ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani. Mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu unayetusikiliza hivi sasa e, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo tunafanya kumbukumbu ya tukio la kigaidi la Septemba kumi na moja mwaka elfu mbili na moja hapa Marekani, ambapo tutaangalia maisha yalivyobadilika hapa Marekani na duniani kiujumla, mara baada ya tukio hilo, na sehemu ya pili tutaangalia madai ya ulaji rushwa miongoni mwa wafanyakazi katika idara ya mahakama nchini Kenya, kisa cha karibuni kikihusisha hukumu ya aliyesikiliza kesi ya dawa za kulevya aina ya heroin. Ninayokaribisha katika kipindi hiki, mimi jina langu ni Idi Ligongo Nam, karibu katika Kwa Undani hii leo, ambapo tunaanzia hapa Marekani, ambapo yamefanyika maadhimisho ya miaka kumi na minane ya tukio la Septemba 11 la mwaka 2001 ambalo liliua takriban watu elfu tatu jijini New York, Virginia na Pennsylvania. Rais wa Marekani Donald Trump aliomboleza kwa muda wa kukaa kimya akiwa White House na baadaye alihudhuria ghafla katika makao makuu ya wizara ya ulinzi na jeshi yaani Pentagon, na kukutana na familia za waliouawa na magaidi wa Alqaida walioteka ndege na kuziendesha mpaka kwenda kwenye majengo katika jiji la New York. Mamia ya watu waliofurika eh, ku kuwaomboleza wale ambao walipoteza maisha wakiwemo pamoja na walionusurika ambapo familia mbalimbali zilikusanyika katika eneo ambalo linafahamika kama Ground Zero, ambapo kulikuwa na majengo mawili yanayofanana ya kituo cha kimataifa cha biashara ambayo yote mawili yaligongwa na ndege mbili za abiria na kuyateketeza kabisa kwa undani leo tunaangalia namna maisha yalivyobadilika kutokana na mashambulizi haya yaliyotikisa dunia kabisa. Na kuangazia haya, tutakuwa naye Profesa Davin Munda kutoka jijini New York, ambapo ndipo kulipotokea vifo vingi eh, vya watu katika mashambulizi hayo. Oh, yaliyofanyika eh, kwa kugeuza ndege za abiria kuwa mabomu. Mabadiliko ya kwanza kabisa ambayo yanaweza kuelezwa yaliyojitokeza haraka yalikuwa katika usafiri wa ha, wa anga hapa Marekani na duniani kwa ujumla. Siku kadhaa baada ya shambulizi hili kufanyika, kulionekana kuongezeka maradufu kwa ulinzi mkali katika usafiri wa anga kwa hapa Marekani. Chombo chenye mamlaka ya usimamizi wa usalama katika usafiri kinachojulikana kama TSA kilianzishwa. Hiyo ilikuwa ni mwezi Novemba mwaka elfu mbili na moja ambapo bajeti yake rasmi ilitengwa mwaka elfu mbili na tatu ya dola za Kimarekani bilioni nne nukta ta, nukta nane ambapo kiwango hicho kimeongezeka mpaka kufikia dola bilioni saba nukta nane mwaka wa fedha wa 2020 kabla ya Septemba 11 na chombo hicho kuundwa, ni asilimia tano tu ya mabegi ya wasafiri yalikuwa yakikaguliwa, ambapo kwa sasa kila kitu kinachopita uwanja wa ndege lazima kifanyiwe ukaguzi wa hali ya juu, licha idadi ya watu wanaotumia usafiri wa anga kuongezeka toka Septemba 11 kwa Marekani, idadi hiyo ilipungua maradufu maratu ya tukio hilo. Mwaka elfu mbili na mbili Marekani, mmoja kati ya sita alisema amepunguza kusafiri kwa ndege. Profesa, sasa tukianza moja kwa moja, ni mabadiliko gani ambayo vilevile yamejitokeza kwingineko duniani tukiacha tu kuangalia hapa Marekani katika eneo hili la usafiri wa anga? Uh, pia kwenye usafiri wa anga kwenye mataifa mengine imeonekana bayana ya kwamba uh, hali ya Uh, kukagua wasafiri imeimarika. Kwa mfano kule Nairobi Kenya, uh, wakati Kenya, shirika la Kenya Airways lilipojaribu kuanza safari za ndege kuja New York, uh, ukipitia Nairobi kuja New York utakaguliwa mara tatu, uh, kupitia uh, vyombo uh, tofauti tofauti. Kwa hivyo pia kwenye mataifa mengine ambayo yana, yana ndege ambazo zitasafiri hapa Marekani, ukaguzi umeimarishwa. Na pia kuongezea hii pale e, ujasusi wa Marekani kwenye mataifa ya kigeni umeimarishwa maradufu uh, kupitia uh, marafiki, au mataifa marafiki wa Marekani, na pia kutumia uh, viegezo vingine kama vile drones kuweza kushambulia waasi au wale ambao wanaashiriwa kuwa maadui wa Marekani. Sasa uh, vilevile tukiangazia suala lingine uh, kabla ya, ya tukio hili la Septemba kumi na moja, uh, neno ugaidi halikuwa na uzito uliopo sasa, japo kuwa matukio kadhaa yamewahi kufanyika siku za nyuma. Hata vyombo mbalimbali mbali vya usalama katika mataifa mbalimbali ulimwenguni vimekuwa vikijihusisha kukabiliana na matukio yakihusisha usafiri wa anga, mabomu ya kutegwa, kujitoa mu muhanga, na mitindo mingine ambayo ilikuwa ikiashiria ni vitendo vya ugaidi, lakini udogo wa athari zake haukuweza kufanya ugaidi kuonekana kuwa tatizo kubwa sana la kidunia linalopaswa kushughulikiwa kwa gharama kubwa na makundi hatari kusikika na kushamiri kama vile Al Qaida, Islamic State, Al Shabab na makundi mengine ambayo yako sehemu mbalimbali za ulimwenguni, Afrika na barani Asia. Lakini sa profesa, kwa sasa ulimwenguni tafsiri ya ugaidi ipo vipi? Ipo sawa kote ama kuna tofautiana kulingana na nchi na nchi na hata hapa Marekani? Uh, kusema kweli ugaidi umeenea sana sana katika mataifa amba, mataifa ambapo um, serikali imesambaratika. Kwa mfano uh, Marekani kabla kuishambulia au kuingilia kule Afghanistan, kulikuwa na hiki kikundi cha Taliban ambako kili, ambacho kilikuwa kimeenea kote. Uh, kule Somalia pia uh, uh, kundi la Al-Shabaab na kwa mfano pia kule Nigeria uh, kaskazini mwa Nigeria kuna hili kundi la Boko Haram. Kwa hivyo tuna tukiangazia kwa kimataifa, zile dola kubwa ambazo zina vipawa vya kuweza kuwa na ujasusi uh, kuweza kuwa na jeshi kubwa, ndizo zinaweza kujihami zaidi kuliko haya mataifa madogo sana sana, ambapo hakuna amani, kuna vita vya kindani, ndipo tunaona kwamba uh, ugaidi unaendelea uh, kuimarika kule, kwa mfano uh, Somalia no. uh, na pia sehemu zingine uh, kama Afghanistan na pia kule Pakistan uh, na mataifa kama hayo. Jambo lingine ambalo wachambuzi wanasema halitazamwi sana ni kuongezeka kwa bei ya mafuta ghafi. Licha ya bei ya mafuta kushuka kwa sasa, inaelezwa bei ya mafuta bado ipo juu kulipotokea tu shambulizi la Septemba 11 mafuta ghafi yalipanda bei sana hapa Marekani na sehemu nyingine duniani. Bei ya sasa ya mafuta ni zaidi ya mara mbili ya bei ya mwaka elfu mbili na moja ilipokuwa ni dola 22 kwa pipa, lakini mwongo mmoja baadaye imepanda kwa dola zaidi ya 95, ikiwa ni bei ya juu toka mwaka 1860. Lakini kwa sasa pipa moja linauzwa kwa dola 57. Hili limesababishwa na nini, Profesa Monda? Uh, kwa maoni yangu limesababishwa na uh, vitu viwili, sana sana ni uh, ule idadi ya pipa za mafuta ghafi ambazo zipo kwenye soko la kimataifa. Uh, sana sana tunajua kwamba kile kundi cha OPEC uh, sana sana likiamua kupunguza idadi ya pipa ambazo zitakuwa kwenye soko la kimataifa bei ya mafuta huwa inaenda juu. Uh, pia uh, suala lingine uh, kando na swali suala la u, kiuchumi ni hali ya kisiasa maanake, kwa mfano wakati huu kama kuna uh, hamaki au vuta ni kuvute uh, kati ya Marekani na mataifa kama Iran. Uh, utapata kwamba bei ya mafuta itaenda juu, manake soko za uh, mafuta hazina uhakika. Kana kwamba kutakuwa na ugaidi kwenye sehemu ya uh, uh, uh, uh, Mashariki ya Kati uh, kutakuwa na vita kati ya Marekani na Iran. Kwa hivyo uh, viegezo pia vya kisiasa huwa vinaashiria au vinachangia bei ya mafuta kupanda. Naam, ndani ya Marekani nusu ya Waislamu wanasema kwamba imekuwa ni vigumu kuishi Marekani toka tukio la Septemba 11 kwa mujibu wa kituo cha utafiti cha uh, Pew katika utafiti wake wa mwaka 2017, matendo ya kughasiwa Waislamu yaliongezeka mara tu baada ya Septemba 11 tukio hili mwaka 2001. Idara ya FBI ya Marekani iliandikisha matukio tisini na tatu ya kushambuliwa kwa Waislamu, idadi e, ambayo haikuongezeka mpaka ilipofika mwaka wa 2016, ambapo FBI iliandikisha matukio ya kushambuliwa kwa Waislam kwa kufikia 127 matukio hayo mpaka sasa, na si marekani pekee uh, yanazidi kuongezeka, ambapo mwezi, mwezi Machi, mtu aliyekuwa na bunduki aliingia katika msikiti nchini New Zealand, na kuua watu 51 na, na kujeruhi 49. Mshambuliaji huyo aliposti kurasa 74 zenye ujumbe wa chuki. Barani Ulaya pia matendo haya vilevile, Profesa, yanaelezwa kuongezeka. Ni nini ambacho kinasababisha haya? Moja kwa moja nafikiria kwenye mataifa ya magharibi kuna hisia ya kwamba Eh, sera za yani eh, wahamiaji wengi ambao wanatoka kwenye mataifa haya mengine hususan mataifa ya mashariki ya kati ndio wanaochangia eh, na fikra zao, itikadi zao, iti, iti zao kali za Kiislamu, kutokuwa na usalama hapa Marekani na pia kule Ulaya Nam. Tuna, tunakumbuka pia kulikuwa na hizi shambulizi za Uingereza na pia Ufaransa. Kwa hivyo ile chuki ndipo inageuzwa kwa hao wahamiaji, na unapata hivi vitu au matukio kama vile vilitokea kule New Zealand uh, vinafanyika Asante sana profesa Monda, kwa kuwa nasi hii leo katika eh, kuangalia tukio hili. Lakini masuala mengine yaliyobadilika kutokana na Septemba 11 ni kuanza kwa vita ya Afghanistan, ambapo Marekani iliingia Afghanistan kupambana na kundi la Al Qaida na kumsaka kiongozi wake Osama Bin Laden. Miaka miwili baadaye, Marekani iliingia vitani Iraq na kumwondoa rais Sadam Hussein. Uwepo wa wanajeshi wa Marekani, licha ya kumalizika rasmi kwa shughuli za kijeshi, ambapo kuna wanajeshi wa Marekani elfu nane kunaifanya vita ya afghanistan kuwa ndiyo vita iliyochukua muda mrefu katika historia ya marekani tunakamilisha sehemu ya kwanza tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha kwa undani Karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha Kwa Undani, ambapo tunaungana na, na wenzetu Josephat Kioko na Salma Muhamed kutoka katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya, ambapo wanaangazia madai ya ulaji ula, ula, ulaji rushwa miongoni mwa wafanyakazi wa idara ya mahakama nchini Kenya, kisa cha karibuni kikihusisha hukumu ya aliyesikiliza kesi ya dawa za kulevya aina ya heroin. Karibu Salma Muhamed na Josephat Kioko. Shukran sana wenzetu, ulivyodokeza ni kwamba taarifa kuu kwa siku ya leo ni kuangazia masuala hayo ya kitengo cha mahakama yanasemekana kimeingia dosari, lakini wakuu wa mahakama wanasema ushahidi uko wapi? Lakini kikubwa kimefanyika wiki hii ni pale mmoja wa mahakimu katika mahakama za Kenya alipokamatwa na kudaiwa kwamba amehusika pakubwa kutoweka kwa dawa za kulevya aina ya heroin zilikuwa zimehifadhiwa katika eneo hili la Mombasa, pwani ya Kenya. Hiyo ndio inatuleta katika taarifa kuu, kuangazia nini la mno katika mahakama za Kenya, wanaharakati wanasema nini? Unafahamu kwamba nchini Marekani kuna kesi kubwa ya Wakenya imekuwa ikiendelea huko, na tayari wamekwisha fungwa, lakini kabla ya kifungo, wapo maafisa kadhaa katika serikali ya Kenya na vilevile vile upande wa majaji na mahakimu, yasemekana katajwa katika mahakama za New York. Walikoshtakiwa wana wa kasha kwanza. Kwa nini wananchi wanaandamana? Kitu gani wanasema? Taarifa ambayo tunaipa kipaumbele kutokana na maandamano yaliyofanyika hivi majuzi Nam ndio tunayojadili siku ya leo, ikiwa ni matukio ambayo yalifuata baada ya serikali ya Marekani kutoa uh, uamuzi huo wa kuweza kuwafunga walanguzi wakuu wa madawa ya kulevya ambao wamekuwa wakitumia nchi ya Kenya kusafirisha madawa ya kulevya hadi kufikia hadi nchi ile na kuweza kutoa hukumu hiyo kwa mandugu wa kasha ambao wanafahamika sana duniani kwa sifa hiyo. Hata hivyo Wakenya walitoa hisia tofauti, wakisema kwamba majaji wamekuwa wakizembea katika kazi zao kwa sababu kumekuwepo na kesi nyingi ambazo zilikuwa zinawaandama mandugu hao, ndiposa kukatokea maandamano mengi ambayo amekuwa yakiandaliwa katika jiji la Nairobi. Hapa mjini Mombasa kulikuwa na kikao cha majaji hao kiliandaliwa katika hoteli moja ya kifahari. Tutaweza kuangazia taarifa moja ambayo iliweza kuangaziwa na gazeti la Nation kuhusiana na maandamano hayo, ni vipi yalivyopangwa na iwapo kuna ukweli wowote haki, ama ilikuwa tu ni msukumo wa njama za watu fulani. Tuliweza kupata sauti za waandamanaji hao wakiwa naandamana njia ya hoteli ya kifahari ya White Sons, wakati wa kikao cha majaji ambacho hufanyika kila mwishoni mwa mwaka weze kuwasikiza vilio vyao. Tumekuja kwa sababu tunalilia haki zetu kama wamama, tumezaa watoto wanakutumia madawa za kulevya. Unanisikia miadarati, Mombasa jamani, tunasikia kusikitika. Mimi watoto wangu watatu wote wameingia huko, na hakuna namna ya kujisaidia. Mi nasikia kuhuzunika, nimesomesha mtoto hivi amekuwa bure. Jamani nalia mimi jamani, wanangu, watoto wangu mimi Uhuru maana kesi hazimaliziki za madawa. Majaji wetu watusaidia kumaliza hizi makesi, sisi tunaumia, wa mama twalia ataka tua msaada wa mama, wa baba, msaada, msaada. msaada. Majaji wamalizi kesi. Watu wanachukula mbele kwa Amerika wanakaa miezi miwili wamehukumiwa, hapa wanakaa miaka na mikaka. Jamani Uhuru rais wetu, nyumba zetu zikabaki vipi? Watoto wanaisha, tuombe msaada Jamani, mama wanalia sana kwa sababu watoto wameingia kwa mihadarati, na hao wenye kuuza mihadarati wakishikwa, hao wanatolewa wani. Wanamama wanaomba serikali iwasaidie, hao majaji ambao ni wafisadi watolewe kazi, kuingia ambao wanafanya kazi, wanafanyia Wakenya wa kazi. Tumekuja kuweka ujumbe ufike, ufike mahali unatokikana. Aki tunaitaka itendeke, tunawategemea ni hao viongozi vyotu, tunakiwa mnatunyima haki, tuendewa na hapo sauti zao kwa kweli zikasikika. Kuna wale wamewakemea, lakini wengi wamesifu wakisema kwamba kama kuna ukosefu wa utawala bora, hii ni njia mwafaka na inakubalika katika nchi nyingi zaidi, maandamano kama haya, ili kueleza sauti za raia. Wakati huo huo, gazeti la The Standard Agosti 23, limemnukuu jaji mkuu nchini Kenya David Maraga akisema niliposikia kwamba katika lango kuu la hoteli hiyo watu walikuwa wanaandamana, mimi mwenyewe nilitembea kuanza kuwasikiza, lakini kufika pale nikakuta wamekwisha tawanywa na maafisa wa polisi. Gazeti hilo lina mnukuu Maraga zaidi akiendelea kusema ushahidi unahitajika ili kuwanasa. Hii ni kuhusiana na wale wanaotajwa kushirikiana na wana wakasha waliokuwa wanashtakiwa katika mahakama za New York huko nchini Marekani. Na hapo mwisho kabisa Maraga akasema, watu wa pwani kama kweli mmeshuhudia kwamba dawa za kulevya zimekuwa ni tatizo kubwa, naomba mwende mwandike waraka rasmi wa kulalamika, mlete katika ofisi yangu. Na pia tunasubiri ushahidi kamili kutoka kwa maafisa wa polisi, kama kweli kuna maafisa wa kitengo cha mahakama wamekuwa wakihusika ama kuwakinga watu walioshtakiwa mahakamani. Hiyo ndio nukuu ya jaji mkuu David Maraga alipokuwa akijibu tuhuma hizo, na pia akawasiliana na waandishi wa habari Nam awali ya hayo aa, kwa mujibu wa gazeti hili la Daily Nation mnamo Agosti 22, taarifa ambayo ilikuwa inaangazia kuhusiana na maandamano hayo yaliyofanyika katika hoteli ya Whitesands jioni ya Agosti 21, Rehema Wangui alimwendea Joseph Waraga, muuzaji wa gazeti huko Mtwapa, kaunti ya Kilifi, kumsaidia kuhamasisha watu ambao watashiriki katika maandamano. Maandamano hayo yaliyopangwa yalifanyika siku iliyofuata karibu kilomita tano kutoka mji wa Mtwapa katika hoteli hiyo. Jaji Mkuu David Maraga alipangiwa kukutana na majaji zaidi ya 150 kwa hafla ya kufunga sherehe yao ya kila mwaka. Pale mwanzo nimedokeza kwamba hii kwa undani tunaileta kwa sababu wiki hii kuna hakimu katika mahakama za hapa Kenya kashtakiwa pamoja na wafanyikazi wengine wanne wanaofanya kazi katika mahakama ya Mombasa. Stakabadhi ambazo zimetoka katika mahakamani zinaonyesha kwamba ilikuwepo kesi ya wanaume watatu waliokuwa wameshtakiwa, nambari ya kesi yao ni 468 ya mwaka 2018 kwa kuhusika na ulanguzi wa dawa za kulevya aina heroin ilisemekana uzani wake ni kilo kumi na thamani yake ni shilingi za kenya milioni 30 sawa na dola za marekani mia tatu elfu zikatoweka baadaye wakati kesi ikiendelea kusikizwa na hapo hakimu wa mahakama kuu ya mombasa evans macori akalalamika akaandika taarifa katika idara ya upelelezi na wapelelezi wakapeleka taarifa hiyo katika makao makuu nairobi na hapo maafisa wa upelelezi wakaanza kuchunguza hakimu huyu ambaye kwa sasa amekwisha achiliwa katika kesi ilipokuwa imeanza kusikizwa pamoja na wale washukiwa wengine watatu kutoka mahakama za hapa Mombasa, walikuwa wamezuiliwa katika vituo tofauti vya polisi, wakaangukiwa na shoka hilo la malalamiko. Muungano wa majaji na mahakimu tayari umeanza kulalamika kwamba wanachama wao wanahangaishwa na serikali, na mnukuu hapa, katibu mkuu wa muungano huu wa majaji na mahakimu Derrick Kuto anasema wanataka polisi na serikali yache kuhangaisha wanachama wake, kwa sababu kile wakenya wanasubiri na pia wanaharakati wanasema wanasubiri ni kufahamu kwa undani nani kaiba dawa hizo za kulevya ambazo zilikuwa zinatumika kama ushahidi wa kesi ya ulanguzi wa dawa za kulevya. Wanaume hao wanne waliofanya kazi katika idara ya mahakama, wao tayari wamekishasomewa mashtaka, wameakana, lakini hakimu aliyekamatwa, makosa yanayomhusu ni kujaribu kuzuia haki kupitia kesi hii, na huenda pia akashtakiwa kwa kusaidia wale walanguzi wa dawa za kulevya kupitia mali iliyotoweka ikiwa imehifadhiwa. Ikiwa watu wanahoji maswali mengi juu ya utambulisho ama maandamano hayo yaliyofanyika, je, mtu alikuwa na nia ya kumwaibisha Jaji Mkuu au je, ilikuwa ni njama ya vikundi ndani ya mahakama kuleta vita vyao vya juu hadharani? Maswali mengi lakini tu wanawake zaidi ya mia moja waliojitokeza wakipeperusha mabango walizingira hoteli hiyo na bendera kubwa, ikipiga kelele kwa, kwa maandishi kwa nguvu, weka Warsame toa Maraga na wakora wa mama na Amadi wakora kwa Mwilu. Walishtumu jaji kwa kulinda walanguzi wa dawa za kulevya na kuendeleza ufisadi, bwana Muhamed. Ikumbukwe hapa Warsame ni jaji wa mahakama ya rufaa, wakati Bi ana Amadi ndiye msajili mkuu wa mahakama Filomena Mwilu naye ni naibu jaji mkuu. Naona muda wetu unakaribia kumalizika, lakini mwisho mwisho ni kukumbushe tu kwamba waziri anayehusika na usalama wa ndani nchini Kenya Fredi Matiang alikuwa amenukuliwa hapo mwanzoni akisema safari hii mambo yatakwenda kinyume na ilivyo kwa sasa kwa sababu ya vita dhidi ya Ulanguzi wa dawa za kulevya alipokuwa akizungumza mwezi huo wa Agosti, na yeye pia akanukuliwa akisema kwamba kama kuna maafisa wa usalama wamehusika, na kama kuna maafisa wa serikali wanahusishwa na sakata hii ya kujaribu kuwazuia walanguzi wa, wa dawa za kulevya, mambo hayatakuwa rahisi safari hii kutokana na mkono wa sheria wa serikali ya Kenya. Nam shukrani wenzetu mlioko katika studio zetu za Mombasa Nchini Kenya, Joseph Akioko na Salma Mohamed um, kwa kutuletea sehemu hiyo ya pili ya kipindi hiki cha kwa undani ambapo hii leo mliangazia madai ya ulaji rushwa miongoni mwa wafanyakazi katika idara ya mahakama nchini Kenya. Kisa cha karibuni mkiangazia kile ambacho kilikihusisha hukumu ya aliyesikiliza kesi ya dawa za kulevya aina ya heroin. Lakini kabla ya hapo, katika sehemu ya kwanza hii leo tulikuwa tukiangalia ya miaka kumi na nane toka kutokea kwa tukio la kigaidi la Septemba kumi na moja, ambalo e, mashambulizi matatu yalitokea ya e, mojawapo ikiwa kubwa kabisa jijini New York hapa katika mji ama katika jimbo la Virginia, e, po kuna makao makuu ya wizara ya ulinzi na jeshi Pentagon, ndege moja ilianguka. Na kule uh, Pennsylvania, ndege moja ambayo ilikuwa na abiria waliofanikiwa eh, kupokonya wale magaidi ndege waliokuwa wakiendesha kuanguka. Mimi naitwa Idi Ligongo, shukran za dhati kwa kuwa wewe msikilizaji kwa kuweza kusikiliza uh, matangazo haya kwa siku hii ya leo ni, ni, ni kutakia kila la heri, na usikose kujiunga nasi hapo kesho katika sehemu nyingine ya kipindi cha Kwa Undani. a ukisikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika mjini Washington DC. Hivi sasa basi, nakuacha na burudani ya muziki. <laughs> Ache kujizuzua mwelezeni, mimi si wa kuchezea, nilitani ni shujaa, kwa vile alivoka alivokaa, kajipa sifa ya taa, kumbe vile mshumaa.