Kwa wakati huu ni vigumu, manake itabidi uh, mbarika iliyopo kwa wakati huu ni ule uunguaji mkono wa hivi vyama vidogo, ili wafuasi wao waweze kutumikia jeshi. Wengi wao wanatoka kwenye hizi itikadi za Kiyahudi zenye mrengo mkali, mrengo wa kulia, ambao wanasema ya kwamba uh, hawataki kujiunga kwa jeshi lakini tuwajua kwamba kwenye taifa la Israeli lazima uh, wafuasi au Waisraeli watumikie jeshi. Kwa hivyo, kwa wakati huu, Bwana Netanyahu hajapata uungwaji mkono, manake vile vyama vidogo vimekataa uh, uh, sana sana wafuasi wao waweze kujiunga kwenye jeshi la Israeli. Profesa Monda, hii ni mara ya kwanza kwa taifa la Israel ambapo imeweka historia uh, kurudiwa kwa uchaguzi, na tayari tunafahamu ni kwamba Septemba kumi na saba uchaguzi huu utafanyika. Je, kuna uwezekano uh, waziri mkuu Benjamin Netanyahu akashinda au kushindwa? Na kama akishindwa, nini kitatokea? Bwana Netanyahu, kukiwa na uchaguzi mwingine, naye aweze kushinda uchaguzi na mara nyingine asiweze kuunda serikali basi, itabidi ajiuzulu, manake upinzani upande wa lebo atasema ya kwamba uh, jamii au umma haina uh, imani na waziri mkuu. Pia tu sahau ya kwamba uh, bwana Netanyahu amekumbwa na hivi kizi kashfa za ufisadi, kashfa za kutumia madaraka kwa njia mbaya. Kwa hivyo, wakati huu mwingine, kukiitishwa uchaguzi mwingine, asipoweza kuunda serikali, na fikiria y kwamba itabidi ajiuzulu na ajaribu kutafuta waziri mkuu mwingine Israel, iweze kwenda mbele. Mkwe wa kiume wa rais uh, Donald Trump, Jared Kushner yupo Jordan kuzungumza na King Abdullah wa pili kuhusiana na suala la upatikanaji wa amani kati ya Israel na Palestina. Je, unadhani kwamba mazungumzo haya yana uhusiano wowote na, na, na kile ambacho kimetokea Israel? Lazima kuna uhusiano mkubwa, maanake Jordan ndio Uh, taifa ndogo la Kiarabu ambalo sana, sana hula huwa linategemewa uh, na Waisraeli kuweza kufanya majadiliano kuhusu hali ya Wapalestina na hali ya amani mashariki ya kati. Kwa hivyo hali ya kisiasa inavyoporomoka Israel, ni Jordan pia ni taifa la muhimu kwa Israel na pia kwa Marekani ili kuweza kupunguzwa ile hali ya poteza kwa ufahamu au uh, hali ya kivita inaweza kuju, kujitokeza kule mashariki ya kati. Kwa hivyo nafikiria bwana Kushna anavyokutana na Uh, Rais right wa Jordan kwao ni kujijaribu kutafakari uh, hali ya mazungumzo kule Mashariki ya Kati itaendelea vipi, na pia wakiangazia na huu mporomoko au mtiririko wa kisiasa ambao unaendelea kule Israeli.