Kutoka studio 15, hii ni VOA Express nam. Baada ya mwezi mzima ya kufanya matangazo ya alfajiri, kufanya kazi usiku na kukaribisha mkamiti Kibayasi kwenye Express. Shukrani sana Kenis Bwire. Basi msikilizaji, ungana nasi kwa takriban dakika 30 za matangazo ya VOA Express, ikiwa ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika ya Mashariki. Hapa mjini Washington DC ni saa 3 na nusu asubuhi leo siku ya Jumatatu, ni Juni 17 mwaka huu wa 2019. Katika matangazo hayo baadaye kwenye Barazani tutakuwa tukijadili kodi kwenye nywele bandia wanaitwa wigi, sio zinaongeza urembo kwa malikia wa Kiafrika kule kwetu, kwamba unapoongeza zile nywele nyingine ah, anapokuona jamaa anasema huyu karembeka kabisa. Lakini baadaye mm, matangazo mengine, katika habari zingine, tutakuwa tukisikiliza maswala ambayo yanahusiana na uoga ambao umechipuka nchini Kenya kwamba huenda kukawa na, ugonjwa wa Ebola ambapo ugonjwa ambao ulianzia kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na wiki iliyopita uh, nchi ya Uganda ilithibitisha kupata kesi ya Ebola, lakini hivi sasa Kenya bado haijatangaza rasmi. Tutajua taarifa hiyo kwa kina zaidi tutakapojiunga na mwandishi wetu uh, Kennedy Wandera akiwa kule mjini Nairobi, Kenya. Tuanze na yanayotanda kwenye mitandao, mkamiti Mm-hmm. pia nayosambaa, habari ambayo tumeipokea hivi punde tu ni kutoka huko nchini Tanzania ambapo yule dada maarufu na alishawahi kuwa uh, mrembo wa Tanzania, anaitwa Wema Sepetu, utakumbuka basi, uh, hivi karibuni mm. alikuwa anatakiwa kufika katika mahakama moja huko nchini Tanzania katika jiji la Dar es Salamu ili kuweza kusikiliza kesi yake, na hakutokea hivyo. Basi hii leo mahakama alikaidi kufika haswa, na hii leo basi mahakama ya kimu mkazi Kisutu mm. Dar es Salamu imetamka na kutoa taarifa kwamba Wema Sepetu apelekwe maabusu, baada ya kukamatwa kwa kuto kufika mahakamani. Amekiuka sheria za mahakama idhini, uh, dhamana aliyopewa kwamba utakuwa ukifika, hajafika. Makosa ni yapi ambayo yanamwandama? Makosa walieleza ni mengi, lakini tukianza kuyachagua hivi, wakasema, sasa mm, muda hautatutosha, baadhi yake Najua... wakasema, wakasema, ni kwamba ni ile filamu ambayo ilizagaa kwenye mitandao kwamba alikuwa anafanya tendo la ngono kitu kama hicho, ambayo makosa mojawapo ambayo moja, moja yanamwandama. Lakini nchini Kenya pia lipo linalozagaa amba kwenye mitandao baada ya rais wa nchi hiyo Uhuru Kenyatta jana kusikika hadharana akiwafokea wanasiasa kutoka e, chama chake cha Jubilee kwamba wanakaidi amri ya yake kutoendelea na siasa. Sasa wachambuzi wanazungumza mengi sana kuweza kuchambua hisia za rais Uhuru Kenyatta kwamba wakati anapokuwa upande wa upinzani wa Raila Odinga anakuwa mnyenyekevu na anaongea kwa heshima, wakati anapokuja upande huu kwa wanasiasa wa chama chake anatumia maneno mazito na maneno yenye hasira. Wanasiasa wanachambua na linazagaa kwenye mitandao, wananchi wanaandika, je, Rais anamtema naibu wake ama rais anacheza mchezo? Siasa ndivyo inachezwa. Ndiyo hayo yanayozungumziwa. Na upande mwingine, hapa nchini Marekani, ni kwamba yule celebrity mwanamuziki maarufu sana Jay-Z anatamba katika mitandao ya kijamii kutokana na msaada wa kisheria aliyoutoa kwenye familia moja huko a, katika mji wa Phoenix kwenye jimbo la Arizona hapa Marekani, baada ya polisi kutishia kuifyatulia risasi familia hiyo. Hii ni ripoti ambayo imekuwa ikitanda kwenye mitandao ya kijamii. Tukio hili lilitokea siku kadhaa zilizopita, ambapo polisi alionekana akimwonyeshea bunduki Mm, mama ambaye ni mja mzito, oh, mm-hmm, ambapo walikuwa wakizozana. Na basi familia hiyo sasa, kwa kupitia mawakili ambao, JZ, amejitolea kuwasaidia hiyo familia, hivi sasa basi inadai ilipwe kiasi cha fedha kikubwa, hicho ni dola milioni kumi kwa uharibifu na udhalilishaji kwa familia, na inamaanisha kwamba hizo dola milioni kumi ina maana inahusu uh, mwanamke huyo, mchumba wake na watoto wao wawili walikuwepo mle, kwa sababu wanasema watoto nao pia wamedhalilishwa. Ndiyo sheria. Tuingie Nairobi, Kenya, kwake Kennedy Wandera. Kaka hujambo? Sijambo, hali gani? Tupo wazima <laughs> Mkamiti Kibayasi ameniambia kwamba kuna hofu hofu imetanda katika ni kaunti nafikiri ya Kericho kwamba kuna kisa cha Ebola Nam, uh, Kenya iko katika tahadhari baada ya mtu mmoja kushukiwa kuambukizwa virusi vya homa hatari ya ebola katika jimbo la Kericho, na taarifa hizo zimekuwapo tangu asubuhi mapema asubuhi, na i, hali hiyo ikasababisha wasimamizi wa jimbo hilo kutoa taarifa na kueleza kwamba ni kweli kuna mtu aliyetoka sehemu za Malaba Uganda, kule mashariki mwa Uganda na kuingia Kenya, na dalili alizokuwa nazo ni dalili ambazo zinaashiria kwamba huenda kawa na homa hii. Lakini hebu tumsikilize gavana wa jimbo la, la, la, la, la Kericho Paul Chepkoni alivyozungumza na runinga Citizen baadaye kuthibiti. E, haya kuna mgonjwa wa kike ambaye inasemekana alitembea kule boda upande wa Uganda uh, Malaba na kufika hapa nyumbani. Kwa vile ni mkaaji wa Kericho, akapatikana kuwa na dalili yenye inafanana na Ebola. E, madaktari walifanya vile wamefunzwa, wakamtenga mara moja na tayari wakatoa damu, imechukuliwa kule Kemri Kisumu ipimwe. Kama ni Ebola, tutaambiwa; kama si Ebola, tutaambiwa. Lakini ile ya maana ni kwamba wale watu walikutana na mama ambao ni watu wa jamii tayari wameletwa hapa na wametengwa vile vile. Wizara ya afya inasemaje, Wandera? Waziri wa wizara ya afya Sesili uh, Kariuki amezungumza na vyombo vya habari katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta hapa Nairobi na kueleza kwamba Kenya haifai kuwa na wasiwasi, kwani ithibati iliyopo ni kwamba mtu huyo hana virusi hivyo. Hebu tumsikilize anavyosema waziri. Nafikiri amekamilisha kwa ufasaha kwamba hakuna kwamba ameambukizwa vi virusi vya Ebola labda ni wasiwasi wasi tu. Kwa kumalizia, kuna taarifa zimezagaa kwenye mitandao kwamba mji wa Kericho watu walitoweka mbio ukabaki hauna mtu baada ya kusikia Ebola. Kweli, uongo? Si kweli kwamba eneo lote limebaki lime, lime mahame, lakini kuna maeneo mengine baada ya watu kusikiza kwamba virusi hivyo huenda vimesambaa wakatoroka nieleze kwamba tunataraji kupata ripoti ya maabara wakati wowote ujao kuthibitisha iwapo hali hiyo pia ni ile ambayo anaizungumzia waziri wa, wa afya hapa asa, Nairobi. Asante Kennedy Wandera. Unasikia mkamiti watu mro, unaposikia kifo kimefika hapa. mm -hmm. Mguni ponye. <laughs> <laughs> Haya, basi sasa hebu tuangalie maswala ya migomo. Unajua, eneo la Afrika mashariki mara nyingi tukisikia mm. migomo, tunajua migomo ya kisiasa, migomo ya hapa na pale, kama ambapo mm. Sudani wananchi wanaandamana wanataka kwamba baraza la kijeshi likabidhi madaraka kwa utawala wa kiraia, lakini kule jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo hivi sasa basi kuna mgomo wa madaktari ambao wanadai kwamba serikali iwalipe mishahara yao ya takriban miezi minane. Ili kufahamu hayo yote, basi hebu tusikilize maoni ya wakazi hao, madaktari wenyewe na yale hisia zao, wanazosema kutokana na kile ambacho hawajatendewa haki katika maisha yao ya kila siku. Wanafanya kazi, wanahudumia wagonjwa, wanahitaji fedha ili kuweza kujikimu na familia zao, lakini takriban miezi minane hawajapokea malipo. No, Ebola ilianza mwaka jana. Ebola ilianza na, na, na hawaya kututosha, hawaya kututosha hiyo ndio tunasema tunatumika, tunatumika mu, mu, mu, mu, mu condition mbaya sana, insecurity Ebola. Mimi tunachia kuendelea kutumika, lakini join out pacha mshahara wetu jua nini? Hiyo inaonekana kama, kama hawapeni, ni roho mbaya. Kwa hiyo pesa iko nimepona. mara tatu kwa kifo ya YDF ninapotumika katika eneo ya Wicha, ambapo wanaita Triangle de la Mort, badala ya kujitolea kwa ndugu zangu wa Kongomani, wakubwa wetu wa kazi wepesi wametutosha kwa liste ya, ku, ya malipo lakini kwa kuturudisha inaomba tulie. Tumepita hapa Goma mara na mara, tumelia na tumetuma hata kilio chetu kwa ngazi za juu, hadi leo hazisikilikane. Kwa hivi ter hivi hawaone kilio chetu, badala ya matatizo ambayo tunapita katika ndani yake, vita, magonjwa ya virusi Ebola na kadhalika, katika provinsi yetu tunaona kama hiyo masiku zetu hawazilipe, karibuni tutaenda kwa mahakama na ndiko huko ndiko tutapata suluhisho. Pengine na msikilizaji, bila shaka umesikia kilio cha baadhi ya madaktari huko DRC, nchi ambayo kennes bwire inakumbwa na ugonjwa wa Ebola, nchi ambayo ipo katika matatizo ya kisiasa wanapigana wenyewe kwa wenyewe. haya hivi sasa swala so, la mishahara unajua kwamba DRC ni mojawapo ya nchi ambazo ni tajiri sana katika nchi za maziwa makuu. Ina madini mm -hmm. Ina mbao ambazo hazipatikani katika nchi yoyote ile, ambazo zinatumika hapa kwa ajili ya ujenzi. Ina vipaji, raia wake ni wajasiriamali wazuri sana kote Afrika Mashariki na Kati. Lakini ikifikia mtu ambaye anafanya kazi kama ya kujitolea kuwatibu wale wanaougua magonjwa hatari unahesabu mwezi wa kwanza, wa pili, wa tatu, wa nne, wa tano, sita, saba, nane, mm -hmm, hajapokea mshahara lipo jambo na hiyo ni moja ya vitu ambavyo vinaweza kwa njia moja au nyingine kulingana na utafiti na nakala moja niliyoweza kusoma katika mm -hmm. Uh, mtandao wa Africa News mm -hmm, unaeleza kwamba ni moja kichocheo cha kuenea kwa rushwa katika eneo la Africa kuto kulipa watu mishahara kwa wakati. Tuende katika habari za dunia. Mkamiti haswa, mwanaharakati mtetezi wa demokrasia huko Hong Kong Joshua Wong amejiunga na wananchi wa eneo hilo wanaomtaka mkuu wa mji anayeungwa mkono na China ajiuzulu. Wong amesema mara tu atakapotoka jela hivi leo atashiriki kwenye maandamano makubwa ya kupinga sheria yenye utata ya kuwapeleka washukiwa wa makosa ya jinai nchini China. Msemaji wa idara ya atomiki nchini Iran amesema nchi hiyo hivi karibuni itavuka kiwango cha usindikaji uranium kilichokubaliwa kwenye mkataba wa kimataifa wa mwaka 2015 kuhusu mpango wa nyuklia wa Iran. Baruz Kamalvandi aliwaambia waandishi wa habari kwamba shehena ya uranium itazidi kilogramu 300 ifikapo Juni 27. Guatemala inaelekea kuandaa duru ya pili ya uchaguzi wa rais baada ya matokeo ya awali kuonyesha kwamba hakuna mgombea aliyefikisha kura za kutosha ili atangazwe mshindi wa upigaji kura uliofanyika jana Jumapili. Mke wa rais wa zamani wa nchi hiyo, Sandra Torres anaongoza kwa asilimia 24 ya kura, naye mgombea ambaye amewania urais mara nne Alejandro ameshika nafasi ya pili akiwa na asilimia 15 ya kura akifuatiwa na mwanahabari Edmond ambaye amepata asilimia kumi na mbili. Duru ya pili ya uchaguzi itafanyika Agosti 11 na watu 30 waliuawa Jumapili kaskazini mashariki mwa Nigeria katika mashambulizi matatu ya mabomu ya kujitoa muhanga, idara ya dharura imesema leo. Kundi la Boko Haram linashukiwa kufanya mashambulizi hayo, kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa AFP. Mashambulizi hayo yalitokea umbali wa kilomita 38 na mji wa Maiduguri katika jimbo la Borno kwenye eneo ambako mashabiki wa soka walikuwa wanatazama mechi kwenye televisheni. Na msikilizaji unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express yanayokujia siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA, inayotangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Ni dakika 30 ambapo tunakumwagia vitu vizito kutoka maeneo mbalimbali. Unajua mbali. mkamiti mwanamke aliumbwa kama ni mrembo tayari, lakini idi azidishe ule urembo navutia zaidi. Kuna vitu huongezea kwa mwili wake, alafu anajiangalia kwenye kioo, anajitazama vizuri, anasema kweli, hapa nimerembeka zaidi, kiasi kwamba hata unapopita Bwira alikuwa anafanya kazi yake, anashtuka kwanza, anaangalia. Mojawapo ya hizo vitu ni nywele, si za kuzaliwa nazo, nywele bandia zinaitwa wigi wigi. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Mbona unacheka? Ah, si sababu ndio urembo. Kwani urembo mwanamke mm. ni nywele pekee? Hapana, ni baadhi tu ya vitu vinaongezewa kwa mwili wake haswa basi mm. Sasa lakini Tanzania kuna lipi, e, hilo ongezeko mm. la ushuru kwenye hizo mm. nywele bandia, ndio gumzo kubwa hivi sasa nchini Tanzania, wamefanyaje? Wameongeza ushuru kwenye nywele hizo bandia ambapo <laughs> u, u, u, baadhi ya kinamama, sisi kinamama tunaotumia nywele bandia tunalalamika kwamba inakuwaje, mnaongeza eh, ushuru katika vitu kama hivi ambavyo kila siku mtu unavitumia katika maisha yako kila siku. Manake mbwire, kama unavyofahamu naweza nisinywe chai sukari ikipanda, lakini je, yeah. mm nywele itakuaje? <laughs> natana mvua huwa haifikii hizo nywele hizo, niko ni na uhakika <laughs> sijua mpiga marufuku ya karatasi ile <laughs> la plastiki zii, itakuaje lakini najua hizo wigi <laughs> aha, ah, mvua huwa haifikii. Sijui mnapoenda kuoga jinsi huwa mnasimama hapo, sina sina taarifa, lakini taarifa nilionayo ni kwamba nywele zinazotengenezwa njani ya Tanzania ushuru wake umepandishwa kwa asilimia kumi, zinazoagizwa kutoka nje ushuru wake umepandishwa kwa asilimia ishirini na tano lengo kubwa ni kusaidia katika kufanikisha bajeti ya shilingi trilioni 33, lakini hilo mm -hmm. hapana, halijakuja vizuri kwa wale wanaotumia wigi. Wanasemaje? Hebu tumsikilize kwanza huyu mmoja kati mm. ya wauzaji wa nywele mm -hmm. hizi bandia, wanasema nini? Wameathirika na jambo hili ama biashara kwao itaendelea tu kama kawaida? Serikali iangalie wasipandishe bei haraka haraka, kwa sababu kipindi chenyewe kimekuwa kigumu sana hiki cha mawingu. Wateja wenyewe ni wachache, shaelewa. Kwa hiyo hapa haijapandishwa bei, kuuza kwake pia ni mtihani. Ikipandishwa bei sindotakimbiwa kabisa hmm? Ikipandishwa bei watu watakimbia lakini pia na watumiaji hawa wanywele pia mm, wanalalamika, wanasema kwa nini nywele, kama nilivyosema, kwa nini mm, basi wasipandishe. Unajua siku hizi vitu ambavyo si vitu, tunavita vitu feki viko vingi mm, unapita unaona kinadada wana kucha nzuri, kucha ndefu nini ni mambo tu ambayo <laughs> bandia. Sasa hebu tumsikize na huyu dada ambaye ni mtumiaji wa nywele hizi bandia, naye anasema nini kuhusiana na ongezeko hili la ushuru kwenye nywele bandia huko nchini Tanzania. Hebu tumsikize huyu dada. Itawasili kwa sababu watu washazoea, washa kupendeza mtu mwingine anawezi kukaa bila weaving, kwa mtu anataka avae weaving ndo apendeze atoke hivo, kwa itawasili watu wa wavaaji, ndio Mwisho wa siku tunasema tu sisi tunawasikiliza, tunasikiliza, tunasikiliza wenyewe. Serikali kama ikiamua, itapunguza, sio kwa kiwango kikubwa sana, basi tutashukuru mm. Msikia, mm -hmm. Mesikia, urembo ni gharama haswa. Na vile vile basi, uh, hivi punde kabla ya kuanza uh, matangazo yetu tuli tuliandika uh, tulibandika maelezo machache kuhusiana na ongezeko hili la ushuru kwenye nywele bandia Tanzania kwenye mtandao wetu wa Facebook, basi kuna mawili matatu ambayo yameandikwa na mojawapo ni kutoka kwa huyu Ibrahim anasema, uh, ni vyema tu ikapigwa ika marufuku ya uzalishaji na utumiaji wa nywele bandia, maana kwanza ni chukizo na ni katazo toka kwa Mwenyezi Mungu. Kwa nini usibaki na nywele zako za asili, sasa nataka kuongeza urembo? Lakini kuna mwingine anasema hapa, anaitwa Faruku Shiku mpenda kachumbari, anasema atakayegaramika sahii zaidi, si yule anayezitumia. Unajua nani? mm -hmm. na akina Bwire akina mm -hmm. Juma akina Husein. Anasema huyu Franka kwamba "Mimi naona ili hili ongezeko litatuathiri sana sisi wanaume, ikumbuke kuwa wanaume ndio wanunuaji wakubwa wa haya mawigi kwa ajili ya wenzetu. Kwa hivyo kupandishwa kodi ni sisi wanaume tunaumia, sio wanawake. Haya basi mm, kwa kuwa umegusia hilo, baadaye kwenye barazani tutasikia mengi kuhusiana na hayo ya wanaume kutoa ofa kwa kina dada, lakini hebu tuendelee na maoni haya ambayo yanazungumzwa hivi sasa. David Sechenga wa wagumu anas, uh, yeye anatokea kule Muheza Tanga, anasema hili ni jema wala halimwathiri chochote mwananchi kwa kuwa huu ni urembo na mwenye kutaka kujiremba ni mtu mwenye kipato na hizi nywele za bandia ni kama sigara au pombe. Kwa hiyo mwenye pesa ndiye atakayenunua, kwani hiki si chakula wala dawa, kwamba mtu akikosa ati atakufa au yajui. Rembo huyo ajui huyo. Ni maoni ya David mm. Sechenga. Basi baada ya kusema hivyo, tupate burudani ya muziki uyo, Kasim, Kasim Ganga anakuambia Solemba. Haya, twende Iefuk kila napomshika mtoto mteke mteke, fundi wa penzi langu, moyo na unadhiki kukupoteza kwako siabilki, umeniweza penzi lako chatu limenimeza Mm, solemba mambo ya Kasim Mganga, kuna jirani yangu, um, wakati nilipo Kampala, aliniambia hawa wasanii wa Tanzania wanapoimba wanaweza wakakunyang'anya mke bila wewe kutarajia kwamba <laughs> kwamba maneno wanayotoa yote mm -hmm. Matamu zaidi namsikia o Kasim sasa haswa. Kwenye mtandao Duba Golicha Guyo Guyo anasema haya maneno ya wivi, jameni, magumu. Mariamu Lutemagula husemi ulipo, lakini unasema nawapata mubashara zaidi. Duba Golicha Guyo Guyo unarejea na kusema Uhuru, Ruto na Raila yote ni siasa tu, tumeyazoea. Na Jogus John unasema upo Tabata Dar unatupata una mubashara. Shukrani sana msikilizaji, kwa kuwa unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express hivi sasa. Tunafurahi, tunaburudika na tunathamini mchango wako unaotupatia, tukiendelea zaidi kukuhabarisha na kukupatia mambo mazuri ndani ya VOA Express. Basi kuna yale makala ya lifestyle leo hii, basi tunashuka kule Mombasa nchini Kenya, ambapo wanasema je, ni jukumu la nani baina ya mpenzi wa kike na mpenzi wa kiume kugharamia ziara na starehi wanapokuwa outing ama wanapokuwa shopping. Wana dada huko Kenya wanatoa kauli kuhusu mtazamo wao. Sasa wewe, si kwanza ulikuwa unasema, sikiliza vitu hivi <laughs> mimi kama msichana kumfadhili mume wangu ama e, rafiki wangu wa kiume, kama yeye iweza kutendea hivyo, mbona usimsaidie upande wake? Nitampeleka kule nilipe kama ni shopping hiyo, yohitaji hivi hivi, aniambie, nitampeleka anunue, kwa sababu sina ubaya wowote, si maisha yote <laughs> si maisha yote. Lakini e, saa so zingine kama hiyo yanifanyia pia mimi na, na, na, na reverse mm, isiwe tu kwamba kila wakati ni mwanamume, wa, wa, wa, wanawake ama msichana anatarajia ana, ana kwamba mwanaume amfanyie kila kitu am, amlipie flight ampeleke dina shopping, alafu we unakatu hapo, kama unafanya kazi ama una pesa zako, mbona msisaidiane? Jamii iko hivyo, lakini sasa siku hizi vitu vinabadilika, kwa sababu kitambo ilikuwa kwamba mwanamume mwanamke hafanyi kazi, lakini kwa sasa unapata wanawake wanafanya kazi, wanaume wanafanya kazi. Kwa upande wangu sitatarajia sana kwamba afanye zaidi, lakini pia <laughs> wanawake wanapendwa wakionyeshwa mapenzi na kuonyeshwa mapenzi. Ni hiyo kupelekwa dina, ni hiyo kununuliwa vitu, ni kuambiwa maneno matamu. Kwa hivyo ni vizuri mwanaume akifanya zaidi mm. <laughs> Waafrika unatazama hili kwa jicho tofauti. Bora tu iwe ni maelewano ma kati ya mimi na yeye, haitakuwa na, e, haita na ubaya wote, lakini ni tatizo inakuwa pale ambapo labda nimeenda naambia wenzangu kwamba hivi ndivyo na nafanyia mume wangu ama mchumba wangu ama ye aseme kwamba hivi ndio mchumba wangu ananifanyia, hivyo ni itakuwa tofauti. Muhimu ni kwamba vitu ambavyo mnavifanya visiwe kule nje. Ndio tunaongea stori nyingi. Ni ukweli kwamba watu wana maono tofauti, kwa hivyo kuna yule atasema si vizuri, kuna yule atasema ni sawa Wengi watasema si vizuri, kwa sababu ni Waafrika. Si vibaya kufanya kitu ambacho watu wengi hawakipendi ama wakubaliani nacho. Kwa shopping tu, hiyo ni tamaa. Dina kula, si wakati mwingi, si kwa sababu ya hicho chakula, ni kwa sababu ya wakati ambao mko hapo mme, mmerelax, you know, kutoka nyumbani isiwe nyumbani, ya mmerelax mnaongea, lakini mko kule nje mnaongea, ni, ni, ni tofauti na kupika nyumbani, umechoka mnakula. Kwa hivyo si kuhusu chakula, ni kuhusu huo wakati ambao mko pamoja. Shopping, mimi napenda vitu vyote kutoka kwa nguo, chakula, nini. Kwa hivyo kama pesa ziko ye, yeah, unafanya hizo zote. Sijasikia mwanaume naye pia akitoa orodha ya vitu ambavyo sana e, leo tumewasikia kina dada tu, maanake ni, ni, ni, ni kama trending ambayo watu wanasema kina dada wa siku hizi e, wanatakiwa wana eh, hey, kulishwa kuvishwa mm. kama hivyo ulivyosema, eh, hey, lakini na wao wamejitoa wakajitolea wakasema hapana mm. kama na kipato, kwa nini huwa unanilisha kila siku tukienda outing na mimi siku nyingine nitalipa. Mapenzi ni kusaidiana. Unafikiri mwanaume anaweza kubali kwamba amepelekwa out na huyo msichana anaenda kulipa bili zote, amekaa? Unafikiri tu kwa fikira, jinsi mtazamo ulivyo sasa hivi, ameketi amesubiri afanywe? Ni makubaliano ya mapenzi, sioni kama kuna tatizo lolote eh? si mnashirikiana, mapenzi bwana mm siku hizi ali maswala ya kusema kwamba tunamchuna sijui nini? Hapana, maisha yanaenda yakibadilika. Kuna wengine ukiwafanyia hivyo watakwambia, Nana amekufunza. Umeyafunza wapi haya? <laughs> Umeanza leo leo, Nana amekufunza. <laughs> VOA Express inakamilisha muda wake hivi sasa. Shukran kwa kutusikiliza. Anaitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na, nime na mwenzangu Simi complete me recording na kamilika. Naitwa Kenneth Mwire, kila la kheri, kwa heri.