Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka Washington DC. Hamjambo wapendwa wasikilizaji, popote pale mlipo, katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki, tukikuleteni marudio ya kipindi cha kwa undani Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine tena, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika Kwa Undani tunaangalia eh, hali ya mambo inavyoendelea hivi sasa katika, uh, tukio la kushambuliwa kwa vinu vya mafuta katika nchi ya Saudi Arabia, tukio ambalo lina Uh, nchi ya Iran inanyoshwa kidole kulitekeleza, na katika sehemu ya pili tutaangalia eh, wasifu mara baada ya kutangazwa kifo cha ja aliyekuwa uh, rais wa zamani wa Tunisia, Zine El Abidin bin Ali, ambaye inaelezwa amefariki dunia nchini Saudi Arabia. Ninayokaribisha mimi jina langu ni Idi Ligongo Nam, karibu katika Kwa Undani, ambapo hii leo katika Kwa Undani tunaangalia uh, hali ya mambo inavyoendelea katika tukio la kushambuliwa kwa visima vya mafuta nchini Saudi Arabia, tukio ambalo mpaka hivi sasa mataifa ya Saudi Arabia na Marekani yanaeleza kwamba nchi ya naeleza kwa mba Iran imehusika katika kutekeleza hatua hiyo. Wakati huo Iran yenyewe inapinga vikali shutuma hizo, wakidai hawahusiki. Na kundi la wahodhi ambalo lilipo nchini Yemen limetangaza wenyewe kuhusika na kufanya mashambulizi hayo. Hatua hiyo imesababisha e, kutokea tafurani nyingine baina ya nchi za Saudi Arabia, Marekani na Iran kwa kile kinachoelezwa ni uchokozi, ambapo Uh, waziri wa mambo ya nje wa Iran kwa upande wake, yeye mara baada ya Marekani kutangaza vikwazo zaidi kwa taifa lake, e, ameeleza eh, Muhammad Javad Zarif ametoa onyo kwa wale ambao kwamba wanafikiria kuishambulia Iran baada ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo uh, kuishutumu moja kwa moja Iran kuhusika na shambulizi la Septemba 14 4 katika vinu uh, vya mafuta vya Saudi Arabia Zarifu yeye ametumia ujumbe wa Twitter kueleza um, kwa maafisa wa Marekani na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu kwamba wanafanya juhudi zote ili kuanzisha vita dhidi ya Iran, licha ya kwamba wale watu wa karibu na rais Donald Trump wameeleza bayana kabisa kwamba suala la vita haliko kichwani mwa rais Donald Trump kutokana na mazingira yaliyopo ya, ya Marekani kujihusisha katika vita mbalimbali mbali, eh, ulimwenguni. Hali hiyo ikitokea ambapo hii leo uh, waziri wa mambo ya nje wa Marekani ameendelea na ziara yake eh, katika nchi Abu Dhabi ya abudhabi kwa ajili ya mazungumzo na viongozi eh, wa falme za Kiarabu kutafuta njia ya kulipiza eh, mashambulizi dhidi ya Saudi Arabia na hali ambayo inahatarisha eh, bei ya mafuta kupanda bei kwelikweli, ambapo eh, taifa la Saudi, la Saudi Arabia linalazimika kusitisha kwa muda uzalishaji wa mafuta kwa mapipa milioni tano nukta saba kwa siku moja inaelezwa, ikiwa ni sawa na asilimia sita ya mafuta yote yanayozalishwa ulimwenguni. Nimeongea na Profesa David Monda kuona kile ambacho uh, kinaweza kutokea na tafurani za vuta ni kuvute zinazoendelea hivi sasa, na nikaanza kumuuliza kwamba nini tutegemee kuona katika suala hili uh, jinsi lilivyo Profesa? nafikiria tutategemea kuona uh, hizi changamoto vuta uh, ni kuvute kati ya Saudia na Iran uh, zikiendelea. Nafikiria ya kwamba Marekani na Saudia zitawekwa vichwa pamoja na kufikiria ni jitihada zipi ambazo wataziweka kujaribu kudhibiti hii tisho ya Iran. Wahuthi wametishia sana uchumi wa Saudi Arabia kwa kushambulia hayo mabomba, na Marekani na Saudia wanaangazia kwamba uh, Iran ndio uh, hasimu mkuu ambayo inasaidia hawa Wahuthi uh, kushambulia marafiki wa Marekani, hususan kwa wakati huu Saudi Arabia. Tunaona kabisa kwamba Iran yenyewe imekanusha juu ya hili kushiriki kwake na vilevile tunaona Saudi Arabia kwa uchunguzi ambao wameufanya wakishirikiana na Marekani, wameeleza bayana kwamba kuna mkono wa Iran kwenye hili hapa. Nini ambacho unaweza kutueleza, nani anazungumza kitu ambacho kinaleta ukweli? Inaonekana ya kwamba uh, kijasusi na kisiasa uh, pande zote zinajaribu kufanya uh, hizi chenga, cheka chenga za kisiasa upande wa Iran nafikiria ya kwamba hata ikiwa wamewasaidia Wahuthi, uh, Wahuthi sio taifa, kwa hivyo Wairan hata kama wamewasaidia wanaweza kusema sisi hatujui ni yupi aliyewasaidia Wahuthi, lakini uh, inashukia kwamba ni Wairan. Upande wa Marekani ni kwamba ni vigumu kwao kuhakikisha kwamba au kubainisha wazi kwamba ni Wahuthi, maanake tusahau ya kwamba siku za nyuma Marekani ilidai kwamba uh, ilidai ya kwamba Iraq ilikuwa na zile zana za kinuklia uh, hata kwamba ukweli ulikuwa sio vile. Kwa hivyo jumuia ya kimataifa uh, Marekani ikisema ya kwamba Iran imewasaidia hao wahuthi kuna shaka kwenye jamii ya kimataifa ya kwamba Marekani uh, inasema ukweli ya kwamba Iran imehusika wasaudia, wanasema ukweli ama hizi ni uh, changamoto ama ni uh, majaribio ya Marekani kujaribu kupindua serikali ya Iran, na inatumia hili suala ya wahuthi na uhasama kati ya wahuthi na wasaudia kama shinikizo ya kujaribu kuipendua serikali iliyopo Tehran. Maswali yamekuwa mengi sana katika swala hili, mojawapo ikiwa ni, ni kuhusiana na uwezo wa Saudi Arabia kijeshi kujilinda e, katika himaya yake. Inakuwaje Saudi Arabia inaruhusu shambulizi kama hili kufika katika maeneo nyeti kabisa? Na haya mashaka, watu wanaona kwamba kwa namna moja ama nyingine, inawezekana hii hali ni ya kutengeneza, ili mradi tu Uh, Iran aingie matatani. Je, hili kwako unalionaje? Haya yanayoelezwa uh, kuwa swala kuwa ni kama la kutengeneza, kweli ni jambo ambalo lina mshiko? Eh, nafikiria kwa vile ninaangazia, kuna vitendawili viwili hapa. Kwa upande fulani, ni aibu sana kwa jeshi ya Saudi Arabia kusema kwamba mabomba yao makuu na yale makubwa yanaweza kushambuliwa na uchumi wa Saudia na uchumi wa dunia kwa ujumla uzoroteke, kwa sababu ya mashambulizi kama haya. Lakini pia tusahau ya kwamba wale ambao wanadhibiti madaraka Saudi Arabia hawataki jeshi lao kuwa kubwa na kuwa na uwezo zaidi, maanake wanaogopa kupinduliwa utawala wao kupinduliwa. Kwa hivyo kuna vitu viwili ambavyo vinafanyika, vina, vina hapa kuna ule patashika ndani ya Saudia hawataki jeshi yao iwe kubwa sana na uwezo wa kuwapindua, lakini pia kuna ile aibu ambayo imejitokeza ya kwamba shambulizi hili limefanyika kwa haya mabomba muhimu, na uh, wasimamizi wa usalama Saudia wame, wameshindwa kudhibiti ile hali. Kwenda mbele, nafikiria Marekani itajaribu kuongeza maarifa iweze ku, uh, ku kuikinga Saudi Arabia. Uh, kutokana na um, shambulizi kama hizi kut, kupitia uh, sehemu zake za mashariki uh, siku kwenda mbele, ukimya wa mataifa mengine ambayo ni washirika wa, wa Marekani na hata wale wasio washirika wa, wa, wa Marekani, maanake tunaona kuna ukimya fulani wa mataifa mengine makubwa kuzungumzia lolote juu ya suala hili. Ukimya huu unatoa ujumbe gani, profesa? unatoa ujumbe ya kwamba uh, mataifa tuseme yale ya Ulaya kwa ujumla pia zina uh, hisia zao hawajui kama Marekani inajaribu kupindua serikali ya Iran au maneno yataenda vipi kwa hivyo ni afadhali kwao uh, kukaa kimya uh, isionekana ya kwamba wako upande wa Marekani au wako upande wa, uh, wa, wa Iran pia tusawo ya kwamba mataifa ya Ulaya mengi yao huwa yanategemea mafuta kutoka Iran, ingawa kuna haya visingizio uh, vya Marekani kutofanya biashara na Iran, mataifa mengi ya Ulaya yanategemea mafuta kutoka Iran. Kwa hivyo kwao kuwa kimya inaongeza nyadhifa au uwezo wao kuweza kuwa marafiki wa, wa Marekani kwa upande mmoja na pia kuweza kuendeleza zile hisia zao au, au zile maslahi zao za kibiashara na taifa la Iran. Kuna swala moja ambalo vilevile tungependa kulizungumzia, maanake Marekani imeshatangaza bayana kuzidisha vikwazo kwenda moja kwa moja kwa taifa la Iran, na kuna yale makubaliano ya nyuklia ambayo Marekani imeshajitoa, na moja kati ya vitu ambavyo vilikuwa vimekubaliana mwanzo wakati alipoingiwa makubaliano haya na Marekani ni kupunguza vikwazo kwa Iran. Je, tutarajie kuona tabia gani kutoka kwa Iran mara baada ya kuongezewa vikwazo kwa jambo ambalo wao wanaendelea kudai kwamba hawahusiki. Nafikiria Marekani ikiendelea kubana kuwekea Iran vikwazo, Iran inajua ya kwamba haiwezi kushambulia Marekani ana kwa ana na kuweza kushinda. Kwa hivyo, Iran itatumia hivi vikundi kama Wahuthi kuweza kushambulia marafiki na masilahi ya Marekani kule Saudi Arabia itatumia vikundi kama Hamas uh, kule uh, Mashariki ya Kati, uh, sehemu za West Bank, na pia itatumia vikundi kama Hizbullah kule Lebanon kuweza kushambulia Israel na kuweza kughadhabisha Israel na Marekani, kuonyesha Marekani ya kwamba lazima Iran ifanyiwe heshima yake, lazima Marekani pia iweze kufikiria maslahi ya Iran na isiendelee kupana Iran kila kukicha. Kwa mazingira yaliyopo hivyo, ya Saudi Arabia imekuwa katika vuta ni kuvute na taifa la Iran, hata katika ule mgogoro uliokuwa ukiendelea nchini Yemen. Na kile ambacho kipo, kuna mataifa mengine ya Kiarabu ambayo kwa namna moja au nyingine nayo yamekuwa yakigawanyika linapokuja suala la Iran na Saudi Arabia, tutegemee kuona kugawanyika zaidi na nafikiria upande wa Wasaudia vile wamejiingiza kule Yemen ni kama uh, wamepata ile aibu. Maanake Saudi Arabia ni taifa ambayo ina uh, umaarufu sana kwa pato la kupitia uh, uh, mafuta yake ghafi, lakini kijeshi sifikiria kwamba inaweza kwenda ana na ana na na taifa la Iran. Iran inaweza kuishambulia saud, Wasaudia kwa njia nyingi sana. Na pia eh, tusisahau ya kwamba hapa Marekani uh, Wasaudia wakihitaji usaidizi zaidi itakuwa ni vigumu kwa Marekani kuenda, kuweza kuongeza eh, usaidizi wake wa kijeshi hususan wanajeshi wa Marekani kuweza kwe, kwenda Mashariki ya Kati italeta shida sana kwa bwana Trump hapa marekani kisiasa. Maanake wamarekani wamechoka na hizi vita uh, kule Afghanistan na Iraq, na pia italeta bugdha mpya uh, mashariki ya kati. Maanake kuna mataifa mengi ya kiarabu ambayo hayapendi uh, hili suala la kuwa uh, na wanajeshi wa marekani wa mataifa mengine ambao sio waislamu wakiweza kudhibiti au kukalia Uh, sehemu takatifu ya kiislamu uh, yani Saudi Arabia uh, eneo za Meka Medina na taifa la Saudi Arabia kwa ujumla, kukaliwa na mataifa ambayo siyo ya kiislamu, sio sio nafsi nzuri kwa uh, mataifa mengi ya kiarabu ma mashariki ya kati. Mara kadhaa imeonekana watu wa karibu na Rais Donald Trump wamekuwa wakieleza Uh, vita ni jambo ambalo rais Donald Trump halitaki kabisa kulisikia katika uh, swala hili na ameona vikwazo ndio njia bora zaidi. uh, kwa nini vita si swala ambalo hivi sasa linatakikana sana kwa Marekani? Maanake muda mfupi uliopita umegusia swala la vita uh, hali, halitakikani uh, kwa nafsi ya kijeshi Marekani. Uh, jeshi la Marekani lipo kila mahali duniani wa, uh, lipo kule Afghanistan, lipo pia Iraq na pia kwanza, uh, mfumo mwingine wa, wa kivita Iran. uh, itakuwa ni vigumu kuweza kutoa hawa wanajeshi kutoka hizi sehemu zote zingine kuja kuwaleta mashariki ya kati kujiingiza kwa vita. Jambo lingine pia ni la kisiasa hapa Marekani. Uh, Wamarekani wamechoshwa na hivi vita vya Iraq vya Afghanistan. Uchaguzi mkuu unarejelea, uh, unakuja karibu sana mwaka ujao, na bwana Trump hatataka kuingia kwenye uh, hizi uh, sokomoko za kisiasa uh, za uchaguzi kama ameanzisha vita vingine na taifa kama Iran uh, huenda akianzisha vita huenda Umma hapa Marekani ikajaribu kumpiga kalamu hususan vita hivyo vikiwa vinaenda vibaya kwa jeshi la Marekani. Huyo ni Profesa David Monda, e, tukizungumza naye juu ya kile ambacho kinaendelea hivi sasa e, katika swala zima la kushambuliwa kwa vinu vya mafuta vya Saudi Arabia tukio ambalo Iran hivi sasa inalaumiwa. Marekani imeshatangaza vikwazo zaidi, yenyewe na Saudi Arabia zikilaumu Iran kwa kufanya tukio hilo, lakini Iran imekuwa ikipinga. Wakati wale wanamgambo wa nchini Yemen, Wahudhi, wametangaza kuhusika na shambulizi hili, lakini kwa taarifa ambazo zinaelezwa za kiuchunguzi kutoka Saudi Arabia na Marekani, uwezo wa Wahudhi wa kufanya tukio hilo ni mdogo. Hiyo wanaeleza kwamba watakuwa wamepata msaada kutoka kwa taifa la Iran, lakini Iran imeonya uh, chochote kile kitakachofanyika dhidi yake e, yenyewe itajibu vikali. Tunakamilisha sehemu hii ya kipindi hiki cha Kwa Undani. Tutakaporejea tutaangalia e, maisha ya rais wa zamani wa taifa la Tunisia, Zine El Abidin Ben Ali. Naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Kipindi ni cha marudio cha kwa undani. Kibao kidogo cha burudani kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki ambapo taarifa zilizoingia muda si mrefu uliopita zinaeleza rais wa zamani wa Tunisia Zine El Abidin Bin Ali amefariki dunia nchini Saudi Arabia ambapo shirika la habari la Reuters limetangaza, na likinukuu baadhi ya vyombo mbalimbali vya habari kikiwemo uh, chombo cha habari cha chah Tunisian uh, FM ambacho kilieleza uh, kile ambacho kimetokea. Uh, Reuters yenyewe imeongelea kwamba wakili wa Ben Ali ambaye ameshindwa kuthibitisha habari kwamba kiongozi wa zamani wa Tunisia uh, amefariki dunia. Yeye aliondolewa madarakani katika mapinduzi ya mwaka wa elfu mbili na kumi na moja na ni naye mwenzangu hapa BMJ Muridhi. BMJ Muridhi, moja kwa moja tukianza Bin Ali, uh, kwa mtu ambaye anasikia jina lake hivi sasa anajua ndio Raisi wa zamani wa Tunisia, lakini hasa tunaweza tukasema alikuwa ni nani? Labda idi tuanze kwa ni lini ambapo alizaliwa Bin Ali, kwani ni mwaka wa elfu tisamia thelathini na sita na akawa kwamba kufikia mwaka wa 1987 ndio alisema kwamba yule aliyekuwa waziri mkuu wakati huo alikuwa hafanyi kazi inayofaa, na akachukua wadhifa huo, eh, katika mapinduzi ambayo yanasemekana kwamba hayakuwa ya kumwagika au ya kumwaga damu. Huyu alijulikana kama eh, sio waziri mkuu, lakini rais Habib Bugiba eh, ambaye alitangaza uh, au alitangazwa wakati huo kwamba hana uwezo wa kuendelea uh, kuishi ama kuendelea na mamlaka katika taifa hilo. Sasa Benali aliongoza Tunisia kwa miaka ishirini na mitatu kabla ya kushuka ama kuondoka mamlaka mamlakani mwaka elfu mbili na kumi na moja kukiwa na wimbi kubwa. Unakumbuka Idi Ligongo, tumeripoti hapa mara nyingi maandamano ambayo yalifanyika ya barabarani, kukiwa na msukumo mkubwa zaidi. Ule ulijulikana wakati huo kama wimbi ambalo lilikuwa jipya lililokuwa linafagia eneo lote hilo la mataifa ama, ama, ama nchi za Kiarabu, na akapata sifa kubwa na kwamba ilisemekana wakati wakati ambapo analiongoza taifa hilo kulikuwa na utulivu wa aina fulani, licha ya kwamba Idi kwamba alishutumiwa pia, pamoja na utulivu huo na uchumi pia ukakua, lakini pia alikuwa anatumia nguvu nyingi zaidi katika uongozi wake ikiwa, ikiwa ni pamoja na kuwafunga au ku, eh, kuwadhulumu wale ambao walikuwa hata wanaonyesha ishara tu ya kutaka eh, kumwondoa mamlakani au kupingana na yeye kisiasa. Lakini kile kile ambacho uh, unaweza kukiangazia vilevile ni swala la siasa mm, siasa zake ambazo umegusia kwamba alikuwa akitumia nguvu kivipi na kiujumla siasa zake zilikuwaje? nam Idi Benali alifahamika kama mtu ambaye hakutaka sana E, aonekane kama mtu ambaye ni mdhaifu. E, kwa hivyo kama nilivyogusia, ulivyosema hapo awali ni kwamba alitumia nguvu nyingi kwa wapinzani wake na uh, kwa mara uh, ilisemekana wakati huo kwamba alikuwa pia hata na polisi, ambao ni polisi wa siri wale wanaitwa secret police, ambao hao walikuwa wanatumika kwa njia nyingi za ku, eh, kuwaadhibu au kuwadhulumu watu, hasa wale ambao walionekana kama wangeleta upinzani wowote, ishara tu kwamba wangekuwa na upinzani wowote eh, na kwa hakika nilikuwa na nikipitia pitia Idi pia nikagundua kwamba Eh, huyu ni eh, rais ambaye ha, ha, ha, si mengi sana yalijulikana kuhusu jinsi alivyoishi maisha yake, kwa sababu eh, kutokana na hali kwamba ah, alikuwa anaangaliwa kama mtu ambaye hafuatii demokrasia kama ambavyo eh, hasa vyombo ah, ah, nchi za magharibi zi, zilikuwa zimeeleza demokrasia inafaa kuwa, ilikuwa ni kwamba hawakuwa na habari zozote nyingi kumhusu eh, alikuwa yani, uongozi wake ulikuwa umegubikwa na siri nyingi. Wakati huo sasa, kile ambacho unachoweza kutueleza maanake, elfu mbili na kumi na moja ndio alikimbilia nchini Saudi Arabia akiwa ni kiongozi, naweza nikasema, kwanza kabisa katika eneo la kaskazini mwa uh, Afrika, katika lile wimbi ama vuguvugu la mapinduzi mbalimbali mbali, ya wananchi kutaka mabadiliko katika utawala elfu uh, mbili kumi na moja akakimbia kwenda nchini Saudi Arabia. mm -hmm. Sasa maisha baada ya kuondolewa mamlakani yalikuwaje kwake? Aya, sasa hili nalo ni lingine hili ambalo pia limegubikwa na siri. Wakati akiwa kule Saudi Arabia, uh, vyombo vya habari ikiwa pamoja na Reuters kama ulivyonukuu, uh, ulivyoinukuu Reuters, naeleza kwamba kule kulikuwa siri nyingi, na kisa na maana ni kwamba jinsi ambavyo waliondoka mamlakani Uh, inchi yenyewe Saudi Arabia, uh, kunradhi, uh, Tunisia hawakuta walitaka sana yeye asiondoke, lakini Saudi Arabia ika ikasema kwamba anaweza kukaribishwa mle e, na na kutoka alipoingia kule kumekuwa kwamba kuna ripoti zozote e, muhimu ambazo zinatoka kuhusu maisha yake e, na kisa na maana ni kwamba kulikuwa na upinzani uliokuwepo, hasa mataifa ya magharibi, kwa sababu kuna mataifa ya magharibi ambayo yalisema yangependa aende katika nchi za hakuna aku, kunradi, hakuna mataifa ya magharibi ambayo yalikubali kumpa hifadhi ile wakati mambo yaliharibika kule Tunisia. Lakini labda tutaje pia idi kwamba huyu ni bwana ambaye amefungwa mara mbili wakati yuko uhamishoni. E, mara ya kwanza mwaka elfu mbili kumi na moja alifungwa licha ya kwamba hakuwepo uh, mahakamani, akafungwa kwa miaka kadhaa, na labda nitaangalia kuona hasa ni, ni miaka thelathini na mitano mm. alafu nafikiri mwaka mmoja baadaye akafungwa tena kifungo cha maisha gerezani licha ya kwamba hayupo. Hayupo. Yeah. E, lakini kujibu swali lako kwa hakika hakuna mwing, mtu anajua kabisa alikuwa anaishi maisha gani akiwa kule Saudi Arabia, yaligubikwa na siri nyingi sana. Idi Ligongo, naam. BMJ Muridhi, asante sana maake. Tulikuwa tukiangalia hapa kama ulivyogusia hii miaka thelathini na tano ambayo alihukumiwa, uh, yeye pamoja na mke wake Leila uh, trabesly ya miaka thelathini na tano licha ya kuwepo na alipaswa kulipa uh, Uh, faini ya dola milioni 66, a mm -hmm. E, ikiwa ni yale ambayo makosa yaliyokuwa yakimkabili ya kutumia vibaya madaraka uh, lakini kuna makosa mengine ambayo uh, BMJ yalikuwa yakiorodheshwa E, yakiwa ni kukutwa na dawa ambazo ni haramu na vilevile vile, e, silaha ambazo e, kama bunduki namna hii e, ambazo walisema kwamba zilipatikana katika maeneo ambayo hasa katika maeneo ya kifahari ambako alikuwa naishi, na vile vitu ambavyo ni vya kale ambavyo kwa mataifa amba mengi huwa yanahifadhi ya ikiwa kama ni ya kuonyesha nguvu ama kuleta historia, mm -hmm ya taifa fulani. Naahidi kwa haraka, manaake naona muda unakimbia. Ni kweli kwamba amekufa siku chache tu baada ya uchaguzi uliofanyika kule Tunisia. Kwa hivyo kuna umuhimu hapa kwa wale wanaoangalia historia. BMJ Muridhi, shukran sana kwa kuwa nami hapa leo katika Kwa Undani, tukiangalia kifo uh, cha rais wa zamani wa Tunisia, Zine El Abidin Bin Ali ambaye amefariki dunia ya uhamishoni nchini Saudi Arabia mara baada ya kuondolewa madarakani mwaka 2011 na, na kupata e, vifungo licha ya kuto kuwepo kadhaa miaka 35 na, na maisha kama alivyozungumzia mwenzangu BMJ Murithi. Mimi naitwa Idi Ligongo, shukran kwa kuwa nami tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya kwa undani. hadi hapo ndo tumefikia mwisho wa matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hii leo tukiwa tumekuleteni marudio ya kwa undani kutoka hapa washington dc ni matumaini mmefaidika na mazungumzo yetu na tutaonana tena katika jukwaa hili msikose kwa nasi katika kipindi cha kumekucha hapo alfajiri saa 12 saa za afrika mashariki na Vio express hapo saa kumi hadi hapo mimi ni abdu shakur abud nasema kwaherini