Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express barabara kabisa. Kidokezo hicho ni cha VOA Express tarehe 23 Septemba 2019 kutoka Washington DC, ikiwa ni saa tatu na nusu sawa na saa kumi na nusu alasiri huko Afrika Mashariki. Jina langu ni Patrick Nduimana. Langu jina ni Sandey Shomari. Msikilizaji, kama unavyokwambia mwenzangu Patrick, hapa ni siku ya Jumatatu, mambo ni moto moto, habari ni nyingi kweli kweli, msikilizaji, kutoka kule Afrika ya mashariki hadi maeneo mengine mengi mbali mbali. Nimekusha jaa tena ndani ya studio kama pishi la mchile, msikilizaji, kuletea ripoti hizi moto moto kabisa. Huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, kunaripotiwa tena kesi mpya za ugonjwa wa Ebola. Nini kinaendelea? Tutafuatilia tutapata mengi zaidi kuhusikana na visa hivyo tisa vipya vya ebola huko Ituri. Haya, huko Kenya kuna watoto wa shule uh, idadi sasa wanasema ni wanafunzi saba waliofariki kutokana na shule lao kuporomoka. Tutaungana na, na Mary Mgawe, mjumbe mm, wetu maalum yuko huko Nairobi. Nairobi, uh, atatupa mengi zaidi na labda kama na mapya atatuelezea, lakini vilevile vile Sunday huwa tunakuwa na mada kwenye Barazani. Barazani. Na mm -hmm. Na leo tunagusia nini? Haya, kama unavyosema, uh, kuna ule msemo wa kwamba ukiwa na familia yenye furaha au mke wako mwenye furaha anakupenda anapendana, hmm, mnaelewana, bila shaka utafanikiwa. Sasa wengi tutaangalia hii leo nini ambacho kinajiri katika mambo hayo, kutokana na visa vya uhalifu utaangalia huko nchini Kenya, kuna shirika limeanzisha makususi kabisa kusaidia vijana wanaotokana na yale mambo ya namna hiyo. Wanapojaribu kubadili maisha yao inakuaje? Basi utasikia zaidi hapo baadaye. Haya basi eh, ripoti moja baada ya nyingine, tukianzia huko DRC ni kwamba kuna visa tisa vya ebola ambavyo vimeripotiwa na kuthibitishwa uh, jana Jumapili, na visa hivyo vimetokea katika kijiji cha Butama ni katika mkoa wa Ituri ni huko Kivu Kaskazini. Hakika Sunday Daktari Jean Christophe Chaco ambaye yeye ndiye anahusika na kupambana na ebola katika no. mkoa wa Ituri Anasema kuna changamoto kubwa sana, yaani wananchi hawaelewi kabisa wala hawataki kuelewa, wamepotoshwa, na wengine wanakataa kuchukua chanjo ya Ebola. Basi nilihojiana naye na akaanza kunifahamisha visa hivi kweli vilitokea, amehakikisha kama vilitokea. Tumsikilize. Ilikuwa na hiyo shida kwa kwa Mambasa tangu mwezi wa, wa saba ilipoanza hapo Kulikuwa vifo katika upande mbalimbali, sawa vile Some, sawa vile Mabuluku. Sasa leo tunakuwa na Butama. Ni hiyo ni, ni, ni kusema ya kwamba kuna wakati vingine watu wana, wanapata hiyo magonjwa ya ebola na wanajificha katika wa, wa, wa nyumba katika ba villages wanakaa kwa community, na wakati hiyo timu zetu za ebola zinakuja watu wanafanya resistance, wanawaficha na huyo mtu akikufa baadaye katika nyumba atambukiza wengine, na ndio shida tunao. Kwa hiyo wakati kwa Butama, unajua juma iliyopita Butama ilitufanyilia shida sana, ilipata kulikuwa kaa tisa yenyewe zilikuwa konfirme na inaleta shida sana, inaleta shida kwani umejua huko kwa Butama watu wa, wa, wa, hawaelewe ya kwamba magonjwa iko na ni kwa nini, uh, hawa wakazi wa uh, huko Butama, kijiji hiki cha Butama hawaelewi au hawafahamu kwamba Ebola ni ugonjwa hatari? Unajua watu wanakaa na mambo mengi, inatokea huko ngambo za, za North Kivu, inatokea ngambo za Butembo, ngambo za Beni. Unajua ni watu, ni watu mmoja tu wanatoka upande za huko wanakuja wakikaa huko hiyo hiyo mambo walifanya katika upande za Beni upande za Butembo za Katwa, wanakuja wakuambukiza hiyo tabia kwa watu wengine, ya kuambia kwamba mnaona ya kwamba hiyo Ebola ni magonjwa yenye watu wanakuja wanaundaunda wanasio magonjwa ya uhaki. Na unajua hata hiyo chanjo wanaleta sio chanjo ya uhaki, watu niyo watu walitoka ngambo za uko Beni, Butembo, Katwa ndio wanaleta moyo mgumu kwa watu wengine wanapokaa upande zingine, na hivyo hata hii timu za Ebola zikifika kwa hiyo mahali wakitafuta kusumulia na watu. Sasa watu walikusha wana moyo mgumu, walipata hiyo information kautokea pande zingine ya kusema ya kwamba hiyo magonjwa sio magonjwa ya uhaki, na watu wanalita hiyo magumu. Mtu akikufa, wao wenyewe wanakamata hiyo mwili, wanakokesha mwili, wanauzika wao wenyewe. Baadaye siku chache, hawa watu waligusa hiyo maiti, wanaweza kufanya magonjwa wengine, wanakufa na ndio inaita shida. Na mimi nasema kila siku hatuwezi ki, tukipiganisha magonjwa ya Ebola pasipo kufanya ile tunaita engagement communautaire. Maana yake nini? Inabidi wakaaji waitike, wajue, watambue hiyo magonjwa ya Ebola inaambukiza namna gani na namna gani tutaepuka hiyo magonjwa. Sasa kuna activities zingine, saa vile kwa kuzika mauti, watu wa community wanasema ni kwa nini watu wanakuja wakitafuta zika, wanavaa mavazi, wanafanya hivyo, watu hawaelewe yoyote. Na mimi nasema ya kwamba inafaa tu change strategy tukifika ukamati tu vijana vijana hiyo ile mjini ya Butama, tuwafundishe tuwaonyeshe jinsi ya hiyo mavazi wao kwa wao waende na kuzika wa ndugu zao. Mimi nadhani ya kwamba tukikamata hiyo hatua kama hivyo itakuwa en bon engagement communautaire na itatusaidia sana wa kuweza kusababishwa magonjwa ya Ebola katika hivyo pande yeah. ya Butama. Ni Daktari Jean Christophe Shako ambaye niliongea naye muda mfupi uliopita kutoka huko Ituri. Uh, umesikia Sunday, ni kwamba wakazi wa kijiji hiki cha Butama uh, wamepotoshwa kabisa. Wanasema Ebola ni ugonjwa ambao umeundoundo, umetengenezwa, hawaamini. Lakini anasema lazima mbinu mpya zichukuliwe, hasa kuhamasisha uh, wananchi. Wanapokwenda kuzika mtu ambaye amefariki kutokana na Ebola, kuna mavazi maalum unapaswa kuvaa. Siusigusi tu maiti, lazima ujikinge. Haya basi, haya basi, tumetoka huko nchini DRC moja kwa moja tueleke hadi kule nchini Kenya mm -hmm. ambapo leo tunafahamu, tuna ripoti yeah, ya kuanguka kwa jengo la darasa kwenye uh, shule mm -hmm. mm -hmm. Kumekuwa na ripoti za kuanguka majengo nchini Kenya zimekuwa mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. zikitokea sana. Sasa hebu tuangalie hili, ni darasa wanasema lilioanguka, hali ikoje? Wanafunzi wamefariki, wengine wako hospitali, lakini pengine kuna majeruhi wangapi? Watu wangapi wamefariki? Mwenzetu Mary Mgawe yuko pale na, na hasa kujua sababu ya. Uh-huh, na kujua sababu pengine uzungumza kupelekea eh, jengo hili kuanguka. Mary Mgawe, moja kwa moja kutoka Kenya, pale Nairobi, karibu View Express. Mary asante sana. Sande Shomari na Patrick Nduwimana, ama kwa hakika nashukuru kwa ukaribisho, ingawa kama mlivyosema, kwa kweli Nairobi nilipokea kwa taarifa za kusikitisha baada ya shule hii uh, shu, katika shule ya msingi ya kwenye eneo hili la Dagoret hapa Nairobi, kuna darasa moja limeporomoka, ambalo uh, ilikuwa limejengwa kweli na kwa mabati limewezekwa kwa, kwa mabati na sio darasa hilo peke yake, lakini ni hmm. Shule nzima ukiangalia limejengwa kwa mabati na simenti kidogo sana, kwa hivyo limeanguka na watoto wakiwemo, mlendani wazazi waliwapeleka watoto ngionwa mashusha saa kumi na mbili asubuhi wengine saa kumi na mbili na nusu, lakini tu saa moja kasoro pale wakaanza kusikia taarifa, kupigiwa simu kuondoa rejee, kuna ajali hiyo imetokea pale shuleni. Watoto wengine wamekufa pale pale, na watoto wengine ambao ni majeruhi walitolewa pale, wakakimbizwa katika hospitali ya Kenyatta. Taarifa ni za utatanishi kwa kweli. Kwa waliokufa, taarifa nyingine zinasema ni saba, zingine zinasema ni nane. Kwa hiyo si vibaya kusema kwamba takriban watoto saba au nane wamekufa, ambao ndio amethibitishwa kwa sasa. Lakini wale uh, walioko kule hospitali wakifanyiwa matibabu, bado tunasubiria ndio kujua kwamba hii idadi itaongezeka ama hapana. Lakini kwa vile nilikuwepo katika eneo la tukio, mm, niseme tu kwamba ilikuwa ni hali ya taharuki, ni hali ya kusikitisha kuona wazazi, watu majirani wanafurika pale kuangalia tu hii. Inasemekana ni shule ambayo katika eneo hiyo ndio shule pekee iliyoko mahali pale, na kujua tu kwamba pengine labda ni sababu sababu ni sababu gani iliyosababisha uh, shule hiyo ikaanguka. Labda abda ni, nilete sasa mkaguzi wa majengo kitaifa Nairobi, bwana Moses ni akiongora yeye, alikuwa alikuweko pale akifanya tathmini tayari kuchukua vipande vipande kwa ajili ya kupeleka huko maabara, kuangalia pengine sababu ni nini. Hebu tusikie yeye anasemaje. Mary, tukimsikia huu mkaguzi wa, uh, wa ujenzi anasema kwamba ni, ni, ni, ni negligence. Maana yake ni, ni hilo jengo halingeweza ku, ku, ku, ku, ku, ku, kustamini nanii idadi ya wanafunzi. Je, kwa nini wameacha mtu akajenga uh, shule ambayo lina misingi mibovu ya, ya ujenzi msemaji wa serikali Erasogunda, ambaye naye pia niliweza kuzungumza naye nikafanya nika naye mahojiano, lakini maswali kama hayo kwa kweli hayakuweza kujibiwa kwa haraka yote. Alikuwa inasemekana tu kwamba wacha atufanye uchunguzi na baadaye taarifa rasmi zitatolewa, na kama pengine kuna watu ambao wamehusika, basi kuna yoyote ambayo imefanyika, basi watachukuliwa hatua ambazo zinastahiki. Lakini kwa kweli jibu la harakaharaka kwa nini walimruhusu wa kujenga pale ha, halikuweza kujibiwa, Isipokuwa kulikuwa kuna watu ambao tumezungumza nao pale, na pengine labda kabla hatujamaliza tupate kusikia nao wanasema nini kuhusiana na, na, na tukio hili. Mtoto wangu alichukuliwa na school bus by 6:20. Sasa kukaka jirani akaningongea mlango akaniambia, shule imepomoka. Nilitoka hivyo vile, nilikuwa mpaka shule na pikipiki kwenda, namtafuta, simuoni, watoto wamekufa. Ilikuwa saa moja, hadi wa saa hizi hatujaruhusiwa tuone watoto, na tunasikia kuna bado wasabu wamekufa mara 15. so wengine, wengine kwa ICU, so hatujui i wa so so Meri Mgao, tukushukuru sana kwa ripoti yako hiyo. Ukipata mengi zaidi utujulishe katika taarifa zetu za baadaye. Shukran kabisa, Meri Mgao. Haya, twende kwenye habari za dunia. Sana moja <laughs> Vyama vya kisiasa vya Kiarabu nchini Israeli vinamuunga mkono aliyekuwa mkuu wa kijeshi Beni Gans kama waziri mkuu mpya wa nchi hiyo. Gans ni mshindani mkuu wa waziri mkuu wa sasa Benyamin Netanyahu kwenye uchaguzi mkuu uliofanyika wiki iliyopita. Muungano huo wa vyama ulitangaza hayo jana Jumapili. Katika hatua isiyo ya kawaida, kiongozi wa muungano huo Iman Odey pia lilizungumzia swala hilo katika maoni aliyoandikia kwenye gazeti maarufu la Marekani New York Times. Muungano huo ulishinda viti 13 kwenye uchaguzi huo na kuwa vuguvugu la tatu kwa ukubwa katika bunge lenye viti 120. Mara ya mwisho kwa vyama hivyo kumpendekeza waziri mkuu ilikuwa ni mwaka 1992. Viongozi wa dunia wanaanza kukutana hii leo kwa ajili ya baraza kuu la Umoja Mataifa juu ya masuala ya mabadiliko ya hali ya hewa, wakati wanasayansi wakionya kwamba lazima hatua kubwa zaidi zichukuliwe kufikia malengo ili kupunguza athari zake. Kiasi cha marais sitini na mawaziri wakuu wanatarajiwa kuhutubia matukio ya siku nzima, ikiwa na masuala mbalimbali, ikiwa ni pamoja na suala ya kuachana mkaa na kutafuta nishati mbadala, kuzuia na kupambana na majanga na maswala ya fedha. Rais wa Marekani Donald Trump hatahudhuria katika mkutano huo na atatumia siku hii ya Jumatatu kuhudhuria mkutano unaohusu makundi ya kidini walio wachache wanaonyanyaswa haswa Wakristo, kabla ya kufanya mkutano mwingine tofauti na viongozi kutoka Pakistan, Poland, New Zealand, Singapore, Misri, na Korea Kusini. Kampuni kubwa ya utalii nchini Uingereza Thomas Cook imeanguka baada ya kushindwa kupata ufadhili, na hivyo kufutilia mbali kufutili mbali safari zake za wateja wake zaidi ya laki sita. Kampuni hiyo ambayo imekuwa katika biashara kwa zaidi ya miaka 178 ilikuwa imesema Ijumaa kwamba ilikuwa inatafuta dola milioni 250 za dharura ili kuepuka kufilisika na kwamba ilikuwa katika mazungumzo ya wikendi na wamiliki wake na hisa pamoja na wafadhili ili kuepuka matatizo ya mawaziri. Wa usalama wa ndani kutoka nchi nne za Ulaya wanakutana nchini Malta kujadiliana kuhusu mfumo wa moja unofa, kwa moja unaofaa kufatwa katika kuamua ni wapi wa wahamiaji wanaookolewa wakijaribu kuvuka pwani ya Mediterania na wanafanya kwenda. Madhumuni ya mkutano huo ni kumaliza mzozo zaidi ya mwaka mmoja, ambapo wahamiaji wamekuwa wakikwama baharini kwa siku au hata wiki kadhaa. Kamishna wa Umoja wa Ulaya juu ya uhamiaji, Dimitris Avramopoulos amesema, anaamini kwamba mawaziri hao watakuwa na tangazo kubwa kuhusu swala hilo. Oh, oh asali ntatiririsha, utaipata kwa ndani, vitendo nadhibitisha, mambo yangu sifanyi gizani Mababi, go down low, nenda polepole, go down low. Mambo hayo kutoka very expressive skills KN siku ya Jumatatu, moja kwa moja unaungana nasi kupitia redio wa shirika hali kadhalika kwenye mtandao wetu wwwvoshcom. Sao pia kuungana nasi katika Facebook, tuko mambo haya moto moto na shea na mwenzako msikilizaji. Bila shaka, haya tunaangalia sasa nini barazani, Patrick? Barazani leo ni mambo mazito kwelikweli. Mm -hmm. S mambo mazito ya mapenzi. Hebu tueleze hii barazani Maake, nini hasa tunaangalia ni kuna msemo wa wengi wanasema, wewe uh, na, na, na mkewe au mke wako mkeishi mm -hmm, katika ma, kwa mapenzi ya dhati na uelewano bila shaka, wewe nasema wewe mwanamume mm -hmm. Utafaulu. Basi wengi wamejibu hapa. Uh, nafikiri kabla ya kupokea wasikilizaji wetu usome baadhi ya, ma, ya maoni bila shaka maoni ni mengi kweli kweli. Hapa tukianza naye huyu Edward Kitende Olumuna anatoka Morogoro, Tanzania, anasema hilo ni sawa, ila sio mpaka uwe na furaha na mkeo, popote ukiwa na furaha utapata mafanikio. Mahona Amok toka Bugrama, Maswa, mkoa wa Simiyu, Tanzania kule, anasema ni kweli, ukiwa na maelewano mazuri na mkeo, maendeleo yatakuwepo, kwa sababu kila mnalofanya lazima litakuwa na maelewano mazuri pamoja na kushauriana, lakini mkiwa mwelewani basi hata ule ushirikiano hauwezi kuwepo. Mm -hmm. Daniel Aleva kutoka uh, Chekalini, Kenya anasema huo ni ukweli, maana ndoa nyingi zinazofaulu zinazo kuna maelewano na ushirikiano wa hali ya juu wa kuleta fikira zao pamoja. Timothy Ngaira yupo Kitale kule nchini Kenya anasema jamani, hapo ni kweli kabisa. Ni vyema ya kushirikiana kama mtu mzima, ili kulainisha mambo pamoja na kuleta usawa katika familia yako. Ukifanya hivyo, bila shaka E, mtakuwa ni watu wenye kuigwa na watu wenye mfano. Haya, tumalizie na huyu Musa Kalembo t anaona eti anaona Watanzania wenzake uh-huh. anasema anasema hivi, naona Watanzania wenzangu mnajibu kulingana na mahusiano yenu nyumbani, eleweni kisha mjibu. Haya, <laughs> <laughs> tuwapokee washiriki ambao wanataka kushiriki kupitia njia ya simu Sunday nam wako washiriki hapa kwa njia ya simu moja kwa moja, tumkaribisha kwa ndani ya simu msikilizaji. Eh, karibu kujitambusha, jina lako, utuambie uko wapi, halafu tuendelee. Halo, nakupata vizuri msikilizaji? Karibu Vue Express. unaongea na Joseph Kamili kutoka Arusha, Tanzania. Asante Joseph, tuambie wewe, mawazo yako ni yapi kutokana na mada yetu leo? Hapa uh, inaonekana kwamba wanafaulu vizuri kimaisha kwa sababu kuna kuaga na ushirikiano na pia umakini katika kufanya kazi zao. Wanafanya kazi zao kwa muda na wanajituma na pia wanakuwa na muda mzuri wa kurudi nyumbani kuangalia familia zao, kama watuiki watoto watu, wanavyoishi wanaangalia maendeleo ya watoto wao vizuri, lakini vilevile wanakuwa na ile hali ya kutatua matatizo yao mapema, kwamba kunapokuwa na shida imetokea, aidha mmoja wao amefanya kosa huo, wanajaribu kukaa chini na, na kuyaondoa hayo matatizo haraka, ili amani izidi kudumu katika familia yao. Sawa kabisa. Lakini vilevile katika hiyo familia kuna kuoga na ile mafunzo unakuta, upande kati hizo upande mbili, baba na mama, inawezekana mmoja ni anamama anajua mambo mengi zaidi ya mwingine. Labda mfano mzuri labda huyu anajua kupika, huyu hajiki kwa hiyo unakuta mmoja anamsaidia, anamwelewesha mwenzake vizuri, wanakuwa na ile hali ya kila. Kwa mwisho wa safari zao, unakuta kwamba kila mtu anajua kitu, kila kitu, na wanafanya kwa uelewano mzuri. Sawa, subiri hapo hapo, tunaye msikilizaji mwingine ya simu. Subiri hapo hapo, yupo Fuso Fuso, karibu View Express. Fuso Fuso, na utambie huko wapi? Haya, fusufuzu kutoka Mwanza, Tanzania, tuambie wewe, haya, yako ni yapi kuhusiana na mada yetu ya leo? O, mada yetu ya leo <coughs> mimi kwa so, so upande wangu, yaani kwa upande wangu mimi naona kwanza, kiujumla maadili yameporomoka sana kwa sasa. Kuja kuyarudisha katika uhalisia ambao tunaotaka kutaka sisi inakuwa ni kazi ngumu sana maana vijana wa sasa hivi wanakuwa kabla ya umri wao. Unakuta mtoto ana umri mdogo, lakini akili aliyonayo ni kubwa. Unakuta mtoto mdogo anajua mambo makubwa, unajikuta hata anapoenda kwenye familia yake haendi kiuhalisia, kwamba anaenda kujenga mji, anaenda nayakwake kichwani. Kwa maana kinachosababisha kila siku migongano ya kifamilia haiishi. Ndio, ndio haya familia haishi, maadili yanakuwa, mm. Wazuyake, haya, nafikiri tuwashukuru wasikilizaji wetu kwa mchango wao, uh, ikiwa ni kwenye Facebook na kwenye njia ya simu. Shukrani sana wasikilizaji wetu. Uh, sasa moja kwa moja tunakwenda kwenye muziki. Haya, tunaungana naye Shilole featuring na Baddest 47 mambo mazito kwenye lake la umaarufu. <laughs> mm -hmm. Nikagonge haya, sikiliza vitu toka vio express express, bila muziki hatujasukuma ili gurudumu. Msikilizaji, tunakupa vitu kutoka hapa Washington DC, sikiliza mambo hayo. <coughs> <coughs> ujumbe wa kugonga na kucheza muziki inaelewa ni muziki na burudani. Zaidi ya hapo nabidi usikilize kwa makini zaidi <laughs> ni vitu vizito, a, a, vitu. A, tuende kwenye mambo mambo ya lifestyle, ya ya mitindo ya maisha. Sawa kabisa. Kwenye lifestyle tunakwenda wapi? Mpaka kule nchini Kenya moja kwa moja. Kule nchini Kenya tunakwenda kwenye masuala lifestyle ambapo Kioko ametuma hii taarifa, jinsi vijana wanajaribu kubadilisha maisha kutokana na mambo haya ya magenge na nini. Sasa mtu anapojaribu kubadilika nini kinafanyika? Hebu tusikilize hiyo ripoti. Young Life tunahusika sasa kufikia vijana wenye wako katika shule ya high schools, na pia katika vyuo vikuu Kenya saa hii tuko na kama zaidi ya miaka kumi Kenya, tunawahamasisha kuhusu dini na kando nayo na pia, kwa maana njia yenye tunatumia si kama ile pengine shirika la, la dini. Sisi hutumia njia ya kuweza kujenga uhusiano kwanza, kati ya sisi nao vijana. Tukifika katika hicho kiwango, basi nao tunaweza kuanza kuongelea kuhusu, au kuweza kubadilisha tabia zao, uhusiano wao, kujua shida zenye wanapitia na changamoto zenye wanapitia katika imani, katika familia, katika shule, then tunaweza pata njia ya kuweza kuwasaidia. Ni shirika ambalo hatuja bagua wa kijana ni yupi ambaye tunajihusisha naye kila muula. Mwisho wa muula katika shule huwa tuko na kamp zetu zenye watu tunapeleka vijana, na katika observation zangu katika hizo camp, watu nakutana na vijana aina tofauti. Wengine wamepitia kukataliwa katika familia, wengine sana katika miadarati, wengine hata pengine hawana fikra kuhusiana pengine hata wazazi wao ni kina nani wengine wamejipata hata katika vikundi ambavyo nza, zingine za kigaidi kama tunavyojua Mombasa, hasa imejulikana latestly na kutokana na um, insecurities sehemu za vitu hizo, ambazo zina, zinapeleka vijana katika kujihusisha na mambo kama hayo, ni mambo kama rejection. Wakati ambapo tunapata hiyo nafasi kuwaleta katika kam zetu, tunapata nafasi nzuri kuweza kukaa nao Weekendi kama tatu hivi, kuongea nao tunapata kuinteract nao kucheza nao, hadi ifike mahali ambapo hao hufunguka na ukuweza kusema yale ambayo iliyopo moyoni mwao. Changamoto zipo mingi, wakati mwingine kijana kweli anaweza jifungua na ukakosa hata jambo jambo la kumwambia, kwa maana kweli ni matatizo mengine ya jamii ambayo yanamsukuma yana katika ile hali ambayo aliyoko kwa wakati huo lakini tumeweza kuyatatua na tumeona wengine wamekuwa wamepata usaidizi na hata kuwa viongozi katika shirika pia. Shirika hili ni la msaada sana kwao, wengine pia wa, wa, walirudi katika hali zao. Kamwe sisi hatujaikata tamaa kwa, kuendea bado tena na tena, so wasikate tamaa kamwe yeah. mambo hayo mambo ya lifestyle hayo, msikilizaji kama ulivyomsikia huyo mmoja wa waandamizi wa shirika la Young Life ambao kazi yake ni kuwarekebisha vijana bila kujali dini unazotoka katika maswala haya. Mm -hmm. Una lolote la, la kuzungumza kuhusu yanayozungumza kwenye mitandao ya kijamii au tuende moja kwa moja kwenye swali tuliuliza, kwenye swali haya swali ni kuhusiana na ujumbe ambao uh, una ujumbe ambao wasanii wanatupatia katika nyimbo zao. Tumeuliza, ujumbe gani unakuvutia katika nyimbo za kisasa? Nianze naibuni Nkwaje kwa Kigoma, anasema moja kwa moja, kama sio mistari ya mapenzi hamna jingine, labda tu waende wakakopi kwa waimbaji wa zamani kama Dr Remi Ongala au Baraka Mwenshe, sioni hata cha kujifunza. Uh, huyu Unique Queen anasema ukiimba nyimbo zenye ujumbe hauuzi hausi za wasanii wanaamua kuimba utumbo. Meki wapenzi wa wasikilizaji, ukiwaambia nyimbo nzuri unatekwa. Ahmad Husein kwa asilimia kubwa anasema zinakuwa hazina, zina ujumbe zaidi ya kuburudisha, lakini anasema ipo asilimia ndogo ya nyimbo zinaelimisha na kuburudisha, ipo asilimia ndogo anavyosema yeye. Huyu haya, huyu uh, Faisal modest anasema uh, nyimbo za CCM zote <laughs> ni nzuri <laughs> na zina ujumbe mzuri Kana ujitambua. <laughs> Haya, basi, moja kwa moja nikiangalia machache yanayotamba, muda nayo unakwisha. Basi naona una Patrick, muda tena hatuna zaidi ya kuangalia yanayotamba kwenye mitandao. Niwashukuru sana wasikilizaji wetu walioungana nasi hii leo kutoka hapa Washington DC. Langu jina ni Sandey Shomaro, usikose vipindi vingine vya VOA, na mimi ni Patrick Nduimana. Kwa pamoja tunawaaga tukiwatakia jioni njema.