaribisha kwa undani leo. Jina langu ni Patrick Nduimana. Tukianza na sehemu ya kwanza, mkutano wa baraza kuu la Umoja Mataifa ambao umezinduliwa Septemba 17 mjini New York bado unaendelea hadi tarehe 30 Septemba. Viongozi wa dunia ambao wanashiriki mkutano huo wanajadili masuala muhimu tangu Jumatatu wiki hii, ikiwemo swala la mabadiliko ya hali ya hewa, mzozo wa kisiasa kati ya Marekani na Iran na mengineo. Mwenzetu Idi Ligongo anafuatilia mkutano huo huko New York. Uh, Idiligongo, uh, karibu kwa undani. Asante uh, sana Patrick Nduwimana. Naam uh, Ligongo, leo uh, uh, masuala yapi ambayo yamezungumziwa kwenye kikao cha uh, leo? Leo uh, kulikuwa kuna masuala mengi tu, na kile ambacho naweza nikaanza nacho moja kwa moja ni hotuba ya rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, eh, Rais Felix Tshisekedi, ambapo leo alifika katika Uh, Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa akiwa moja kati ya viongozi ambao walikuwa wakitarajiwa sana kusikilizwa uh, kwa sababu ya masuala ambayo yanaendelea katika nchi yake. Kama unakumbuka ama kama unavyofahamu Patrick, na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, licha ya suala la uthabiti wa usalama eh, ambao umekuwa kwa kipindi kirefu ukitetereka uh, hivi sasa wanakabiliwa na changamoto ambayo dunia nzima inaangazia ugonjwa wa Ebola. Kwa hiyo ilikuwa ni wasaa wake, okay, wa yeye kama kiongozi mpya wa taifa hilo, eh, kitu ambacho vilevile watakua pia wanataka kuona huyu Felix Tshisekedi ni mtu na, wa namna gani? Na kama vilevile tunavyojua uchaguzi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umefanyika wakati kukiwa hakuna machafuko yoyote jambo ambalo uh, walio wengi hawakutarajia kama alivyotamka uh, mwenyewe Rais Felix Tshisekedi eh, Ligongo umesema. uh, Tshisekedi uh, amehutubia mkutano huu mkutano huo wa Baraza Kuu la, la, la, la Umoja wa Mataifa, na kuna sauti ambayo tumeipata akizungumza katika lugha ya Kifaransa. Anazungumzia hasa kuhusu uh, tume hii ya Umoja Mataifa au kikosi Sur les uh, hapa uh, Chisekedi anasema uh, kuna ulazima muundo uh, muundo mzima wa MONUSCO ufanyiwe marekebisho hususan upande wa operesheni za kijeshi. Anaomba uh, MONUSCO kushirikiana na jeshi la uh, DRC kwa kukabiliana na uhalifu na hasa ligongo hapa, amesema uh, anataka ule mkataba au mandate ya MONUSCO uh, ibadilishwe, uh, sababu MONUSCO Uh, hivi haikubaliwi kuingia vitani na hayo makundi ambayo yanavuruga usalama kwa DRC, na amesema hataki MONUSCO ambayo ina wanajeshi wengi, uh, wasio kuwa uh, wasio wajibika ku, ku, ku, ku, uh, katika kazi yao uh, uliposikia kauli hii ya, ya, ya, ya, ya Tshisekedi uh, watu walikuwa wali, wali, wali na, na mtazamo upi au wali kuna lolote walizungumza kuhusu uh, i, uh, hii uh, MONUSCO. Patrick, kama ulivyogusia katika sauti ya rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo juu ya swala la MONUSCO, uh, kama unavyojua vikosi vingi vya walinda amani vya Umoja wa Mataifa vyenyewe haviruhusiwi kuingia moja kwa moja katika mapambano. Wao huwa wanafanya uangalizi, na ni moja kati ya uh, jambo ambalo rais huyu amelizungumza akipenda ona linafanyiwa mabadiliko, kwa sababu kati ya changamoto ambazo amezizungumzia, mojawapo ni suala la usalama. Kuna vikundi vingi vyenye silaha nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambavyo vimekuwa vikifanya uh, mauaji mengi uh, pamoja vilevile na ya walinda amani ambao uh, kwa miaka miwili mitatu iliyopita wamewahi kuuawa hata jana juzi wakati katibu mkuu uh, Antonio Guteres anafungua uh, baraza hili kuu alizungumzia, kwa mwaka huu peke yake takriban walinda amani na wale wafanyakazi wa misaada maalum wa Umoja wa Mataifa ni wanano wameshapoteza maisha. Kwa hiyo anachotaka kukiona ni MONUSCO iliyo na nguvu, MONUSCO ambayo itaweza kukabiliana na na, na wale ambao wamekuwa wakifanya unyama Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo lakini kile ambacho watu wanakizungumza, uh, ni mapema sana, kwa sababu hili swala ni linahitaji uh, mchakato mrefu sana kuona kwamba litakubalika ama vipi, kwa sababu ni sera ya Umoja wa Mataifa. Kuna mataifa mengi mataifa tu uh, kuna vikosi kama hivi vya Umoja wa Mataifa, na nchi nyingi zimekuwa ziki dai kihistoria kwamba hivi vikosi vipewe nguvu zaidi, na jambo hilo limekuwa ni vigumu zaidi kufanyika. Kwa hiyo kwa sasa uh, hakuna kiongozi yoyote ambaye alizungumza moja kwa moja zaidi ya Rais Chisekedi, kuona kwa kwamba ni kitu ambacho kimekuwa kikiendelea na ndicho ambacho anataka kuona kikifanyika. E, katika ka hotuba hii ambayo uh, tumeicheza hapa, Chisekedi nimemsikia akisema uh, anahitaji MONUSCO ipewe uh, mamlaka au nguvu kama kile kikosi maalum ambacho kikosi hicho kinaundwa vilevile. Vile kuna wanajeshi wa Tanzania ambao wanaunda kikosi hicho, na unajua waliwahi kukabiliana na wapiganaji na wengine wakafariki. Yeye anaomba Monisco katika operesheni zake ipewe majukumu kama yaliyopewa kikosi hicho maalum cha kupambana na wanaovuruga usalama huko huko DRC. Sawa uh, sawa kabisa Patrick, jinsi unavyo alieleza, uh, hivyo ni sahihi kabisa, kwamba Rais Chisekedi anataka kikosi hiki ni kiwe kikosi cha kivita anaweza nikasema, ambacho kitakuwa kina uwezo wa kwenda kupambana kabisa, licha tu ya kukaa na kufanya uangalizi, ambapo mara kadhaa unakuta wanafika katika maeneo ambapo Uhalifu fulani umeshafanyika kama ni wanawake kubakwa, eh, kama mauaji. Kwa hiyo anataka kukiona kikosi hiki kitakachokifanya ni kupambana moja kwa moja na hawa wana hivi, ah, vikundi mbalimbali vyenye silaha nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini kingine ambacho amekizungumza kwenye suala hili la usalama, ah, Patrick Nduwimana alikuwa analitaarifu Uh, baraza hili kuu la Umoja wa Mataifa kwamba uh, wao kupitia ule umoja wa maendeleo wa nchi za kusini mwa Afrika SADEK ambao mkutano wao mkuu wa mwaka ulifanyika jijini Dar es Salaam nchini Tanzania aliwasilisha na kueleza kwamba wao wamependekeza kiundwe kikosi maalum e, cha mataifa hayo ambacho kitakuwa kinahakikisha kwamba nchi mwanachama atapokuwa anakabiliwa na hali fulani ya kutokuwa na, na amani nchini mwake, basi kikosi iko kiende moja kwa moja, na hili ndio ilikuwa kama sehemu ya kuingilia kuanza kuzungumzia suala hili la MONUSCO. Asante sana Idi, kama ulivyosema, ili MONUSCO ibadilishiwe mkataba uh, au ipewe hayo majukumu ya kuingia vitani na makundi ya waasi uh, ni mchakato mrefu, kama ulivyosema, lazima uh, kuwepo na kura kati ya wale wanamemba 15 wanaounda baraza la usalama la Umoja wa Mataifa. Shukrani sana Idi Ligongo. Uh, bila shaka uh, katika matangazo yetu ya uh, ya kesho utatuletea mengi zaidi kuhusu uh, yanayozungumziwa kwenye mkutano huo. Punde tu tunaingia kwenye sehemu ya pili ya kwa undani. Katika sehemu hii ya pili ya kwa undani tunatizama swala ambalo linaendelea kugonga vichwa vya vyombo vya habari vya hapa Marekani na ulimwenguni kote, ikiwa ni mjadala mkali ambao unaendelea kuhusu kufunguliwa mashtaka ya kuondolewa mamlakani Rais Donald Trump. Tuwakumbushe tu wasikilizaji wetu kwamba kiini cha mkasa huu ni, mla, ni malalamiko yaliyowasilishwa na mtoa taarifa wa siri kwenye idara ya mkaguzi mkuu wa masuala ya usalama na ujasusi, baada ya kusikia mazungumzo kwa njia ya simu kati ya Rais Trump na rais wa Ukraine Volodimir Zelenski yaliyomtia hofu. Na kabla ya kuanza kipindi hiki, kaimu mkurugenzi wa idara ya usalama ya Marekani Joseph Maguire alikuwa mbele ya kamati ya bunge ya masuala ya usalama na ujasusi kujieleza kuhusu malalamiko ya mtoa taarifa wa siri huyo na ripoti ya muhtasari wa mawasiliano hayo kati ya Trump na Zelenski iliyotolewa na ikulu ya Marekani. Mjadala huu wa kufunguliwa mashtaka rais Trump bila shaka utaendelea kwa kipindi cha wiki na miezi kadhaa kabla ya uchunguzi kukamilika. Kuelezea suala hili la kumfungulia mashtaka rais wa Marekani hapa studio, naye Mwamoyo Hamza mkuu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu Bwana Mamoyo Hamza. Asante ah, sana Bwana Patrick Ndwimana. Nam swala ambalo linalozungumziwa au uh, mjadala huu ambao unaendelea hapa Marekani ni kuna neno ambalo wanatumia sijui ni neno la Kiingereza, nafikiri inaitwa impeachment. Impeachment. Impeachment. Na, kwa wasikilizaji wetu nini maana ya impeachment? Impeachment. Na, kwa Kiswahili, tunaweza kusema neno impeachment tafsiri yake tunaweza kusema ni, ni ile hatua ya kumfungulia raisi mashtaka ambayo yanaweza kumuondoa madarakani. Ndio. mm -hmm. Neno impeachment. Mm -hmm. Sasa nini impeachment? Aa, huu ni utaratibu wa kikatiba hapa Marekani ambapo rais anaweza kuondolewa madarakani kisheria. Katiba ya Marekani inaipa Congress mamlaka ya kumwondoa madarakani rais kwa sababu zi, zinaitwa za uhaini rushwa na uhalifu mwingine wa juu na makosa madogo. Kwa Kiingereza wanasema high crimes and misdemeanors. mm -hmm. Sasa tafsiri yake pia inakuwa pana. Inahusu nini? Ni lugha pana, lakini pia inachukuliwa kwa jumla kuwa na maana kwamba raisi anapoonekana amekiuka kiapo cha ofisi yake ya uraisi mm -hmm. na imani yake kwa umma, hapo inakuwa ametenda uh high crimes and misdemeanors uh, makosa ya, ya uhalifu uh, uh, uh, uh, uh, wa hali ya juu na makosa madogo. Utaratibu wenyewe uh, wa kumfungulia mashtaka ya kumuondoa madarakani rais, unaanza kwa madai kufunguliwa katika baraza la wawakilishi, si unajua, katika Congress, bunge la Marekani, kuna baraza la wawakilishi na, na baraza na la, na la Senate, Senate. <laughs> Sasa baraza la wawakilishi linafungua yale madai, wakipitisha pale kwamba sasa huyu tunamfungulia mashtaka ya kumuondoa madarakani na kumalizikia kwa kesi katika baraza la seneti ambako theluthi tatu ya kura za maseneta inatakiwa kumtia rais hatiani. Kwa Kiingereza wanasema hivi, house accuses the senate judges. Kwa Kiswahili, kwa Kiswahili ni kwamba baraza la wakilishi linafungua mashtaka na baraza la seneti ndiyo linaloamua, na hatua ya kwanza imeshafanyika, sababu spika wa baraza la wakilishi ndiyo katangaza kwamba sasa mashtaka yamefunguliwa rasmi. ha, haijakamilika Alichotangaza Nancy Pelosi, spika wa, wa baraza la wawakilishi ni kufungua rasmi uchunguzi, uchunguzi ambao utawafikisha mahali baraza la wawakilishi wataamua sasa, tunapiga kura kumfungulia mashtaka raisi mm -hmm. Na ili kufanya hivyo wanahitaji kitu kinaitwa ni majority wingi, katika, katika baraza la wawakilishi la mm -hmm. baraza la wawakilishi lina jumla ya wajumbe mia nne thelathini na tano wingi wake ni mia mbili kumi na saba. Kwa sasa hivi tayari wa, wa Democrat ambao ni wengi katika baraza la wawakilishi mm -hmm. wana kura za kutosha kuweza kupitisha shauri hilo, kwa sababu kuna wajumbe mia mbili ishirini na moja alafu na mjumbe mwingine mmoja ambaye ni independent ye hana chama chochote. Kwa hiyo kuna wajumbe mia mbili ishirini na mbili katika baraza la wawakilishi ambao eh, ikifika kwenye kupiga kura afunguliwe mashtaka hayo, rahisi wanaweza kupiga kura hiyo, na hapo ndio sasa itakuwa rahisi, ndo hatua ya kwanza ya kumwimpich imefanyika, na hii ambayo imefanyika muda mfupi kabla ya kuingia hapa studio, uh, kwenye kamati ya uh, maswala ya ujasusi uh, na usalama uh, ya bunge ni, ni, ni, ni, ni moja kati ya utaratibu huo ambao unaendelea. Naam, sasa katika ku, ku, kumfungulia rais mashtaka ya kumuondoa madarakani kunakuwa na, na, na, na, na mashtaka uh, mbalimbali, sio shtaka moja tu mm -hmm. Unakuwa na shtaka hili moja, mbili, inaweza kuwa hadi sita. Moja ambalo limekuwa limewaka moto kwa muda mrefu sasa hivi ni hili la juzi, ambalo wewe umelizungumzia la mazungumzo ya rais Trump na rais wa alin, Ukraine Zelenski, ambapo inaelekea kwamba Rais Trump alikuwa anajaribu kumwekea uh, shinikizo Zelenski uh, am, amchunguze Joe Biden ambaye ni huenda akawa ni mpinzani wa rais wa, wa rais uh, Trump kwenye uchaguzi ujao. Sasa hiyo maana yake ni kwamba uh, katika sheria za Marekani ni kwamba anatumia madaraka yake ku katika kutaka kushinda uch kushinda uchaguzi, uchaguzi wa mkani sasa. yes. mm-hmm. Hiyo inaonekana ni kwamba ame amekiuka ame ile kile kiapo chake katika uh, kama rais na, na hiyo ndio ambayo inafanyika sasa hivi kuangalia hasa, je, ni kweli amefanya kitu hicho au hapana. Lakini ukumbuke vile vile uh, mazungumzo haya kumfungulia ya kumfungulia mashtaka ya kumuondoa madarakani yamekuwepo kwa muda mrefu tangu ripoti ya, ya na mala, mala, Aa, lakini wakati ule imekwenda mpaka ile ripoti ilipotoka, ili wa demokrati wakakwama waka katika kupata ile shinikizo wengine mm -hmm. wakawa wamekubali na wengine wakawa bado hawajakubali. Lakini juzi asili ya Nancy Pelosi kuamua, ambaye yeye alikuwa mzito sana. alikuwa na sita sita sita, e, mzito sana mm -hmm. katika kuchukua hatua hiyo kwa sababu uh, Nancy Pelosi uh, kule umasaini wa Masai wanakwambia Ukimlenga simba uh -huh. Usikose sababu, ukikosa <laughs> kwa sababu ukikosa utakuwa hatari. Nafikiri hilo ndio ambalo limekuwa na linamzuia Nancy Pelosi uh -huh. Sasa juzi, uh, baada ya hi, uh, hii hili swala la mazungumzo ya Rais Trump na Zelensky kujitokeza hadharani hivi, uh, kuna wabunge wengine uh -huh. wa Democrat wakaandika makala ndefu sana katika gazeti la Washington Post uh -huh. kwamba sasa wako tayari katika ku kuenda kwenye mchakato huo na kuunga mkono hadi Rais Trump, uh, haya. Lakini katika historia ya Marekani uh, kuna marais watangulizi wa, wa, wa, wa Rais Trump ambao wamekwisha kutana na mkasa huu naam, ndio mara tatu imetokea. mm -hmm. ha, sasa endapo hatua hii ya, ya, safari hii itafikia hiyo hatua ya kumwondoa madarakani yani kesi kufanyika hasa ndani ya seneti, uh, itakuwa ni mara ya nne katika historia ya Marekani mm -hmm. Uh, Marais wa zamani Andrew Jackson mwaka 1868 na Bill Clinton ambayo kesi yake ilikwenda kwa muda mrefu kuanzia Disemba 1998 hadi Februari 1999. Uh, walifunguliwa mashtaka kuondolewa madarakani. Ina maana baraza la wawakilishi lilipiga kura ya kuwafungulia mashtaka kwenda kuondolewa madarakani mm -hmm. na kesi zao zikaenda ndani ya senati, eh, zikafanywa kesi, lakini wote wawili hakukutwa na hatia mm -hmm. au ni wawili mm -hmm. watatu, alikuwa rais wa zamani Richard Nixon mwaka 1974. Sasa yeye alijiuzulu kabla baraza la wawakilishi kupiga kura mm -hmm. Uh, ilifika wakati, mazungumzo yalienda kwa muda mrefu, kwa sababu kulikuwa na kashfa maarufu inaitwa Watergate ambayo ilianza Oktoba 1973, ilikwenda ikafika wakati mpaka wa Republican na wakamwambia, uh, Richard Nixon kwamba e bwana, sasa tunakufungulia mashtaka ya ku mm -hmm. ya, ya, ya kukuondoa madarakani mm -hmm. kwa hiyo kabla ya hatua hiyo kutimia, uh, Richard Nixon akajiuzulu na ndipo makamu wake wa rais Gerald Ford akachukua uongozi. Tukirejelea kidogo kuhusu uh, historia ya marais ma, ma wawili Andrew Johnson na Bill Clinton, inavyoonekana upande wa baraza la wawakilishi uh, ni kama vile walikutwa na hatia au walifunguliwa mashtaka kabisa, wakaamua hawa waondolewe madarakani, lakini walipofika kwenye seneti, seneti ikawaokoa. Ndio hivyo inavyokuwa, inavyoonekana. Na hapa sasa mchezo huu huu unaozuka unaweza ukatokea yeah, huko kwa sababu ukumbuke, pale nilipokuambia mwanzo, baraza la wakilishi lina shutumu lina shtaki. mm -hmm. na baraza la seneti li, ndio linaamua ile kesi mm -hmm. Sasa baraza la wakilishi linaweza kupitisha, na hapa sasa, sasa hivi inaelekea kwamba baraza la wawakilishi ni la wademokrat wengi. mm -hmm. kwa hiyo wanaweza kufungua haya mashtaka. mm -hmm. Lakini je, wakifika kwenye, bara, kwenye baraza la seneti watafanikiwa? mm -hmm. Na, na nafasi ya wao kufanikiwa ni ndogo sana kwa sababu gani? Baraza la seneti lina jumla ya wajumbe mia moja. Ndio ili upate theluthi tatu ambayo ndo itatakiwa kumkuta kum na hatia mm -hmm. rais endapo hiyo kesi itafunguliwa mm -hmm. inabidi upate theluthi tatu ambayo ni sasa na na wajumbe sitini na saba wa Demokrat wako arobaini na saba katika baraza la senati mm -hmm. wa Republican wako hamsini na moja mm -hmm. sasa ili zipatikane kura sitini na saba za kumkuta na hatia mm -hmm. Rais itabidi wa Democrat waweze kuwashawishi wa ishirini Republican wa Republican wa waje upande wao. Kibarua kigumu, kibarua kigumu sana, kwa sababu mpaka sasa hivi kuna inaelekea hisia ni kwamba labda wa Republican sita tu wanaweza wakavuka mpaka kwenda upande wa pili mm -hmm. lakini taarifa hizo, kuna taarifa ambazo zimetolewa, zime kwenye vyombo vya habari, kuna magavana wa majimbo ambao ni warepublican vile vile kuna wanaseneta ambao uh, wameanza kujitokeza wakasema kwamba uh, ni kweli uh, hatia hajapatikana na hatia uh, Rais Trump, lakini ni kama vile uh, watu wanasema, kuna baadhi wa Republican ambao tayari wameanza kuungana na wademokrati katika swala hili. Ukiangalia kuanzia mwanzoni wakati suala la kufunguliwa mashtaka ya kuondolewa madarakani lilivyokuwa linazungumziwa, uh, kabla ya ripoti ya Mueller haijatoka, utakuta kwamba wa Republican walikuwa wamesimama kidete imara kabisa na Rais Trump. mm -hmm. ilikuwa hamna wasiwasi hata kidogo. Alafu na upande wa wademokrati, sio wademokrati wote ambao wa walikuwa wanataka hiyo kitu Uh, kuna baadhi ya wademokrati walikuwa ndio wanasema, nafikiri huyu amefanya makosa ya kuchukua hatua hiyo. Uh, spika ambaye ni Nancy Pelosi ambaye ni kiongozi wa wademokrati katika baraza la wakilishi, akawa ana sita sita kama hivyo, lakini kuna wajumbe wa democrat vijana akina Alexander Ocasio, wale kina Ilhan Omar wako na joto sana, wale wanaita squad wametaka sana toka mwanzo wafanye hivyo sasa hizi pande mbili zilikuwa zimekaa, si kila mmoja imekaa imesimama ime kwenye msimamo wake. Lakini sasa hivi kila kila siku zinavyokwenda, kila madai yanavyozidi kujichomoza, ndio unapoona kunaanza kutokea nyufa katika upande wa, wa Republican. Mm -hmm. Ndio sababu kuna baadhi wa, wa Republican sasa hivi pamoja na magavana ambao hawana voti kwenye kwenye, kwenye, mm -hmm. kwenye baraza la Senate, mm -hmm. lakini wana wanaushawishi. Wanaushawishi wana kwa mmoja ama nyingine. Mm -hmm. Sasa na kitu kingine uh, kikubwa ni kwamba kwa muda mrefu a uh, White House uh, ofisi ya Rais ya Trump imekuwa inakataa ina uh, kushirikiana na, na Congress katika uchunguzi wa masuala mbalimbali mbali ambayo kuna kesi tofauti ambazo uh, baraza la wakilishi limekuwa di linalifuatilia, mm -hmm. dhidi ya White House mm -hmm. lakini um, White House in, inakataa kushirikiana nao, lakini mm -hmm. sasa, kwa sababu imekuwa ni rasmi uchunguzi wa kuangalia kama kuna stahili kufunguliwa mashtaka mm -hmm. mahakama zinaweza kulazimisha White House mm -hmm. itoe ushirikiano kwa Congress. Labda kwa kumalizia, uh, mwamoyo Hamza, iwapo mchakato huo hautofaulu, yani Rais Trump, mfano seneti waseme hana hatia, yote madhara gani ambayo atawakuta wa Democrat, na hasa wakati wanaelekea kwenye uchaguzi mkuu mwaka ujao, na hiyo ndio hatari kubwa iliyopo. Rudi pale tuliposema kwa Wamasai, ukilenga simba usikose. <coughs> Eh, kwa sababu ukikosa utakuwa katika hali ngumu sana. Endapo watafanya hivi na hawapati kura za kumuondoa wa madarakani, watakuwa wamempa nguvu sana Price ya kuweza ku kuchaguliwa tena mwakani mm -hmm. kwa Bill Clinton ilikuwa hivi hivi. Baada ya Bill Clinton kufunguliwa mashtaka na baraza la wawakilishi, ambazo zilikuwa na wademokrat na wa mm -hmm. Akaingia kesi, ikafanyika kwenye baraza la seneti, ilikuwa na wademokrat na, na wa wenzake mm -hmm. uh, kesi ikashindwa. Uchaguzi uliofuata wa wademokrat walishinda vizuri sana mm -hmm. kwa hiyo wasiwasi sasa hivi ni huo kwamba hii kesi kama ikifika kama wamemlenga simba na wakikosa Chua, wakimkosa basi kuna basi hatari, ye, hata wakosa kuna, <laughs> hai, hata wakosa katika uchaguzi wao basi ni swala la kuendelea kufuatilia, na uh, Rais Trump anaendelea kujitetea kwamba ha, uh, uh, hajafanya kosa lolote na anasema wa demokrati wanafanya hivi sababu wanajua atawashinda kwenye uchaguzi wa 2020. E, uh, ni swala ambalo uh, hakika kweli kama uh, kwanza limeshaanza kuleta mgawanyiko mkubwa uh, kati wa Marekani tutaendelea kulifuatilia na bila shaka uh, kama nilivyosema, ni mchakato ambao utachukua mm, wiki na miezi kadhaa. Asante sana Mwamoyo Hamza kwa maelezo yako. Niwashukuru wote waliofanikisha kipindi hiki, niwashukuru vilevile wasikilizaji wetu. Patrick Nduimana na wageni nikiwatakia usiku mwema Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika mjini Washington DC. Hivi sasa basi, na kuacha na burudani ya muziki <mulia>