Assalamu alaikum mpendwa msikilizaji popote pale ulipo. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Ni saa 11 alfajiri saa za Afrika Kati, saa 12 saa za Afrika Mashariki. Hapa studio na kukaribisha katika matangazo ya Kumekucha Afrika, ni mimi Abdu Shakur Abud, na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, tukikaribisha katika matangazo haya ya nusu saa leo Jumatano tarehe 17 Septemba mwaka huu wa kuminatisa. Na, msikilizaji, katika matangazo ya kumekucha Afrika asubuhi ya leo tuna ripoti. Wito umetolewa na wakazi wa Kivu Kaskazini kusitisha vita vya kikabila wilayani Fizi mashariki ya DRC na yeye pamoja naye tumalize mambo hii. Tunawalika Wanyamlenge, Wafulero, Wanyindu, Wabembe na wale wengine wote wanaohusika na maafa na kushika silaha kinyuma ya serikali, safadhali sana waache mambo hayo. Matokeo ya awali ya uchaguzi mkuu wa Israel anaonyesha hakuna tena mshindi wa kuweza kuunda serikali ya mpito, ingawa matokeo rasmi yanaweza kubadili mambo yakitangazwa baadaye hii leo na katika jukwaa la vijana hivi leo tunazungumzia juhudi na changamoto katika kuinua mchezo wa kandanda nchini Tanzania. Bado tunahitaji wadhamini zaidi. Tumesema ni mkataba ambao tumeuboresha, lakini bado unajua kabisa timu zina gharama nyingi. Tukaenda kwenye gharama halisia, bado tunahitaji zaidi. Kuna huo wa FA, lakini pia tumesaini mkataba pia unaohusu matangazo. Hizo ni baadhi za ripoti tulizokuandalia katika Kumekucha Afrika hii leo, na ni matumaini utabaki pamoja nasi kwa nusu saa ijao. Lakini kwanza, huyu hapa Mkamiti akitusomea muktasari wa habari, akitusomea taarifa habari. Katika habari muhimu za dunia leo Jumatano Septemba 18 ni kwamba bei za mafuta duniani zilishuka jana kwa asilimia sita baada ya waziri wa nishati na Saudi Arabia kusema kwamba nchi yake imefanyiwa kurudisha tena uzalishaji wa mafuta kufikia kiwango kilichokuwa kabla ya mashambulizi dhidi ya kiwanda chake cha mafuta pamoja na visima vya mafuta mwishoni mwa wiki iliyopita. Mashambulizi hayo yalisababisha uzalishaji wa mafuta duniani kupunguka kwa asilimia tano na kuzusha wasiwasi mkubwa katika masoko ambayo hapo jana yalionekana yametulia. Akizungumza na waandishi wa habari jana, mwana mfalme Abdulaziz bin Salman akiwa pamoja na mwenyekiti wa kampuni kuu ya uzalishaji mafuta huko Saudi Arabia ya Aramco na mkurugenzi mtendaji wa kampuni hiyo alikuwa na ujumbe wa pamoja kuhakikisha soko la mafuta kwamba mafuta ya Saudi Arabia yapo ya, ya kutosha, alisema. Mnamo siku mbili zilizopita, mafundi wamefanikiwa kutengeneza uharibifu uliotokea na kuweza kurudisha nusu ya uzalishaji uliokuwa hapo awali. Kufuatana na nakala za serikali, majeshi ya anga na emajini, ya majini yamenunua ndege zisizotumia rubani, yaani drone zilizotengenezwa China kwa ajili ya vikosi maalum, miezi kadhaa baada ya Pentagon ilipopiga marufuku matumizi yake kutokana na wasiwasi wa usalama wa mtandao. Msemaji wa Pentagon, luteni kanali Mike Andrews, aliambia Sauti ya Amerika VOA kwamba katika kila kesi, idara hizo zilitumia vibali maalum vilivyotolewa na ofisi ya uigizaji na ununuzi kwa kuzingatia kesi moja baada ya nyingine, ili kukabiliana na haja ya dharura iliyokuwepo. Wizara ya ulinzi ilipiga marufuku kununua na kutumia dron za kibiashara ikieleza zina mapungufu ya usalama wa mtandao. Katika barua kutoka kwa naibu waziri wa ulinzi wakati huo Pan Pat Shanahan iliyoandikwa Mei 23 mwaka 2018, marufuku ilitolewa takriban mwaka mmoja baada ya jeshi la Marekani, wizara ya ulinzi wa ndani na wabunge kuonya kwamba kiongozi wa soko la drone Dajiang Innovations DJI huenda anaisaidia serikali ya China kuipeleleza Marekani. Dalili za awali zinaonyesha kwamba hakuna atakayepata ushindi kati ya waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu na mpinzani wake mkuu wa zamani wa jeshi Benny Gantz katika uchaguzi mkuu wa pili mnamo mwaka huu. Hata hivyo kila upande unaeleza matumaini ya kuunda serikali ya mpito, Netanyahu akisema anasubiri matokeo ya mwisho, lakini ataanza mazungumzo ya kuunda serikali ya muungano. Abdu Shakur Abud anaisoma ripoti ya Linda kutoka Jerusalem. Wagombea wote wawili wanamatumaini matokeo awali yaliyotangazwa saa 4 usiku baada ya vituo vya kupiga kura kufungwa yataweza kubadilika kuwapatia nguvu zaidi. Kulingana na matokeo hayo, Netanyahu hatoweza kupata wingi wa viti 61 katika bunge la Knesset la viti 120 kuweza kuunda serikali. Matokeo hayo yanakipatia chama chake cha Likud viti 31. Mpinzani wake mkuu Gans anaonekana akipata viti 33 na hivyo kuwa mshindi atakayeombwa kuunda serikali. Hata hivyo mgombea mwenye karata ya turufu kama ilivyokuwa wakati wa uchaguzi wa miezi mitano iliyopita mwezi Aprili ni Avigdor Lieberman, mkuu wa chama cha Israel Benitun kinachoungwa mkono na Russia. Alikuwa waziri wa ulinzi na mshirika mkuu wa Netanyahu, lakini katika uchaguzi uliopita alikataa kujiunga na serikali ya Netanyahu hadi pale atakapoahidi kupitisha sheria itakayowalazimisha Wayahudi wa itikadi kali kujiunga na jeshi. Washirika hao wa Netanyahu wanapinga katu sheria hiyo. Vyama viwili vingine vya kati kushoto, Leba na Democratic Union vimefanikiwa kupata idadi kura zinazohitajika kupata viti bungeni na hivyo kupata viti kumi zaidi. Hawa wanaweza kuwa na kazi kubwa, lakini licha ya hayo, Gantz hatoweza kuunda serikali ya mseto na kundi hilo. Waisrael wengi wanasema wanataka kuona serikali ya umoja wa kitaifa inaundwa. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, katika matangazo ya Kumekucha Afrika. Kamati ya usafiri na miundo mbinu katika bunge la Marekani jana Jumanne imemtaka rasmi mkurugenzi wa Boeing Dennis Muilenburg kutoa ushahidi juu ya ndege aina ya 737 max ambayo hivi sasa imezuiliwa kusafiri kutokana na ajali mbili zilizosababisha vifo vya watu 346 tangu Oktoba mwaka jana. Mwenyekiti wa kamati hiyo, mbunge Peter DeFazio, pia alimtaka John Hamilton, mkuu wa uhandisi katika kitengo cha biashara ya Boeing kufika bungeni kutoa ushahidi hapo Oktoba 30. Wiki iliyopita, DeFazio alimwomba mulabag kuwatayarisha wafanyakazi kadhaa kwa mahojiano kama sehemu ya uchunguzi wa bunge kuhusiana na jinsi ndege hiyo ilivyotengenezwa, maendeleo pamoja na utendaji kazi wa ndege hiyo aina ya 737 Max. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa lilipiga kura kwa sauti moja jana Jumanne kuongeza na kuimarisha majukumu ya kazi za ofisi yake nchini Afghanistan, kwa kushinda vitisho vya kura ya turufu ya China. Baraza hilo lilitangaza kupiga kura Jumatatu, siku moja kabla ya muda wa mamlaka ya kisiasa ya ofisi hiyo kumalizika lakini China ilitishia kupiga kura ya turufu ili kutathmini upya rasimu ya azimio hilo kwa sababu haikutekeleza juhudi zake za ujenzi wa miundombinu zijulikanazo Belt and Road, ambayo inaunganisha China na sehemu za Asia, Ulaya na Afrika kwa njia ya bahari na barabara. Mswada wa maridhiano uliowasilishwa jana Jumanne haujataja pia mpango huo wa China, lakini inataja kuunga mkono ushirikiano wa kikanda unaofanya kazi kuhakikisha ustawi wa Afghanistan. Ingawa kuna baadhi ya vipengele vipya katika majukumu ya ofisi hiyo kumulika maendeleo yanayopatikana, lakini balozi wa Marekani Kelly Craft anasema bado mswada ungelikuwa na nguvu zaidi. kumekucha afrika matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc baada ya taarifa hiyo ya habari na mkamiti kibayasi hivi sasa, tunaangalia habari yenye uzito inatupeleka huko Kigali, Rwanda, ambako mawaziri wa afya kutoka nchi arobaini za kiafrika wametangaza kwamba wanakerwa sana na tatizo la magonjwa sugu yasiyopona ambayo yanawasumbua wananchi walio wengi bila kupata msaada huko Afrika. Mawaziri hao wamesema hayo kwenye kikao chao cha siku tatu kinachoendelea mjini Kigali, Rwanda, kilichoanza hapo jana. Kutoka Kigali basi mwandishi wetu Silvana Karemera anaarifu zaidi. Ni mawaziri wa afya ambao lengo lao ni kutathmini hatua zinazochukuliwa na serikali za kiafrika kuhakikisha magonjwa sugu kama vile saratani, kifua kikuu na magonjwa mengine ambayo yametajwa kuwa kiini cha vifo vya watu walio wengi, hasa wale wasio na uwezo. Mawaziri hao wamesema kwamba wakati umefika kwa serikali za kiafrika kuhakikisha watu hawa wanapatiwa msaada unaotakiwa kupatikana ni kikao kilichoandaliwa na wizara ya afya ya Rwanda na chama cha madaktari wa magonjwa sugu kutoka Afrika. Rwanda kwa mfano, ilianzisha mkakati huo wa kuwasaidia watu wenye matatizo hayo miaka mitano iliyopita, na baadhi ya wananchi wanaonufaika na mwakati huo wamesema, echa, ni, ya, nina ugonjwa wa saratani na nilikuwa na hali mbaya hapo kabla, lakini nilipoanza kupatiwa msaada wa madawa na huduma nyingine kupitia mradi huu ona nimekwisha pata nafuu kwa sababu sina maumivu makali tena. vuzi lero bumaze kuza kikao cha mawaziri hawa, kwa hiyo kina tathimini mikakati mizuri kama huu inavyoweza kusambazwa kwenye nchi nyingine za Kiafrika ili baadhi ya wananchi hasa wasio na uwezo waweze kupatiwa msaada. Daktari Emmanuel Uyirika, mkurugenzi mkuu wa chama kinachowasaidia wagonjwa wenye magonjwa sugu barani ya Afrika, amesema magonjwa haya ni changamoto kwa serikali za Kiafrika. Nchi nyingi unakuta zinawasaidia watu wa aina hii, lakini tatizo misaada hiyo inawafikia watu wachache mno, yaani kitu kama asilimia hamsini ya wale wote wenye kuhitaji msaada huo. Rwanda inajitahidi kwa kweli, na ndiyo maana tunajifunza mengi kutoka kwa Rwanda kwenye kikao hiki, na imefanya hivyo kupitia wakati wake wa kitaifa wa bima ya afya kwa watu wote. Hali ni tofauti kwenye nchi nyingine za Kiafrika. Uh, waziri wa nchi katika wizara ya afya nchini Rwanda, Daktari Patrick Ndimuwanzi amesema kwamba serikali kwa sasa inaweka hamasa kwa wananchi kuhakikisha wanajiepusha na, wana na magonjwa haya kuliko kuambukia kisha kuanza matibabu. Hunda, wote katika dunia hii tunahitaji kuishi, na ndiyo maana licha ya kuweka maekati tunaomba wananchi kujiepusha na magonjwa haya sugu kwa sababu ni hatari kwa afya zao. Hiki ni kikao cha siku tatu ambacho bila shaka kitakamilika baada ya kuchukua miakati ya pamoja, kwa kisha magonjwa haya yanakabiliwa ipasavyo. Silvanus Karemera, sauti ya Amerika, Kigali. Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Baada ya ripoti hiyo, mkamiti anarudi kutusomea habari nyingine za dunia. Mshirika mmoja wa rais Nicolas Maduro na mbunge wa upinzani wamesema kwamba makamu rais wa bunge linalodhibitiwa na upinzani huko Venezuela, Edgar Zambrano, ameachiwa huru kutoka kizuizini jana Jumanne, miezi minne baada ya kukamatwa kwa tuhuma za uhaini. Francisco Torelba, mwanachama wa baraza la katiba lililo karibu na Maduro, alituma picha ya Zambrano na familia yake kwa shirika la habari la Reuters. Karibu wiki sita baada ya mapumziko ya majira ya joto wabunge wa Marekani wamerejea kazini, ambapo baraza la wawakilishi linaloongozwa na Wademocratic na baraza la seneti linalodhibitiwa na Republican wanafanya kazi juu ya hatua ya mswada wa uwezekano wa kudhibiti bunduki Marekani. Hii ni baada ya wabunge hapo awali kutochukua hatua yoyote kukabiliana na ghasia za bunduki hapa Marekani hasa mashambulio ya halaiki yaliyotokea katika mji wa El Paso na Odessa kwenye jimbo la Texas na pia katika mji wa Dayton jimboni Ohio. Tukirudi katika ripoti za waandishi wetu ni kwamba ofisi ya Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, MONUSCO, imetangaza kuwa imeimarisha wanajeshi wake katika maeneo ya Fizi ambako inaripotiwa kuendelea kwa ghasia za kikabila tangu miezi kadhaa katika mkoa wa Kivu kusini mashirika mashariki mwa nchi hiyo. Katika tangazo lake jana jioni, MONUSCO iliwaalika viongozi wa jadi na wa kisiasa wajihusishe kukemea ghasia hizo na kutumia ushawishi wao kwa kusaka usalama wa eneo hilo. Kutoka Bukavu, Mitima De La Chance ana maelezo zaidi. Katika wilaya ya Fizi, vijiji vingi vimeshambuliwa na kuchomwa wakati wa machafuko ya kila mara yanayoendeshwa na vikosi vya kikabila vyenye kumiliki silaha. Mzozo huo kati ya makabila ya Bafuliru, Babembe, Banyindu na Banyamulenge kuhusu milki ya ardhi na ufugaji ilianzia tangu mwaka wa 1996. Machafuko hayo yamezidi kudumu, ila tangu mwanzo wa mwaka huu machafuko yenyewe yamepamba moto na kusababisha wakazi wengi kukimbia vijiji vyao, hata pia viongozi wa vijiji kupoteza maisha. Mara kwa mara wakazi wanaokimbia vijiji vyao hukusanyika karibu na vituo vya MONISCO kwa usalama wao na wengine hukimbia msituni. Stephen Amani ni mkazi wa Fizi anayeshuhudia. Wakaaji walishaanza kimbia maeneo ya kule Minembwe, wanashukia Fizi centre na wengine wanashukia Lusenda, wengine wanashukia Lweba na wengine wanashukia hata Namboko. Katika tangazo la Jumatatu, MONISCO imesema kuwa imepeleka helikopta zake eneo hilo na kusaidia jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo FRDC kupiga doria ajili ya ulinzi wa raia zaidi huko Mikenge na Minembwe. MONUSCO imekumbusha lengo lake la kulinda raia katika eneo hili na inatoa wito kwa watendaji wa mzozo huo wa kikabila kumaliza ukatili, kama alivyosema B Leila Zerugui, mkuu wa ujumbe huo wa Umoja wa Mataifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, akieleza pia wasiwasi wasi mkubwa kutokana na ghasia zinazozidi kuongezeka huko Minembwe. Miler Ruimbika ni waziri wa zamani husika na mipango hapa Kivu Kusini, akiwa pia wa kabila la Banyamulenge, anatoa pendekezo kwa gavana wa Kivu Kusini kufanya mkutano mkubwa utakaokutanisha mara tena makabila yote yanayozozana kwenye meza ya majadiliano. Gavana wa jimbo aitishe mikutano yeye pamoja naye kumalizi mambo hii. Tunawalika Wanyamlenge, Wafulero, Wanyindu, Wabembe na wale wengine wote wanaohusika na maapa na kushika silaha kinyuma ya serikali, safadhali sana waache mambo hayo, na tunalaumu sana sana sana watu uliwa bila hatia. Ijapokuwa kuna mikutano mingi iliyowahi kuandaliwa ajili ya kusaka usalama wa ukanda huu unaopatikana kati ya wilaya za Fizi, Uvira na Mwenga, bila mikutano hiyo kuleta suluhisho. Profesa Obedi Nyamanjoko ni mtaalamu wa masuala ya kutanzua mizozo. Anahisi kuwa ikiwa mizozo hiyo inazidi kuvuma, chanzo ni unafiki wa wanaoshiriki. Amani iko posible, hakuna kwenye amani iwezi ikapatikana, wakati watu wanapenda amani, amani itakuwa kama tunapenda. Ni problemu za roho, watu wanasema kwa midomo, lakini roho zao ziko ingine fasi hiyo inakuwa shida. Fahamu kwamba zaidi ya watu elfu thelathini na nne wanaathiriwa moja kwa moja na mapigano hayo baada ya kukimbia makazi yao, kwa mujibu wa ofisi ya uratibu wa masuala ya kibinadamu OCHA, ambayo pia inaripoti utekaji nyara, ubakaji na wizi mkubwa wa ngombe. Mitima De La Chance, Sauti ya Amerika, Bukavu na tuvuke mpaka huko asia ambapo timu ya wachunguzi huru wa umoja mataifa imeomba ufanyike uchunguzi wa kimataifa kuhusiana na hatari ambazo wamekumbwa nazo wa rohingya laki sita wa jimbo la kini huko myanmar ambao hivi sasa wanaishi katika tishio la kukumbwa na mauaji halaiki tena katika jimbo hilo ripoti ya mwandishi wa sauti america lisa schlein inasomwa hapa na patrick ndwimana Jopo hilo la wachunguzi watatu wa kimataifa linasema vitendo vya ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu vinaendelea huko Myanmar. Mkuu wa jopo hilo Marzuki Darusman amesema uchunguzi wao wa mwaka jana umeonyesha kwamba kuna ushahidi wa kutosha kuhusu uhalifu dhidi ya ubinadamu na uhalifu wa kivita uliotendwa na wanajeshi wa Myanmar dhidi ya baadhi ya makabila. Ameongeza kuwa uhalifu huo unaendelea hata hivi sasa We found In tunaona katika uchunguzi wetu vitendo vya mauaji hala ya halaiki na nia ya kutenda mauaji hayo katika operesheni iliyoendeshwa na jeshi mwaka 2017 dhidi ya jamii ya Warohinja. Kwa kipindi cha miongo kadhaa wanajeshi wa Myanmar wamekuwa hawana hofu ya kufunguliwa mashtaka yoyote licha ya vitendo vyao vibaya vya kikatili. Darusman anasema ripoti yao imejumuisha maelezo ya waathiriwa na mashahidi 1300 uchunguzi wa kina kuhusu maelfu ya visa vya ukiukwaji wa haki za binadamu vilivyotokea katika jamii za kikabila. Kufuatia ushahidi huu mzito, hatari iliyowalazimisha wakimbizi wa Rohinga zaidi ya laki saba na elfu arobaini kukimbilia Bangladesh mwaka jana, hatari hiyo ipo hadi leo. Darusman anasema hali ya wa Warohinga laki sita ambao wamesalia katika jimbo la Rakhine kwa kiasi kikubwa haijabadilika. Sheria za nchi zinawabagua hususan sheria kuhusu uraia ya mwaka 1982 inawanyima haki zote msingi wa Rohingya na inaendelea kutekelezwa na kutumiwa kama silaha ya mateso. We imethibitisha kwamba kuna ishara tosha kuhusu vitendo vya mauaji ya, ya kuangamiza kuhusiana na Warohingya na pia kuna hatari ya kutokea tena mauaji ya halaiki iwapo Myanmar itashindwa kutekeleza wajibu wake kwa mjibu wa mkataba wa kimataifa wa kuzuia mauaji ya kilaiki, kuchunguza mauaji ya kilaiki na kutunga sheria mathubuti ya jinai inayoadhibu mauaji ya kilaiki. Mwakilishi wa Myanmar kwenye Baraza la Umoja wa Mataifa la Haki za Binadamu mjini Jiniva, Kwawe Motun amehoji kuhusu lengo na usahihi wa ripoti hiyo ya wachunguzi wa, wa kimataifa. Amesema ripoti hiyo inazungumzia mambo ambayo ni kinyume kabisa na hali halisi ya ubinadamu nchini mwake na imejaa madai na habari za uongo. Anasema sera na taratibu za serikali yake havikubali kamwe kutoa adhabu wa uhalifu na iwapo kuna ushahidi thabiti Hatua zinachukuliwa dhidi ya waliotenda uhalifu. Amepinga harakati za kuwasilisha suala hilo mbele ya mahakama ya kimataifa. Pia ametupilia mbali ombi la jopo la wachunguzi wa kimataifa kutaka Myanmar ichukuliwe vikwazo. Anasema juhudi za kutaka kuitenga Myanmar kiuchumi zitakuwa na athari mbaya kwa mamilioni ya raia wasiokuwa na hatia na kuathiri haki zao msingi. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Hapo mshatambua kwamba ni wakati wa kuleteni jukwaa la vijana. Na shirikisho la kandanda la Tanzania TFF limetia saini hivi karibuni mkataba wa udhamini wa matangazo na shirika la vyombo vya habari la Azam Media katika kusaidia kuinua kandanda nchini humo. Katika jukwaa la vijana hi leo, basi Sande Shomari anazungumza na rais wa TFF Wallace Karia, na kuona jinsi mkataba kama huo utakavyosaidia soka la vijana nchini Tanzania, na anaanza kwa kumweleza muhimu wa mkataba huo. Mkataba ambao tumesaini leo ni mwendelezo wa mkataba ambao umeisha wa kombe la shirikisho, ambalo tulikuwa tuna jina lake linaitwa Azam FA Federation Cup. Ina maana mbali ya ligi kuna mashindano ya FA, nadhani unaelewa, iko hata Uingereza na Tanzania nyuma ilikuwepo, tukasimama katikati, baadaye tukaanza. Na mshindi wa mashindano haya huwa ndo anashiriki kwenye mashindano ya shirikisho barani Afrika, CAF. Kwa hiyo msimu huu ambao tunaanza ni msimu mpya katika mkataba wetu ambao ulikuwa awali ni waAzam, ulikuwa kuna kipengele kwamba tunapoishia mwisho, Azam ana nafasi ya kusikilizwa kwanza kabla hatujaenda kwa mjamini mwingine na tulivyopeana taarifa kwamba mkataba unakaribia kuisha, azam akaonyesha nia kwamba ya kuendelea kuwa na mkataba na sisi na kuweza kuboresha zaidi. Tumeingia mkataba no. ambao utakuwa wa miaka minne ambao utakuwa kila mwaka tutakuwa tunapata shilingi bilioni moja point tano kwa ajili ya mashindano ya FA ambayo mwaka jana tumeyaboresha, yameanzia toka ngazi ya wilaya na yanashirikisha zaidi ya timu mia moja kutoka Tanzania yote kwa maana ya kwamba timu zote za Premier League, timu zote za daraja la kwanza, timu zote za daraja la pili, na mikoa inatayarisha pia kombe la FA kuanzia ngazi ya wilaya, na baadaye anapatikana bingwa wa FA mkoa, ambaye naye anajumuishwa kwenye ratiba ya FA. Sawa kabisa. Pengine pamoja na haya yote e, katika mkataba huu ambao mmesaini, timu ambazo zinashiriki hii michwano, pengine kwa mkataba huu zinafaidika vipi? Maana kamili ya mkataba huu? Kwanza ni kupata zawadi zile, lakini kila timu ambayo itakuwa inacheza kuanzia hatua za mwanzo itakuwa inapata hela ya gharama za usafiri. Kwa zile ambazo zinaenda nje ya vituo vyao, vitapata pia na gharama za malazi. Kwa hiyo ina maana timu mwenyeji kwenye kituo kwa mechi husika, kuna kiasi anapata, lakini mgeni anayekuja kucheza na yule kwenye kituo ana kiasi kikubwa zaidi anapata, ambayo kitamsaidia angalau gharama ya ya maandalizi, gharama ya safari na gharama ya malazi. Mwenyeji atapata tu gharama ya maandalizi na maandalizi yake ya mchezo. Kwa hiyo pengine, kwa mtazamo wako, uh, Bwana Karia, unaona kwamba mkataba kama huu unapeleka soka ya Tanzania kwenye uh, levo nyingine, au pengine kunahitajika zaidi, hasa kwa upande wa hawa ambao wanajitokeza kama wadhamini kwa upande huu, uh, bado zinahitaji wadhamini zaidi? Tumesema ni mkataba ambao tumeuboresha, lakini bado unajua kabisa timu zina gharama nyingi. Tukaenda kwenye gharama halisia, bado tunahitaji zaidi. Kuna huo wa F-way, lakini pia tumesaini mkataba pia unaohusu matangazo nanihii, rights ya matangazo ya televisheni inapocheza timu ya taifa kwa yale mashindano ambayo hayana nihii, mkataba wa matangazo ya televisheni na Kafu au FIFA hii zitakuwa tu ni mechi za kirafiki au mechi zipi? Ah, kuna mechi za mashindano. Kwa mfano hizi mechi za chani hatua ya mwanzo hizi hazina TV rights. Kuna ambayo ana TV rights na mengine ambayo hana TV rights, lakini unajua kuna FIFA dates na timu nyingi zinashindwa kucheza FIFA dates kwa sababu ya gharama. Kwa hiyo ina maana sisi hapa, kutokana na mkataba huo, tuna uwezo wa kucheza hata mechi nje ya zile ambazo ziko kwenye mashindano rasmi ambayo yana udhamini wa TV rais ya FIFA na Kafu. Mechi kumi tutacheza mashindano ya kushirikisha mikoa, ya kushirikisha wilaya. Hatutaita Taifa Kapu kwa sababu hayana mfumo wa taifa kapu, tunaita Under 20 Premier League. Kwa hiyo tumeita hiyo, tuna wigo mpana zaidi kuliko kuwa na Taifa Kapu, lakini pia wakosoaji watasema kwamba michuano hiyo ya Taifa Kapu kipindi kile iliibua vipaji vingi vya wachezaji vijana kina Zamoyoni Mogela na wengine wengi waliotoka mikoani wakafahamika, wakafika timu ya taifa, na timu ya taifa ilicheza kwa mara ya kwanza mwaka themanini wakati hiyo michuano ipo, na pingawa hakukuwa na fedha kama zilizopo leo. Nasema mashindano ya Taifa Kapu, mimi mpaka nikiwa kiongozi tulikuwa nayo Kibiel walikuwa anadhamini. Dindo wa mwisho wa Taifa Cup ni Mbeya ambaye aliingia fainali na Mwanza, wakati huo Mbeya ina wakina Mwaikimba. Lakini tumeona kabisa kwamba wakati ule ilikuwa timu za Premier League ni nane tu. Sasa hivi tunahitaji wigo mkubwa zaidi. Taifa Cup inachukua machuo hadi senior, sisi tunakwenda kwenye yusi, tunacheza yusi toka wilayani, ambao ndio tunaibua wengi zaidi. Sasa kwa sababu ilikuwa ni wachache wanaonekana mnawajua wao, sasa hivi wako wengi zaidi wako wakina Kevin, wachezaji wengi tu ambao tumewaibua wana wakina Idinado eh wakina Kakolanya, wako wakina Ishi Manula, wote wametoka katika mashindano hayo ya ya vijana. Kwa hiyo kwa maeneo mengine, unawapa nafasi vijana zaidi na kuibua vipaji vingi zaidi kuliko ilivyokuwa mfumo wa Taifa Cup kwa maeneo mengine, na ndio navyozungumza sasa hivi mwezi wa kumi na mbili kumi na moja wakati shule zimefungwa, tunacheza timu za Premier League zitacheza ligi za Premier League timu za daraja la kwanza na timu za daraja la pili. Huyo alikuwa rais wa TFF Wallace Karia katika jukwaa la vijana. Asante sana sande, na naona muda ndio unamalizika hapa. Ninampisha mkamiti kibayasi kutusomea muktasari wa habari. Bei za mafuta duniani zilishuka jana kwa asilimia sita baada ya waziri wa nishati wa Saudi Arabia kusema kwamba nchi yake imefanikiwa kurudisha tena uzalishaji wa mafuta kufikia kiwango kilichokuwa kabla ya mashambulizi dhidi ya kiwanda chake cha mafuta pamoja na visima vya mafuta mwishoni mwa wiki iliyopita. Kufuatana na nakala za serikali, majeshi ya anga Marekani na ya majini yamenunua ndege zisizotumia rubani, yani drone, zilizotengenezwa China kwa ajili ya vikosi maalum, miezi kadhaa baada ya Pentagon ilipopiga marufuku matumizi yake kutokana na wasiwasi wa usalama wa mtandao. Msemaji wa Pentagon, luteni kanali Mike Andrews, aliyeambia Sauti ya Amerika, VOA, kwamba katika kila kesi idara hizo zilitumia vibali maalum vilivyotolewa na ofisi ya uagizaji na ununuzi kwa kuzingatia kesi moja baada ya nyingine ili kukabiliana na haja ya dharura iliyokuwepo. Kamati ya usafirishaji na miundombinu katika bunge la Marekani jana Jumanne imemtaka rasmi mkurugenzi wa Boeing Denis Mullerberg kutoa ushahidi juu ya ndege aina ya 737 Max ambayo hivi sasa imezuiliwa kusafiri kutokana na ajali mbili zilizosababisha vifo vya watu 346 tangu Oktoba mwaka jana. Asante sana Mkamiti kwa muktasari wa habari. Tunakamilisha matangazo yetu ya Kumekucha Afrika kutoka hapa Washington DC. Kwa niaba ya wote wanaofanikisha matangazo haya, mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema mchana mwema, kwaherini.