Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. barabara kabisa ni saa tatu na nusu hapa Washington DC za asubuhi tisa na nusu alasiri ya Afrika ya kati kumi na nusu Afrika ya mashariki. Msikilizaji, ni Mei ishirini na mbili mwaka elfu mbili na kumi na tisa ndani ya VOA Express ndani ya studio nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Jina langu ni Sandei Shomari nalo langu Harizon Kamau, nikiamini kwamba popote uliopo umechangamka, tukiwa wiki iko katikati na ninajua kwamba jioni popote ulipo, uwe Afrika Mashariki au Afrika ya Kati, hakika unaoteotea VOA Express aidha kupitia njia ya mtandao wa www.voaswahili.com ama vilevile vile kwenye mtandao wetu wa Facebook ambapo mengi tumekuandalia. Tutaelekea Kongo, tutaangalia mambo ya maisha, tutaangalia mambo ya miziki kama ilivyo kawaida ama ada ya VOA Express na vilevile vile kuangalia baadhi ya mambo yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii au vipi, Sunday? Bila shaka Harrison, Kamao mambo ni mengi kweli kweli, bila kusahau lile swali ambalo jana tumekuuliza kwenye mtandao wetu wa Facebook, swali lile ambalo eh, tutalizungumza baadaye kujua hatima ya korosho huko nchini Tanzania. Msikilizaji, bila kusahau pia habari mbalimbali mbali za dunia kutoka chumba chetu cha habari zitasomwa hapa mbele, lakini kama alivyosema Kamao, mambo ni mengi kweli kweli. Haya, tuanze moja, kama kama zungumza Kongo, e, kwa moja kama ulivyozungumza habari ambazo zinaendelea huko katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kule Kinshasa. Inazungumzwa kwamba mwili wa alikuwa kiongozi wa upinzani katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, mzee Tieni Shisekedi hayati utarejeshwa nyumbani ifikapo Mei 30 na pia wametangaza kwamba atazikwa Juni mosi. Kwa hiyo raia wa Kongo wanasubiri kweli kweli. Sasa, sasa ni mwili wa baba ya rais wa DRC na unakumbuka kipindi uh -huh. E, kile kilikuwa tu ni mwili wa kiongozi wa upinzani. sasa hivi uh -huh. mambo yamebadilika, kuna rais mpya, kuna kiongozi mpya sawa kabisa. Na kwa mujibu wa taarifa ya familia ya Shisekedi iliyonukuliwa na baadhi ya vyombo vya habari huko nchini Tanzania, wanasema kwamba mwili huo utarejeshwa baada ya miaka miwili tangu alipofariki dunia. Inakumbukwa ilikuwa kule Sipu, Brussels Ubelgiji, ilikuwa mm -hmm. Februari mosi mm -hmm. mwaka 2017. Sasa baada ya kifo chake nakumbuka kwamba kulizuka utata mkubwa pale eh, ni wapi azikwe, eh, ukizingatia alikuwa ni kiongozi wa chama cha UDPS na walitaka azikwe kwenye makao makuu ya chama hicho katika jiji la Kinshasa, lakini serikali wakati huo ilikuwa ikiongozwa na rais mstaafu Joseph Kabila na yenyewe ilikataa sasa Chisekedi ambaye hivi sasa ndio baba wa rais wa taifa hilo, kama walivyosema Felix ambaye amewahi kuwania urais mara kadhaa, yeye baba Tshisekedi marehemu, lakini hakufanikiwa. Sasa ndiyo swali ambalo linaibuka, unaona, kama kuna uwezekano wa kwamba mazishi haya yatafanyika kitaifa, yatakuwa ni kama ya kitaifa kutokana na kwamba sasa ni mazishi ya, ya baba wa rais e, kwa kweli kwa sasa hivi itakavyokuwa inaonekana, haitakuwa tofauti, kama unavyosema, kama huyu ni baba wa rais wa nchi, kwa hiyo mazishi yake kwa hakika sio jambo dogo, yatakuwa si jambo dogo, na ukizingatia mm -hmm. yeye mwenyewe kama kiongozi, ni kiongozi maarufu wa muda mrefu aliwahi kuwepo kwenye serikali ya rais wa kwanza Mabutu sese Seko. mm -hmm. Hatimaye akaja yeye mwenyewe kuwa mpinzani kugombea. mm -hmm. Kwa hiyo ni mtu ambaye ana rekodi na historia ndefu katika nchi ya DRC na anaheshimiwa sana, maana yeye amezaliwa tangu mwaka elfu tisa mia na thelathini na mbili. Ni, na kweli inaonekana katika nyanja ya kisiasa pia, labda jina lake ambalo limekuwa kwenye ulingo wa kisiasa kwa muda mrefu, Tshisekedi Niam. Labda huenda pengine lilimpigia upato rais wa sasa, bila shaka Felix Tshisekedi alipata huo umaarufu mkubwa mm -hmm. Kwa sababu ya baba yake Etienne Tshisekedi, tayari kila mtu Kongo anamfahamu. Kwa hiyo ama kwa hakika Eh, itakuwa ni kitu ambacho tutaendelea kufuatilia. Sande, kuna habari nyingine ambayo imechapa vyombo, vyombo vya habari na hasa katika nchi ya Kenya na tunazungumzia kifo cha huyu jamaa ambaye amekuwa maarufu sana katika siku za karibuni kutokana na uandishi wake na kutokana pia na kupigania haki za watu ama wapenzi wa jinsia moja na kujitokeza wazi, ilikiwa si jambo la kawaida sana kutokea katika mataifa ya Afrika. Na na mba mba mba ya Afrika, kitu ambacho yeye alikifanya binafsi na kujitokeza wazi na kutangaza swala hilo. Basi namzungumzia Binyavanga Wainaina jamaa wa miaka 30 ama 48 ambaye alifariki jana, kulingana na, kwa mujibu wa familia. Na alipofariki kwa kweli, baada ya kifo chake wengi sana waandishi hasa wa vitabu na mashairi wamemwenzi kwa kukumbuka kwa njia fulani. Wamesema kwamba kwa upande wa fasihi uh, uh, tasnia hiyo imepoteza mtu ambaye ni wa nguvu kweli kweli. Jamaa huyu alipata uh, Binyavanga alishinda tuzo ya mwandishi bora wa Kane, mwaka wa 2 kutokana na uandishi wake wa hadithi fupi kwa jina Discovering Home, yaani kutambua nyumbani, iliyofuatiwa na jarida kwa jina Kwani iliyopokelewa na kutambuliwa na waandishi wengine kadhaa wa Afrika, na tunapozungumza sasa hivi ni kwamba baada ya taarifa za kifo uh, chake kutokea, waandishi baadhi yao ambao ni maarufu na ambao wamemwenzi ni, ni pamoja na Yvonne Odhiambo Awor ambaye yeye ameandika uh, kitabu kidogo cha Weight of Whispers. Pia kuna Joyce Nyairo ambaye ameandika Kenya at 50 au uh, wote ni watu ambao me, wameshirikiana na Wainaina katika hali ya uandishi na wanamtambua wakisema kuna moja amezungumza kati ya hawa waandishi, amesema kitu kimoja ambacho tutamkumbuka, mimi simhukumu kutokana na uamuzi wa mapenzi yake, lakini Mm-hmm. anasema kitu kimoja ambacho atamkumbuka uh, Binyavanga Wainaina ni kwamba yeye alisimama kidete na kuonyeshana imani yake bila kutetereka na bila kushawishika, akasema kwamba yeye alifungua ukurasa mpya katika hali ya kujieleza kuna wakati mmoja nakumbuka nikitazama mmojawapo ya mahojiano kwa njia ya televisheni, jamaa wakati mmoja alisema mm, ng'ombe mmoja wa China, dhamani yake ama matumizi yake ya kila siku ni takriban uh, dola moja nafikiri akasema, Mkenya mm, <laughs> mmoja anatumia dola moja kwa siku. Kwa hivyo akasema hivi, mm, tusipotoka ama watu wasipojikwamua kutoka kwenye minyororo ya umaskini basi itabaki wakiwa gharama yao ama matumizi yao ni kama ng'ombe mmoja tu wa China akisema kwamba watu kwa wasione kama wako mbali mm, hawajaenda popote lakini aa, basi tunatoatoa pole kwa Kenya na jamii ya uandishi kutokana na kifo cha Binyavanga Wainaina. Bila shaka na kizingatio pia ni mwanaharakati wa kupigania haki za wapenzi wa jinsia moja huko nchini Kenya. Basi tukiwa bado tunasalia nchini Kenya, e, tuungane na mwandishi wetu huyu, ni Joseph Atikiyoko. Sasa ni kwamba kamao, tunaangalia katika maswala ya maisha lifestyle tunaangalia leo katika lifestyle kwamba vijana wanapomaliza shule wanapotoka mashuleni, sasa wamemaliza, ni wakati wa kwenda kuangalia dunia huko nje, wanafajaje? <laughs> Wanasema darasa mpya huwa linafunguka, unajua kwa madarasa <laughs> yote ulioyasoma, sasa kuna darasa jipya ambalo hufunguka la maisha. Yale <laughs> ya darasani umemaliza, sasa unaingia jingine jipya kabisa, sio mchezo. Haya, Josephat Kioko, karibu Vyo Express. Ukiwa bado unasoma huo unafikiria dunia haitakuwa ni maua siku zote, lakini unapomaliza masomo unapata dunia sio vile ulikuwa unafikiria ukiwa shule. Wakati ulipokuwa shule ulikuwa na raumu mzazi, kwanini akupi pesa leo, kwanini akupi kesho, kwanini akupi kila siku, lakini unapopata kazi yako unakuja kugundua kuwa maisha ni magumu na ni lazima uende kwa bajeti. Mitego huwa iko katika hii maisha yetu, lakini singatia pashon yako na utafaulu. Kama wewe msichana, unaona maisha yanakuchanganyisha, tafadhali fuata ile ambayo watu wanaitwa ya passion, lazima utafaulu. Tuseme kama wewe unaona mambo ya masomo hayakuenda vizuri kwako, tuseme spoti, mwimbaji, fuata hicho kipachi chako, lakini lazima uwe na pashon. Changamoto huwa hazikosi kwa mwanadamu. Kuna saa zingine huo unaona kama maisha yamefika kikomo lakini ukiwa umepasafia ama umezingatia ile pashoni yako, unasisitiza uh, kuwa ni, ni maisha lazima upitie, lakini mwishowe huwa yanaisha na unafaulu. Kila mtu alipitia, ni vile tu inategemea wewe ulipopitia hapo ulikuzwa vipi. Kuna wazazi wengine huwa wanaona kama hii ni mwisho wa maisha ya mtoto, lakini si mwisho wa maisha ya mtoto itategemea vile utamugaide nani steji, inapitwa na kila mtu, atafaulu. So watoto ambao wamefika umri wa, wa kuwa anatakikana atoke kwa wazazi, ni vizuri utoke, ujitegemee ili ujue maisha yanakuhitaji ya na, na kuanza maisha. Yana changamoto, lazima ujue sasa ku bajeti. Ile ulikuwa unataka pesa kila siku, itafika mahali utajua si kila siku pesa ziko kwa kutoka haina muda ile, tuseme ni eji fulani ikifika lazima utoke. Lakini sasa ikishafika wewe umeona kuwa uh, umetimiza, labda ulikuwa ni mwanafunzi umemaliza kusoma umepata kazi yako, haina budi ili utoke uanze maisha. Hapo pia kuna ugumu mwingine kwamba mwenzangu tusoma naye ana gari ana nyumba nzuri, mimi sina. Kama yeye alifanikiwa atapata gari akiwa miaka michache amini midogo, haimaanishi wewe utapata kila mtu ana bahati yake. Wewe utapata gari yako, labda ukiwa atia 50s na yeye alipata at 20s. Kila mtu ana bahati yake na ana vile Mungu amempangia. Usiwe unaanza kubabaika, au mwenzangu wako amefanikiwa, hii mwenzangu amepata harusi mapema, mwenza, kila mtu Mungu amempangia, na usiwe na pupa haya, usiwe kila mba mba kila mtu kila mtu yeah. Lakini lakini mwanzoni najua kwamba Kioko uh, karibu nitakuwa na yeye na atatueleza kwa kina, maana yake ndio amezungumza na vijana hao sasa. mm -hmm. kuna mmoja amesema kabisa mambo yanaanza upya kama nilivyokuambia. mm -hmm. na kama labda wewe ulivyogundua mwenyewe, unajua wanasema mambo ya maisha, mtu mwenyewe anasoma, mtu anajisomea kwenye line ya simu. Kioko, hebu tueleze hapa, ulizungumza ulizungumza na nani, na yale ambayo yalikuwa yanaangaziwa kabisa kwamba kijana anaanza maisha mapya. Huyu ni Binora Magangi. Kwanza yeye ni msomi, amesoma hadi chuo kikuu na anafanya kazi katika shirika la utafiti hapa nchini Kenya, na akiwa ni miongoni mwa wasichana waliodimiisha vizu vizuri, alikuwa anazungumzia mwanya ulioko. Anasema kuna mwanya mkubwa sana eh, katika yale maisha ya kumaliza masomo na yale maisha ya kufanya kazi, kwamba vijana wanahitaji mwongozo mzuri, kwa sababu wanaona kuna kilu, Kiingereza wanasema Lakini na Kioko, kama mambo yanavyotazamwa na kama nilivyowasikia wengi wao wakisema, ni kwamba maisha ukishamaliza hata chuo chuo kusoma chuoni, sasa unapoanza maisha kawaida ya kawaida yanakuwa kwamba ni darasa jipya kabisa unalianza la maisha, maisha changamoto labda kupata ajira na kutafuta laini za maisha. Hapa sasa unaona kama vijana wengi wanaelekea upande upi? Sasa maanake leo kuna mambo ya mitandao, kuna mambo ya ukosefu wa mitaji. Ulipozungumza nao, wengi wanaelekea kufanya nini katika kuanza kujitambua kimaisha? Kiwango cha upotoshaji kinashuhudiwa sana katika nchi yetu za Kiafrika. Kiangalia jinsi ambavyo mitandao imeshaumili katika mambo mengi, kuna mahusiano katika mitandao ya kijamii na pia pia pia groups, yani kuna ushauri wa kila aina ambao mwingine unahitaji utafiti wa kisayansi ili kuweza kuitatua. Vijana wana mengi ya kufanyiwa, lakini yanafanywa kwa njia ambayo haitawaumiza na pia haitaumiza wanavyoona na nchi yao. Ah, Kioko, tunashukuru sana kwa muda wako ukiwa Mombasa kuwa na wakati mwema. Sisi wacha tuendelee kusukuma gurudumu ah, la VOA Express na mwenzangu Sandy Shomari. Jina langu Harrison Kamau, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Basi tupate habari za dunia. <mulia> Mradi wa ujenzi wa bandari utakugharimu kiasi cha dola bilioni 10 nchini Tanzania, ambapo China ilikuwa inahusika na ujenzi huo, umekwama huku pande hizo mbili zikishindwa kukubaliana juu ya misingi ya uwekaji au uwekezaji wa miundombinu. Afisa mwandamizi katika mamlaka ya bandari nchini Tanzania ameeleza hivi leo. Mwaka 2013 Tanzania ilitia saini muundo wa mkataba na China Merchant Holdings International, kampuni kubwa inayoshughulika na ujenzi wa bandari kujenga bandari na eneo maalum la kiuchumi ambapo lengo lilikuwa ni kulifanya taifa hilo la Afrika Mashariki kwa kiunga cha biashara ya kikanda na usafirishaji. Deusdedit Kakoko, mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya bandari nchini Tanzania, TPA, aliiambia Reuters kwamba masharti ambayo yametolewa na China hayakidhi malengo ya kibiashara na hivyo wamesema hapana, labda kufanyike makubaliano mengine yatakayoridhiwa na watu wote. Gavana wa Jakarta, Indonesia, ameambia vyombo vya habari kwamba watu sita wameuawa wakati wafuasi wa mgombea urais Prabowo Subianto walipopambana na majeshi ya usalama leo Jumatano, kupinga matokeo ya uchaguzi wa mwezi uliopita. Baswedan ameambia waandishi wa habari kwamba watu zaidi ya mia mbili wamejeruhiwa na polisi wa kutuliza gasia walipotumia gesi ya kutoa machozi kutawanya makundi ya waandamanaji katika mji huo mkuu wa Jakarta. Kabla ya hapo, baadhi ya wa waandamanaji walikuwa wamechoma moto baadhi ya sehemu za kuuzia vitu katika sehemu hiyo yenye shughuli nyingi za kibiashara. Baadhi ya magari pia vilevile yanasemekana kuchoma moto. Jopo la wataalam katika shirika la afya duniani WHO linasema mikakati lazima imarishwe ili kupambana na mlipuko e wa ebola ambao unazidi kuwa huko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Hmm, ripoti ya hivi karibuni ya WHO imesema kuwa kuna kesi zipatazo 1738 za ebola nchini Kongo, ikiwa ni pamoja na vifo 1218 Waziri wa afya wa DRC Oli Olunga Kalenga ameufananisha mlipuko wa ebola sawa na mnyama mwenye vichwa vingi na kuongeza kuwa majibu yetu yanahitaji kuendana kulingana na hali ilivyo, na hivyo kulazimika kubadili mikakati na mashirika matatu makubwa ya ndege nchini, nchini China yameomba kampuni ya kutengeneza ndege ya Marekani ya Boeing kuwalipa fidia kutokana na hasara waliopata baada ya kusitishwa kwa safari za ndege aina ya Boeing 737 Max wakati wataalam wakishauriana kuhusu usalama wake baada ya ajali iliyohusisha ndege ya Ethiopia mwezi Machi. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, mashirika hayo pia yanalalamikia kucheleweshwa kwa ndege za aina hiyo zilizoagizwa kutoka hapa Marekani. Taarifa hiyo iliyotolewa mapema leo imekuja wakati uhasama wa kibiashara ukiendelea kushuhudiwa kati ya Marekani na China na hatua ya karibuni kabisa ikiwa ni kuongezwa kwa ushuru katika bidhaa zenye thamani ya zaidi ya dola bilioni mbili. <tune> ya watu wawili wanaopendana kwenye, kwenye mitandao dana. ya kijamii. Sasa iwe sasa mapenzi haya ni... ya kweli yapo ya yanaweza kudumu? Iwe ni kwenye Instagram iwe ni kwenye WhatsApp, iwe, ni kwenye, kwenye, kwenye, Facebook, Facebook. Ama hata live unajua live nayo kuna Snapchat na mambo mengine. Eh, maana watu wengine kama u wanakutana tu kwenye Facebook halafu ghafla wanakuwa wapenzi. Sasa, je, mnapokutana kwenye Facebook kama mapenzi haya mapenzi yataweza kuwa ya kweli na yataweza kudumu? na hasa mara nyingi unakuwa watu wako maeneo mawili tofauti, mmoja yuko Washington DC, mwingine yuko Nairobi kule, mwingine yuko Dar es Salaam. Sasa inakuwaaje? <laughs> Kabla hata kuangalia huko kwenye Facebook, kabla hata kuzungumzia maana yake, tutajadiliana na bila shaka tutakuwa na mgeni ambaye tutazungumza masuala hili. Naona mm -hmm. tayari sasa hivi kwenye Facebook mm -hmm. mambo yanaendelea kumwagika, na mimi naona kuna wengi sana ambao wamezungumza. Baba Nasri akiwa kule TZ anasema Uh, ni Mwanza anasema uh, yanadumu kwangu uh, uh, yanasema hayadumu, anasema nikupotezeana wakati kulingana na maoni yake. Huyu Masanja Kulwa, mzee wa Sola, uh, anasema, anasema nini kwa kweli? Ndoa za mtandaoni mara nyingi hazidumu kwa sababu huwa hawafahamiani kitabia, pia wengi wanga ni waongo, ndivyo wanavyosema. Haya, mimi namwona huyu Maige Mbuna, yanajita mzee wa Shikamoo, anasema bwana, sikiliza ni mara chache sana mapenzi ya mtandao yanaweza kudumu, maana wengi wanakuwa ni waongo na si wa kweli. Lakini anasema kubwa ni kwamba mapenzi ya mtandao hawezi kudumu kwa sababu mitandao kuna watu wengi ambao wanaishia kudanganyana tu. Sasa wanadanganyana kweli? Kama hu sasa, sikia stori hapa mm -hmm. Javas Doto yuko pia Mwanza, Tanzania, anasema mm. Binafsi sijawahi kuona marafiki kwenye mitandao wakioana, bali huishia kuachana kwenye mitandao kama walivyotongozana. Haya, yani kama mambo yalivyoanza ndio hivyo. Tunaye mtu kwenye line ya simu tutazungumza naye, lakini vivyo ni malizie kusema. huyu kwa mabihigo ya Kigoma anasema penzi mtandao yana dumu. Huyu anasema ya yana dumu okay. endapo tu wote wili wakiwa na lengo moja la kuishi katika ndoa. Kwa mfano wapenzi wao wakikutana wakajiwekea dhamira yao kwamba ndivyo itakavyokuwa, wataweza kuishi kwa, anasema penzi yao lazima yata dumu. Haya, tuzungumzie basi sawa, lakini basi tunaye mchambuzi hapa kwenye line ya simu kutoka kule nchini Kenya Mombasa Mary David. Karibu Mary David kwenye safi kabisa kabisa. Tupe habari za Mombasa wanakuambia Mombasa la. Tuambie Mombasa, mapenzi ya kwenye mitandao yanadumu? <laughs> sawa, sawa Mary, mtazamo wako ni upi kwenye swala hili Mary? Ah, mapenzi ya mitandaoni kwa kweli yani hayadumu. Kwa nini hayadumu? Mara nyingi hayadumu. Unakuta ni baba mzima unaona, eh? mm -hmm. Ili mradi basi, ameona mbinti mrembo hapo basi, yani atamnagai tu ili mradi tu, you know apate yeah, mapenzi kwake. mm -hmm. Lakini mara nyingi, yani baada ya hapo inakuwa inapotea unaona. mm -hmm. Kwa hiyo inakuwaga ni ni mambo ya kitapeli chapeli tu ambayo yanayotokea, na yani kwa kweli hayadumu. Sasa kama haya dumu, kuna kitu kingine ambacho wengi, unajua mapenzi ya kwenye mitandao yanaanza na watu ambao wako mbali, unaona eh, kwa mfano mimi niko hapa Washington, mwingine yuko hapo Mombasa, unaona, nimeweka picha zangu pale kwenye mtandao na yule mwingine ameweka picha zake. Halafu ndio mazungumzo yanaendelea. Sasa unafikiri <laughs> <laughs> tena picha poa. Hizi picha zinakuwa gani za kweli? Maana watu wanapokutana saa nyingine na kwa shughuli kidogo. Una changamoto gani ziko hapa yeah. kwenye mambo ya picha na kutumiana video? Eh, eh, eh. Wewe unaviona? Mm. Um, Nikipenda kusema kwamba okay, wengine wanakuwa ni za kweli unaona, lakini sasa endapo wanaani wanakokutana, unakuta uh -huh. Unakuta sasa labda tabia azengani na yule aliyokuwa kumuona hapo awali kwenye mtandao uh -huh. Ama unakuta zingine si zingine, yaani mtu anakuwa iko tofauti unaona uh -huh. -una. uh -huh lakini Meri, kulingana na hali ya maisha ya kisasa kwa kweli inakuwa labda ni vigumu, sio kama siku za zamani mm. Wama watu, watu sasa, kwa njia iliyobaki ili pekee ni kuonana kupitia mitandao yeah. Sasa maisha yatakuaje hapa, shughuli si ndio hiyo? Itakuwa ni mitandao tu mm. Ah, tuimona mahusiano mengi tu ambayo watu wamekutanaa kwenye mtandao, watu wameoana, wako pamoja. Inakua ni malengo, kama watu wana malengo anadum kama ni ule tu unza kukosiliana wakati, yaani bora mtu mpweke basi, anataka saka apate pate, mm -hmm, apate nini, wanasema wanaitaje, company tuseme, yaani company, unaona wona hivyo. Lakini mara nyingi yani, kwa kweli nimekosiliana muda, unaona Sawa, <coughs> basi mimi Maria, Maria sisemi kama muda unapotea ama upotei. Mimi pale naachia kila mtu maoni yake, mitandao ya yaendelee <laughs> ya maanake, nikisema labda pengine niseme ni mabaya ama ni mazuri <laughs> Wamekutana watu ambao na babigi nakutana kwenye mtandao inatokea, ama na rafiki yangu iko Zanzibar, unaona unaonaaa anakutana Facebook na kijana ambaye mm anaishi -hmm. Tanga hivi juzi alikuja akamtembelea kijana mm -hmm. na anasema kasemaama mnaona mmependana na ndiye huyo mlivyokuwa, basi tunawatakia kila Aaantunashukuru sana kwa muda wako Maria, lakini sasa tunapoelekea tunapo, ni kwamba tuingie kwenye maswala ya muziki, ambapo Nandi yeah, ananguka kibau chake, anasema aibu basi, ni ndani ya VOA Express <laughs> <laughs> <laughs> <kundi. laughs> akitoweka taratibu kitu chake vizito vina, sio mchezo. sauti hiyo, kama unajua unaposikia sauti ilo, Nandi, <laughs> la ke, pekeyaki, juhi, <laughs> ya Nandi, unajua kweli umepata mwanamuziki. sauti yake peke yake imetulia, inaenda juu, inakwenda chini. Sasa ambaye anafanya vitu kweli kweli. Tukiachana na mambo ya muziki tuangalie nini... maswala ya spoti, nini kinachoendelea kwenye spoti hasa kwa, kwa wanariadha? Nini kimetokea katika siku za karibuni, mambo haya ya utumizi wa dawa za kusisimua misuli nini? mm -hmm. Nini kimetokea? Inaonekana hii ni tatizo, kwa sababu naona sasa tunapozungumza ni kwamba kwa mkimbiaji wa mm. Olimpiki kwa upande wa mm -hmm. wanawake aliyeshinda medali ya fedha Eunice Kirwa amefungiwa kwa muda sasa, baada ya kukutwa na kwamba ametumia dawa za kuongeza nguvu za kusisimua mm -hmm. misuli mm -hmm. idara ya udhibiti ya raia imeelezea kuwa wametumia Kirwa barua ya tuhuma wakati wakisubiri matokeo ya kesi ya uchunguzi wa utovu wa nidhamu dhidi yake mm. Kirwa alibadili uraia na kuchukua uraia wa Bahrain mwaka wa elfu mbili kumi na tatu. Pia alishinda michuano ya, ya riadha ya marathon ya Asia mwaka wa elfu mbili kumi na nne na kuchukua medali ya shaba mwaka wa elfu mbili kumi na tano katika michuano ya dunia ya riadha. Kwa hivyo linaonekana ni tatizo ambalo limeanza kuchipuka kuhusiana na wanariadha na, na, wana na hasa hawa wa Kenya, nae, ambayo wamekuwa hadhi yao iko juu sana, juhu sana. Ya... Sana, na, Sawa, ukitoka huko basi tuingilie katika masuala ya NBA, ligi ya NBA hapa Marekani jana mm. Timu ya Toronto Raptors waliangusha Milwaukee Bucks point mia ishirini kwa mia na mbili. Huu ni mchezo wa nne kama umefanyika jana usiku. Sasa hivi sasa hizi timu mbili zimefikisha kila moja michezo miwili, mbili kwa mbili, wamekusha fungana kila mchezo, michezo miwili kila mmoja. Sasa wanaendelea mbele, inaelekea mchezo utakuwa mrefu kabla ya kumalizika, lakini mchezo jana ulikuwa mkali, ambapo Giannis Antetokounmpo aliiongoza Milwaukee Bucks kwa kupachika point 25 na kwa upande wa Toronto Raptors, mkongwe Kawhi Leonard alipachika point 19. Toronto walikuwa wanachezea nyumbani jana, kwa kutumia fursa hiyo, basi waliweza kufanya kazi kweli kweli kuweza kupata ushindi wa mchezo huo, na wanasema katika mchezo uliopita Kawhi Leonard alimdhibiti kweli kweli huyu Giannis Antetokounmpo, kwa hiyo kazi ipo kwa sababu hawa sasa kamao itabidi waende michezo mingine yote saba, wakati wenzao kwenye fainali kule Golden State Warriors tayari wamekushafanya nini, wamekushamaliza. Nchini Tanzania Simba wanaivaa Sevilla ya Hispania kwenye mechi ya kirafiki hapo kesho. Wanasema kocha wa timu hiyo amesema wamekushajiandaa na mbinu mpya za kuwakabili hawa jamaa kutoka kule ligi ya Spain ambao wana historia ya kutoa kombe la Europa mara tatu. Kwa hiyo Simba wana kibarua kizito kwenye mechi ya kirafiki kitari Wamekwishatangazwa mabingwa wa ligi ya mpira. Mpira unafurahisha wakati mambo ya sport yakiingia, <laughs> na kuona kama kidogo mambo yanakuwa moto, unakuwa kama uko kiwanjani, uwanjani, moto kabisa. Lakini hatuwezi tukamaliza bila kujibu kwanza, kuangalia na so, tuliuliza nini hatima ya korosho za Tanzania. Sawa kabisa. Hatima ya korosho za Tanzania, mimi naanza. Uh, naye Frank MC anasema, anasema ndoto zitaishia tu kwa kutafuna mara anasema zinaongeza nguvu. Haya haya, basi Ruji Nasri anasema katika kampeni za mwaka wa 2020 tutagawiwa kila mtu za kwake kwenye mikutano ya CCM, hazina shida, acha tuendelee kuzitunza. Haya, Edward Kabamba anasema hatima ni jeshi kuacha kuingizwa kwenye biashara hiyo, ndio hatima anayoiona yeye. Haya, ah, basi Kilonzo di Kilonzo anasema wananchi, tutagawiwa kila mmoja, atajitafunia zake, mchezo uishe, maana sasa hakuna namna nyingine. Haya, harakaharaka tuangalie kwenye mitandao, yapya yanatamba kama huu. Chris Brown mm -hmm. Wanasema Chris Brown hivi sasa kama anavyomjua natamba, anatarajiwa kuitwa baba tena baada ya mpenzi wake Mike Harris kusemekana kwamba ni mja mzito. Kwa hivi sasa kila mtu kwenye mitandao ya kijamii anamzungumzia huyu, e, bebi mama wake kwamba haya mambo haya, Chris Brown pengine akaitwa baba kwa mara nyingine tena, bila kusahau kusaaum kwenye mitandao kama ni picha zinatanua za timu ya Simba baada ya kutoa ubingwa wakiwa wanapongezwa na kikosi cha Sevilla FC ambacho kimetuma kwenye mtandao wake wa Instagram kuandika ujumbe wakisema kwamba hongera Simba kwa kutangaza mm -hmm. bingwa nam wa klabu bingwa ya Tanzania soka hii. Ni kwenye ukurasa wa Twitter wa timu ya Sevilla. Basi mambo ndivyo yalivyo, tunatamatisha VOA Express Jumatano ya leo, ikiwa 22 tarehe mwezi wa tano mwaka wa 2019 kutoka hapa Washington. Jina langu Harrison Kamau, nikiwa na mwenzangu na mimi kama kama, kama wanavyosema nasema langu jina ni Sandey Shomari. <laughs>