Toka studio 15, hii ni VOA Express barabara kabisa kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Msikilizaji, ni Jumatatu nyingine ya Mei 13 mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa hapa studio tayari nimekusha jaa tele msikilizaji kama pishi la mchele langu jina ni sandey shumari na mimi naitwa patrick nduimana barabara kabisa washington kuna kibaridi lakini hamna wasiwasi tuko tayari kusafiri na wasikilizaji wetu na kuletea habari zinazojiri katika Uh, Afrika Mashariki na maziwa uh, makuu na kwingineko. Tukianzia huko DRC Sand, tunaripotiwa kwamba kuna mapigano ya kikabila yanayoendelea huko DRC. Tutaungana naye mwandishi wetu wa kule Bukavu, Mitima de la Chance, atupe mengi zaidi. Sawa kabisa, kama vile ujawambia sahizi ntawambia ni Patrik Ndwimana, kama anavyojiita nami namwita mzee wa kazi, amekwisha jaa ndani ya nyumba, anasema ni kibaridi. Tatu na nusu asubuhi hapa Washington, tisa na nusu alasiri Afrika ya Kati, kumi na nusu Afrika Mashariki. Sasa basi, je, wakati mfungo ukiendelea kuna ulaji wa kila aina, au sio? Wakati wa kufuturu, lakini pia wakati wa kufuturu vyakula hivi vina faida nyingine. Hebu tusikilize sasa. Tunahitaji mchele au unga wa mchele nusu kikombe, kijiko robo cha iliki iliyosagwa, kijiko kimoja au kimoja na nusu cha chakula. Sawa, mengi katika makala ya mapishi, mapishi mambo ya mm -hmm, uji wa dawa, yeah. Haya, na huko Kenya vilevile tunaambiwa kwamba kuna habari iliyotolewa na waziri wa usalama wa ndani akisema kwamba hakuna muda wa ziada kwa wale ambao hawajasajidisha namba zao, ilinaitwa huduma namba. Mm. mengi zaidi tungana naye Kennedy Wandera bila shaka lakini, bila kuchelewa, tunaambiwa kwamba Mitima de la Chance yuko kwenye laini ya simu. Mitima de la Chance, karibu kwenye express hizi. E, e, ripoti habari za kwamba kuna mapigano ya kikabila yanayoendelea eneo uh, la Fizi. Tupe mengi zaidi Mitima, inaonekana laini yake ya simu inafigisu figisu lakini msio na shaka wasikilizaji wetu kwa mradhi kwamba hatuweza kumpata. Haya, Mitima, nakusikia? Laini ya simu imeeta figisu. Tukimpata baada ya hizo itilafu za mawasiliano ziki Uh, zikiondoka tutampata Mitima. Uh, kama nilivyokuwa nasema ni kwamba kuna ripoti za mapigano ya kikabila eneo linaitwalo Fizi ni mashariki mwa DRC, na hasa wanasema kwamba ni mapigano kati ya watu kutoka kabila la Wanyamulenge, Bafulero na Wabembe, na mapigano haya yana muda Sunday, uh, mm-hmm, karibu wiki nzima, na hasa yalipamba moto mwishoni mwa juma na kusababisha watu wengi kutoroka makazi yao. Tutaendelea kumtafuta Mitima de la Chance. Akipatikana atatupa mengi zaidi kuhusu ripoti hiyo. Mitima de la Chance, nafikiri sasa umepatikana. Mitima, ahaya, <tipan> tupe kuhusu hayo mapigano, tupe mengi zaidi kuhusu hayo mapigano ya kikabila na ripotiwa huko Fizi kuhusu mapambano yenyewe ni kazi ya kikabila tangu kimoja, sasa mapambano yenyewe yalianza kati ya makabila ya kwenye Murenge pamoja na Bazirauriru Bayunju pamoja ya kusaidiana pia na Badende katika milima ya Balala ya kaskazini huko ndani ya wilaya ya Sizi inaripotiwa na fasi za kirahia upande huo ya kwamba yameanza ilikuwa ni Mei tarehe tano, wakati ambapo kundi moja la wanamgambo wa gumino basi wa kabila la banyamulengi wakisaidiwa na wengine wanamgambo wa kira. Naona mawasiliano sio mazuri, lakini mitima alibahatika kuongea na kiongozi wa wilaya ya Fizi ambaye anaitwa Eme Mutipula Kawaya, ambaye alimwelezea asara zilizotokea kwenye mapigano hayo. Tumsikilize. Mizozo ah, e, ya kikabila bwana jurnaliste ni yenye kutisha sana. Kwa hizi saa hali sio nzuri, mm, watu wanateketea, manyumba inalungula, watu wanakimbia kimbia porini. Sasa hatujue maisha ya wale watu porini, mvule na nyesha mingi, ni shida kubwa kabisa. Hadi sasa ni watu wangapi ambao wamefariki? Sijui. A, idadi ya watu wamefariki ndio sina, lakini idadi ya watu wanatoka wana huku waenda huku. Watu wengi wanatoka mu groupement ya Balala nor na wanaenda kumwaye plateau. Vijiji vingapi ambavyo vimechomwa? Ah, ni vingi sana ndugu yangu, ni vingi sana ni vingi sana karibu vijiji vyote vimechomwa. Nam, huyo ni kiongozi wa wilaya ya Fizi, anaitwa Eme Mutipula Kawaya, akielezea kuhusu hasara uh, zilizotokea baada ya mapigano hayo ya kikabila yanayofanyika huko Fizi. Anasema kuna vijiji vilichomeka. Hapa kuna ripoti inazungumza kwamba kuna nyumba takriban ishirini zilichoma moto, vilevile wanasema vile maelfu ya wakazi wametoroka nyumba zao, vilevile vile kuna mifugo iliyoporwa, lakini hatujapata ripoti kuhusu watu wangapi waliouawa katika mapigano hayo ya kikabila hasa kati ya Wanyamulenge, Bafuliru na Wabembe. Haya basi, baada ya kutoka huko DRC moja kwa moja tulekea hadi Nairobi Kenya, ambako siku imetangazwa kwamba itakuwa ya mwisho ya huduma namba wa Kenya. Hivi sasa wanasemekana wapatao milioni 31 wamekushasajiliwa, lakini serikali inasema nini kuhusu swala hili zima? E, kwa wale ambao bado, tunaungana naye mwenzetu Kennedy Wandera kutoka jiji la Nairobi, Kenya, tueleze hali ilivyo kuhusu huduma namba. Na serikali ime-, kupitia mawaziri wanne, imetoa taarifa na kueleza kwamba wakenya takriban milioni thelathini na moja kati ya milioni arobaini na nne wanaolengwa kusajiliwa katika mfumo huu wa kupata huduma namba tayari wamejisajili na vile vile serikali inasisitiza kwamba haitoweka siku nyingine mbadala ya wananchi kujisajili. Kwa hivyo yeyote anayetaka kujisajili insha atafanya hivyo kabla ya tarehe kumi na nane mwezi huu. Hebu tumsikize waziri wa usalama wa ndani Fredi Makenge anavyoeleza na huyo ni waziri Fred Matiang'i, akieleza kwamba serikali haina mpango wa kuongeza makataa au nafasi ya watu kujisajili. Lakini vile vile pia anasisitiza kwamba iwapo kuna mtu yeyote ambaye atahitajika kujisajili wakati kipindi hicho kitakapokuwa kimekamilika, basi huenda akaenda kwa maeneo ya chifu, afisi ya chifu. Hebu tumsikilize tena anavyoeleza waziri Matiang'i. Go to the assistant chief, but I'm very afraid myself that the assistant chief is going to, because now this is the focus. After that, there are many other things that the assistant chief will focus on. So you'll have to go and look for the assistant chief at some point, figure out whether he has enough time to deal with you at that time. But... na mwaziri anaeleza kwamba iwapo mtu yeyote basi atataka kujisajili baada ya shughuli hii kukamilika atalazimika kwenda kwa afisi ya chifu, na wakati huo, huenda labda chifu atakuwa na maswala kadhaa ambayo atakuwa anayaangazia. Kwa hivyo huenda pakawa na ugumu mkubwa sana kwa kujisajili, lakini anaeleza kwamba nishati wa Kenya wachukua nafasi hii, kabla wiki moja kabla ya kukamilika kwa zoezi hili. Lakini waziri wa uh, mawasiliano na teknolojia ya Joe Mucheru pia ameeleza kwamba Huduma namba ni nambari ambayo itamsaidia Mkenya kuweza kuwapata huduma za serikali. Heu, tumsikiliza waziri anaeleza kwamba iwapo utakuwa na nambari hii ambayo inaitwa huduma, utafanikishwa kupata huduma za serikali na hata makampuni ya kibinafsi na kusisitiza kwamba iwapo Mkenya yote basi hata ujisajili kwa nambari hiyo, huenda ikawa vigumu sana kwake kuweza kupata uh, uh, hizo huduma, lakini serikali ingali inasisitiza kwamba Si lazima kwa mtu yeyote kujisajili, lakini kuna baadhi ya Wakenya ambao wanaendelea kueleza kwamba hawahusishwi vyovyote na mfumo huu wa serikali, na hivyo basi wataendelea kususia. Lakini serikali inaeleza, iwapo utasusia, basi ayo, itakuwa vigumu kwako kufanikisha kupatikana kwa huduma za serikali kwako. Na vipi, Kennedy Wandera, wamegusia chote kuhusu wale ambao wako nje ya Kenya? Ameeleza kwamba kuna wale ambao wamekuwa wakisajiliwa uh, kupitia balozi za Kenya nje ya nchi. Uh, kuna mchakato huu umekuwa ukiendelea japo hajagusia haja, lakini ameeleza kwamba uh, mfumo huu unakamilika tarehe kumi na nane Mei ambayo itakuwa Jumamosi, na hivyo basi yeyote ambaye hatakuwa amejisajili wakati huo, uh, huenda asipate huduma za serikali popote. Asante uh, sana Kennedy Wandera, tutaendelea kufuatilia swala hilo. Basi moja kwa moja sasa tuelekee kwenye habari muhimu za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Mike Pompeo amewasili kwenye makao makuu ya Umoja wa Ulaya mjini Brussels, ikiwa ni kituo chake cha kwanza kwenye ziara barani humo. Taarifa iliyotolewa mapema leo na msemaji wa wizara ya mambo ya ndani Morgan Ortagus inasema kuwa Pompeo atakutana na wa washirika nchini Ubelgiji ili kushauriana kuhusu vitisho vya hivi karibuni kutoka taifa la like kiislamu la Iran. Afisa huyo ameongeza kusema kwamba Pompeo ataendelea kushauriana kwa karibu na washirika wote ili kuhakikisha kuwa maislahi yao ya pamoja kwenye eneo la Mashariki ya Kati yanalindwa. Mwanzoni Pompeo alikuwa amepangiwa kukutana na wanadiplomasia pamoja na wafanyabiashara wa Marekani mjini Moscow, lakini mpango huo ukabadilishwa hapo jana na kuamuliwa aanze na ziara ya Ubelgiji. Na zaidi ya wapiga kura milioni 60 wa ufilipino wa leo wamejielekeza kwenye vituo vya kura kwenye uchaguzi wa katikati wa muhula ambao huenda ukaimarisha mamlaka ya rais Rodrigo Duterte. Kati ya viti 18 kwenye mabaraza ya majimbo na kitaifa, macho yataelekezwa kwenye viti 12 vilivyo wazi kwenye baraza la seneti lenye jumla ya viti 24, na ambavyo huenda Duterte akawa na ushawishi mkubwa katika kuamua washindi. Iwapo rais huyu atapata viti atapata wingi kwenye baraza la seneti atakuwa na uwezo wa kushinikiza mapendekezo ya sheria dhidi ya uhalifu ikiwemo kurejesha adhabu ya kifo pamoja na kupunguza umri wa kushtakiwa kwa uhalifu wa changa. Ushindi kwenye seneti pia utatoa nafasi ya kufanyika kwa pendekezo la kufanya marekebisho kwenye katiba ya 1987 ambayo baadhi ya wakosoaji wanaogopa ikaondoa muda wa kuhudumu wa rais ripoti zinasema kuwa vikosi vya dharura pamoja na polisi nchini Sudan wamelazimika kutumia gesi ya kutoa machozi kutawana darazeni ya waandamanaji waliokuwa eneo la Khartoum North huku wakitoa vizingiti vilivyowekwa kwenye barabara kuu mjini humo kulingana na shahidi aliyezungumza na shirika la habari la Reuters. Baraza la kijeshi la mpito lililochukua usukani baada ya kiongozi wa muda mrefu Omar al Bashir kuondolewa mamlakani mwezi uliopita limekuwa likionya waandamanaji dhidi ya kufunga barabara wakati likiendelea na mashauriano na upinzani kuhusu uwezekano wa kuundwa kwa utawala wa muda watakaojumuisha jeshi pamoja na raia. Na China imesema haitakata tamaa kutokana na shinikizo za kutoka nchi za nje kufuatia hatua ya Marekani ya kuongeza ushuru unaotozwa bidhaa kutoka nchini humo kutoka asilimia 10 hadi asilimia 25. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa China Geng Shuang amewaambia waandishi wa habari kwamba China itachukua hatua mwafaka kwa wakati ufao. Haya yanajiri huku utawala wa Trump ukisema unatarajia kwamba China itachukua hatua za kulipiza kisasi kwa kutoza ushuru wa ziada bidhaa kutoka Marekani. Naendelea kusafiri na VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Kama ndio kwanza unaongana na matangazo yetu, pia unaweza kutupata kupitia mtandao wetu wa www VOA swahili com. Hali kadhalika tunapatikana kwenye mkwaju wa VOA swahili Facebook, bila shaka naam. Na sasa tuelekee kwenye makala ya mapishi, kama ulivyodokeza Sunday. Wakati huu wa mfungo wa Ramadhani kuna chakula au kinywaji ambacho kinatumiwa zaidi na Waislamu ni uji. Sasa kwenye mapishi leo, mwenzetu Salma Muhamed ameongea na mama mmoja ambaye anatengeneza uji. Uji unaitwa ni uji wa dawa, tupate mengi. Sawa, zaidi katika mapishi. Mapishi leo tunaangazia kinywaji maalum msimu huu wa mfungo kinachojulikana kama uji wa dawa. Hiki ni kinywaji muhimu kiafya kutokana na uwezo wake wa kukabiliana na matatizo ya gesi wakati waumini wanapotekeleza ibada ya funga uji huu hupikwa kwa namna yake na kutiwa dawa ya kiasili kama anavyoeleza Bimishi Suleiman. Sasa tunahitaji mchele au unga wa mchele nusu kikombe, kijiko robo cha iliki iliyosagwa, kijiko kimoja au kimoja na nusu cha chakula cha hiyo dawa ya uji. Alafu pia tunahitaji nazi moja kubwa kavu, ikiwa hukupata kubwa, utapata mbili ndogo ambazo zimekomaa vizuri. sasa sikupata unga wa mchele hivi sasa, nataka ku blend mchele niliokuwa nimeoroweka, alafu tuendelee na mapishi yetu. Alafu uji huu pia ukipikwa mara nyingi hautiwi sukari, kwa sababu mara nyingi huandamana na matobosha, ndizi za nazi, za sukari, zile za kiume au viazi tamu. Sasa kwa sasa nitatia nimetuja hapa maji mepesi ya nazi vikombe vinne na tui zito kikombe kimoja. Sasa nitatia mchele wangu katika blenda, halafu nitatia ale maji mepesi ya nazi kama vikombe viwili, mengine nitayabakisha, halafu nita blend ule mchele na yale maji yale maji ya tui jepesi lile um, na unapo blend una, una mchele mpaka u mchele uwe hauna chenga chenga hata kidogo, utatoa umemine kwenye sufuria. Sasa jiko lete utabandika, alafu utatia iliki yako, utatia na ile dawa yako ya uji yafauiti, ikiwa bado maji ama ule mchanganyiko bado uko baridi kwa hivyo utauacha utokote uji wako ili ile dawa ikolee vizuri. Kisha ikishatokota vizuri, kila kikombe kimoja cha tuizito utakitia nacho kwenye uji wako unaotokota hapo. Utaona uji wako umekuwa na rangi nzuri na umekuwa mlaini. Uji huu mimi leo nimetayarisha na ndizi za kiume ambao ukitokota. Sasa hizi nitautia kwenye tama. Uji wetu ndo huu Tayari utauweka, tusubiri time ya kufuturu. Haya, asante sana basi. Moja kwa moja kutoka kule Mombasa, sikiliza mambo hayo, eh, ya kupata wakati wa mfungo ukiwa unafuturu basi. Mambo kama hayo yanakuwa ya mazuri kabisa, eh, unakupa nguvu, unakupa mambo, una masafi kabisa kwenye mwili wako yeah. Aya, express bila muziki tunavyosema, bado hujasukuma gurudumu la wajibu, na basi tunakwenda Rwanda. tuna uh-huh, nani? Wimbo unaitwa Sibyo ni featuring ya Medi akiwa naye kitoko. Twende kazi. tuendekazin <muchin> You come with me? Si na mambo mazito hayo kwenye VOA Express, msikilizaji. Kibao matata kabisa hicho, kutoka kule nchini Rwanda. Patrick anapiga vitu kweli kweli hapa. Hawa ni wasanii maarufu no. sana huko Rwanda, ni Medina Kitoko anasema anampenda na sio siri, nakukunda sibanga. Eh, my African queen, my darling, kila kitu. Sivyo? Mambo hayo. Wimbo unaoitwa sivyo. Eh, sivyo. Anasema si ni kweli? Maana yake ni kwamba aha, anakwambia ni kweli? Aha, ni kweli, kweli. Kweli. Ukimpenda mtu unamwambia bana, unakwambia na sio siri anampenda kweli. Ngoma, eh, nzuri sana kabisa. Safi kabisa. Kitu kimetulia kweli kweli msikilizaji. Yote mazuri haya yanakujia kupitia Hey, VOA Express. Express, moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani hapa Washington DC. Haya, nikiangalia upande wa pili pale, namwona msimamizi, namwona vilevile Aida Isa akiniambia kule kwenye upande mwingine kwamba bana e, tutengeneze mambo hapa. Eh, producer wetu Aida anasema kuna vitu vizito kutoka wapi? Hivi ni vitu vya lifestyle, ambapo Patrick kitu ambacho kinazungumzwa hapa ni hasa mabinti eh? kufunzwa shughuli za nyumbani mm? mm -hmm. Hichi ndio kitu ambacho kinaangaziwa hapa na Amina Chombo. Kwa hiyo tusikilize nam. Shukran sana kutoka Mombasa, hapa mambo shwari kabisa. Katika lifestyle kama ulivyozungumza, tunaangalia namna ambavyo mtoto wa kike alitunzwa katika jamii wa ya Waswahili hasa baada ya kuvunja ungo, nini kilifuata? Mama Amira Mselem ni mtaalamu wa lugha ya Kiswahili na pia mwanahistoria. Mtoto akiwa ashabalehe, pengine ana somo yake, pengine ana anti yake amesema, huyu akibalehe, akibalehe mi namtaka sasa. Siku ile ampata damu yake ya mwezi, atapelekwa kwa, kwa yule aliyemtaka, atampeleka atakwenda kumwonyesha vile alivyo, uh, kutia kila kitu chake, kujiswafirifu wiki ya kwanza kisha mwezi wa pili, wiki nyingine aende na yule mwenye somo yake, aitwa somo, atampa leso zake mbili. Akishamaliza maanake hapo sasa aenda tusheni ya kupelekwa kufundishwa kazi, kazi zote za nyumba awenzaki, kisha anapawa leso nne, gora mbili atamba ya, ya kuswalia na gora mbili ya kupikia, akiingia ndani ya meko vile apikie. Sasa ni wakati gani ambapo ilikuwa kuna sherehe ambazo labda mtoto huyu wa kike mulimuhusisha? Hakuna sherehe ya mwanamwali. Sherehe ni pale atakapoposwa, iwe ameposwa basi, hapo ili ndio sherehe, utakuwa umpeleka mahari, unampelekea yule mtoto uh, mahari ikiwa umekubaliwa, hapo ndio utaitwa sherehe, watu wataalikana. Eh, zamani wakitia kipaji kwenda kualika, sasa muna kadi zamani ni kipaji tu, na wagoma wapijiwa goma kuu, watoka wale watu wakwenda kualika. Sasa mwatia kipaji, sasa mwatia eh, wedding. Zamani hakuna mambo haya, watu walikana hivi hivi tu, nyumba baada ya nyumba, bada, nyumba baada ya nyumba, mtaa mzima ule na na mahali paa pengine floringi wapi, yote kunaalikwa kwa hivi hivi kwa mdomo miaka ya sasa tumeona harusi zikifanyika pale nyumbani, huwa ndio ashaondoka nakwenda kuishi na mme wake, na labda pengine ikitokea kwamba umekosana ama kuachana, hurudi pale. Je, wakati ule ilikuwa ikifanyika vipi? Zamani ukisha oa, wewe baba umeoa, lakini kuketi kwa mke mke, maanake kuna desturi ya zamani, walikuwa wazee wakishajua wamekuwa na mtoto wa kike, wanaanza kujenga nyumba. Nyumba ile wataijenga mpaka waimalize, hiyo si ya mtoto wa kiume, hiyo ya mtoto wa kike, ili mumee akimwoa, aki pale atamwoa keti pale, akitoka toka na maganda yake ndezai ikiwa mwata. Maanake mtoto wa kike walikuwa wakimthamini, akwambia yeye ikiwa amewatwa atakwenda wapi? Msikitini. Shukran sana, ni hayo tu kwa leo katika lifestyle, nikitumai kwamba umefahamu tofauti ya watoto wa sasa na wale wa zamani. Sante sana, Amina chombo kutoka kule Mombasa. Basi mambo hayo moja kwa moja. Basi baada ya kusikiza hayo s niambie hapa, niarudi kwako Eh, mwenzangu Patrick Ndwima, na tuangalie mambo ambayo yamejiri kwenye nini, kwenye mtandao wetu. Kuna lile swali ambalo tunauliza na kuna swali tulilipachika pale mwishoni mwa juma, na swali lenyewe tuliuliza nini, kilichokuvutia au kukukera kwenye ligi kuu ya Uingereza? Moto kwelikweli, watu wameteremuka sana hapa, wameandika kwelikweli. Haya, nianze na nani basi? Huyu ni Baba Hopo, anasema yeye <laughs> huyu anaitwa Bernard Baraka, anasema waamuzi ni changamoto. Kuna baadhi ya timu zinazokumbana sana na makosa ya kimaamuzi, na makosa hayo, na timu hizo zinanyanyasika sana na ushabiki wa marefa. Leroy, anasema Haya, huyu anaitwa Denja Moshi anasema amesikitishwa au amekerwa na manu man united kuboronga. Kuboronga ndio nini? Kuboronga maanake kuharibu, hawakufanya vizuri. Uh, okay. Hawa, sawa. so, kwa wake yeye sawa kabisa. Naam, mm -hmm. Riadhi Mahrez anasema bwana, mi nimesikitishwa kupaisha mkwaju wa penati mm -hmm. dhidi ya Liverpool. Naye Stephen Moses anasema kwa upande wake kilichomkera ni timu yake ya Man United. Ah, wengi hao ni wa mashabiki wa Man United <laughs> kucheza mpira bila kujua mfumo wanaotumia. Kiukweli Martial, Pogba, Sanchez, Rashford, Smalling, Young, Matic, hawa wachezaji wameniuzi sana, na bahati nzuri nikisikia wanawauza mimi na wabariki watoke. Nakubaliana na huyu kijana kwa sehemu moja, huyu Steven Moses. <laughs> Haya huyu mwingine ni anaitwa Maisha eh, Abdulauf Mgawa anasema ikichonivutia ni kuiona Liverpool inafanya vizuri sana kwenye ligi hii. Haya, naye uh, Edward anasema uh, msimamo wa ligi kilichoke... ah, huyu ameandika mambo yasiyoeleweka. haya basi tuangalie kwenye mtandao hapa, baada ya kutoka huko kwenye Facebook hapa. Tunaungana naye asubuhi Mirondo anasema nawapata vyema sana nikiwa Mikocheni, Dar es Salam. Ameendelea ya kusikiliza na shia na wenzako, hali kadhalika Amosi Donald Smith kutoka Nyarugusu camp kule Kigoma anasema nawapata vizuri sana. Watu wa wapi huku Dar es Salaam, ni waulize tu Mikocheni huko. Vipi, mvua inaendelea kuwapiga? Hali ikoje? Unajua Nyarugusu camp, ile camp ambayo ina, uh, ina wahifadhi wakimbizi kutoka Burundi. Kwa hiyo wanatupata vizuri, vizuri. Bila shaka shaka bila shaka. Safi kabisa. Haya, tuangalie yanayojiri au yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Bila shaka, Patro, ni mengi yanaendelea kwenye mitandao, lakini tuangalie baadhi tu ambayo nayaona hapa. Ni ile taarifa ya ndege ya shirika la ndege ya Myanmar, eh, ndege nambari moja sifuri tatu ilikuwa ikienda kule Yangon mendele. Ndege hiyo iliweza ilifanikishwa kutua kwa dharura. Inaonekana picha kwenye mitandao, ndege hiyo ikiwa haina ile gia, wanasema lending gia, ule tairi la mbele ikiwa mm -hmm, halipo kabisa ndege imetua lakini kwa dharura. Sasa wengi wanashukuru kwamba walao e, watu wametoka salama kwenye ndege hiyo ambayo ilisteleza wanasema kwa, kwa walau sekunde ishirini na tano mm -hmm, e, kuingia kwenye uwanja wa ndege. Sande, niruhusu nizungumzie kidogo kuhusu Kenya. Inaonekana wananchi wa Kenya wana wasiwasi, hawamwoni rais wao akijitokeza hadharani tangu kutoka ziarani huko China. mm -hmm. Na hii ilibidi msemaji wa serikali ajitokeze <laughs> kutoa maelezo. Alisema rais yuko salama salimini kazini, ndilo jibu la msemaji wa ikulu Kanze Dena kuhusu kauli kuwa rais Kenyatta yumkin vilevile vile yuko kimya na haonekani watu wanajiuliza kulikoni. Haya, basi wamepata taarifa, wala watatulia, watatulia, yupo sawa kabisa. Rapa kutoka Canada, Drake, naye ametamba kwelikweli kwenye mitandao, akionyesha ndege yake binafsi, kajinunulia mwenyewe, hii ndege yake akiipa jina Air Drake. Ukiingia kwenye Instagram kuna picha pale, imekaona pale private jet yake, eh private jet hiyo wamejinunulia mwenyewe, nakwambia eh, hii kitu sio mchezo, anatamba nayo eh, Drake mwanamuziki kutoka Canada. Basi ni mengi yanayotamba kwenye mitandao, lakini muda nao ndo hivo unakimbia. Muda uturuhusu, muda unawivu, naona tukomee kukamilisha. Kutoka hapa studio za Express kutoka Washington DC, langu jina ni Shomarina, mimi ni Patrick Nduimana, kwa pamoja tuna wageni kiwatakia lasiri njema na jioni njemasadak