ripoti hii imeangazia mikakati um, ambayo ime, imefanywa na nchi takriban ishirini uh, miaka ambayo imepita kumi na tano kulemaza harakati za vyama vya kijamii haswa vinavyoshughulikia haki za kibinadamu uwajibikaji wa serikali na wameweka vizingiti mbalimbali katika kujiandikisha na utendajikazi wa vyama hivi Uh, kuwafungia njia za kuomba pesa za na rasilimani ugenini kuingilia kati na wakati mwingine uh, kuwashurutisha kufanya kazi kwa namna fulani na kuingilia uh, kuwafungia mamia ya yamashirika ma, ma, ma haya na kuwasingizia kuhusika na ugaidi na kuwafungia akaunti zao ili kulemaza kazi zao hebu tuangazie kabisa nchi za maziwa makuu hapa nataja nchi kama uganda tanzania kenya uh, burundi rwanda na drc zinaelezwaje kwenye ripoti hii hizi zote echukua zime mika, zimefanya mikakati rwanda na burundi uganda uh, wote wame- zote zime- zimetunga sheria uh, jinsi mm-hmm. kenya iliwahi kutunga sheria nzuri lakini uh, mwaka kuanzia mwaka elfu mbili kumi na tatu serikali imejaribu mara sita kuibadilisha uh, shiria hii uh, kufanya uwe ugumu vigumu kwa uh, mashirika haya kufanya kazi kuiga hizi nchi zingine za maziwa makuu na afrika mashariki Aha, kuna nchi ambayo imekuwa ikigonga vichwa vya habari hapo eneo la maziwa makuu nchi ya burundi ambako uh, mashirika mengine uh, hata yamefukuzwa kutoka nchini humo ni nini ambacho kinaelezwa kwa ripoti hii uh, uh, ni kweli burundi imechukua imechukua hatua ambazo ni kali sana mm-hmm. uh, imewahi ku imepitisha sheria ya ku, kuwataka uh, wahusika katika ngazi hizi kupata ruhusa kutoka kwa serikali ili kwamba kutumia pesa zao ambao wanazo wanashurutishwa kuegeza kuege, uh, hela zao katika uh, sehemu fulani za nchi uh, pia hawaruhusiwi kwa urahisi kuwaandika wageni kufanya kazi huko na kuwashurutisha pia uh, wa wakiwaandika wa, wa, wa, wa, wa burundi waweze kwamba waweze kulenga mata, ma, ma, makabila yote kwa hivyo uh, imefanya sana kazi zao zimekuwa ngumu na wengi sana wamejiondoa na burundi sasa imepoteza karibu dola elfu uh, sore mia mbili na themanini ambayo inaekezwa na mashirika haya ya kimataifa na tukimalizia tanzania imetajwa kama moja ya nchi ambayo pia ina uh, sheria au serikali uh, ambapo serikali inakandamiza baadhi ya mashirika ya yaamna asasi za kiraia hebu tuzungumzie kwa dakika moja utaje kuhusu tanzania na vile vile nchi jirani ya uganda uh, tanzania inaleta utata kidogo kuna watu wengi ambao uh, wameshangaa jinsi tanzania ambayo imekuwa ni nchi ya amani uh, ambayo kuna utangamano na serikali imekuwa ni serikali ya kuhusifika hasa kwa mambo ya ya haki za kibinadamu uh, hali ikianza kuzoroteka uh, mm-hmm. kwa hivyo ni nchi ambayo sasa iko inaangaliwa kwa karibu kuona kwamba ni nini kinachotendeka na katika kuhakikisha kwamba haki za raia zinalindwa vilivyo ni nini ambacho uh, labda kinapendekezwa na freedom house katika kutatua hali hii ambayo inaonekana kwa hakika ni tete hususan afrika mashariki na kati sasa report hii inaangazia sana inasema kwamba ina- inaomba serikali kutii mikataba yao ya kimataifa kuhusiana na uwazi wa siasa uhuru wa wananchi kujimuiana kwa namna yote ile wanayotaka na kujieleza kiwaziwazi uh, hasa kuhusiana na uwajibikaji wa serikali kutumia pesa za umma