Let's go. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. voa express jiji kuu la marekani washington dc siku ni ya juma nne tarehe ni 24 mwezi wa 9 mwaka wa 2019 jina langu harizon kamau na mimi naitwa patrick nduimana kwa pamoja tuko tayari kuwaletea uh, ripoti mbalimbali katika matangazo ya voa express kutoka moja kwa moja jiji kuu la marekani washington dc kamau mambo tujianza, mengi sana anza na huko uingereza Siyara, waziri mkuu Boris Johnson <laughs> amepata pigo, kisa na maana mm -hmm. Baadaye watapata mengi, wasikilizaji wetu. Na huko Tanzania kuna vuta nikuvute, hali ya kuvuta nikuvute, kutokana na madai kwamba Ebola huenda imepatikana ama kuna kesi za Ebola. Mara hakuna mara wengine wanasema, shirika la afya duniani linasema Tanzania haitoi ushirikiano kueleza mambo yalivyo. Tanzania sema sisi hatujui, hatuna <laughs> lakini tutakueleza zaidi mambo yalivyo kufikia sasa, kutokana na hali ya vuta ni kuvute, kutokana na madai ya Ebola nchini Tanzania. Na kama kawaida tunakuwa tuna mada ambayo tumeibandika pale eh, kwenye barazani leo. Tumejiuliza au tumeuliza wasikilizaji wetu, je, ni sawa kwa mtoto wa chini ya miaka kumi kupelekwa kwenye shule ya bweni? Wametoa maoni wengi na tutapata tuta maoni yao. Basi na kama huna kazi, shughuli za kujituma, ili ukapata ajira, yote utayasikia ndani ya VOA Express, bila kusahau kwamba mambo ya muziki, mziki VOA Express haikwenda bila mziki kutoka hapa Washington DC, lakini moja kwa moja kama mwenzangu Patrick Nduimana alivyosema, tuelekee nchini Uingereza ambapo mm -hmm. mahakama kuu imefanya hatua ambaye pia imetisha ama imechukua mrengo tofauti kabisa na msimamo wake waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson. Haya, uh, mahakama kuu ya Uingereza amesema kwamba uh, Boris Johnson, waziri mkuu wa Uingereza, alikwenda kinyume na katiba ya nchi hasa alipomshauri e, malkia wa Uingereza Elizabeth asitishe shughuli za bunge. Na kwa wasikilizaji wetu Uingereza uh, kuna mabaraza mawili ya bunge. Haya sasa, uh, baada ya hatua hiyo, Boris Johnson sasa hivi tunavyozungumza kama viongozi wengine yuko hapa Marekani, yuko yuko hapa na habari hiyo <laughs> imefika, akihudhuria aki, aki, aki, aki mkutano mkuu wa, wa Umoja Mataifa New York, lakini ghafla amezungumza na wanahabari akisema kwamba anaridhia anaheshimu mahakama mahakama kuu uamuzi wa mahakama kuu lakini hakubaliani na maamuzi hayoamesema si pamoja na maamuzi hayo <laughs> mpango wake wa kuiondoa Uingereza kwenye umoja wa Ulaya ili anaita Brexit kikomo ni tarehe 31 Oktoba. Ye, unajua msimamo wake, anasema ukipatikana mkataba no. au usiopatikana mkataba wa kuiondoa Uingereza, Uingereza inaondoka. Inaondoka tu, anasema huu ni msimamo, au ni uh, maamuzi yaliyochukuliwa na wananchi wa Uingereza. Yani, katika kipindi cha wiki tano kuanzia sasa, Kuanzia hivi sasa litawezekana me. litawezekana, lakini sasa, sijui kama umeona pia hata kwenye vyombo vya habari, wabunge kule wanasema sasa ndio wakati turudi kwenye bunge haraka iwezekanavyo ili tutathmini. Wengine wanasema hata usitueleze mengi, Johnson, wakati wako ume, umefika uondoke sasa. Sijui hapa itakuwaje, hapa wasikilizaji wetu waelewe kuna mvutano kati ya bunge au mabaraza mawili ya bunge, Namu. na Boris Johnson mm -hmm. Bunge linasema hatuwezi kuondoka kwenye umoja wa Ulaya bila kuwa na mkataba Namu. sababu tutaumia, tuta tutaathirika. Boris Johnson anasema tutaondoka tu. Hapo ndio kunavuta na kuvuta sasa. Kutokana na maamuzi haya ya mahakama kuu, mabaraza haya mawili yamesema kesho Jumatano saa tano na nusu majira ya Uingereza wanarejea kazini. Watafanya nini? Tajua, wanataka kufanya nini? Unajua tayari wameanza kusema kwamba ilikuwa ni kinyume cha katiba kama mahakama ilivyosema. Kwa hivyo Johnson, kwanza kabisa wewe hauna maadili ya kutuongoza kwa sababu tayari kulingana na mahakama umekiuka ume, ume, ume katiba. Hasa kuna huyu mkuu wa chama cha leba anaitwa uh, Jeremy Corbyn. Yeye amesema waziri mkuu Johnson, yeye anatumia vibaya madaraka, maanake anakiuka maadili ya demokrasia Eh, sababu hana mamlaka yoyote ya kusitisha shughuli za bunge na amemwomba eh, achukue maamuzi ya busara vilevile. Vile kuna chama kingine cha upinzani kinaitwa Scottish National Party kimemwomba Johnson ajiuzulu, lakini Johnson anasema sijawa tayari kujiuzulu, ataendelea na juhudi zake za kuiondoa Uingereza kwenye Umoja wa Ulaya. Kwa hakika taarifa hizo zinavyoendelea tutakuletea kwa kina. Na katika matangazo yetu mengine. Lakini sasa tuelekee moja kwa moja hadi nchini Tanzania, tuungane naye George Njogopa. Karibu sana kwenye VOA Express, hebu tueleze Ebola, ipo ama haipo Tanzania nini? Uh, kufikia sasa, swali lako mzuri kabisa. Ebola ipo ama haipo? Leo serikali ya Tanzania imemwita mwakilishi wa shirika la afya duniani WHO hapa nchini Tanzania kwa ajili ya kupata hoja za shirika hilo kwa sina, kufuatana na taarifa ambazo WHO ilitoa mwishoni mwa wiki ikishutumu serikali ya Tanzania kutotoa kile alichosema kutotoa ushirikiano kutokana na kisa anachodai pengine kuna ugonjwa Ebola. Na katika taarifa iliyotolewa na msemaji wa serikali katika mtandao wa Twitter, msemaji wa serikali D Hassan Abasi amesema kwamba mwakilishi mkazi wa WHO nchini Tanzania D Tiget Kasela Mangestu amefanya majadiliano na naibu waziri wa mambo ya nchi za nje wa Tanzania, Dr Damas Ndumbaro. Katika mazungumzo hayo, WHO imekiri kwamba haijasema lolote kuhusu kwamba Tanzania ina mgonjwa wa Ebola, na WHO imeridhia kuanzia sasa kama itahitaji kupata taarifa zozote kutoka Tanzania kuhusiana na mambo ya Ebola, basi itafata taratibu zinazotakiwa lakini tunapozungumza njogopa, kuna wagonjwa wote walioko hospitalini labda, ingawa kuna hali ya vuta ni kuvute, kuna wagonjwa wote wanaosemekana kwamba kuna mgonjwa labda katika hospitali fulani, ambao wanashukiwa kuwa labda wana Ebola halisoni kamao. Hadi sasa ukoli wa mambo, hakuna takwimu zinazoelezwa kwamba kuna mgonjwa hospitalini ama kuna mtu ambaye alishukiwa kukumbwa na ugonjwa huo amepoteza maisha. Lakini pia kwa kukumbusha, kwa sababu taarifa hizi hazijaanza leo wala jana, tangu wiki iliyopita, na ndio maana waziri wa afya Ummy Mwalimu alilazimika kukutana na waandishi wa habari kutoa ufafanuzi baada ya taarifa hizi zinazoitwa za uvumi za za kwamba kuna mgonjwa labda. Tumsikie wakati ule akizungumzia, akitoa wasiwasi wananchi Wizara inapenda kutoa ufafanuzi kuhusu uvumi wa kuwepo ugonjwa wa Ebola nchini Tanzania. Uvumi huu umeenea katika mitandao ya kijamii na katika baadhi ya vyombo vya habari. Wizara inawasihi wananchi kutokuwa na hofu kwani mpaka sasa hivi hakuna mgonjwa yoyote ambaye amethibitishwa na ugonjwa wa ebola nchini Tanzania. Njogopa, uh, huu uvumi uh, ni uvumi ambao ume, ume, ambao umesambazwa na vyombo vya habari na, na kisa na maana cha WHO kusema kwamba hakuna ushirika upande wa serikali ya Tanzania kuelezea uh, kwamba hakika kuna kisa chochote cha ebola ambacho kimetokea. Uvumi huu umetoka wapi? Uvumi huu hata wengi wanashangaa ndio maana waziri anasema wa kwamba kumekuwa na taarifa zinazosambaa katika mitandao, na uvumi huu ulipata nguvu zaidi pale kulipokuwa na ripoti katika duru mbalimbali mbali za kimataifa kwamba kuna mtu anaodhaniwa kuwa na dalili za ugonjwa ebola amefariki dunia, na ndio maana siku moja baadaye wa wizara ikatoa ufafanuzi. Na kwa mujibu wa WHO ilifanya jitihada kutaka kupata sampuli za kimaabara kutoka kwa Tanzania na taarifa iliyotolewa mwishoni mwiki na WHO huko Jiniva inasema kwamba haikutoa ushirikiano serikali ya Tanzania. Ndio maana amezailiwa leo. Haya, Tanzania ikalazimika kumwita huyu balozi wa WHO nchini Tanzania kwa ajili ya mashauriano zaidi. Shukrani sana Georgi Njokopa, tutaendelea kufuatilia habari hii iwapo uh, uh, kuna ebola au uh, kwamba hakuna ebola huko Tanzania, lakini Tanzania tayari imeshasema kwamba hakuna ebola kweli. Wakati huo huo ni kwamba uh, nao shirika la afya duniani WHO linaripoti kwamba bado halijapata taarifa zozote rasmi kutoka Tanzania kuhusiana na kesi zinazoshukiwa kuwa za Ebola. WHO inasema kwamba Tanzania inaendelea kukataa kwamba kesi iliyoshukiwa kuwa ya Ebola ilikuwa ni ya Ebola au si ya Ebola, na wakisema kwamba WHO hawajapata mawasiliano yoyote ya kueleza kwa kina. Basi kama sio Ebola, mtu anadaiwa kufariki wiki iliyopita Aliugua nini? Sasa WHO kwa upande wake, mm -hmm. Inasema taarifa ambayo imeitoa leo inasema kwamba basi inangoja ripoti, nini kiini cha kifo cha mgonjwa aliyeaga dunia wiki iliyopita mm -hmm. Ni swala ambalo tutaendelea kuliangalia kwa kina na kwa hakika, iwapo kuna ripoti mpya zitakazojitokeza tutajua, tutaendelea kukueleza. Lakini sasa tupate habari nyingine za dunia. Watoto wanne wachanga wamepoteza maisha yao mapema leo baada ya moto kuteketeza hospitali ya kujifungulia kinamama mashariki mwa Algeria. Moto huo umetokea katika hospitali ya Oued Souf. Kwa mujibu wa msemaji wa serikali, maafisa wa dharura wamesema wamefanikiwa kuokoa watoto 11 wanawake 107 na, na wafanyakazi 28 wa hospitali hiyo. Waziri Mkuu Noureddine Bedoui ameagiza uchunguzi ufanywe kubaini chanzo cha moto huo. Takriban wafuasi mia moja wa serikali kuu ya China wanaopinga maandamano ambayo yamekuwa yakifanyika mjini Hong Kong wamekusanyika hii leo kwenye duka moja kubwa katika mji huo wakieleza masikitiko yao kuhusu hali ya sintofahamu iliyosababishwa na ghasia pamoja na kuvurugika kwa shughuli za kibiashara katika mji huo, wakibeba vijibendera vidogo na mabango yenye ujumbe tuunge mkono polisi dhidi ya uhalifu. Wengi wameeleza matumaini yao kwamba maandamano hayo ambayo imepelekea vurugu na umwagaji wa damu yatakoma hivi karibuni. Mahakama kuu ya Uhispania leo inatarajiwa kutoa uamuzi kuhusu iwapo mwili wa aliyekuwa dikteta wa taifa hilo Jenerali Francisco Franco utafukuliwa kutoka kwa kaburi maalum kufuatia mzozo wa siku nyingi kati ya serikali na jamii yake. Mpango huo wa kuhamisha mwili wa Franco umeibua hisia mseto katika taifa hilo ambalo raia wake hawakubaliani kuhusu hatima ya kiongozi huyo. Utawala wake wa kiimla ulifika kikomo alipofariki mwaka wa 1975. Uamuzi kuhusu iwapo mwili huo utahamishwa umeahirishwa mara kadhaa kufikia leo, huku familia yake ikikosoa kukubaliana kuhusu ni wapi angezikwa tena. Mwanamfalme wa Uingereza Harry, mkewe Meghan na mtoto wao Archie wanaendelea na ziara yao nchini Afrika Kusini na leo wametembelea maeneo mbalimbali mbali katika siku ya pili ya ziara ya siku kumi ambayo pia itawapeleka nchini Botswana, Angola na Malawi. Hivi leo Hari na Megan wamekutana na vijana wa shirika lisilo la kiserikali liitwalo Waves of Change, linalowashughulikia watu wenye matatizo ya akili. Wawili hao wamesema kwa ujumla ziara hiyo ni nafasi nzuri ya kuonyesha mchango wao katika kukuza mahusiano kati ya Uingereza na bara la Afrika. mamonio hayo ni barazani idha ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, yani kipindi ni Express, ambapo leo mjadala unahusiana na watoto na pia umri na tuliuliza pale, tukauliza je, ni sawa kwa mtoto wa chini ya miaka kumi kupelekwa kwenye shule ya bweni? basi natuka kuomba uungane nasi kwa njia ya simu jina na labda eneo unakotokea naona wengi wameshiriki kweli kweli na kabla ya kuwakaribisha baadhi yao kushiriki nasi kwa njia ya simu labda tusome mawili matatu ambayo yanaonekana kwenye mtandao wa Facebook nikianza nayo huyu Wilf, Wilfred Tambwe kutoka na Manyere Nkasi Rukwa Tanzania anasema tumeshuhudia watoto wengi wa kiume wakiharibiwa na kuwa mashoga kutokana na kupelekwa kwenye shule za boarding wakiwa na umri mdogo kwa hiyo mimi sishauri wazazi kupeleka watoto huko wakiwa wadogo. Kweli si kweli? Sijui kwamba shule za bweni ndio zinapelekea watoto kubadili tabia. Haya, filibeti sisotenesi wa buchambaga chela kule Kahama, Shinyanga anasema sio sawa kabisa. Kwa upande wangu, mwana mtoto mdogo kama huyo bado anahitaji malezi ya wazazi wake, hivyo kumpeleka bweni ni kumwonea tu. Haya, huyu um, Majariwa Bususu uh, anasema si vyema uh, kwanza inatakiwa awe na malezi ya baba, anasema mtoto na mama, endapo akiwa akiwa akikuwa aki kidogo ina, uh, ruhusiwa kwenda bweni. Kweli kabisa na umemsoma, haswa mmoja wa wale ambao tutakuwa nao katika uh, VOA Express. Majariwa Bususu, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu fafanua zaidi kuhusu maoni ambayo mwenzangu Patrick Ndwimana amewasoma. Hebu tueleze wewe, maoni yako ni yapi? Asante sana. Kwanza naitwa Majariwa Bususu, napatikana Kagongwa, Kahama, Shinyanga, Tanzania. Kwangu mimi, naona si vyema kumpeleka mtoto chini ya buwe, buwe ni chini ya umri wa miaka kumi. Kwa kweli ni kitu ambacho hakifurahishi kwangu, maana mtoto mwenye umri wa miaka kumi hajapata malezi bora kwa wazazi, baba na mama. Ni bora mtoto akaenda akiwa na miaka labda kumi na nane ishirini, amekuwa mtu ambaye anaelewa mambo kaza wa kaza, mambo ya panapale, ameelewa, na amepata malezi kwa baba na mama. Maana mtoto mwenye miaka kumi kwa kweli ni ni mtu ambaye bado hajaelewa huku na kule, lakini majaliwa, iwapo wazazi watamua kumpeleka mtoto wao ambaye ana umri wa miaka iliyo chini ya kumi, huenda kunakuwa na sababu uh, ya kumpeleka kwenye beni, kwenye bweni. Unasema una nini? Sababu zipo, maana yule mtoto haja- yani ha, hajapata akili ya kuya kujifikiria haraka haraka mara, au hajui kinachoendelea maana tunajua miaka kumi ni miaka michache sana ni bora mtoto kamchaka akiwa na miaka kumi, ni mtu ambaye anaelewa mambo ya hapa na pale, hata kama wee mzazi umetoa mchango, na anaelewa kwamba mimi bwana, wananisomesha kwa kiasi hiki na hiki, na anaelewa mambo ya hapa na pale. Sasa mtoto mwenye miaka kumi kwa kweli ni mtoto mdogo sana, huyo aelewi na hajapata malezi bora kwa baba na mama. Harison, tumsikie. Uh, msikilizaji mwingine mwengine, tuelekee uh -huh, moja kwa moja haji nchini Kenya. Tunakutana naye Stehen Wilson Makori. Hebu tueleze uko sehemu gani ya Kenya sasa hivi, mm -hmm. na mchango wako utoe kuhusiana na swala hili la bweni kwa watoto wa chini ya umri wa miaka kumi. Uh, asante sana ndugu watangazaji. Mimi kwa jina naitwa Stehen Makori Wilson, ikiwa Nairobi Kenya. mm -hmm. Na moja mm -hmm. kwa moja nikichangia suala la leo kwamba watoto kusema kweli, mtoto wa chini ya miaka kumi bado ndio anakuwa na, katika miaka hii ndio unapata mtoto iko na ari ya kutaka kujua kiki kinafanywaje ama kile kinafanywa vipi, na ndio maana katika miaka hii mtoto anastahili kuwa karibu na mama na baba. Uh, unajua anapopelekwa shule za kweli, kule kuna watoto ambao wamelelewa kwa maadili tofauti tofauti. Kwa hiyo na mtoto anapokuwa katika kiwango kile, kile kile ambapo kwamba nimesema yupo na hai ya kutaka kujua hiki kinafanyaje, kile kinaitwaje, baada ya hiki ni kipi kinachotokea. Kwa hiyo mtoto ana lile ombwe katika akili yake, ambalo huenda likakuwa ni la kupokea mambo ambayo si si maadili mema katika jamii na mengine ambayo ukambo utapata ni ya kuja kumuhadhiri baadaye. Kwa hiyo si jambo jema kuruhusu mtoto wa miaka chini ya miaka kumi aweze kuishi katika shule za kweli. Hii ni miaka ambayo mtoto anastahili awe karibu na wazazi wake. Lakini wakati mwingine, Makori, inasemekana kwamba labda shughuli za kisasa zimewafanya wazazi wawe na shughuli zaidi za kuwa na watoto hao. Sasa anaamua bora nimpeleke shuleni kuliko mtoto ule nimwache katika jamii ambapo labda ataokota mambo ambayo hayatamsaidia ama kumpotosha nidhamu yake. Sasa wanasema wengine kwamba ukishampeleka kwenye shule ya bweni labda kuna uh, ku, kuna maadili fulani yatafuata kule, kinyume na kumwacha nyumbani tu ukiholela. Uh, ndugu ndugu Nduimana, unajua katika karne hii uh, kwa kimombo wanasema kuna a lot of exposure. Naam, ambapo unajua siku hizi mtandao upo jamii ime, imeweza kupanuka. Kwa hiyo huwezi sema moja kwa moja kwamba katika shule au katika jamii kuna sehemu ambayo moja kwa moja kuna ile adhari ya mtoto kuwa na, na makuzi ambayo si mema. Kwa hiyo ni jambo la mzazi kuhakikisha kwamba hata kama yupo na shughuli ambazo kwamba zinambana sana, aweze kutenga mda ambao hata kama ni mda mchache, angalau anashughulikia maswala ya mtoto maanake Uh, ka, katika elimu ya juu kuna swala ambalo huwa tunaposoma, swala la kukua kwa, kwa mtoto mdogo huwa anahitaji akili au mtu ambaye yupo karibu naye moja kwa moja, ndiposa atakuwa ni katika wakupokea yale mambo ambayo ni mazuri. Kwa hiyo ukija kuajilia mtoto kwamba shule kuna ni pahali pazuri, sasa huko ndio watoto wengi wamekuwa na maswala mbalimbali kutoka. Tukushukuru sana Stephen Wilson Makori, tumshukuru pia Majaliwa Bususu. Lakini uh, ulikuwa unazungumza na Harrison Kamao. Uh, bila shaka shukran Harrison. Hawa wawili ni kama walikuwa na msimamo mmoja, lakini kuna wale ambao uh, kidogo wanaelewa kidogo hii hatua, kama mfano huyu Octavius, ok Alex kutoka huko Tanzania anasema binafsi nadhani ni sawa kabisa, lakini sisi binadamu tunazidiana viwango uh, maake huku. Mfano nasema Tanzania unakuta watu wanakula chakula mlo mmoja, sasa wengine milo mitatu. Ndio maana Mungu alivyotuumba na kutuweka duniani, kila mtu alip, alimpa akili yake. Hapa ni kama vile anamaanisha <tuhi> Eh, kupeleka mtoto kwenye eh, bweni au kutompeleka. Kutompeleka ni kutokana na, na, na uwezo uwezo ambao familia inao, mm. Kuna Ramadhani Bonero anasema ni sawa, ile inategemea shule yenyewe unayompeleka ana Mary ndege akijita pia shangazi anasema mi naona ni sawa tu, lakini Faisal Juma anasema sio sawa, maana hawezi kupata malezi bora toka kwa mzazi wake. Kwa hivyo ni maoni yenu tu, na hiyo ilikuwa ni barazani kutoka VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC. Napotazama kwa umbali namuona Nadia Mukami akiingia, na ikamate hiyo, twende kazi. Tamu kama embe dodo, nitakupa mpaka uzirai. Hili penzi si la kitoto, utabaki umeli kubali. Taratibu bwana mkunaje, leo na shake kingine ikiminaje, njoni ongezee, ikama tusilekeze, nauliza niongeze. Haya basi, ngoma ngoma yake Nadia Mokani kutoka Kenya kwenye, kwenye huko kwenu. <laughs> Haya basi, kamati hiyo. Haya uh, tunaelekea kwenye makala kama huna kazi. Uh, katika makala ya kama huna kazi, ripota wetu wa huko Mombasa Salama Mohamed amekutana na wanafasheni wanaojihusisha na biashara ya mavazi. Kitole Kenda na Mr Mavazi kama wanavyofahamika, wanaendeleza biashara hiyo mjini Mombasa kupitia kampuni yao ya Kan Kendal Apparel. Tuwasikilize tulivyoanza kama mimi, before tupatane na Bwana Mavazi hapa, nilianza kama mpenda fashion, nimekuwa tu nikipenda mambo pia ya sanaa, kwa hivyo nilikuwa niko na mvuto pia kwa upande wa fashion, so nikaanza kupeana oda kwa watu wa mafundi, nikapitia zile zile, zile zile changamoto, nikasema nitaanza kutengeza nguo zangu mwenyewe. Uh, huku kitu cha kwanza kupata watu ambao wako focus wako na mtazamo ule mmoja ama ni na kuwa dedicated na disciplined, sio kitu rahisi. So miaka kadhaa iliyopita tukapatana na Bwana Mavazi, ni rijali ndo ameanza kujienua, lakini pia vilevile vile, ana, ana focus na creativity yake kama mlivyoona iko mahali naweza sema kileleni ama kama si kileleni, tunaelekea huko. Kwa majina, naitwa Mavazi King Fashion, ni mimi na believe hivo. e, napeleka nguo kwa fundi, nampelekea badilianishonee. Mi ndo najishonea mwenyewe, ile repair ile, badilianishonee, najishonea mwenyewe. Nikaanza kukata mwenyewe kwa nyumba pale, nilivyomaliza kidato cha nne ndio sana, nikasema wacha niende nisomee, ni, ni sasa vizuri Kenda apparel tukasema, hii itakuwa ni for the young people, kwa sababu hata sisi wenyewe pia kama unavyoona ni vijana ambao tunaojituma. Uh, design zetu kwa sanasana sana, tuna target, uh, watu wa kuingia maofisini dress down Friday, siku ambayo ni smart casual, we will be there tutakuvisha. Ukitaka pia full official ni sawa, na pia strength kubwa yetu zaidi pia ni street, ambao pia bado wateja wetu ni wanamuziki ambao tunawatengezea nguo wanazikodisha, wanafanyia video zao Video ikiisha bwana mavazi anachukua nguo anarudi nazo mtamboni. Mkononi wawili tu katika hiyo kampuni. Kwa sasa tuko sisi wawili, tumekuwa approach na investors kadhaa, lakini bado tuna tunakadiria maelewano yetu. Youth wanawapokea vipi? Yt kwa sasa, uh, response imekuwa vizuri. Uh, tushukuru tumevisha watu kadhaa kadhaa kwa video zao, ikiwa wapo wasanii wa Mombasa, ikiwa wasanii pia wa gospel industry, kina Daddy Owen na kina Giftbon kina Roji kina Technics kina pdai na mbeleni mbeleni, pia tume pia tumetuma pia nguo kadhaa, tukazituma Europa na watu wamezikubali, kina Cloud 9 wamepiga show za Europe na feedback imekuwa nzuri sana na tuna kushukuru pia kwa sababu imetutia moyo sana, na ningependa kuambia vijana wengine nini yani, out there ambao wako wana, pia wanatafuta maisha. Nitawapa tu mfano wa bambu bambu. Ukipanda mbegu yake, unaimwagia maji kwa miaka mitano ndo ichipuze, lakini ikishachipuza inakomaa kwa miezi sita. So ile miaka mitano watu wanaweza kuona, ukimwaga maji mahali ambako aku, akumei chochote unaweza kuitwa mwenda wazimu, lakini ishu ni kuwa usikose matumaini, na hata pia wedha ikachenji vipi, ni lazima ushikilie palepale pale. aliyejua halali na Mungu usaidia siku zote. Wana fasheni hao kutoka huko Mombasa, Harrison Kamau, naona muda unayoyoma kabisa haraka haraka, yanayozungumziwa kwenye mitandao ya kijamii. Lionel Messi mchezaji wa Barcelona huyu ameteuliwa na shirikisho la soka duniani FIFA kuwa mchezaji bora wa mwaka huu. Lakini sasa, Harison Kamao, hasimu wake au mpinzani wake Cristiano Ronaldo ambaye yu mchezaji wa Juventus, yeah. Eh, na wakati sherehe hiyo au hafla hiyo ya kutoa uh, tuzo hilo la FIFA imefanyika huko Italy, na wakati Juventus iko huko Italy katika mji wa Milan, Cristiano Ronaldo hakuhudhuria sherehe hizo. Haya basi, ni baadhi ya mambo tuliyokuwa nayo leo kwenye VOA Express. Popote ulipo, tukikutakia jioni njema kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kama na mimi ni Patrick Nduimana. Kwa pamoja, tuna wageni tukiwatakia jioni njema.