Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Jambo, msikilizaji wa VOA Express popote pale unapoendelea kutusikiliza wakati huu, ambapo leo ni Mei Mosi, ni siku ya wafanyakazi duniani. Eneo la Afrika Mashariki, harakati ah, za kusherekea siku hii zimekuwa nyingi sana, na tunayo mengi ya kukuelezea ndani ya dakika hizi 30 za VOA Express. Jumuika nami, naitwa Mkamiti Kibayasi. Na mimi jina langu ni Patrik Nduimana. Kama ulivyosema, Mkamiti, leo tuna ripoti kabisa nyingi kuhusu siku, siku hii ya kazi na wafanya kazi ulimwenguni. Uh, ikitumai kwamba wafanyakazi wanaendelea vizuri, tutapata mengi kutoka kwa waandishi wetu wa habari na hasa uh, tukianzia huko DRC ni kwamba vijana wanalalamika, wanasema hawana ajira ya sambusa Kongo hakuna makazi, ndio kwa maana nimesema kwamba kuona maisha yanakuwa magumu nafanya hii biashara. Vilevile vile, msikilizaji wa VOA Express, tutakuletea yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii leo. Siku ya Jumatano tutakuwa na meza ya teknolojia, tutakuwa naye DMJ Muridhi akimulika maswala hapa na pale kuhusiana na teknolojia inavyokuwa siku hadi siku. Tutakuchezea burudani ya muziki. Hali kadhalika unafahamu kwamba Marekani jamii nzima ya tasnia ya sanaa hapa Marekani inaendelea kuomboleza kifo cha John Singleton, ambaye alikuwa ni mtengenezaji filamu maarufu huko Hollywood, lakini nitakueleza mengi baadaye. Hivi sasa tuelekee huko jijini Nairobi nchini Kenya, kwake Kennedy Wandera ambaye amehudhuria moja ya matamasha haya ya siku ya wafanyakazi duniani huko Jijini Nairobi, Kenya, hebu tueleze kile ulichoshuhudia na ni yapi wafanyakazi wanayozungumza katika siku hii ya leo. Uh, Mkamiki, ni kweli leo ni siku ya wafanyakazi, na ulimwengu unapoadhimisha, Kenya pia inajiunga na mataifa haya ya ulimwengu kuadhimisha siku hii, lakini Ilivyokuwa, baada ya tafrija hiyo yote katika bustani ya Huru ambako wa viongozi wanasiasa wamekutana na wakenya kujadili uh, maswala yanayofungamana na wafanyakazi, serikali inaeleza kwamba bado haina, haina jibu iwapo itawapa wafanyakazi nyongeza ya mshahara. Hebu tumsikilize waziri wa leba Ukur Yatani anavyoeleza. Na swala ambalo linaonekana kuleta utata hapa ni kwamba jana uh, jioni hili shirika la waajiri Federation of Kenya Employers lilieleza kwamba serikali isithubutu kuwaongezea wafanyakazi mishahara kwa sababu hii huenda ikaleta migogoro zaidi, na sasa waziri anaeleza kwamba hamna chochote sasa ambacho kimekubalika na atatoa uamuzi wapo, utakuwa na uamuzi kati chini ya kipindi cha wiki moja. Lakini miungano ya wafanyakazi ilikuwa imesisitiza kwamba ni sharti serikali iwaongezee wafanyakazi angalau asilimia kumi na tano ya mishahara, maanake mwaka elfu mbili na nane serikali iliwapa tu asilimia tano ya nyongeza mishahara. Hebu tumsikilize katibu mkuu wa muungano wa wafanyakazi Francis Atole na maelezo Tuka propose na tukapropose president iko na hiyo barua, kila mtu iko na hiyo. Tunataka 15% general wage increase. Wewe ukipata kumi na tano kwa mia, uhuru akitaka kutoa ya nyumba 1.5% is free Kennedy, hayo uh, ndiyo matamshi ya katibu mkuu wa muungano wa wafanyakazi nchini Kenya, Francis Atoli. Lakini pia suala jingine ambalo limejitokeza sana ni kwamba hafla hizi na hafla hii nzima imegeuzwa na ikawa hafla ambayo sasa inatoa watu wanatoa matamshi kweli kweli ya kupinga visa vya ufisadi nchini Kenya. Sawa, shukrani sana Kennedi. Bila shaka uh, katika taarifa za, za baadaye tutapata mengi zaidi kuhusu siku hiyo ya wafanyakazi ilivyosherekewa <laughs> huko Kenya na moja kwa moja tuelekee huko Goma ni mashariki mwa DRC tunaungana naye Oster Malivika. Oster Malivika, ulizungumza uh, na baadhi ya wafanyakazi uh, kuhusu siku hii ya leo, sijui wamezungumza nini uh, ni kwamba nimezungumza na wafanyakazi katika sehemu mbili, katika maeneo ya Goma na katika maeneo ya Beni, katika eneo lote la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Wafanyakazi wanasema kwamba ikiwa kuna wizi wa pesa ama wanachukua pesa za serikali ni kwa sababu hawalipwe. Sasa wanaona kuliko familia zao ama watoto wao kuteseka kutolipwa, wenyewe wanajilipa, na wengine wanasema kwamba serikali imeshindwa kusaidia wananchi kwa sababu wale ambao wanapatikana katika nyesa za serikali ni wale ambao wako madarakani tangu mwaka wa elfu mia tisa sitini yaani tangu ukoloni kapita. Ni wale wazee ndio wanaendelea kuongoza serikali japokuwa kuna vijana ambao wanamaliza shule lakini hawana ajira, na tunaweza kusikiliza namna hawa wabeni pamoja na wagoma walivyozungumza. Haiwezi wezekana hata kidogo mfanyakazi wa Kongo akose kuiba pesa. Ninaweza kukwambia kama serikali yetu ya Kongo ndiyo inatumwa mfanyakazi aweze kuiba pesa za kiserikali. Journe ya leo hatuone, kama hii date nakuwa na maana kukua juu ya nini? Tunatumika mwaka munane, hatukumbukiwa hata kwa mshahara fulani Tunajama, tuna jamaa tuna watoto tuna maresponsabilités mingi alakini gouvernema yetu haipendi kutukumbuka. Ni leo mfanyakazi wa Kongo anakuwa mwenyi kusarauya sana sana, hajulikani. Mfanyakazi wa Kongo leo sijui atujue kama wanamkamata namna gani. Leo kama unaangalia Kongo politike ndio inakuwa kitu ya lazima kushindia kazi malivika. Upande wa vijana nao, uh, uliozungumza nao wanasema nini? Uh, upande wa vijana wanasema kwamba wamekosa ajira na wengine wanasema kwamba ikiwa kuna ukosefu wa usalama mashariki mwa Kongo ni kwa sababu vijana wamekuwa wakidanganywa, wengine wanaenda kwenye makundi ya wapiganaji wengine wanalazimika kuuzisha hata vile vitu vidogo vidogo, kama hata mtu anakuwa na jisasi ama laisasi. Lakini ukosefu wa ajira unawapelekea kufanya kazi ambao haiwasaidi. Wengine wanakuwa waendeshaji pikipiki, wengine wanatumiwa katika ujambazi wa Mita, na wengine kwenye makundi ya pijamaji. Lakini nilienda mitaani nikakutana na hao ambao wanauza uh, vile viazi, ambao wanauza hata maji barabarani, kama vijana walite ambao leo waliandamana vile katika mji wa Goma wakisema kwamba wanaomba rais aliyeko hivi sasa madarakani asikishi anawapa ajira, lakini alioo maisha ni mbaya na wanasema hivi: sambusa, sambusa, sambusa. Na nafanya hii biashara kwa sababu ndani ya nchi yetu Kongo hakuna makazi, ndio kwa maana nimesema kwamba kuona maisha yanakuwa magumu, nafanya hii biashara ya sambusa. Kwa serikali tunaomba, uh, Rais Felix Tshisekedi ajua kwamba vijana wa Kongo wana haki ya kazi kufatana na katiba inasema kwa kipengele yake ya 13 na 6, kama kila mkongomani ana haki ya kazi. Ndio kwa maana tunamwambia kwamba hii ni interpellation kwake kuona vijana wanamaliza shule hawapate makazi, japokuwa kazi ni haki ya kila mkongomani, dio kwa maana tunamwambia kwamba sisi vijana tutasimama kama hakree makazi kama kukue hiyo mpango ya makazi ndani ya nchi yetu ya Kongo. Shukrani sana Malivika kwa taarifa yako hiyo. Tanzania nako wanasema nini? Huko Tanzania wafanyakazi wanalalamika kwamba mishahara haijaongezwa lakini, uh, rais uh, John Pombe Magufuli mwenyewe uh, katika hotuba yake ya uh, siku hii ya uh, wafanyakazi kwenye uwanja wa Sokoine huko mkoani Mbeya amesema nitawaongeza mishahara, wafanyakazi wanivumilie kwani bado anahitaji kujenga uchumi kabla ya kufanya hivyo. Amesema maendeleo yanafanyika sasa, ni kwa faida ya leo na kesho. Hebu tusikilize zaidi alichozungumza. Baada ya vita kuu ya kwanza, zipo nchi zitake kuitaja hapa, ziliamua wafanyakazi wao wasilipwe mshahara kwa ajili ya kujenga nchi zao. Sisi tumeamua kuanzisha miradi mikubwa ya maendeleo, na miradi hii inawanufaisha wafanyakazi, inawanufaisha wakulima, kwa kusafirisha mazao yao inawanufaisha wafugaji, inawanufaisha wavuvi, lakini inawanufaisha wafanyabiashara wote. Ni sauti ya rais wa Tanzania, John Pombe Magufuli, akitoa hii leo huko mkoani Mbeya, katika siku ya wafanyakazi. Katika habari za dunia, mwanasheria mkuu wa Marekani William Barr anatarajiwa kujibu maswali ya wabunge leo baada ya kutolewa kwa ripoti ya mwendesha mashtaka maalum Robert Mueller mwezi uliopita akichunguza kuingilia kati kwa Russia katika uchaguzi mkuu wa Marekani mwaka 2016. Barr atakutana na kamati ya sheria katika baraza la Senate linaloongozwa na Warepublican kwa kikao kinachotarajiwa kuwa cha takriban saa tatu. Barr atakutana na maswali kuhusu ripoti ya gazeti la Washington Post iliyotoka Jumanne usiku kwamba Mula aliwasiliana na mwanasheria mkuu kwa njia ya simu na barua ili kumpa fursa ya kutoa maelezo juu ya ripoti iliyoandikwa na timu yake. na ripoti mpya ya Umoja wa Mataifa inaeleza kwamba ikiwa ni miezi sita sasa tangu mkataba wa amani wa Sudan kusini usainiwe Septemba 12, 2018 12, hakuna wafungwa wa kisiasa walioachiwa. Wakosoaji wakuu wawili wa serikali ya Sudani Kusini, Agri Idri, mwanachama wa SPLM-IO, Dong Samuel Luwak, wakili wa haki za binadamu, walipotea Januari 23 na 24 mwaka 2017 wakiwa jijini Nairobi. Ripoti ya jopo la wataalamu wa Umoja wa Mataifa juu ya Sudani Kusini inaeleza kwamba serikali ya Sudani Kusini ilikanusha kufahamu walipo Idris na Luwak. Wapatanishi wa biashara wa Marekani na China wamekutana Leo Jumatano kwa duru mpya ya mazungumzo yanayolenga kumaliza mzozo wa ushuru kati ya nchi hizo mbili. Waziri wa fedha wa Marekani Steven Mnuchin na mwakilishi wa biashara Robert Lighthizer wamekutana na majadiliano na naibu waziri mkuu wa China Liu He, mshauri mkuu wa uchumi wa Rais Xi Jinping huko mjini Beijing. Liu anatarajiwa kuja hapa Washington DC wiki ijayo kwa duru nyingine ya mazungumzo. Na jaji mmoja Uingereza, hivi leo, wa Uingereza hivi leo amemhukumu mwanzilishi wa mtandao wa WikiLeaks Julian Assange kifungo cha wiki 50 kwa kukiuka masharti ya dhamana aliyopewa mwaka 2012. Assange ambaye alichukua hifadhi katika ubalozi wa Ecuador mjini London ili kuepuka kukabidhiwa kwa mamlaka ya Sweden alikamatwa mwezi uliopita baada ya Equedo kumfutilia hadhi yake ya hifadhi. Ya mwanzilishi huyo wa WikiLeaks raia wa Australia ambaye alikamatwa April 11 baada ya Kwedo kumwachilia, huenda akakabiliwa na kifungo cha miezi 12 jela, wakati atakapofikishwa kwenye mahakama ya Southwark Crown. Assange alikimbilia ubalozini hapo mwaka 2012, baada ya jaji wa Uingereza kuamuru akabidhiwe kwa mamlaka ya Sweden ili akajibu mashtaka ya manyanyaso ya ngono na ubakaji, shutuma ambazo amezikanusha vikali. unaendelea kusafiri na voa express matangazo yanayokujia kila siku ya jumatatu mpaka ijumaa kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa inayotangaza kutoka hapa mjini washington dc tunakupatia habari mbalimbali mbali. kutoka eneo linalokuhusu na jirani na hapo ulipo tukiendelea kusonga mbele ndani ya voa express kama unavyofahamu ambapo baadhi ya watu wanasherehekea siku ya wafanyakazi, wengine wapo majumbani wanaendelea na shughuli zao za hapa na pale, na mwenzetu Harrison Kamau amefanya mahojiano na baadhi ya watu kuhusiana na siku hii ya wa wafanyakazi na kutaka kujua maoni yao iwapo ina maana au imepotea maana yake. Basi tumsikilize Joseph Oyunge Ayeko akiwa Kisii, Kenya, Paul Lambisia akiwa na Manga, Kenya, pamoja na Doto Kuitega wa Buhalahala Kwangu mimi sioni kama sina maana, nitasema tu wakifupi, mimi sioni umaana wake, sababu maisha magumu, alafu tuseleke nini? Kuna maana maanake, nikizofupi kidogo kidogoa, mshahara bado angali teketeke kidogo, ina maana sasa ndio wakati mzuri wa wafanyikazi na zile huduma zinatetea wafanyikazi kushinikiza serikali iweze kuwalipa wafanyikazi vizuri, ni wakati mzuri kuwapa watu mwamko kwamba wamefanya kazi vizuri, pia wanaweza kusherehekea kazi zao ambazo wamezifanya. Siku ya leo naiona ni ya muhimu sana na tofauti na kipindi cha nyuma, ilikuwa haina umuhimu sana, kulingana na wafanyakazi walikuwa wasaminiwi, yani kwa sasa, sasa hivi wafanyakazi wanasamimiwa sana na wenyewe wanataka mwamko fulani, wanapata hata nguzu ya kusherehekea siku ya leo. Yani kwangu mimi naona ni siku ya muhimu sana, uongozi yani wana, wa uongozi wa sasa hivi kama ya leo yani naumuhimu sana kulingana na kipindu cha nyuma, ilikuwa ina umuhimu sana unaona, hawaitumii hawa sana kushimikiza mat, matakwa yao, ila sasa wanaitumia kama yani kuwafurahia uongozi uliopo tu yani, pensheni yaani, zao wanapata vizuri tu yaani, kwa hiyo hakuna malalamishi yote kwa wafanyakazi wangu mimi ninavyoiona yani. Hawa ni Wakenya wakitoa hisia zao kuhusu siku hii ya kazi na wafanyakazi ulimwenguni si Wakenya peke yake, na watanzania pia. nilikuwa amesahau mm haya -hmm. <laughs> <laughs> Basi, baada ya kusikiliza hoja hizo za wafanyakazi, tunaelekea kwenye muziki, na leo wimbo tunao unaitwa The One. Kutoka, kutoka kwake kwa Diamond unasikia kitu kipya kama wenyewe wapenda burudani wanavyosema. Hapa kuna maswali, mkamiti amezungumzia Diamond anazungumzia vigelegele na huyu the one. Hapa watu wanajiuliza who is the one? Unafuatilia mambo ya entertainment labda unamjua. Hiyo sasa ni siri yake. Unaweza ukasema ni huyu, akaja siku ya pili akaja na mwingine, kwa hiyo sasa utakuwa umebaki umeaibika, ulisema huyu na yeye kaja na yule. Uh. <laughs> Wait and see <laughs> wanasema Waingereza. Siku itafika tutaona nani huyo the one eh? mm -hmm. baada ya ngoma hii <laughs> safi kabisa, the one na Diamond, tuelekee kwenye maswala ya teknolojia moja kwa moja. Basi tunamkaribisha BMJ muridhi ndani ya chumba, atueleze mambo ya teknolojia. BMJ, umetuandalia nini leo? Shukran sana wenzangu hapo studio nambari 15, mkamiti kibayasi na Patrick Ndwimana. Ni kwamba wakati dunia inapojaribu kuondokana na matumizi ya mafuta ya petroli kwa magari yao, sasa teknolojia ya nguvu za umeme inachukua mwelekeo mpya, kwa sababu wataalamu wake wanahamasisha umuhimu wa kawi hiyo kwa vifaa vingine kama vile pikipiki piki. Na ni kwa sababu hiyo ambapo maonyesho ya kipekee ya pikipiki zinazotumia nguvu za umeme yamefunguliwa katika mji wa Los Angeles hapa Marekani, na ni maonyesho ambayo yamepewa jina Electric Revolution, ambayo kama inavyoelezwa hapo kwa lugha ya Kiingereza ni kwamba yanaonyesha mageuzi katika mfumo wa utumiaji wa nguvu za umeme na pia yanaangazia historia ya pikipiki piki, na jinsi ambavyo teknolojia yake imekuwa ikibadilika mwongo baada ya mwongo. Kuna kila aina ya pikipiki piki hapa, aina mbalimbali mbali kama vile Omega Racer, hii ni maarufu sana na ambayo inaweza kwenda kwa kasi ya hadi kilomita 326 kwa saa, na kuna vilevile pikipiki zingine kama vile muundo wa crapshoot ambayo pia umaarufu wake umetanda sana tangu ianze kutengenezwa. Kadhalika, maonyesho haya yanaangazia mchanganyiko wa sanaa pamoja na utamaduni wa uendeshaji pikipiki. Maonyesho haya pia yanaangazia mifano ya pikipiki za kizazi kijacho. Hebu tumsikie mmoja wa waandalizi wa maonyesho haya John Lewis, kama alivyozungumza na shirika la so habari really right la Reuters, anasema hapo so kwamba bikes, kitu cha kuvutia kuhusu pikipiki ni piki so kwamba huku pikipiki piki zinazotumia nishati ya umeme zikichukua nafasi yake kikamilifu katika sekta ya uchukuzi. Utaona pikipiki piki ambazo zimetengenezwa maalum ambazo zinatumia umeme pekee, ambacho ni kitu cha kipekee kwa sekta ya pikipiki piki kwa sasa. Kampuni ya Davidson ni moja ya makampuni ambayo yamedhamini maonyesho haya na kutoa pikipiki tatu ambazo zitauzwa katika siku zijazo, ikiwa ni pamoja na hiyo muundo wa Live Wire ambayo ina nguvu nyingi sana kwenye injini yake, na itakapoanza kuuzwa pikipiki hiyo itagharimu takriban dola elfu ishirini na tisa. Na wataalamu wa teknolojia ya nguvu za umeme inayotumiwa na pikipiki wanatarajia kwamba maelfu kwa maelfu ya watu ambao wanaendelea kuhudhuria maonyesho haya watapeleka ujumbe mzuri kwamba ni wakati mwafaka wa kuikumbatia teknolojia hiyo na kupunguza athari ambazo zinaletwa na uchafuzi wa mazingira na pia kupata faida zingine zinazotokana na utumiaji wa teknolojia hiyo. Muda wangu naona umeyoyoma, wasikilizaji, ni warejeshe studio nambari 15 kwa wenzangu Mkamiti Kibayasi na Patrick Ndwimana, waendelee na sehemu zingine za VOA Express. Mimi ni BMJ Muridhi. Kwa heri kwa sasa. Asante sana BMJ Muridhi kwa ripoti yako hiyo nzuri sana ya teknolojia. BMJ ni mtaalamu wa mambo ya teknolojia kabisa, ripoti yake kwa nzuri sana kabisa <laughs> eh, baada ya, ku, ya, ya kusikiliza mambo ya teknolojia sasa, msikilizaji, tunakusomea maoni uliyotuandikia katika swali ambalo huwa tunabandika kila siku kwenye mtandao wetu wa Facebook ambapo tuliandika: maandamano ya mara kwa mara yatasaidia kutokomeza ufisadi Kenya? Naanza naye Stanley Steve Kasmir anasema maandamano sio dawa, nadhani ni viongozi wanahusika kwa namna moja au nyingine, kwani wananchi wenu wafikie hadi hatua ya kuandamana. Ni viashiria vya, vya uongozi mbovu. Agustin Tairo yeye ameandika hapana, si dawa. Huyu De la Mare Charo anasema itasaidia, lakini hivi karibuni utasikia polisi wameanza kuwaua pasi na suluhu. hmm. Serikali ya Kenya ni mbovu sana, ufisadi umekita mzizi kila sehemu yote ya serikali. Hakuna mahali unaweza sema bora hapa au kule, kote kuovu. Hivi hata makampuni ya kibinafsi nayo yananyanyasa wafanyakazi kupita hiyo serikali. Delamaro ameandika ujumbe mrefu sana lakini tumalizie tu hapa kwa Delamar. Kuna mwingine hapa anaitwa Vance Solomon. Solomon, anasema haitasaidia kabisa kama viongozi hawajabadili mifumo, na kwa bana wasaidizi wao ni sawa na bure kabisa. Naye eh, mwazo mwingo anasema mimi nafikiri maandamano yanatija sida ni pale A ah. Haya, basi nisome ujumbe wa Bin Saidi Mikundieki, anasema ufisadi wa mara kwa mara utasaidia kuendeleza maandamano. Ni maoni tu tulioweza kukusomea mawili matatu, ambayo ujumbe huko mwingi lakini muda pia haututoshi, kwani tuna mengi ya kukueleza ndani ya dakika hizi thelathini za VOA Express, tukianza kuangazia maswala ya yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii. Tuanzie mm -hmm. hapa hapa nyumbani ndiyo. Maanake kuna ule msemo mcheza kwao hutunzwa hasa. Basi kinachozungumziwa zaidi kwenye mtandao wa Facebook ni kuhusiana na kifo cha John Singleton. Huyu uh, ni mtengenezaji filamu katika Hollywood ambaye amefariki akiwa na miaka 51. Janet Jackson ameandika uh, kwamba nitakukumbuka, mengi nimejifunza kutoka kwako na nimepata mawazo mengi kupitia kwako. Angela Basset naye pia ameandika Rest in peace, John Singleton. Eva Duveney amesema hakika nimempoteza kaka yangu. Basi macelebrity ni wengi walioandika kuhusiana na kifo hiki, akiwemo pia Tyler Perry, Ludacris, Regina King. Wote hawa wameeleza namna walivyoguswa kwa njia moja au nyingine kutokana na kifo cha John Singleton. Naam, tukitoka hapa Marekani tuelekee kanda yetu ya Afrika Mashariki. Tukienda huko Uganda, ni kwamba kuna kundi la wabunge wa chama tawala cha NRM ambao wamefikisha shtaka kwenye mahakama ya katiba, na mashtaka yenyewe wanasema uamuzi uliochukuliwa na kamati kuu ya chama cha NRM kuamua kwamba Yoweri Museveni ndiyo atakuwa mgombea pekee kwenye uchaguzi moja, na sheria, na wa mwaka 2021 ni kinyume na sheria, na wanasema kwamba hatua hiyo inawanyima haki au fursa wagombea wengine kwenye chama tawala kuweza nao kujipima nguvu kwenye uchaguzi wa hapo 2021. Na huku Afrika ya Kusini mnajua kwamba mwanariadha wa Afrika Kusini Caster Semenya ameshindwa katika rufaa yake dhidi ya matumizi ya sheria mpya zitakazosimamia viwango vya chembechembe -chembe za kiume katika wanariadha. Uh, mahakama ya upatanishi imetangaza kuwa jopo lake limetupilia mbali rufaa ya mwanariadha huyo dhidi ya shirikisho la riadha, lakini imeongeza kuwa ina wasiwasi mkubwa namna sheria hiyo itakavyotumiwa katika siku zijazo. si na kutokana na uh, hatua hiyo Semenya itabidi asubiri kabla ya kushiriki kwenye mashindano mengine, na huyu mwanariadha alikuwa anakimbia kwenye uh, mashindano ya mita 800 na 1500 na semenya amejibu ameonyesha kabisa uh, hasira au kukerwa sana na hatua hii aliandika kwenye mtandao wake wa kijamii akasema Twitter akasema sometimes it's better to react with no reaction hapa anasema ni bora kupuuzia linapotokea jambo ambalo linakukera haya tukenda kwenye maswala mengine ni kwamba kuna habari ambayo haijathibitishwa na mhusika mwenyewe Cristiano Ronaldo, mchezaji mashuhuri sana wa timu ya Juventus huko Italy. Taarifa kutoka kwenye kampuni inayouza magari ya kifahari inasemekana kwamba Ronaldo kanunua gari la kifahari la Bugatti kwa thamani ya paundi milioni 9 na milioni na laki tano hili ni gari la kifahari kabisa katika uh, magari ya, yanayotengenezwa na kampuni ya ufaransa bugatti mm -hmm. uh, habari hizi zimethibitishwa na vyombo uh, vya habari kutoka huko hispania uh, lakini muhusika mwenyewe cristiano ronaldo hajatoa taarifa yoyote lakini mkamiti huyu ronaldo ni mtu ambaye anatambulika kwamba huwa anapenda kununua magari ya kifahari sana tayari jina lenyewe ni la kifahari <laughs> Msikilizaji, tunakamilisha VOA Express hivi sasa kutoka hapa mjini Washington DC. Shukran kwa kutusikiliza. Tunakutakia jioni tulivu popote pale ulipo. Naitwa Mkamiti Kibayasi, msimamizi wa matangazo alikuwa ni Khadija Riami, mwongozaji ni Aida Isa. Hapa studio nimeshirikiana naye Patrick Nduimana. Kila la heri.